Sherehe za kichawi huondoka na roho ya mtu

Sherehe za kichawi huondoka na roho ya mtu

Heshima kwako mkuu@mshana jr, nakupunga mnamo mwaka 2004, kijijini kwetu kulikuja waganga wa kienyeji wakitokea maeneo ya kusini mwa Tz, kwa malengo ya kutoa na kuondoa uchawi, ktk kazi yao hio kuna nyumba moja ilikuwa ikisubiriwa kwa hamu kubwa kutokana na mwenye nyumba hiyo kusifika kuwa ni gwiji katika sanaa hiyo nakumbuka tulikaa hapo kuanzia mawio mpaka machewo ya jua lkn mwisho lengo la kutoa uchawi kwa gwiji huyo lilifikiwa lakini kwa shughuli pevu mno, waganga hao tuliwapa jina lao maarufu(rambaramba) na kweli walikuwa wanaramba wachawi, lakini nao waliipata shughuli nakumbuka walipoteza fahamu mara kwa mara walipokuwa wanataka kuingia ndani ya nyumba hio, kusukumwa nje kwa nguvu kwa vitu ambavyo sijavijua mpaka leo hii!! unaweza kunisaidia ni vitu gani hivyo vilivyokiwa vikiwasukuma kwa nguvu nje pindi wanapoukaribia mlango wake wa nyumba, na kwanini waganga hao walikuwa wakiingia kwa kusota sota, kubinjuka binjuka, kwa kachura kachura na kubebana zamu kwa zamu. Mwisho wa siku walifanikiwa kutoa vyungu viwili vikubwa vyeusi, tunguri nne(kubwa mbili zilikuwa na damu, ndogo moja mavumba na iliyosalia moja damu lakini ile ya wanawake) pamoja na nyoka mmoja mkubwa.
Swali langu ni kwanini walikuwa wakiingia kwa mtindo wa kubebana, kachura kachura n.k?
Hivyo vitu vilivyokutwa kwenye hizo tunguri walitueleza matumizi yake. Heshima kwako@mshana jr
 
Heshima kwako mkuu@mshana jr, nakupunga mnamo mwaka 2004, kijijini kwetu kulikuja waganga wa kienyeji wakitokea maeneo ya kusini mwa Tz, kwa malengo ya kutoa na kuondoa uchawi, ktk kazi yao hio kuna nyumba moja ilikuwa ikisubiriwa kwa hamu kubwa kutokana na mwenye nyumba hiyo kusifika kuwa ni gwiji katika sanaa hiyo nakumbuka tulikaa hapo kuanzia mawio mpaka machewo ya jua lkn mwisho lengo la kutoa uchawi kwa gwiji huyo lilifikiwa lakini kwa shughuli pevu mno, waganga hao tuliwapa jina lao maarufu(rambaramba) na kweli walikuwa wanaramba wachawi, lakini nao waliipata shughuli nakumbuka walipoteza fahamu mara kwa mara walipokuwa wanataka kuingia ndani ya nyumba hio, kusukumwa nje kwa nguvu kwa vitu ambavyo sijavijua mpaka leo hii!! unaweza kunisaidia ni vitu gani hivyo vilivyokiwa vikiwasukuma kwa nguvu nje pindi wanapoukaribia mlango wake wa nyumba, na kwanini waganga hao walikuwa wakiingia kwa kusota sota, kubinjuka binjuka, kwa kachura kachura na kubebana zamu kwa zamu. Mwisho wa siku walifanikiwa kutoa vyungu viwili vikubwa vyeusi, tunguri nne(kubwa mbili zilikuwa na damu, ndogo moja mavumba na iliyosalia moja damu lakini ile ya wanawake) pamoja na nyoka mmoja mkubwa.
Swali langu ni kwanini walikuwa wakiingia kwa mtindo wa kubebana, kachura kachura n.k?
Hivyo vitu vilivyokutwa kwenye hizo tunguri walitueleza matumizi yake. Heshima kwako@mshana jr
Kwanza kuna matukio machache ya kweli ya kutoa wachawi, inaelekea hili lilikuwa mojawapo
Pili huyo mchawi alikuwa na madude ambayo chakula chao kilikuwa ni ile damu na ndio hayo yaliyokuwa na nguvu ya kuwasukuma nje hao jamaa
Tatu ni kwamba uchawi mambo yake yote ni kinyume hakuna lilonyooka hata moja ndio maana walikuwa wanaingia kwa style hizo
 
mshana jr hakuna namna mbadala wa hii kazi ya kichawi ikawa tool ya maendeleo?
Swali lingine nini kiko nyuma ya binadamu kutumika kama Kafara na wachawi?.
 
Kuna mfanano wa ajabu kati ya wachawi na dini ya mashetani, nao ni kutumia nyama ya binadamu na damu yake kwenye sherehe na makafara yao na sababu kubwa ni kupata ujasiri nguvu na kujiamini.

Naamini unamaanisha maelezo haya!
Lakini bado nina nadukuduku kwanini nyama ya Binadamu na Damu yake !
Kuna wanyama wengine kama Simba ambao wanatisha-kuna siri gani kwa Binadamu?
 
Naamini unamaanisha maelezo haya!
Lakini bado nina nadukuduku kwanini nyama ya Binadamu na Damu yake !
Kuna wanyama wengine kama Simba ambao wanatisha-kuna siri gani kwa Binadamu?
Kwakuwa binadamu sio hayawani
 
Kwakuwa binadamu sio hayawani

Asante! Wacha nikasome kidogo nitarudi kwa maswali!

hayawan natiq
dot.gif
(ḥayawān nāṭiq)
42.jpg

(Language: Arabic)
Alternate Spellings:
Short Description: Animal endowed with speech.
Long Description: A classical definition of humankind as compared with the other animal species.
Source(s): Introduction to Sufi Doctrine (by Titus Burckhardt)
 
Mkuu mshana jr!!! wale waganga(ramba ramba) niliuliza kuhusiana na maisha yao ni mshangao kwa kweli manake walikuwa 11, watatu walikufa kwa ajali, mmoja alishikwa ugoni pakatokea fujo alipigwa manusura afe akaamua aukimbie mji, na wengine waliobaki walikhitalafitiana kwa kiasi kikubwa
Je!! ni siri gani iliyopelekea kutokea kwa matukio hayo?
 
Mkuu mshana jr!!! wale waganga(ramba ramba) niliuliza kuhusiana na maisha yao ni mshangao kwa kweli manake walikuwa 11, watatu walikufa kwa ajali, mmoja alishikwa ugoni pakatokea fujo alipigwa manusura afe akaamua aukimbie mji, na wengine waliobaki walikhitalafitiana kwa kiasi kikubwa
Je!! ni siri gani iliyopelekea kutokea kwa matukio hayo?
Walikosea masharti si unakumbuka story ya Osale Otango?
 
Uchawi upo sana na sherehe zao lazima sadaka itolewe haya mambo nimeanza jionea nikiwa mdogo..mi mtu akinambia haamini Uchawi kama upo huwa nashangaa sana nishashuhudia dogo anakula vidole vya binadamu kama anakula nyama ya kawaida..safari moja nipo Tanga nimepanda daladala nipo kwenye siti afu kuna dada alikaa kwenye dashboard tukawa tunatazamana alinikazia macho ghafla nikaanza ona maluweluwe ila nashukuru kinga niliyopewa na wazee wangu inanisaidia maana aliishia kunisonya tu..safari moja tumeenda kwa mtaalam kwa ajili ya ndugu yangu alikuwa anasumbuliwa na watu wabaya nilishuhudia mtu akitapika sindano,minyoo,mende,na vitu vilivyofungwa kwenye kakitambaa..
 
Osale otango yule ambaye alikuwa katika mapango ya Amboni katika kijiji cha kiomoni huko jijini Tanga mkuu?
 
Back
Top Bottom