Sababu za kuishi hapa duniani ni zipi

Sababu za kuishi hapa duniani ni zipi

Mimi nazungumzia kuhusu madai yenu kwamba wewe unadai hayupo na wengine wanadai yupo,utasemaje ajithibitishe mwenyewe wakati nyie ndio wenye kudai yupo/hayupo? mie nazungumzia kuhusu uthibitisho wa mnachokidai.
Usingedai hayupo hakuna ambaye angekwambia uthibitisho chochote maana huna ulichodai ila ukileta madai ya jambo kuthibitisha hayo madai lazima kuwepo tu.

Labda nijue ww upo upande gani yupo au hayupo ili nipate kukuelewa vizuri
 
Navyojua kuwa na mashaka au kutokuwa na mashaka hakuhusiani na ukweli,unaweza kuwa na mashaka juu ya jambo fulani ila matokeo yakawa hilo ni la kweli pamoja na kwamba ulikuwa na mashaka na kinyume chake vilevile. Mashaka ni hali ya kuwa na wasiwasi,hivyo wapo wenye kuamini kwa mashaka na wenye kuamini pasina na mashaka na bado zote ni imani.
Maneno yangu ni imani katika framework hipi?.

Kusema mungu yupo kuna hitaji imani, ndiyo maana huwezi kuthibitisha madai yko, kwasababu unaamini.
Ungelikuwa unajua, husingelikuwa una amini.

Kusema mungu hayupo hakuhitaji imani.

Nope:
Imani haibadilishi ukweli.

Kwa hiyo kama unaamini mungu yupo, wakati hayupo, imani yako haifanyi mungu awepo.

Kuna watu mpaka leo wanaamini "the earth is flat", hilo halifanyi dunia iwe bapa.

Hata enzi zile karibu dunia nzima ilivyoamini kwamba dunia ni bapa, hilo halikufanya dunia iwe bapa.
 
Mimi kama mtu nisiyekuwa na maarifa ya kutoelewa sababu za kuja kuishi hapa duniani, lakini sababu kubwa ya kuishi hapa duniani sio kuwa na nyumba, magari, pesa au heshima, nahitaji kutambua tukiachana navitabu vya kidini
1. hivi nini kusudi la kuishi hapa duniani ? Mimi nimekuwa nikiona watu wakizaliwa wanakuwa wanazaa na muda ukifika anakufa. Je, sisi maisha yetu ni kama hawa wanyama kwamba tunaishi tu badae tukifa tunakuwa hatukuwepo, maana yake hapo hakuna faida ya maisha ?
Kwenu wajuzi .
Tunaishi ili baadaye TUFE!
 
Mimi kama mtu nisiyekuwa na maarifa ya kutoelewa sababu za kuja kuishi hapa duniani, lakini sababu kubwa ya kuishi hapa duniani sio kuwa na nyumba, magari, pesa au heshima, nahitaji kutambua tukiachana navitabu vya kidini

1. hivi nini kusudi la kuishi hapa duniani ?

Mimi nimekuwa nikiona watu wakizaliwa wanakuwa wanazaa na muda ukifika anakufa. Je, sisi maisha yetu ni kama hawa wanyama kwamba tunaishi tu badae tukifa tunakuwa hatukuwepo, maana yake hapo hakuna faida ya maisha ?

Kwenu wajuzi .
Kwa vile ume limit kuto ku refer mambo ya dini, Mimi kwa uzoefu wangu naona kitu kinachotakiwa hapa duniani ni kutendea wengine mema. Watu waliofanya mambo mema wamekumbukwa sana hata kama hawakuwa na dini hizi rasmi tunazozijua.
Nadhani tumeumbwa ili kutendea wengine mema .
Fanya hivyo
 
Labda nijue ww upo upande gani yupo au hayupo ili nipate kukuelewa vizuri
Mimi nakuhoji wewe kuhusiana na madai yako ya hayupo ila matokeo yake tena wewe unaniuliza mie niko upande gani? mie sijatoa madai yeyote hapa na hata niwe na upande au nisiwe haikuzuwii wewe kuthibitisha madai yako.
 
Maneno yangu ni imani katika framework hipi?.
Kusema mungu yupo kuna hitaji imani, ndiyo maana huwezi kuthibitisha madai yko, kwasababu unaamini.
Ungelikuwa unajua, husingelikuwa una amini.
Kusema mungu hayupo hakuhitaji imani.
Nope:
Imani haibadilishi ukweli.
Kwa hiyo kama unaamini mungu yupo, wakati hayupo, imani yako haifanyi mungu awepo.
Kuna watu mpaka leo wanaamini "the earth is flat", hilo halifanyi dunia iwe bapa.
Hata enzi zile karibu dunia nzima ilivyoamini kwamba dunia ni bapa, hilo halikufanya dunia iwe bapa.
Nimezungumzia kuhusiana na matumizi yako ya neno "mashaka" kwamba kuamini ni kuwa na mashaka,si sahihi.

Lakini kujua nako hakufanyi unachojua ni kweli unaweza ukawa unajua ambacho si kweli kama ilivyo unaweza kuamini ambacho si kweli au kweli.
 
Nimezungumzia kuhusiana na matumizi yako ya neno "mashaka" kwamba kuamini ni kuwa na mashaka,si sahihi.

Lakini kujua nako hakufanyi unachojua ni kweli unaweza ukawa unajua ambacho si kweli kama ilivyo unaweza kuamini ambacho si kweli au kweli.
Imani ni. Kutokuwa na hakika na jambo.
Kama huna uhakika, hiyo " shaka" tayali.

Unakwama wapi katika jambo dogo kama hili?.

tapatalk_1556264037784.jpeg
 
Nimezungumzia kuhusiana na matumizi yako ya neno "mashaka" kwamba kuamini ni kuwa na mashaka,si sahihi.

Lakini kujua nako hakufanyi unachojua ni kweli unaweza ukawa unajua ambacho si kweli kama ilivyo unaweza kuamini ambacho si kweli au kweli.
Ndiyo maana ukisema" UNAJUA" tutaomba uthibitisho ambao n logical consistency
Wa kileunachokijua.

So, kusema tu unajua, hakufanyi hilo liwe jibu la kujitosheleza.
 
Imani ni. Kutokuwa na hakika na jambo.
Kama huna uhakika, hiyo " shaka" tayali.
Unakwama wapi katika jambo dogo kama hili?.
View attachment 1109502
Mimi naeleza kutokana uzowefu wa hizo hali kwa maana wote tunajua kuamini kukoje na mashaka yakoje kwa sababu kwenye maisha yetu tumeshapitia hayo mambo ya kuwa na mashaka na kuamini,nimesema kuwa unaweza ukawa na mashaka na jambo na kumbe hilo jambo likawa ni kweli au sahihi pamoja na wewe ulikuwa na mashaka lakini pia unaweza usiwe na mashaka na jambo lakini kumbe hilo jambo likawa si kweli ama si sahihi pamoja na kwamba wewe hukuwa hata na chembe ya shaka juu ya hilo jambo. Sasa kama mtu anaamini jambo halafu hapohapo ana mashaka basi imani yake hiyo inakuwa ni imani ya mashaka au yenye mashaka.

Hebu tuchukulie mfano mtu anayejivisha bomu na kujilipua kwa imani ya kwamba akifa hapo anaenda peponi,hivi imani ingekuwa ni kuwa na mashaka huyo mtu angejilipua kweli hali ya kuwa ana mashaka na kwamba kweli ataenda peponi.
 
Mimi naeleza kutokana uzowefu wa hizo hali kwa maana wote tunajua kuamini kukoje na mashaka yakoje kwa sababu kwenye maisha yetu tumeshapitia hayo mambo ya kuwa na mashaka na kuamini,nimesema kuwa unaweza ukawa na mashaka na jambo na kumbe hilo jambo likawa ni kweli au sahihi pamoja na wewe ulikuwa na mashaka lakini pia unaweza usiwe na mashaka na jambo lakini kumbe hilo jambo likawa si kweli ama si sahihi pamoja na kwamba wewe hukuwa hata na chembe ya shaka juu ya hilo jambo. Sasa kama mtu anaamini jambo halafu hapohapo ana mashaka basi imani yake hiyo inakuwa ni imani ya mashaka au yenye mashaka.

Hebu tuchukulie mfano mtu anayejivisha bomu na kujilipua kwa imani ya kwamba akifa hapo anaenda peponi,hivi imani ingekuwa ni kuwa na mashaka huyo mtu angejilipua kweli hali ya kuwa ana mashaka na kwamba kweli ataenda peponi.
Hao wanaojivika mabomu na kwenda kujiripua wanatatzo kama lako la kuichukulia IMANI kama FACT.

Wanaamini tu kuwa wakijiripua, huko peponi watapewa" REWARD " lakini" HAWAJUI" kuwa hizo reward zipo.

Nasema hawajui b'coz hakuna ambaye aliwakuthibitisha kuwa kuna pepo.

So, sio sahihi kuchanganya imani na fact.
Hivi ni vitu 2 visivyowiana.
 
Hao wanaojivika mabomu na kwenda kujiripua wanatatzo kama lako la kuichukulia IMANI kama FACT.
Wanaamini tu kuwa wakijiripua, huko peponi watapewa" REWARD " lakini" HAWAJUI" kuwa hizo reward zipo.
Nasema hawajui b'coz hakuna ambaye aliwakuthibitisha kuwa kuna pepo.
So, sio sahihi kuchanganya imani na fact.
Hivi ni vitu 2 visivyowiana.
Nimekupa mfano wa hao wanajilipua kuonesha kwamba hawana mashaka,sasa unachokifanya wewe ni kutaka kulazimisha kwamba kuamini ni kuwa na mashaka na ndiyo unaleta hoja ya kuchanganya imani na fact. Kwahiyo kwa sababu mtu amejilipua.ndio useme wanachanganya imani na fact?
 
Nimekupa mfano wa hao wanajilipua kuonesha kwamba hawana mashaka,sasa unachokifanya wewe ni kutaka kulazimisha kwamba kuamini ni kuwa na mashaka na ndiyo unaleta hoja ya kuchanganya imani na fact. Kwahiyo kwa sababu mtu amejilipua.ndio useme wanachanganya imani na fact?
Ndiyo.
 
Nimekupa mfano wa hao wanajilipua kuonesha kwamba hawana mashaka,sasa unachokifanya wewe ni kutaka kulazimisha kwamba kuamini ni kuwa na mashaka na ndiyo unaleta hoja ya kuchanganya imani na fact. Kwahiyo kwa sababu mtu amejilipua.ndio useme wanachanganya imani na fact?
Sijui unakwama wapi?.

Hata kama ukijilipua bila mashaka hiyo haibadili maana halisi ya neno IMANI.

Hata walio muhukumu Galileo hawakuwa na mashaka na hukumu yao. walijiona wapo sahihi, lakini leo mambo ni kinyume chake.

kuamini kuwa mungu yupo, hakumfanyi awepo.

Hakuna aliyewai kuthibitisha kuwa mungu yupo.

So, mtu kujilipua hakuthibitishi uwepo wa mungu.

Zamani watu waliamini dunia ni flat, hilo halikufanya dunia iwe bapa.

Unalazimisha mambo, unataka imani iwe fact.

Nimekupa tafsiri ya neno "IMANI" nayo huitaki.

Hutaki kukubali, et kisa kuna watu wanajilipua kwasababu hawana mashaka.

Hizo ni porojo tu, wangelikuwa hawana mashaka, wasingelikuwa wanaamini.

Kuamini na kujua vitu n 2 tofauti.
 
Back
Top Bottom