SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

SIMULIZI: Mkufu wa Malkia wa Goshen

Shunie hii stori mbona haina mwendelezo?

Japo nimesoma kichwa cha habari tu na sentensi ya mwisho, ninaona watu wanachangia tu.
Mkuu mwendelezo upii unautaka ebu niambie nikuelewe story ipo episode ya hamsini na kitu
 
*MKUFU WA MALKIA II -- 57*

*Simulizi za series*

ILIPOISHIA

Watu hawa wote walikuwa wafu. Miili yao bado ilikuwa na mabaki ya damu na matundu ya visu walivyokitwa na Waheed.

Nao walikuwa tayari miongoni mwa jeshi la wafu. Macho yao yalikuwa mekundu na makali. Sura zao za kutisha. Sura za kazi!!

ENDELEA

Waheed akameza mate kwa uoga. Aliona sasa maisha yake yamefika ukingoni. Kazi yote aliyoifanya haikuwa na matunda yoyote yale.

Akatamani kudondosha chozi. Moyo wake ukapiga sana wakati kichwa chake kikiwaza nini afanye.

Akasikia kishindo nyuma yake. Kugeuka na kuangaza akaona mifupa ya Pharao tayari imemfikia! Pharao akanyoosha mkono wake akitaka kofia yake. Waheed akaitazama kofia kwa matamanio.

Hakutaka kuiachia!!

"Tafadhali," akapaza sauti. "Naomba unikabidhi kofia hii!" Akasema akikunja shingo.

Pharao akamtazama kisha akamuuliza:

"Kwasababu gani nikupatie kofia hiyo?"

"Kwasababu nimeihangaikia vya kutosha!" Waheed akajitetea. Pharao akacheka.

"Umeihangaikia?" Akauliza kwa kebehi. "Kwa kuua wenzako na kuwatoa sadaka?" Pharao akawanyooshea kidole wakina Seth.

Kisha akatikisa kichwa.

"Hapana! Huwezi ukapata kofia hiyo. Roho yako haistahili. Roho yako bado haipo tayari! Utaenda kuendeleza yaleyale yaliyonifanya nikalaaniwa na kutupiwa humu!"

"Hapana!" Waheed akajitetea. "Sitafanya hivyo. Naahidi kuwa mwema."

"Mwema?" Pharao akastaajabu. "Mwema na hali ushamwaga damu za wenzako ndani ya Piramidi hili. Zipo za kulilia?"

Pharao akamsogelea Waheed karibu.

"Kofia hiyo kamwe haitabakia tena hapa Misri. Itaondoka kwenda mbali na haitarudi hapa kamwe. Katika ardhi hii ililaaniwa ... katika ardhi hii haitabakia."

Mara lile jeshi la wafu likajigawa pasu kwa pasu, na mara akaonekana Malkia akiwa anaongozana na Zura!! Malkia alikuwa amebebelea panga mkononi mwake, wakati Zura akiwa ameshikilia ginga la moto.

Waheed akashangaa sana. Imewezakanaje??

Malkia na Zura wakasonga mpaka pale walipokuwa wamesimama. Pasipo kuongea jambo, wakamtazama Waheed na kisha Pharao.

"Unamwona mwanamke huyu?" Pharao akamuuliza Waheed. "Alifika hapa akiwa wa kwanza baada ya kumezwa na mlango wa kiza. Na alikuja kwasababu ya kumwokoa mwenzake aliyemezwa hapo awali. Wewe ungekuwa na roho hiyo?"

Waheed hakuwa na jibu. Pharao akaendelea kunena.

"Alifika hapa tayari mwenzake akiwa amezingirwa na jeshi langu kuuawa. Akaomba nimbakizie uhai. Nikamuuliza kwanini nimbakizie uhai huo? Unajua akasema nini?"

Waheed akatikisa kichwa.

"Akasema yupo radhi kutoa mali yake ya thamani sana, alimradi nibakize uhai wa mwenzake. Alikuwa radhi kufanya hivyo. Tena pasipo kinyongo chochote. Kabla sijakubali, akavua mkufu wake na kunikabidhi.

Nikautazama mkufu huo. Alaah! Nikagundua ni wenye thamani na nguvu kubwa mno. Ni kwamba tu mkufu huo uliingia ndani ya Piramidi hii ndiyo maana ukashindwa kuonyesha uwezo wake ila huko nje ni amali kubwa sana.

Lakini alikuwa radhi kuitoa, pasipo kinyongo chochote, akitaka nibadilishane nayo kwa uhai wa mwenzake."

Pharao akauliza tena:

"Wewe ungeweza ilhali ulikuwa tayari kumuua yoyote yule upate kofia yangu? Unanishawishije hutaenda kufanya hivyo hivyo huko nje?"

Pharao akampokonya Waheed kofia yake kisha akamsogelea Malkia na kumkabidhi kofia hiyo mikononi mwake.

"Unastahili kuwa na hili."

Lakini Malkia akapokea kofia hiyo kwa machozi. Akamwambia Pharao.

"Nisingalipajua hapa kama asingelikuwa yule!" Akamnyooshea kidole Fluffy. "Hii ramani ilikuwa yake. Tulianzia kwake, japo safarini tukawa wote. Na nisingefika hapa bila wale." Akawatazama wakina Seth na Alk.

Kisha akauliza:

"Ni nini kofia hii pasipo kuwa nao pamoja?" Akamrudishia kofia Pharao kisha akamwomba:

"Warudishie uhai wao. Nipo radhi kuondoka nao wakiwa hai pasipo kofia hiyo."

Pharao akanyamaza kwanza. Akaiveka kofia yake kichwani kisha akawasogelea wakina Seth. Akawatazama na kuwagusa vifuani mwao. Mara wakawa wazima!!

Wakakumbatiana na wakina Malkia kwanguvu wasiamini macho yao.

"Nakushukuru sana," Malkia akatetema kwa furaha. "Sasa tunaweza kwenda."

"Si kwa haraka hivyo!" Akasema Pharao, kisha akavua kofia yake na kumkabidhi Malkia mkononi.

"Bado unastahili kuwa nayo!"

Malkia akadondosha machozi ya furaha.

"Kuanzia sasa utakuwa jemedari mkuu wa jeshi la wafu. Watasikia sauti yako popote pale utakapokuwepo, na watafuata amri yako kwa maisha yao yote yasiyo na kikomo!"

Baada ya hapo, jeshi likaanguka chini kusujudu mbele ya Malkia. Kisha likatengeneza njia ya Malkia na wenzake kukatiza.

"Sasa mnaweza kwenda," Pharao awakaonyeshea mkono njiani. Malkia na wenzake wakashika njia kujiendea. Waheed alipotaka kuongozana nao, Pharao akamdaka bega na kumwambia:

"Wewe utabaki na mimi hapa!"

Waheed akaogopa. Akahofia sana.

"Kwanini? Nami naomba niende."

"Si mapema hivyo!" Pharao akasema akitisa kichwa chake kisha jeshi la wafu likasonga karibu kumtwaa Waheed.

**

"Hatimaye tumetoka!" Seth alisema kauli ya kwanza baada ya kutoka katika lango la Piramidi. Haikuwa jambo la kawaida hata kidogo. Hakuna mtu aliyewahi kuingia humo akatoka akiwa hai.

Wao walikuwa watu wa kwanza kuvunja mwiko huo. Walijawa na matabasamu na sura zilizoshiba furaha. Hakika hili lilikuwa jambo kubwa. Si kutoka tu hai, bali kutoka na kile walichokuwa wameenda kukifuata.

Kofia ya pharao!!

Malkia alikuwa ameishikilia kofia hiyo mkononi akiitazama na kuipapasa kila muda. Katika hali isiyo kawaida kofia hiyo ilikuwa imeshajitengeneza kutoshea kichwa cha Malkia.

Hiyo ilionyesha kofia hiyo ni ya kwake, mali yake, si ya mtu mwingine yeyote yule!

"Sasa ni muda wa kurudi kwenye himaya yetu," akasema Malkia kwa ujasiri.

"Sasa ni muda wa kurudi tunapotakiwa kuwa!" Lakini vipi kuhusu Alk? Akauliza Seth. Je, yeye atarejea kule kwa wenzake, Azeth, ama wataongozana naye njia moja?

"Tamil khati zha guin?" Seth akamuuliza Alk akimwekea mkono begani. Jitu hilo likatikisa kichwa chake. Macho yake yalikuwa mekundu. Aling'ata meno yake kisha akasema;

"Zeth jhin. Sikaf jaitu anil." Akimaanisha nimepata familia yenye upendo wa dhati. Nami nina furaha nayo.

Malkia na wenzake wakafurahi mno kusikia hayo. Walikuwa zaidi ya watu wanaojuana. Walikuwa ni familia yenye upendo wa dhati.

Lakini furaha yao hiyo haikudumu kwa muda mrefu, mara wakazingirwa na jeshi la Misri!!

Wanajeshi walikuwa juu ya migongo ya farasi mikononi mwao wakibebelea silaha mathalani mikuki na mishale.

"Hapo hapo mlipo simameni!" Amri ikatolewa na mkuu wa kikosi. Alikuwa ndiye yule mwanajeshi aliyewaongoza wenzake kutaka kumkamata Malkia siku kwanza kuingia Misri kabla ya kuokolewa na Waheed.

"Ninyi ni wezi. Na mlikuja hapa Misri kuja kutuibia??" Alifoka mwanajeshi huyo kisha akatoa amri:

"Kabidhini hiyo kofia mara moja kabla sijaamuru mgeuzwe marehemu ndani ya sekunde!" Aliongea akiwa na uso usio na lepe la masikhara hata punje!!

Malkia akatikisa kichwa akibinua mdomo.

"Haiwezekani," akawaambia wenzake. "Kuhangaika wenyewe ndani ya piramidi alafu waje kulichukua mlangoni?

Basi Malkia akaivaa kofia ile, kisha akanuwia maneno kadhaa kifuani mwake. Kabla hajaufungua mdomo, mara chini ya ardhi ikaanza kutikisika. Kufumba na kufumbua wakaanza kunyanyuka viumbe!!

Walikuwa ni JESHI LA WAFU!!

Walikuwa mamilioni!!

**
 
*MKUFU WA MALKIA II -- 58*
*Simulizi za series*

ILIPOISHIA
Basi Malkia akaivaa kofia ile, kisha akanuwia maneno kadhaa kifuani mwake. Kabla hajaufungua mdomo, mara chini ya ardhi ikaanza kutikisika. Kufumba na kufumbua wakaanza kunyanyuka viumbe!!
Walikuwa ni JESHI LA WAFU!!
Walikuwa mamilioni!!
ENDELEA
Wanajeshi wa Misri wakajawa na uoga. Hata farasi zao wakaanza kukimbia. Walikuwa ni wachache mno ukilinganisha na jeshi la wafu. Na hata kama jeshi la wafu wangelikuwa wachache bado wasingelifua dafu, utapambanaje na watu wasio kufa??
Wale wanajeshi wakaidi wakajitutumua kupigana. Wote wakageuzwa marehemu. Yule kiongozi wa kikosi akaokoa nafsi yake kwa kukimbiza miguu ya farasi wake mpaka kwa mfalme.
Huko akatoa taarifa kuwa kofia ya Pharao imekombolewa toka kwenye piramidi!! Na wameshindwa kupambana na mwivi.
Basi mfalme akashangazwa sana na hizo habari. Nani kaikomboa kofia hiyo?? Amewezaje?? Na zaidi ya hapo mfalme akahofia sana kama kofia hiyo isipokuwa mkononi mwake.
Alihofia pengine mtu huyo aliyepata hiyo kofia ataitumia kuiweka himaya ya Misri chini ya miguu yake. Kitu ambacho hakuwa radhi kitokee!!
"Taarifu majemedari wote. Hii ni tangazo la tahadhari. Jeshi zima liende huko, wakapambane na kuhakikisha wanaipata kofia hiyo!"
Ndani ya dakika chache jeshi la himaya nzima ya Misri likajikusanya, na wakiwa wanaongozana na majemedari wao hodari, wakaelekea eneo la vita.
Wakawakuta wenzao hoi mno. Wamebaki wachache kumalizwa!! Wakatumia kila zana na akili zao kupambana. Wakatumia nguvu mno kuhakikisha wanaipata kofia, hawakuwa abadani!
JESHI LA WAFU lilikuwa la kipekee. Hawakuwa wanapigana katika njia ya binadamu hata kidogo. Walikuwa na uwezo wa kuzama ardhini kama fuku kisha wakaibukia kwa adui!!
Hata wakikatwa na mapanga, walikuwa wanakusanya tena mifupa yao na kusimama upya. Wanajeshi wa himaya ya Misri wakatepeta. Wote wakauawa isichukue hata lisaa limoja!
Habari zikasambaa himaya nzima. Huko kuna mwanamke anamaliza jeshi!! Wengine wakajifungia ndani ya makazi yao, wengine, waliojawa ma ujasiri, wakaends huko kutazama kinachotokea.
Haikuwa habari ya kuaminika upesi!!
Baada ya Malkia kumalizana na jeshi la Misri, akiwa anaongozana na jeshi lake la wafu wakaelekea mpaka ikulu ya mfalme. Wakasimama nje, Malkia akapaza sauti:
"Ewe mfalme wa Misri uliyetuma majeshi yake kunimaliza, nimefika langoni mwako nami nikiwa sina ubaya nawe. Tafadhali jitokeze!"
Walinzi wa hapo kasrini walikuwa wamejawa na hofu kisado. Japo walikuwa mbele kutimiza kazi yao, miili ilikuwa inavuja na mioyo kuwaenda mbio.
"Nenda kaonane naye!" Mke wa mfalme alimshauri mumewe. Walikuwa wamejifungia ndani. Mlango umefunikwa na kila zana ya ulinzi ma wanajeshi ishirini wakiwa wamesimama langoni hapo.
Mfalme alikuwa anaogopa. Mwili wake ulimtetemeka na akili yake haikuwa inafanya kazi kwa muda huo hata chembe.
Baada ya mkewe kumsisitizia atoke na kwenda kumalizana na Malkia kidiplomasia. Akapiga moyo konde na kwenda huko nje.
Hakukuwa na haja ya kuendelea kujificha zaidi. Kwani kiuhalisia kama Malkia angeamua kuzama humo ndani, asingeshindwa kama aliweza kuteketeza jeshi la watu maelfu!
"Unataka nini ndani ya himaya yangu?" Mfalme akauliza. Alikuwa amesimama juu ya kilinge akimtazama Malkia kwa chini.
"Hakuna ninachotaka toka kwako kwani sijapungukiwa," Malkia akaongea kwa ujasiri. "Nipo hapa si kukuondoa madarakani, wala kuhangaika na chochote na himaya yako. Nipo hapa kuongea na wewe."
Malango yakafunguliwa, Malkia akazama ndani akiongozana na wakina Seth. Hata hakuketi. Akamwambia Mfalme wanahitaji manowari moja kubwa ya kusafiria kurudi huko walipotokea.
"Ninyi ni wakina nani na mmetokea wapi?" Mfalme akauliza.
"Mimi ni Malkia Sandarus, hawa washirika wangu, tumetokea Goshen!" Malkia akamjibu. "Nisingependa kumaliza siku yangu nikiwa hapa, bila shaka hata wewe ungependa hivyo. Nahitaji kuondoka. Harala iwezekanavyo kwani nina safari ndefu majini."
Mfalme akanyamaza kwanza akifikiri. Punde akasema yuko radhi kuwapatia manowari wanayoihitaji. Tena hata kama ni nne, moja ikawabeba na nyingine tatu ikabeba mali atakazowapatia.
Lakini wamwachie ile kofia tu!!
"Haitawezekana," Malkia akasema akimtazama mfalme machoni. "Hii nimekabidhiwa mimi na si mwingine yoyote yule."
Kisha akatoa msimamo wake,
"Ni aidha utupatie manowari tuondoke zetu ama tuendelee kubaki hapa ... na kukuteketeza!"
Mfalme akameza mate. Alighadhabika lakini hakuwa na cha kufanya. Jeshi lake lote limeshakwisha na malangoni wamejipanga wafu wakingoja amri.
Akawapatia malkia manowari moja ya kifalme. Na kama haitoshi akaongozana mpaka bandarini, akitaka kushuhudia mwanamke huyo akiondoka zake na namna gani atapakiza jeshi lake ndani ya manowari moja!
Ajabu machoni mwake walipofika huko, akastaajabu kuona jeshi la wafu linapotelea ardhini na Malkia pamoja na wenzake pekee wakikwea chomboni na kwenda zao.
Watu wa Misri wakawa wamesimama wanaduwaa. Hawakuamini macho yao.
Mwanamke!!
Amechukua kofia ya Pharao ndani ya piramidi! Kwa mfalme ilikuwa ni aibu na fedheha kubwa. Alivuliwa nguo mbele ya wananchi wake!!
Macho yake yalijawa na machozi akiwatazama wakina Malkia wanayoyoma. Aling'ata meno yake kwa hasira.

**

"Ni hapa!" Akasem Oragon akimtazama yule jabali wa Rabis. Walikuwa ndani ya msitu mkubwa ambamo humo walimwambia Rabis kunapatikana kitu cha pekee chenye thamani zaidi ya uhai wao.
Humo kuna kitu ambacho kingemfanya Rabis abadilishe mawazo yake ya kuwamaliza kwa kosa ambalo kiuhalisia hawakulifanya wao bali wale majamaa zao waliowatuma.
"Una uhakika?" Aliuliza jabali la Rabis. Mkono wake wa kuume alikuwa amebebelea chepeo kubwa na mkono wake wa kuume akiwa ameshikilia jembe.
"Ndio tuna uhakika!" Akadakia Ottoman. "Humo kuna kifurushi cha dhahabu majamaa wale walikifukia!"
Kwa akili yao walikuwa wanataka kumtega jabali huyu wapate kujikomboa. Pindi tu atakapoanza kuchimba ardhi basi watatazama jiwe, ama watatumia moja ya dhana zake kummaliza. Ama kote ikishindikana, basi wakimbie kuokoa uhai wao.
Lakini kinyume na mawazo hayo, yule jabali akaenenda tofauti!! Aliwatazama na kisha kila mmoja akampatia dhana yake na kuwaamuru wachimbe haraka iwezekanavyo.
Basi wakina Oragon wakaanza kuchimba. Vichwani mwao wakiwaza namna gani watajikomboa na jabali lile. Kila walipomtazama wakakutana naye macho kwa macho!! Hakuwa anabandua macho yake wala kuyapeleka pembeni.
Baada ya muda kidogo yule Jabali akaanza kuwapa vitisho kwa sauti yake nzito.
"Tupo katikati ya msitu mkubwa, hata nikiwaua hakuna atakayewasikia. Nikishawamaliza nitawatupia mbwa mwitu mizoga yenu, hamtabaki hata chembe!"
Wakina Oragon wakazidi kujawa na hofu. Walikuwa wanasali kila aina ya sala vifuani mwao wapate kukomboka hapo, japo hakuwa wanajua ni kwa namna gani.
Kweli vile mungu wao akazisikia hizo sala. Wakiwa wanaendelea kuchimba ardhi kwa kitu ambacho hakipo, mara wakasikia sauti za watu! Jabali akashtuka na kuangaza.
Ndani ya muda mfupi watu hao wakatokea. Walikuwa ni wanajeshi wa himaya. Na humo ndani msituni walikuwa wakifanya msako wa watumishi wa kuhani Raam baada ya kuhani huyo kutoa taarifa kupotea kwao na wananchi kusema mara yao ya mwisho kuwatia machoni walikuwa wakielekea msituni wakiwa wamembebelea kijana mmoja begani.
Hii ikawa kama bahati ya mtende haswa kwa wakina Oragon. Kwenye macho yao, hawakuwaona wanajeshi kama binadamu bali malaika wa ukombozi.
Kitendo tu cha kuwaona wakajikuta wamepata ahueni vifuani mwao.
"Ninyi ni wakina nani na mwafanya nini humu msituni?" Kiongozi wa kikosi akauliza.
Basi yule jabali haraka akawahi kwa kusema wao ni wamanchi tu wa kawaida na wapo humo msituni wakichimba andaki la kuhifadhi vitu vyao vya thamani visije kwapuliwa na wezi waliotapakaa.
"Mwongoo!" Ottoman akamkatiza. Aliwatazama wanajeshi kwa sura ya imani akawaambia: "Ametuteka na akatuamuru tuchimbe kaburi atuzike!"
Kabla wale wanajeshi hawajafanya lolote, mwanajeshi mmoja akamsogelea yule mkuu wao wa kikosi na kumnong'oneza:
"Unamkumbuka Yabin? Yule mhalifu anayetafutwa himaya nzima kwa mwaka sasa? ... si ndo huyo hapo!"
Yule jabali akahisi huu mchezo. Tayari ameshashtukiwa. Mkuu wa kikosi alimtazama kisha akamuuliza ataje jina lake. Wakati huo wanajeshi wengine wakisonga karibu kujiandaa kwa lolote litakalotokea.
Jabali likaguna. Mara likajifyatua na kudaka dhana toka kwa Oragon na Ottoman, mkono wa kulia akashika jembe na wa kushoto chepeo tayari kwa ajili ya kupambana.
Wanajeshi nao wakashika silaha zao, mikuki na majambia. Vita ikaanza!!
Kwa kunguru punde panzi wapambanapo, kwake si tanga bali sherehe. Taratibu wakina Oragon wakatoroka na kukimbia kadiri ya uwezo wao kuukata msitu.
Hawakupumzika abadani, mapafu yakanyauka na midomo ikawakauka mate. Pindi walipofika mitaani wakajikuta hawawezi tena kukimbia!
Miili ilikuwa imechoka na kila kiungo sasa kipo hohehahe.
Wakaomba hifadhi. Wakakaa hapo kwa muda kidogo baada ya kukarimiwa kwa kupewa maji na chakula kidogo.
Lakini kabla hawajatoka humo wakagundua huko nje wanajeshi walikuwa wanarandaranda huku na kule, wengine wakiwa juu ya farasi na wengine kwa miguu.
Na haikuwa sayansi ngumu hii kuitambua, kuwa wao ndio walikuwa wakitafutwa!

***
 
shunie...mpendwa najiuliza haya;
asa malkia alirudia kuivaa kofia ambayo tayari ilishajishonea kichwani kwake?
afu seth alimshikaje ark begani wakati seth n mfupi....
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom