SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

Venin kanipa raha sana, nimecheka sanaaaa, mambo ya kutongoza eti ntakupa jibu aha wapi kaa subiria jibu lako hapo hapo, ahsante Shunie hatimae nmeimaliza
Asante my dear tulia hapo hapo uendelee kusoma
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN - 035*
*simulizi za series*



Siku haikuwa imeisha. Na kwa Karim ilikuwa ndefu mno. Alichoka kuishi ndani ya lupango. Alichoka kuishi kama mbuzi ndani ya zizi ilhali ana madaraka na maisha mazuri.

Alitamani kuona jua na kuendelea kufanya ulozi wake. Alitamani angekuwa ndani ya nyumba yake kubwa akibarizi kwa kutembea huku na huko.

Pia akiwa anakula na kunywa anachotaka.

Kweli nyimwa vyote ila si uhuru, aliamini. Urafiki aliounda na vyuma vya lupango hakuwa anaupenda na siku atakapouvunja, kwake itakuwa ni tafrija.

Ila alikuwa na kinyongo rohoni. Alikuwa na kinyongo dhidi ya Sultan. Kinyongo dhidi ya Askari. Japokuwa aliwaza kwa muda mrefu ni nini atawafanya akitoka, hakika alikosa jibu.

Ni Mungu pekee ndiye alijua ni kwa namna gani atakawashikisha adabu.

Kwa siku hii nzima mpaka sasa ni jioni, alikuwa akisikia tu kishindo cha miguu ananyanyuka na kuangaza. Pengine anaweza akawa kijakazi wake amekuja kumkomboa.

Hali hii ikamfanya kila saa akae karibu na vyuma vya lupango. Kila saa achomoze kichwa kuangaza.

Japokuwa alifanya hivyo, haikumsaidia. Kwani kijakazi bado hakufika. Siku nzima alikuwa yu njiani akija. Akitembea na kukimbia na farasi wake pasipo kupumzika.

Jua likiwa linaelekea kupotea, giza kuu linameza lupango baada ya kusaidiwa na giza la mchana mzima, ndipo kijakazi wa Karim anafika Kasrini.


Hakika alikuwa amechoka mno kwa safari za kwenda na kurudi pasipo kupumzika. Alikuwa amebebelea kikapu cha ukubwa wa kati ndani yake tusijue ameweka nini.

Alishuka akamsalimu mlinzi na kuomba aingie ndani. "Wewe si umetoka hapa jana, na leo nini wafuata?" Akauliza mlinzi wa getini. Macho yake yalikuwa makubwa na makali. Alikuwa mfupi kwa umbo ndani ya sare. "Nimemletea mkuu wangu shuka apate kujifunika ajikinge na baridi. Pia nimemletea baadhi ya mahitaji aliyoyaomba.

Sidhani kama lina ubaya?" Mlinzi akamtazama kijakazi kwa uso wa mashaka. Akampekua farasi wake na yeye pia kisha akamruhusu aingie ndani. "Nadhani unajua pa kwenda," akasema Mlinzi akifunga geti. Kijakazi akajiuma. "Samahani, nitamkutia wapi msimamizi maana sik..." "Nenda huko huko we kamtafute!" Mlinzi akafoka. Kijakazi asirudie tena kuuliza akamwacha farasi wake getini na kuelekea gerezani.

Mkononi akiwa na kikapu chake akaangaza kumtafuta msimamizi wa gereza. Wakati anahangaika kumbe msimamizi huyo alikuwa amamtazama.

Alikuwa ametulia gizani akivuta zake tumbaku na kutoa moshi kana kwamba chombo cha moto.

Kijakazi alipokaribia gerezani, akapaza sauti kumuita na kumuamrisha amfuate. "Habari ya siku?" Kijakazi akasalimia. "Kumbe ni wewe!" Askari akafoka. "Ndio, ni mimi." "Unafuata nini tena hapa?"


"Kuna vitu vichache nime..." "Hivi, unadhani huyo mkuu wako yupo nyumbani kwake hapa enh?"

"Hapana, si hivyo, Askari..."

"Unamuita nani Askari wewe kijakazi?" Kimya. Askari akatoka gizani na kumjongea Kijakazi.

"Una madaraka gani ya kuniita Askari wewe?" Akauliza akimtazama Kijakazi usoni. Kijakazi akatazama chini kwa uso wa pole.

"Si nakuuliza wewe? Hivi unajua madaraka yangu hapa? Au kwakuwa unanikuta tu hapa gerezani unadhani tupo sawa?" Bado kijakazi hakujibu. Alitazama chini. Askari akafyonza tumbaku yake na kumtemea moshi usoni.

Kijakazi akakohoa mara tatu kabla hajalalama: "Nisamehe mkuu. Sina tatizo na yeyote, nimekuja tu kumletea baadhi ya vitu mkuu wangu. Aliniagiza."

"Vitu gani hivyo? Umemletea ndumba?" Akauliza Askari kisha akaangua kicheko kikavu.

"Hapana, sijaleta hivyo vitu," akajitetea Kijakazi.

"Mkuu alilalama anang'atwa sana na mbu na wadudu wengine. Akaniagiza nimletee angalau shuka."

"Shuka tu? Na mbona kikapu kimejaa?" "Haya mengine ni chakula tu na kinywaji, pia dawa maana anaumwa."

"Embu lete!" Askari akakwapua kikapu na kuanza kukipekua kwa kutupia vitu nje. Kulikuwa kuna shuka jepesi rangi ya kijivu, makopo mawili ya bati pamoja na vifungashio vitatu.

"Nini hivi?" Askari aliuliza akinusa vikopo.

"Dawa, mkuu."

"Dawa gani?" "Ya mapafu. Mkuu alinambia anapata shida kuhema, haswa nyakati za usiku pindi baridi inaposhika."


Askari akanusanusa vikopo hivyo vyote, harufu yake haikumvutia. Akafungua vifungashio na kuvipekua. Kulikuwa kuna viazi vikavu, akachukua vitatu na kuvibugia vyote kwa pamoja, pasipo ruhusa. "Haya nenda!" Akasema akitafuna. Mdomo wake ulikuwa umejaa mashavu yakiumuka.

Kijakazi akaokota vitu vyake vilivyomwaga chini akavirejesha kwenye kapu. "Nashukuru sana, mkuu," akasema akiinamisha kichwa chake chini. "Si unajua huo mzoga wako ulipo?" Askari akauliza. Bado alikuwa anatafuna. Kijakazi akamuitikia: "Ndio, mkuu." "Haya, potea!" Kijakazi akaenda akiwa amekumbatia kikapu chake. Tabasamu lilimjaa usoni baada ya kuona ametimiza adhma.

Alitembea kwa haraka asije akasikia ameitwa. Alishika njia ya gereza akaenda kusimama mbele ya lupango, alipopaza sauti yake kuita.

Haraka Karim akasimama na kwenda kukutana naye. Wote walijikuta wana matabasamu mapana yenye matumaini tele. "Umefanikisha?" Karim akauliza kwa kunong'ona. "Ndio, mkuu. Nimefanikisha!" Akajibu Kijakazi akipekua kikapu chake.

Akatoa shuka na kumkabidhi Karim. Akatoa na vile vikopo pia akamkabidhi. Baada ya hapo akapandisha kanzu yake akatoa pakti fulani kwenye nyonga, akaikabidhi. "Bila shaka vimetimia, mkuu." Kulikuwa ni giza. Karim alikuwa anatumia mikono yake kutambua na kupembua. Mwanga mdogo uliokuwa unaingia kwa kupitia dirisha dogo lililopo juu kabisa, haukuwa wa kutosha.


"Vimetimia," sauti ya Karim ikasikika toka gizani, ikafuatiwa na kicheko.

"Vimetimia kabisa! Kabisa!" Akasisitizia Karim. Kisha akaangua kicheko cha haja.

"Sasa wewe nenda," akasema. "Sitaki kukuingiza matatizoni. Kazi yako imeshakwisha, pole sana. Nenda maana zawadi inakuja.

Nenda nitakukuta njiani." Kijakazi akainamisha kichwa chake kisha akaaga na kwenda.

Karim akasogelea mwanga mdogo unaingia kwenye dirisha akaweka vitu vyake chini. Akaketi kwa mtindo wa kusonga miguu kisha akafumba macho.

Kwa muda wa dakika tatu akawa anateta kwa lugha isiyojulikana ni ya himaya gani. Alipomaliza akafungua kopo moja, akatia vidole vyake viwili humo ndani na kutoa mafuta fulani mazito.

Akayapaka mikononi.

Akafungua kopo lingine, akatia vidole viwili na kuchota kilichomo, akapaka miguuni. Akafungua kingine cha mwisho, akachota pia kisha akapaka usoni.

Akaendelea na ibada yake hiyo huku nje msimamizi akiwa hana hili wala lile. Alikuwa anaendelea tu kuchoma mapafu kwa tumbaku zake zisizo na kikomo.

Alikuwa anazunguka huku na kule akipiga miluzi na kukobeka kitako cha tumbaku mdomoni kisha akifyonza.

Akiwa anawasha tumbaku mpya aendelee kujipa raha ya kukaribisha kifo kwa kansa ya mapafu, akasikia kishindo toka gerezani. Akatahamaki: "Nini hiko?" Macho yalimtoka. Alitoa jambia lake kwenye nyonga akalishikilia mkononi, kisha upesi akakimbilia gerezani kujua kinachoendelea.


Akatazama kila lupango, palikuwa sawa. Alipofika kwenye lupango la Karim, akakuta mlango umenyofolewa na kuwekwa pembeni.

Macho yakamtoka zaidi!

Akamulika ndani ya lupango, hakumkuta mtu zaidi ya mabaki ya makopo na vifungashio.

Karim alikuwa ametoroka! Ukweli huu ukatoboa moyo wake.
Upesi akanyanyua filimbi apulize kutoa tahadhari kwa Askari wenzake. Ila kabla filimbi haijafika mdomoni, akastaajabu mkono wake umekamatwa.

Kutazama, akamuona Karim. Macho yake yalikuwa mekundu yanayowaka kama moto. Uso wake ulikuwa unametameta kama umesakafiwa na nyota.

Askari akastaajabu sana kwa hofu.

Baada ya dakika mbili tu akawa ametundikwa juu ya mstimu mrefu hapo kasrini. Alikuwa tayari mfu, anamimina damu vibaya mno.
.
.
.
.
.
. *** .
.
.
.
.
.
"Ulikuwa wapi?" Aliuliza Zura punde tu baada ya Malkia kurejea chumbani. Mwanamke huyu hakutoka ndani ya hicho chumba tangu pale alipomkosa Malkia majira ya asubuhi.

Malkia hakuwa anajua kama Zura alikuwamo ndani. Alikuwa amedhamiria kurejea kwa siri, na alifanya hivyo baada ya kuhakikisha mazingira ni salama.

Kumbe Zura alikuwa amejikobeka kwenye kona ya mbali ya chumba. Na ndani kulikuwa giza hivyo hakuweza kumuona kiurahisi.

Alipotokeza tu, Zura naye akajichomoza akinena. "Oofh! Zura!" Malkia akastaajabu. Alijiona mjinga baada ya mchezo wake kutofaulu.


"Nilikuwa nimetoka kidogo kwenda kutembea," akajibaraguza.

"Umetoka Goshen, Malkia. Huwezi ukajikata mkono wako kwa sababu ya kwenda kutembea."

Malkia akaminya lips zake. Akaketi kitandani. Zura akawasha taa na kumjongea karibu.

"Kwanini umeamua kwenda pasipo kuniambia? Ni nini ulifuata huko?"

"Nilikuwa nimepakumbuka. Niliona haja ya kupaona. Kule ni nyumbani. Sikuweza kuhimili hitaji langu tena moyoni."

"Malkia, ni hatari! Vipi kama ukionekana huko? Vipi kama ungekumbwa na jambo lolote huko ilhali ulikuwa mwenyewe?"

"Isingeweza kutokea. Hamna mtu anayeweza kunidhuru. Hakuna mtu anayeweza kuniona nikiwa katika hii hali. Usijali sana, Zura!" Akasema Malkia kisha akasimama na kuanza kuvua nguo.

"Naenda kuoga, naomba uniletee chakula maana nina njaa sana." Zura akasimama na kuondoka kutimiza agizo. Ila hakuwa na furaha, hakupendezwa na namna Malkia alivyofanya.

Aliona ni hatari, na kweli ilikuwa hatari.
Pasipo kujua, Malkia akiwa huko Goshen anazunguka, mwanajeshi mmoja alimuona vema na sasa alikuwa njiani kwenda kwa mfalme kumtonya habari hizo.

Alimuona Malkia karibu na makazi ya zamani ya Zura. Japokuwa alikuwa amejifunika, alikuwa mwerevu kumtambua. Na akili yake ilisimama kidete kumwambia yupo sahihi.

Akafika kwa mfalme Phares na kupiga goti moja akiinamisha kichwa. Mfalme akamuuliza; "Kuna nini?"

"Nimemwona Malkia Sandarus!" Akasema mwanajeshi.

"Umemwona wapi?" Phares, mfalme, akauliza akisimama. .
.
.
.
.
.
.*JE PHARES ATAFANYA NINI NA HABARI HIZI ILHALI NI MARA YA PILI SASA ANAZISIKIA?* .
.
.
*NINI KITAENDELEA KWA KARIM ALIYETOROKA JELA NA KULIPIZA KISASI KWA ASKARI?*
 
*MKUFU WA MALKIA WA GOSHEN -- 036*
*Simulizi za series*


"Nimemwona huko kusini karibu mwa himaya yako. Kwenye ile nyumba aliyokuwa anaishi Zura, mwanamke aliyemlelea na kumkuza!"
.
.
"Lakini una uhakika na si mawenge?" "Haki mfalme wangu, macho yangu yamemwona na kumtambua kabisa!" Punde likatumwa jeshi kwenda kumtafuta Malkia huko iliposemekana. Jeshi la wanaume sita na farasi zao wakafanya msako wa udi na uvumba, ila hawakutoka na jambo.
.
.
Hawakumuona Malkia kabisa ingali walimtafuta kwa masaa. Waljirejesha kwenye himaya ya mfalme, wakamtaarifu mfalme Phares. "Tumezunguka kote ewe mfalme, ila hakuna tulilopata!"
.
.
"Mmeuliza hata watu wanaoishi huko?" Mfalme akauliza. "Ndio, mfalme. Tuliuliza wote. Hakuna aliyemuona!" Mfalme Phares akashusha pumzi akishika kiuno. Alikosa cha kunena kwa muda.
.
.
"Mfalme, je tukamlete yule aliyekuongopea?" "La hasha! Mnaweza mkaenda." Wanajeshi wakaenda. Phares akabakia akiwaza na kuwazua. Alijiendea zake chumbani lakini bado akiwa ametingwa na mawazo.

Kutakuwa kuna namna! Alijisemea. Hii ni mara ya pili sasa anakumbana na hili jambo. Mara ya kwanza akiwa kwenye uwanja wa vita wakijiandaa, na mara ya pili hii sasa.

Ina maana yote hii ni mizengwe? Hapana!

Kuna mchezo gani hapa unaendelea? Huyu Malkia yupo wapi? Alitaka kujua zaidi. Aliadhimia kufanya jambo apate majibu ya maswali yake haya.


Akaona ni busara akimngojea Rhoda wapate kujadiliana. Pengine anaweza kumshauri kitu ukizingatia hana washauri wa karibu.

Alijituliza kabla ya muda kidogo hajatoka kwenda kupata chakula cha jioni. Aliandaliwa chakula kizuri na kingi na wajakazi wake.

Akiwa anakula, mwenyewe kwenye meza kubwa, mara anakuja kijakazi wake na kumwambia: "Mfalme una ugeni!" Akastaajabu. Alijaribu kufikirisha akili yake kama ana miadi, lah! Hakuwa nayo. Akauliza: "Ugeni wa nani?" "Wa mzee wa baraza!" Akajibiwa na kijakazi. Akatoa ishara ya kichwa kuruhusu ugeni huo.

Kijakazi akaenda na punde akarejea akiongozana na mzee wa baraza. Mzee huyu alikuwa ni mmojawapo wa waliomuunga mkono, ila baada ya kupewa presha na Rhoda.

Alikuwa amevalia joho refu rangi ya kahawia lenye kola ndefu lililosimama na kuziba kisogo chake.

Pembezoni mwa joho hilo kulikuwa kumedariziwa na nyuzi za madini ya silva. Joho lilikuwa la thamani, ila pia lililoonyesha hadhi yake ndani ya himaya kama mzee wa baraza.

Miongoni mwa watu wenye ushawishi wa maamuzi himayani. "Karibu." Phares alimkaribisha mzee. Mzee akainama kutoa heshima kwa mfalme.
.
.
"Nimekaribia mfalme," akasema kisha kuketi. "Umekuja na baraka za chakula. Karibu ule."
.
.
"Nimefurahi sana kukuta unakula. Huwa tunaamini mgeni amkutaye mwenyeji anakula, basi ameleta baraka." Mfalme Phares akatabasamu.


"Bila shaka utakuwa umekuja na falsafa ya mgeni njoo, mwenyeji apone." Mzee wa baraza akatanasamu akiyafinyanga mashavu yake yaliyokula chumvi za kutosha.
.
.
"Wala hujakosea mfalme, upo sahihi kabisa." Mfalme Phares akamminia kinywaji kwenye kombe, akamsogezea.
.
.
"Sikutarajia ugeni wako. Unastahili mapokezi zaidi ya haya."
.
.
"Usijali. Usihangaike na mzee anayeenda kufa hivi karibuni, mfalme wangu. Raha yangu ni kukuona ukiwa hai, na furaha pia."
.
.
"Nashukuru sana."
.
.
"Wa kushukuru ni mimi mfalme. Niliyetoka huko mbali kuja kukuhudumia mfalme wangu kwa kukupatia sababu ya kufurahi." Mfalme Phares akanywa kwanza mvinyo mafundo mawili kabla hajauliza;
.
.
"Sababu gani hiyo mzee wangu?" Uso wake ulishikwa na hamu ya kutaka kujua. Na yule mzee akiwa amelijua hilo, akanyanyua kombe la mvinyo na kugida huku mfalme Phares akingoja mzee amalize na kukata kiu yake.
.
.
"Huna haja ya kuwa na papara mfalme, nipo hapa kwa ajili yako," mzee akasema na kisha akatabasamu.
.
.
"Mfalme, utanisamehe kama nitakuwa nimekukwaza, ila inabidi ujue lengo langu ni kukufanya uwe na furaha." "Usijali. Karibu, waweza ukanieleza."
.
.
"Ni kwa muda sasa nimekuona ukiwa mpweke. Umekuwa ukiishi ndani ya jengo hili kuubwa mwenyewe ukizingirwa na wanajeshi, ama vijakazi.

Mfalme wangu, huoni kama ni wasaa wako sasa wa kuwapa wananchi wa Goshen malkia?"


Mfalme Phares akatabasamu. Hakujibu kwa haraka, akanywa kwanza mvinyo wake na kisha kuketisha kichwa chake juu ya tama akimtazama mzee wa baraza.
.
.
"Ni haramu kwa himaya yetu mfalme kutokuwa na malkia maana kasri itageuzwa kuwa pango la wahuni. Tulifanya makosa kutokukueleza hilo mwanzoni, lawama ni juu yetu."
.
.
"Usijali, mzee wangu," akasema mfalme. "Nitalifanyia kazi hilo uliloniambia." Mzee akatabasamu na kuinamisha kichwa chake kuonyesha ishara ya heshima.
.
.
"Sasa naweza nikaenda kwenye jambo langu la pili."
.
.
"Una lingine?"
.
.
"Ndio, mfalme. Siku zote unapoonyeshea tatizo, ni lazima pia uonyeshe suluhisho," akasema mzee kwa kujiamini kisha akapiga makofi mawili.

Punde wakatokea mabinti watatu warembo, wakaenda kusimama mbele ya meza ya mfalme.

Binti mmoja alikuwa mrefu kuliko wote, nywele ndefu nyeusi akivalia gauni rangi ya buluu iliyochoka. Uso wake ulikuwa mwembamba uliochongoka, kidevu chake kama ncha ya mkuki.

Mwingine wa pili alikuwa saizi ya wastani. Nywele zake zilikuwa ndefu nyeupe. Uso wake ulikuwa mfupi wenye mashavu na lips ndogo rangi ya pinki.

Alikuwa amevalia gauni jeupe, refu lililofunika miguu.
Wa tatu na wa mwisho alikuwa analingana kimo na wa pili, ila yeye mwili wake ulikuwa mwembamba zaidi. Shingo yake ndefu ilikuwa imepokelewa na mifupa.

Uso wake pia ulikuwa mwembamba wenye kidevu cha duara. Lips zake zilikuwa nyembamba zilizojichanua. Rangi nyeusi.


Wote waliinamisha vichwa vyao kumsalimu mfalme. Ila hakuna aliyediriki kuinua macho yake kumtazama. Wote walikuwa wanatazama chini kwa soni. "Mfalme wangu, hawa unaowaona hapa ni mabinti toka familia bora za wafanyabiashara waliojiwekeza na kulipa kodi serikalini.

Wana tabia njema na wanavuma kwa uzuri wao. Basi kwa macho yangu yaliyoona mengi nikaona pengine hapa kuna malkia wetu.

Pengine kuna atakayevutia macho na moyo wako mfalme, ukamfanya awe mama wa himaya." Mfalme alinyamaza kimya akiwatazama mabinti hao. Macho yake yalitembea kuwakagua, kushoto na kulia.

Ila yalikwama kwa binti mwenye nywele nyeupe. Alimvutia. Alitazama namna binti huyo anavyong'ata lips zake za pinki akitazama chini.

Namna anavyofinyanga vidole vyake kwa aibu. Akahisi moyo wake unapooza. Mzee wa baraza akaling'amua hilo, akajikuta ametabasamu.
Akauliza kwa sauti ya chini: "Vipi, je umempenda huyo?" Akaonyeshea kwa kichwa chake binti amuongeleaye.

Mfalme akahofia kutoa jibu la wepesi. Akasafisha koo lake akijilaza kwenye kiti. "Usiumize kichwa mfalme wangu. Ujio wangu huu ulikuwa wa kushtukiza. Ningependa kukupa muda wa kufikiri," akasema mzee wa baraza kisha akapiga tena makofi mawili, mabinti wakaondoka.
.
.
"Yule ni binti wa Melkizedeki, mfanyabiashara mkubwa wa chuma himayani. Anaitwa Tattiana. Ni mtaalamu wa mahesabu kama baba yake.

Ni mwerevu sana na mjuzi wa biashara pia."


"Nashukuru sana, mzee. Ningeomba unipe muda wa kufanya maamuzi kabla sijajitutumua kuchagua jambo." Mzee akasimama.
.
.
"Pasipo na shaka lolote, mfalme wangu. Kama nilivyosema hapo awali, ujio wangu ulikuwa wa ghafla. Naomba msamaha kwa usumbufu, lakini pia nikupe chumba upate kufikiria." Mzee akaaga na kumwacha mfalme Phares akibakiwa na mawazo zaidi. Sasa si tu juu ya taswira za Malkia Sandarus kwenye himaya yake, bali pia mwanamke wa kuoa.

Hakuwa na mawazo hayo ya mwanamke, ila sasa akawa amelewa kwa kuchambua.

Kitu kilichomfanya awe njia panda ni Rhoda. Aliwaza na kuwazua kama mwanamke huyo atakuwa tayari kuwa naye.
.
.
Lakini pia alihofia kujiingiza kichwa kichwa kwa mwanamke aliyeletwa na mzee wa baraza. Mbali na maneno ya mzee huyo kumhusu huyo mwanamke, yeye mwenyewe alihitaji kumjua kwa undani.

Basi akaamua kumuita mwanajeshi wake mmoja na kumpa maagizo: "Kamfuatilie yule binti wa Melkizedeki aitwaye Tattiana. Nataka kujua kila jambo kumhusu." Mwanajeshi akabeba agizo hilo na kutokomea kwenda kulitekeleza.
.
.
.
.
.
****
.
.
.
.
.
Sauti ya miguu ya farasi ilisikika nje ya nyumba. Punde mlango ukafunguliwa, akatoka mwanamke, alikuwa mama Fluffy.

Alikuwa amevalia kiremba kikubwa kichwani na gauni rangi ya udongo.
Mbele yake aliona farasi wanne wakiwa wamebebelea wanaume wanne wenye majambia marefu, na mwanamke mmoja aliyevalia kimapambano.


Alimtazama vema mwanamke huyu, akagundua ni mwanaye. Moyo ukamlipuka!

Haraka akamkimbilia akamkumbatia na kumpatia mabusu kedekede. Macho yake yalishikwa na maji ya machozi.
Tabasamu lake lilikuwa pana kuonyesha namna moyo wake ulivyoguswa. "Mwanangu, nilijua umeshakufa!" akasema akibubujikwa na machozi.

Waliingia ndani wakaketi, mama akiwa na kimuhemuhe cha furaha.

Fluffy akamueleza mama yake yale yote yaliyotukia. Kila jambo akamuweka wazi. Hakika hayo yakamshangaza mamaye.
.
.
"Uliwezaje kufanya yote hayo pasipo kuniambia?" "Nisamehe mama. Kila muda na kila wakati nilikuwa nahitajika kutimiza majukumu. Hivi sasa hali ilivyotulia nikaona nije sasa kukwambia."
.
.
"Nimefurahi sana kukuona mwanangu. Nilikuwa na donda kubwa sana moyoni. Nilikuwa nashindwa kulala kila usiku kwasababu ya kukuwaza wewe.

Sikujua kama upo hai. Hata nilipotaka kuja kukufuatilia, tukazuiwa maana vita zilikuwa zinaendelea huko. Himaya baada ya himaya!" Fluffy akatabasamu na kumshika mamaye mkono. "Nipo hai mama. Bado nipo hai." Wakakumbatiana.
.
.
"Ngoja nikakupikie chakula kitamu unachokipenda, mwanangu. Bila shaka usiku huu utakuwa nami. Tuna mengi ya kuongea," mama akasema akielekea zake jikoni.

Baadae, usiku ukiwa umeshika , wakiwa pamoja wanakula, wakawa wanaongea. "Sikudhania kama kuna siku itakuja kutokea himaya za wanyang'anyi zikafa," alisema mama. "Zilikuwa ni himaya zenye nguvu, zenye kuogopeka. Japokuwa zilikuwa ni za wahalifu, na kila mtu alijua, hakuna aliyediriki kuchukua hatua.


Nimefurahi sana mwanangu kuwa miongoni mwa walioziua himaya hizo. Pia mgeni wangu kuwa shujaa na hatimaye kuwa Malkia. Naona nyumba yangu imebarikiwa."
.
.
"Sasa mama ndiyo ufanye twende huko. Kule ndiyo nyumbani kwetu sasa!" Mama akatabasamu.
.
.
"Hapana mwanangu, siwezi kwenda huko. Usijali mie kwa sasa ni mzee, sihitaji kuhaha huku na kule tena na maisha. Kifo kitapata shida kunitafuta na kunipata.

Wewe endelea na majukumu yako, ila uwe unakuja kunipa salamu mama yako.

Na vipi? Umeshapata mchumba wa kukuoa?" Fluffy akacheka. "Hapana mama!"
.
.
"Unakawia nini? Au mmeadhimia himaya yenu kuwa vikongwe mkiwa mabinti?" Walitaniana na kufurahi. Kesho yake asubuhi na mapema, Fluffy akadamka na kumuaga mama yake anarejea Sawaridi.
.
.
Mama akamkabidhi karatasi fulani chakavu yenye rangi ya bati lenye kutu.
Alimminyia karatasi hiyo kiganjani na kisha akaificha kwa kuvifunga vidole vya binti yake. "Nimeihifadhi kwa muda mrefu sana hiyo karatasi. Niliipata mbali sana kipindi nikiwa binti kama wewe. Ila sikupata wasaa wa kufuatilia yale yaliyopo ndani.

Hivi sasa ni mzee, sina tena nguvu hizo. Nakukabidhi wewe. Na nakusihi usije ukawa kama mimi. Usipuuzie kilichomo humo ndani.

Abadani!"
.
.
.
.
.
*NINI HICHO KIMO NDANI YA KARATASI HIYO KUUKUU?*
.
.
.
*NINI MFALME PHARES ATAFANYA JUU YA NJIA PANDA YAKE?* *NA RHODA JE?*
.
.
.
*KARIM YUPO WAPI? AMEMRUDISHA DADA YAKE ULIMWENGUNI? NA SULTAN AMEPATA HABARIZE?*
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom