Sio wakati wa kuitabiria mabaya CHADEMA

Sio wakati wa kuitabiria mabaya CHADEMA

P heshima kwako pia isionekane nataka kuanzisha vita na wewe la hasha.. Hatuwezi kufanana kwa kila kitu.. Kuna mahali lazima tutofautiane hoja na mitazamo.. Na hili wala sio kosa hata kidogo...
Mwelekeo wa mada ndio hutoa tafsiri tofauti kulingana na wachangiaji.... Natambua hulka yako ya kuwa mkweli sana... Bado hili pia sio dhambi.... Mimi mtazamo wangu sio kuwa mkweli sana bali huwa naamini katika uhalisia zaidi kuliko ukweli kwakuwa ukweli hubadilika kulingana na mazingira na nyakati lakini uhalisia hubaki kuwa uhalisia
Tuko pamoja [emoji120]

Jr[emoji769]
Pamoja sana. Hoja yangu humu jf tuna wajadili watu, wajadili matukio na wajadili hoja. Wewe Mkuu Mshana, you belong kwenye wajadili hoja.

Kwenye bandiko lile nimeweka hoja, ila wengi wanamjadili mleta mada badala ya hoja.
Pamoja sana.
P
 
Ukiachana na kile kitengo cha propaganda cha CCM na ile praise team. Wengine wote hatupaswi kuwa na muono kimo cha mbilikimo. Ni lazima tuwaze zaidi ya mwisho wa uono wa macho yetu.

Nimemuona P kwenye mada za CHADEMA. Utabiri wa mabaya. P ulituasa tuepuke prophecy of doom. Tusiwaase wengine huku sisi tunatenda.

Natambua mgongano wa mawazo na hoja. Natambua tofauti za kimtazamo kati yetu lakini haya yasitufanye tukafika mahali tukawa na mitazamo finyu. Tunaihitaji CHADEMA kama taasisi imara ili CCM isijisahau sana. Miaka ile ya 1995-2005. Wakati huo NCCR kikiwa chama chenye nguvu na ushawishi, kuna mengi yaliyotokea lakini pengine hayakumbukwi sana.

Alitokea Augustine Mrema, waziri machachari wa CCM aliyebwaga manyanga na kujiunga na NCCR Mageuzi. Wengi bado tunakumbuka kilichotokea pale, kukawa na vichwa hasa.

Baadae NCCR ikafitinishwa na kumgeuka. Kukawa na NCCR mbili. Huo ndio ukawa mwisho wa kile chama. Kuna mtu pale NCCR mmojawapo wa viongozi mahiri akiitwa Prince Bangeda. Mpaka leo sijui alitofautiana nini na Mrema. Alimuandika vibaya na kumchambua Mrema kwenye safu yake ndani ya gazeti la Rai kila Jumatano kwa makala ndefu ndefu kwa miezi kadhaa. Nadhani hakuna mwanasiasa alichambuliwa na kuandikwa vibaya mpaka leo hii kama alivyofanya Bangeda kwa Mrema.

Leo hii Bangeda yuko wapi na Mrema yuko wapi? Unapotumika angalia unatumikaje. Usipojiongeza, wanaweza kukufanya kama toilet paper.

CHADEMA inapigwa vita sana kwakuwa ni mwiba mchungu kwa CCM. Project za kukiangamiza hiki chama ni nyingi mno. Watu wanaotumika ni wengi mno. Pesa iliyokwisha tumika ni nyingi mno. Hakuna chama cha siasa kimepitia mapigo mengi kama CHADEMA, lakini mpaka leo kipo hai na kinadunda. Kukiombea kife ni:

Kupoteza matumaini ya vijana wasomi wengi
Ni kupoteza viongozi wazuri wa kesho
Ni kupoteza matumaini na furaha wa wapiga kura milioni 7
Ni kupoteza matumaini na furaha ya wapenzi, washabiki na wafurukutwa zaidi ya milioni kumi

Hakuna kosa kubwa tutalifanya kama kuombea CHADEMA ife. Hiyo laana haitakaa ituache, itakula nasi sahani moja. Kama tulikubali NCCR na CUF vinyongwe, tusikubali haya kwa CHADEMA.

Viongozi walioko CHADEMA ni binadamu kama wewe na mimi wana mapungufu yao, lakini kwenye mizania ya haki wana mengi mazuri ya kukumbukwa vizazi na vizazi. Wanahitaji tuwatie moyo, tuwasaidie na kuwapa faraja kwenye kila hatua wanayopitia. Tusiwakatishe tamaa. CCM iliyokuwa na upendo wa kweli kwa Watanzania ni ile ya Mwalimu Nyerere tu. Baada ya hapo ni vurugu mechi kwa kwenda mbele.

Makala nyingi za kuiponda CHADEMA na kukiombea mabaya hata kama sio sehemu ya zile project zina ukakasi na kuacha maswali mengi kuliko majibu.

Je, kuna personal issues nje ya politik?

Jr[emoji769]
Chadema siyo chama cha siasa ila ni saccos ya Mtei na Mbowe usidanganye na watz wakiwemo wabunge wenu wameshang'amua! Subirini kifo cha mende October!
 
Pamoja sana. Hoja yangu humu jf tuna wajadili watu, wajadili matukio na wajadili hoja. Wewe Mkuu Mshana, you belong kwenye wajadili hoja.

Kwenye bandiko lile nimeweka hoja, ila wengi wanamjadili mleta mada badala ya hoja.
Pamoja sana.
P
Noted kaka....!!!! You have my respect...!!!

Jr[emoji769]
 
Mi naunga hoja ya Mshana Jr. Kushabikia kufa kwa vyama vya upinzani Ni uzuzu usiopimika katika mambo ya siasa za mfumo wa vyama vya siasa.

Changamoto za kuwa na mfumo wa chama kimoja Ni nyingi kuliko kuwa na mfumo wa vyama vingi vya siasa. Tunaipongeza serikali iliyoundwa na chama Cha mapinduzi kwa Kazi nyingi nzuri inayofanya ya kimaendeleo lakini Ni kwa sababu ya msukumo wa hoja na Nguvu za kiupinzani. Tusipokuwa na chama cha upinzani chenye nguvu ya kuihoji serikali pale yanapoonekana madudu Basi Taifa Hili litaenda kurudi nyuma km ilivyokuwa miaka ya 1980's

Na Sasa hata waandishi wetu wa habari wasisimame kushabikia hata mambo ambayo hayana misingi kwa kuwapotosha wananchi waamini vitu ambavyo havina mantiki.
Uandishi wa habari ambao unadhalilika Ni wa hapa Tanzania kuliko hata nchi zingine, kwasababu wamejaa unafiki,kushabikia kwa kujaji Maslahi yao kwa mambo Yale ambayo hayana tija.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
salama yao ni mwenyekiti abadilike ama apishe kunusura chama.
sera ya chadema ya kupambana na ufisadi ilikufaje au ufisadi umekwisha ?
chama hakina sera kimebaki chama cha kudandia matukio kama ngazi ya kujitangaza kisiasa.ccm inapiga ngoma wao wanacheza hakiwezi fanikiwa kamwe.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mi naunga hoja ya Mshana Jr. Kushabikia kufa kwa vyama vya upinzani Ni uzuzu usiopimika katika mambo ya siasa za mfumo wa vyama vya siasa.

Changamoto za kuwa na mfumo wa chama kimoja Ni nyingi kuliko kuwa na mfumo wa vyama vingi vya siasa. Tunaipongeza serikali iliyoundwa na chama Cha mapinduzi kwa Kazi nyingi nzuri inayofanya ya kimaendeleo lakini Ni kwa sababu ya msukumo wa hoja na Nguvu za kiupinzani. Tusipokuwa na chama cha upinzani chenye nguvu ya kuihoji serikali pale yanapoonekana madudu Basi Taifa Hili litaenda kurudi nyuma km ilivyokuwa miaka ya 1980's

Na Sasa hata waandishi wetu wa habari wasisimame kushabikia hata mambo ambayo hayana misingi kwa kuwapotosha wananchi waamini vitu ambavyo havina mantiki.
Uandishi wa habari ambao unadhalilika Ni wa hapa Tanzania kuliko hata nchi zingine, kwasababu wamejaa unafiki,kushabikia kwa kujaji Maslahi yao kwa mambo Yale ambayo hayana tija.


Sent using Jamii Forums mobile app
Chama kinakufa kutokana mfumi wana na uendeshaji wake pia aina ya wanachama wanaokiendesha! Sasa CDM inaendeshwa kama saccos ya kikundi cha watu fulani. Hivyo kufa lazima by the way kuna vyama vingine vitaibuka kwani lazima CDM iwepo? Tulikuwa na NCCR ikavurunda ikadorora!
 
Bora Mshana umeleta huu uzi.
  1. Huyo P unayemzungumzia ni vyema ukamtambua kwasasa kama mtu muoga, asiejiamini, anajaribu kuandika story zake akiwa fika anaujua ukweli, ila kwa sababu nilizoweka hapo juu, anaamua makusudi kuzunguka mbuyu kwa kuogopa yasije mkuta yaliyowahi kumkuta.
  2. Ngoja nielezee kidogo kitu umjue vizuri huyo P wa siku hizi yukoje, na ni kwa jinsi gani ameamua kujivisha kilemba cha upotoshaji ili kuwadanganya wasiojua ukweli, na kuwaremba watawala kwasababu ya kuwahofia.
  3. Jana kaja na uzi wa Lwakatare, anasema Lwakatare kaficha mboga Chadema wameshamwaga ugali hivyo anajaribu kuwatisha wasiojua ukweli waamini kwamba Chadema ilikosea kumfukuza uanachama Lwakatare.
  4. Kipindi Lwakatare kapotea/kutekwa ni Mwigulu Nchemba ambaye sasa ni waziri wa Sheria aliejitokeza hadharani akasema anayo video inayoonesha tukio zima la Lwakatare kutekwa, na Mwigulu alisema hivyo makusudi kwasababu za kisiasa, but mpaka leo hii, Mwigulu Nchemba hakuwahi kuonesha umma wa watanzania hiyo video.
  5. Sasa P kwa kile alichoandika jana, ameamua wazi kuudanganya umma uamini kwamba Chadema ndio wanaohusika kumteka Lwakatare, sasa jiulize; kama kweli Chadema walimteka Lwakatare na Mwigulu anao ushahidi, kwanini wasiupeleke mahakamani?!
  6. Kimsingi utaona P ameamua kuwa agent wa shetani, kwasababu licha ya kuujua ukweli dhahiri, ameamua kupotosha makusudi ili kuwalinda watawala anaowaogopa, na kuamua kuwaponda Chadema makusudi kwasababu anaamini hawana cha kumfanya wakati akijua fika Chadema hawahusiki kwa lolote.
  7. Ningemshauri tu, badala ya kuendelea kuandika nyuzi zake za mafumbo ambazo zinaweza kugeuka kuwapotosha wasiojua ukweli kwasababu anawaogopa watawala, bora akae kimya tu, au anaweza kuamua kuanza kusifia ujenzi wa SGR, ununuzi wa Bombadier, na Stieglers, ila asijaribu kuwa mpotoshaji kwasababu hii ni sawa na dhambi ya kusema uongo ili kuwafurahisha watawala anaowaogopa.
Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu DenooJ, kwanza nikupongeze una kupaji cha uandishi na una uwezo wa kuandika maana umeshuka na para 7 aa nguvu.

Nakushauri tuu, ili kukilinda kipaji chako na kiandika kitu cha maana kwa kirefu,
  1. Jifunze kusoma, penda kusoma mada, ukikuta link fungua link ili ujue kitu kinachozungumzwa, ndipo uchangie kwa kirefu.
  2. Unaruhusiwa kumjua mtu, information is power hivyo ni kweli unamjua sana Pasco na umewasaidia wengine kujua.
  3. Jee unaijua Katiba ya Chadema na taratibu za kumfukuza mwanachama kwa makosa ya nidhamu?. Jee utaratibu huo zilifuatwa?.
  4. Kwenye bandiko nilizungunzia video, kumbe ni video ya kutekwa kwa Lwakatare!, Duh...!. Kumbe Lwakatare aliwahi kutekwa?!.
  5. Kumbe ni Mwigulu Nchemba alijitokeza hadharani akasema anayo video ya Lwakatare kutekwa, na Mwigulu alisema hivyo makusudi kwasababu za kisiasa, but mpaka leo hii, Mwigulu Nchemba hakuwahi kuonesha umma wa watanzania hiyo video?!.
  6. Umejuaje mimi naujua ukweli? ukweli gani?, wa kutekwa kwa Lwakatare au video ya kutekwa kwa Lwakatare?.
  7. Nitauzingatia ushauri wako.
La mwisho, kama ukisoma kitu na hukuelewe, usijibu kwa kirefu ili kuonyeshea kuwa wewe ni mwelewa, unajua watu kama unamjua Pasco, na unajua vitu, kama unavyojua kuhusu kutekwa kwa Lwakatare, sasa wanaojua video ni ya nini na nani ndio alikuwa atekwe, watakuona mjinga!.
P
 
Mkuu DenooJ, kwanza nikupongeze una kupaji cha uandishi na una uwezo wa kuandika maana umeshuka na para 7 aa nguvu.

Nakushauri tuu, ili kukilinda kipaji chako na kiandika kitu cha maana kwa kirefu,
  1. Jifunze kusoma, penda kusoma mada, ukikuta link fungua link ili ujue kitu kinachozungumzwa, ndipo uchangie kwa kirefu.
  2. Unaruhusiwa kumjua mtu, information is power hivyo ni kweli unamjua sana Pasco na umewasaidia wengine kujua.
  3. Jee unaijua Katiba ya Chadema na taratibu za kumfukuza mwanachama kwa makosa ya nidhamu?. Jee utaratibu huo zilifuatwa?.
  4. Kwenye bandiko nilizungunzia video, kumbe ni video ya kutekwa kwa Lwakatare!, Duh...!. Kumbe Lwakatare aliwahi kutekwa?!.
  5. Kumbe ni Mwigulu Nchemba alijitokeza hadharani akasema anayo video ya Lwakatare kutekwa, na Mwigulu alisema hivyo makusudi kwasababu za kisiasa, but mpaka leo hii, Mwigulu Nchemba hakuwahi kuonesha umma wa watanzania hiyo video?!.
  6. Umejuaje mimi naujua ukweli? ukweli gani?, wa kutekwa kwa Lwakatare au video ya kutekwa kwa Lwakatare?.
  7. Nitauzingatia ushauri wako.
La mwisho, kama ukisoma kitu na hukuelewe, usijibu kwa kirefu ili kuonyeshea kuwa wewe ni mwelewa, unajua watu kama unamjua Pasco, na unajua vitu, kama unavyojua kuhusu kutekwa kwa Lwakatare, sasa wanaojua video ni ya nini na nani ndio alikuwa atekwe, watakuona mjinga!.
P
Haupo huru; nakuona bado mtu aliepo kifungoni, huwezi kujadili mambo kwa uwazi unaotakiwa, naamini unajua kifungo kilitokea wapi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mtu akiniambia CHADEMA ni chama bora, nashindwa kuelewa ubora uko wapi. Ikiwa miaka yote hii kimeshindwa kuwaandaa vijana wasomi kuchukuwa nafasi za uwongozi, sijui huo ubora unatoka wapi? Kijana anachukuliwa chuo kikuu, akiingia CHADEMA anafundisha kupinga kila kitu na kukimbizana na dola. You can't create tomorrow's leader by disobeying the rule of law.

Ukiwa CHADEMA lazima uwe tayari kutafuna pesa ya umma bila woga wala ukakasi, mikutano kwenye mahoteli makubwa, safari za nje zisizo za lazima, magari ya kifahari hata mmiliki hajulikani ni nani kusema hicho ndio chama cha mfano, sio kwa mfumo uliopo.

Hata itikadi, CHADEMA imeshindwa kuwa hata na kachuo kadogo kutowa somo la itikadi kwa viongozi watarajiwa ili kuwe na muongozo hawa wajuwe CHADEMA inasimamia kitu gani. Halafu watu wanashangaa kuona wanachama wanakihama chama, ni kwasababu wanafikiri CHADEMA na CCM wote wako sawa lakini ni vyama vyenye misimamo tofauti.
Lakin wakienda ccm wanapewa vyeo haraka sana mambo mengine hayaitaji akili kubwa
 
Back
Top Bottom