Sababu za kuishi hapa duniani ni zipi

Sababu za kuishi hapa duniani ni zipi

Tangu binadamu aanze kuwepo hapa duniani, inasemekana idadi ya watu ambao wameshazaliwa na kufa mpaka sasa ni zaidi ya watu bilioni 108. Hawa wote walizaliwa, wakakua, wakazaliana na mwisho nao wakafa. Katika wakati huo wote dunia imeendelea kubaki vile vile haijabadilika.
Mimi nafikiri dhumuni la kuwepo hapa duniani ni kuishi na kuzaliana. Hayo mengine ni njia ya kupeana moyo tuu lakini sioni kama yana uhalisia wowote. Sidhani kama kuna kiumbe chochote kimetuweka hapa duniani ili tukitumikie maana katika kuishi kwetu hakuna tunachokitumikia zaidi ya kutafuta mahitaji yetu wenyewe. Sioni huyo alietuweka hapa (kama yupo) anafaidika vipi na uwepo wetu? Hayo ni maoni yangu.
Kijana uwe na Imani Kwa yule aliyekuumba,mkono wake ni wenye nguvu!!!
 
Ulikuwa umeanza vizuri ila ukaja kuharibu ulivyoweka neno mungu lakini si mbaya
Mpumbavu amesema moyoni mwake hakuna Mungu.
Viumbe vinatetemeka mbele zake wewe ni nani hata usitambue yule akupaye pumzi au unafikiri pumzi tunayovuta imetokea tu,kijana,kijana ohoo
 
Kisicho kuwepo huwezi kukithibitisha kuwepo kwake kwakuwa hakipo kwa hivyo mtu anayesema kitu kipo ndio anatakiwa athibitishe kuwepo kwake

Mimi nikisema Wickson yupo ? Jibu atajitokeza Wickson na atasema nipo au atatoa uthibitisho wa uwepo wake kwa jambo lolote
Hata kama haumuoni iyo pumzi unayovuta unafikiri imejitokeza yenyewe,jizibe bas usiivute
 
Ninakusudia mungu unae mjua wewe, awe mungu Beyonce,allah, yehova, mungu ng'ombe(wahindu),yahwe, mti, pango, mto...

Unajua hujaeleza ni kwa namna hipi mungu aitaji elimu kumeulewa?.

Huyo mungu hajui kuwa kuna watu ambao hawajui kusoma na kuandika?.

Si mnasema ana uwezo wote, ni kwanini ashindwe jambo dogo namna hii la kumuwekea program kiumbe wake ili amjue automatically bila kuhitaji elimu?.



Hivi hujui kuwa hivyo vitabu vyenu vina makosa mengi ambayo hata Shigongo hawezi ruhusu makosa hayo kuwepo kwenye hadithi zake?.

Nope:

Husiniambie elimu ya dini.
Kama ni elimu ya dini, wewe mmatumbi dini umeipata na kuijua juz juzi tu, tena imeletwa na wakoroni wako walio wauza babu zako kama wanauza kuku mnadani.

Sasa unapotaka kuniambia elimu ya dini ndiyo inayohitajika ilhali babu zako hawakuipata hiyo elimu, b'coz wakati elimu ya di
Ninakusudia mungu unae mjua wewe, awe mungu Beyonce,allah, yehova, mungu ng'ombe(wahindu),yahwe, mti, pango, mto...

Unajua hujaeleza ni kwa namna hipi mungu aitaji elimu kumeulewa?.

Huyo mungu hajui kuwa kuna watu ambao hawajui kusoma na kuandika?.

Si mnasema ana uwezo wote, ni kwanini ashindwe jambo dogo namna hii la kumuwekea program kiumbe wake ili amjue automatically bila kuhitaji elimu?.



Hivi hujui kuwa hivyo vitabu vyenu vina makosa mengi ambayo hata Shigongo hawezi ruhusu makosa hayo kuwepo kwenye hadithi zake?.

Nope:

Husiniambie elimu ya dini.
Kama ni elimu ya dini, wewe mmatumbi dini umeipata na kuijua juz juzi tu, tena imeletwa na wakoroni wako walio wauza babu zako kama wanauza kuku mnadani.

Sasa unapotaka kuniambia elimu ya dini ndiyo inayohitajika ilhali babu zako hawakuipata hiyo elimu, b'coz wakati elimu ya dini inakuja huku kwetu babu zako walikuwa wapo mnadani wakiuzwa na hao hao ambao leo hii wanakuhubiria huyo mungu mwenye upendo wote.

Kwa muktadha huo unamaanisha babu zako wapo jehanamu b'coz elimu ya dini hawakuipata.

Unasema elimu ya dini ni kwa kila kiumbe hai, niambie ni lini na wapi umewai kuta twiga, tembo, nyati n.k wakiwa mkutano wa injiri/maombi?.

Hao nao ni viumbe hai.

Au wewe unapongelea viumbe hai unamaanisha nini?.
Mkuu miungu ni wengi na wengi nawajua kwa mujibu wa maana ya Mungu/mungu.labda unataka kujua yule ninaeamini.
Ni Mungu wambingu na ardhi,ambae ni wa milele na ndio chanzo kikuu cha yote.Chanzo ambacho kipo tangu na tangu hakina mwanzo ni milele tu,tofauti na wewe unaelazimisha kuelezewa kupitia wakoloni.

Mungu ambae anajitosheleza kwa kila kitu na kuwepo kwake hakuwezi kutegemea chochote nje yake.Na hivyo lazima kitende kwa kukusudia.
kwa vile kitendacho kwa kukusudia lazima pia kitende kwa kujua, na kwa hivyo lazima kiwe kiumbe hai.
Jiulize mkuu wap unatoka? Unaelekea wapi baada ya hapa? Usitegemee tafsiri za wakoloni,wakoloni walikuja na yao.
Babu zetu kabla ya wakoloni walikua wakiuzana wenyewe kwa wenyewekwa kipande cha ardhi tu,au hata mapigano ya wenyewe kwa wenyewe ilitosha kumteka mtu na kummuza.

Umewahi kusoma kitabu cha Things fall apart? kama umesoma ile ndo hali halisi yetu kabla ya kuja wakoloni.

Mkuu unapoambiwa elimu ya dini usistuke ni utaribu wa kawaida wa binadamu,kuacha kufata matamanio na mihemko na kufata mwongozo sahihi,yaani ni kuhakikisha humumizi mtu kihisia wala kiwiliwili bila sababu ya msingi.
Utaratibu wa kimaumbile hautokei kwa kutaka uwe vile utakavyo.Wewe maelezo yako yameishia walipokutafsiria wakoloni,huna vyanzo vingine.

Unakua unachanganya mada na maneno uandikayo hayaeleweki,kiufupi huna mtiririko wa hoja gani umekamatia
 
Hata kama haumuoni iyo pumzi unayovuta unafikiri imejitokeza yenyewe,jizibe bas usiivute

Pumzi ninayovuta ndio inazidi kuthibitisha kama mungu hayupo

Maana pumzi kuwa viumbe hai vinaitaji hewa katika matumizi mbalimbail

We aliyekupa habari za kuwa kuna mungu nani?

Na umujuaje kama kuna mungu?
 
Pumzi ninayovuta ndio inazidi kuthibitisha kama mungu hayupo

Maana pumzi kuwa viumbe hai vinaitaji hewa katika matumizi mbalimbail

We aliyekupa habari za kuwa kuna mungu nani?

Na umujuaje kama kuna mungu?
Kaaa kivyohivyo kuna siku utalazimika kujua kama yeye yupo.
 
Tusiende mbali, umeongea mengi na pure illogical.

Kwa hiyo wewe hapo unajua kuwa mungu yupo au unaamini kuwa mungu yupo?
 
With the beauty of nature , is obvious we are here not by chance

By saying so, it mean we are here for a purpose.

Taking experience from the very things we create for various purpose in our daily life, it's justfiable that even natural things were made up with the supreme Creator to serve a great purpose.

Here comes different philosophy to explain the existence of this natural supreme Creator

Religious people answer this through theology

Sciantology answer this through scientific argument

Atheist answer this through their logical argumentation etc.

From this perspective comes the issue of faith and believe. What philosophy seems true and appearing to you

From this objective...comes various philosophy, sects, religions and followers

I believe in Christian explanation why we do exist in this planet

We Christian believe life on this Earth is the temporary gift or grace to serve God purpose in order to glorify God through his creations.

We believe we're created by him to be his partner to overule and subdue the creations on Earth

With this, we were created with various talents and attributes to serve humanity and nature through our abilities.


To answer your specific question ... what is the purpose of this life?


Our life purpose is to appreciate the gift of life and honor our existence on Earth which consequently call us to be humble and use our tallents and abilities to Foster life on Earth and make it to be the better place for living and glorify God our Creator
 
Back
Top Bottom