Sio wakati wa kuitabiria mabaya CHADEMA

Sio wakati wa kuitabiria mabaya CHADEMA

Kuna zimwi kubwa sana gizani linalowatisha vijana nuruni... Mwisho wa siku
Uthubutu unakufa
Utayari unapotea
Ndoto zinafifia
Kauli ya yule katibu mkuu ilinisikitisha sana na iliwakatisha tamaa vijana wengi.. I have a family to feed not the public to impress...!
Just imagine mtazamo kama huu kwamba tunafanya siasa ili kuifurahisha hadhira... [emoji848][emoji124][emoji124][emoji144][emoji144][emoji144]that one was too low...

Jr[emoji769]
Unajiuliza nyerere angetumia hii kauli ungekuta sahivi familia yake yote ni mbailionea, ni kauli ya kibinafsi
 
Litawezekana sababu hata uchaguzi wa serikali za mitaa uliona kilichotokea wala hapakuwa na uchaguzi isipokuwa ilikuwa ni laana tupu, hatuna tume huru ya uchaguzi wala mahakama huru hivyo wanaweza kufanya chochote watawala bila aibu wala kufanywa chochote. Tuombe uzima October wagombea wa CCM 90% watapitishwa na tume bila kupingwa, rejea chaguzi mbalimbali za marudio ilikuwa ni vita wala siyo uchaguzi. Asante
Na ukizingatia hii corona imefanya mapato ya nchi kupungua hio ndo project ya jiwe, wagombewa wa chadema wengine watatekwa kabla ya kurudisha fomu, wengine watanyanganywa fomu kinguvu, na wengine fomu zao hazitapokelewa
 
Hapa ndipo CCM wanapowapiga bao sasa! Mm npo CCM lakini napenda kue na upinzani tena ikiwezekan hata vyama vingine viongeze nguvu zaidi, yaani Tue ata na vyama vinne vyenye Sera nzito ili CCM wakingua tu bas kazi inakua rahisi kupiga kura chma kingine, sasa chadema hamtaki kwanza kukubali madhaifu yenu hamna mpango wa kuyarekebisha na sidhan ata kama mna huo mpango nyie kikubwa ni kuleta fujo tu, kwa namna hii hatuna namna zaidi ya kukipenda CCM.
Siyo kweli kama Chadema hawakubali madhaifu yao na wanasababisha vurugu je vyama vingine mbona viliuawa kwani navyo vilikuwa na vurugu?

Je wabunge waliopendekeza kwamba Zzk auawe walikuwa wanachochea Amani au vurugu? Na walikuwa wabunge wa Chadema?

Kiongozi aliyevamia Clouds Fm alikuwa wa Chadema? Leo haitwi mwenyekiti wa kamati ya ulinzi na usalama katika mkoa husika?

Aliyempiga risasi Akwilina ni kiongozi wa Chadema? Au waliompiga risasi Mh Tundu Lissu ni chadema?

Kama kudai haki ni vurugu basi tukubaliane kuwa mnyonge hana haki, ni hayo tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ni haki yako kunijibu hivyo,lakini kwenu nyie chadema ndio mabingwa wa siasa za chuki za wazi wazi
Mbowe alishatoa waraka rasmi kuelekeza,wabunge na madiwani wasitoe ushirikiano kwenye ziara za viongozi wa kitaifa
Mlishakubaliana bungeni msiwasalimie wala kuongea na wabunge wa ccm
Kabombe wewe ni mbunge utupe ushahidi wa mambo hayo uliyoyaandika?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Siyo kweli kama Chadema hawakubali madhaifu yao na wanasababisha vurugu je vyama vingine mbona viliuawa kwani navyo vilikuwa na vurugu?

Je wabunge waliopendekeza kwamba Zzk auawe walikuwa wanachochea Amani au vurugu? Na walikuwa wabunge wa Chadema?

Kiongozi aliyevamia Clouds Fm alikuwa wa Chadema? Leo haitwi mwenyekiti wa kamati ya ulinzi na usalama katika mkoa husika?

Aliyempiga risasi Akwilina ni kiongozi wa Chadema? Au waliompiga risasi Mh Tundu Lissu ni chadema?

Kama kudai haki ni vurugu basi tukubaliane kuwa mnyonge hana haki, ni hayo tu.

Sent using Jamii Forums mobile app

unajichanganya boss: hakuna mtu ambae hatamani kuona maendeleo kila mtu anataman nchi iende na mambo yake yaende, katika vyama hapa Tanzania vyote vina mapungufu ndo maaana kuna sehem nmesema ni vyema chadema wakafanya kila wanavoweza kujisogeza ili ccm tukiwachoka kunakua hakuna kuwaza mara mbili

tuseme leo ccm wameharibu mbaya kama awamu ya nne, lazima tutafute suluhisho sehem ingine na ukiangalia uchaguzi wa 2015 watu walikua wameichoka ccm, lakini angalia maamuzi waliyofanya sasa chadema, kule kule tunapopakimbia ndo wao wao wanarudi, sasa wewe unadhan kuna upinzani hapo ambao tunaweza kuwaamini? huu ni mfano mmoja tu

kuhusu sjui kupigwa risasi, sjui tundu lissu izo ni siasa sio sera za vyama! hapa tunaongelea nguvu ya chadema, kwa sasa mtu kama mm ambae nataman kue na upinzani dhabiti nabaki kusema tu bora ccm waendelee kuliko chadema, imefika mpaka hatua nataman kuona NCCR wanakua wapinzani wakuu, sio kwa sababu nna chuki na chadema bali kidogo ndo chama ambacho naona hata kikichukua madaraka wanawza kuja na hoja zenye msingi, leo hii chadema hakuna cha maana mnaongea kila sku mnakuja na jipya la kuvuruga badala ya kujenga!
 
Ukiachana na kile kitengo cha propaganda cha CCM na ile praise team. Wengine wote hatupaswi kuwa na muono kimo cha mbilikimo. Ni lazima tuwaze zaidi ya mwisho wa uono wa macho yetu.

Nimemuona P kwenye mada za CHADEMA. Utabiri wa mabaya. P ulituasa tuepuke prophecy of doom. Tusiwaase wengine huku sisi tunatenda.

Natambua mgongano wa mawazo na hoja. Natambua tofauti za kimtazamo kati yetu lakini haya yasitufanye tukafika mahali tukawa na mitazamo finyu. Tunaihitaji CHADEMA kama taasisi imara ili CCM isijisahau sana. Miaka ile ya 1995-2005. Wakati huo NCCR kikiwa chama chenye nguvu na ushawishi, kuna mengi yaliyotokea lakini pengine hayakumbukwi sana.

Alitokea Augustine Mrema, waziri machachari wa CCM aliyebwaga manyanga na kujiunga na NCCR Mageuzi. Wengi bado tunakumbuka kilichotokea pale, kukawa na vichwa hasa.

Baadae NCCR ikafitinishwa na kumgeuka. Kukawa na NCCR mbili. Huo ndio ukawa mwisho wa kile chama. Kuna mtu pale NCCR mmojawapo wa viongozi mahiri akiitwa Prince Bangeda. Mpaka leo sijui alitofautiana nini na Mrema. Alimuandika vibaya na kumchambua Mrema kwenye safu yake ndani ya gazeti la Rai kila Jumatano kwa makala ndefu ndefu kwa miezi kadhaa. Nadhani hakuna mwanasiasa alichambuliwa na kuandikwa vibaya mpaka leo hii kama alivyofanya Bangeda kwa Mrema.

Leo hii Bangeda yuko wapi na Mrema yuko wapi? Unapotumika angalia unatumikaje. Usipojiongeza, wanaweza kukufanya kama toilet paper.

CHADEMA inapigwa vita sana kwakuwa ni mwiba mchungu kwa CCM. Project za kukiangamiza hiki chama ni nyingi mno. Watu wanaotumika ni wengi mno. Pesa iliyokwisha tumika ni nyingi mno. Hakuna chama cha siasa kimepitia mapigo mengi kama CHADEMA, lakini mpaka leo kipo hai na kinadunda. Kukiombea kife ni:

Kupoteza matumaini ya vijana wasomi wengi
Ni kupoteza viongozi wazuri wa kesho
Ni kupoteza matumaini na furaha wa wapiga kura milioni 7
Ni kupoteza matumaini na furaha ya wapenzi, washabiki na wafurukutwa zaidi ya milioni kumi

Hakuna kosa kubwa tutalifanya kama kuombea CHADEMA ife. Hiyo laana haitakaa ituache, itakula nasi sahani moja. Kama tulikubali NCCR na CUF vinyongwe, tusikubali haya kwa CHADEMA.

Viongozi walioko CHADEMA ni binadamu kama wewe na mimi wana mapungufu yao, lakini kwenye mizania ya haki wana mengi mazuri ya kukumbukwa vizazi na vizazi. Wanahitaji tuwatie moyo, tuwasaidie na kuwapa faraja kwenye kila hatua wanayopitia. Tusiwakatishe tamaa. CCM iliyokuwa na upendo wa kweli kwa Watanzania ni ile ya Mwalimu Nyerere tu. Baada ya hapo ni vurugu mechi kwa kwenda mbele.

Makala nyingi za kuiponda CHADEMA na kukiombea mabaya hata kama sio sehemu ya zile project zina ukakasi na kuacha maswali mengi kuliko majibu.

Je, kuna personal issues nje ya politik?

Jr[emoji769]

Mshana akili kubwa sanaa
 
Nakuelewa lakini siasa zimepoa mno na zimekuwa za kubembelezana mno, hivi mbona viongozi wengine walikuwa wanaogopa upinzani mpaka wananywea wenyewe? hofu yangu ni kwamba uandaaji wa vijana umekuwa Mdogo mno na vijana wachache wamekuwa warahisi kulubuniwa, nakubaliana na wewe uwepo wa CDM unasaidia kuitisha sisiemu lakini natamani kuwe na moto kama enzi za nyuma, na nimuombe Mbowe aibue vijana wenye nguvu na wapenda mabadiliko aachane na hawa wakuja tu

Sent using kidole gumba
Ni kweli lakini Kumbuka kipindi kile kulikuwa na operation mbalimbali zilizoanzishwa na mikutano mingi ya kisiasa ilipelekea watu kupata msisimko wa kujiunga katika siasa wakiwemo vijana wasomi.

Vijana wa CHASO wanazuiwa hata kufanya mahafali yao, hapa siyo kwamba siasa zimepoa bali kumekuwa na uminywaji wa demokrasia.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kuna huyu anafurukuta kutoka kaburi la kisiasa!
IMG_20200515_113523.jpg
 
unajichanganya boss: hakuna mtu ambae hatamani kuona maendeleo kila mtu anataman nchi iende na mambo yake yaende, katika vyama hapa Tanzania vyote vina mapungufu ndo maaana kuna sehem nmesema ni vyema chadema wakafanya kila wanavoweza kujisogeza ili ccm tukiwachoka kunakua hakuna kuwaza mara mbili

tuseme leo ccm wameharibu mbaya kama awamu ya nne, lazima tutafute suluhisho sehem ingine na ukiangalia uchaguzi wa 2015 watu walikua wameichoka ccm, lakini angalia maamuzi waliyofanya sasa chadema, kule kule tunapopakimbia ndo wao wao wanarudi, sasa wewe unadhan kuna upinzani hapo ambao tunaweza kuwaamini? huu ni mfano mmoja tu

kuhusu sjui kupigwa risasi, sjui tundu lissu izo ni siasa sio sera za vyama! hapa tunaongelea nguvu ya chadema, kwa sasa mtu kama mm ambae nataman kue na upinzani dhabiti nabaki kusema tu bora ccm waendelee kuliko chadema, imefika mpaka hatua nataman kuona NCCR wanakua wapinzani wakuu, sio kwa sababu nna chuki na chadema bali kidogo ndo chama ambacho naona hata kikichukua madaraka wanawza kuja na hoja zenye msingi, leo hii chadema hakuna cha maana mnaongea kila sku mnakuja na jipya la kuvuruga badala ya kujenga!
Mtu akisoma hii coment yako aweza akuone unaakili nyingi sana na anaweza pumbazika.
Lakini ulichoongea ni kama unaanza jifunza siasa za tanzania.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ukiachana na kile kitengo cha propaganda cha CCM na ile praise team. Wengine wote hatupaswi kuwa na muono kimo cha mbilikimo. Ni lazima tuwaze zaidi ya mwisho wa uono wa macho yetu.

Nimemuona P kwenye mada za CHADEMA. Utabiri wa mabaya. P ulituasa tuepuke prophecy of doom. Tusiwaase wengine huku sisi tunatenda.

Natambua mgongano wa mawazo na hoja. Natambua tofauti za kimtazamo kati yetu lakini haya yasitufanye tukafika mahali tukawa na mitazamo finyu. Tunaihitaji CHADEMA kama taasisi imara ili CCM isijisahau sana. Miaka ile ya 1995-2005. Wakati huo NCCR kikiwa chama chenye nguvu na ushawishi, kuna mengi yaliyotokea lakini pengine hayakumbukwi sana.

Alitokea Augustine Mrema, waziri machachari wa CCM aliyebwaga manyanga na kujiunga na NCCR Mageuzi. Wengi bado tunakumbuka kilichotokea pale, kukawa na vichwa hasa.

Baadae NCCR ikafitinishwa na kumgeuka. Kukawa na NCCR mbili. Huo ndio ukawa mwisho wa kile chama. Kuna mtu pale NCCR mmojawapo wa viongozi mahiri akiitwa Prince Bangeda. Mpaka leo sijui alitofautiana nini na Mrema. Alimuandika vibaya na kumchambua Mrema kwenye safu yake ndani ya gazeti la Rai kila Jumatano kwa makala ndefu ndefu kwa miezi kadhaa. Nadhani hakuna mwanasiasa alichambuliwa na kuandikwa vibaya mpaka leo hii kama alivyofanya Bangeda kwa Mrema.

Leo hii Bangeda yuko wapi na Mrema yuko wapi? Unapotumika angalia unatumikaje. Usipojiongeza, wanaweza kukufanya kama toilet paper.

CHADEMA inapigwa vita sana kwakuwa ni mwiba mchungu kwa CCM. Project za kukiangamiza hiki chama ni nyingi mno. Watu wanaotumika ni wengi mno. Pesa iliyokwisha tumika ni nyingi mno. Hakuna chama cha siasa kimepitia mapigo mengi kama CHADEMA, lakini mpaka leo kipo hai na kinadunda. Kukiombea kife ni:

Kupoteza matumaini ya vijana wasomi wengi
Ni kupoteza viongozi wazuri wa kesho
Ni kupoteza matumaini na furaha wa wapiga kura milioni 7
Ni kupoteza matumaini na furaha ya wapenzi, washabiki na wafurukutwa zaidi ya milioni kumi

Hakuna kosa kubwa tutalifanya kama kuombea CHADEMA ife. Hiyo laana haitakaa ituache, itakula nasi sahani moja. Kama tulikubali NCCR na CUF vinyongwe, tusikubali haya kwa CHADEMA.

Viongozi walioko CHADEMA ni binadamu kama wewe na mimi wana mapungufu yao, lakini kwenye mizania ya haki wana mengi mazuri ya kukumbukwa vizazi na vizazi. Wanahitaji tuwatie moyo, tuwasaidie na kuwapa faraja kwenye kila hatua wanayopitia. Tusiwakatishe tamaa. CCM iliyokuwa na upendo wa kweli kwa Watanzania ni ile ya Mwalimu Nyerere tu. Baada ya hapo ni vurugu mechi kwa kwenda mbele.

Makala nyingi za kuiponda CHADEMA na kukiombea mabaya hata kama sio sehemu ya zile project zina ukakasi na kuacha maswali mengi kuliko majibu.

Je, kuna personal issues nje ya politik?

Jr[emoji769]
Mshana yakitokea haya jua ni KAMA!

Ikumbukwe kuwa Walioihujumu NCCR ni hao hao Chadema tangu enzi za vikao vyao vya Siri Miaka ile ya 1994

Watafute Dr. Tenga, Prof. Baregu, Nsanzugwako kina Komu na wengine wengi wanayajua haya.
 
Mkuu DenooJ, kwanza nikupongeze una kupaji cha uandishi na una uwezo wa kuandika maana umeshuka na para 7 aa nguvu.

Nakushauri tuu, ili kukilinda kipaji chako na kiandika kitu cha maana kwa kirefu,
  1. Jifunze kusoma, penda kusoma mada, ukikuta link fungua link ili ujue kitu kinachozungumzwa, ndipo uchangie kwa kirefu.
  2. Unaruhusiwa kumjua mtu, information is power hivyo ni kweli unamjua sana Pasco na umewasaidia wengine kujua.
  3. Jee unaijua Katiba ya Chadema na taratibu za kumfukuza mwanachama kwa makosa ya nidhamu?. Jee utaratibu huo zilifuatwa?.
  4. Kwenye bandiko nilizungunzia video, kumbe ni video ya kutekwa kwa Lwakatare!, Duh...!. Kumbe Lwakatare aliwahi kutekwa?!.
  5. Kumbe ni Mwigulu Nchemba alijitokeza hadharani akasema anayo video ya Lwakatare kutekwa, na Mwigulu alisema hivyo makusudi kwasababu za kisiasa, but mpaka leo hii, Mwigulu Nchemba hakuwahi kuonesha umma wa watanzania hiyo video?!.
  6. Umejuaje mimi naujua ukweli? ukweli gani?, wa kutekwa kwa Lwakatare au video ya kutekwa kwa Lwakatare?.
  7. Nitauzingatia ushauri wako.
La mwisho, kama ukisoma kitu na hukuelewe, usijibu kwa kirefu ili kuonyeshea kuwa wewe ni mwelewa, unajua watu kama unamjua Pasco, na unajua vitu, kama unavyojua kuhusu kutekwa kwa Lwakatare, sasa wanaojua video ni ya nini na nani ndio alikuwa atekwe, watakuona mjinga!.
P
Kwahiyo kutofuata taratibu za kuwafuta uanachama ndani ya chadema , Je kunaweza kuwa Kinga ya wao kuendelea kuwa wabunge? Swali kwako Mr Pascal

Je walifutwa wamefanyaje mpaka Sasa kwa mujjibu wa Katiba yao . Wamekata Rufaa au wapo kulalamika kwenye vyombo vya habari

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwahiyo kutofuata taratibu za kuwafuta uanachama ndani ya chadema , Je kunaweza kuwa Kinga ya wao kuendelea kuwa wabunge? Swali kwako Mr Pascal

Je walifutwa wamefanyaje mpaka Sasa kwa mujjibu wa Katiba yao . Wamekata Rufaa au wapo kulalamika kwenye vyombo vya habari

Sent using Jamii Forums mobile app
Kutofuatwa taratibu sio kinga, ya wao kuendelea kuwa wabunge. Wanaendelea na ubunge wao kwa powers za Spika.

Kwavile muda wa kukata rufaa ni 14 days, muda upo tusubiri.
P
 
Labda nikuulize kidogo ujamaa kwako ni nini, ni mtu kuwa masikini au ni kugawana kwa usawa kile kidogo kilicho kuwepo. Imani yako ni kuwa mtu akiwa mjamaa hatakiwi kumiliki mali ya aina yoyote. Huo ni uwongo, nchi nyingi za Scandinavia zinaongozwa na vyama vya kijamaa, na mgao wa pato la taifa uko karibia na sawa kwa kila raia kupitia elimu bure, matibabu bure kupitia bima ya taifa nk. Itikadi ya Chadema kama ulivyosema ni kutowa fursa kwa wafanyabishara, na watu binafsi kushiriki kiuchumi, lakini vyote hivyo vinaweza ndani ya mfumo wa kijamaa pia. Mfano mzuri ni za China na Urusi ambazo zinaongoza kwa kuwa na mabilionea wengi huku serikali zao zikiongozwa na vyama vya kijamaa. Pato la taifa linatumika kusaidia wale walio na kipato cha chini pamoja na kusomesha watoto wao na kuwajengea miundo mbinu kama hospitali nk
Kausome ujamaa utaelewa hapo bado unapwaya, alikuwepo Nyerere na Paul Sozigwa since then hamna mjamaa CCM ndio maana awali nimekuambia unitajie mjamaa mmoja CCM kwasasa na sio ngonjera unazoleta.

Kuhusu urusi na China walishavuka kwenye Siasa za kijamaa tangu Gorbachev alivyoisambaratisha USSR, ukomunist ni kwa ajiri ya kutawara na si katika uchumi na vinginevyo likewise hapa ujamaa unatajwa ili watengeneze marobbot ya kuyakremisha upuuzi, maana katika ujamaa kiongozi ni "mungu" ndio maana ujamaa unakana uwepo wa Mungu.

Kuwa Hata muasisi alikuwa mjamaa kweli bado haijadhihilika maana turnaround ya JK Nyerere 1966 haieleweki kuwa kwanini ujamaa ulianza kujadirika mala baada ya mapinduzi ya 1964?

