Selfika na JF: Snap it. Show it

Selfika na JF: Snap it. Show it

Huaga mnapata faida gani kwenye kudhalilisha watu?

Sijawahi kuelewa mantiki ya mtu A kudhalilisha mtu B

Hua naona ni ushamba
Malezi mabaya kukosa ustarabu na wivu uliochanganyikana na chuki
Nakuheshimu sana sis. Naomba unifafanulie hapo nilipo-bold. Is this an hominem attack? Umeniona wapi nimedhalilisha mtu?

Ukinijibu then .........
 
Nakuheshimu sana sis. Naomba unifafanulie hapo nilipo-bold. Is this an hominem attack? Umeniona wapi nimedhalilisha mtu?

Ukinijibu then .........
Nakuheshimu pia Tony
Udhalilisha upo aina nyingi sana
Hata kuendelea kuongelea mara kwa mara matukio ya udhalilishaji ni kuendelea kueneza huo udhalilishaji wenyewe huo ni mtazamo wangu pia

Hiyo issue ingekukuta wewe nadhani usingependa ijadiliwe kila mara

Kwenye hii dunia hakuna mtu perfect
Tuache watu waishi maisha yao
 
Kwenye hii dunia hakuna mtu perfect
Tuache watu waishi maisha yao
Case closed. Sina hata haja ya kusema nilichotaka kusema...labda tu kwamba kila kitu tunachofanya kina consequences zake (+ve and -ve). Tuwe tayari kukabili consequences za maamuzi na tabia zetu maana ...apandacho mtu ndicho atakachovuna (Wagalatia 6:7)

Stay blessed! 🙏🏿
 
Case closed. Sina hata haja ya kusema nilichotaka kusema...labda tu kwamba kila kitu tunachofanya kina consequences zake (+ve and -ve). Tuwe tayari kukabili consequences za maamuzi na tabia zetu maana ...apandacho mtu ndicho atakachovuna (Wagalatia 6:7)

Stay blessed! 🙏🏿
Kwa sababu umetumia bible na mimi natumia hiyo kukujibu


1 Yohana inasema 8:7 – Yesu alisema: Yeye asiye na dhambi miongoni mwenu na awe wa kwanza kumtupia jiwe.

2 Mathayo inasema 7:3-5 – Yesu anatufundisha tusione makosa ya wengine huku tukipuuza makosa yetu wenyewe
Tusitoe kibanzi katika jicho la mwenzetu wakati tuna boriti katika jicho letu

3Warumi inasema 2:1 Inatukumbusha kwamba tunapowahukumu wengine kwa mambo tunayoyafanya sisi wenyewe tunajihukumu wenyewe

4.
Luka 6:37 – Msihukumu, nanyi hamtahukumiwa msilaumu nanyi hamtalaumiwa sameheni, nanyi mtasamehewa

Tony Kabla ya kumhukumu mtu mwingine tunapaswa kujiangalia sisi m
wenyewe tusijipe nafasi ya kuwa mqhakimu ya maisha ya wengine kana kwamba sisi hatuna mapungufu

Kila mmoja wetu ana mapungufu
Mapungufu ya wengine yanapoanikwa hadharani isiwe sababu ya kuanza kujivika utakatifu kwa sababu mapungufu yetu bado yapo gizani

Narudia tena sijawahi kuelewa watu wanaosherekea maanguko ya wengine kabisa watu wa namna hii wivu chuki roho mbaya na ushetani ni marafiki hivi🤞
 
Kwa sababu umetumia bible na mimi natumia hiyo kukujibu


1 Yohana inasema 8:7 – Yesu alisema: Yeye asiye na dhambi miongoni mwenu na awe wa kwanza kumtupia jiwe.

2 Mathayo inasema 7:3-5 – Yesu anatufundisha tusione makosa ya wengine huku tukipuuza makosa yetu wenyewe
Tusitoe kibanzi katika jicho la mwenzetu wakati tuna boriti katika jicho letu

3Warumi inasema 2:1 Inatukumbusha kwamba tunapowahukumu wengine kwa mambo tunayoyafanya sisi wenyewe tunajihukumu wenyewe

4.
Luka 6:37 – Msihukumu, nanyi hamtahukumiwa msilaumu nanyi hamtalaumiwa sameheni, nanyi mtasamehewa

Tony Kabla ya kumhukumu mtu mwingine tunapaswa kujiangalia sisi m
wenyewe tusijipe nafasi ya kuwa mqhakimu ya maisha ya wengine kana kwamba sisi hatuna mapungufu

Kila mmoja wetu ana mapungufu
Mapungufu ya wengine yanapoanikwa hadharani isiwe sababu ya kuanza kujivika utakatifu kwa sababu mapungufu yetu bado yapo gizani

Narudia tena sijawahi kuelewa watu wanaosherekea maanguko ya wengine kabisa watu wa namna hii wivu chuki roho mbaya na ushetani ni marafiki hivi🤞
You are desperately trying to create a mountain out of an anthill...tena out of context!

We should expect consequences for our actions...and it has nothing to do with being self righteous or judging others!

Kwamba wewe na Narcistic Personality Disorder yako utoke huko uje hapa utambe kuwa umejipata. Matawi ya juu. Wewe ndiyo wewe. Michongo ya pesa ndefu ni wewe. Kwamba wengine hawajui kutafuta...halafu baadaye ugundulike kuwa ni uwongo. Hao uliokuwa unawadogosha wakikugeuzia kibao watakuwa wanakosea? Kwa misingi ipi?

Siungi mkono udhalilishaji na bullying ya aina yo yote kwa mtu ye yote lakini kuna wengine kabisa unashindwa hata kuwatetea. Kama hawa ma-celebrity wetu. Mtu anasema kuwa ana miaka sita hajawahi kula ugali maana ni chakula cha mifugo; na matumizi yake kwa siku ni milioni 3+. Halafu akiumwa au kupata kesi anaomba achangiwe. Watu wakianza kumzodoa utawalaumu? Huyu atakuwa havuni alichopanda?

Ndivyo alivyokuwa Manengelo. Kila siku kujimwambafai amejipata na kudhalilisha wengine. Kumbe jamaa wanamlia timing tu. Yes...wakati mwingine tukubali kuvuna tulichopanda! Na kama hatupendi hayo mavuno basi tubadilishe mbegu zetu na tupande kwa uangalifu.

Na hilo la watu kushangilia maanguko ya wengine wala lisikupe shida. Linaelezeka vizuri tu katika misingi ya nafsiya, Saikolojia na hata Uchumi. Ni kawaida ya binadamu - struggle for existence and survival of the fittest - overtly or covertly!
 
You are desperately trying to create a mountain out of an anthill...tena out of context!

We should expect consequences for our actions...and it has nothing to do with being self righteous or judging others!

Kwamba wewe na Narcistic Personality Disorder yako utoke huko uje hapa utambe kuwa umejipata. Matawi ya juu. Wewe ndiyo wewe. Michongo ya pesa ndefu ni wewe. Kwamba wengine hawajui kutafuta...halafu baadaye ugundulike kuwa ni uwongo. Hao uliokuwa unawadogosha wakikugeuzia kibao watakuwa wanakosea? Kwa misingi ipi?

Siungi mkono udhalilishaji na bullying ya aina yo yote kwa mtu ye yote lakini kuna wengine kabisa unashindwa hata kuwatetea. Kama hawa ma-celebrity wetu. Mtu anasema kuwa ana miaka sita hajawahi kula ugali maana ni chakula cha mifugo; na matumizi yake kwa siku ni milioni 3+. Halafu akiumwa au kupata kesi anaomba achangiwe. Watu wakianza kumzodoa utawalaumu? Huyu atakuwa havuni alichopanda?

Ndivyo alivyokuwa Manengelo. Kila siku kujimwambafai amejipata na kudhalilisha wengine. Kumbe jamaa wanamlia timing tu. Yes...wakati mwingine tukubali kuvuna tulichopanda! Na kama hatupendi hayo mavuno basi tubadilishe mbegu zetu na tupande kwa uangalifu.

Na hilo la watu kushangilia maanguko ya wengine wala lisikupe shida. Linaelezeka vizuri tu katika misingi ya nafsiya, Saikolojia na hata Uchumi. Ni kawaida ya binadamu - struggle for existence and survival of the fittest - overtly or covertly!
Mkuu mie nishamaliza nilichotaka kusema na kawaida yangu
ukweli uongo na unafiki siwezagi

Kitu nilichogundua humu kuna watu wao amani kwao ni msamiati mgumu yaani wao ni kama virusi lakini hakuna namna tuishi nao

Sasa niseme tu watajuana wenyewe hao wenye kutenga muda kujadili maisha ya watu

Binafsi hua sina muda wa kukaa na kuanza kuchambua mtu kiundani na anae chambua maisha ya wengine hua nashangaa tu na kuacha tu

Uwe na wakati mwema🙏
 
Naomba kuchangia km haya ndio maelezo ya kwenye bible.

Na hawa Waja wanao sakama Mashoga? Wao hawana dhambi? Au mashoga hawapaswi kuwa na maisha yao?

Naomba kueleweshwa plz mahi.
Hiyo bibilia yenyewe inapinga ushoga mahi kama unataka kujadili kwa ktumia bibilia mistari inayokataza hiyo hapo chini

Mistari ya Biblia inayozungumzia na kukataza ushoga

Mambo ya Walawi 18:22 Inakataza mwanaume kulala na mwanaume kama alalavyo na mwanamke

Mambo ya Walawi 20:13 – Inazungumzia tendo la mwanaume kulala na mwanaume mwingine na kulitaja kuwa machukizo

Warumi 1:26–27 Inazungumzia wanawake na wanaume kuacha mahusiano ya asili na kushiriki matendo ya kingono ya jinsia moja

Nimetumia bible kwa sababu uliuliza kwa mkutadha huo hata huyo nilie m quote hapo juu nimetumia bible kwa sababu yeye pia alitumia

Mimi sio mtu wa dini
sio Mkristo wala sio Muslim
Siamini kwenye issue za Mungu na mambo yanayofanana na hayo

Ikitokea nimesema kuhusu mashoga basi hupenda kusema kua asili yenyewe inakataa ushoga kwa maana nature ya mkund* ni kutoa sio kuingiza

na licha ya hivyo mtu akiamua kua shoga hilo ni juu yake binafsi yeye kwa sababu hiyo haina athari kwangu

kitu ambacho mimi hupinga ni mambo kama udhalilishaji ambao unaumiza wengine

hivyo tu mamy ila mtu akiamua kua shoga msagaji hilo ni juu yake

Napenda usawa
Napenda kuheshimiana
Sifurahishwi na toxic people

Naomba kuwasilisha cocastic
 
Back
Top Bottom