Mkasa wangu kama 'Stepfather' baada ya kuwa na Single mother

Mkasa wangu kama 'Stepfather' baada ya kuwa na Single mother

Abelaurent

Member
Joined
Nov 13, 2022
Posts
17
Reaction score
20
Mimi ni mdau katika jamii ya wapambanaji, mjasiriamali ile mbaya. Hata hivyo, kwa sasa naona kama nakata tamaa baada ya kukutana na mama mmoja hivi.

Kiukweli, nilishawahi kumiliki biashara ndogo ndogo kama vile migahwa, duka, na baa. Bila kusahau ufugaji wa kuku wa kienyeji na broiler—hapa kwenye broiler wanakubali mkono wangu si mchezo! Mbuzi na kondoo usiseme kabisa, kwa sababu napenda wanyama na ninawazingatia sana. OK, nisiwachoshe, twende kwenye movie yenyewe.

Nilipohitimu kidato cha nne miaka ile ya BRM, nilirudi mitaani kwetu nikiwa na full package pamoja na zana zote za kazi za kibiashara kutoka huko nilikokuwa nasoma. Nilifungua miradi yangu kama kawaida kwa ajili ya kufukuza umaskini. Kiukweli, nilikuwa napiga hela sana; ilifika wakati naingiza faida hadi Tsh 70,000 kwa siku.

Mkuu, mtaani kwetu akaja manzi mmoja matata kweli—mrembo wa nguvu! Huwezi amini, jicho lilipomtua tu, niliona mke hapo kabisa. Moyoni nikamweka bila yeye kujua kitu. Muda ukasonga na kuteketea.

Matokeo ya Form 4 yalipotoka, nikawa nimepangwa kwenda Advance. Mambo yakava yamenikabili; hela ilikuwa imenikolea kiasi kwamba nilitamani hata kuahirisha shule. Nilijihukumu moyoni: "Mbona kitaa mambo yanaenda vizuri?"

Siku moja, nilichukua hatua ngumu kidogo. Kwa sababu najua nilikotoka na mimi ni first-born (mtoto wa chaka), nilijisukuma kwa nguvu zangu zote na kupata majibu: lazima niende shule. Hela ipo, shida iko wapi?

Kuna dada yangu anayenifuata, nikampanga vizuri na kumkabidhi biashara zote. Mimi nilitakiwa nisepe mwezi Julai. Naye hakujivuta, unajua mwonekano wa faranga hauna mtu anayeuchezea. Basi, nikamwachia ofisi zangu. Siku ya kuondoka, nilionana na yule mpendwa wangu. Ilikuwa si kwa suala la uchumba, bali nilitaka tu kumsalimia na kumuaga rasmi. Tukapeana na namba za simu. Oya, mishipa ilitambua kabisa kuwa huyu demu ananipenda, lakini mimi nikausha ili asinivurugie mafile ya mbele. Fresh, nikasepa!

Nikapiga Advance haraka sana kwa miaka miwili, nikijisemea moyoni nikirudi nitamkuta mke wangu. Aahlaaa! Kumbe wakati naondoka demu alikuwa na mimba changa. Nimerudi namkuta ana mtoto, babu! Tena anamilikiwa na mshikaji niliyepiga naye shule ya O-Level.

Sikushtuka sana, ila nafsi iliniuma mno. Nikapotezea. Sisi wa kiume tunajua hii dunia haina usawa. Hata dada yangu alijazwa mimba na mwalimu wa sekondari, akalemaa na kuacha biashara kabisa; sasa hivi yuko tu nyumbani analea mimba ya mapacha wawili wa kike. Walimu wenyewe wamemkana dada na kuoa single mother mwingine. Hii ni hatari sana, wa kiume usichoke kusoma hapa, utajifunza kitu.

Mimi nikafungua biashara zangu tena. Hata suria haijaoshwa, mkuu, ni mwaka na kitu sasa. Bila kupepesa macho nikapiga kazi. Matokeo ya Form 6 yakaja, nina Division 3. Nikasema wacha nipige biashara kwanza, nisiende chuo kwa haraka nikifikiri mzunguko wa pesa utakuwa kama ule wa zamani.

Wewe mdau badilika: Mambo yalikuwa tofauti kabisa. Nikapiga kambi miaka miwili na miezi tisa (2.9) bila mafanikio yoyote, hela ilikataa kabisa babu!

Mwaka 2019, nilichukua maamuzi magumu. Nikaamua kulima ili nipate hela ya kwenda chuo cha kati. Mazao yalikubali sana, lakini changamoto ikaanza pale mjomba alipovuna kwa kibabe akidai lile ni shamba la urithi na mimi ni mjukuu wa kambo. Ungefanya nini kama ungekuwa wewe? Kwa bahati, kuna shamba lingine nililokuwa nimekodi kwingine; mazao yalikubali pia na yalinisaidia sana. Nilikata na kuuza, nikapata Tsh 1,200,000.

Nikapiga Diploma ya Sekondari haraka sana. Pamoja na harakati za chuo, nilikuwa nafanya biashara pale chuoni; napiga mauzo ya Tsh 37,000 hadi Tsh 40,000 ndani ya masaa mawili tu, kisha nalala hapo hapo—biashara itakapoishia ndio kambi yangu.

Turudi kwa single mother wangu sasa. Nikiwa chuo mwaka 2021 hivi, nilimwomba mdogo wangu mmoja anipe namba ya yule mama. Dogo akafanya hivyo, lakini pia yule mama alitaka kujua ni nani anayeitaka namba yake. Dogo hakuficha, akamwambia ni kaka yake, kisha akamtumia na kunitumia mimi pia.

Siku moja nikiwa huko chuoni, nikamcheki. Nikaulizia kama anakumbuka nilivyomuaga wakati naenda Advance. Kanijibu anakumbuka kila kitu. Nikamwambia: "Hukujua tu kuwa wewe ndio ulikuwa mke wangu." Akajibu kuwa anajua, ila mimi nilimdanganya kwa kutomwambia mapema.

Nikasema: "Ni kweli, lakini yaishe. Wewe sasa hivi ni mke wa rafiki yangu niliyosoma naye O-Level."

Unajua alisemaje? "Yule mbwa wa nini? Kanizalisha mtoto wa pili kisha kaniacha!"

Nilimpro pole, akashukuru, nikakata simu. Baada ya hapo nikaona hapa ni kupiga shoo tu halafu nasepa (masafa). Siku iliyofuata, akaanza kunitumia SMS: "Kwani ulikuwa unanipenda kweli?" Kama ni wewe ungejibu nini? Acha kuniwaza mimi msomaji. Nilijibu: "Ndio."

Yeye: "Na watoto wangu wawili?"Mimi (Kidume): "NDIO."Yeye: "Unamaanisha?"Mimi: "Sana."Yeye: "Njoo nyumbani basi ukimaliza chuo, usibaki huko."

Siku zikayoyoma, chuo kikaisha. Niliamua kubaki maeneo ya chuo nipige kazi, lakini aliweza kunishawishi nirudi nyumbani kwa nia ya kupiga mzigo. Wewe acha ujinga! Shoo nilibaniwa kwa muda mrefu sana, lakini siku moja nililazimisha na kufanikiwa. Hiyo ilikuwa baada ya kufungua biashara inayoeleweka (stoo ya mazao). Kama huelewi hii biashara, nitafute upige hela, acha uzembe!

Mapenzi yakakolea. Si unawajua hawa single mothers? Wanakoleza kila kitu; kuanzia chakula hadi nidhamu, na mambo ya chumbani ndio usiseme kabisa! Mtaani watu wakaanza kuongea: "Huyu jamaa juzi tu ametoka chuo, amemiliki lile jimama na tangu ameachika ametutosa." Nikasema moyoni: "Kumbe mimi ni mtosaji mzuri, anafaa!"

Tukasogea miezi kadhaa mbele. Nikawa namwona yule msela (baba wa watoto) mtaani. Hapa sasa hutachoka kusoma. Mara yuko na watoto wake wakizurura na kuwanunulia juice, mimi nikakausha (nikavunga).

Siku moja nikamuuliza demu nini kinaendelea. Kanijibu kuwa msela anaongea mtaani akidai anataka kunikatisha tamaa ili nimwache. Sikuamini maneno yake kizembe; nilifanya uchunguzi zaidi na kukuta SMS za kutosha, na hatta hela anatumiwa.

Sasa siku moja, huyu mama akanitumia SMS inayosema: "Baba X anasema leo atakuja kulala huku ili ajue mume ni nani." Nilimjibu: "Poa."

Kweli, msela akaja mida ya jioni. Akafika pale kwenye biashara ya yule jimama akiwa na watoto wake kama kawaida. Mimi nikajifanya mjasiri, nikapita mtaa ule tukasalimiana fresh, ila mioyoni tumejaa vibaya sana. Kwa kunikomoa, msela akawashika watoto wake mikono akisema anataka kupumzika, wakampeleka nyumbani.

Nilipisha siku hiyo ili kujua uimara na udhaifu wa mwanamke. Hapa usipopata shule, soma stori vizuri utajuta! Wakalala usiku huo, mimi niko nje nacheki mchezo mzima wa usaliti.

Asubuhi jamaa akatoka. Mimi naenda kazini tunasalimiana kwa mkono tu. Inauma sana, shhhhhh, mamaye! Nilijikaza. Lazima nilete mikakati mipya. Niliamua kujitoa ufahamu—nikasema hata kama ni kuambukizwa HIV au magonjwa ya zinaa (gono, kaswende), fresh tu, mradi lengo langu litimie!

Baada ya wiki moja hivi, ikaja SMS nyingine: "Baba X anakuja." Nilimwambia yule demu: "Si mmeo huyo? Unaniambia ya nini?" Akasema: "Wewe si ndio mwanaume? Uamue kumzuia!"

Nikajisemea moyoni: "Hapo hapana, yule ana watoto wawili pale, mimi nina sifuri (0). Haina maana." Demu akajibu tena kwa kunikatisha tamaa. Nikajisemea moyoni, wa kumaliza hii kesi ni mwanamke mwenyewe, si mimi. Siku hiyo wamefanya yao mimi niko dirishani naona. Asubuhi tukakutana mtaani, nikacheka peke yangu. Baadaye nikamfuata private nikamwuliza: "Kwa hiyo usiku mlifanya yenu?" Akafuruka na kufoka: "Usiulize maswali ya kitoto, hayo ni mambo ya wazazi!"

Wewe, hii iliniuma sana! Moyoni nikasema mpango wangu lazima utimie.

Wiki iliyofuata, akafanya yale yale ya wiki iliyopita kwa kunitumia SMS. Nilimjibu vile vile, lakini zamu hii niliamua kivitendo. Niliwapa muda wafunge biashara ndipo niibuke kwa demu. Jua kipindi hiki chote, mimi ndio nalipa kodi ya yule demu na baadhi ya matumizi ya nyumbani!

Wakafunga biashara saa 4:10 usiku. Nilinoa visu vitatu na kuwatafuta wahuni wa kazi. Hata hivyo, niliwapa masharti (condition): "Msimchome mtu yeyote, labda kama kutakuwa na majibu makubwa ya hatari. Mimi ndio nitakayechoma kama msela atazingua kunirukia." Wahuni wakakubali. Mpango ukawa mimi ndio ntagonga hodi, wao wajifiche gizani.

Tukaenda, nikagonga hodi kwa sauti ya kiume ya mamlaka. Kwa kunitia hofu, msela akaitikia yeye wa kwanza kabla ya yule mama: "Nani? Fungua mlango!" nilisema. Yule mama alikuwa amekaa kwenye kiti kidogo nyuma ya mlango, akainuka haraka sana na kufungua mlango kwa hofu kubwa.

Msela alikuwa ananikaribisha huku akimrusha-rusha mtoto wake wa mwisho wa kiume kitandani. Bila woga, nikamwambia: "Mama, jamaa yako yupo ee?" Akanijibu: "Ndio."

Wewe unayesoma post hii, usibishe na experience hata siku mmoja; elimu weka chini kwanza. Yaani ni hivi: Mwanamke ni mdhaifu sana mbele ya mwanaume aliyezaa naye! Huwezi amini. Wewe bishana na single mother kama una akili ndogo, unakufa mapema sana.

Nilipomwona msela anamrusha yule mtoto juu, akili yangu ilirudi haraka sana—kutoka kwenye mawazo ya visu hadi kwenye fursa. Wakati huo wale wahuni niliokuwa nao walishasepa kitambo wakijua tumeshafanya mauaji. Nilijisemea kuwa nisiwe mjinga, natakiwa nishughulike na hili suala kiakili kwa sababu huyu mwanamke hana akili na sisi wanaume tunaweza kuuana bure hapa.

Kwa bahati, niliona kufuli na funguo zake karibu na yule mama mezani, wakati huo amesimama mlangoni akizuia nisingie ndani. Niliamuru kwa sauti ya mamlaka: "Chukua hiyo kufuli!" Bila kubeza, akaichukua. "Haya, njoo nje!" Akatoka nayo. "Funga huo mlango!" Akaufunga.

"Haya twende," nikamwongoza haraka hadi kwenye pori fulani karibu na mtaa. Ilikuwa imefika saa sita usiku wa manane. Nikamwambia: "Kwanini unatuchanya? Si nilikuambia anakuja lakini wewe ukasema mmeo?" Akajibu: "Aha, nipe ufunguo chukua."

Wewe unayesoma huwezi amini, mwanamke hana msaada kwenye mambo mazito na yenye mkanganyiko (complex issues). Nikamwambia: "Utalala chumba changu fulani (geto), nitakufungia ndani na mimi sitalala na wewe. Ukijaribu kufungua mlango, kwisha habari yako!" Nikamwonyesha kisu na panga, kisha nikachukua simu yake. Hakukuwa na ubishi tena.

Mzee alikaa seli na mama alikaa seli hadi asubuhi. Nilimlinda yule msela nikiwa na panga usiku kucha ili asilete madhara yoyote. Mapema asubuhi, nikaenda kwa yule demu nikamalizana naye chumbani vizuri, alafu nikamwambia akamfungulie yule jamaa yake. Mbavu zangu zikalika kwa kicheko!

Nikaacha SMS kwa msela inayosema: "Kama hujajua mume ni nani hapa, hebu rudi tena; lakini safari hii uage kwenu kabisa na uonyeshe sehemu ya kaburi lako!"

Hii sio stori ya kutunga. Uelimike vyema: Single mothers sio watu wa kwenda nao kichwakichwa kabisa. Hivi ndivyo kalamu yangu imekata wino kwa leo, na chini naiweka. Nakaribisha maoni na ushauri wenu kwenye comments.

Lakini stori bado ni ndefu sana... Sasa hivi nina midoli wangu watatu wa kiume (biashara au watoto), ila tumefikaje hapo ndio nitakuja kuwasimulia muda mwingine.

Prepared on 06/06/2026 @ 11:00 pm - 11:00 am next day.
 
Hakika ni zakwetu ..!
 

Attachments

  • 20260601_125507.jpg
    20260601_125507.jpg
    71.6 KB · Views: 22
C
Mimi ni mdau katika jamii ya wapambanaji, mjasiriamali ile mbaya. Hata hivyo, kwa sasa naona kama nakata tamaa baada ya kukutana na mama mmoja hivi.

Kiukweli, nilishawahi kumiliki biashara ndogo ndogo kama vile migahwa, duka, na baa. Bila kusahau ufugaji wa kuku wa kienyeji na broiler—hapa kwenye broiler wanakubali mkono wangu si mchezo! Mbuzi na kondoo usiseme kabisa, kwa sababu napenda wanyama na ninawazingatia sana. OK, nisiwachoshe, twende kwenye movie yenyewe.

Nilipohitimu kidato cha nne miaka ile ya BRM, nilirudi mitaani kwetu nikiwa na full package pamoja na zana zote za kazi za kibiashara kutoka huko nilikokuwa nasoma. Nilifungua miradi yangu kama kawaida kwa ajili ya kufukuza umaskini. Kiukweli, nilikuwa napiga hela sana; ilifika wakati naingiza faida hadi Tsh 70,000 kwa siku.

Mkuu, mtaani kwetu akaja manzi mmoja matata kweli—mrembo wa nguvu! Huwezi amini, jicho lilipomtua tu, niliona mke hapo kabisa. Moyoni nikamweka bila yeye kujua kitu. Muda ukasonga na kuteketea.

Matokeo ya Form 4 yalipotoka, nikawa nimepangwa kwenda Advance. Mambo yakava yamenikabili; hela ilikuwa imenikolea kiasi kwamba nilitamani hata kuahirisha shule. Nilijihukumu moyoni: "Mbona kitaa mambo yanaenda vizuri?"

Siku moja, nilichukua hatua ngumu kidogo. Kwa sababu najua nilikotoka na mimi ni first-born (mtoto wa chaka), nilijisukuma kwa nguvu zangu zote na kupata majibu: lazima niende shule. Hela ipo, shida iko wapi?

Kuna dada yangu anayenifuata, nikampanga vizuri na kumkabidhi biashara zote. Mimi nilitakiwa nisepe mwezi Julai. Naye hakujivuta, unajua mwonekano wa faranga hauna mtu anayeuchezea. Basi, nikamwachia ofisi zangu. Siku ya kuondoka, nilionana na yule mpendwa wangu. Ilikuwa si kwa suala la uchumba, bali nilitaka tu kumsalimia na kumuaga rasmi. Tukapeana na namba za simu. Oya, mishipa ilitambua kabisa kuwa huyu demu ananipenda, lakini mimi nikausha ili asinivurugie mafile ya mbele. Fresh, nikasepa!

Nikapiga Advance haraka sana kwa miaka miwili, nikijisemea moyoni nikirudi nitamkuta mke wangu. Aahlaaa! Kumbe wakati naondoka demu alikuwa na mimba changa. Nimerudi namkuta ana mtoto, babu! Tena anamilikiwa na mshikaji niliyepiga naye shule ya O-Level.

Sikushtuka sana, ila nafsi iliniuma mno. Nikapotezea. Sisi wa kiume tunajua hii dunia haina usawa. Hata dada yangu alijazwa mimba na mwalimu wa sekondari, akalemaa na kuacha biashara kabisa; sasa hivi yuko tu nyumbani analea mimba ya mapacha wawili wa kike. Walimu wenyewe wamemkana dada na kuoa single mother mwingine. Hii ni hatari sana, wa kiume usichoke kusoma hapa, utajifunza kitu.

Mimi nikafungua biashara zangu tena. Hata suria haijaoshwa, mkuu, ni mwaka na kitu sasa. Bila kupepesa macho nikapiga kazi. Matokeo ya Form 6 yakaja, nina Division 3. Nikasema wacha nipige biashara kwanza, nisiende chuo kwa haraka nikifikiri mzunguko wa pesa utakuwa kama ule wa zamani.

Wewe mdau badilika: Mambo yalikuwa tofauti kabisa. Nikapiga kambi miaka miwili na miezi tisa (2.9) bila mafanikio yoyote, hela ilikataa kabisa babu!

Mwaka 2019, nilichukua maamuzi magumu. Nikaamua kulima ili nipate hela ya kwenda chuo cha kati. Mazao yalikubali sana, lakini changamoto ikaanza pale mjomba alipovuna kwa kibabe akidai lile ni shamba la urithi na mimi ni mjukuu wa kambo. Ungefanya nini kama ungekuwa wewe? Kwa bahati, kuna shamba lingine nililokuwa nimekodi kwingine; mazao yalikubali pia na yalinisaidia sana. Nilikata na kuuza, nikapata Tsh 1,200,000.

Nikapiga Diploma ya Sekondari haraka sana. Pamoja na harakati za chuo, nilikuwa nafanya biashara pale chuoni; napiga mauzo ya Tsh 37,000 hadi Tsh 40,000 ndani ya masaa mawili tu, kisha nalala hapo hapo—biashara itakapoishia ndio kambi yangu.

Turudi kwa single mother wangu sasa. Nikiwa chuo mwaka 2021 hivi, nilimwomba mdogo wangu mmoja anipe namba ya yule mama. Dogo akafanya hivyo, lakini pia yule mama alitaka kujua ni nani anayeitaka namba yake. Dogo hakuficha, akamwambia ni kaka yake, kisha akamtumia na kunitumia mimi pia.

Siku moja nikiwa huko chuoni, nikamcheki. Nikaulizia kama anakumbuka nilivyomuaga wakati naenda Advance. Kanijibu anakumbuka kila kitu. Nikamwambia: "Hukujua tu kuwa wewe ndio ulikuwa mke wangu." Akajibu kuwa anajua, ila mimi nilimdanganya kwa kutomwambia mapema.

Nikasema: "Ni kweli, lakini yaishe. Wewe sasa hivi ni mke wa rafiki yangu niliyosoma naye O-Level."

Unajua alisemaje? "Yule mbwa wa nini? Kanizalisha mtoto wa pili kisha kaniacha!"

Nilimpro pole, akashukuru, nikakata simu. Baada ya hapo nikaona hapa ni kupiga shoo tu halafu nasepa (masafa). Siku iliyofuata, akaanza kunitumia SMS: "Kwani ulikuwa unanipenda kweli?" Kama ni wewe ungejibu nini? Acha kuniwaza mimi msomaji. Nilijibu: "Ndio."

Yeye: "Na watoto wangu wawili?"Mimi (Kidume): "NDIO."Yeye: "Unamaanisha?"Mimi: "Sana."Yeye: "Njoo nyumbani basi ukimaliza chuo, usibaki huko."

Siku zikayoyoma, chuo kikaisha. Niliamua kubaki maeneo ya chuo nipige kazi, lakini aliweza kunishawishi nirudi nyumbani kwa nia ya kupiga mzigo. Wewe acha ujinga! Shoo nilibaniwa kwa muda mrefu sana, lakini siku moja nililazimisha na kufanikiwa. Hiyo ilikuwa baada ya kufungua biashara inayoeleweka (stoo ya mazao). Kama huelewi hii biashara, nitafute upige hela, acha uzembe!

Mapenzi yakakolea. Si unawajua hawa single mothers? Wanakoleza kila kitu; kuanzia chakula hadi nidhamu, na mambo ya chumbani ndio usiseme kabisa! Mtaani watu wakaanza kuongea: "Huyu jamaa juzi tu ametoka chuo, amemiliki lile jimama na tangu ameachika ametutosa." Nikasema moyoni: "Kumbe mimi ni mtosaji mzuri, anafaa!"

Tukasogea miezi kadhaa mbele. Nikawa namwona yule msela (baba wa watoto) mtaani. Hapa sasa hutachoka kusoma. Mara yuko na watoto wake wakizurura na kuwanunulia juice, mimi nikakausha (nikavunga).

Siku moja nikamuuliza demu nini kinaendelea. Kanijibu kuwa msela anaongea mtaani akidai anataka kunikatisha tamaa ili nimwache. Sikuamini maneno yake kizembe; nilifanya uchunguzi zaidi na kukuta SMS za kutosha, na hatta hela anatumiwa.

Sasa siku moja, huyu mama akanitumia SMS inayosema: "Baba X anasema leo atakuja kulala huku ili ajue mume ni nani." Nilimjibu: "Poa."

Kweli, msela akaja mida ya jioni. Akafika pale kwenye biashara ya yule jimama akiwa na watoto wake kama kawaida. Mimi nikajifanya mjasiri, nikapita mtaa ule tukasalimiana fresh, ila mioyoni tumejaa vibaya sana. Kwa kunikomoa, msela akawashika watoto wake mikono akisema anataka kupumzika, wakampeleka nyumbani.

Nilipisha siku hiyo ili kujua uimara na udhaifu wa mwanamke. Hapa usipopata shule, soma stori vizuri utajuta! Wakalala usiku huo, mimi niko nje nacheki mchezo mzima wa usaliti.

Asubuhi jamaa akatoka. Mimi naenda kazini tunasalimiana kwa mkono tu. Inauma sana, shhhhhh, mamaye! Nilijikaza. Lazima nilete mikakati mipya. Niliamua kujitoa ufahamu—nikasema hata kama ni kuambukizwa HIV au magonjwa ya zinaa (gono, kaswende), fresh tu, mradi lengo langu litimie!

Baada ya wiki moja hivi, ikaja SMS nyingine: "Baba X anakuja." Nilimwambia yule demu: "Si mmeo huyo? Unaniambia ya nini?" Akasema: "Wewe si ndio mwanaume? Uamue kumzuia!"

Nikajisemea moyoni: "Hapo hapana, yule ana watoto wawili pale, mimi nina sifuri (0). Haina maana." Demu akajibu tena kwa kunikatisha tamaa. Nikajisemea moyoni, wa kumaliza hii kesi ni mwanamke mwenyewe, si mimi. Siku hiyo wamefanya yao mimi niko dirishani naona. Asubuhi tukakutana mtaani, nikacheka peke yangu. Baadaye nikamfuata private nikamwuliza: "Kwa hiyo usiku mlifanya yenu?" Akafuruka na kufoka: "Usiulize maswali ya kitoto, hayo ni mambo ya wazazi!"

Wewe, hii iliniuma sana! Moyoni nikasema mpango wangu lazima utimie.

Wiki iliyofuata, akafanya yale yale ya wiki iliyopita kwa kunitumia SMS. Nilimjibu vile vile, lakini zamu hii niliamua kivitendo. Niliwapa muda wafunge biashara ndipo niibuke kwa demu. Jua kipindi hiki chote, mimi ndio nalipa kodi ya yule demu na baadhi ya matumizi ya nyumbani!

Wakafunga biashara saa 4:10 usiku. Nilinoa visu vitatu na kuwatafuta wahuni wa kazi. Hata hivyo, niliwapa masharti (condition): "Msimchome mtu yeyote, labda kama kutakuwa na majibu makubwa ya hatari. Mimi ndio nitakayechoma kama msela atazingua kunirukia." Wahuni wakakubali. Mpango ukawa mimi ndio ntagonga hodi, wao wajifiche gizani.

Tukaenda, nikagonga hodi kwa sauti ya kiume ya mamlaka. Kwa kunitia hofu, msela akaitikia yeye wa kwanza kabla ya yule mama: "Nani? Fungua mlango!" nilisema. Yule mama alikuwa amekaa kwenye kiti kidogo nyuma ya mlango, akainuka haraka sana na kufungua mlango kwa hofu kubwa.

Msela alikuwa ananikaribisha huku akimrusha-rusha mtoto wake wa mwisho wa kiume kitandani. Bila woga, nikamwambia: "Mama, jamaa yako yupo ee?" Akanijibu: "Ndio."

Wewe unayesoma post hii, usibishe na experience hata siku mmoja; elimu weka chini kwanza. Yaani ni hivi: Mwanamke ni mdhaifu sana mbele ya mwanaume aliyezaa naye! Huwezi amini. Wewe bishana na single mother kama una akili ndogo, unakufa mapema sana.

Nilipomwona msela anamrusha yule mtoto juu, akili yangu ilirudi haraka sana—kutoka kwenye mawazo ya visu hadi kwenye fursa. Wakati huo wale wahuni niliokuwa nao walishasepa kitambo wakijua tumeshafanya mauaji. Nilijisemea kuwa nisiwe mjinga, natakiwa nishughulike na hili suala kiakili kwa sababu huyu mwanamke hana akili na sisi wanaume tunaweza kuuana bure hapa.

Kwa bahati, niliona kufuli na funguo zake karibu na yule mama mezani, wakati huo amesimama mlangoni akizuia nisingie ndani. Niliamuru kwa sauti ya mamlaka: "Chukua hiyo kufuli!" Bila kubeza, akaichukua. "Haya, njoo nje!" Akatoka nayo. "Funga huo mlango!" Akaufunga.

"Haya twende," nikamwongoza haraka hadi kwenye pori fulani karibu na mtaa. Ilikuwa imefika saa sita usiku wa manane. Nikamwambia: "Kwanini unatuchanya? Si nilikuambia anakuja lakini wewe ukasema mmeo?" Akajibu: "Aha, nipe ufunguo chukua."

Wewe unayesoma huwezi amini, mwanamke hana msaada kwenye mambo mazito na yenye mkanganyiko (complex issues). Nikamwambia: "Utalala chumba changu fulani (geto), nitakufungia ndani na mimi sitalala na wewe. Ukijaribu kufungua mlango, kwisha habari yako!" Nikamwonyesha kisu na panga, kisha nikachukua simu yake. Hakukuwa na ubishi tena.

Mzee alikaa seli na mama alikaa seli hadi asubuhi. Nilimlinda yule msela nikiwa na panga usiku kucha ili asilete madhara yoyote. Mapema asubuhi, nikaenda kwa yule demu nikamalizana naye chumbani vizuri, alafu nikamwambia akamfungulie yule jamaa yake. Mbavu zangu zikalika kwa kicheko!

Nikaacha SMS kwa msela inayosema: "Kama hujajua mume ni nani hapa, hebu rudi tena; lakini safari hii uage kwenu kabisa na uonyeshe sehemu ya kaburi lako!"

Hii sio stori ya kutunga. Uelimike vyema: Single mothers sio watu wa kwenda nao kichwakichwa kabisa. Hivi ndivyo kalamu yangu imekata wino kwa leo, na chini naiweka. Nakaribisha maoni na ushauri wenu kwenye comments.

Lakini stori bado ni ndefu sana... Sasa hivi nina midoli wangu watatu wa kiume (biashara au watoto), ila tumefikaje hapo ndio nitakuja kuwasimulia muda mwingine.

Prepared on 06/06/2026 @ 11:00 pm - 11:00 am next day.
Chai
 
Mimi ni mdau katika jamii ya wapambanaji, mjasiriamali ile mbaya. Hata hivyo, kwa sasa naona kama nakata tamaa baada ya kukutana na mama mmoja hivi.

Kiukweli, nilishawahi kumiliki biashara ndogo ndogo kama vile migahwa, duka, na baa. Bila kusahau ufugaji wa kuku wa kienyeji na broiler—hapa kwenye broiler wanakubali mkono wangu si mchezo! Mbuzi na kondoo usiseme kabisa, kwa sababu napenda wanyama na ninawazingatia sana. OK, nisiwachoshe, twende kwenye movie yenyewe.

Nilipohitimu kidato cha nne miaka ile ya BRM, nilirudi mitaani kwetu nikiwa na full package pamoja na zana zote za kazi za kibiashara kutoka huko nilikokuwa nasoma. Nilifungua miradi yangu kama kawaida kwa ajili ya kufukuza umaskini. Kiukweli, nilikuwa napiga hela sana; ilifika wakati naingiza faida hadi Tsh 70,000 kwa siku.

Mkuu, mtaani kwetu akaja manzi mmoja matata kweli—mrembo wa nguvu! Huwezi amini, jicho lilipomtua tu, niliona mke hapo kabisa. Moyoni nikamweka bila yeye kujua kitu. Muda ukasonga na kuteketea.

Matokeo ya Form 4 yalipotoka, nikawa nimepangwa kwenda Advance. Mambo yakava yamenikabili; hela ilikuwa imenikolea kiasi kwamba nilitamani hata kuahirisha shule. Nilijihukumu moyoni: "Mbona kitaa mambo yanaenda vizuri?"

Siku moja, nilichukua hatua ngumu kidogo. Kwa sababu najua nilikotoka na mimi ni first-born (mtoto wa chaka), nilijisukuma kwa nguvu zangu zote na kupata majibu: lazima niende shule. Hela ipo, shida iko wapi?

Kuna dada yangu anayenifuata, nikampanga vizuri na kumkabidhi biashara zote. Mimi nilitakiwa nisepe mwezi Julai. Naye hakujivuta, unajua mwonekano wa faranga hauna mtu anayeuchezea. Basi, nikamwachia ofisi zangu. Siku ya kuondoka, nilionana na yule mpendwa wangu. Ilikuwa si kwa suala la uchumba, bali nilitaka tu kumsalimia na kumuaga rasmi. Tukapeana na namba za simu. Oya, mishipa ilitambua kabisa kuwa huyu demu ananipenda, lakini mimi nikausha ili asinivurugie mafile ya mbele. Fresh, nikasepa!

Nikapiga Advance haraka sana kwa miaka miwili, nikijisemea moyoni nikirudi nitamkuta mke wangu. Aahlaaa! Kumbe wakati naondoka demu alikuwa na mimba changa. Nimerudi namkuta ana mtoto, babu! Tena anamilikiwa na mshikaji niliyepiga naye shule ya O-Level.

Sikushtuka sana, ila nafsi iliniuma mno. Nikapotezea. Sisi wa kiume tunajua hii dunia haina usawa. Hata dada yangu alijazwa mimba na mwalimu wa sekondari, akalemaa na kuacha biashara kabisa; sasa hivi yuko tu nyumbani analea mimba ya mapacha wawili wa kike. Walimu wenyewe wamemkana dada na kuoa single mother mwingine. Hii ni hatari sana, wa kiume usichoke kusoma hapa, utajifunza kitu.

Mimi nikafungua biashara zangu tena. Hata suria haijaoshwa, mkuu, ni mwaka na kitu sasa. Bila kupepesa macho nikapiga kazi. Matokeo ya Form 6 yakaja, nina Division 3. Nikasema wacha nipige biashara kwanza, nisiende chuo kwa haraka nikifikiri mzunguko wa pesa utakuwa kama ule wa zamani.

Wewe mdau badilika: Mambo yalikuwa tofauti kabisa. Nikapiga kambi miaka miwili na miezi tisa (2.9) bila mafanikio yoyote, hela ilikataa kabisa babu!

Mwaka 2019, nilichukua maamuzi magumu. Nikaamua kulima ili nipate hela ya kwenda chuo cha kati. Mazao yalikubali sana, lakini changamoto ikaanza pale mjomba alipovuna kwa kibabe akidai lile ni shamba la urithi na mimi ni mjukuu wa kambo. Ungefanya nini kama ungekuwa wewe? Kwa bahati, kuna shamba lingine nililokuwa nimekodi kwingine; mazao yalikubali pia na yalinisaidia sana. Nilikata na kuuza, nikapata Tsh 1,200,000.

Nikapiga Diploma ya Sekondari haraka sana. Pamoja na harakati za chuo, nilikuwa nafanya biashara pale chuoni; napiga mauzo ya Tsh 37,000 hadi Tsh 40,000 ndani ya masaa mawili tu, kisha nalala hapo hapo—biashara itakapoishia ndio kambi yangu.

Turudi kwa single mother wangu sasa. Nikiwa chuo mwaka 2021 hivi, nilimwomba mdogo wangu mmoja anipe namba ya yule mama. Dogo akafanya hivyo, lakini pia yule mama alitaka kujua ni nani anayeitaka namba yake. Dogo hakuficha, akamwambia ni kaka yake, kisha akamtumia na kunitumia mimi pia.

Siku moja nikiwa huko chuoni, nikamcheki. Nikaulizia kama anakumbuka nilivyomuaga wakati naenda Advance. Kanijibu anakumbuka kila kitu. Nikamwambia: "Hukujua tu kuwa wewe ndio ulikuwa mke wangu." Akajibu kuwa anajua, ila mimi nilimdanganya kwa kutomwambia mapema.

Nikasema: "Ni kweli, lakini yaishe. Wewe sasa hivi ni mke wa rafiki yangu niliyosoma naye O-Level."

Unajua alisemaje? "Yule mbwa wa nini? Kanizalisha mtoto wa pili kisha kaniacha!"

Nilimpro pole, akashukuru, nikakata simu. Baada ya hapo nikaona hapa ni kupiga shoo tu halafu nasepa (masafa). Siku iliyofuata, akaanza kunitumia SMS: "Kwani ulikuwa unanipenda kweli?" Kama ni wewe ungejibu nini? Acha kuniwaza mimi msomaji. Nilijibu: "Ndio."

Yeye: "Na watoto wangu wawili?"Mimi (Kidume): "NDIO."Yeye: "Unamaanisha?"Mimi: "Sana."Yeye: "Njoo nyumbani basi ukimaliza chuo, usibaki huko."

Siku zikayoyoma, chuo kikaisha. Niliamua kubaki maeneo ya chuo nipige kazi, lakini aliweza kunishawishi nirudi nyumbani kwa nia ya kupiga mzigo. Wewe acha ujinga! Shoo nilibaniwa kwa muda mrefu sana, lakini siku moja nililazimisha na kufanikiwa. Hiyo ilikuwa baada ya kufungua biashara inayoeleweka (stoo ya mazao). Kama huelewi hii biashara, nitafute upige hela, acha uzembe!

Mapenzi yakakolea. Si unawajua hawa single mothers? Wanakoleza kila kitu; kuanzia chakula hadi nidhamu, na mambo ya chumbani ndio usiseme kabisa! Mtaani watu wakaanza kuongea: "Huyu jamaa juzi tu ametoka chuo, amemiliki lile jimama na tangu ameachika ametutosa." Nikasema moyoni: "Kumbe mimi ni mtosaji mzuri, anafaa!"

Tukasogea miezi kadhaa mbele. Nikawa namwona yule msela (baba wa watoto) mtaani. Hapa sasa hutachoka kusoma. Mara yuko na watoto wake wakizurura na kuwanunulia juice, mimi nikakausha (nikavunga).

Siku moja nikamuuliza demu nini kinaendelea. Kanijibu kuwa msela anaongea mtaani akidai anataka kunikatisha tamaa ili nimwache. Sikuamini maneno yake kizembe; nilifanya uchunguzi zaidi na kukuta SMS za kutosha, na hatta hela anatumiwa.

Sasa siku moja, huyu mama akanitumia SMS inayosema: "Baba X anasema leo atakuja kulala huku ili ajue mume ni nani." Nilimjibu: "Poa."

Kweli, msela akaja mida ya jioni. Akafika pale kwenye biashara ya yule jimama akiwa na watoto wake kama kawaida. Mimi nikajifanya mjasiri, nikapita mtaa ule tukasalimiana fresh, ila mioyoni tumejaa vibaya sana. Kwa kunikomoa, msela akawashika watoto wake mikono akisema anataka kupumzika, wakampeleka nyumbani.

Nilipisha siku hiyo ili kujua uimara na udhaifu wa mwanamke. Hapa usipopata shule, soma stori vizuri utajuta! Wakalala usiku huo, mimi niko nje nacheki mchezo mzima wa usaliti.

Asubuhi jamaa akatoka. Mimi naenda kazini tunasalimiana kwa mkono tu. Inauma sana, shhhhhh, mamaye! Nilijikaza. Lazima nilete mikakati mipya. Niliamua kujitoa ufahamu—nikasema hata kama ni kuambukizwa HIV au magonjwa ya zinaa (gono, kaswende), fresh tu, mradi lengo langu litimie!

Baada ya wiki moja hivi, ikaja SMS nyingine: "Baba X anakuja." Nilimwambia yule demu: "Si mmeo huyo? Unaniambia ya nini?" Akasema: "Wewe si ndio mwanaume? Uamue kumzuia!"

Nikajisemea moyoni: "Hapo hapana, yule ana watoto wawili pale, mimi nina sifuri (0). Haina maana." Demu akajibu tena kwa kunikatisha tamaa. Nikajisemea moyoni, wa kumaliza hii kesi ni mwanamke mwenyewe, si mimi. Siku hiyo wamefanya yao mimi niko dirishani naona. Asubuhi tukakutana mtaani, nikacheka peke yangu. Baadaye nikamfuata private nikamwuliza: "Kwa hiyo usiku mlifanya yenu?" Akafuruka na kufoka: "Usiulize maswali ya kitoto, hayo ni mambo ya wazazi!"

Wewe, hii iliniuma sana! Moyoni nikasema mpango wangu lazima utimie.

Wiki iliyofuata, akafanya yale yale ya wiki iliyopita kwa kunitumia SMS. Nilimjibu vile vile, lakini zamu hii niliamua kivitendo. Niliwapa muda wafunge biashara ndipo niibuke kwa demu. Jua kipindi hiki chote, mimi ndio nalipa kodi ya yule demu na baadhi ya matumizi ya nyumbani!

Wakafunga biashara saa 4:10 usiku. Nilinoa visu vitatu na kuwatafuta wahuni wa kazi. Hata hivyo, niliwapa masharti (condition): "Msimchome mtu yeyote, labda kama kutakuwa na majibu makubwa ya hatari. Mimi ndio nitakayechoma kama msela atazingua kunirukia." Wahuni wakakubali. Mpango ukawa mimi ndio ntagonga hodi, wao wajifiche gizani.

Tukaenda, nikagonga hodi kwa sauti ya kiume ya mamlaka. Kwa kunitia hofu, msela akaitikia yeye wa kwanza kabla ya yule mama: "Nani? Fungua mlango!" nilisema. Yule mama alikuwa amekaa kwenye kiti kidogo nyuma ya mlango, akainuka haraka sana na kufungua mlango kwa hofu kubwa.

Msela alikuwa ananikaribisha huku akimrusha-rusha mtoto wake wa mwisho wa kiume kitandani. Bila woga, nikamwambia: "Mama, jamaa yako yupo ee?" Akanijibu: "Ndio."

Wewe unayesoma post hii, usibishe na experience hata siku mmoja; elimu weka chini kwanza. Yaani ni hivi: Mwanamke ni mdhaifu sana mbele ya mwanaume aliyezaa naye! Huwezi amini. Wewe bishana na single mother kama una akili ndogo, unakufa mapema sana.

Nilipomwona msela anamrusha yule mtoto juu, akili yangu ilirudi haraka sana—kutoka kwenye mawazo ya visu hadi kwenye fursa. Wakati huo wale wahuni niliokuwa nao walishasepa kitambo wakijua tumeshafanya mauaji. Nilijisemea kuwa nisiwe mjinga, natakiwa nishughulike na hili suala kiakili kwa sababu huyu mwanamke hana akili na sisi wanaume tunaweza kuuana bure hapa.

Kwa bahati, niliona kufuli na funguo zake karibu na yule mama mezani, wakati huo amesimama mlangoni akizuia nisingie ndani. Niliamuru kwa sauti ya mamlaka: "Chukua hiyo kufuli!" Bila kubeza, akaichukua. "Haya, njoo nje!" Akatoka nayo. "Funga huo mlango!" Akaufunga.

"Haya twende," nikamwongoza haraka hadi kwenye pori fulani karibu na mtaa. Ilikuwa imefika saa sita usiku wa manane. Nikamwambia: "Kwanini unatuchanya? Si nilikuambia anakuja lakini wewe ukasema mmeo?" Akajibu: "Aha, nipe ufunguo chukua."

Wewe unayesoma huwezi amini, mwanamke hana msaada kwenye mambo mazito na yenye mkanganyiko (complex issues). Nikamwambia: "Utalala chumba changu fulani (geto), nitakufungia ndani na mimi sitalala na wewe. Ukijaribu kufungua mlango, kwisha habari yako!" Nikamwonyesha kisu na panga, kisha nikachukua simu yake. Hakukuwa na ubishi tena.

Mzee alikaa seli na mama alikaa seli hadi asubuhi. Nilimlinda yule msela nikiwa na panga usiku kucha ili asilete madhara yoyote. Mapema asubuhi, nikaenda kwa yule demu nikamalizana naye chumbani vizuri, alafu nikamwambia akamfungulie yule jamaa yake. Mbavu zangu zikalika kwa kicheko!

Nikaacha SMS kwa msela inayosema: "Kama hujajua mume ni nani hapa, hebu rudi tena; lakini safari hii uage kwenu kabisa na uonyeshe sehemu ya kaburi lako!"

Hii sio stori ya kutunga. Uelimike vyema: Single mothers sio watu wa kwenda nao kichwakichwa kabisa. Hivi ndivyo kalamu yangu imekata wino kwa leo, na chini naiweka. Nakaribisha maoni na ushauri wenu kwenye comments.

Lakini stori bado ni ndefu sana... Sasa hivi nina midoli wangu watatu wa kiume (biashara au watoto), ila tumefikaje hapo ndio nitakuja kuwasimulia muda mwingine.

Prepared on 06/06/2026 @ 11:00 pm - 11:00 am next day.
Stori nzuri sana Mzee, asante
 
Mimi ni mdau katika jamii ya wapambanaji, mjasiriamali ile mbaya. Hata hivyo, kwa sasa naona kama nakata tamaa baada ya kukutana na mama mmoja hivi.

Kiukweli, nilishawahi kumiliki biashara ndogo ndogo kama vile migahwa, duka, na baa. Bila kusahau ufugaji wa kuku wa kienyeji na broiler—hapa kwenye broiler wanakubali mkono wangu si mchezo! Mbuzi na kondoo usiseme kabisa, kwa sababu napenda wanyama na ninawazingatia sana. OK, nisiwachoshe, twende kwenye movie yenyewe.

Nilipohitimu kidato cha nne miaka ile ya BRM, nilirudi mitaani kwetu nikiwa na full package pamoja na zana zote za kazi za kibiashara kutoka huko nilikokuwa nasoma. Nilifungua miradi yangu kama kawaida kwa ajili ya kufukuza umaskini. Kiukweli, nilikuwa napiga hela sana; ilifika wakati naingiza faida hadi Tsh 70,000 kwa siku.

Mkuu, mtaani kwetu akaja manzi mmoja matata kweli—mrembo wa nguvu! Huwezi amini, jicho lilipomtua tu, niliona mke hapo kabisa. Moyoni nikamweka bila yeye kujua kitu. Muda ukasonga na kuteketea.

Matokeo ya Form 4 yalipotoka, nikawa nimepangwa kwenda Advance. Mambo yakava yamenikabili; hela ilikuwa imenikolea kiasi kwamba nilitamani hata kuahirisha shule. Nilijihukumu moyoni: "Mbona kitaa mambo yanaenda vizuri?"

Siku moja, nilichukua hatua ngumu kidogo. Kwa sababu najua nilikotoka na mimi ni first-born (mtoto wa chaka), nilijisukuma kwa nguvu zangu zote na kupata majibu: lazima niende shule. Hela ipo, shida iko wapi?

Kuna dada yangu anayenifuata, nikampanga vizuri na kumkabidhi biashara zote. Mimi nilitakiwa nisepe mwezi Julai. Naye hakujivuta, unajua mwonekano wa faranga hauna mtu anayeuchezea. Basi, nikamwachia ofisi zangu. Siku ya kuondoka, nilionana na yule mpendwa wangu. Ilikuwa si kwa suala la uchumba, bali nilitaka tu kumsalimia na kumuaga rasmi. Tukapeana na namba za simu. Oya, mishipa ilitambua kabisa kuwa huyu demu ananipenda, lakini mimi nikausha ili asinivurugie mafile ya mbele. Fresh, nikasepa!

Nikapiga Advance haraka sana kwa miaka miwili, nikijisemea moyoni nikirudi nitamkuta mke wangu. Aahlaaa! Kumbe wakati naondoka demu alikuwa na mimba changa. Nimerudi namkuta ana mtoto, babu! Tena anamilikiwa na mshikaji niliyepiga naye shule ya O-Level.

Sikushtuka sana, ila nafsi iliniuma mno. Nikapotezea. Sisi wa kiume tunajua hii dunia haina usawa. Hata dada yangu alijazwa mimba na mwalimu wa sekondari, akalemaa na kuacha biashara kabisa; sasa hivi yuko tu nyumbani analea mimba ya mapacha wawili wa kike. Walimu wenyewe wamemkana dada na kuoa single mother mwingine. Hii ni hatari sana, wa kiume usichoke kusoma hapa, utajifunza kitu.

Mimi nikafungua biashara zangu tena. Hata suria haijaoshwa, mkuu, ni mwaka na kitu sasa. Bila kupepesa macho nikapiga kazi. Matokeo ya Form 6 yakaja, nina Division 3. Nikasema wacha nipige biashara kwanza, nisiende chuo kwa haraka nikifikiri mzunguko wa pesa utakuwa kama ule wa zamani.

Wewe mdau badilika: Mambo yalikuwa tofauti kabisa. Nikapiga kambi miaka miwili na miezi tisa (2.9) bila mafanikio yoyote, hela ilikataa kabisa babu!

Mwaka 2019, nilichukua maamuzi magumu. Nikaamua kulima ili nipate hela ya kwenda chuo cha kati. Mazao yalikubali sana, lakini changamoto ikaanza pale mjomba alipovuna kwa kibabe akidai lile ni shamba la urithi na mimi ni mjukuu wa kambo. Ungefanya nini kama ungekuwa wewe? Kwa bahati, kuna shamba lingine nililokuwa nimekodi kwingine; mazao yalikubali pia na yalinisaidia sana. Nilikata na kuuza, nikapata Tsh 1,200,000.

Nikapiga Diploma ya Sekondari haraka sana. Pamoja na harakati za chuo, nilikuwa nafanya biashara pale chuoni; napiga mauzo ya Tsh 37,000 hadi Tsh 40,000 ndani ya masaa mawili tu, kisha nalala hapo hapo—biashara itakapoishia ndio kambi yangu.

Turudi kwa single mother wangu sasa. Nikiwa chuo mwaka 2021 hivi, nilimwomba mdogo wangu mmoja anipe namba ya yule mama. Dogo akafanya hivyo, lakini pia yule mama alitaka kujua ni nani anayeitaka namba yake. Dogo hakuficha, akamwambia ni kaka yake, kisha akamtumia na kunitumia mimi pia.

Siku moja nikiwa huko chuoni, nikamcheki. Nikaulizia kama anakumbuka nilivyomuaga wakati naenda Advance. Kanijibu anakumbuka kila kitu. Nikamwambia: "Hukujua tu kuwa wewe ndio ulikuwa mke wangu." Akajibu kuwa anajua, ila mimi nilimdanganya kwa kutomwambia mapema.

Nikasema: "Ni kweli, lakini yaishe. Wewe sasa hivi ni mke wa rafiki yangu niliyosoma naye O-Level."

Unajua alisemaje? "Yule mbwa wa nini? Kanizalisha mtoto wa pili kisha kaniacha!"

Nilimpro pole, akashukuru, nikakata simu. Baada ya hapo nikaona hapa ni kupiga shoo tu halafu nasepa (masafa). Siku iliyofuata, akaanza kunitumia SMS: "Kwani ulikuwa unanipenda kweli?" Kama ni wewe ungejibu nini? Acha kuniwaza mimi msomaji. Nilijibu: "Ndio."

Yeye: "Na watoto wangu wawili?"Mimi (Kidume): "NDIO."Yeye: "Unamaanisha?"Mimi: "Sana."Yeye: "Njoo nyumbani basi ukimaliza chuo, usibaki huko."

Siku zikayoyoma, chuo kikaisha. Niliamua kubaki maeneo ya chuo nipige kazi, lakini aliweza kunishawishi nirudi nyumbani kwa nia ya kupiga mzigo. Wewe acha ujinga! Shoo nilibaniwa kwa muda mrefu sana, lakini siku moja nililazimisha na kufanikiwa. Hiyo ilikuwa baada ya kufungua biashara inayoeleweka (stoo ya mazao). Kama huelewi hii biashara, nitafute upige hela, acha uzembe!

Mapenzi yakakolea. Si unawajua hawa single mothers? Wanakoleza kila kitu; kuanzia chakula hadi nidhamu, na mambo ya chumbani ndio usiseme kabisa! Mtaani watu wakaanza kuongea: "Huyu jamaa juzi tu ametoka chuo, amemiliki lile jimama na tangu ameachika ametutosa." Nikasema moyoni: "Kumbe mimi ni mtosaji mzuri, anafaa!"

Tukasogea miezi kadhaa mbele. Nikawa namwona yule msela (baba wa watoto) mtaani. Hapa sasa hutachoka kusoma. Mara yuko na watoto wake wakizurura na kuwanunulia juice, mimi nikakausha (nikavunga).

Siku moja nikamuuliza demu nini kinaendelea. Kanijibu kuwa msela anaongea mtaani akidai anataka kunikatisha tamaa ili nimwache. Sikuamini maneno yake kizembe; nilifanya uchunguzi zaidi na kukuta SMS za kutosha, na hatta hela anatumiwa.

Sasa siku moja, huyu mama akanitumia SMS inayosema: "Baba X anasema leo atakuja kulala huku ili ajue mume ni nani." Nilimjibu: "Poa."

Kweli, msela akaja mida ya jioni. Akafika pale kwenye biashara ya yule jimama akiwa na watoto wake kama kawaida. Mimi nikajifanya mjasiri, nikapita mtaa ule tukasalimiana fresh, ila mioyoni tumejaa vibaya sana. Kwa kunikomoa, msela akawashika watoto wake mikono akisema anataka kupumzika, wakampeleka nyumbani.

Nilipisha siku hiyo ili kujua uimara na udhaifu wa mwanamke. Hapa usipopata shule, soma stori vizuri utajuta! Wakalala usiku huo, mimi niko nje nacheki mchezo mzima wa usaliti.

Asubuhi jamaa akatoka. Mimi naenda kazini tunasalimiana kwa mkono tu. Inauma sana, shhhhhh, mamaye! Nilijikaza. Lazima nilete mikakati mipya. Niliamua kujitoa ufahamu—nikasema hata kama ni kuambukizwa HIV au magonjwa ya zinaa (gono, kaswende), fresh tu, mradi lengo langu litimie!

Baada ya wiki moja hivi, ikaja SMS nyingine: "Baba X anakuja." Nilimwambia yule demu: "Si mmeo huyo? Unaniambia ya nini?" Akasema: "Wewe si ndio mwanaume? Uamue kumzuia!"

Nikajisemea moyoni: "Hapo hapana, yule ana watoto wawili pale, mimi nina sifuri (0). Haina maana." Demu akajibu tena kwa kunikatisha tamaa. Nikajisemea moyoni, wa kumaliza hii kesi ni mwanamke mwenyewe, si mimi. Siku hiyo wamefanya yao mimi niko dirishani naona. Asubuhi tukakutana mtaani, nikacheka peke yangu. Baadaye nikamfuata private nikamwuliza: "Kwa hiyo usiku mlifanya yenu?" Akafuruka na kufoka: "Usiulize maswali ya kitoto, hayo ni mambo ya wazazi!"

Wewe, hii iliniuma sana! Moyoni nikasema mpango wangu lazima utimie.

Wiki iliyofuata, akafanya yale yale ya wiki iliyopita kwa kunitumia SMS. Nilimjibu vile vile, lakini zamu hii niliamua kivitendo. Niliwapa muda wafunge biashara ndipo niibuke kwa demu. Jua kipindi hiki chote, mimi ndio nalipa kodi ya yule demu na baadhi ya matumizi ya nyumbani!

Wakafunga biashara saa 4:10 usiku. Nilinoa visu vitatu na kuwatafuta wahuni wa kazi. Hata hivyo, niliwapa masharti (condition): "Msimchome mtu yeyote, labda kama kutakuwa na majibu makubwa ya hatari. Mimi ndio nitakayechoma kama msela atazingua kunirukia." Wahuni wakakubali. Mpango ukawa mimi ndio ntagonga hodi, wao wajifiche gizani.

Tukaenda, nikagonga hodi kwa sauti ya kiume ya mamlaka. Kwa kunitia hofu, msela akaitikia yeye wa kwanza kabla ya yule mama: "Nani? Fungua mlango!" nilisema. Yule mama alikuwa amekaa kwenye kiti kidogo nyuma ya mlango, akainuka haraka sana na kufungua mlango kwa hofu kubwa.

Msela alikuwa ananikaribisha huku akimrusha-rusha mtoto wake wa mwisho wa kiume kitandani. Bila woga, nikamwambia: "Mama, jamaa yako yupo ee?" Akanijibu: "Ndio."

Wewe unayesoma post hii, usibishe na experience hata siku mmoja; elimu weka chini kwanza. Yaani ni hivi: Mwanamke ni mdhaifu sana mbele ya mwanaume aliyezaa naye! Huwezi amini. Wewe bishana na single mother kama una akili ndogo, unakufa mapema sana.

Nilipomwona msela anamrusha yule mtoto juu, akili yangu ilirudi haraka sana—kutoka kwenye mawazo ya visu hadi kwenye fursa. Wakati huo wale wahuni niliokuwa nao walishasepa kitambo wakijua tumeshafanya mauaji. Nilijisemea kuwa nisiwe mjinga, natakiwa nishughulike na hili suala kiakili kwa sababu huyu mwanamke hana akili na sisi wanaume tunaweza kuuana bure hapa.

Kwa bahati, niliona kufuli na funguo zake karibu na yule mama mezani, wakati huo amesimama mlangoni akizuia nisingie ndani. Niliamuru kwa sauti ya mamlaka: "Chukua hiyo kufuli!" Bila kubeza, akaichukua. "Haya, njoo nje!" Akatoka nayo. "Funga huo mlango!" Akaufunga.

"Haya twende," nikamwongoza haraka hadi kwenye pori fulani karibu na mtaa. Ilikuwa imefika saa sita usiku wa manane. Nikamwambia: "Kwanini unatuchanya? Si nilikuambia anakuja lakini wewe ukasema mmeo?" Akajibu: "Aha, nipe ufunguo chukua."

Wewe unayesoma huwezi amini, mwanamke hana msaada kwenye mambo mazito na yenye mkanganyiko (complex issues). Nikamwambia: "Utalala chumba changu fulani (geto), nitakufungia ndani na mimi sitalala na wewe. Ukijaribu kufungua mlango, kwisha habari yako!" Nikamwonyesha kisu na panga, kisha nikachukua simu yake. Hakukuwa na ubishi tena.

Mzee alikaa seli na mama alikaa seli hadi asubuhi. Nilimlinda yule msela nikiwa na panga usiku kucha ili asilete madhara yoyote. Mapema asubuhi, nikaenda kwa yule demu nikamalizana naye chumbani vizuri, alafu nikamwambia akamfungulie yule jamaa yake. Mbavu zangu zikalika kwa kicheko!

Nikaacha SMS kwa msela inayosema: "Kama hujajua mume ni nani hapa, hebu rudi tena; lakini safari hii uage kwenu kabisa na uonyeshe sehemu ya kaburi lako!"

Hii sio stori ya kutunga. Uelimike vyema: Single mothers sio watu wa kwenda nao kichwakichwa kabisa. Hivi ndivyo kalamu yangu imekata wino kwa leo, na chini naiweka. Nakaribisha maoni na ushauri wenu kwenye comments.

Lakini stori bado ni ndefu sana... Sasa hivi nina midoli wangu watatu wa kiume (biashara au watoto), ila tumefikaje hapo ndio nitakuja kuwasimulia muda mwingine.

Prepared on 06/06/2026 @ 11:00 pm - 11:00 am next day.
Nakumbuka kuna kijana alikuja hapa jf siku za karibuni na story kuhusu mambo yalivyo kuwa jeshini miaka ya vita vya Uganda jamaa akaja kutupa stori akidai ni ya kweli na inamuhusu yeye ...kituko story ilianza eti jamaa alikuwa geto akapigiwa simu na kutumiwa sms 😁😁😁 miaka hiyo hakukuwa na simu za mikononi nilicheka sana
 
Story ni ndefu sana. Wacha kwanza nipumzike. Nitasoma baadaye kama nitajisikia tena kufanya hivyo. Nimeishia hapo pa rafiki yako alipoitwa 'mbwa' 😟
 
Wewe ni mkurya? Kitu kidogo visu nje nje.

Anyways unajua kuandika, hiko ni kipaji chako kingine ukikifanyia kazi.
Acha mchezo hio inaumaa ,ila sasa , mkuu mimi expert hakuna sketi inatingisha seli za ubongo wangu
 
Hivi hao single mothers wanavyowapondaga wazazi wenzao nyie huwa mnawaamini? Mwanamke anaongea kutokana na hisia alizokua nazo wakati huo.
 
Mimi ni mdau katika jamii ya wapambanaji, mjasiriamali ile mbaya. Hata hivyo, kwa sasa naona kama nakata tamaa baada ya kukutana na mama mmoja hivi.

Kiukweli, nilishawahi kumiliki biashara ndogo ndogo kama vile migahwa, duka, na baa. Bila kusahau ufugaji wa kuku wa kienyeji na broiler—hapa kwenye broiler wanakubali mkono wangu si mchezo! Mbuzi na kondoo usiseme kabisa, kwa sababu napenda wanyama na ninawazingatia sana. OK, nisiwachoshe, twende kwenye movie yenyewe.

Nilipohitimu kidato cha nne miaka ile ya BRM, nilirudi mitaani kwetu nikiwa na full package pamoja na zana zote za kazi za kibiashara kutoka huko nilikokuwa nasoma. Nilifungua miradi yangu kama kawaida kwa ajili ya kufukuza umaskini. Kiukweli, nilikuwa napiga hela sana; ilifika wakati naingiza faida hadi Tsh 70,000 kwa siku.

Mkuu, mtaani kwetu akaja manzi mmoja matata kweli—mrembo wa nguvu! Huwezi amini, jicho lilipomtua tu, niliona mke hapo kabisa. Moyoni nikamweka bila yeye kujua kitu. Muda ukasonga na kuteketea.

Matokeo ya Form 4 yalipotoka, nikawa nimepangwa kwenda Advance. Mambo yakava yamenikabili; hela ilikuwa imenikolea kiasi kwamba nilitamani hata kuahirisha shule. Nilijihukumu moyoni: "Mbona kitaa mambo yanaenda vizuri?"

Siku moja, nilichukua hatua ngumu kidogo. Kwa sababu najua nilikotoka na mimi ni first-born (mtoto wa chaka), nilijisukuma kwa nguvu zangu zote na kupata majibu: lazima niende shule. Hela ipo, shida iko wapi?

Kuna dada yangu anayenifuata, nikampanga vizuri na kumkabidhi biashara zote. Mimi nilitakiwa nisepe mwezi Julai. Naye hakujivuta, unajua mwonekano wa faranga hauna mtu anayeuchezea. Basi, nikamwachia ofisi zangu. Siku ya kuondoka, nilionana na yule mpendwa wangu. Ilikuwa si kwa suala la uchumba, bali nilitaka tu kumsalimia na kumuaga rasmi. Tukapeana na namba za simu. Oya, mishipa ilitambua kabisa kuwa huyu demu ananipenda, lakini mimi nikausha ili asinivurugie mafile ya mbele. Fresh, nikasepa!

Nikapiga Advance haraka sana kwa miaka miwili, nikijisemea moyoni nikirudi nitamkuta mke wangu. Aahlaaa! Kumbe wakati naondoka demu alikuwa na mimba changa. Nimerudi namkuta ana mtoto, babu! Tena anamilikiwa na mshikaji niliyepiga naye shule ya O-Level.

Sikushtuka sana, ila nafsi iliniuma mno. Nikapotezea. Sisi wa kiume tunajua hii dunia haina usawa. Hata dada yangu alijazwa mimba na mwalimu wa sekondari, akalemaa na kuacha biashara kabisa; sasa hivi yuko tu nyumbani analea mimba ya mapacha wawili wa kike. Walimu wenyewe wamemkana dada na kuoa single mother mwingine. Hii ni hatari sana, wa kiume usichoke kusoma hapa, utajifunza kitu.

Mimi nikafungua biashara zangu tena. Hata suria haijaoshwa, mkuu, ni mwaka na kitu sasa. Bila kupepesa macho nikapiga kazi. Matokeo ya Form 6 yakaja, nina Division 3. Nikasema wacha nipige biashara kwanza, nisiende chuo kwa haraka nikifikiri mzunguko wa pesa utakuwa kama ule wa zamani.

Wewe mdau badilika: Mambo yalikuwa tofauti kabisa. Nikapiga kambi miaka miwili na miezi tisa (2.9) bila mafanikio yoyote, hela ilikataa kabisa babu!

Mwaka 2019, nilichukua maamuzi magumu. Nikaamua kulima ili nipate hela ya kwenda chuo cha kati. Mazao yalikubali sana, lakini changamoto ikaanza pale mjomba alipovuna kwa kibabe akidai lile ni shamba la urithi na mimi ni mjukuu wa kambo. Ungefanya nini kama ungekuwa wewe? Kwa bahati, kuna shamba lingine nililokuwa nimekodi kwingine; mazao yalikubali pia na yalinisaidia sana. Nilikata na kuuza, nikapata Tsh 1,200,000.

Nikapiga Diploma ya Sekondari haraka sana. Pamoja na harakati za chuo, nilikuwa nafanya biashara pale chuoni; napiga mauzo ya Tsh 37,000 hadi Tsh 40,000 ndani ya masaa mawili tu, kisha nalala hapo hapo—biashara itakapoishia ndio kambi yangu.

Turudi kwa single mother wangu sasa. Nikiwa chuo mwaka 2021 hivi, nilimwomba mdogo wangu mmoja anipe namba ya yule mama. Dogo akafanya hivyo, lakini pia yule mama alitaka kujua ni nani anayeitaka namba yake. Dogo hakuficha, akamwambia ni kaka yake, kisha akamtumia na kunitumia mimi pia.

Siku moja nikiwa huko chuoni, nikamcheki. Nikaulizia kama anakumbuka nilivyomuaga wakati naenda Advance. Kanijibu anakumbuka kila kitu. Nikamwambia: "Hukujua tu kuwa wewe ndio ulikuwa mke wangu." Akajibu kuwa anajua, ila mimi nilimdanganya kwa kutomwambia mapema.

Nikasema: "Ni kweli, lakini yaishe. Wewe sasa hivi ni mke wa rafiki yangu niliyosoma naye O-Level."

Unajua alisemaje? "Yule mbwa wa nini? Kanizalisha mtoto wa pili kisha kaniacha!"

Nilimpro pole, akashukuru, nikakata simu. Baada ya hapo nikaona hapa ni kupiga shoo tu halafu nasepa (masafa). Siku iliyofuata, akaanza kunitumia SMS: "Kwani ulikuwa unanipenda kweli?" Kama ni wewe ungejibu nini? Acha kuniwaza mimi msomaji. Nilijibu: "Ndio."

Yeye: "Na watoto wangu wawili?"Mimi (Kidume): "NDIO."Yeye: "Unamaanisha?"Mimi: "Sana."Yeye: "Njoo nyumbani basi ukimaliza chuo, usibaki huko."

Siku zikayoyoma, chuo kikaisha. Niliamua kubaki maeneo ya chuo nipige kazi, lakini aliweza kunishawishi nirudi nyumbani kwa nia ya kupiga mzigo. Wewe acha ujinga! Shoo nilibaniwa kwa muda mrefu sana, lakini siku moja nililazimisha na kufanikiwa. Hiyo ilikuwa baada ya kufungua biashara inayoeleweka (stoo ya mazao). Kama huelewi hii biashara, nitafute upige hela, acha uzembe!

Mapenzi yakakolea. Si unawajua hawa single mothers? Wanakoleza kila kitu; kuanzia chakula hadi nidhamu, na mambo ya chumbani ndio usiseme kabisa! Mtaani watu wakaanza kuongea: "Huyu jamaa juzi tu ametoka chuo, amemiliki lile jimama na tangu ameachika ametutosa." Nikasema moyoni: "Kumbe mimi ni mtosaji mzuri, anafaa!"

Tukasogea miezi kadhaa mbele. Nikawa namwona yule msela (baba wa watoto) mtaani. Hapa sasa hutachoka kusoma. Mara yuko na watoto wake wakizurura na kuwanunulia juice, mimi nikakausha (nikavunga).

Siku moja nikamuuliza demu nini kinaendelea. Kanijibu kuwa msela anaongea mtaani akidai anataka kunikatisha tamaa ili nimwache. Sikuamini maneno yake kizembe; nilifanya uchunguzi zaidi na kukuta SMS za kutosha, na hatta hela anatumiwa.

Sasa siku moja, huyu mama akanitumia SMS inayosema: "Baba X anasema leo atakuja kulala huku ili ajue mume ni nani." Nilimjibu: "Poa."

Kweli, msela akaja mida ya jioni. Akafika pale kwenye biashara ya yule jimama akiwa na watoto wake kama kawaida. Mimi nikajifanya mjasiri, nikapita mtaa ule tukasalimiana fresh, ila mioyoni tumejaa vibaya sana. Kwa kunikomoa, msela akawashika watoto wake mikono akisema anataka kupumzika, wakampeleka nyumbani.

Nilipisha siku hiyo ili kujua uimara na udhaifu wa mwanamke. Hapa usipopata shule, soma stori vizuri utajuta! Wakalala usiku huo, mimi niko nje nacheki mchezo mzima wa usaliti.

Asubuhi jamaa akatoka. Mimi naenda kazini tunasalimiana kwa mkono tu. Inauma sana, shhhhhh, mamaye! Nilijikaza. Lazima nilete mikakati mipya. Niliamua kujitoa ufahamu—nikasema hata kama ni kuambukizwa HIV au magonjwa ya zinaa (gono, kaswende), fresh tu, mradi lengo langu litimie!

Baada ya wiki moja hivi, ikaja SMS nyingine: "Baba X anakuja." Nilimwambia yule demu: "Si mmeo huyo? Unaniambia ya nini?" Akasema: "Wewe si ndio mwanaume? Uamue kumzuia!"

Nikajisemea moyoni: "Hapo hapana, yule ana watoto wawili pale, mimi nina sifuri (0). Haina maana." Demu akajibu tena kwa kunikatisha tamaa. Nikajisemea moyoni, wa kumaliza hii kesi ni mwanamke mwenyewe, si mimi. Siku hiyo wamefanya yao mimi niko dirishani naona. Asubuhi tukakutana mtaani, nikacheka peke yangu. Baadaye nikamfuata private nikamwuliza: "Kwa hiyo usiku mlifanya yenu?" Akafuruka na kufoka: "Usiulize maswali ya kitoto, hayo ni mambo ya wazazi!"

Wewe, hii iliniuma sana! Moyoni nikasema mpango wangu lazima utimie.

Wiki iliyofuata, akafanya yale yale ya wiki iliyopita kwa kunitumia SMS. Nilimjibu vile vile, lakini zamu hii niliamua kivitendo. Niliwapa muda wafunge biashara ndipo niibuke kwa demu. Jua kipindi hiki chote, mimi ndio nalipa kodi ya yule demu na baadhi ya matumizi ya nyumbani!

Wakafunga biashara saa 4:10 usiku. Nilinoa visu vitatu na kuwatafuta wahuni wa kazi. Hata hivyo, niliwapa masharti (condition): "Msimchome mtu yeyote, labda kama kutakuwa na majibu makubwa ya hatari. Mimi ndio nitakayechoma kama msela atazingua kunirukia." Wahuni wakakubali. Mpango ukawa mimi ndio ntagonga hodi, wao wajifiche gizani.

Tukaenda, nikagonga hodi kwa sauti ya kiume ya mamlaka. Kwa kunitia hofu, msela akaitikia yeye wa kwanza kabla ya yule mama: "Nani? Fungua mlango!" nilisema. Yule mama alikuwa amekaa kwenye kiti kidogo nyuma ya mlango, akainuka haraka sana na kufungua mlango kwa hofu kubwa.

Msela alikuwa ananikaribisha huku akimrusha-rusha mtoto wake wa mwisho wa kiume kitandani. Bila woga, nikamwambia: "Mama, jamaa yako yupo ee?" Akanijibu: "Ndio."

Wewe unayesoma post hii, usibishe na experience hata siku mmoja; elimu weka chini kwanza. Yaani ni hivi: Mwanamke ni mdhaifu sana mbele ya mwanaume aliyezaa naye! Huwezi amini. Wewe bishana na single mother kama una akili ndogo, unakufa mapema sana.

Nilipomwona msela anamrusha yule mtoto juu, akili yangu ilirudi haraka sana—kutoka kwenye mawazo ya visu hadi kwenye fursa. Wakati huo wale wahuni niliokuwa nao walishasepa kitambo wakijua tumeshafanya mauaji. Nilijisemea kuwa nisiwe mjinga, natakiwa nishughulike na hili suala kiakili kwa sababu huyu mwanamke hana akili na sisi wanaume tunaweza kuuana bure hapa.

Kwa bahati, niliona kufuli na funguo zake karibu na yule mama mezani, wakati huo amesimama mlangoni akizuia nisingie ndani. Niliamuru kwa sauti ya mamlaka: "Chukua hiyo kufuli!" Bila kubeza, akaichukua. "Haya, njoo nje!" Akatoka nayo. "Funga huo mlango!" Akaufunga.

"Haya twende," nikamwongoza haraka hadi kwenye pori fulani karibu na mtaa. Ilikuwa imefika saa sita usiku wa manane. Nikamwambia: "Kwanini unatuchanya? Si nilikuambia anakuja lakini wewe ukasema mmeo?" Akajibu: "Aha, nipe ufunguo chukua."

Wewe unayesoma huwezi amini, mwanamke hana msaada kwenye mambo mazito na yenye mkanganyiko (complex issues). Nikamwambia: "Utalala chumba changu fulani (geto), nitakufungia ndani na mimi sitalala na wewe. Ukijaribu kufungua mlango, kwisha habari yako!" Nikamwonyesha kisu na panga, kisha nikachukua simu yake. Hakukuwa na ubishi tena.

Mzee alikaa seli na mama alikaa seli hadi asubuhi. Nilimlinda yule msela nikiwa na panga usiku kucha ili asilete madhara yoyote. Mapema asubuhi, nikaenda kwa yule demu nikamalizana naye chumbani vizuri, alafu nikamwambia akamfungulie yule jamaa yake. Mbavu zangu zikalika kwa kicheko!

Nikaacha SMS kwa msela inayosema: "Kama hujajua mume ni nani hapa, hebu rudi tena; lakini safari hii uage kwenu kabisa na uonyeshe sehemu ya kaburi lako!"

Hii sio stori ya kutunga. Uelimike vyema: Single mothers sio watu wa kwenda nao kichwakichwa kabisa. Hivi ndivyo kalamu yangu imekata wino kwa leo, na chini naiweka. Nakaribisha maoni na ushauri wenu kwenye comments.

Lakini stori bado ni ndefu sana... Sasa hivi nina midoli wangu watatu wa kiume (biashara au watoto), ila tumefikaje hapo ndio nitakuja kuwasimulia muda mwingine.

Prepared on 06/06/2026 @ 11:00 pm - 11:00 am next day.
1. Akili ya biashara unayo 100% ila
2. Ya mahusiano 0%
vita vyako havikua vya kutumia nguvu bali hekima

Alafu mwanamke alikudharau pamoja na bwana ake wote na wewe ukakubali dawa ya dharau ni kujitenga na wanao kudharau.

Ana kwambia wewe ndio mwanaume, uamue utamfanyeje jamaa Ina maana yeye hana msimamo ana mtaka nani .

Ujinga wako ndiyo hapa ,
Kumfanya unampenda mwanamke aliye zalishwa.
&

Wakati ilibidi utafute pisi Kali zidi yake ( hapa ungemuumiza sana moyo bila kutumia silaha )

Aliona umekosa mwanamke mwingine hadi umuoe yeye mwenye wa toto wa wili alikuona rofa.
 
Back
Top Bottom