Jk Nyerere alikuwa bepari in the beginning mind you!

CCM bado ni cha laghai! Au LA mtaje mjamaa mmoja huko
 
Ukiachana na kile kitengo cha propaganda cha CCM na ile praise team. Wengine wote hatupaswi kuwa na muono kimo cha mbilikimo. Ni lazima tuwaze zaidi ya mwisho wa uono wa macho yetu.

Nimemuona P kwenye mada za CHADEMA. Utabiri wa mabaya. P ulituasa tuepuke prophecy of doom. Tusiwaase wengine huku sisi tunatenda.

Natambua mgongano wa mawazo na hoja. Natambua tofauti za kimtazamo kati yetu lakini haya yasitufanye tukafika mahali tukawa na mitazamo finyu. Tunaihitaji CHADEMA kama taasisi imara ili CCM isijisahau sana. Miaka ile ya 1995-2005. Wakati huo NCCR kikiwa chama chenye nguvu na ushawishi, kuna mengi yaliyotokea lakini pengine hayakumbukwi sana.

Alitokea Augustine Mrema, waziri machachari wa CCM aliyebwaga manyanga na kujiunga na NCCR Mageuzi. Wengi bado tunakumbuka kilichotokea pale, kukawa na vichwa hasa.

Baadae NCCR ikafitinishwa na kumgeuka. Kukawa na NCCR mbili. Huo ndio ukawa mwisho wa kile chama. Kuna mtu pale NCCR mmojawapo wa viongozi mahiri akiitwa Prince Bangeda. Mpaka leo sijui alitofautiana nini na Mrema. Alimuandika vibaya na kumchambua Mrema kwenye safu yake ndani ya gazeti la Rai kila Jumatano kwa makala ndefu ndefu kwa miezi kadhaa. Nadhani hakuna mwanasiasa alichambuliwa na kuandikwa vibaya mpaka leo hii kama alivyofanya Bangeda kwa Mrema.

Leo hii Bangeda yuko wapi na Mrema yuko wapi? Unapotumika angalia unatumikaje. Usipojiongeza, wanaweza kukufanya kama toilet paper.

CHADEMA inapigwa vita sana kwakuwa ni mwiba mchungu kwa CCM. Project za kukiangamiza hiki chama ni nyingi mno. Watu wanaotumika ni wengi mno. Pesa iliyokwisha tumika ni nyingi mno. Hakuna chama cha siasa kimepitia mapigo mengi kama CHADEMA, lakini mpaka leo kipo hai na kinadunda. Kukiombea kife ni:

Kupoteza matumaini ya vijana wasomi wengi
Ni kupoteza viongozi wazuri wa kesho
Ni kupoteza matumaini na furaha wa wapiga kura milioni 7
Ni kupoteza matumaini na furaha ya wapenzi, washabiki na wafurukutwa zaidi ya milioni kumi

Hakuna kosa kubwa tutalifanya kama kuombea CHADEMA ife. Hiyo laana haitakaa ituache, itakula nasi sahani moja. Kama tulikubali NCCR na CUF vinyongwe, tusikubali haya kwa CHADEMA.

Viongozi walioko CHADEMA ni binadamu kama wewe na mimi wana mapungufu yao, lakini kwenye mizania ya haki wana mengi mazuri ya kukumbukwa vizazi na vizazi. Wanahitaji tuwatie moyo, tuwasaidie na kuwapa faraja kwenye kila hatua wanayopitia. Tusiwakatishe tamaa. CCM iliyokuwa na upendo wa kweli kwa Watanzania ni ile ya Mwalimu Nyerere tu. Baada ya hapo ni vurugu mechi kwa kwenda mbele.

Makala nyingi za kuiponda CHADEMA na kukiombea mabaya hata kama sio sehemu ya zile project zina ukakasi na kuacha maswali mengi kuliko majibu.

Je, kuna personal issues nje ya politik?

Jr[emoji769]
Moja ya tatizo kubwa linaloiuwa CHADEMA ni wao kudhani adui yao mkubwa ni CCM pekee. Yes, CCM ni adui wa CHADEMA na wanataka leo hata kesho chama hiko kife. Lakini hata hivyo, CHADEMA pia ni adui wa CCM na wao wangependa kuiona CCM ikifa leo hata kesho. Na hii ndo tunaita SIASA, kila chama lengo lake ni kushika dola kwa gharama yoyote Ile. Kwahiyo, CCM kuitakia CHADEMA mabaya siyo DHAMBI bali ni SIASA. CHADEMA kikifa leo, kitakuja chama kingine kwani upinzani ni fikra na mitazamo ya watu siyo chama. Ndo maana tulikua na vyama vyenye nguvu kama NCCR, CUF na leo tuna CHADEMA. Kwahiyo, CCM hata ifanyaje haiwezi kuua Upinzani.

Lakini hebu tuangalie kwa undani zaidi bila kuleta ushabiki wowote wa kivyama. Hivi haya yanayotekea CHADEMA leo CCM haikuwahi kuyapitia? CCM haikuwahi kukimbiwa na wabunge wake? CCM haikuwahi kukimbiwa na Madiwani wake? CCM haikuwahi kushindwa kwenye chaguzi ndogo za ubunge? CCM haikuwahi kukimbiwa na Wanachama wake waandamizi wenye ushawishi kwa Jamii? Jibu ni NDIO. Tena vizuri umetolea mfano mpaka wa kina Mrema hapa sijataka kuyataja yaliyotokea 2015 kila mtu anajua kilichotokea CCM. Lakini bado chama hicho kiliendelea kuwepo na kushika dola.

Jambo kubwa ambalo CCM inavishinda vyama vingine vya Upinzani inapopitia kwenye migogoro ni uwezo wake wa kuweza kujibadilisha kulingana na wakati. CCM ya nyerere siyo sawa na CCM ya Mwinyi wala Mkapa. CCM ya Kikwete ni mbingu na ardhi na CCM hii ya Magufuli tunayoiona sasa. Lakini kwa vyama vya Upinzani ni tofauti kabisa, Viongozi tulio nao ni wale wale, mbinu wanazotumia kupambana na CCM ni zile zile. Huwezi kupambana na CCM ya Magufuli kwa kutumia mbinu ulizokua unatumia kwa Kikwete lazima utafeli. Ili Vyama vya Upinzani viweze kuwa imara muda wote ni lazima na vyenyewe viwe na uwezo wa kujibadilisha kimfumo na kiungozi kama ilivyo CCM ili kuweza kupambana nayo.

Kinachoendelea kwa sasa CHADEMA, kwa kiasi kikubwa kinasababishwa na migogoro ya ndani ya chama hicho tena ya muda mrefu. Hivyo, CCM inachofanya ni kutumia mwanya huo kuhakikisha chama hicho kinasambaratika jambo ambalo siyo DHAMBI bali ni SIASA. Migogoro ya ndani ya CHADEMA ilipaswa kutatuliwa kwa busara na hekima za kiuongozi badala ya kutumia mihemko na ubinafsi. Na hiki ndicho kinachoiua CHADEMA kwasasa.

Sasa kama tunakubali chama kina mapungufu katika uongozi wake, lakini badala ya kuona ni namna gani ya kuondoa mapungufu hayo, Sisi tunasema eti mapungufu hayo waliyonayo viongozi wetu ni ya kibinadamu hivyo yapaswa tuwavumilie kwasabbu wamekifanyia mambo mengi mazuri chama chetu. Tunasahau kwamba, mapungufu haya waliyonayo viongozi wetu ndiyo yanayotumiwa na CCM kuvibomoa vyama vya upinzani. Hata Nyerere aliifanyia mengi mazuri nchi yetu, lakini ilipofika wakati changamoto za nchi zilivyozidi ilibidi ang'atuke kupisha fikra nyingine ili nchi iweze kuendelea.

Tutaendelea kuilaumu CCM inayofanya SIASA zake ili kuendelea kushika dola, tukidhani ni DHAMBI kubwa kutaka CHADEMA ife kumbe CHADEMA inajimaliza yenyewe.

Alamsiki.

Sent from my SM-A730F using JamiiForums mobile app
 
Moja ya tatizo kubwa linaloiuwa CHADEMA ni wao kudhani adui yao mkubwa ni CCM pekee. Yes, CCM ni adui wa CHADEMA na wanataka leo hata kesho chama hiko kife. Lakini hata hivyo, CHADEMA pia ni adui wa CCM na wao wangependa kuiona CCM ikifa leo hata kesho. Na hii ndo tunaita SIASA, kila chama lengo lake ni kushika dola kwa gharama yoyote Ile. Kwahiyo, CCM kuitakia CHADEMA mabaya siyo DHAMBI bali ni SIASA. CHADEMA kikifa leo, kitakuja chama kingine kwani upinzani ni fikra na mitazamo ya watu siyo chama. Ndo maana tulikua na vyama vyenye nguvu kama NCCR, CUF na leo tuna CHADEMA. Kwahiyo, CCM hata ifanyaje haiwezi kuua Upinzani.

Lakini hebu tuangalie kwa undani zaidi bila kuleta ushabiki wowote wa kivyama. Hivi haya yanayotekea CHADEMA leo CCM haikuwahi kuyapitia? CCM haikuwahi kukimbiwa na wabunge wake? CCM haikuwahi kukimbiwa na Madiwani wake? CCM haikuwahi kushindwa kwenye chaguzi ndogo za ubunge? CCM haikuwahi kukimbiwa na Wanachama wake waandamizi wenye ushawishi kwa Jamii? Jibu ni NDIO. Tena vizuri umetolea mfano mpaka wa kina Mrema hapa sijataka kuyataja yaliyotokea 2015 kila mtu anajua kilichotokea CCM. Lakini bado chama hicho kiliendelea kuwepo na kushika dola.

Jambo kubwa ambalo CCM inavishinda vyama vingine vya Upinzani inapopitia kwenye migogoro ni uwezo wake wa kuweza kujibadilisha kulingana na wakati. CCM ya nyerere siyo sawa na CCM ya Mwinyi wala Mkapa. CCM ya Kikwete ni mbingu na ardhi na CCM hii ya Magufuli tunayoiona sasa. Lakini kwa vyama vya Upinzani ni tofauti kabisa, Viongozi tulio nao ni wale wale, mbinu wanazotumia kupambana na CCM ni zile zile. Huwezi kupambana na CCM ya Magufuli kwa kutumia mbinu ulizokua unatumia kwa Kikwete lazima utafeli. Ili Vyama vya Upinzani viweze kuwa imara muda wote ni lazima na vyenyewe viwe na uwezo wa kujibadilisha kimfumo na kiungozi kama ilivyo CCM ili kuweza kupambana nayo.

Kinachoendelea kwa sasa CHADEMA, kwa kiasi kikubwa kinasababishwa na migogoro ya ndani ya chama hicho tena ya muda mrefu. Hivyo, CCM inachofanya ni kutumia mwanya huo kuhakikisha chama hicho kinasambaratika jambo ambalo siyo DHAMBI bali ni SIASA. Migogoro ya ndani ya CHADEMA ilipaswa kutatuliwa kwa busara na hekima za kiuongozi badala ya kutumia mihemko na ubinafsi. Na hiki ndicho kinachoiua CHADEMA kwasasa.

Sasa kama tunakubali chama kina mapungufu katika uongozi wake, lakini badala ya kuona ni namna gani ya kuondoa mapungufu hayo, Sisi tunasema eti mapungufu hayo waliyonayo viongozi wetu ni ya kibinadamu hivyo yapaswa tuwavumilie kwasabbu wamekifanyia mambo mengi mazuri chama chetu. Tunasahau kwamba, mapungufu haya waliyonayo viongozi wetu ndiyo yanayotumiwa na CCM kuvibomoa vyama vya upinzani. Hata Nyerere aliifanyia mengi mazuri nchi yetu, lakini ilipofika wakati changamoto za nchi zilivyozidi ilibidi ang'atuke kupisha fikra nyingine ili nchi iweze kuendelea.

Tutaendelea kuilaumu CCM inayofanya SIASA zake ili kuendelea kushika dola, tukidhani ni DHAMBI kubwa kutaka CHADEMA ife kumbe CHADEMA inajimaliza yenyewe.

Alamsiki.

Sent from my SM-A730F using JamiiForums mobile app
Kitu pekee ccm inavishinda vyama vingine ni kwamba vyombo vya dola ni ccm na tume ya uchaguzi ni ccm.

Kwa mujibu wa katibu mkuu wa ccm Bashiru Ally alisema ccm itavitumia vyombo vya dola kushinda uchaguzi, je huu ndiyo uwezo wa kujibadilisha wa ccm ??

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom