SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

Shunie huyoo,
Ilibidi nichunguze kwanza kama hakuna arosto ndo nianze kusoma.
Au nisubiri mwisho kwanza.
 
Shunie huyoo,
Ilibidi nichunguze kwanza kama hakuna arosto ndo nianze kusoma.
Au nisubiri mwisho kwanza.
Miss u kaka akee nani alikuteka jamani hapa hakuna arosto
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN --- 45*

*Simulizi za series*


ILIPOISHIA

Akacheka.

“Ila mkuu, vipi kuhusu ile karatasi?” Dummy akauliza.

“Usijali. Hakuna atakayeweza kumtafsiria. Hakuna himaya hii nzima. Mwache abaki nayo kama kumukumbu ya mpenzi wake.”

Kisha akacheka tena.

ENDELEA

Waliteta na kuteta kwa siri mafichoni, wakatikisiana vichwa kabla ya kupeana mikono ya kheri na matabasamu. Wakaachana.

Kila mmoja akashika lake ila wakiwa na moja linalofanana kwenye vichwa vyao – nalo ni mapinduzi mapinduzi. Mapinduzi ya kumwondoa Malkia ili waitie himaya mikononi mwao.

Walipeana miadi ya kukutana baadae kwa ajili ya kuelezana mambo kadhaa.

Jambo hili lilikuwa ni la siri, ila tena si la siri maana wahenga walishawahi nena kwamba hakuna siri ya watu wawili duniani.


**


“Umekamilisha kila kitu?” Aliuliza Tretho. Macho yake yalikuwa mekundu na nguo zake za kigagula. Alikuwa ndani ya kijengo chake cha mbavu za mbwa.

Alikuwa anaongea na Rhoda ambaye alikuwa amevalia kimaridadi. Hadhi yake haikuendana na mazingira ya pale alipokuwepo. Mkono wake wa kuume ulikuwa umeshikilie kakibuyu kadogo kapya.

Alikuwa hapo kwa madhumuni ya kuja kufanya ulozi. Alikuwa mshida na hivyo basi hakuwa na budi kuendana na mahitaji.

“Nimekamilisha ndio,” akajibu Rhoda akitikisa kichwa. Akazama ndani na kuketi kwenye kigoda kidogo kikuukuu.

Ndani kulikuwa kuna joto na harufu yake haikuwa ya kupendeza. Jiko lilikuwa humo humo na kadirisha kadogo kalichokuwepo kalikuwa kamegeukia zizini.

Rhoda alihisi anakosa pumzi, ila akavumilia na kuupiga moyo konde. Tretho alikuwa kando yake akichemsha majani fulani ya kambakamba. Majani hayo yalikuwa yanatoa harufu ya mlonge.

Tretho akakoroga majani hayo kisha akamtazama Rhoda.

“Umepata ya nani?”

“Ya mwanaume mmoja mkulima wa huko Kondeni.”

“Naomba niione.”

Rhoda akamkabidhi Tretho kibuyu kile. Tretho akakifungua na kisha akamiminia kidogo kiganjani mwake.

Ilikuwa ni damu!

Akatabasamu kabla hajailamba damu hiyo na kuisikilizia tamu yake.

“Ni sawa. Ni ya mkulima.”

Rhoda akastaajabu na kujiulizia ndani ya kifua chake. Ina maana kama asingeleta ya mkulima wa huko Kondeni ingegundulikana?

Mara Tretho akamtazama na akimnyooshea mkono. Alikuwa anataka na mchanga. Rhoda akapenyeza mkono wake ndani ya mfuko kisha akatoa kifuko kidogo cheusi, akamkabidhi Tretho ambaye alikifungua upesi na kuuliza.

“Una uhakika lakini?”

Rhoda akatikisa kichwa chake.

“Ndio, babu.”

Mchanga huo ulikuwa ni wa nyayo za mtu anayeaminika kuwa Malkia. Waliupata baada ya mwanajeshi yule aliyetoa taarifa kuwapeleka eneo alilodai alimwona Malkia, huko wakaona nyayo na kuzichota.

Moja ya sharti la Tretho ilikuwa ni damu ya mkulima na mchanga wa nyayo za mtu anayetafutwa. Na hayo yalikuja baada ya Rhoda kushindwa kutoa taarifa za Malkia zilizokuwa zinahitajika.

“Una uhakika huu mchanga ndiyo wenyewe?”

Rhoda akatikisa kichwa kukubali. Basi Tretho akachanganya majani yake na damu ile ya mkulima wa kondeni, kisha mchanga ule wa nyayo za Malkia akajipangusia mikononi mwake, viganjani.

Baada ya muda kidogo akaepua sufuria yake ya dawa na kuchukua kaniki ya kijani. Akampatia maelekezo Rhoda.

“Utanifunika gubi gubi na hii kaniki. Hakikisha hewa haipiti. Alafu uwe msikivu sana kunisikiliza japokuwa nitaongea lugha usiyoifahamu.”

“Sasa babu nitashikaje na kuelewa lugha nisiyoifahamu?” Rhoda akauliza. Tretho akamwambia jukumu la kuelewa lugha hiyo si la mteja, bali lake. Ni yeye ndiye atakuja kumtafsiria.

“Utanakili maneno machache utakayokuja kunambia pindi nivuapo hii kaniki.”

Baada ya maelezo hayo, utekelezaji ukaanza ambapo Tretho alichovya kidole chake kwenye damu na kutia ndonya kwenye paji la uso. Akainamia sufuria iliyokuwa inafuka moshi wa majani, Rhoda akamfunika.

Zikapita kama dakika mbili, wakati huo Tretho alikuwa anahangaika ndani ya kaniki, mara akaanza kunguruma kama simba. Akafoka foka kama mtu anayekabwa, mara akatulia tuli.

Mara akaanza kuhororoja kwa lugha za sayari zingine. Rhoda kwa umakini akajitahidi kunasa machache machache. Zoezi lilipokwisha, akamtajia Tretho yale aliyobahatika kuyatunza kichwani.

Tretho kabla hajaongea, akatikisa kichwa.

“Yupo mbali sana!”

“Wapi?” Rhoda akawahi kuuliza. Tretho akajaribu kumweleza kwa kutumia uwezo wake wote. Rhoda akafadhaishwa na majibu.

“Kama yupo huko mbali kote, hapa anafikaje? Na ana mkufu?”

“Bila shaka haji kwa miguu wala farasi kwa maana ni safari ya miezi. Na kuhusu mkufu, sijauona. Pengine kwakuwa amevalia gauni la kuficha kifua.” Tretho akajibu kwa kujiamini.

Rhoda akatekwa na mawazo kichwani kwa muda akibung’aa kabla hajalipuka kuuliza:
“Unaweza kujua anakujaje hapa na kama kuna namna za kumzuia?”

Tretho akashusha pumzi ndefu. Macho yake yalibeba hofu.

“Unajua hili la kutambua mahali, ndilo huwa nalifanya mara kwa mara kwasababu ni jepesi na lisilodai makubwa. sijawahi kuhangaika na hayo mengine maana njia zake zina madai makubwa.”

Kitu ambacho Tretho hakuwa anajua ni kwamba Rhoda anaweza akafanya lolote lile ilimradi malengo yake yatimie. Si mtu wa kujiuliza mara mbilimbili punde linapokuja swala la kupata anachokitaka.

Ila alipuuza, alikuwa ana mambo kadhaa ya kufanya na kujadili kichwani mwake. Haswa kuhusu mkufu. Kama Malkia yupo hai, je atakuwa na mkufu?

Ana historia ya kuzamia ndani ya Tanashe, alitoka na mkufu? Akili yake ikajibu ndio na ndiyo maana amepata nafasi hata huko alipoenda. Ila akabishana na hili. Bado hakuamini kama inaweza kuwa rahisi kwa mtu kutoka hai Tanashe.

Pengine Malkia amekuwa mlozi! Na ndiyo maana anaweza kuja huku Goshen na kurudi huko alipo.

Malumbano ya hoja yakazuka kichwani mwake, lakini bado akaona ana haja ya kwenda Tanashe. Kule kuna jambo atalipata, kule kuna kitu muhimu atang’amua ambacho kitamsogeza hatua moja mbele.

Ila akapata wazo.

“Tunaweza kwenda wote Tanashe?” akamuuliza Tretho.

“Hapana, nashukuru,” Tretho akajibu akikunja kaniki yake. Rhoda akambembeleza sana na kumuahidi kumpatia donge nono ambalo hatalisahau endapo akiambatana naye kwenda huko.

“Ni lini waenda?”

“Sina sababu ya kungoja tena, kesho mapema.”


***


Ndani ya nyumba ya pembezoni majira ya usiku mwepesi.

“Umehakikisha kila mtu muhimu yupo?” Aliuliza Bozi akimtazama Dummy. Dummy kabla ya kujibu akageuza kwanza shingo yake na kuwatazama wanaume fulani watano.

“Wote wapo.”

Wakaketi na Bozi akawamiminia mivinyo ndani ya glasi zao kubwa. Ulikuwa ni muda murua kwao. Walikutana kwa ajili ya kuyapanga mambo muhimu kwenye mlengo wao wa mapinduzi.

Mbali na Bozi na Dummy, wanaume wengine watatu walikuwa ni wanajeshi, na wawili waliobakia wakiwa wananchi wa kawaida, haswa wakijishughulisha na vijibiashara.

Wakiwa wanaonyeshana nyuso za furaha, wakateta na kuyapanga mambo yao ya kidhalimu. Kila mtu alitoa wazo lake juu ya nini kifanyike ili barabara ya kufikia lengo iwe sawa.

Katika kila njia ambayo ilipendekezwa, basi na umwagaji damu haukukwepeka. Mawazo ya wote yalisikizwa na kupewa uzito unaostahili na mratibu wa kikao bwana Bozi – mwenyeji.

“Hili jambo ni nyeti. Tuhakikishe linakuwa hivyo mpaka pale litakapotimia. Hata huko mnapolisambaza, hakikisheni halivuki juu ya meza,” Bozi alitoa angalizo kabla ya kuendeleza soga.

Akayarejelea makubaliano yao ya kikao kabla naye hajatia neno.

“Kuna watu wa kuuawa, kuna watu wa kubakiziwa uhai. Mimi nina wazo pia, kwanini mapinduzi haya yasiwe ya kimya? Hata wale watakaouawa ibakie kama simulizi tu isiyojulikana nani mtunzi?

Kumbuka ni watu wasiozidi watano ndiyo ambao labda wanaweza kaa mbele ya njia. Sasa ya nini tuhatarishe makubwa?”

Wazo likaungwa mkono, lakini litatekelezwaje? Bozi akatoa tena ufafanuzi.

“Kwenye hii kamati yetu tutahitaji tena watu kama watatu hivi, na basi kazi hii itakuwa nyepesi kama unyoya kwenye pepo.”

Na kwa kufanya kazi iwe nadhifu, basi Bozi akasema ataifanya kwa mikono yake. Ndani ya siku mbili tu atakuwa ameshaikamilisha na atawaita tena kuelezana hatua inayofuata.

“Kwa sasa tulizeni makoo na midomo yenu tusije tia kitumbua mchanga.”

Wakanywa na kunywa. Kama tulivyosema hapo awali, huu ulikuwa ni muda murua kwao.


***


Akiwa anahema kama mbwa, akadondoka mbele ya Sultan. Mwanajeshi huyu pekee msalia wa janga la Karim alikuwa amechoka mno. Alikuwa anavuja jasho jingi, macho yakiwa yamemlegea kwa kukosa nguvu.

Ni usiku mzito sasa akiwadia hapa, alitaka kuonana na Sultan asilale kabisa mpaka atomize hiyo haja. Japo ilikuwa ni usiku, ilibid Sultan ataarifiwe. Na kwasababu za uzito wa kazi waliyoenda kuifanya, Sultan hakujivuta kwenda kupokea ripoti.

Ila alifanya kwa siri maana mkewe hakuwa anajua kama aliagiza kikosi huko kwa nduguye. Kwa akili yake alijua mumewe amesamehe na kusahau.

“Vipi huko utokako?” Akauliza Sultan aliyekuwa amekabwa na hamu ya taarifa. “Wenzako wako wapi?”

“Wote wamekufa!” akajibu askari jeshi huyu wa Sultan kisha akaendelea na zoezi lake la kutafuta oksijeni.

“Wamekufa!” Sultan akastaajabu. “Nani ameuwaua?”

“Karim! – Karim amewaua wote!”

Mwanajeshi huyu alipopata ahueni ya hewa, akamweleza Sultan yale yote yaliyotokea kwenye uwanja wa vita, vimbwanga na maajabu yake.

“Wala hatukumwona tunayepambana naye ila tuliisha!”

Mpaka anamaliza kutoa mkanda mzima, akawa ameshamjengea hofu Sultan.

“Ameniambia nije nikupe salamu zake. Na amesema kama wewe umetuma wa kwako, basi ujiandae kwani naye atatuma wake.”

Sultan akahisi tetemeko la moyo. Alimruhusu askari yule aende kisha akarejea ndani ambapo hakukaa kwa amani bali mawazo. Alimtazama mkewe pembeni yake akiwa amelala, akajiuliza kama ana haja ya kumwamsha watete.


LAKO JICHO.....
 
Thanks Shunie, navuta shuka, mdogo mdogo nazisubilia njozi mwololo za usiku
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom