Sio wakati wa kuitabiria mabaya CHADEMA

Sio wakati wa kuitabiria mabaya CHADEMA

Mkuu kwa credibility yako hupaswi kuanzisha nyuzi zilizojaa mahaba kiasi hiki

Tambua kwamba lengo letu la pamoja kama watanzania ni kuiona Tanzania kwanza ikifanikiwa katika kila nyanja bila kujali ni nani ama chama gani kinachosimama mbele

Vijana wengi hasa wa kiafrika hufanya kosa hili mahala pengi kwa kuabudu zaidi mihemko yao ya kisiasa kuliko uzalendo na uhalisia, na mabeberu hutumia mwanya huu kupandikiza "harakati uchwara" na chuki dhidi ya wenyewe kwa wenyewe

Naomba utambue bwana Jr. Tunachohitaji watanzania ni kuliona taifa linaelekea kwenye maendeleo endelevu bila kujali chama kipi kimeshika dola kwani hivi vyama vyote ni sawa tu na viongozi wake ni sawa tu tofauti ni majina tu kwa kua isingekuepo CCM na Chadema nchi ingekuepo na vingekuepo vyama vingine ambavyo si magufuli wala mbowe angeongoza vyama hivyo!


Sent using Jamii Forums mobile app
MUSHEKY asante kwa mchango lakini sidhani kama umenisoma na kunielewa nilichoandika.. Hiki unnachoita mahaba sijui ulimaanisha nini hapa... Jaribu kusoma mtiririko wote tena wa kile nilichoandika pengine unaweza kupata maana halisi

Jr[emoji769]
 
Chadema haiwezi kufa kwa hoja za watu wanaolipwa kwa kuichafua , tumeonya mara nyingi sana kuhusu hilo , huwezi kuichafua chadema huku ukiwa na malipo kwenye bahasha ya Khaki .

Chama makini hakitoweza kufa ikiwa viongozi wakuu wana mshikamano ( Katibu na Mwenyekiti ) , Baada ya Mashinji kupigwa chini njama zote zilizopangwa dhidi ya Chadema kabla ya uchaguzi zikazimika mithili ya mshumaa jangwani , iko siku nitaandika kuhusu hili , wengi hawaelewi msingi wa kibwagizo cha #MWAMBA TUVUSHE .
 
sisi wengine tunaposimama kati na kuwaambia upinzani ni moja mbili na tatu,mnatuona wajinga mnatupa majina ya ajabu ajabu,mara buku 7,praise team,mara mataga its ok.

upinzani sio chama,ni itikadi ambayo ni lazima ijikite katika kutafuta matokeo mazuri,sio umaarufu.
haiwezekani mtu akawa hakubaliani na kila jambo.hatua hii ndio imefanya kuibuka na makundi haya mnayoyaona leo.

wenye itikadi za kweli wapo kati,wenye malendo yao mengine wapo kulia na kushoto.

mengine wacha nature ichukue mkondo wake.
 
MUSHEKY asante kwa mchango lakini sidhani kama umenisoma na kunielewa nilichoandika.. Hiki unnachoita mahaba sijui ulimaanisha nini hapa... Jaribu kusoma mtiririko wote tena wa kile nilichoandika pengine unaweza kupata maana halisi

Jr[emoji769]
Mkuu hapo kwenye "mahaba" nimemaanisha kua na mapenzi mazito na itikadi fulani kiasi cha kuiacha akili hatua moja nyuma

Kuna wakati flani kuna watu flani wanavaaga miwani ya njano

Mara nyingi hupita mtaani na kukenua kwa kua kila wanachokiona duniani ni cha njano

Watu hawa nawashauri wanapotaka kufahamu rangi halisi za ulimwengu na vilivyomo wavue kwanza miwani yao ya njano, laa sivyo wataendelea kuona kila kitu ni cha njano

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hata mimi nataka CHADEMA kife,Ila ukiniuliza Kwanini Kwasina majibu nabaki natumbua macho tu,naomba Msaada wenu wenzangu na mimi tunaotaka CDM kife,nikiulizwa kwanini nataka kife nijibu nini? Maana ile hoja kwamba CDM inatumika na mabeberu inaonekana ni propaganda tu za chama changu CCM.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ukiachana na kile kitengo cha propaganda cha CCM na ile praise team. Wengine wote hatupaswi kuwa na muono kimo cha mbilikimo. Ni lazima tuwaze zaidi ya mwisho wa uono wa macho yetu.

Nimemuona P kwenye mada za CHADEMA. Utabiri wa mabaya. P ulituasa tuepuke prophecy of doom. Tusiwaase wengine huku sisi tunatenda.

Natambua mgongano wa mawazo na hoja. Natambua tofauti za kimtazamo kati yetu lakini haya yasitufanye tukafika mahali tukawa na mitazamo finyu. Tunaihitaji CHADEMA kama taasisi imara ili CCM isijisahau sana. Miaka ile ya 1995-2005. Wakati huo NCCR kikiwa chama chenye nguvu na ushawishi, kuna mengi yaliyotokea lakini pengine hayakumbukwi sana.

Alitokea Augustine Mrema, waziri machachari wa CCM aliyebwaga manyanga na kujiunga na NCCR Mageuzi. Wengi bado tunakumbuka kilichotokea pale, kukawa na vichwa hasa.

Baadae NCCR ikafitinishwa na kumgeuka. Kukawa na NCCR mbili. Huo ndio ukawa mwisho wa kile chama. Kuna mtu pale NCCR mmojawapo wa viongozi mahiri akiitwa Prince Bangeda. Mpaka leo sijui alitofautiana nini na Mrema. Alimuandika vibaya na kumchambua Mrema kwenye safu yake ndani ya gazeti la Rai kila Jumatano kwa makala ndefu ndefu kwa miezi kadhaa. Nadhani hakuna mwanasiasa alichambuliwa na kuandikwa vibaya mpaka leo hii kama alivyofanya Bangeda kwa Mrema.

Leo hii Bangeda yuko wapi na Mrema yuko wapi? Unapotumika angalia unatumikaje. Usipojiongeza, wanaweza kukufanya kama toilet paper.

CHADEMA inapigwa vita sana kwakuwa ni mwiba mchungu kwa CCM. Project za kukiangamiza hiki chama ni nyingi mno. Watu wanaotumika ni wengi mno. Pesa iliyokwisha tumika ni nyingi mno. Hakuna chama cha siasa kimepitia mapigo mengi kama CHADEMA, lakini mpaka leo kipo hai na kinadunda. Kukiombea kife ni:

Kupoteza matumaini ya vijana wasomi wengi
Ni kupoteza viongozi wazuri wa kesho
Ni kupoteza matumaini na furaha wa wapiga kura milioni 7
Ni kupoteza matumaini na furaha ya wapenzi, washabiki na wafurukutwa zaidi ya milioni kumi

Hakuna kosa kubwa tutalifanya kama kuombea CHADEMA ife. Hiyo laana haitakaa ituache, itakula nasi sahani moja. Kama tulikubali NCCR na CUF vinyongwe, tusikubali haya kwa CHADEMA.

Viongozi walioko CHADEMA ni binadamu kama wewe na mimi wana mapungufu yao, lakini kwenye mizania ya haki wana mengi mazuri ya kukumbukwa vizazi na vizazi. Wanahitaji tuwatie moyo, tuwasaidie na kuwapa faraja kwenye kila hatua wanayopitia. Tusiwakatishe tamaa. CCM iliyokuwa na upendo wa kweli kwa Watanzania ni ile ya Mwalimu Nyerere tu. Baada ya hapo ni vurugu mechi kwa kwenda mbele.

Makala nyingi za kuiponda CHADEMA na kukiombea mabaya hata kama sio sehemu ya zile project zina ukakasi na kuacha maswali mengi kuliko majibu.

Je, kuna personal issues nje ya politik?

Jr[emoji769]
Upinzani kwenye taifa hai ni mhimu sana. Bila upinzani hakuna demokrasia wala maendeleo. Sharti la jamii hai ni "existence of opposites".
 
Kwa mtazamo wangu changamoto ilianza pale siasa zilippkosa nguvu vyuoni na hiyo kupelekea kukosa vijana wenye nguvu na ushawishi na na ndio maana kwa miaka kama kumi sasa tumekosa vijama wapya wanaoibuka kwenye siasa na kuwa na nguvu yenye ushawishi.

Ukiangalia wanasiasa tuliona nao ni wale walioibuliwa mikama 15 mpaka 20 vyuoni, so kwa mtazamo wangu nguvu iwekezwe kwa vijana na wajengewe Uaminifu na utii hii itaondoa usaliti na kununuana, ingawa sina umri Mkubwa sana lakini kwa miaka 20+ nilishoshuhudia siasa naamini kuwekeza kwa vijana.

Sent using kidole gumba


Mkuu NONDO and CO's ni wa lini ?
 
Ukiachana na kile kitengo cha propaganda cha CCM na ile praise team. Wengine wote hatupaswi kuwa na muono kimo cha mbilikimo. Ni lazima tuwaze zaidi ya mwisho wa uono wa macho yetu.

Nimemuona P kwenye mada za CHADEMA. Utabiri wa mabaya. P ulituasa tuepuke prophecy of doom. Tusiwaase wengine huku sisi tunatenda.

Natambua mgongano wa mawazo na hoja. Natambua tofauti za kimtazamo kati yetu lakini haya yasitufanye tukafika mahali tukawa na mitazamo finyu. Tunaihitaji CHADEMA kama taasisi imara ili CCM isijisahau sana. Miaka ile ya 1995-2005. Wakati huo NCCR kikiwa chama chenye nguvu na ushawishi, kuna mengi yaliyotokea lakini pengine hayakumbukwi sana.

Alitokea Augustine Mrema, waziri machachari wa CCM aliyebwaga manyanga na kujiunga na NCCR Mageuzi. Wengi bado tunakumbuka kilichotokea pale, kukawa na vichwa hasa.

Baadae NCCR ikafitinishwa na kumgeuka. Kukawa na NCCR mbili. Huo ndio ukawa mwisho wa kile chama. Kuna mtu pale NCCR mmojawapo wa viongozi mahiri akiitwa Prince Bangeda. Mpaka leo sijui alitofautiana nini na Mrema. Alimuandika vibaya na kumchambua Mrema kwenye safu yake ndani ya gazeti la Rai kila Jumatano kwa makala ndefu ndefu kwa miezi kadhaa. Nadhani hakuna mwanasiasa alichambuliwa na kuandikwa vibaya mpaka leo hii kama alivyofanya Bangeda kwa Mrema.

Leo hii Bangeda yuko wapi na Mrema yuko wapi? Unapotumika angalia unatumikaje. Usipojiongeza, wanaweza kukufanya kama toilet paper.

CHADEMA inapigwa vita sana kwakuwa ni mwiba mchungu kwa CCM. Project za kukiangamiza hiki chama ni nyingi mno. Watu wanaotumika ni wengi mno. Pesa iliyokwisha tumika ni nyingi mno. Hakuna chama cha siasa kimepitia mapigo mengi kama CHADEMA, lakini mpaka leo kipo hai na kinadunda. Kukiombea kife ni:

Kupoteza matumaini ya vijana wasomi wengi
Ni kupoteza viongozi wazuri wa kesho
Ni kupoteza matumaini na furaha wa wapiga kura milioni 7
Ni kupoteza matumaini na furaha ya wapenzi, washabiki na wafurukutwa zaidi ya milioni kumi

Hakuna kosa kubwa tutalifanya kama kuombea CHADEMA ife. Hiyo laana haitakaa ituache, itakula nasi sahani moja. Kama tulikubali NCCR na CUF vinyongwe, tusikubali haya kwa CHADEMA.

Viongozi walioko CHADEMA ni binadamu kama wewe na mimi wana mapungufu yao, lakini kwenye mizania ya haki wana mengi mazuri ya kukumbukwa vizazi na vizazi. Wanahitaji tuwatie moyo, tuwasaidie na kuwapa faraja kwenye kila hatua wanayopitia. Tusiwakatishe tamaa. CCM iliyokuwa na upendo wa kweli kwa Watanzania ni ile ya Mwalimu Nyerere tu. Baada ya hapo ni vurugu mechi kwa kwenda mbele.

Makala nyingi za kuiponda CHADEMA na kukiombea mabaya hata kama sio sehemu ya zile project zina ukakasi na kuacha maswali mengi kuliko majibu.

Je, kuna personal issues nje ya politik?

Jr[emoji769]
Hakuna cha kulialia hapa, kitakufa kama chama vingine vya upinzani. Baba wa Taifa aliishatwambia upinzani wa kweli utatoka CCM na sio kwenye vyama vya kuganga njaa!
 
Hakuna cha kulialia hapa, kitakufa kama chama vingine vya upinzani. Baba wa Taifa aliishatwambia upinzani wa kweli utatoka CCM na sio kwenye vyama vya kuganga njaa!
What a wasted manure

Jr[emoji769]
 
Is either you don't know your narratives au unamaksudi, au uelewa Mdogo.

CHADEMA itikadi yake ni chama kinachofuata mrengo wa kisasa wa ukweli, uwazi na soko huamua uchumi, on the contrary CCM ni chama cha kijamaa kisicho na mjamaa Hata mmoja, au kama unamjua mjamaa ndani ya CCM nirekebishe. Kiufupi ni chama laghai!

Kwa CCM kusavaivu ni kuwa na makasuku wasiojielewa ambao wengiwao wapo kwenye polisi nk, wanachojua ni kuforce mambo na kudhulumu haki zaidi saana kupandikiza Kesi.

Huwezi kulinganisha CCM na CHADEMA, maana pamoja na ulaghai wa CCM pia ni chama kinachotengeneza marobbot ambayo ukiliambia kuuwa mpinzani ni sifa lenyewe huchukua kama ilivyo pasi na upembuzi, while chadema laazima jambo litafakaliwe!

Lakini sasa kwa mtazamo wako yule aliyeishia la saba na anataka uwanachama au uongozi, anayajua hayo ya mrengo upi CHADEMA inasimamia? Sio kila mwanachama ana degree in political science.

Ukiachana na CCM survival, CHADEMA ina banwa na mivutano ya ndani kuliko ya nje. Mivutano ya matumizi ya fedha, mivutano ya uwongozi, hata mivutano ya fursa za kuwania nafasi za kiutawala kwenye jamii ubunge udiwani nk. Ukisema CCM ndio inaikwanisha CDM unakuwa umechukuwa njia fupi ya kutafuta mchawi wa mbali wakati kumbe mchawi yuko ndani ya nyumba yako.
 
Hupaswi kuilaumu CHADEMA hata chembe... Inaminywa na haipewi nafasi kabisa ilijenge na kustawi... Pamoja na yote haya bado ni chama kinachoogopeka zaidi na watawala wa ccm huku kikiwa ndio chama kinachopendwa zaidi Tanzania na nje ya Afrika

Jr[emoji769]
Sasa ndugu yangu, unaweza kusema hata kupata utawala bora ndani ya chama inashindikana kutokana kubanwa kisiasa? Hata kuwa na mahesabu na vitega uchumi vinavyotambulika huko nako ni kutokana na kubanwa. Usuniekewe vibaya, hata mimi ningependa kuona CDM inastawi, lakini ijikite kwenye siasa safi, uwongozi bora na utumishi wa umma. Kuliko ilivyo sasa kwamba inatoa nguvu nyingi kwenye utumishi wa chama.
 
Sasa ndugu yangu, unaweza kusema hata kupata utawala bora ndani ya chama inashindikana kutokana kubanwa kisiasa? Hata kuwa na mahesabu na vitega uchumi vinavyotambulika huko nako ni kutokana na kubanwa. Usuniekewe vibaya, hata mimi ningependa kuona CDM inastawi, lakini ijikite kwenye siasa safi, uwongozi bora na utumishi wa umma. Kuliko ilivyo sasa kwamba inatoa nguvu nyingi kwenye utumishi wa chama.
Ok ok sawa nimekuelewa vizuri

Jr[emoji769]
 
Ni kweli lazima tukubali kuwa CHADEMA ndicho chama mbadala wa CCM, hivyo uwepo wake na uimara wake ndio chachu ya uimara wa CCM, hivyo wale wanaoitabiria mabaya wajuwe kuwa hawalitakii mema Taifa letu!..Hawa ni kundi moja na wale wadanganyifu wenye vipaji wanaopenda kuse CCM ndio chama pekee cha kutuletea maendeleo, lakini wanasahau kama CCM ndio chama kilichokuwa madarakani tangu tupate uhuru, Lakini Dar es salaam tu tu ambayo ndio imekuwa kama makao makuu ya chama na serikali tangu tupate tuape uhuru mpaka leo, lakini kila mwaka mvua ikinyesha tu ni maafa! Si huko tu Kule Zanzbar nako uchaguzi wa mwaka 2015 uliunda Bunge na serikali ya CCM tu je matatizo yamekwisha?..Wanaoiona CHADEMA ni dhaifu wajaribu kwanza kupima nguvu ya fedha na nguvu ya dola inayotumika kupambana na chama hiki chama, Karibu mihimili yote ya dola imetumika kama silaha kuangamiza chama hiki lakini kipo! Wakuu wa mikoa, wakuu wa wilaya, wakurugenzi, makamanda wa polisi nchi nzima ni sehemu ya jeshi na timu inayotumika kuangamiza chama hiki lakini bado kipo! Kama hapo una namba ya RPC piga simu mwambie CHADEMA wanajiandaa kufanya mkutano wa hadhara hapa mtaani kwetu, Haraka mno polis watafika hapo na magari huku wakiwa na mabomu na silaha nzito! haya mambo sio ya kuombea yaje kuitokea CCM iliyozowea siasa nyepesi, mtakujalia na kusaga meno! Wamepandikizwa mapandikizi ndani ya CHADEMA wasaidie kukitafuna chama kwa kuanzisha migogoro isiyo na kichwa wala mkia, lakini wakawama!....Kilichopangwa na Mungu mwanadamu hawezi kupangua!..Ni muda tu utaamua, nina uhakika kama mazingira ya haki yakiwekwa sawa , huko tuendako tutashudia CCM ikipiga story kwenye kijiwe cha vyama vya upinzani!
 
Kwa mtazamo wangu changamoto ilianza pale siasa zilippkosa nguvu vyuoni na hiyo kupelekea kukosa vijana wenye nguvu na ushawishi na na ndio maana kwa miaka kama kumi sasa tumekosa vijama wapya wanaoibuka kwenye siasa na kuwa na nguvu yenye ushawishi.

Ukiangalia wanasiasa tuliona nao ni wale walioibuliwa mikama 15 mpaka 20 vyuoni, so kwa mtazamo wangu nguvu iwekezwe kwa vijana na wajengewe Uaminifu na utii hii itaondoa usaliti na kununuana, ingawa sina umri Mkubwa sana lakini kwa miaka 20+ nilishoshuhudia siasa naamini kuwekeza kwa vijana.

Sent using kidole gumba
Kila mpenda maendeleo ya ukweli angependa kuona vyuo vyetu vinazalisha vijana wenye mawazo mbadala yaliyo huru ya kijasiri, uzalendo na yenye kuchanganua mambo kwa uwazi na ukweli. Lakini kwa hali ilivyo sasa ni vigumu kupata vijana wa vyuoni wa aina hiyo kwa sababu walimu wanawoga kwa kutoa elimu ya aina hiyo kwani kuna "NYOKA' wengi wamejaa vyuoni. Hii kwa mujibu wa Mwalimu moja wa UDSM
 
Lakini sasa kwa mtazamo wako yule aliyeishia la saba na anataka uwanachama au uongozi, anayajua hayo ya mrengo upi CHADEMA inasimamia? Sio kila mwanachama ana degree in political science.

Ukiachana na CCM survival, CHADEMA ina banwa na mivutano ya ndani kuliko ya nje. Mivutano ya matumizi ya fedha, mivutano ya uwongozi, hata mivutano ya fursa za kuwania nafasi za kiutawala kwenye jamii ubunge udiwani nk. Ukisema CCM ndio inaikwanisha CDM unakuwa umechukuwa njia fupi ya kutafuta mchawi wa mbali wakati kumbe mchawi yuko ndani ya nyumba yako.
Kwahiyo CHADEMA kimezuiwa kufanya shughuli za kisiasa za majukwaani na mivutano ya ndani ya chama ?

Zile kesi za kubambikiwa zinazowakabili viongozi wa CHADEMA nazo zinatokana na movutano ya ndani ?

By the way mivutano ya ndani ya CHADEMA si ingekuwa nafuu ya ccm mbona bado kinatumia mpaka vyombo vya dola kuikandamiza CHADEMA?

Hivi unadhani kama kusingekuwa na mbeleko ya vyombo vya dola ccm kingekuwa bado hakijatolewa madarakani ?

Itikadi zetu zisituzibe macho tukashindwa kuiona hali halisi ya kisiasa nchini tutakuwa tumepotoka mno kama taifa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwani ni lazima kubadilisha kiongozi hata kama aliyepo bado anaonekana anafaa? tena kwenye kipindi kama hiki tulichopo?

Unavyosema kupinga kila kitu maana yake nini, so unataka wakubali kila kitu, au wakubali 50% ili wakuridhishe wewe?!

Kama mpinzani anasema hili haliko sawa kwasababu hii, kwanini wewe usiseme liko sawa kwasababu hii, badala yake unaamua kumuadhibu kwa risasi na kumlaza rumande kwa kesi za uongo?

Unataka wapinzani wageuke washangiliaji wa chama tawala, ikiwa hivyo kazi ya upinzani ataifanya nani? mnachotwa akili kirahisi sana.

Kama CCM wanataka kusifiwa kwa kile wanachofanya, then nao wawasifie Chadema kwasababu ndio wanawasukuma CCM kufanya wanachofanya, but sio wao walazimishe kusifiwa bila kumsifia anaewafanya watake kusifiwa.

Halafu unavyosema kutafuna pesa za serikali, hiyo serikali inatoa wapi pesa? hizo ni kodi za wananchi, sio pesa za serikali.

Kama unataka Chadema wakafanyie mikutano yao chini ya mwembe ndio ujue ni wazalendo huo ni mtazamo wako, Chadema wanastahili kuchagua eneo wanaloona bora wafanyie mambo yao, kuwa masikini au kufanya vitu vya kimasikini sio sifa, na haya mawazo ya kichovu ndio yametawala awamu hii.

Kuwa na chuo nakubaliana nawe wafundishe itikadi za chama chao, japo sidhani kama hicho chuo kitapewa usajili na serikali ya CCM, sidhani; lakini tena nakupinga unaposema wanaohama Chadema wana sababu za msingi, huu nao ni uongo.

Tumeona wengi wanalazimishwa kuhama Chadema kwa kuhongwa na serikali ya CCM, na wengine wamepigwa wakaumizwa kwasababu wamekataa, na wengine hata kuuwawa kwa sababu hizo hizo, hivyo unavyosema wanahama chama sababu ya kufuata itikadi ni uongo.

Mameya wanalazimishwa kujiuzulu bila sababu zozote za msingi, ni utapeli mtupu.



Sent using Jamii Forums mobile app

Upinzani ni haki ya kisheria ya chama chochote cha upinzani, wanalipwa ili watoe njia mbadala ya suluhisho ya matatizo nchi yetu. Ikifikia mahala wanapinga hata maswala muhimu kwenye ustawi wa nchi kama elimu, afya nk. Hapo unajiuliza kama ni kweli hawa wanania njema au ndio tamaa ya uwongozi. Ikifikia mahala chama kinaweka mikakati ya kushawishi wabia wetu wa maendeleo wasitishe misaada au mikopo ambayo ingesaidia hata wana Chadema. Kwangu mimi huo sio upinzani.

Unakosea kusema fedha ya walipa kodi sio fedha ya serikali, serikali imewekwa na wananchi kusimamia mambo yote yanayoihusu nchi, kodi ikiwa ni mojawapo ya mambo iliyokabidhiwa kuiangalia. Kumbuka hakuna anayeilaumu Chadema jinsi inavyotumia pesa zake, hilo ni swala la wana CDM wenyewe kulisema. Lakini kama kweli unataka kwenda na uhalisia wa nchi ilivyo, huwezi kutumia pesa ukidhani kama walipa kodi hawaoni. Walipa kodi sio CDM peke yao, hata vyama vingine navyo vinachangia kodi na wanahaki ya kujiuliza kama kweli mchango wetu kwa chama fulani inatumika ipasavyo?

Wala sina haja ya kuingilia kununua viongozi maana ni hoja isiyo kuwa na ushahidi wa aina yoyote.
 
Back
Top Bottom