SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN II --- 08*

*Simulizi za series*


ILIPOISHIA

Sijui alikuwa anaonaje ndani ya kiza. Mwenzake akamhasa avikombe vyote waende zao haraka. Baada ya maongezi hayo kukawa kimya kidogo mbali na sauti ya sahani iliyoanguka.

Baada ya muda kidogo, sauti kali ya mlevi ikatoka ndani! Akalalama anauawa! Mara akalalama ananyonywa damu! Mlevi aliyetenga kama mlinzi asifanye jambo, mara akaona mkono wa mwenzake chini ya mlango. Kufumba na kufumbua, mkono huo ukavutiwa ndani!

Basi akawehuka kwa hofu. Akakimbia kadiri ya uwezo wake akipiga yowe! Kuna wauaji! Kuna wanyonya damu kwa Rhoda!

ENDELEA

Mlevi huyo akayoyomea gizani asijulikane wapi ameelekea. Lakini sauti yake bado ikisikika akitangaza yale ya kwa Rhoda, kwamba kuna muuaji, kuna mnyonya damu! Sauti hiyo ikasikika huko mashariki, magharibi na kaskazini, na kusini.

Haukupita muda mrefu, kama robo saa hivi, maaskari watatu waliobebelea silaha, mikuki mirefu na majambia viunoni mwao, wakajiri na kusimama mlangoni mwa makazi ya Rhoda. Askari hao walikuwa wamejitengeneza na kujiandaa kivita.

Lakini tofauti na hapo nyuma, makazi ya Rhoda saa hii yalikuwa yapo kwenye mwanga! Maginga ya moto yalikuwa yamepachikwa yakiwaka kila eneo. Ilkuwa ni rahisi kumwona hata sisimizi akikatiza.

Askari mmoja akamuuliza mwenzake:

“Hivi kweli mmemuamini yule mlevi mkosa kazi?”

“Tutafanyaje sasa na tumepewa agizo?” mwenzake akamrushia swali.

“Kwani hatuwezi tukaenda kufuata mambo yetu mengine? – Kwani tunakuja kufuatiliwa kama tulifika?”

Mwenzao mwingine aliyekuwa kimya akaugonga mlango mara tatu na kupaza sauti ya mamlaka kuwa askari walikuwa wamesimama hapo. Baada ya muda mfupi, mlango ukafunguliwa na Rhoda akatokea akiwa amevalia gauni jepesi rangi ya maziwa.

Nywele zake ndefu zilikuwa zinatekenya mabega, uso wake ulionyesha uchovu, macho yake yakiwa na rangi nyekundu.

“Habari, mam?” askari wakasalimu.

“Vipi kuna nini?” Rhoda akauliza. “Mbona na mikuki na majambia muda huu?”

“Tumekuja kufanya upekuzi na majadiliano kidogo. Twaweza kuingia ndani?”

Mlango ukafunguliwa na maaskari wakazama ndani. Mazingira yalikuwa tulivu na ndani ya mipango. Kila kitu kilikuwa mahala pake usione kama kuna haja ya kuamini uhalifu ulitendeka. Lakini nyumba hii ilikuwa tupu na pweke. Hakukuwepo na mtu mwingine isipokuwa Rhoda mwenyewe.

“Mam, kuna mtu ama watu wowote waliokuja hapa kwako muda si mrefu?” askari akauliza.

“Hapana, siijapata kumwona mtu yeyote tangu giza lilipoingia,” Rhoda akajitetea kwa kujiamini. Macho yake hayakupepesa na aliwatazama maaskari kwenye viini vyao vya macho.

“Nyumba yako ilikuwa giza kwa muda gani?” askari mwingine akauliza.

“Sikumbuki ni kwa muda gani kwani nilikuwa nimelala. Si muda mrefu nimeamka. Nisingeweza kuwasha taa nikiwa usingizini,” Rhoda akatema cheche.

“Hauna mtu wa kufanya vivyo? Bila shaka hapa haupo mwenyewe, au wote mlikuwa mmelala?” askari akauliza.

Mara Rhoda akashika kifua chake kama mtu aliyekitwa na mshtuko wa moyo. Aliachama mdomo wake akikunja sura. Alikakamaza mwili wake kana kwamba amepigwa na shoti ya umeme.

“Vipi mam, upo sawa?” askari wakauliza kwa mshangao. Rhoda hakujibu kwa wakati, bali akawa anasikilizia jambo mwilini mwake kana kwamba anahisi kitu kikitembea. Alihema mafundo matatu makubwa, alafu akawatazama maaskari.

“Nipo sawa, samahanini kwa usumbufu.”

“Hamna haja ya kwenda hospitali?”

“Hamna! Nipo sawa, msijali … kwa sasa naishi mwenyewe hapa. Sina mfanyakazi wala biashara yoyote.”

Maaskari wakatazamana. Mmoja akawahi kuuliza:

“Unaishi peke yako ndani ya makazi yote haya? – Huofii?”

Rhoda akatikisa kichwa pasipo kutia neno.

“Na vipi kuhusu biashara yako, mbona kuisitisha?”

“Ni sababu tu za kiuchumi na mambo yangu binafsi.”

“Sawa, tutafanya ukaguzi mfupi ndani ya nyumba yako. Unaweza ukawa shahidi wa hilo.”

Rhoda akasita kwanza. Kuna jambo alikuwa analichambua kichwani mwake. Muda mfupi, akasema:

“Sawa, hamna shida.”

Maaskari wakakagua sebule, jikoni na eneo la mgahawa. Hawakupata chochote cha kumtilia Rhoda mashaka, basi wakaaga wapate kwenda zao. Rhoda akawatakia kheri na akasimama mlangoni akiwatazama maaskari hao wakiyoyoma.

“Si niliwaambia!” Askari mmoja akashupaa. “Mnakaa kumsikiliza mlevi! Ujinga mtupu, nini sasa mmepata!”

“Mengi tumeyapata,” akajibu mwenzake na kuongezea: “Ulikuwa unajua kama Rhoda amefunga biashara yake?”

“Ningelijua hilo hata huko mtaani!”

“Na je swala la yeye kuishi peke yake?”

“Hata hilo pia!”

“Lakini kwanini kafunga biashara yake? Sijui kama mfalme ana habari nalo hilo. Imekuwa ghafla sana!”

“Pengine inaweza ikawa sababu ya ile safari? Nasikia watu wote alioenda nao walikufa na ni yeye peke yake aliyerudi salama. Ajabu! Huwezi jua, labda anasumbuliwa na msongo wa mawazo.”

“Lakini kuishi peke yake ndiyo kutapunguza ama kukuza tatizo?”

Maaskari hawa hawakuchoka kuteta huku wakiendelea kwenda na kwenda. Walikuwa na maswali mengi sana juu ya Rhoda na hali yake, mengine wakipingana na mengine wakiungana mkono.

Rhoda aliyekuwa anawatazama maaskari wakipotelea gizani, akarudi zake ndani na kuufunga mlango. Akaenda chumbani moja kwa moja akaufunga mlango tena kwa ufunguo alafu akavua nguo zake upesi na kujilaza kitandani. Wale wabibi watatu wakatoka mwilini mwake kana kwamba pesa itokavyo ndani ya mfuko wa suruali.

Mwili wa Rhoda ukabakia kitandani usionekane kuwa hata na lepe la uhai ama fahamu.

“Ndiyo nini ulikuwa unataka kufanya? Ulikuwa unataka kuwatafuna na maaskari wale pia?” bibi mmoja aliwaka akimsontea kidole mwenzake aliyekuwa amesimama katikati.

“Kwanini unakuwa hivyo lakini? Unashindwa kujizuia?” akasema bibi mwingine upande wa kushoto, naye akimsontea mwenzake wa katikati. “Ni uroho wa kiasi gani huo? Ni uchu kiasi gani mpaka unashindwa kujizuia!”

“Nijizuie mpaka lini?” akawaka bibi wa katikati. “Nijizuie mpaka lini? Kama nyie mwaweza kujizuia. mimi siwezi! Ni siku ya ngapi sasa? Mlitaka tuwaache wale wafanyakazi, tukawaacha! Kwenda kuwinda huko nje, hamtaki! Mwataka nini?”

“Lakini haya hayakuwa makubaliano yetu. Vipi kama leo huko watu wote wakajua sisi ni walozi toka Tanashe? Mpango wetu utatimia?”

“Mpango upi?” akashupaa msemwaji.

“Mpango wa kugeuza hapa kuwa kasri ya mfalme. Kummaliza mfalme na kuitwaa milki yake yote hii! Huujui mpango huo?”

“Mpaka utimie mimi n’takuwa nakula na kunywa nini? – zile nyama kavu za ng’ombe na ilhali napishana na harufu ya damu na nyama ya binadamu kila nikatizapo?”

Mzozo ukawa mkubwa, lakini ukaja kukoma punde baada ya kukubaliana kesho kwenda kumwona mfalme Phares. Lengo kubwa ni kujua mfalme huyo ana mpango gani na kama wanaweza wakautimiza mpango wao haraka iwezekanavyo.

Usiku ukazidi kwenda na kukua zaidi. Lakini kama haikutosha, ndani ya usiku huo, bibi yule msemwaji akatengeneza hirizi yake ya unga na kuwapulizia wenzake wakalala kama mizoga. Akatoka zake ndani na kwenda huko nje kwenda kutafuta nyama na damu!


***


Upepo mkali ukapuliza ghafla na kunyanyua blanketi alilokuwa amejifunika Fluffy. Walikuwa wamelala juu ya mwinuko kidogo mkavu wenye uhaba wa mimea. Eneo hilo lilikuwa lina miinuko kadha wa kadha, na ilikuwa ni mojawapo ya njia wanayotakiwa kukatiza wakiwa ndo kwanza wapo kwenye safari yao changa ya kuelekea Misri.

Fluffy akapigwa na baridi kali, akaamka na kuona blanketi limechepuka. Kabla hajanyanyuka, akatazama kwanza kushoto na kulia kwa usalama kisha akauamsha mwili wake kufuata blanketi.

Mbali kidogo na walipojilaza, walikuwa wamekaa farasi wanne, na pembeni kuna mizigo. Fluffy akiwa anarejea mahali walipokuwa wamelala, akagundua kuna mtu mmoja hakuwapo. Haraka akapiga hatua kwenda kutazama. Alikuwa ni Malkia!

Pasipo kumwamsha mtu, akatazama huku na huko, hakuona alama yoyote ya Malkia. Basi akapatwa na maswali!

Mara punde, Malkia akajiri nyuma yake. Alikuwa na uso wenye hofu na akihema kana kwamba ametoka mashindanoni. Fluffy akakurupuka kwa hofu na kumuuliza ni wapi alipokuwa?

Malkia akavuta kwanza pumzi. Akaketi kitako na kumwambia Fluffy:

“Kule Goshen kuna shetani! … kule Goshen kuna shetani ananyonya damu na kuua watu!”

“Shetani gani?” Fluffy akapaliwa na swali. Mara Zura na Seth nao wakaamka na kubutwaa kumwona Malkia akiwa haehae.





***
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN II --- 09*

*Simulizi za series*


ILIPOISHIA

Mara punde, Malkia akajiri nyuma yake. Alikuwa na uso wenye hofu na akihema kana kwamba ametoka mashindanoni. Fluffy akakurupuka kwa hofu na kumuuliza ni wapi alipokuwa?

Malkia akavuta kwanza pumzi. Akaketi kitako na kumwambia Fluffy:

“Kule Goshen kuna shetani! … kule Goshen kuna shetani ananyonya damu na kuua watu!”

“Shetani gani?” Fluffy akapaliwa na swali. Mara Zura na Seth nao wakaamka na kubutwaa kumwona Malkia akiwa haehae.

ENDELEA

“Kuna nini?” Zura akauliza. Walitambaliwa na hofu kwenye nyuso zao na pengine walidhani kuna jambo limetokea pale kwenye mazingira yao. Wakatazama huku na huko kwa woga.

Malkia akamdaka Zura na kumwambia ametoka Goshen na huko ameona mwanamke mzee akiua watu na kuwanyonya damu. Mwanamke huyo ni mlozi na ni mkazi wa huko Tanashe.

“Amefikaje huko?” Akauliza Zura.

“Sijui amefikaje, sijui kumetokea kitu gani ndani ya Goshen. Hakupo salama kabisa!” akasema Malkia akiwa na uso wenye tambazi la woga haswa. Alitazama huku na huku, kule na kule.

“Sasa tunafanyaje?” akauliza Malkia. “Tunafanyaje na hao wabibi wameshaingia ndani ya Goshen?” Malkia akapapatika. Zura akamshika na kumtuliza, akamwambia:

“Huna haja ya kuhofia maana hofu yako haitasaidia jambo. Tuliza kwanza kichwa.”

“Zura, natulizaje kichwa na watu wangu wanauawa? Nitakaaje na amani? Na unajuaje kama wapo walozi wengi ndani ya himaya?”

“Najua mawazo yote hayo mwanangu. Lakini tukibebwa na pande la hofu, mioyo ikitwaliwa na kihoro, akili itafanya kazi? shusha kwanza pumzi yako, tuliza moyo wako na basi akili yako itafanya kazi ya kufanya maamuzi yaliyo bora.”

Malkia akanyamaza na huku macho yake yakiwa mekundu. Ni ghafla usiku wao ukageuka kuwa mchana kwa watu kuketi na kuanza kuteta badala ya kulala. Seth alikusanya vijikuni akawasha moto kwa ajili ya kuwapa joto.

Wakauzingira moto huo wakiwa wamejikumbatia.

“Kutakuwa kuna namna ambayo mlozi huyo ameitumia kuingilia ndani ya Goshen,” akasema Zura. “Na namna hizo huwa ni mbili tu, mosi, kwa kutumia mwili wa binadamu kama kinga dhidi ya dawa zilizowekwa mipakani, na pili, hii huwa aghalabu sana, ni kwa kujiboresha kilozi ili kupambana na madawa yaliyowekwa mpakani. Hatujajua mlozi huyo ameingilia na njia gani, ila naamini itakuwa kwa njia ya kwanza.”

“Kwanini unaamini hivyo?” akauliza Fluffy.

“Kwasababu kama mlozi huyo angeingia toka Tanashe kwa nguvu za kujiimarisha kilozi, basi angekuwa tayari ameshaibeba himaya nzima na kuiweka kiganjani. Kusingekuwa na binadamu wa kumuzia hata kidogo. Angekuwa na nguvu kubwa ya kutetemesha himaya!”

“Sasa atakuwa ametumia mwili gani wakati mimi nilimwona akiwa kwenye mwili wake halisi?” akauliza Malkia.

“Kutumia mwili wa binadamu ni kwa madhumuni ya kuvukia tu mpaka na si kingine. Punde mlozi anapotoka ndani ya Tanashe anaweza akaishi miongoni mwetu kama binadamu wa kawaida na msitambue. Anaweza akajivika mwili alioutumia au lah! Si lazima.”

“Atakuwa ametumia mwili wa nani sasa? na huyo mtu alifikaje huko Tanashe wakati katazo lajulikana. Alama zimebandikwa kwenye kila kona ya mpaka kwamba usivuke kwenda ng’ambo ya pili?” Malkia akanena.

“Hilo ni swali la kujiuliza,” akasema Zura. “Lakini halitakuwa na umuhimu wowote kwa sasa, bali kufikiria namna ya kumkabili ama kuwakabili walozi hao walioingia Goshen.”

“Basi nina wazo!” Seth akapaza sauti. Watu wote wakamuazima macho na masikio.

“Malkia ana uwezo wa kwenda Goshen kwa kupitia mkufu wake, yeye ana fursa ya kuwahabarisha watu wa huko juu ya uvamizi wa watu hao ndani ya himaya?”

“Atafanyaje hayo na wakati himayani wanaamini yeye ni mfu?” Zura akauliza.

“Hilo wala halina shida, atakachokifanya yeye ni kumnong’oneza mfalme akiwa usingizini, mara tatu! Kuna walozi himayani! Kuna walozi himayani! Kuna walozi himayani! Baada ya hapo atataja makazi ya walozi hao. Basi punde mfalme atakapoamka, atajua ni ndoto, na mwenye hekima atachukua hatua. Asipofanya hivyo, atamtembelea tena usiku ujao!”

“Na vipi kama Malkia akipambana na mlozi huyo?” Fluffy akauliza.

“Hilo si wazo jema!” Seth akapinga upesi. “Endapo Malkia akiuawa akiwa kwenye kivuli chake cha mkufu, hataweza tena kuuongoza mkufu wake. Hatakuwa na mamlaka hayo tena!”

Basi maongezi hayo yakawa yamekomea hapo kabla ya mengine kushika hatamu, wakaanza kujadili kuhusu safari yao ya kwenda himaya ya Misri.

Usiku ulikuwa uanendelea kuyoyoma na hawakuona kama kuna haja ya kulala tena, kwani muda si mrefu walitakiwa kujikusanya na kuchanja njia.

“Sikumbuki vema,” alisema Seth. “Ni muda mrefu kidogo sijakatiza wala kutumia hii njia lakini nashauri tukatumia njia ya upande wa mashariki.”

“Una uhakika itakuwa salama?” akauliza Zura.

“Hakuna usalama watu wakiwa nyikani,” akajibu Seth na kuongezea: “Hakuna njia yoyote iliyo salama. Tukisema tutafute iliyo salama, basi tutageuza migongo yetu kurudi nyumbani. Ila kuna ambazo zaweza kuwa na unafuu!”

“Ndiyo hiyo ya Mashariki?” akauliza Fluffy.

“Ndio, kwa mujibu wa mawazo yangu, unajua mimi siyo Dummy. Ila ninachojua ni kwamba katika njia hizi, kuna mojawapo ina watu wa Azeth!”

“Ndiyo wakina nani hao?” Malkia akauliza.

“Ni watu jamii ndogo ya majayanti! Wakubwa kupanda juu kwa idadi ya mikono kumi na miwili ya mtu mzima, na upana magogo matano ya mzeituni.”

Habari hizo zikawastaajabisha watu. hakuna aliyewahi kusikia habari za watu hao hapo kabla.

“Walikuwa wengi mno na tishio kwa himaya kadha wa kadha, lakini baadae baa kubwa la njaa lilipotokea, wakaanza kulana wenyewe kwa wenyewe. Tunaweza kusema kwa kiasi kikubwa walijipunguza wao kwa wao. na kwa sisi binadamu, hivyo vilikuwa ni vita vya panzi … mpaka sasa, ni koo moja tu ya jamii hiyo ndiyo iliyobakia. Lakini hilo halimaanishi kuwa siyo hatarishi, la hasha! Ni viumbe wasiopenda kuingiliwa, hawana urafiki na binadamu. Na zaidi ya yote wanakula nyama ya binadamu …”

“Hakuna namna ambayo tunaweza tukatumia kujikinga?” akauliza Fluffy.

“Sidhani,” akajibu Seth akitikisa kichwa. “Lugha yao ni ngumu sana, nilijiaribu kujifunza lakini bado nikatoka mtupu, lakini naweza kujaribu kuwasiliana nao endapo tukikutana nao.”

Majadiliano hayo yakawavusha giza mpaka alfajiri. Wakafungua vinywa, na kuanza na safari, wakiielekea kule ambapo Seth alikuwa amewashauri, upande wa Mashariki.

Lakini hakuna hata mmoja wao aliyekuwa anajua kuwa upande huo ndiyo ule wanaotakiwa kuukwepa. Ulikuwa ndiyo upande wenye viumbe walivyotoka kuvizungumzia – Azeth!


***


“Hatujamwona!” Oragon alimwambia babaye aliyekuwa ameketi kwenye kiti chake akinywa kahawa taratibu kuondoa baridi la asubuhi.

Oragon alikuwa amesimama upande wa kulia wa mwenzake: Ottoman aliyekuwa amejikalia kimya. Mikononi mwao wote walikuwa wamebebelea majambia ya vita, na wakiwa wamevalia nguo za mapambano.

Baba akanywa fundo moja la kahawa yake, alafu akaijazilishia na nyingine toka kwneye birika.

“Kwahiyo kama hamjamwona, mmepanga nini?” baba akauliza. Oragon akamtazama mwenzake Ottoman, kisha kimya.

“Nimeuliza, kwahiyo kama hamjamwona mmepanga nini? Au hamjui kwamba huyo mtu amekuwa ni hatarishi sana kwetu? Mnayachukuliaje haya mambo? … mnaendaje kumsaka mtu usiku mzima na kurudi pasipo majibu ya maana! Mlienda kutafuta ama kulala?”

“Tumetafuta, baba! Tumetafuta katika mazingira yale yale lakini hatukufanikiwa kabisa. Pengine alikuwa ametoka,” akasema Ottoman. Mwenzake, Oragon, akajazilishia:

“Tutaendelea tena kumtafuta, mpaka tumpate!”

Baba akanyanyuka na kwenda zake chumbani. Akarudi akiwa amevalia joho lake safi na fimbo yake mkononi.

“Naenda huko hekaluni, n’tayajulia yote huko! Pumbavu nyie!” akatoka ndani na kujiweka kwenye mgongo wa farasi kuanza safari ya kwenda kwa mfalme.

Kichwani mwake alijawa na mawazo. Kama mawazo hayo yangekuwa na uzito wa kilo, farasi yule asingeweza kumbeba hata kidogo.

Baada ya muda mchache akawa amefika makaoni. Akapita getini akipewa heshima zote, moja kwa moja akaenda kuonana na mfalme. Akamkuta kiongozi huyo akiwa ameketi na yule mwanajeshi ambaye watoto wake wametoka kumtafuta usiku mzima na kumkosa.

Moyo wake ukapiga fundo kubwa.



JE NINI KITATOKEA?

SAFARI YA MALKIA ITATOBOA MBELE YA KIZA ZA AZETH?

BIBI WALOZI WATAKUJA KUONANA NA MFALME? WATAPATA NINI? NINI KOMO LAO?
 
Me huwa natoa mbili kila siku ukiona tatu labda siku mbili hivi nina dharura sijaweka story
[emoji22] [emoji22] wote mnatunyanyasa...

sisomi nmesusa, mpk iishe ndo ntasoma[emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24]
 
[emoji22] [emoji22] wote mnatunyanyasa...

sisomi nmesusa, mpk iishe ndo ntasoma[emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24] [emoji24]
Sawa dia subiria ikiisha
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom