Madhara ya kutotambua kusudi lako hapa Duniani

Madhara ya kutotambua kusudi lako hapa Duniani

JESUS NEWS RADIO

Senior Member
Joined
May 21, 2025
Posts
124
Reaction score
158


(Kwa masomo yenye kujenga na Nyimbo nzuri sikiliza hapa Jesus News Radio​

Sehemu ya Mwisho ya somo letu kutambua Kusudi lako

1. Kuishi Bila Mwelekeo​

Mmoja wa madhara makubwa ya kutotambua kusudi lako duniani ni kuishi maisha bila mwelekeo. Mtu ambaye hajui aliumbwa kwa ajili ya nini huwa kama abiria aliye kwenye gari lisilo na ramani – anaenda lakini hajui anakwenda wapi. Anaweza kubadili kazi mara kwa mara, kubadilisha marafiki, au hata kujihusisha na shughuli nyingi zisizomletea amani ya ndani. Mwishowe hujikuta amechoka kiakili na kiroho, kwa sababu moyo wake hausikii utimilifu wala kuridhika.

2. Kupoteza Muda na Fursa​

Kutotambua kusudi lako husababisha kupoteza muda mwingi kwa mambo yasiyo na tija. Wakati wengine wanaendeleza vipaji vyao na kuleta mabadiliko chanya, mtu asiyejua kusudi lake hutumia muda wake kwenye starehe, majungu, au shughuli za muda mfupi zisizo na mchango katika hatima yake. Fursa nyingi huja na kupita bila yeye kuzitambua kwa sababu hana dira ya ndani ya kumwelekeza. Mwishowe, hukumbwa na majuto kwa mambo aliyoweza kuyafanya lakini hakuyafanya.

3. Kujilinganisha na Wengine na Kupoteza Thamani Yako​

Mtu ambaye hajui kusudi lake mara nyingi huwa na tabia ya kujilinganisha na wengine. Anaweza kuanza kuhisi kwamba maisha ya wengine ni bora kuliko yake, bila kujua kila mtu ana safari yake ya kipekee. Kujilinganisha huleta wivu, hasira, au hata kujidharau. Mtu huanza kupoteza thamani yake ya kipekee na kuiga maisha ya watu wengine kwa matumaini ya kupata furaha ambayo haiji. Mwishowe hujichanganya zaidi na kupoteza hata kile kidogo alichokuwa nacho.

4. Msongo wa Mawazo na Hali ya Kutokuridhika​

Watu wengi wanaopitia msongo wa mawazo wa muda mrefu ni wale wanaoishi maisha yasiyoendana na kusudi lao. Unapofanya mambo ambayo roho yako haikuumbwa kuyafanya, kunakuwa na msuguano wa ndani unaozaa huzuni isiyoelezeka. Hali hii huweza kujionyesha kwa mihemko ya ghafla, hasira za mara kwa mara, au hata kujitenga na jamii. Mtu huishi kwa hofu ya kesho, akijitafakari lakini haoni maana ya maisha.

5. Kutumiwa Vibaya na Watu Wengine​

Kama hujui thamani yako na kwa nini upo hapa duniani, ni rahisi kutumiwa vibaya na watu wengine. Utakubali kuingizwa kwenye miradi au mahusiano ambayo hayakusaidii, kwa sababu hujui unapopaswa kuwa. Watu wanaotambua kusudi lao huwa na uwezo wa kusema “hapana” kwa kile kisichoendana na hatima yao. Lakini asiyejua kusudi lake huwa kama mti usio na mizizi – upepo wa watu humpeperusha ovyo.

Kutotambua kusudi lako duniani ni sawa na kuishi maisha ya kukopa – unafanya mambo ambayo hayakuhusu kwa muda, hadi siku ukweli utakapokugusa. Usikubali kuishi maisha ya majaribio pekee. Tafuta na tambua kwa nini Mungu alikuleta hapa duniani, kwa sababu ndani ya kusudi lako ndipo ilipo furaha yako ya kweli, amani ya moyo, na mafanikio ya kudumu. Usichelewe. Anza safari ya kujitambua leo.

Kwa masomo yenye kujenga na Nyimbo nzuri sikiliza hapa Jesus News Radio​

 
Hebu tutolee myth hapa ati kusudio la mtu la hapa dunia
Mazingira na vinasaba ndio huamua hatima ya mtu

Sasa kama kusuduo langu hapa dunuani ni kuwa kiongozi hapa dunia so what end of days we are both the dust of ashes hebu wacheni ujinga andikeni fact
 
Mazingira na vinasaba ndio huamua hatima ya mtu
sasa Mkuu mbona unapinga na kisha unaunga Mkono tena kwa wakati mmoja. Ila jibu lako linaashiria kuna hali ngumu unapitia inakupa msongo wa Mawazo na hivyo unajikuta kila kitu unaona kama ni vitu vya kusadikika. usijali unaweza kupona
 
Kwanza Hongera kwa andiko lenye ujumbe wa kuiboresha kesho yetu. Binafsi nilipitia changamoto ambazo zinaendana na andiko lako na kwasasa nipo kwenye recovering stage, nilipoteza pesa, muda na watu wa maana, baada tu yakujitambua nilikokuwa naelekea,

Kuna muda nilkua najiona kawaida but kunawatu nyuma wananiona wa maana sana, na wengine wanakuja wakitegemea msaada mkubwa kutoka kwangu kama wakifedha, mawazo ya maisha, hata mambo ya ndoa, But kumbe ndoa yangu inaniumiza kichwa sanaa 😃.

Kiuchumi nilkua kawaida biashara mbili zinarun daily, lkn kuna muda natumia hadi salary kuipush biashara isimame, kiufupi naweza sema, hakikisha una amini unachokifanya na ishi nacho kwasababu ndiyo chako.

Pia kama mtu anakuheshimu na kunyenyekea hakikisha usitoke kwenye hiyo heshima anyokupa, vaa heshima hiyo, coz ukizingua ata kushusha sana thamani yako.
 
Kwanza Hongera kwa andiko lenye ujumbe wa kuiboresha kesho yetu. Binafsi nilipitia changamoto ambazo zinaendana na andiko lako na kwasasa nipo kwenye recovering stage, nilipoteza pesa, muda na watu wa maana, baada tu yakujitambua nilikokuwa naelekea,

Kuna muda nilkua najiona kawaida but kunawatu nyuma wananiona wa maana sana, na wengine wanakuja wakitegemea msaada mkubwa kutoka kwangu kama wakifedha, mawazo ya maisha, hata mambo ya ndoa, But kumbe ndoa yangu inaniumiza kichwa sanaa 😃.

Kiuchumi nilkua kawaida biashara mbili zinarun daily, lkn kuna muda natumia hadi salary kuipush biashara isimame, kiufupi naweza sema, hakikisha una amini unachokifanya na ishi nacho kwasababu ndiyo chako.

Pia kama mtu anakuheshimu na kunyenyekea hakikisha usitoke kwenye hiyo heshima anyokupa, vaa heshima hiyo, coz ukizingua ata kushusha sana thamani yako.
Hongera sana kwa ushuhuda mzuri mkuu hakika kujitambua ni jambo kubwa sana kwenye maisha
 
Back
Top Bottom