SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 43*

*Simulizi za series*


ILIPOISHIA

Lakini ajabu ginga hilo la moto lilipotea na kuja kutokea karibu na wanajeshi hao likiwa upande tofauti kabisa na ule uliotokea. Hivyo likawa limewapoteza wale waliokuwa wamejipanga.

Likazima na mara sauti za watu wakilalama maumivu zikasikika. Watu wanne wakaenda. Walikuwa chini wakimwaga damu, tayari wamekufa.

Ginga la moto likaonekana layoyoma.

Haukupita tena muda mwingi, yakaonekana maginga mawili ya moto kwa mbali.

ENDELEA

La haula! Ina maana wauaji wameongezeka. Sasa watu wakashindwa kustahimili na kila mtu akakimbilia anapopajua yeye kuokoa maisha yake.

Wakakanyagana na kusukumana. Kila mtu alikuwa anataka kuokoa roho yake hivyo wa mbele ni nani?

Hawakujua wapi wanapoelekea na hawakujali ilimradi tu wajiweke mbali na ginga la moto la muuaji.

Eneo walilomo lilikuwa ni kama bomba pembeni palikuwa hapapitiki na panateleza. Njia pekee iliyokuwa katikati ndiyo ilikuwa kavu na yenye ahueni.

Malighafi yake ilikuwa ya mchanga. Tena wa kiasi kikubwa ambao ulikuwa unameza miguu ya wakimbiaji na kuwachosha kwa kuwapokonya pumzi.

Wengi waliokimbia wakaanguka. Hawakuonekana ila vishindo vyao vilisikika na wenzao wakawakanyaga kwa juu.

Vilio vyao vilivuma huku na kule wakilalama.

Wale walioachwa na wenzao wakiwa wamepigwa na bumbuwazi na mchezo ule wa maginga ya moto, wote wakamalizwa.

Haikubaki hata pumzi ya mmojawapo. Kwa mwanga wa maginga ya moto wakaonekana wakiwa wamelala chini wakimimina mito ya damu.

Ajabu ni kwamba wale waliobebelea maginga hayo ya moto hawakuwa wanaonekana. Maginga haya yalikuwa yalikuwa yanaelea hewani!

Kitu pekee kilichokuwa kinajulisha kwamba kuna mtu, ni kishindo cha miguu. Ama basi jambia lililokuwa linatumika kunyofolea roho za watu.

Baada ya kazi ya mauaji kumalizika, sasa maginga hayo yakayoyoma. Haikujulikana yameenda wapi kwani yalizima kama taa zinavyozima umeme ukatikapo.


**


"Tuko wapi humu?" Sauti ya mwanajeshi mmoja wa Sultan ikauliza. Hawakuwa wanaonekana ila vishindo vyao vilikuwa vinasikika.

Ukitulia na kuvisikiliza vishindo hivyo kwa umakini basi utabaini watu hawa walikuwa wachache, hata kumi hawafiki.

Walikuwa wanaelekea upande mmoja wakiswagana kama mbuzi.

"Hakuna anayejua wapi tulipo. Na hakuna mwenye uhakika kama tutatoka hai," alijibu mmoja kwa sauti ya huzuni.

"Kama nikitoka humu, hii kazi siitaki tena!"

"Kama ukitoka."

"Ndio kama nikitoka. Najua nitatoka."

Kukawa kimya. Baada ya muda mmoja akalipuka kwa sauti kuu:

"Ona! Kuna mwanga kule."

Kweli umbali wa kama hatua hamsini za mtu mzima kulikuwa kuna kama katundu kalichokuwa kanapitisha mwanga.

Wanajeshi wakafurahia. Sauti za vicheko zilisikika wakiamini sasa wamefanikiwa kupata mlango wa kutoka humo shimoni.

Wakaongeza mwendo. Wakakimbia zaidi na zaidi. Punde wakafikia hilo tundu na kuangaza juu.

Kweli kulikuwa kuna uwazi na dunia nyingine yenye mwanga ikionekana. Ila kabla hawajafanya jitihada za kupanda huko, mmoja akasikika akiuliza:

"Huu ni muda wa usiku, huu mwanga umetokea wapi?"

Mwingine akasonya.

"Nawe! Unadhani tuna muda wa kuulizana na kujadiliana tena humu?"

Wawili wakamuunga mkono.

"Kweli hatuna muda. Tupande na mengine tutayajua huko huko juu!"

Watu hawa watatu wakafanya jitihada na kupanda huko juu. Wengine wakasita, wakangoja waone kama kuna lolote litakalojiri.

Waliogopa kujitoa chambo.

Basi wakangoja macho yao yakitazama juu, na masikio yakiwa makini kumeza kila taarifa itayakayoletwa.

Wale waliopanda wajuu, watatu kwa idadi, wakaangaza huku na huko. Walikuwa wamechafuka na matope na nguo zao zina mabaki ya damu ambazo pasipo shaka zilikuwa za wale wenzao waliouawa.

Hawakuona kitu chochote isipokuwa jangwa la michanga mekundu. Hapakuonekama wapi pa kuanzia na wapi pa kuishia.

Wapi pa kutokea na wapi pa kwendea.

Anga lilikuwa la bluu na angavu ila jua halikuonekana wala mwezi.

"Tunaelekea wapi?" Mmoja akauliza.

"Twende huku!" Mwingine akajibu akinyooshea kidole upande wake wa kaskazini.

"Huko ndo wapi?" Mwingine akauliza.

"Sijui!" Akajibu yule aliyeonyeshea kidole chake huko kaskazini, akaongezea: "Ila naamini siku zote kaskazini ndiyo njia."

Basi wenzake wakaamua kumwamini na kuongozana naye kuelekea huko kaskazini.

Zikapita kama dakika kumi na tano.

Wale walioachwa kule chini kwenye giza walivyoona kimya, basi nao wakashauriana kukwea kwenda kuungana na wenzao, pengine wamefaidika na uthubutu wao.

Wakasaidiana na kukwea. Walikuwa watano kwa idadi. Nao pia walikuwa wamechafuka kwa matope na damu.

Wakashangazwa sana na jangwa. Wakaangaza wapi waelekee.

"Tufuate nyayo hizi!" Mmoja akashauri akinyooshea kidole nyayo za wenzao waliotangulia hapo kabla.

Wote wakapendezwa na hilo wazo na basi wakaanza kuzifuata hizo nyayo.

Wakatembea kwa mwendo mchache, kama dakika nane, wakakutana na damu mchangani.

Wakashtuka sana na kujiuliza ni za nani. Kadiri walivyosonga mbele basi na damu zikaongezeka. Nyayo zikisambaa.

Muda si mrefu mbele wakaona miili ya wenzao ikiwa imelala chini. Vichwa vimelala pembeni!

"Mungu wangu! Tumeisha," akalia mwanajeshi mmoja.

"Mimi sikutaka kuja huku. Ona sasa!" Akalalama mwingine.

Wote wakajazwa na hofu. Wakatazama huku na huko hawakumwona muuaji. Yupo wapi?

"Turudini jamani!" Akashauri mmoja. Na kabla hajawangoja wenzake akaanza kutimua.

Wengine nao wakipelekeshwa na woga wakaanza kukimbia kurudi shimoni.

Wakafika ila hawakulikuta shimo. Hawakujua limeenda wapi!

"Kweli ni hapa?" Akauliza mmoja.

"Huoni hapa ndipo nyayo zilipoanzia?" Akajibu mwingine kwa jazba.

Kufumba na kufumbua wakashangaa wakiwa wamezingirwa na kikundi cha watu waliovalia majoho mekundu.

Watu hawa walikuwa wameziba nyuso zao wakiacha macho tu. Mikononi mwao walikuwa wamebebelea majambia makali.

Walikuwa wanalingana kimo na maumbo ya mwili kana kwamba mapacha wa mfuko mmoja wa uzazi.

Pasipo kuuliza watu hawa wakaanza kushusha majambia yao kuwakata kata wanajeshi wa Sultan.

Wakambakiza mmoja tu akiwa hai kisha wakapotea kama walivyokuja. Mwanajeshi yule mbakizi asiamini kama amebakizwa.

Aliwatazama wenzake walivyokuwa wanaelekea kuwa wa baridi. Akajihisi amepoteza nguvu.

Jangwa lilipotea usiku ukarejea kama kawaida. Na mwanajeshi huyu akajikuta palepale alipokuwa kabla udongo haujatitia kutengeneza shimo.

Hakujua amefikaje. Aliondoka kwa mbio kali moyo ukimkita kama ngoma.

Ila kama kuna swali ambalo lilikuwa linamsumbua kichwani ni kwanini aliachwa hai ingali wenzake wameuawa?

Lengo lilikuwa ni moja tu; kwenda kumpasha habari Sultan. Ya kwamba Karim ni mtu wa aina gani.

Ya kwamba Karim ana uwezo gani.


***


"Naweza nikampata wapi?" Fluffy alimuuliza mlinzi mmojawapo aliyekuwa amesimama kumsikiliza.

Mwanamke huyo alikuwa amevalia nguo zake za kazi. Ila siku hiyo hakuwa amebana nywele zake. Aliziacha huru zifanye vile zinapenda.

Mlinzi alitikisa kichwa chake akasema:

"Sijamwona kabisa."

"Tangu lini?" Fluffy akauliza.

Mlinzi akajaribu kuwaza, Fluffy asingoje jibu akaenda zake.

Alikuwa anawaza wapi alipo Seth. Haikuwa kawaida kwake kumsaka hivyo. Mara moja tu anapomhitaji huwa anampata. Tena kwa kuagiza tu.

Sasa aliagiza tokea jana, siku ikaenda. Na leo anamsaka hamwoni!

Ameenda wapi?

Hakutaka kukata tamaa akaendelea kuulizia. Mtu mmoja angalau akampatia mwanga. Alimwambia:

"Mara yangu ya mwisho kumwona alikuwa maskani mwake."

"Maskani mwake ndiyo wapi?" Fluffy akauliza.

"Kulee juu ya paa!" Akanyooshea mwelekezaji, basi Fluffy asipoteze muda akaenda huko juu.

Akatazama lakini hakuona kitu. Ila wakati anapekua pekua akaona kijikaratasi fulani. Alikifuata akakiokota na kukitazama.

Kilikuwa kimeandikwa kwa alama na lugha ngeni. Hakuweza kukielewa kina ujumbe gani na kinamaanisha nini.

Ila akakiweka mfukoni kisha kwa muda kidogo akajiuliza kwanini Seth hupenda huko juu. Neno 'maskani yake' inaonyesha ni eneo lake pendwa.

Hakutaka kujichosha kutafuta majibu, akatoka huko na kwenda mpaka kwenye makazi ya Dummy.

"Unajua lolote kuhusu hii karatasi?" Akauliza.

Dummy akachukua muda kwanza kuitazama.

"Umeitoa wapi?" Akauliza.

"Inaweza kusaidia kumpata Seth?" Fluffy naye akauliza. Dummy akatikisa kichwa na kujibu:

"Hapana. Ni taarifa tu ya mambo fulani."

"Kwahiyo haiweza ikasaidia kumpata Seth?"

"Ndio, haiwezi."

Kukawa kimya kidogo.

"Lakini jenerali, unamhitaji Seth kiasi hiki?" Dummy akauliza.

"Kwani wewe haumhitaji?" Fluffy naye akauliza. Dummy akatabasamu kwa mbali.

"Namhitaji."

"Sasa mbona waniuliza?"

"Si kwa ubaya. Nilidhani pengine naweza nikajazia nafasi yake kama hutojali."

"Usijali, shida yangu ilikuwa ni yeye tu."

"Sawa jenerali."

Fluffy akachukua karatasi na kwenda zake nyumbani. Dummy akahakikisha mwanamke huyu amepotea kabla hajatoka ndani akienda upande wa magharibi.

Baada ya punde akawa ndani ya nyumba ya Bozi. Wakapena salamu na kujiweka mezani. Dummy akamweleza Bozi juu ya Fluffy.

"Hatoweza kumpata," Bozi akasema akitabasamu. "Seth yupo mahali salama zaidi."

"Lakini mkuu, kwanini anahangaika kumtafuta hivyo? Hudhani kwamba wana agano?" Dummy akauliza.

"Huwezi jua, ila kwakuwa Seth tunaye sisi basi hamna haja ya shaka,"Bozi akajibu akitabasamu, akaongezea: "Lakini huenda jenerali wana mahusiano na Seth. Na sasa anamtafuta mpenzi wake."

Akacheka.

"Ila Mkuu, vipi kuhusu ile karatasi?" Dummy akauliza.

"Usijali. Hakuna atakayeweza kumtafsiria. Hakuna himaya hii nzima. Mwache abaki nayo kama kumbukumbu ya mpenzi wake."

Kisha akacheka tena.



LAKO JICHO........
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN – 44*

*Simulizi za series*


ILIPOISHIA

“Sasa niachieni kazi mimi. Najua vile n’takavyofanya,” alisema kabla hajashika mlango na kuyoyoma.

“Mke wangu u …”

“Nini? Tumeshamaliza majadiliano. Twende ule tulale.”

Mke akatangulia kwenda akimwacha mumewe nyuma akisita na roho.

ENDELEA

***

“Nimemkuta mfalme? Rhoda alimuuliza mlinzi getini. Alikuwa amekuja hapo makaoni akiwa mwenyewe. Alikuwa amevalia gauni rangi nyeupe iliyofifia likipambwa na maua maua madogomadogo.

Ulikuwa ni usiku, kwa majira ya sasa tungesema ni mishale ya saa nne. Kuja hapo mwenyewe njia nzima ilikuwa si jambo la kawaida, ila kwake wala halikumwia vigumu. Dhamira ndani ya nafsi yake ilikuwa kubwa.

“Ndiyo yupo, ila huwezi kumwona muda huu,” alisema mlinzi.

“Siwezi kumwona? Unaniambia kama nani?”

“Mam, muda sasa umeenda. Mfalme atakuwa amepumzika na ahitaji bughdha. Rhoda akasonya, akamsukumia mlinzi kando kisha akazama ndani. Mlinzi hakusumbuka naye tena, akabaki anamshuhudia tu mwanamke huyo akizama ndani.

Rhoda akaita mara mbili, na mara mfalme akatoka tokea chumbani. Alikuwa amevalia nguo za kulalia, shati na suruali nyepesi. Alikutana na Rhoda wakaketi sebuleni.

“Kuna shida gani Rhoda?” Phares akauliza.

“Nina ombi dogo kwako, mfalme,” Rhoda akasema akifinyanga vidole vyake.

“Rhoda, tafadhali niite Phares. Una ombi gani hilo lililoshindwa kungoja?”

“Phares, kuna mtu ambaye anaweza kutusaidia kujua wapi Malkia alipo!”

“Malkia?”

“Ndio, namaanisha Sandarus!”

Phares akatabasamu.

“Rhoda, kuna jambo ulilowahi kuliacha likakupita kwa jema?”

“Phares, hili jambo kwako ni dogo?”

“Hapana si dogo, ila juhudi zako ni za kushangaza. Tuachane na hayo, nani huyo anaweza kutusaidia?”

“Kuna mzee anaitwa Tretho.”

“Ndiyo nani huyo?”

“Ni mfugaji fulani hivi anaishi ng’ambo ya mto.”

“Umeshindwa kumalizana naye? – au shida ni nini?”

“Sijashindwa kumalizana naye, tatizo hayupo. Askari wako walimkamata na kumtia ndani.”

“Askari wangu? Bila shaka ana makosa?”

“Ndio, na sijaja hapa kumwombea msamaha ila kukuomba niweze kuongea naye na tumsikilize nini anachoweza kutupatia.”

Phares akashusha pumzi. Alifikiria kwa muda wa dakika moja kabla hajakata shauri la kumuita askari wake na kumwagiza amlete Tretho mbele yake. Asakri akatii na punde Tretho akaletwa.

Akasimamishwa mbele ya mfalme.

Alikuwa ni mzee mfupi mwenye ndevu nyingi nyeupe. Alikuwa amevalia joho la kaki linalomfikia chini kidogo ya magoti.

Hakuwa na viatu, na mikono yake ilikuwa imefungwa kamba maalum wanazofungiwa wafungwa. Alikuwa ananuka ng’ombe, yeye pekee akionekana kutokujali harufu hiyo.

Aliinamisha kichwa chake kumsalimu mfalme kabla hajatazama kinyenyekevu.

“Unaweza ukaongea naye,” Phares akamwambia Rhoda akimwonyeshea mkono mzee Tretho. Rhoda akatabasamu na kuinamisha kichwa chake kutoa shukrani kisha akamgeukia mlengwa.

“Tretho, unaweza kunisaidia kumtafuta mtu ambaye sijui yupo wapi?”

Tretho akatikisa kichwa.

“Hapana, siwezi,” alijibu kwa sauti yake kavu ya chini.

“Tretho hakuna mtu anayetaka kukujeruhi. Nataka tu kufahamu ili unisaidie. Ninashida kubwa sana na nimeambiwa wewe unaweza kunisaidia.”

Tretho kimya.

“Unaweza ukanisaidia tafadhali?”

“Siwezi kufanya hicho kitu. Aliyekwambia amekudanganya.”

Rhoda akasaga meno kwa ghafira. Alimtazama Phares, Phares akamtikisia kichwa na kumnong’oneza:

“Tumia busara,”

Rhoda akahema kwanza kupunguza fukuto la hasira kifuani, alafu akamrudia Tretho na tabasamu.

“Nitakupa chochote unachotaka endapo ukinisaidia. Unataka nini?”

Tretho kimya. Alitazama chini.

“Usiogope, sema wataka nini?”

“Nataka mnitoe lupango,” hatimaye Tretho akanena. Rhoda akatabasamu.

“Siyo hilo tu, bali pia msinitoze tena kodi kwa wanyama wangu. Sina kodi ya kulipa mara kwa mara. Ninafuga ng’ombe wale kwasababu ndiyo familia yangu pekee iliyobakia.”

Wakati akisema hayo, macho yake yakawa mekundu. Rhoda akamtazama Phares na kumshika mkono. Akamnong’oneza:

“Naomba umsikilize.”

“Kutokulipa kodi?”

“Tafadhali nakuomba. Ni huyu mmoja tu.”

“Endapo wengine wakijua unadhani italeta picha gani? Vipi nao wakigoma?”

“Haitatokea, tafadhali naomba,” alisema Rhoda akilegeza macho na kuuminya minya mkono wa Phares.

Phares akatikisa kichwa mara moja. Rhoda akatabasamu, akamwambia Tretho kwamba amekubaliwa ombi lake. Tretho akawa radhi sasa kumsaidia.

“Ili kufanikisha shughuli, kunahitajika vitu kadhaa: Majina matatu ya mlengwa anayetafutwa, na kitu chake chochote kile, aidha nguo, nywele ama kiatu.”

Hili tena likawa jaribio kwa Rhoda. Atavitolea wapi hivyo vitu?

“Kama hivyo vitu havipo?” akauliza.

“Kazi inakuwa ngumu zaidi. Mahitaji mengine ni makubwa na yanagharimu,” akasema Tretho.

Kabla Rhoda hajasema jambo, akamtazama kwanza Phares. Kuna vuguvugu la hofu lilikuwepo kati yao.


***


“Una uhakika ndiyo hapa?” aliuliza mkuu wa kikosi cha wanajeshi wa Sultan. Walikuwa tayari wamewasili eneo la Karim lakini hawakuona chochote hapo.

Kulikuwa ni msitu wa miti na vichaka virefu. Hakukuonekana kama kuna dalili yoyote ya makazi ya watu, labda wanyama tu.

Giza lilikuwa limeshamiri na sauti za wadudu zikitambaa kujaza anga.

“Ndiyo hapa hapa mkuu!” akajibu mwanajeshi aliyeulizwa. “Huwa natumwa kuja hapa, napafahamu. Hapa ndiyo penyewe!”

“Sasa Karim anaishi msituni?”

“Hapana, mkuu! Kulikuwa kuna nyumba hapa.”

“Sasa ipo wapi?”

“Nashindwa kuelewa ipo wapi! Ila ni hapa.”

Mkuu wa vikosi akaamrisha wanajeshi wake wapekue eneo zima la tukio. Zoezi likaenda kwa takribani dakika ishirini pasipo mafanikio. Hakuna kilichoonekana.

“Hatujaona kitu, mkuu! Hamna mtu.”

“Inawezekanaje?” mkuu wa vikosi akauliza.

“Karim ni mlozi, mkuu. Atakuwa ametumia ulozi wake kujikinga,” akasema mwanajeshi mmoja. Hilo jambo likaonekana lina mantiki ndani yake.

“Sasa tunafanyaje?” mkuu akauliza. “Sultan hawezi kutuelewa tukienda kumweleza haya. Kuna yeyote mwenye wazo?”

Mwanajeshi mmoja akanyoosha mkono. Kabla hajasema alichonacho, mara akakakamaa kama mti. Macho yalimtoka na mishipa ya damu ikamsimama.

Alianza kutikisika kama simu iliyowekwa mfumo wa kutetemesha. Mdomo ukatoa mapovu na macho yakatoa damu. Akadondoka chini na kufa!

Wote wakapata hofu. Kilikuwa ni kitu cha ajabu kutukia!

Kama haitoshi, akafuatia mwingine na mwingine kutengeneza idadi ya watu watatu. Wote wakafa kifo cha aina moja. Wakikakamaa na kutoa mapovu na damu. Kisha wakidondoka kama migomba.

Wanajeshi wakatazama huku na huko. Hakukuwa na mtu waliyemuona. Sasa nani anawaua? Ila swali kubwa lilikuwa nani anafuatia kufa baada ya hao watatu?

Mioyo iliwakimbia wakatota woga. Japokuwa walikuwa wameshikilia silaha zao mkononi, hazikuwa na faida wala kazi. Utapambanaje na kitu usichokijua wala kukiona?

Akafuatia mwanajeshi mwingine … mwingine pia kwa kasi ya ajabu! Wengine wakaanza kukimbia kuokoa roho zao.

Na wao hawakufika mbali, mara udongo ukaanza kutitia! Kila walipokanyaga palimomonyoka na kutengeneza shimo. Hakuna hata mmoja aliyebaki, wote wakamezwa shimoni.

Wakajikuta mahala pa giza. Walikanyagana na kusukumana maana walikuwa hawaonani. Hawakujua wapi pa kwenda wala pa kutokea.

Ilikuwa kizungumkuti!

Wakiwa humo mara kwa mbali ukaonekana mwanga mdogo wa ginga la moto. Mwanga huo ulikimbia na kupotea. Haikujulikana wapi ulielekea.

Ukapita muda mchache, ukaonekana tena mwanga wa ginga la moto ukiwa karibu tofauti na mwanzoni kana kwamba mtu aliyekua ameubebelea moto huo alikuwa amejongea karibu.

Mara ukapotea!

Ulivyokuja kuonekana tena, ukawa upo karibu zaidi ya mara iliyopita. Mara sauti ya panga ikasikika, sauti za watu kadhaa zikalalama kwa maumivu. Mwanga ulipoonyesha walikuwa ni wanajeshi watano wameuawa.

Walikuwa wamelala wanavuja damu za kutosha.

Kufumba na kufumbua mwanga wa ginga la moto ukapotelea mbali kana kwamba aliyeubebelea anakimbia kwa kasi! Pumzi za watu zikaanza kusikika zikihema hofu.

“Mbeba moto ni muuaji!” ikafoka sauti moja.

Haukupita muda mrefu, mara ginga la moto likaonekana tena kwa mbali! Likawa linapotea na kuibuka tena. Linapotea na kuibuka tena.

Pasipo mashaka wanajeshi wakajiandaa kupambana.

Lakini ajabu ginga hilo la moto lilipotea na kuja kutokea karibu na wanajeshi hao likiwa upande tofauti kabisa na ule uliotokea. Hivyo likawa limewapoteza wale waliokuwa wamejipanga.

Likazima na mara sauti za watu wakilalama maumivu zikasikika. Watu wanne wakaenda. Walikuwa chini wakimwaga damu, tayari wamekufa.

Ginga la moto likaonekana layoyoma.

Haukupita tena muda mwingi, yakaonekana maginga mawili ya moto kwa mbali.


WANAJESHI HAWA WATATOKA SALAMA? KARIM YUPO WAPI?

NINI TRETHO AMEMWELEZA RHODA KAMA NJIA YA KUFANIKISHA KAZI YAKE?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom