Sherehe za kichawi huondoka na roho ya mtu

Sherehe za kichawi huondoka na roho ya mtu

Daah!!! nimekumbuka mbali sana kipindi hicho tuko huko kiomoni(amboni-Tanga). Tulipokuwa tukienda kwenye maporomoko ya mto utofu, kuvua mchanga wa mtoni, kupalilia mpunga, nakumbuka marehemu babu aliwahi nisimulia kuhusiana na huyo mtu Osale Otango alikuwa kiumbe wa ajabu. Na tulikwenda hadi hapo mapangoni ni mita kama 500 kutoka kwenye nyumba ya babu, alitengeneza sehemu maalum kwa kujifichia, tulikuwa tunafaidi sana wakati watu wanapokuja kufanya matambiko, na wafanyabiashara wenye asili ya kiasia walikuwa wanatoa sadaka za kutosha tuuu!!! mbuzi, majogoo, pesa, vito. Nilikuwa na mjomba wangu alikuwa ni mlinzi hapo mapangoni alikuwa akitusimulia, vibweka, vituko, vimbwanga, ambavyo alivyokuwa anakutana navyo. Osale Otango mtu wa matukio sana!!!!
 
Asante mkuu kwa kufunua akili yangu sasa nimeanza kuelewa kafara ni nini,Lakini ningependa ulete makala hii pia.Black magic and White magic,kuanza na zilivyo tofauti na mengineyo
 
Asante mkuu kwa kufunua akili yangu sasa nimeanza kuelewa kafara ni nini,Lakini ningependa ulete makala hii pia.Black magic and White magic,kuanza na zilivyo, tofauti na mengineyo
 
View attachment 334950

Kuna mfanano wa ajabu kati ya wachawi na dini ya mashetani, nao ni kutumia nyama ya binadamu na damu yake kwenye sherehe na makafara yao na sababu kubwa ni kupata ujasiri nguvu na kujiamini.

Tofauti yao ni moja tu kwamba wakati ya kishetani yakifanyika live ya kiuchawi hufanywa kimazingara, kwamba mtu ataumwa ghafla ugonjwa usioeleweka kisha atakufa, kwa mashetani mtu atatekwa na kwenda kuuliwa na huku haijalishi ni nani bali ni yeyote yule atakayepatikana.

Kitu kimoja kibaya sana kwenye sherehe za kichawi ni kwamba kama mko wachawi saba itabidi kwa miaka saba kila mmoja atoe nyama ya sherehe kwenye sherehe za mwaka na nyama hiyo ni ndugu yako yeyote unayempenda sana.

Ukikosa kutoa nyama kwa miaka miwili mfululizo jua mwaka wa tatu wewe ndio utakuwa nyama ya sherehe , na kila mwaka unaotoa nyama unapanda daraja au cheo.

Tunazo shuhuda nyingi sana humu zinahusu watu waliotolewa kafara la sherehe na ndugu zao ambao ni wachawi, hiki ni kipengele kimoja kibaya sana kinachoufanya uchawi uchukiwe na kupigwa vita kila mahali.

Kuna watu wengi sana wana hamu ya kujifunza uchawi na ushirikina lakini huko hakuna mkate na siagi, huko kuna maagano na viapo ambavyo vinawatesa wengi, si wachawi wote wanafurahia kuwepo huko wengi wanatamani kutoka lakini inakuwa ngumu, wengi wameteketeza ndugu si chini ya watano kwenye makafara na sherehe za kila mwaka, damu yao inawadai hawana amani hawana furaha na ni watu wa mashaka muda wote.

Je bado unatamani kuwa mchawi?

Tafakari mara mbili.

View attachment 334953
We mshana jr kwa hizi stori za kichawi nimekuvulia kofia
 
Mkuu@mshana jr! miongoni mwa mambo aliyowahi kunisimulia mjomba angu!! ambayo sitokuja yasahau ni:- siku moja wakati akiwa lindoni hapo mapangoni lindo la usiku!! alisikia mlio wa ngoma ukiambatana nyimbo ukitokea karibu na shamba(hilo shamba ni la familia fulani maarufu sana hapa kwetu Tz). Huku ile sauti ya ngoma ikikaribia maeneo ya pangoni, mara akawa ameona kikundi cha watu wakiwa uch!!, huku wamebeba mioto, na mili ya wanawake wawili, na vyungu vikubwa!! basi anasema wale watu wakaendelea kuimba!! halafu wakakoka moto na kuinjika vile vyungu viwili katika moto vilivyopata moto sana, vikaanza kuchemka!!! Mwisho wa yote wakatoa mawe katika vyungu viwili vile na kuwalisha wale wanawake wawili, ambao yeye mjomba alituambia kuwa anawafahamu wanawake hao tena walikuwa wajawazito!! waliwalisha mawe hayo huku yakiwa ni ya moto, kuwanyusa na kuwasotea sotea. Mwisho wa yote wale wanawake wakati wa kujifungua mmoja alifariki, mwengine alikufa mtoto akabaki yeye.
Je mshana jr kuna mahusiano yoyote yakulisha mawe na vifo hivyo.
Halafu mjomba tulimuuliza yeye amewezaje kuwaona wachawi alituambia kuwa amezindikwa(zindiko) je kwani dawa za waganga wa kienyeji zina nguvu kuliko za kichawi?
 
View attachment 334950

Kuna mfanano wa ajabu kati ya wachawi na dini ya mashetani, nao ni kutumia nyama ya binadamu na damu yake kwenye sherehe na makafara yao na sababu kubwa ni kupata ujasiri nguvu na kujiamini.

Tofauti yao ni moja tu kwamba wakati ya kishetani yakifanyika live ya kiuchawi hufanywa kimazingara, kwamba mtu ataumwa ghafla ugonjwa usioeleweka kisha atakufa, kwa mashetani mtu atatekwa na kwenda kuuliwa na huku haijalishi ni nani bali ni yeyote yule atakayepatikana.

Kitu kimoja kibaya sana kwenye sherehe za kichawi ni kwamba kama mko wachawi saba itabidi kwa miaka saba kila mmoja atoe nyama ya sherehe kwenye sherehe za mwaka na nyama hiyo ni ndugu yako yeyote unayempenda sana.

Ukikosa kutoa nyama kwa miaka miwili mfululizo jua mwaka wa tatu wewe ndio utakuwa nyama ya sherehe , na kila mwaka unaotoa nyama unapanda daraja au cheo.

Tunazo shuhuda nyingi sana humu zinahusu watu waliotolewa kafara la sherehe na ndugu zao ambao ni wachawi, hiki ni kipengele kimoja kibaya sana kinachoufanya uchawi uchukiwe na kupigwa vita kila mahali.

Kuna watu wengi sana wana hamu ya kujifunza uchawi na ushirikina lakini huko hakuna mkate na siagi, huko kuna maagano na viapo ambavyo vinawatesa wengi, si wachawi wote wanafurahia kuwepo huko wengi wanatamani kutoka lakini inakuwa ngumu, wengi wameteketeza ndugu si chini ya watano kwenye makafara na sherehe za kila mwaka, damu yao inawadai hawana amani hawana furaha na ni watu wa mashaka muda wote.

Je bado unatamani kuwa mchawi?

Tafakari mara mbili.

View attachment 334953
Na ole wao wanaoalikwa kwenye sherehe wanajipeleka na kubugia vyakula na vinywaji kwa matajiri wakafikiri wamependelewa!
 
[emoji144] [emoji144] [emoji144] [emoji144]
 
Back
Top Bottom