SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN --- 40*

*Simulizi za series*


ILIPOISHIA…

Taratibu Seth akaanza kusoma na kumfafanulia Fluffy yale yaliyokuwepo kwenye karatasi. Fluffy akapata vipele vya msisimko kwenye ngozi.

Kadiri karatasi ilivyokuwa inasomwa, vinyweleo vikamsimama, na mwili ukaanza kumtetema. Mpaka Seth anamaliza, moyo wake ulikuwa unaenda mbio kana kwamba umechoka kukaa ndani na sasa unataka kwenda nje kupunga hewa.

ENDELEA…


Seth akamaliza kusoma. Akamtazama Fluffy na kumuona amejawa na hofu pana. Alitabasamu kabla hajamuuliza:

“Upo sawa?”

Fluffy akatikisa kichwa kisha akaichukua karatasi yake.

“Nashukuru sana, Seth. Unaweza ukaenda.”

Seth akanyanyuka.

“Utakaponihitaji nipo radhi kukusaidia, jenerali.”

“Nashukuru,” akajibu Fluffy. Hakuwa sawa, na uso wake ulikuwa kielelezo. Seth alipokaribia mlango, alimuita akamwambia:

“Hakikisha unafunga mdomo wako.”

Seth akatikisa kichwa chake kabla hajafungua mlango na kujiendea. Alimwacha Fluffy akipambana kupata usingizi kutokana na mawazo, ila kwa kuwa uchovu wake ulikuwa mzito zaidi, akapitiwa na usingizi pasipo fahamu.


***


Usiku ulikuwa unazidi kuwa mzito na mwanga wa mwezi pia ukizidi kuwa finyu na kufanya giza liwe totoro.

Kulikuwa tulivu sana, hata kitu kidogo kilikuwa kinasikika vema hivyo basi sauti za wadudu, upepo, miti na matawi ndivyo vilikuwa vinapiga kelele.

Ndani ya kasri ya Sultan napo kulikuwa kimya, ila tu kwenye chumba cha kiongozi huyo ambapo sauti ya muziki ilikuwa inasikika. Muziki huo laini uliokuwa unaimbwa kwa lugha la kiarabu ulikuwa unatoka kwenye santuri iliyokuwa imekaa kando ya kitanda cha Sultan.

Santuri hiyo ya kitambo ilikuwa ni moja na pekee ndani ya himaya nzima. Na si tu kwenye himaya hii, bali kwenye himaya lukuki. Kumiliki santuri ilikuwa anasa, tena ya juu haswa.

Sultan alikuwa amelala kitandani akisikiliza muziki huu mtamu uliokuwa unanguruma. Mwimbaji alikuwa mwanamke mwenye sauti nyembamba ya mawimbi. Aliimba taratibu. Hata kama hujui lugha atumiayo, muziki huu ungekugusa.

Sultan alikuwa mbali kimawazo. Wimbo huu ulikuwa unazidi kumpaisha kwenda mbali zaidi.

Kichwani mwake alikuwa na mamb0 kadhaa aliyokuwa anayatatua. Macho yake yalikuwa mekundu na lips zake zilikuwa kavu. Alikuwa anamuwaza Karim. Alikuwa anamuwaza mkewe mkubwa.

Alijikuta ana hamu ya kufanya jambo fulani kubwa kwa Karim. Kitendo cha mwanaume huyo kutoroka jela na kuua askari wake, tena ndani ya kasri, kwake ilikuwa ni dharau kubwa ambayo haitakiwi kuonyeshwa kwa mkuu wa himaya.

Alitaka kumfunza adabu.

Tangu alipopewa habari zake alikuwa anawaza atamuwajibisha vipi, kila njia aipatayo akiiona si sahihi au haitafaa.

Lakini ndani ya mawazo hayo pia akamuwaza na mkewe. Vipi kama akimteketeza Karim, atampata tena mkewe? Je aamue kuwa mpole tu kwa Karim ili amsaidie kumtafutia mkewe?

Hapana! Akasema na roho yake akitikisa kichwa. Siwezi kumlamba miguu mtu yeyote ndani ya himaya yangu. Sasa nimlazimishe?

Aliwaza na kuwaza. Jeshi lake lilikuwa tayari likingoja tu amri yake, ila sasa anabanwa na kigugumizi baada ya kufikiria pande zote mbili za shilingi.

Mara akiwa anaendelea na mawazo yake, anasikia hodi inagongwa. Kwa mara ya kwanza hakuisikia, kwa mara ya pili akaipuuzia, kwa mara ya tatu akaitikia kwa sauti kali.

Ndani akaingia askari: mwanaume mfupi mwekundu, mkakamavu ndani ya sare. Alisimama kama sanamu. Sultan hakumtazama, bali alisimamisha tu masikio apate kumsikia. Askari akasema:

“Sultan wangu, Sultana amerejea.”

Sultan akashtuka. Akamtazama askari kama mtoto aliyemwaga sukari.

“Unasemaje?” akauliza.

“Sultana amerejea,” askari akarudia tena. Mara mlango ukafunguliwa na Sultana, bi mkubwa, akazama ndani. Nyuma yake alikuwa anafuatwa na askari ambaye alikuwa anajaribu kumzuia.

Sultan aliwapa askari zake ishara ya kichwa, wakatoka ndani na kuwaacha peke yao, yeye na mkewe.

Sultana alipiga magoti akimimina machozi, akamwomba radhi mumewe kwa aliyoyatenda.

Kwa muda Sultan akawa amekaa kimya akimtazama mkewe. Hakuamini anachokiona, ni kweli ama ndoto? Alikosa cha kusema akabakia amekodoa. Alifuta uso na kiganja chake kisha akashusha pumzi ndefu.

“Ulikuwa wapi?” akauliza kwa sauti ya chini isiyo na jazba. Sultana akashindwa kujibu kwa kubanwa na kwikiwi za kilio.

Sultan akamuonea huruma mkewe. Akamfuata na kumnyanyua, akamketisha kitandani.

Alimngoja mpaka pale kilio kilipokoma, mwanamke akasema:

“Nisamehe mume wangu, nimekukosea.”

“Nimeshakusamehe,” akasema Sultan. “Bali nataka kujua ulikuwepo wapi?”

“Nilikuwepo kwa kaka yangu, Karim.”

“Mbona nilikuja nikakukosa?”

“Kwasababu Karim alinigeuza upepo usipate kuniona. Tulijua endapo ungenikuta pale basi ingelikuwa tabu, ungeghafirika mno.”

“Huoni umeniudhi zaidi?”

“Najua mume wangu. Nisamehe sana maana sikushirikisha kichwa changu kwenye kufanya maaumzi. Hofu ya wewe kunikuta pale ilhali sikukuaga iliniponza.”

“Karim yupo wapi?”

“Yupo kwake … Naomba umsamehe maana amefanya yote haya kwasababu yangu ili apate kunirejesha tena duniani. Ni mimi ndimi mwenye makosa.”

“Hakuna,” Sultan akatikisa kichwa. “Karim amenikosea sana. Kwanini hakunieleza haya mpaka avunje kasri yangu? Hakuna himaya yoyote inayodiriki kugusa kasri yangu, iweje huyu mtu mmoja?”

“Kwa moyo wote namuombea msamaha.”

“Hapana! Lazima ajue mimi ni nani. Mimi ni Sultan.”

Japokuwa Sultana hakuchoka kumwombea msamaha Karim, Sultan hakuelewa. Kiburi cha madaraka kilimlevya na alitaka kuonyesha nguvu yake. Aliona kumwacha Karim ni kama vile kutangaza kushindwa mbele ya wananchi wake.

Ilimradi sasa ameshampata mkewe, Karim hana tija.

Kisasi cha mganga huyo kushindwa kumsaidia kuupata mkufu, kilikuwa kinamtafuna.

Alimkarimu vema mkewe, akamtaka akaoge aje kupumzika maana amechoshwa na safari ndefu toka kwa Karim. Mke akamtii mumewe na kwenda bafuni, Sultan akanyanyuka haraka na kwenda nje.

Akamuita kiongozi wa jeshi lake, na kumpa agizo.

“Kaharibu mji wote wa Karim. Namtaka akiwa amekufa!”

Kiongozi akaitikia kabla ya kutwaa vikosi vyake vitatu vya wapambanaji tayari kwa ajili ya kwenda kwa Karim kufanya kile wallichoagizwa.

Sultan alipotoa agizo hilo sasa akajihisi ametua mzigo kifuani. Alitabasamu akijirudisha ndani alipojilaza kitandani, akaongeza na sauti ya muziki kwenye santuri.


***



Asubuhi palikucha na Rhoda. Aliamka upesi akanywa kahawa kupasha tumbo kisha akakamata kitabu cha mahesabu ya mapato na matumizi ya mgahawa na kukipitia kwa muda.

Hakuwa amevaa vema. Alipoamka tu alinawa uso wake kisha akajiweka mezani kufanya kazi.

Alipopata walakini alimuita mfanyakazi wake amueleweshe, alipomaliza akakiweka kitabu kando na kupitia mazingira ya mgahawa wake kuhakikisha kila kitu kipo sawa.

Aliongozana na mfanyakazi wake mkuu, mwanamke mzee wa miaka hamsini na kitu aitwaye Abella.

"Mauzo yameshuka, nini shida Abella?" Rhoda aliuliza wakiwa wanatembea.

"Sijajua nini shida madam," Abella akajibu. "Hatukubadilisha chochote tangu umeondoka, ila bado wateja walipungua tu!"

Rhoda hakusema kitu, wakamaliza kuzunguka kisha wakaketi.

“Naomba chakula kidogo,” Rhoda alimwambia Abella. Punde chakula kikaletwa kwenye kisosi Rhoda akakabidhiwa.

Akala tonge moja tu kabla hajakiweka kisosi chini, akasema:

“Abella, chakula ni kibaya.”

Alitema chakula hicho na kukisogezea mbali.

“Samahani sana, madam,” Abella aliwahi kuomba msamaha.

“Kwanini mnapika chakula kibaya hivyo?”

“Ni bahati mbaya tu.”

“Bahati mbaya? Alafu mnalalamika wateja wanapungua! Wateja watakujaje kwa aina ya chakula kama hicho?”

Abella hakujibu kitu, alikuwa anatazama chini akishikashika mikono yake.

“Abella, kama kazi imekushinda ni bora ukaniambia. Ina maana lazima mimi niwepo ndiyo biashara iende?”

“Hapana, madam. Nisamehe halitajirudia.”

Maongezi yao yalikatishwa na sauti toka nje. Ilikuwa ni sauti ya farasi ambayo ilimshtua Rhoda na kumfanya anyanyuke haraka. Aliachana na Abella akachunggulia kutazama nje.

Akamuona Bonas akiwa ameongozana na mwanaume mmoja, wote wakiwa juu ya farasi wa kahawia. Haraka akapandisha juu akimwambia Abella awakarimu wageni yeye atarejea punde.

Alikoga na kujivesha vema, akarejea chini kukutana na Bonas. Wakasalimiana na kujuliana hali.

“Nimekuja sasa,” Bonas alisema akitanua mikono yake. “Niko tayari kwa ajili ya kazi.”

Rhoda akatabasamu.

“Umewahi, Bonas.”

“Nimewahi?” Bonas akatahamaki. “Si kama tulivyoahidiana au?”

“Yeah, ni kama tulivyoahidiana ila bado sijaongea na mfalme. Baadae ndiyo nitaenda kumjulia hali.”

“Sawa, ila umejiandaaje na hiyo safari?”

“Bonas, siwezi kutoa majibu mazuri mpaka pale nitakapoongea na mfalme.”

“Sasa madam, tutaweza kwenda huko kesho kweli kama tulivyopanga? Huoni tutakuwa na muda mfinyu sana wa kujipanga?”

“Ni kweli. Inabidi tusogeze muda mbele kidogo kwa ajili ya maandalizi, kama siku mbili hivi. Tuachane na hayo, eti umesikia habari za kuonekana kwa Malkia Sandarus?”

“Yah! Nimesikia.”

“Umesikia wapi?”

Bonas akatabasamu.

“Mimi mtu mpana hapa himayani, habari kama hizo haziwezi kunipita.”

“Unadhani hizo habari zina ukweli ama porojo tu?”

“Zina ukweli kabisa!”

“Una uhakika gani?”

“Ndugu yangu alimshuhudia kwa macho yake na si mlevi.”

“Alimshuhudia akifanya nini?”

“Alikuwa anatembea tembea. Huku na huko.”

“Bonas, unajua hizi si habari njema kwangu.”

“Kivipi?”

“We jua si habari njema kwangu. Na ninapata maswali kweli, atakuwepo wapi? Na anafanya nini?”

“Ubaya hakuna anayejua. Kama lingetokea kabla ya kwenda kwa Venin, huenda angetusaidia kujua.”

“Lakini kuna mtu anaweza kutuonyesha njia,” mwanaume aliyeongozana na Bonas alisema. Wote wakamtazama.

“Nani huyo?” Rhoda akauliza upesi.


***

LAKO JICHO......
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN*41*

*Simulizi za series*


ILIPOISHIA…

“Ubaya hakuna anayejua. Kama lingetokea kabla ya kwenda kwa Venin, huenda angetusaidia kujua.”

“Lakini kuna mtu anaweza kutuonyesha njia,” mwanaume aliyeongozana na Bonas alisema. Wote wakamtazama.

“Nani huyo?” Rhoda akauliza upesi.

ENDELEA…

“Kuna mzee mmoja yupo kule ng’ambo ya mto. Yeye huwa ananasibu ana maono japo si maarufu sana kwa walio wengi,” akajibu rafikiye Bonas, Loki kwa jina.

“Una uhakika?” Rhoda akauliza. Macho yalikuwa yamemtoka akiachama mdomo kuonyesha namna gani alivyobamwa na habari hizo.

“Ndiyo, nina uhakika. Hata ninaweza kuwapeleka mkihitaji.”

Rhoda akamtazama Bonas, mwanaume huyo akampandishia nyusi, akarudisha macho yake kwa Loki akisimama na kusema:

“Ngoja, twende!”

Akapandisha zake juu na kuwaacha wanaume peke yao.

“Loki, una uhakika na unachokisema?” Bonas aliuliza. “Unajua hizi habari ni kubwa sana kwa huyu mama na endapo akijua umemlaghai inaweza ikapelekea ngoma nzito na ngumu kuicheza.”

“Sijamdanganya, nimesema kweli tupu, Bonas. Ya nini nidanganye?”

“Ni mzee gani huyo unayemuongelea?”

“Mzee Tretho.”

“Tretho wa kule mambugani? – mchunga ng’ombe?”

“Ndio, unamdharau enh? Mimi namjua maana nilishawahi kukumbana naye mahali.”

“Mbona hukuwahi nambia? Sijawahi kusikia kama ana lolote!”

“Kwasababu Tretho ni msiri na si mjivuni.”

Mara wakasikia mlango unafunguliwa, Rhoda akachomoza toka chumba chake cha juu.

“Tuombe Mungu unachosema kikawe kweli,” Bonas alisema akipachika kiganja chake juu ya bega la Loki. Rhoda aliwakaribia, akawatazama kwa macho yenye bashasha.

“Tunaweza tukaenda!” akasema akitangulia kwenda nje.

Walipanda farasi zao, pasipo kuwa na ulinzi wowote, wakaanza safari ya kuelekea ng’ambo kukutana na Trethro. Ndani ya kama dakiaka ishirini na kitu hivi wakawa wameufikia mto.

Wakavuka na kuchukua mwendo wa robo saa kabla ya kujikuta mbele ya nyumba ndogo chakavu. Fupi na isiyo na mahadhi ya kuvutia. Madirisha yake yalikuwa madogo, na paa lake likiezekwa na nyasi zilizooza.

“Ndiyo hapa,” Loki akamwambia Rhoda. Rhoda akapekua kwanza mazingira kabla hajauliza:

“Kunaonekana kimya, kutakuwa kuna watu kweli?”

“Anaishi mwenyewe,” Bonas akadakia. “Ni yeye na ng’ombe zake tu!”

Loki akashuka na kuusogelea mlango, akagonga na kuita pasipo majibu. Akazunguka nyuma ya nyumba mpaka zizini, hakumuona Loki wala ng’ombe.

“Hayupo!” Loki alimwambia Rhoda aliyekuwa bado yupo juu ya farasi. “Anaweza akawa yupo malishoni.”

“Muda huu?” Bonas akatahamaki kwa swali.

“Hana mahala pengine pa kwenda zaidi ya huko,” Loki akajibu upesi.

“Lakini malisho hufanya nyakati za jioni! Pengine kamuangaze kwa majirani,” Bonas alishauri. Loki akaenenda upesi huko kumtazama na kumuulizia Tretho.

Muda mfupi baadae akarejea. Akamtazama Rhoda na kumwambia:

“Hayupo!”

Rhoda akakunja sura kwa hasira.

“Wamesema amechukuliwa na wanajeshi,” Loki akajazia taarifa. “Ilikuwa ni leo asubuhi wakati anawapatia maji mifugo yake.”

Rhoda akastaajabu.

“Wamekwambia amechukuliwa kwa kosa gani?”

“Hapana!” Loki akatikisa kichwa. Rhoda akashusha pumzi ndefu.

Aliona sasa njia imekuwa ndefu zaidi.

Kama Tretho amekamatwa ina maana atakuwapo lokapu kule karibia na milki ya mfalme. Kumpata mzee huyo maana yake ni kumtoa lokapu, na kumtoa ni mpaka kuwepo na maelezo ya kueleweka, ama amri toka kwa mfalme.

Akimwomba mfalme, ataulizwa kwanini anataka msaidia mzee huyo. Ataweza kusema sababu ni Malkia? Hatompatia tembe za mashaka mfalme juu ya kusumbuka huko na Malkia Sandarus?

Au hataonekana ni mtu mwenye kuamini ulozi kupita kiasi?

Aliguna.


***


Baada ya kuangaza huku na huko na kuhakikisha kwamba yupo mwenyewe tu, Seth akatoa kijidaftari chake na peni ndani ya mfuko akaanza kuandika maneno fulani yenye alfabeti za ishara.

Alfabeti hizi hazikuwa na mpangilio maalum, kuna ambazo aliziandika kwa juu, zingine chini na katikati! Alikuwa makini akiziandika, na fika alikuwa anajua anachokifanya.

Aliandika ukurasa wa kwanza kisha akafungua wa pili na wa tatu, kuna muda aliacha kuandika akawa anafikiria, kisha akaendelea kuandika na kuandika.

Alikuwa amejitenga kabisa na ulimwengu akiwa ameketi juu kabisa mwa jengo kubwa la kijamaa. Pembeni kidogo kulikuwa kuna kachumba kadogo chenye kengele kubwa nyeusi iliyokuwa imetulia tuli.

Hapa ndipo mahala anapopapenda Seth, patulivu na pasipo na bughdha. Kila anapohitaji muda wa kuwa mwenyewe, basi huja huku juu ya paa, huketi na kufanya mambo yake.

Anatazama himaya nzima akiwaza na kuwazua kwa kadiri atakavyo. Ni watu wachache tu ndiyo walikuwa wanajua makazi haya ya Seth. Na hata hao wanaojua huwa wanampatia muda wa yeye kuwa peke yake kwa utambuzi.

Tangu apande huko juu, sasa alikuwa ameshakula takribani dakika ishirini hivi. Ila utulivu wake ulikuja kupotezwa na ujio wa mgeni ambaye hakumtarajia. Kwasababu alikuwa amemezwa na karatasi ya kijidaftari chake, hakugundua kama kuna mtu amemjongea.

“Seth!” Sauti ikamshtua. Haraka akafunga kijidaftari chake na kukirejesha ndani ya mfuko, na peni yake pia.

Akageuka nyuma kumtazama mgeni. Alikuwa bwana Bozi: mzee wa baraza la Sawaridi mwenye heshima zake.

Mzee huyu ndiye aliyempendekeza Seth na Dummy kwa Malkia, kwamba wanaweza kutumiwa na kuleta tija.

“Pole kwa kukushtua!” Alisema Bozi kwa tabasamu akiweka mkono wake begani mwa Seth. Seth akatabasamu lisilotoka moyoni.

“Karibu.”

“Ahsante sana, Seth. Najua haukutarajia ujio wangu, na pengine nitakuaribia mipango yako. Naomba uniwie radhi.”

“Usijali, karibu.”

Bozi akaketi. Alijetengenezea na majoho yake asijiweke uchi.

“Kumbe huku ni pazuri kiasi hiki!”

“Yah! Kuna upepo wa kutosha.”

“Na muono bora kabisa. Ukiwa hapa waweza kuona kila jambo linaloendelea himayani. Si bure wapenda kukaa huku.”

Seth akatabasamu pasipo majibu. Kichwani alikuwa anawaza ni nini kimemleta Bozi pale, na kama ameona kile alichokuwa anaandika na kukielewa.

“Nimekutafuta sana huko chini kabla ya kufikiria kwamba utakuwepo huku,” Bozi aliendelea kulonga kwa bashasha. “Tokea asubuhi sijakuona, ina maana ulikuwepo huku?”

“Hapana,” Seth akajibu kifupi.

“Sawa, nisikupotezee sana muda wako, kuna jambo fulani nilikuwa nataka kuongea na wewe, na jambo hili ningependa liwe siri kati yangu na wewe.”

Siri tena? Seth aliongelea kifuani. Alikuwa tayari ana siri ya Fluffy, na sasa nyingine ilikuwa inataka kuongezwa!

“Vipi, naweza nikaendelea?” Bozi aliuliza. Seth akatikisa kichwa.

“Nakuskiza.”

“Seth, bila shaka unajua mimi ndiye nilikusogeza karibu na Malkia.”

“Najua.”

“Safi sana. Unajua nafasi hiyo ni kubwa sana, na sikuwahi kukuomba fadhila yoyote ile.”

Seth kimya. Alishajua sasa mchezo upi unataka kuchezeka, ila bado hakujua nini kilikuwa nyuma ya mchezo huo. Akawa mpole asikie japo moyo wake tayari ulishachagua kutoshirikiana na Bozi.

“Na sijalenga kupata fadhila yoyote ile toka kwako, Seth. Lakini naona kuna jambo mbele yetu, jambo muhimu na nyeti.”

Seth kimya, anaskiza.

“Seth, naona tunastahili zaidi ya hiki tulicho nacho sasa.”

“Ukimaanisha nini?” Seth akafungua mdomo kuuliza. Alitazama macho ya Bozi yaliyokuwa yamejaa uchu, Bozi akatabasamu.

“Usiwe na haraka, Seth. Taratibu taratibu tutaelewana. Mimi nataka mema kwa ajili yako, yangu na himaya nzima. Naona ni vema sasa tukaanza mipango ya kurejesha himaya yetu mikononi toka kwa hawa wanawake.”

Seth akamtazama Bozi kwa mshangao. Alikosa cha kusema.

“Najua unaweza kudhani ni ngumu, ila hakuna kisichowezekana. Kwa hali na mali inabidi turejeshe himaya yetu mikononi, hatuwezi tukawa tayari kutawaliwa na mgeni, tena mwanamke!

Najua endapo tukiunganisha nguvu, tutalifanikisha hili kwa wepesi pasipo hata kumwaga damu.”

“Ni kweli, lakini mimi si miongoni mwenu. Nashukuru kwa kunishirikisha.”

“Seth …”

“Nimesema nashukuru, sina haja ya kujiunga na upande wowote ule kwa lengo lolote lile! Bila shaka nimeeleweka, na unaweza ukaenda.”

Bozi akabaki ameduwaa. Alishusha pumzi ndefu akanyanyuka.

“Pengine haupo kwenye hali nzuri kihisia. Nitakupatia muda.”

“Hata kama ukinipatia milele, jibu langu litakuwa hilo hilo! Sina nyendo, uroho, wala hitaji lolote la kisiasa.”

Bozi akaguna.

“Hujui usemalo, na hakika utakuwa kujuta.”

“Baada ya kwanza kujuta wewe,” Seth akasema kwa kujiamini. Bozi asitie neno, akaenda zake baada ya kumkata Seth jicho kali na kutabasamu kwa kebehi.

Seth akaendelea na kazi yake ya awali, ila sasa asiifanye vema sababu ya mawazo.

Alikaa kama dakika tano tu, mara wanaume watatu waliovalia magwanda ya jeshi wakawaja na kusimama kandokando yake. Mmoja akamwamuru:

“Simama!”

Kabla hajasema jambo, akanyanyuliwa na kubebwa kama kiroba. Hakujua anapelekwa wapi.

Alihofia uhai wake.


NINI KINAENDA KUMKUTA SETH? NANI AMETUMA AKAMATWE?

VIPI RHODA ATAFANIKIWA KUKUTANA NA TETHRO AMSAIDIE JUU YA MALKIA?

NINI MWISHO WA HARAKATI ZA UPOFU ZA RHODA JUU YA MKUFU?

JESHI LA SULTAN LIPO NJIANI KUELEKEA KWA KARIM, KARIM ATAKUBALI KUTIWA TENA NGUVUNI?

FLUFFY NA SIRI YAKE?

LAKO JICHO......
 
Nipo hapa siendi popote... Nimeshashusha zote mbili
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom