SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 037*
*Simulizi za series*

Ni majira ya mchana. Jua lawaka na kuna mawingu mepesi mepesi kwenye anga kavu la bluu.

Ndani ya jengo kubwa la bwana Al Karim kulikuwa tulivu sana. Vibaraka walikuwa wamesimama huku na huko, wengine wakitembea na kuranda kule na kule aidha wakiwa wamebebelea vitu ama basi mikono mitupu.

Vibaraka hawa walikuwa wamevalia sare nadhifu na nyuso zao zikiwa zimejazwa na umakini wa kazi.

Siku hiyo ilikuwa 'bize' sana kwao. Tangu asubuhi walikuwa wakifanya marekebisho ama matengenezo yaliyoelekezwa na mkubwa wao - bwana Karim.

Punde bwana huyo, Al Karim, alipofika na kuitia ngome yake machoni, akaridhia na moyo wake kuwa anahitaji kufanya mabadiliko kadhaa mazingirani.

Aliona eneo hilo kama limechoka ama limepwaya. Pengine kwakuwa alikuwa mbali nalo kwa siku kadhaa. Alitamani rangi ibadilishwe baadhi ya maeneo na hata maua yapandwe.

Ila yote hayo yasingewezekana kwa mkupuo. Ilikuwa ni kiu tu ya ghafla ndiyo ilikuwa inamkereketa. Hamu ya kutaka tu kuona mabadiliko mbele ya macho yake.

Kiuhalisia kuna jambo fulani lilikuwa linamkereketa nafsini, na huku kuhangaika kulikuwa ni kama vile mfa maji anavyotapatapa.
.
.
Alishika hili, akaliacha na kulidaka lile. Aliekeza hili, akaacha na kuelekeza lile. Mwishowe alijikuta ameacha kila kitu na kujifungia ndani ya chumba chake.

Akatoa agizo ulinzi uwe imara na basi punde litakapoonekana la kutiliwa mashaka basi upesi ahabarishwe.

Hivyo basi kwa muda huu alikuwa ndani wakati bado vibaraka kadhaa wakihaha kutimiza moja ama mbili ya maagizo yake ambayo pengine hata aliyeyatoa aliyasahau.


Alifukiza udi chumba kizima kisha akawasha mishumaa mitatu, miwili meusi na mmoja mweupe uliokaa katikati.

Akachukua kitabu kimoja chenye jalada gumu rangi ya zambarau akafungua mpaka kurasa mia moja na nne, kisha akaketi chini kwa mtindo wa kupakata miguu.

Alifanya hivyo akiwa tayari ameshashusha mapazia na kutengeneza giza feki kana kwamba usiku. Pia akiwa amesogeza glasi ya maji karibu kabisa na mapaja yake.

Ni mwanga wa mshumaa tu ndiyo ulikuwa unamulika ukiwa karibu kabisa na kurasa ya kitabu ambacho amekifungua.

Alipitisha macho yake kwenye kurasa aliyoifungua kisha akaikodolea kwa sekunde kadhaa. Kuanzia juu kwenda chini, kisha tena akirudia zoezi.

Alifanya hivyo kwa takribani mara tatu na kisha akakifunga kitabu.

Akazungusha mikono yake juu ya kichwa cha moto wa mishumaa kama dereva azungushaye usukani wa gari kubwa alafu akajipangusia masizi usoni.

Alilirudia zoezi hilo mara tatu. Akafunga macho na kuyatamka maneno yale aliyopata kuyasoma toka kwenye kile kitabu na kuyahifadhi kichwani.
.
.
"Sabakittan sikol-utah yuzhetu fir-kau-n. Fey ghogu ishi, dhunyat fir-kau-n!" Alitamka maneno hayo mara tano. Kwa mara ya kwanza sauti ilikuwa juu ya kupaza, ila kadiri alivyokuwa anarudia ndivyo sauti ikawa inapungua.

Mwishowe ilikuwa ya kunong'oneza kana kwamba anamtonya mtu aliyeketi pembeni.

Alipomaliza akaudondosha mshumaa mmoja chini. Ulikuwa mweusi wa upande wa kushoto toka ulipo ule mweupe, alafu akarudia tena maneno yake na matendo.


Akaudondosha mshumaa wa pili mweusi. Ukabakia mshumaa mmoja, ule mweupe wa katikati.

Hapo akanywa kwanza maji yake glasini kisha akarejelea zoezi lake kama ada. Akaudondosha mshumaa mweupe chini.

Punde tu ulipoanguka na kuzima ukatokea upepo mkali ndani ya chumba. Sauti ya mwanamke ililia, na mara ghafla ikacheka kwanguvu.

Joto lilizidi ndani ya chumba mithili ya jangwa wakati wa mchana. Ndani ya muda mfupi Karim akatokwa na jasho. Si bure aliandaa maji yake ya kunywa.

Kufumba na kufumbua, akatokea mtu kwenye kona!

Alikuwa amejikunyata akificha kichwa chake katikati ya magoti. Nguoze zilikuwa nyeupe pe na hivyo basi akawa mwepesi kutambulika.

Karim asitahamaki, akasema maneno fulani tofauti na yale ya mwanzoni, kisha akanyanyuka na kumfuata yule kiumbe.
Akamshika mkono na kumnyanyua. Alikuwa dhoofu lihali utadhani ametoka kutumika kupita kiasi. Karim aliongozana naye kwenda nje ya chumba akiwa anamsaidia kumpa balansi.

Alikuwa ni mke wa kwanza wa Sultan. Macho yake yalikuwa mekundu yaliyolegea. Mdomo wake ulikuwa mkavu, goigoi.

Karim alimketisha kwenye kiti kikubwa sebuleni alafu akaita kibaraka wake mmoja aliyekuja upesi kutii wito. "Kalete chakula kilicho bora pamoja na sharubati. Mpatie mama huyu!" Haraka kibaraka akaenda zake, muda si mrefu akarejea na sinia kubwa la chakula. Sultana akalinyaka na kuanza kufakamia kama vile mtu jangwa aliyeona chemichemi ya maji


Hakujali ustaarabu bali kuondoa kwanza njaa kali aliyokuwa nayo. Alipakia chakula mdomoni mpaka akawa anashindwa kutafuna. "Pole pole, dada. Utapaliwa," Karim alitahadhari ila Sultana hakujali.

Tumbo lake lilipopata ahueni ndipo akahema sasa. Alimtazama Karim kwa macho yake malegevu pasipo kusema jambo. "Pole, dada. Nisamehe sana, haikuwa dhamira yangu kukawia," Karim aliomba radhi.
.
.

Sultana akasema kwa uchovu: "Naomba nipumzike." Karim akaita kibaraka wake wa kike, akampa maagizo ya kumteka Sultana na kumsafisha kisha kumlaza kwenye chumba cha wageni.

Kibaraka akatii na kutekeleza maagizo. Karim akabaki mwenyewe sebuleni.
Baadae majira ya jioni akapata wasaa wa kuketi na dada yake kuongea mawili matatu. Akamweka bayana yale yote yaliyotukia tangu alimpotowesha duniani kwa makubaliano.

Sultana akashangazwa lakini pia akapata hofu. "Itakuaje Sultan atakaporejea kasrini, Karim? Huoni kama utakuwa umetangaza vita?"
.
.
"Sijali!" Karim akakoroma. "Kama ni vita na iwe vita, dada. Siwezi nikakubali kuishi jela ... kuishi kama mbwa!"
.
.
"Karim, inabidi niende kasrini tena upesi!" "Mbona unakuwa na hofu hivyo dada yangu? Utaenda tu wala usijali. Ila unajua nini Sultan atakufanya?"
.
.
"Potelea mbali, ilimradi tu niwepo, anione!" "Vipi kama akikuadhibu kama mimi?"
.
.
"Karim, sasa nitaogopa mpaka lini? Yule ni mume wangu, siwezi nikamkimbia!" Karim akanyamaza kwanza. Alifikiria jambo kabla hajauliza:
.
.
"Utamwambia Sultan ulikuwepo wapi?"


"Sijui! Sina hata la kusema. Sijui ntaanzia wapi!" Alijibu Sultana akitikisa kichwa, mjawa majuto.
.
.
"Punguza kwanza hofu, dada. Kwa hivyo hautapata majibu abadani. Tuliza kichwa."
.
.
"Nitatulizaje kichwa, Karim! Yani ... Mungu wangu! ... nahisi homa inanipanda."
.
.
"Usijali, dada. Mie nina namna ya kufanya."
.
.
"Namna ipi hiyo?"
.
.
"Kumuua Sultan!"
.
.
"Karim!"
.
.
"Ndio. Hata hivyo nilikuwa nimepanga hilo hata kabla sijakurejesha duniani. Nataka kumuua Sultan! Nataka kulipiza kisasi kwa yale aliyonitendea."
.
.
"Karim, hala hala kidole na jicho! Usije ukathubutu hata siku moja kumdhuru Sultan. Tafadhali nakuomba!"
.
.
"Ila yeye athubutu kunidhuru mimi, sio?" "Kwani amekuua?"
.
.
"Kwa yale aliyonifanyia si bora angeniua?"
.
.
"Karim, huu ni mwili tu na moyo wangu wote upo kwa Sultan. Endapo ukimuua basi ujue nami sitakuwa mzima. Sitakuwa na furaha.

Unajua wapi nimetoka na Sultan?" Karim hakusema jambo, akanyanyuka na kuondoka zake akiwa amefura. Alijiendea chumbani kwake akibamiza mlango.
.
.
.
.
.
***
.
.
.
.
.
"Mpenzi," sauti tamu ya mke mdogo ilipenya masikioni wa Sultan aliyekuwa amejilaza kitandani hoi bin taaban.
.
.
Mwanaume akagugumia kuitikia. "Amka mpenzi. Umelala kwa muda mrefu sasa, au hutaki kulala tena usiku?" Akauliza sultana huyu mdogo. Alikuwa kando tu ya Sultan akiwa amejifunga nguo nyepesi kifuani.

Nguo hii ilikuwa inaonyesha chuchu zake nyeusi pamoja na matiti yake yaliyojaa nyama.

Mkono wake mlaini ulikuwa unapapasapapasa mgongo mpana wa Sultan na kuukandakanda taratibu.


"Nimekuandalia chakula kizuri ukipendacho. Tayari kipo mezani, kitapoa. Amka tukaoge kisha tukale." Sultan akajikusanya na kuunyanyua mwili wake wa kiutu uzima. Aliketi kitako, mke akampokea kwa busu kabla hawajanyanyuka na kwenda kuoga.

Kisha wakajiweka mezani kwa ajili ya chakula.
Wote walikuwa wamevalia nguo nyepesi zenye kuupa mwili hewa ya kutosha.
.
.
"Nashukuru sana mke wangu maana wanipa faraja. Unajitahidi sana kunipa furaha ambayo naikosa huko nje ya nyumba yako." Sultana akatabasamu kiaibu.
.
.
"Ahsante, Sultan wangu."
.
.
"Sijui ingekuaje kama ningelikuwa naishi nawe kasrini. Bila shaka maisha yangu yangelikuwa mazuri kabisa. Ningeishi kwa amani." Kuna kitu kikamwambia Sultana, hii ndiyo fursa!
.
.
"Kwani kunashindikana nini, Sultan wangu?" Akauliza akimtazama mwanaume machoni. "Hamna kinachoshindikana ... ila."
.
.
"Nini Sultan? Bado unamuwaza mkeo mkubwa?" "La hasha."
.
.
"Bado sina nafasi yangu kasrini?"
.
.
"Hapana, mke wangu. Mambo haya hayapaswi kupelekwa haraka hivyo. Kila kitu kitaenda tu sawa. Huna haja ya kuhofia." Endapo nikikosa fursa hii basi haitakuja kutokea nyingine adhimu zaidi, Sultana alisema na moyo wake.

Kwenye huu muda wakati mwenzake akiwa hayupo ndiyo rasmi kwake kumaliza kazi. Hapa ndiyo pa kutokea na kukamata madaraka ya kuwa Sultana wa kwanza.

Hakutaka kuipoteza hii nafasi. Alijua fika Sultana wa kwanza atakaporejea kitini, zoezi litakuwa gumu.


"Sihofii, Sultan. Ila naona muda wangu umewadia sasa. Kwanini hautimizi haja yangu? Au sina sifa za kuwa kwenye kasri yako?"
.
.
"Unastahili, mke wangu. Una kila sifa. Najua pia kasri langu ni tupu halina mtu. Ila ningekuomba unipe muda kidogo. Siku hizi mbili zikipita, nitaita wazazi na kukuapisha kama wangu wa kwanza."
.
.
Sultana akakubali japo kwa shingo upande. Aliona siku mbili ni nyingi na hapa katikati laweza kutokea lolote likaharibu sherehe.

Hakuwa na furaha. Sultan akaligundua hilo. "Usinung'unike, Sultana wangu. Kila kitu kitakuwa sawa." Wakiwa hapo wanaendelea kula, kijakazi wa getini akaja na kuwasalimu, kisha akasema:
.
.
"Sultan, Sultana kuna mgeni wenu."
.
.
"Nani?" Sultana akawahi kuuliza. "Ni mlinzi wa kasri," kijakazi akajibu. Upesi akapewa agizo la kumruhusu mgeni huyo aingie ndani.

Akaingia na kusimama mbele ya Sultan. Alikuwa amevalia sare zake nadhifu akisimama kikakamavu.

Uso wake ulijawa na shaka. "Sultan, Karim ametoroka. Na ameua pia walinzi kadhaa!"
.
.
.
.
*NINI SULTAN ATAFANYA?*
.
.
.
*HAJA YA SULTAN MDOGO ITATIMA ILHALI SULTANA MKUBWA KAREJESHWA DUNIANI?*
.
.
.
*NINI KARIM ATAFANYA? ATAMSIKILIZA DADAYE AU ATAMPUUZIA ATIMIZE HAJA YAKE YA KISASI?


LAKO JICHO....
 
Kamoja tu shunie!!!yaan siku hz ni vimojavimoja tu sijui ndo xmas or vya afya
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 038*
*Simulizi za series*


Sultan akanyanyuka akitoa macho na kukunja ndita. Alikunja ngumi yake pana nzito, akauliza:
.
.
“Unasemaje?” kana kwamba hakusikia.

Mlinzi akasita hata kurejea alichosema. Akiwa anatetemeka, na uso wake ukiwa mweusi kwa hofu, akasema: “Sultan, Karim ametoroka, na ameua walinzi kadhaa.”
.
.
Sultan akamzaba kofi zito mlinzi huyo kijumbe, kofi likammwaga chini na kumpachika alama nyekundu shavuni.
.
.
“Pumbavu!” Sultan akafoka. “Wazembe wakubwa nyie, wapuuzi msio na faida. Anatorokaje mtu aliye ndani ya lupango?”
.
.Mlinzi alinyanyuka upesi akasimama kiukakamavu akitazama chini. Jicho lake la upande uliozabwa lilikuwa limeiva kuwa jekundu mithili ya nyanya masalo.
.
.
“Tuwie radhi, Sultan. Wanaume waliokuwa zamu walishindwa kumzingatia kwa umakini.”
.
.
Sultan alisaga meno. Alipandwa na ghadhabu sana, hakutaka tena kumskiza mtu na badala yake akaondoka kwenda chumbani aliporejea akiwa amejisitiri na nguoze za thamani, akatoka ndani pasipo hata kuaga.

Akili yake haikuwa pale tena, bali Kasrini. Alikuwa anamuwaza Karim. Alikuwa anawaza namna ya kuenenda na mwanaume huyo aliyempanda kichwani.

Mke wake mdogo aliyeachwa kwenye bumbuwazi, akamsindikiza mumewe huyo ambaye hakuwa na habari juu yake kwa muda huo, akayoyoma na kundi lake la walinzi kuelekea kasrini.

Mwanamke akabaki malangoni akimtazama mume akipotea. Aliona ndoto ya kuelekea kasrini inayeyuka, na sasa amepata tena sababu rasmi ya kuhofia.


“Kama Karim ametoka, ina maana mwanamke yule naye atakuwa amerudishwa duniani?” alijiuliza.

Hakutoka hapo malangoni hata pale mumewe alipokuwa haonekani kabisa. Alikaa hapo akiwaza, macho yake yakionyesha ni namna gani alivyo mbali kifikra.

Alikosa raha kabisa. Alikuja kuokolewa toka kwenye bahari ya mawazo na kijakazi wake aliyeita na kumwambia:
.
.
“Sultana, malango yamekaa wazi sana, si njema kwa usalama.”
.
.
Basi akatoka na kwenda zake ndani. Akaenendea bilauri la mvinyo na kumiminia kwenye glasi akanywa. Glasi ya kwanza, ya pili, ya tatu, ya nne … bilauri likakata.

Kabla hajaongeza bilauri lingine apoteze fahamu vizuri, akachukua peni yake ya kuchovya na karatasi akaandika ujumbe wenye aya tatu kisha akapaza sauti kumuita kijakazi wake.
Upesi kijakazi akaja.

Karatasi yake ya ujumbe akaikunja na kuitia bahashani. Ilikuwa ni bahasha yenye nembo ya kasri na nguvu ya Sultan. Akamkabidhi kijakazi.
.
.“Nimekuita hapa maana wewe wapajua kwa bibi yangu, haya upesi umfikishie ujumbe huu!”
.
.
Kijakazi asiulize jambo, akapotea machoni mwa Sultana wake kwenda kutimiza agizo.
.
.
.
.
***
.
.
.
.
Jioni wakati Jua larembua, limechoka na linaaga uso wa dunia, sauti kubwa ya tarumbeta inavuma ndani ya himaya ya Goshen.

Tarumbeta hii ilikuwa inapulizwa na mwanaume kiongozi aliyekuwa amepanda farasi wa mbele kabisa kwenye msafara wa bibie Rhoda uliokuwa ukirejea nyumbani.


Tarumbeta hii ilikuwa ni ishara, lakini pia shangwe ya wasafiri, wenye heshima na hadhi ndani ya himaya, kurejea wakiwa salama na kufanikisha kile walichokiendea.

Phares, aliyekuwa chumbani kwa muda huo, alijikuta anatabasamu baada ya kusikia tarumbeta hiyo. Zaidi akajikuta anacheka na kutikisa kichwa chake.
Rhoda alikuwa amerejea. Na pia alikuwa ametekeleza lile alilokuwa amelilenga!
.
.
Alitoka ndani akaenda kusimama nje akiwa ameambatana na wafuasi wengine pia na walinzi. Walikuwa wamebebelea maua kadhaa kwa ajili ya kumlaki na kumpongeza Rhoda.

Kama vile malkia, Rhoda akapokelewa kwa matabasamu na makumbato. Phares akaongozana naye kwenda ndani, kwenye sebule kubwa pana, walipojikuta wenyewe na tayari wakishahudumiwa vinywaji aghali.
.
.
“Pole sana kwa safari, Rhoda,” Phares alisema kwa macho yenye furaha. “Nimefurahi sana kukuona tena, lakini nimefurahi sana kwa maana kazi umeifanikisha.”
.
.
Rhoda akatabasamu kidogo na kutikisa mguu wake uliokuwa umebebwa na mwingine kutengeneza umbo namba nne.
.
.
“Nashukuru sana, Phares, japo haikuwa kazi ndogo.”
.
.
“Bila shaka, ila nilijua fika utafanikiwa.”
.
.
“Ulijuaje Phares?”
.
.
“Penye nia hapakosi njia. Ulikuwa na nia kubwa mno kiasi cha kutokushindwa na sababu yoyote mbele yako.”
.
.
Rhoda akatabasamu pasipo kuhangaika na kauli hiyo. Ndani ya moyo wake bado haja yake haikutimizwa. Haja yake itapoa pale atakapoutia mkufu ndani ya kiganja chake na kuivaa shingoni.


Kila alipokuwa anawaza kuhusu mkufu huo, hujikuta anapata nguvu mara mbili asiogope mlima wowote uliosimama mbele yake.
.
.
“Natamani sana kujua yaliyotokea huko kwa Venin,” Phares alichombeza. “Unaweza ukanambia kwa sasa au umechoka taabani ukitaka kupumzika?”
.
.
“Sijachoka kiasi hicho,” Rhoda akatikisa kichwa akimtazama Phares kwa macho yake yang’aayo urembo. Pasipo kusita akamwambia mwanaume huyo yale yote yaliyotukia. Mpaka kufika kikomo Phares akawa ameachwa na bumbuwazi.

Alijua safari hiyo ilikuwa ngumu ndio, ila hakujua kama ni kwa kiasi hicho. Akampongeza tena Rhoda na kumpa pole.
.
.
“Yameshapita sasa hayo, na sasa tutazamie yajayo Phares.”
.
.
“Ni kweli, ila sidhani kwa sasa kama ni muda muafaka. Ningependelea tuongelee hilo kesho.”
.
.
“Hamna shida, Phares. Kweli ni jambo kubwa na pana, na linahitaji tutulize vichwa … Je, kuna lolote jipya lililotukia hapa nikiwa huko mbali?”
.
.
Swali hilo likasafirisha akili ya Phares haraka kwenda kwenye lile tukio la mzee wa baraza na mabinti zake.
.
.
Alikumbuka mabinti wale na sauti ya mzee yule, ila mmh mmh hakuona kama hilo jambo Rhoda anatakiwa kulisikia, basi akalifichia kifuani na kuchakata akili yake upesi kuziba mwanya huo.

Akakumbuka tukio la taarifa ya kuonekana kwa Malkia ndani ya himaya. Hili akaona linastahili katika meza yao ya maongezi.
.
.
“Unasema kweli, Phares?” Rhoda alitahamaki kusikia.
.
.
“Ndiyo, ni kweli tupu.”
.
.
"Laki … lakini imewezekanaje?”


“Sijajua imewezekanaje? Nashindwa kuelewa mwanamke huyu yupo wapi na anafanya nini!” .
.
Rhoda akakosa cha kusema. Alibakia akiwanda wanda ndani ya mawazo yake asijue mlango wa kutokea.
.
.
“Tatizo hili swala si mara ya kwanza kutukia, ni mara ya pili sasa! Ina maana Sandarus yupo mazingira ya karibu? Na je mbona huonekana na kupotea kwenye mazingira ya kutatanisha?”
.
.
Rhoda alihangaika kutafuta neno, akakosa kabisa. Alizidiwa mawazo. Aliona kweli sasa anahitaji kupumzika. Alinyanyuka akamuaga Phares kwamba anaenda nyumbani kwake kupumzika.
Phares alitamani kumwambia mwanamke huyo alale hapo makaoni, ila akakumbuka ni mwiko – hakuna mwanamke anayelala hapo isipokuwa malkia. Basi akashuhudia Rhoda akienda zake.

Mwanamke huyo hakupitia hata mahesabu ya biasharaze, akanyookea ndani ya chumba chake kabatini alipotia chupa ndogo yenye kimiminika rangi ya kahawia, akafunga kabati kwa komeo kubwa kabla hajaenda kuoga na kujilaza juu ya kitanda chake kipana maridadi.

Alijitahidi kuepuka mawazo alale kwa amani, lakini hola! Bahati kwake uchovu ulikuwa mwingi hivyo akajikuta analala, tena vema tu! .
.
Kwa siku kadhaa mwili wake ulikosa kitanda cha kumfanya anyooshe kila kiungo.
.
.
.
***
.
.
.
“Hodi!”
.
.
Kabla usiku haujazidi kuwa mnene, sauti kavu ya kizee inasikika toka kwenye mlango mkubwa, mpana na imara wa mbao.

Mlangoni alikuwa amesimama mzee wa baraza ndani ya joho lake jeusi na viatu vyake vya wazi rangi ya chumvi.


Alikuwa ndani ya eneo kubwa lenye nyumba kubwa kuukuu. Getini kulikuwa kuna wanaume wawili walinzi waliokuwa wamevalia sare na kushikilia mikuki mirefu mikali kwenye mikono yao ya kuume.

Walinzi hawa walikuwa wamemruhusu mzee huyu kupita na sasa alikuwa ana jukumu lingine la kugonga azame ndani ya jengo.

Hakurudia kubisha tena kabla hajasikia sauti ya mlango kufunguliwa kwa ndani, na mara mtu anachomoza kichwa kumtazama. Alikuwa ni kijana mwenye ndevu kiasi rangi ya kahawia sawia na nywele zake fupi.
.
.
Macho yake yalikuwa madogo yenye kiini cha paka. Kwa makadirio alikuwa ana miaka ishirini naa, haipiti ishirini na tano.

Alitabasamu alipomuona mgeni, akatabasamu na kuufungua mlango zaidi.
.
.
“Karibu sana.”
.
.
“Ahsante, nishafika.”
.
.
Mzee akaingia na kuketi kitini. .
.
Sebule ilikuwa ya wastani ila yenye kila kinachohitajika. Kwenye kuta zake kulikuwa kumening’inizwa dhana kadhaa zilizotengenezwa na chuma. Japokuwa dhana hizi zilikuwa za vita, zilivutia sebule.
.
.
“Karibu, mzee wangu. Nikuitie baba?” aliuliza kijana, jina lake Fanty, uso wake ukiwa na tabasamu.
.
.
“Hapana, Tattiana yupo?” Mzee akauliza.
.
.
“Ndio, yupo chumbani kwake.”
.
.
“Mwambie nahitaji kuonana naye.”
.
.
Fanty alipochukua hatua kwenda kumuita Tattiana, mara Mzee akamuita.
.
.
“Au achana naye, niitie kwanza baba, nina maongezi naye.”
.
.
“Sawa!” Fanty akajibu na kwenda zake. Punde akarejea akiwa ameongozana na mwanaume mfupi mnene mwenye nywele na ndevu za kutosha.



Mwanaume huyu alikuwa amevalia nguo za ngozi, mikono yake ikiwa na bangili kadhaa za chuma ila zinazovutia kwa maumbo yake mbalimbali. Macho yake yalikuwa madogo yakimezwa na ukubwa wa mashavu.

Kwa jina alifahamika kama Melkizedek. Mfanyabiashara na mfuaji mkubwa wa chuma.

Alifurahi kuonana na mzee wa baraza, walisalimiana na kujuliana hali kabla hajatesa kiti kwa kukalisha mzigo wake wa mwili.
.
.
“Sikutegemea kukuona hapa karibuni, mzee.”
.
.
“Hata mimi sikutegemea kurudi hapa karibuni.”
.
.
“Ni nini hicho kimekurejesha, tena usiku kama huu?”
.
.
“Ni habari njema, na si kingine.”
.
.
“Habari zipi hizo? Siku yangu leo haikuwa njema, naomba uibadilishe kwa ujumbe wako.”
.
.
Mzee wa baraza akatabasamu kwanza. Alimtazama mwenyeji wake akaona machoni namna gani alivyokuwa na kiu ya kujua.
.
.
“Unaweza ukawa mkwe wa mfalme,” akasema kwa ufupi.
.
.
“Ukimaanisha nini?” Melkizedek akalipuka kwa swali.
.
.
.
.
*MZEE HUYU ANATAKA KUMWAMBIA NINI MELKIZEDEK? ANA UHAKIKA NACHO? NA NINI ADHMA YAKE NYUMA YA HAYA AYAFANYAYO?* .
.
*NINI RHODA ANATAZAMIA KUFANYA HUKU TAARIFA ZA MALKIA ZIKIMPATIA HOFU NA WALAKINI?*
.
.
*NA JE SULTAN ATAMFANYA NINI KARIM? NINI HATMA YA MKEWE WA KWANZA?*

LAKO JICHO.....
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom