SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

shunie...mpendwa najiuliza haya;
asa malkia alirudia kuivaa kofia ambayo tayari ilishajishonea kichwani kwake?
afu seth alimshikaje ark begani wakati seth n mfupi....
Ark alikua kakaa china banaa[emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Mkuu mwendelezo upii unautaka ebu niambie nikuelewe story ipo episode ya hamsini na kitu


Unakosea sasa.

Fanya kama The Bold; kwenye post ya kwanza unaweka updates; mfano; episode 2 ipo post 568
 
*MKUFU WA MALKIA II -- 59*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

Lakini kabla hawajatoka humo wakagundua huko nje wanajeshi walikuwa wanarandaranda huku na kule, wengine wakiwa juu ya farasi na wengine kwa miguu.

Na haikuwa sayansi ngumu hii kuitambua, kuwa wao ndio walikuwa wakitafutwa!

ENDELEA

Wakajawa na hofu sana na pengine sasa vichwa vyao vikakubaliana kuwa kamwe hawataishi kwa amani ndani ya himaya ile ya kigeni.

Toka wameingiza mguu wao humo maisha yao yamekuwa ya kuhaha. Kuhangaika na kurandaranda. Swala hili liliwaumiza sana.

Na wakafikiria kama kuna haja ya kukimbilia himaya nyingine pengine huko watapata ahueni. Lakini vipi napo pakawa hapana unafuu? Watakimbilia kwenye himaya za watu mpaka lini? Swala hili likawaumiza vichwa haswa.

Baadae walipoona hali ni shwari, wakaaga na kwenda zao. Kwa tahadhari kubwa wakatembea mpaka kurejea kule kwa majamaa zao. Walipofika hawakuwakuta, nyumba ilikuwa tupu.

Wakatulia na kungoja. Wakarafuta kama kulikuwa na chochote cha kutia mdomoni maana matumbo yalikuwa matupu, napo wakakosa. Vyombo vilikuwa vichafu na vikavu!!

Tangu asubuhi walipoamshwa na kuwajibishwa kwenda kwa Rabis hawakuwa wametia kitu mdomoni mpaka muda huo, achilia mbali vitumaji na vituchakula walivyovipata toka kwa msamaria mwema aliyewasitiri.

Njaa ilikuwa inawaum na kadiri muda ulivyokuwa unasonga ndivyo hali ikazidi kuwa mbaya zaidi.

"Tunafanyaje sasa?" Ottoman akauliza. Alikuwa amekunja sura kulalama na njaa ikwanguayo tumbo.

"Sijui," Oragon akamjibu kaka yake akipandisha mabega. "Tungoje, labda wanaweza wakaja na chakula."

Wakangoja lakini wakijua jambo hilo ni la uwezekano mdogo tu. Wale majamaa kurejea na chakula, haikuwa kitu cha kuipa kipaumbele, ila hawakuwa na namna zaidi ya kungoja.

Wakakaa humo mpaka wakaanza na kusinzia. Majira ya jioni kabisa, jua likiwa limeshafifia wakasikia sauti ya tangazo huko nje. Wakakurupuka toka katika usingizi wao wa njaa na kuangaza dirishani.

Wakawaona wanajeshi wawili wakiwa juu ya farasi wakitangaza juu ya sherehe ya unyongaji inayoenda kufanyika hapo karibuni baada ya kufanikiwa kumkamata mhalifu mkubwa himayani.

Hivyo wananchi wote walikuwa wanakaribishwa kuhudhuria sherehe hiyo itakayoanza dakika chache mbele kwenye uwanja wa halaiki!

Wakina Oragon wakataman sana kwenda kushuhudia lakini wakaogopa. Waliona ni kama kujipeleka kwenye mdomo wa mamba. Huko wakionekana wanaweza wakakamatwa na wao kunyongwa pia!

Basi wakaendelea kutulia humo ndani lakini katika hali ya kushangaza, baada tu ya dakika chache mtaa wote ukakauka!! Hakuonekana mtu hata mmoja akikatiza, wala sauti ikisemaza.

Oragon na kaka yake wakatazama nje kupitia dirishani. Huku na huko. Hapa na pale. Kimya!!

Hakukuwa hata na ishara ya binadamu. Laiti kama mtu angekuja hapo muda huo basi angesema mji huo ni maghofu tu ya watu wa kale.

"Otto," Oragon akaita. "Twende tukatafute chakula sasa!'

"Wapi?" Ottoman akashangaa. Uso wake ulieleza hofu.

"Huko majumbani!" Oragon akamjibu. "Watu wote wameondoka, wameenda kutazama unyongaji. Twende tukapekue vyakula sasa!"

Ottoman akasita. Ila atakula nini endapo akigoma?? Akajiuliza. Hakuwa ma budi kukubaliana na kakaye.

Kwa tahadhari wakatoka ndani, wakachungulia njia. Kulikuwa salama. Wakajongea ado ado na kuzama ndani ya nyumba moja iliyokaribu baada ya kuhakiki usalama wake.

Humo kulikuwa giza wakawa wanatumia milango yao ya ufahamu kusonga.

Wakapekua huku na huko. Kweli wakapata chakula. Wakala na kushiba, na hapo ndipo wakapata wazo jingine. Wasile tu chakula bali watazame na kubeba vitu vingine vya thamani!

Lengo lao likiwa ni kutengeneza tena fedha zao zilizoibiwa kisha watazame ustaarabu mwingine.

Wakaanza kukomba kila walichokiona kinang'aa na kukitia kifurushini. Walipomaliza ndani ya nyumba hiyo wakaenda nyingine na nyingine mchezo ukiwa ni huo huo, somba na uweke ... somba na uweke.

Nyuso zao zikajawa na matabasamu.

Walipozama kwenye nyumba ya nne, nyumba waliyoapa kuwa itakuwa ya mwisho kisha waende zao, wakasikia sauti ya mtu humo. Haki wakashtuka na kutepeta hofu!!

Sada wakajua mwisho wao umewadia. Endapo mwenye nyumba yu ndani, basi ni hilo ni komo.

"Nyie ni wakina nani?" Sauti iliulizia gizani. Jua lilikuwa limeshaanza kupotea sasa hivyo hizi nyumba zilimezwa na kiza.

"Nyie ni wezi enh?" Sauti ikauliza tena. Oragon na kaka yake wakatazamana. Macho yao yalikuwa yanang'aa kana kwamba paka gizani. Walijawa na woga. Hawakuwa na cha kujibu.

Mara wakasikia vishindo vya mtu, na punde akatokea yule aliyekuwa anawauliza. Kumbe alikuwa ni miongoni mwa wale majamaa zao!!

Yule mtu mfupi.

Akacheka sana kisha akawapongeza wakina Oragon.

"Sasa mmekwiva haswa! Tunaweza tukafanya kazi pamoja."

"Ulikuwa unafanya nini humu?" Oragon akamuuliza. Jamaa akatabasamu kisha akatoa jiti lake mfukoni na kuanza kusugulia nalo meno.

"Unamuuliza mwizi anafanya nini ndani ya nyumba? ... nilikuwa natekeleza kazi yangu kama nyie mfanyavyo!"

"Sisi sio wezi!" Akasema Ottoman.

"Ni wakina nani basi kama sio wezi? Mnafanya nini hapa marafiki zangu?" Jamaa kafupi akauliza.

"Sisi sio marafiki zako!" Oragon akafoka. Kisha akamtazama Ottoman na pasipo kuongea wakatoka ndani ya nyumba hiyo.

Nyuma yao yule jamaa mfupi akawafuata.

"Leo hamnitaki? Na kuwasaidia kote huko?" Mgongoni mwake naye alikuwa ana kafurushi ila si kikubwa kama kile cha wakina Oragon. Pengine yeye alikuwa ameanza kazi muda mfupi hapo nyuma na ile nyumba ndiyo ilikuwa nyumba yake ya kwanza.

Wakina Oragon wasimjali wakanyoosha miguu yao kujiendea.

"Naweza nikawasaidia zaidi. Mtaenda wapi ndani ya himaya hii kama hamtanisikiliza?" Akaendelea kuongea. Mara ghafla Ottoman akageuka na kumkunja nguo.

"Achana na sisi! Mlitarajia tutakufa mlivyotutoa sadaka kwa Rabis? Mmekosea sana. Haujui ni mangapi tumepitia na hili si la mwisho!"

Aliposema hayo akamsukumiza jamaa huyo, akadondoka chini wakaendelea na safari yao.

"Hamuwezi kuishi ndani ya himaya hii pasipo sisi!" Akaropoka jamaa huyo akiwatazama wakina Oragon wanaishia. "Mtakamatwa na kuuawa muda si mrefu!"

Wakina Oragon hawakumjali. Wakaendelea kukazana wakiwa sasa wamepata kiburi na mali walizonazo.

Lakini wasifike mbali, wakasikia sauti za farasi!! Mioyo ikakita. Walikuwa ni wanajeshi!!!

Kabla hajawafanya lolote, mara yule jamaa mfupi akapaza sauti kuwaita.

"Njooni huku!"

Akielekea upande wake wa kushoto kwa kasi. Hawakuwa na budi zaidi ya kumfuata jamaa huyo upesi!

**

"Nimeipata!" Lucy alipaza sauti yake kwa furaha. Alimkumbatia Bella kwanguvu zake zote kisha akambusu shavuni mara tatu!

"Nini kimekupata??" Bella akashangaa. Lucy akarudishia mlango wa chumba chao baada ya kutazama usalama alafu akamketisha Bella kitako juu ya kitanda.

"Kazi yetu sasa imekwisha!" Akasema kwa furaha. "Nimepata moyo wa mfalme!"

"Lucy, nini wasema?" Bella akatahamaki.

"Nilikuwa nakwambia mfalme si mtu wa kawaida, ukawa huamini. Leo nimeupata moyo wake chupani kabatini!"

"Hakika?" Bella akauliza akikodoa macho.

"Ndio, hakika! Nimepata moyo wake kule kabatini umo ndani ya chupa!"

"Sasa?" Bella akauliza. "Mbona umeuacha huko?"

"Usijali," Lucy akamtoa hofu. "Nimeuhifadhi mahali salama kabisa. Leo majira ya usiku wa kutosha tumwite mkuu na tumwambie kila kitu kipo tayari sasa!"

Bella akamnyaka Lucy na kumkumbatia.

"Hatimaye tutarudi kwenye miili yetu," akasema kwa tabasamu pana. "Hatimaye tunarudi nyumbani!"

"Hapana!" Lucy akatikisa kichwa. "Sio tu tunarudi nyumbani bali na hapa tunapafanya kuwa nyumbani!"

Wakacheka haswa.

Sasa walikuwa wamefikia kwenye komo tamu. Kukusanya tu taarifa za Goshen na kuzifikisha kwa Jayit hakukuwa kunatosha. Leo imekuwa bahati iliyoje kupata kitu cha zaidi mbali na matarajio yao!!

Kitu cha thamani, aghalabu, amali! Hakika walitegemea kingemfurahisha mkuu wao.

Baadae baada ya kutengenezea madhabahu yao vema, wakamwalika mgeni wao kukaimu. Wakamweleza kinaganaga kuwa vita imeshakwisha. Hawana tena haja ya kumwaga damu.

GOSHEN IPO MIKONONI MWAO!!

Basi Jayit akiwa mjawa wa tabasamu, akawaambia wajiandae kesho karamu yaja!


***
 
*MKUFU WA MALKIA II -- 60*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

Baadae baada ya kutengenezea madhabahu yao vema, wakamwalika mgeni wao kukaimu. Wakamweleza kinaganaga kuwa vita imeshakwisha. Hawana tena haja ya kumwaga damu.

GOSHEN IPO MIKONONI MWAO!!

Basi Jayit akiwa mjawa wa tabasamu, akawaambia wajiandae kesho karamu yaja!

ENDELEA

Furaha iliyoje hii? Basi wakina Bella na Lucy wakajazwa na furaha kubwa kwani hatimaye kazi waliyokuwa wanaifanya kwa muda mrefu imezaa matunda!

Sasa miili yao ya kilozi ambayo ilikuwa imepokonywa na kisha kukabidhiwa ya binadamu, itarejea. Watapata tena wasaa wa kujumuika na watawala wenzao wa kiza.

Lucy hakulala usiku huo akawa tu anatafakari ni kwa namna gani atakavyozawadiwa kwa kutenda kazi kwa ufasaha. Kila saa akajikuta anacheka ama kutabasamu mwenyewe.

Baada hata akaona anajidanganya kitandani, akatoka na kwenda nje kwene kishikio cha nje cha ghorofa hii ya kasri, akaangaza huku na huko huku na huko.

Yote hii sasa ilikuwa mali yao! Yote hiyo haitakuwa Goshen bali Devoship. Aliwaza.

**

"Mmehakikisha kila kitu kipo sawa?" Aliuliza mfalme kwa sura ya uchovu. Macho yake yalikuwa yamelegea. Uso umepauka. Ni kama vile hakulala usiku mzima.

Alitembea kigoigoi akionekama mkosefu wa nguvu.

"Kila kitu kipo sawa," akajibu Lucy akitabasamu. Mkononi alikuwa ameshikilia karai dogo lenye dawa ndani yake, kimiminika cha kijani iliyopauka.

Aliposema hivyo, akafungua mlango na kuzama ndani kwenda kumkuta Tattiana. Leo ilikuwa zamu yake kumhudumia. Chumbani alikuwapo pia mama na daktari wakiwa wanamtazama mgonjwa huyo ambaye bado hajapata fahamu.

"Umeyachanganya vizuri?" Daktari alimuuliza Lucy.

"Ndio," Lucy akatikisa kichwa."kila kitu kipo sawa."

Daktari akainusa kwanzs ile dawa. Akaridhia. Ilikuwa sawa. Akachukua kitambaa chake cha sufi na kukidumbukiza katika bakuli kisha akaikamua na kuiweka juu ya paji la uso la Tattiana.

Baadae akahamishia kitambaa hicho shingoni.

Wakati akifanya hayo, mama pamoja na Lucy wakawa wanamtazama kwa umakini.

"Itamchukua muda gani kurejea?" Akauliza Lucy akiigiza kuwa na sura ya huruma. Daktari akamtazama na kumwambia:

"Ni jambo la muda." Kisha akamtazama mama na kuendelea kusema:

"Atapoa tu. Asingelikuwepo hapa kama angelitakiwa kufa."

Lucy akatabasamu. Ila moyoni mwake akajisemea ... atakufa tu.. akabaki hapo akimtazama Tattiana kwa dakika kadhaa kabla hajanyanyuka na kwendaze.

"Usikae mbali," daktari akamhasa.

**

Lucy akatazama kushoto na kisha kulia kwake. Akatembea kwa hatua kadhaa kabla hajafika sebuleni. Hapo alipotazama akamwona mfalme akiwa amejilalia amejishikia tama.

Akasita kwanza na kumtazama mfalme kwa dakika kadhaa. Alionekana ana mawazo, hana furaha. Hakukuwa na sababu nyingine zaidi ya Tattiana.

Lucy akatabasamu.

"Karibuni utapumzika toka kwenye mawazo hayo," akasema kwa kujishaua. Mara mfalme akakurupuka na kumtazama.

"Unasema na mimi?" Akauliza pasi na uhakika. Lucy akiwa amehofia, akakana na kisha haraka akaendelea na safari yake.

Mfalme akarejea kulala.

Lucy akaendea chumbani kukutana na Bella.

"Kuna haja ya kummaliza??" Alimuuliza mwenzake huku akijilaza. Bella akamtazama kwa mashaka.

"Nani?" akauliza kana kwamba hajui mada.

"Tattiana!" Lucy akajibu akitazama dari.

"Hamna haja hiyo. Ni kupoteza nguvu tu bure. Kabla hajanyanyuka na kutoka kitandani, mfalme wetu atakuwa ameishakuja ns kuinyakua himaya. Ya nini kujichosha??"

"Sijui kwanini," Lucy akanena. "Ila najisikia kumuua kabisa. Sipati amani rohoni mwangu kumwona yupo hai!"

"Kwasababu gani?"

"Nimeshakwambia sijui kwanini!" Lucy akasema kwa msisitizo. "Simpendi haswa. Sitaki hata kumwona. Leo nimepewa zamu ya kuandaa na kupeleka dawa. Natamani nitie sumu!"

Bella akatikisa kichwa.

"Huna haja hiyo! Zaidi utajiweka tu hatarini ukauawa kabla hata hujaona matunda ya kazi yako." Akamsihi: "tulia. Bado kitambo kidogo tu."

Lucy akanyamaza asinene tena. Ila moyoni mwake bado aliendelea kuteta.

**

Usiku mzito ...

Kelele kali ya sauti ya kike ilisikika kwanguvu!! Kisha kukawa kimya tuli.

Sauti hiyo ilimgutua mfalme toka usingizini akatazama kando na kando kwa macho yake yaliyolewa usingizi.

Alipoona ni kimya na hakuna dalili ya kusikia chochote, akasonya alafu akalaza kichwa chake kitandani. Akadhani ni mawazo tu ndiyo yanamtesa.

Tangu Tattiana apate majeraha kwa kuanguka ghorofani, hakuwahi kupata amani moyoni. Usiku amekuwa wa kuweweseka. Amekuwa akimuota Tattiana akimshtumu kwa kutomsaidia, ama akimlilia amuokoe!

Basi akalijumuisha hilo pamoja na kelele hiyo. Na kumbe alikuwa amekosea. Kelele hiyo haikuwa ndoto bali uhalisia.

Hakuwa anaota!!

Kelele hiyo ilikuwa ni ya mmoja wa kijakazi wake aliondani ya himaya akiwa anatolewa roho.

Kiufupi kasri ilikuwa imeshatekwa na mfalme hakuwa anajua!! Wanajeshi wote ndani ya kasri walikuwa wameshauawa. Wapo chini wanavuja damu. Na mtu aliyekuwa anawaua hakuwa anaonekana!!

Muda si mrefu kasri zima likawa gizani. Hakukuwa na ginga hata moja lililowaka sehemu yoyote ile!!

Ngo! Ngo! Ngo! Mlango wa mfalme ukagongwa. Hakusikia kwa mara ya kwanza. Hodi ikarudiwa na mara mfalme akaamsha kichwa chake toka kitandani.

Kiulevi wa usingizi, akauliza:

"Nani?" Akistaajabu nini kimezima ginga la moto lining'inialo kwenye kaeneo kake spesheli ukutani.

Hakujibiwa. Akarudia kuuliza tena. Mara hii akajibiwa kwa ufupi:

"Mfalme wa usiku!"

Akatahamaki. Aidha aota, akawaza. La hasha! Ni mzima. Mwanajeshi gani huyo anamchezea zengwe? Hajui kama mfalme anahitaji kupumzika?

Akaghafirika.

Kabla hajajitoa kitandani, akastaajabu kumwona mtu kasimama pembezoni. Alikuwa ni mweusi ti! Akashtuka mno.

Asifanye kitu, mtu huyo akatoa mikono yake nyuma na ule wa kushoto ulikuwa umebebelea chupa yenye moyo wa mfalme!

Hata mfalme mwenyewe hakuwa anajua kama moyo wake upo chupani!! Siku zote hizo alikuwa akiishi akidhani yeye ni binadamu lakini kiuhalisia si binadamu hata chembe!

Mwili alionao si wa kwake bali wa marehemu, na ndiyo maana ni wa baridi kila uchwao. Hakuwa anajua kama hana familia.

Hakuwa anajua kama yeye aliumbwa tu Vedas kama mwanaume wa kumtimizia mahitaji yake ya mapenzi. Na kuhakikisha hilo, moyo wake akautia ndani ya chupa autende atakavyo.

Na ndivyo ilivyokuwa mpaka Vedas akafariki!!

"Helow mfalme," mtu yule mweusi kana kwamba kivuli akanena. "Sasa ni muda wako wa kurejea kwenye uhalisia wako ... Kule ulipotokea!"

Mfalme akapapatika

"Wewe ni nani??"

"Mfalme mpya!"

"Mfalme toka wapi??"

"Toka Devonship!"

"Shabash! Wewe ni Jayit!"

"Ndio. Na wewe ni nani?"

"Mimi ni mfalme ... mfalme wa Goshen! Mimi ni Phares!"

"Phares nani??"

Mfalme hakuwa na jibu. Akamfokea Jayit akimfukuza apotee katika himaya yake kabla hajamteketeza.

Jayit akacheka sana alafu akamuuliza:

"Unifukuze? Unifukuze kwa jeshi gani??" Kisha akaweka kituo. "Jeshi lako lote limekuwa mfu. Hakuna mwanajeshi anayesimama hivi sasa hata mmoja!"

Mfalme akabaki anaduwaa.

"Hakuna kitu hata kimoja nisichokifahamu kuhusu wewe, ama Goshen hii kwa ujumla. Ilinilazimu kuwa mpole kwa kitambo kirefu kabla ya kuamka upya! ... sasa nimeamka kuja kuchukua kilicho changu!"

Asipoteze muda zaidi, akatazama kile chombo kilichobebelea moyo wa mfalme. Hakikuwa na mfuniko. Ndani yake kulikuwa kuna moyo tu unaodunda. Akaunyaka na kuujaza mkononi.

Kisha akaubana kwanguvu!!

Mfalme akaanza kuhangaika na kutapatapa. Jayit akaendelea kuuminya moyo huo mpaka vidole vyake vikakutana, na mara mfalme akafa papo hapo!!

Jayit akautupia kando huo moyo kisha akamsogelea mfalme. Akampulizia pumzi puani akisema:

"Amka sasa na uwe wangu."

Mara Phares akafungua macho!! Yalikuwa ya kijani yenye kiini cheusi cha nyoka. Akasimama na kusujudu miguuni mwa Jayit.

Jayit akamshika kichwa kumbariki. Sasa akamfanya awe jemedari wa majeshi yake yote. Bendera ikapandishwa juu ya kasri kuashiria utawala mpya!

Utawala wa Jayit.

**
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom