Nikiwa Darasa La Sita Wakati Nywele Sehemu Nyeti Zikianza Chipuka Nilianza Tabia Ya Uzururaji Nakumbuka Kuna Cku Nilitoka Nyumbani Saa 9 Mchana Mm Na Rafk Yangu.Aisee Tulizurura Sana Ikafka Saa 2 Ucku Nikaenda Kwa Rafk Yangu Mwngne Alikuwa Na Laptop Nikaanza Chezea Laptop Yake Mpaka Saa 5 Ucku Huku Nyumbani Hali Si Shwari Natafutwa Na Viboko Vimechumwa Viko Ndani Aisee Niliporud Nilifungiwa Ndani Niliisoma Namba Kwa Kirumi Hyo Tabia Ilifika Ukomo Siku Hyo
ah hapa mkuu zote nondo1. Nipo msingi miaka ya 1990's. Tulikuwa tunapikiwa uji shuleni ila sukari ilikuwa inawekwa ndogo. Nikawa naiba sukari home na kwenda nayo shule. Kumbe Baba akashtuka. Hakujisumbua nami alichofanya ni siku 1 nimevua kaptura yangu ya shule yeye akaishonea tu mifuko ya kaptura yangu ya shule, hivyo mifuko haikuwepo tena. Siku hiyo sina hilo wale lile. Nimeiba sukari Ile naweka tu kwenye kaptura yangu. Hahaaa yote imemwagika chini. Hahaaaaaa, nikala mbio hatari.
2. Nimekulia kotaz kule kwenye kiwanda cha Mkulazi Morogoro. Tukacheza mpira kati ya mitaa miwili. Mpira haujaisha tokana na ngumi. Jamaa mmoja akanipiga na kunitegua kidole cha Mkono wa kulia. Kidole cha katikati kilipinda. Sikusema nyumbani wala mueleza mtu kumbe kuna watu waliona nikipigana na walimwambia mzee wangu. Jioni tunakula ugali kumbe mshua anaangalia mikono yangu. Ile nanawa tu tuanze kula, mzee akanishika mkono na kuniuliza umefanyaje kwenye huu mkono. Hahaaa, mzee akaninyoosha kile kidole bila ganzi.
3. Kulikuwa na nyuki wameweka mzinga wao kwenye yale mambomba ya kutolea moshi kwenye zile nyumba za zamani. Tupo darasa la kwanza, si tukaenda kuwapiga mawe na kuwachokonoa? Hahaaaaaa, nilikuwa natapika, naharisha na kucheua harufu ya asali zaidi ya wiki maana sio kwa kung'atwa kule.
4. Nyumbani kwetu tumezaliwa wanaume 4 na msichana mmoja. Msichana ndio alikuwa mkubwa wetu ila sisi tumefuatana. Sio kwa kupigana kule. Si mama akitutuma au wakati wa kula au kusafiri. Tulizipiga na niliyefuatana naye siku 1 tukienda Machame na wazee hadi wachaga wa kule Kikavu wakawa wanatushangaa. Kuna siku nusra nimuue kaka yangu mkubwa kwa kumpiga nondo ya kichwa tokana na kunitania wakati tunacheza mpira. Hadi sasa ana alama kwenye utosi.
Kilinyooshwa na kunyooka kwa nguvu. Mzee alikuwa kauzu sana.D
ah hapa mkuu zote nondo
Kwahyo kidore kikanyookaπ₯π₯π₯ hayo maumivu mzee
Sina yoyote mkuu,naangalia mbele...likipita limepitaLeta yako moja babeπ
Thanks for concerningSema hilo hilo linalopita
Yaani hilo tukio linafanana kama langu.Mimi niliruhusiwa kuhudhuria mahafali muda wa kurudi niliambiwa ni saa 9 kamili niwe home nikachelewa nikafika home saa 10 nikajificha naogopa kipigo had saa 12,nasikia ndani wanavoulizana nimejibanza dirishani nimejificha baba akapata uoga akaenda had shule kuniulizia karudi namuona muda huo ni saa 1 usiku wamepika hawajala wanaulizana nawasikia, Mimi nikaanza kuzunguka nyumba natafuta pa kupitia nikakosa
Mama akaenda kuuliza Kwa majirani wakasema waliniona wakat narudi jioni inakuwaje nisiwepo wakaanza msako majirani wote na wazazi wangu, nikakimbia najificha kwenye miti eneo la jirani wakipita huku naelekea upande mwingine msako ulikuwa mkali had saa 5 usiku watu hawajalala [emoji2][emoji2][emoji2]Mimi Sina nguvu ninauoga na njaa inaniuma balaa,mbu washaniuma wa kutosha [emoji23][emoji23][emoji23] walivoniona wakaanza kunikimbiza "huyo huyo" walinibeba juu juu kama mwizi,majirani wakamuwahi baba kumuomba anisamehe asinipige maana wanajua shughuli yake
AiseeeeEnzi tunajipikilisha mchanga na vikopo vya blue band huku mnapuliza moto km vile mchanga unaiva,
nilikua na tumpe
tuko vitoto
mara kanishawishi tukaunge vikojoleo vyetu.
Si tukazama choo cha jirani.
Ile tunagusishana tu.
Katokea jirani gani sijui kazama ajisaidie.
Tulitoka baru mle ndani na yeye alikula kikumbo mpaka kaanguka kwenye ngazi.
Hapo tumpe kala njia yake mi yangu.
Tunamskia tu jamaa anasema
"Tumpe ntakusemea kwa mamaako ulikua unafanya matusi"
Si hapo hatuna time.
Dah shughuli yote ya upishi wa wali wetu wa mchanga ikaishia hapo.
Matukio mengine yanakuja.
Bora ungejitokeza hiyo saa kumi. Saa kumi na saa 9 ni majirani tu [emoji1787]Mimi niliruhusiwa kuhudhuria mahafali muda wa kurudi niliambiwa ni saa 9 kamili niwe home nikachelewa nikafika home saa 10 nikajificha naogopa kipigo had saa 12,nasikia ndani wanavoulizana nimejibanza dirishani nimejificha baba akapata uoga akaenda had shule kuniulizia karudi namuona muda huo ni saa 1 usiku wamepika hawajala wanaulizana nawasikia, Mimi nikaanza kuzunguka nyumba natafuta pa kupitia nikakosa
Mama akaenda kuuliza Kwa majirani wakasema waliniona wakat narudi jioni inakuwaje nisiwepo wakaanza msako majirani wote na wazazi wangu, nikakimbia najificha kwenye miti eneo la jirani wakipita huku naelekea upande mwingine msako ulikuwa mkali had saa 5 usiku watu hawajalala [emoji2][emoji2][emoji2]Mimi Sina nguvu ninauoga na njaa inaniuma balaa,mbu washaniuma wa kutosha [emoji23][emoji23][emoji23] walivoniona wakaanza kunikimbiza "huyo huyo" walinibeba juu juu kama mwizi,majirani wakamuwahi baba kumuomba anisamehe asinipige maana wanajua shughuli yake
Hapana, Mkinga wa Consolata Ikonda Hospital,Eeeh mjjomba
πππ bila shaka we ni mkulya mkuu
Hahahahaaa nimecheka sana mwisho hapo eti mpeleke sehemu sahihi kama Yusuph, bimkubwa hahahhaaaa[emoji1787][emoji1787][emoji1787]1. Mwalimu alikuwa anakaa kwenye koti na kukihamisha na kudondoka chini pwaa. Darasa zima lika Cheka. Ila Mungu c athumani adhabu alipewa mwingine . Maana nisogeza kiti na kusogea mbele.
Ilipogundulika ni mimi. Nikaambiwa nije na mzazi. Nilishambuliwa na ofisi nzima ya walimu. Na kurudi nyumba kama season nyingine ya adhabu.
2. Tupo na Wana Huwa tunatabia yankuchokoza mbwa wa geti Kali, tunachungulia kwenye upenyo tunabweka wuuu,wuuu, mbwa anabweka hatari, siku hazigandi tunaona Raha wenzangu wakawa wanapanda kwenye geti na kumfanya mbwa afyatuke kwenye mnyororo wake akaukata. Aloooo, bwana Yesu saidia nilikimbia kimya kimya niliposimama nikaamza kulia.
Jamaa yetu alipigwa bite za kutosha akalazwa na kuchomwa sindao za mbwa kichaaa.
Wengine ikawa adhabu mkienda kumwona fimbo 12.
3. Mechi za ndondo kapu kati ya mtaa na mtaa, Kuna watoto wa mabibo jeshin wakaja kucheza kwetu , tukafungwa tukaleta uhuni kuwa tupo mtaani kwetu tukachomoa goli ilikuwa matawi ya mnazi lilikuwa upande wetu tukarusha kwenye nyumba mojawapo ikaingia ndani, ugomv8 ugomvi jamaa yetu mmoja mjukuu wa Mary chipungahelo akagungulia mbwa wake wahuni wakakimbia woote, tukajua tumemaliza
Saa mbili usiku wakaja tena na brothers zao wengine walikiwa sijui MP wale waliangusha kichapo, kwa watu wengine sisi kwenye ugomvi tukampiga dogo mmoja baba yake.mjeshi nahisi aliumia vibaya jichoni. Mpaka sasa nichongo. Ulikuwa mzozo mkubwa sana. Lakini kesi sijui iliishaje .
4. Kuiba /kupora kofia ya police, akiwa anacheza kamali. Aisee cjawahi kuona police anakuwa mpole kiasi kile l, hii kesi yake tulipona kwa sababu aloyekuwa kwenye kesi alikuwa mjukuu wa Mkubwa.
5. Kesi zilivyokuwa nyingi nikapelekwa kijijini kama adhabu. Shule moja inaitwa igowole ipo mufindi. Mkataba wa kwenda Kule nikifanya ujinga wowote, mzazi hayupo na hakuna wa kunitetea, Kule nikakutana na watoto wanatoka morogoro wamepinda balaa, tunakumbuka shule ilikuwa na miradi tofauti, walimu wetu ndo walikiwa wanafaidi direct na ile.miraid, gafla wanafunzi wakagoma na maandano na mgomo mimi nikawa moja ya VIONGOZi wagomaji kwa stand 1. Migomo ya zamani ni kupasua vioo vya madarasani shuleni, nyumba za walimu, kubomoa ghala za misosi na pamoja na kuchoma mifugo na kuharibu mazao.. mishale ya saa 6 kwenda saa 7 fujo zimekolea kumbe FFU WALIKUJA KIMYA KIMYA C GIZANI. GAFLA UNASHANGAA MTU KAVAA KIOO KAMA ANAENDA KUVUA KAMBALE mabomu wa machozi mawili tumedakwa kama kuku wote. Wengine tukalal porini kwenye magogo baridi inatupiga... Aisee nimechoka kuandika
Ila Mungu alikuwa anasikikiza sana Sala za Mama, maana Kuna siku alikuwa anasali sitting room anasema Mungu huyu mtoto nakukabidhi wewe, ikiwezekana kama sio mpango wako asiwe wangu mpeleke Sehemu sahihi kama Yusuph. Alooooo
Kwakweli Bora ningeenda tu iyo saa kumi πBora ungejitokeza hiyo saa kumi. Saa kumi na saa 9 ni majirani tu [emoji1787]