SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

Tatizo humu ndani hata mtu ukifanya kitu kimakosa badala wakuelekeze wanaanza kukushushua na mapovu juu cyo fair kbs, mtu anaweza Fanya bila kujua ni suala LA kuelekezana tu
 
*MKUFU WA MALKIA II -- 61*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

Jayit akamshika kichwa kumbariki. Sasa akamfanya awe jemedari wa majeshi yake yote. Bendera ikapandishwa juu ya kasri kuashiria utawala mpya!

Utawala wa Jayit.

ENDELEA

"Naam kila kitu sasa kinapendeza," akasema Jayit akikalia kiti cha mfalme. Akaveshwa n kofia ya mamlaka na kukabidhiwa fimbo ya utawala.

Kifuani mwake kila kitu kikawa shwari. Hatimaye Goshen imekuwa yake. Imejaa mikononi mwake kama ambavyo alikuwa akitaka siku zote hizo.

Kabla ya usiku huo kuisha, akaendea kule kulipokuwa makazi yake ya zamani, walipokuwa wanaishi babu na bibi yake kisha akatembelea himaya nzima kufanya ziara.

Alipomaliza hapo akarejea kasrini. Wale watu waliokuwa wamelala majumbani mwao wasidhani kama kuna lolote lile limetokea himayani.

Huko Lucy akamkaribisha kwa bashasha la furaha akiwa anaongozana na Bella. Wakamsindikiza Jayit mpaka chumbani kwake kisha kiongozi huyo akawataka waandae eneo kwani watakuwa na kikao muda si mrefu hapo kasrini.

Wakafanya hivyo. Baada ya muda mfupi Jayit akawa ametinga eneoni akiwa ameandaliwa kiti chake, wazee wa baraza nao wa tawala ya Devonship wameshajaa vitini.

Nyuso zilikuwa za kutisha. Kama ungalikuwa mwanadamu muoga basi usingeliwatazama watu hawa mara mbili. Wengine mpaka mapembe walikuwa nayo.

Macho ya ajabu. Masikio marefu. Midomo na meno ya kutisha. Sauti za kunguruma na mauombo yasiyo ya kawaida!

Wote walikaa kimya wakimtazama mfalme kwa macho ya utulivu. Wanajeshi ndiyo ambao walikuwa wamesimama wakishikilia silaha zao vema mikononi.

"Hatimaye tumelifanikisha!" Jayit akafungua kikao chake kwa kauli hiyo. Watu wote wakashangilia. Hai! Hai! Hai!

Jayit pasipo kuwa mchoyo wa fadhila, akapeleka sifa kwa wanawake Lucy na Bella kwa kutenda kazi zao vema na wasingelifanikisha hilo kama isingelikuwa juhudi zao.

"Leo nitawakabidhi zawadi zao. Lakini pia watapata miili yao waliyoiacha kitambo."

Baada ya hapo, Lucy na Bella wakasonga mbele ya Jayit. Wakawekewa mikono vichwani na Jayit akiteta maneno kadhaa. Mara wanawake hao wakadondoka chini na kupoteza fahamu!

Dakika chache mbele wakarejesha fahamu zao wakiwa kwenye miili mingine wakati ile waliyokuwa nayo awali ikiwa bado imebaki chini.

Walizama kwenye miili ya wanawake wa ajabu. Miili yao halisi!!

Lucy alikuwa mrefu mno, mwembamba, kichwa chenye umbo la pembe tatu na nywele nguvu zilizokakamaa kama msumari! Bella yeye alikuwa ana umbo la wastani, hakuwa mrefu wala mfupi, mnene wala mwembamba.

Macho yake yalikuwa madogo kama ya paka. Masikio yake marefu kama ya punda. Mdomo wake ulikuwa na lips pana. Na meno yake yalikuwa madogomadogo yaliyochongoka.

Walifurahi kurejea kwenye miili yao. Walitazamana kwa furaha kisha wakamtazama Jayit, kiongozi wao aliyeketi kitini.

"Nawatunuku nishani ya uongozi ndani ya himaya hii mpya. Mtakuwa viranja na kila mmoja atasikia sauti zenu na kuzifuata!"

Kama haitoshi Jayit akawapa zawadi nyingine. Vipande vikubwa vya ardhi ndani ya himaya ya Goshen.

Lakini Lucy, kinyume na mwenzake, Bella, hakuwa amefurahishwa sana na hayo. Kuna kitu alikuwa anakitaka na alikingoja mpaka kikao kinakata bado hakukipata.

Aliketi akiwaza wakati wenzake wakiwa wanafurahia tafrija kwa kula na kunywa. Hakuwa na habari kilichokuwa kinaendelea kikaoni hapo zaidi tu ya kinachoendelea kichwani mwake.

Baada ya wanawake hao kupewa nishani zao, Jayit akawagawa wazee wa baraza na kila mmoja kumpa madaraka yake. Kikao kikavunjwa.

"Lucy, kuna shida?" Bella aliuliza akimtazama mwenzake. "Tumepewa vyote hivyo bado hujafurahi?"

Lucy hakujibu. Uso wake ulikuwa umejawa na kiburi. Bella akahofia kumwongelesha tena.

Wakiwa wamekaa hapo kana kwamba watoto yatima wakati wenzao wakifurahia siku, mara mfalme akawaita wasonge karibu. Akawauliza kumhusu Tattiana. Binadamu pekee aliyebakizwa hai na huru ndani ya kasri, mamaye akiwa tayari ameshatupiwa jelani.

"Yule alikuwa ni mchumba wa mfalme!" Bella akajibu.

"Alikuwa anafuatilia nyendo zetu. Tukamuwahi kwa kumwangushia chini toka ghorofani!" Lucy akaongezea taarifa.

"Oooh!" Jayit akasema akikuna kidevu. Kuna jambo alikuwa analiwaza kichwani. Aliwaweka hapo wakina Lucy pasipo kuwaongelesha kwa muda wa kama dakika tatu kisha akavunja ukimya kwa kusema:

"Nimempenda!"

Kauli hiyo ikapasua moyo wa Lucy. Alimtazama Jayit kwa macho makali akiwa haamini alichokisikia.

Wakatazamana pia na Bella.

"Mfalme," wakaita kwa pamoja. "Unasema??"

"Nimempenda," Jayit akarudia kunena akisimama.

"Lakini itawezekanaje kumpenda binadamu??" Lucy akauliza. Jayit akamtazama kwa sekunde kadhaa kisha akamwambia:

"Nitamfanya awe kama sisi!"

Kabla Lucy na Bella hawajatia neno, bado wamebakia kwenye bumbuwazi, Jayit akaondoka zake akienda kule chumbani ambapo Tattiana alikuwa amelazwa.

"Haiwezekani!" Lucy akapiga kelele. Macho yake yalikuwa yamejaa machozi kedekede. Amekunja uso wake kwa kutokuamini alichokisikia wala kukiona.

Alidhani angeupata moyo wa Jayit baada ya kufanya kazi ile kubwa. Alidhani sasa atakuwa malkia wa himaya hiyo, lakini mambo yameenda kombo!

Tena yanaenda kombo kwa binadamu.

Mfalme amempenda binadamu!! Ilikuwa ngumu kuamini. Pengine anaota, akafikicha macho yake kwanguvu.

"Nilikuambia!" Lucy akakamata nguo ya Bella. "Nilikuambia nimuue yule mzandiki lakini hukutaka kunisikia! Ona sasa! Ona sasa!"

Akanyanyuka na kukimbilia chumbani akivuja machozi. Bella akamtazama rafiki yake akiishilia asijue la kufanya.

**

Mkono mwembamba wa Jayit uligusa paji la uso la Tattiana akiwa anamtazama mwanamke huyo kwa macho ya pole.

Alivutiwa naye. Alichezea nywele zake kama sufi akitabasamu mwenyewe. Hakika Tattiana alikuwa mrembo hata kama alikuwa majerahani.

Jayit akawaza namna atakavyokuwa naye hapo kando kama malkia. Haki akapata picha ambayo ilimfanya atabasamu kwa upana zaidi.

Tangu alishatimiza lengo lake la kwanza, la kuipata Goshen, sasa kulikuwa na haja ya kumalizia hili la pili. Kuwa na malkia! Awe kamili.

Alipomtazama Tattiana kwa muda kidogo akamchanja na ukucha wake mrefu, kisha akakinga damu ya Tattiana ndani ya chupa ile iliyokuwa imetunza moyo wa Phares. Akaifunga vema chupa hiyo na kuitazama.

Akateta maneno kadhaa ya kunuwia. Na hilo likawa agano kati yake na Tattiana kama vile Vedas alivyoweka agano na Phares.

Alipoona kila kitu ni vema, akampulizia Tattiana pumzi yake puani na kumwamuru asimame. Kufumba na kufumbua, Tattiana akarejea fahamuni!!

Macho yake yalikuwa ya kijani lakini uzuri wake ukibakia palepale. Alimtazama Jayit pasipo kusema jambo, Jayiy akamwambia:

"Wewe ni wangu. Utafuata kile nitakachokuambia. Utacheza kila nitakachoimba."

Tattiana akapokea maagizo hayo na wakakumbatiana na Jayit.

"Wewe ni malkia wangu wa usiku!" Jayit akambatiza.

**

"Mama!" Mtoto akaita akifungua dirisha. Kwa makamo ya upesi alikuwa mwenye miaka kumi na mbili. "Tuliwahi sana kulala??" Akauliza akimtazama mama yake aliyekuwa ameketi kandokando.

Muda ulikuwa umeenda sana lakini jua halikuwa limechomoza!! Hata usingizi ulikuwa umekoma sasa watu wakakaketi vitandani.

"Nashindwa kuelewa," mama akajibu akipandisha mabega. "Nilidhani pengine ni mimi peke yangu ndiyo nimebadilika!"

Hawakukaa muda, mara mlango wao ukagongwa. Kabla hawajaufungua ukavunjwa na wanaume wawili, vijakazi wa Jayit, wakazama ndani na kumbeba mama na mwana wake!

"Twende! Twende upesi!!"

Kumbe na huko nje watu lukuki walikuwa wameshageuzwa kuwa watumwa!! Wamewekwa kwenye misafara iliyokuwa imesimamiwa na wanajeshi wa ajabu wa Jayit.

Wanaswagwa kuelekea jela!!

Kilio.

Simanzi.

Taharuki.

**
 
*MKUFU WA MALKIA II -- 62*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

Kumbe na huko nje watu lukuki walikuwa wameshageuzwa kuwa watumwa!! Wamewekwa kwenye misafara iliyokuwa imesimamiwa na wanajeshi wa ajabu wa Jayit.

Wanaswagwa kuelekea jela!! Kilio. Simanzi. Taharuki.

ENDELEA

Wananchi wote walikamatwa na kutupiwa gerezani wakabaniwa humo na makomeo makubwa ya chuma. Na kwa wale ambao hawakupata nafasi humo, basi zikachimbwa jela za mahandaki, wakatupiwa humo.

Jayit akaona sasa kila kitu ni kheri. Kila kitu kinapendeza machoni mwake. Akamuita jemedari wake wa jeshi, bwana Phares, akamwambia:

"Hakikisha hakuna binadamu yeyote aliye nje ya gereza!"

Mbali na agizo hilo akasisitiza kuwa binadamu wote hao walio ndani ya gereza wawe wanakula nyakati za jioni tu! Mlo mmoja kwa siku.

Na mali zote walizozikusanyia huko majumbani mwao ziletwe kasrini haraka iwezekanavyo!

Nani atampinga mfalme?? Msako ukarejewa kwa mara ya pili nyumba baada ya nyumba, kila chenye thamani kikasombwa na kila mnyama akauawa.

Hakukutakiwa kubakia na chochote kile kilicho hai nje ya gereza. Phares alipohakikisha hilo, akawasili kwa mfalme kumrejeshea matokeo.

Jayit akatazama ghala, hakika lilikuwa linapendeza. Limesheheni dhahabu kedekede. Silva na fedha. Akafurahi sana. Akacheka kuumiza mbavu zake.

Lakini kama haitoshi, kuna jambo alilikumbuka. Akamuuliza jemedari wake:

"Na vipi kuhusu Cedar?" Kisha akatabasamu. Alifurahishwa sana na kumbukizi hii. Ilikuwaje akawa amesahau muda wote huo??

Jemedari akamwambia matunda hayo yapo kedekede himayani. Ampatie muda mchache akapate kuyatafuta na kuyaleta.

Jayit akamshika bega akitabasamu.

"Safi sana. Na utakapofanikisha hilo, upesi matunda hayo yaanze kuuzwa. Ulimwengu mzima wakajue wapi yanatokea, wapi watakapoyapata!"

Lakini si kwamba Jayit alikuwa amelenga kutengeneza faida. La hasha! Fedha na dhahabu kwake si mali. Lengo lake kubwa lilikuwa ni kutumia matunda hayo kama silaha!

Alipanga kuyawekea himo vimelea vya kilozi na basi kila atakayelishika, si kula tu, basi ataishia kuwa mwovu, mdhalimu!!

Na kwa kupitia hivyo basi atatawala himaya lukuki! Mwishowe atatawala ulimwengu mzima!!

Wazo liliyoje hili?? Alimkubatia mkewe na kwenda naye chumbani.

"Hakika leo nimefurahi sana," alimweleza Tattiana ambaye alimkatia jina jipya, akimwita Kanius.

"Kanius, mke wangu, sitaki furaha hii ikome hata kidogo. Nataka nifurahi siku zote nikiwa hapa. Nawe utanitendea nini?"

Kanius akatabasamu. Akanyanyua mkono wake wa kuume na kumshika mumewe shavuni.

Akasema:

"Nitakuzalia mtoto wa kiume!"

Jayit akalipuka kwa furaha. Alikunwa sana na hili. Aliweka mkono wake wa kushoto tumboni mwa Kanius akapapasa na kutomasa.

"Utakaponipatia mtoto, nitafurahi sana. Nitakupa nusu ya ufalme wangu wote!"

"Usijali, mpenzi," Kanius akapokea ahadi hiyo kwa tabasamu zito. "Ni lazima nikupatie mtoto!" Akaapa.

"Tena wa kiume wa kurithi kiti chako."

Basi mfalme wake akambusu kwenye paji lake la uso kisha akalaza kichwa chake kifuani. Kanius akachezea nywele za mumewe.

Baada ya muda kidogo wakashiriki tendo lao la kwanza la ndoa, wakiwa watu wenye nguvu na upendo wa ajabu.

**

Chozi likamshuka Lucy. Akajikuta anang'ata meno yake kwa hasira.

Alichokuwa anakisikia kilikuwa ni sahihi kabisa, ila aligoma kuamini. Masikio yake yaliyokuwa yamekaa karibu na mlango wa chumba cha mfalme, yalimletea taarifa mbaya mno kupata kuisikia maisha yake yote.

Sauti za miguno ya mahaba kati ya Tattiana (Kainus) na Jayit!!

Alihisi moyo wake unasagwa kusikia hivyo. Aliumia mno. Alishindwa kuvumilia akaenda zake chumbani alipojitupia kitandani na kulia sana.

Lakini bado kifua chake hakikuwa chepesi hata kidogo. Alinyanyuka akaendea kioo na kujitazama. Nini kasoro yake??

Hakuiona!!

Ni nini Jayit alikosa kwake?? Nini anataka akashindwa kumpatia??

Akiwa hapo, rafiki yake Bella akaingia akiwa amebebelea maua mkononi. Usoni mwake alikuwa amejawa na tabasamu pana na alipoketi akamuita Lucy na kumweleza:

"Hatimaye nimepata ardhi ninayotaka mfalme anipatie. Kule bondeni mikindani, kuna maua mazuri ya kuyala. Pia ardhi yenye rutuba ya kupatia funza kila asubuhi kama kifungua kinywa."

Ila mwenzake hakuwa anamsikiliza, akaligundua hilo. Zaidi akagundua alikuwa analia. Akaweka maua yake pembeni na kumfuata.

"Lucy, nini shida? ... bado unamlilia mfalme??"

Macho ya Lucy yalikuwa yamejawa na maji mpaka kuona vema hakuwa anaweza. Kifua chake kimembana kwa kwikwi na pua imeziba kwa mafua.

"Niambie," Bella akasema kwa sauti ya chini. "Pengine naweza kusaidia."

Lucy akanyamaza kimya. Bella akavuta subira akimwacha avute hewa kwanza kupooza kifua.

"Bella," Lucy akaita kwa sauti ya chini. "Mfalme na Tattiana wamepanga kupata mtoto!!"

Bella akakodoa macho. Akajitahidi kubana hisia zake za kushangaa asimtishe zaidi Lucy.

"Hakuna kitu kama hicho Lu--"

"Nimewaacha wanafanya mapenzi saa hii!" Lucy akamkatisha Bella akimtazama kwa macho yake mabichi.

"Vipi kama Tattiana akashika mimba??"

Bella akakosa cha kusema. Mdomo ukawa mzito.

"Kama akipata mimba, sitakuwa na changu tena. Mfalme hatowez kuwa na mimi milele!" Akalia. "Lakini inawezekanaje? ... inawezekanaje yeye akaja na kumteka upesi hivyo?"

Bella akambembeleza rafiki yake pasipo mafanikio. Lucy akaapa:

"Lazima nimmalize Tattiana!" Alisema akikunja ngumi kwanguvu. "Lazima nimmalize kwa mikono yangu mwenyewe. Kwa namna yoyote ile!"

"Lakini ..." Bella akamkatiza. "Huoni ni hatari? Vipi kama mfalme akijua adhma yako hiyo? ... si atakumalizia mbali!!"

"Ni bora ikawa hivyo!" Lucy akaropoka. "Ni kheri nikafa kuliko kuishi kuona haya niyaonayo sasa. Kamwe siwezi kukubali!"

Bella akakosa cha kuongea. Aliketi kitandani akayanyaka maua yake na kuyakumbatia

**

Venim alinyoosha mkono wake kupapasa kitanda. Akafungua jicho lake na kuangaza.

Alikuwa mwenyewe kitandani. Akakunja uso. Akanyanyua shingo yake na kurusha macho ndani ya chumba kikubwa walichomo, hakuona kitu.

Akasonya.

"Huyu mwanamke kaenda wapi mapema yote hii??"

Akangoja kidogo hapo kitandani, pengine Rhoda ataonekana. Muda ukaenda kukiwa kimya. Venim akanyanyuka na kujiveka joho lake lililojaa mkononi baada tu ya kubanduka kitandani.

Lakini kabla hajatoka chumbani, akasikia miguno na sauti kubwa ya kike. Akajongea dirishani na kuangaza nje. Kwa mbali akamwona Rhoda akiwa anajaribu ulozi aliomfundisha hivi karibuni.

Mwanamke huyo alikuwa akitumia ulozi wa mishumaa mitatu mekundu kwa ajili ya kumudu hali ya hewa. Akifanikiwa kuumba moto, na kutengeneza pepo.

Ila bado akiwa si mjuzi haswa.

Venim akashuka kwenda kukutana naye. Akamkumbatia mkewe kwa nyuma na kumuuliza:

"Ulitoka muda gani kitandani?"

Rhoda akaguna.

"Muda si mrefu!"

"Unanidanganya. Muda si mrefu alafu ukavifanya hivi vyote kwa muda gani?"

"Kwani ni vingi kuchukua muda mrefu?"

"Ndio. Kwako ni vingi."

Rhoda akajichomoa toka kumbatoni, akamtazama Venim machoni.

"Unadhani mimi ni mgumu kujifunza na kushika?"
Venim akabinua mdomo.

"Naona wewe ni mwanafunzi bora."

Rhoda akatabasamu na kuendelea na zoezi lake. Venim akamtazama mwanamke huyo kwa macho ya mapenzi. Akamsogelea tena na kumuuliza:

"Mpenzi, lini utanikabidhi mwili wako? ... nachoka kungoja."

Rhoda akarembua macho na kushika kiuno.

"Umesahau ahadi yetu?" Akauliza kisha akajipatia jibu: "Sitashiriki na wewe kwenye lolote lile mpaka pale utakapokuwa umenifunda kila kitu!"

"Kila kitu??" Venim akatoa macho.

"Ndio," Rhoda akajibu kwa maringo. "Kila kitu ... nami nitakupa kila kitu."

**
 
Sawaaaaaaa

Sent from my TECNO W2 using JamiiForums mobile app
 
*MKUFU WA MALKIA II -- 63*

*Simulizi za series*


ILIPOISHIA

"Kila kitu??" Venim akatoa macho.

"Ndio," Rhoda akajibu kwa maringo. "Kila kitu ... nami nitakupa kila kitu."

ENDELEA

Hicho ndicho alikuwa anahitaji Rhoda kwa Venim na si kingine. Kujua kila kitu anachokijua mwanaume huyo. Hilo ndilo lilikuwa lengo lake hapo na kingine kile.

Na alikuwa anaomba ayajue hayo kabla hajamkabidhi mwili wake Venim. Hakuwa anataka kabisa. Na kichwani mwake alishapanga kuwa akishafahamu hayo yote anayoyataka, basi Venim asahau kabisa kuhusu kumpata.

Utalalaje na mwanaume asiyekusisimua wala kukuvutia kwa lolote lile?? Alijisemea kifuani. Venim hakuwa na sababu hata punje ya kumfanya ahamasike kufanya tendo.

Kila mwanaume huyo alipomuwekea mkono mwilini alihisi kutetemeka. Alikuwa ni wa baridi kama chura. Na kila anapomtazama anaogopa. Hajaizoea sura yake kabisa japo wanaishi chini ya paa moja.

Atawezaje kumpa mwili mwanaume wa hivi??

Lakini zaidi ya hapo, alikuwa anajikinga asije kujikuta anabeba mimba ya Venim pasipo kutaka. Kwa mbingu ama kwa ardhi, hakuwa anataka jambo hili litokee kamwe!!

Kubeba mimba ya Venim kutakuwa ni agano ambalo litamuwia vigumu kulivunja. Hakutaka kabisa kuwa na familia na mwanaume huyu wa ajabu, na aliapa kujitahidi kuzuia hilo.

"Basi kuanzia sasa, tutabadili ratiba," alisema Venim. "Nitakuwa nakufundisha jua linapochomoza, linapokaa katikati na linapozama kila siku!"

Rhoda akafurahi.

"Upo tayari?" Venim akamuuliza akitabasamu.

"Ndio, nipo tayari muda wowote."

"Lakini," Venim akampa tahadhari. "Mafunzo mengine tutayafanya nyakati za usiku wa manane peke yetu ndani ya misitu. Na mengine yakihusisha kuua viumbe hai kama binadamu. Utakuwa na moyo wa kustahimili hayo??"

Rhoda hakufikiria mara mbili akasema:

"Nipo tayari!" Kwa uso wa ujasiri. Venim akatabasamu.

"Sawa," akamshika Rhoda mkono. "Lakini pia kuanzia sasa itabidi uanze kubadili vyakula unavyokula. Hauwezi kuwa mlozi kamili kama waendelea kula vyakula vya binadamu!"

"Vyakula gani hivyo?" Rhoda akauliza kwa macho ya kidadisi.

Venim akamwambia ataanza kwanza kwa kunywa damu ya watu. Kisha baada ya hapo, ataanza kula nyama zao pia. Rhoda akaridhia.

"Nitajitahidi."

Hakika hapo Venim akashangazwa na ujasiri huo wa Rhoda. Hakusita kabisa kukubali yote hayo. Hakuonyesha hata chembe ya woga machoni mwake!!

Lakini Venim akashindwa kujua dhamira halisi ya Rhoda. Mapenzi yalimpofusha macho na kuzubaisha akili. Kila kitu kuhusu Rhoda alikiona chema na kisicho na shida.

Aliamini Rhoda ameamua kubadilika ili aendane na mumewe. Jambo ambalo lilimfanya awe na furaha sana moyoni.

Akamfundisha Rhoda ulozi siku hiyo nzima kabla jioni hawajapumzika na kutia chakula tumboni.

Katika meza ya chakula, Rhoda akakabidhiwa bilauri kubwa lililojaa damu.

"Leo utaanza na hilo," Venim akamsihi.

Rhoda akala chakula na kumaliza, kisha taratibu akaanza kunywa damu aliyojaziwa bilaurini. Kabla hajanywa, harufu ikamkereketa. Akataka kutapika!

Haraka akaliweka bilauri chini akikunja uso. Venim akatabasamu. Akamtia moyo ni mara yake ya kwanza hivyo ni kawaida. Atazoea tu hivi karibuni.

"Taratibu taratibu, usijali."

Rhoda akanyanyua tena bilauri la damu na kulipeleka mdomoni. Akajitahidi kupambana na harufu. Akaria mara moja.

Ila sasa akashindwa kuzuia kutapika. Haraka akanyanyuka na kukimbilia kando akatapika chakula chote akichokula.

Venim akahofia. Akamtaka aache hilo zoezi kwa siku hiyo, atalifanya hivi mbeleni. Rhoda akatulia kwanza kuvuta hewa. Alipotosheka akarudi kitini na kushika tena bilauri.

Alitaka ajaribu tena!!

Lakini Venim akamzuia. Hapa akagiza vijakazi wake waondoshe bilauri hilo mbali.

"Pengine tujaribu njia nyingine," akapendekeza.

"Njia gani hiyo?" Rhoda akauliza upesi.

Venim akafikiria kidogo kisha akamtahadharisha njia hiyo ni fupi, ila hatari zaidi. Na endapo akiifuata njia hiyo basi atatoka katika mfumo wake wa binadamu moja kwa moja na kuwa kama yeye.

Hata mtu atakapomuona popote pale basi atajua kuwa yeye ni mlozi - mtu mwenye nguvu za kilozi ndani yake!!

"Ni njia ipi hiyo??" Rhoda akauliza kwa shauku.

"Njia ya ubatizo!" Venim akamjibu. "Utakapobatizwa utapewa jina lako la kilozi na mwili wako wa kipekee. Upo tayari?"

"Ndio, nipo tayari," Rhoda akatikisa kichwa.

"Sawa. Basi keshokutwa pindi mwezi utakaposimama kamili angani, tutaenda huko kaskazini ya mbali kwa ajili ya shughuli hiyo."

Rhoda akatabasamu. Mapigo yake ya moyo yalienda mbio kwa furaha.

**

"Nefil njhami khatu habab? ... Nefil njhami khatu habab?" Sauti hii ilikuwa inaongea huku ikififia.

"Nefil njhami khatu habab?" Ilivuma. Ikashuka mawimbi ... "Nefil njhami khatu habab?" Ikaishilia kwa mbaali ... "Nefil njhami khatu habab?"

Sauti hii ilifanya hivi mara tatu lakini hakuna mtu aliyekuwa anasikia wala kuijali. Iliishia kusema hivyo na mwishowe ikapotea kabisa!

Ulikuwa ni usiku mzito. Huko gerezani wengine walikuwa wanateta, wengine walikuwa wamelala, wengine walikuwa wanalia.

Kila mmoja alikuwa amejazwa na hofu kifuani mwake. Ungeliona hilo usoni. Hakuna aliyekuwa anajua kuhusu kesho yake. Mambo yaligeuka, tena upesi! Hakuna aliyepewa hata muda wa kufikiria.

Ni kama vile kufumba na kufumbua macho, A ikawa Z!!

Kwenye chumba kimoja cha gereza, mama Tattiana alikuwa amekaa akiegemea nondo. Uso wake ulikuwa mkavu, macho yaliyolegea kwa kuchoka kulia. Mashavu yalikuwa na michoro kadhaa ya machozi.

Amekuwa akimlilia mwanae aliyemwacha kasrini. Hajui hatma yake ni nini huko kama yu hai au mzima. Wakati wengine wakipata usingizi, hata wakajilaza, yeye hakuwa nao hata lepe!

Wakati wengine wakiwa wanateta, yeye alikuwa anagugumia na moyo wake. Ni bora angekuwa naye mule gerezani akamwona na kumshika.

Alijua hata angeomba akamwone mwanae asingeruhusiwa hata kidogo. Hakuwa na namna. Japo walikuwa ndani ya himaya moja, alijihisi ametupiwa himaya ya mbali mno.

Nini mama pasipo mtoto??

Kong! Kong! Kong!!

Nondo zikagongwa na kumshtua kila mmoja ndani ya chumba. Wote wakatazama langoni. Walikuwa ni vijakazi wawili wa Jayit, sura mbaya za kuogofya. Mikononi wamebebelea jambia ndefu zinazong'aa. Walisimama hapo na kuwakagua kwa macho yao yanayotisha!!

Kisha wakatazamana na kuteta katika lugha ambayo hakuna mwingine aliyewaelewa. Na mara wakafungua lango na kuwabeba wanawake wawili.

Wanawake hao wakalia kwa hofu kuu. Wakalia wakiwaomba wenzao wawasaidie lakini nani atathubutu??

Kila mmoja alikuwa anatetea uhai wake. Waliishia kuwatazama wanawake hao waliobebwa kwa macho ya hofu mioyo ikiwaenda mbio.

Hawakujua wenzao walipelekwa wapi na walienda kufanywa nini. Lakini majambia yale mikononi mwa wale vijakazi yaliwatisha. Pengine wameenda kutolewa sadaka!!

Hata wale waliokuwa na usingizi ukakoma, wote wakabaki macho wakilia na kuomboleza. Wakanena na kuelezana.

Lakini tofauti na mawazo yao, baada ya dakika kadhaa, wanawake wale waliobebwa wakarejeshwa tena chumbani. Walikuwa hoi wanalia!!

Wakatupiwa ndani na lango likafungwa!

"Ni nini kimewakumba huko?" Wenzao wakawauliza. Wakaeleza kuwa wamebakwa kwa zamu. Na haikujalisha ni kwa namna gani walilia kwa maumivu makali waliyoyasikia, hakuna aliyejali.

Wakiwa wanaongea hapo, mara wakashtushwa tena na sauti ya lango likigongwa!!

Kong! Kong! Kong!

Wakatazama.

Huko wakawaona vijakazi wengine wawili wa Jayit. Kabla vijakazi hao hawajafungua lango, wakamtazana mama Tattiana kisha wakaongea katika lugha yao ya pekee.

Mama Tattiana akapata hofu nzito. Sasa akajua zamu yake imewadia!!

**
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom