RwandAir imepata hasara kwa miaka minne mfululizo

RwandAir imepata hasara kwa miaka minne mfululizo

..naona unataka kusema UKWELI lakini unasita.

..na ukweli wenyewe ni kwamba waTZ tukae mkao wa kula HASARA na kutoa RUZUKU kwa ATCL.

..tayari tumeshachoma Usd 100++ million kununua hizo ndege. Lakini bado tunataka kuongeza na ruzuku ya mwaka hadi mwaka. Je, hiyo ni busara, au kubana matumizi?

..Tanzania ilishaweza kuongeza idadi ya Watalii bila kuwa na shirika letu la ndege. Tunapata watalii wengi kuliko Kenya yenye shirika la ndege.

..Tulichotakiwa kufanya ni kusumbua bongo zetu tuongeze idadi ya watalii bila kujiingiza kwenye mradi wa hasara kama umiliki wa shirika la ndege.

..Binafsi siamini kama maeneo yote ya utalii yameboreshwa kuweza kupokea watalii. Vivutio vilivyoko kusini bado havina miundombinu ya kuweza kupokea watalii wengi. Zaidi, vivutio hivyo havijatangazwa vya kutosha.

..Again, binafsi naangalia OPPORTUNITY COST ya kununua hayo madege. Naamini mabilioni hayo yalipaswa kuwekezwa kwa waTz wenyewe ktk sekta ambazo zinagusa watu wengi na kuleta faida ya moja kwa moja.
Umeeleza vizuri mkuu.
 
Humble African ,

..itabidi waeleze wananchi IDADI YA WATALII imeongezeka kiasi tangu ATCL ifufuliwe.

..halafu tuone kama ongezeko hilo linahalalisha matumizi ya MABILIONI ya fedha kununua ndege, na kutoa RUZUKU ya mwaka hadi mwaka.
 
..naona unataka kusema UKWELI lakini unasita.

..na ukweli wenyewe ni kwamba waTZ tukae mkao wa kula HASARA na kutoa RUZUKU kwa ATCL.

..tayari tumeshachoma Usd 100++ million kununua hizo ndege. Lakini bado tunataka kuongeza na ruzuku ya mwaka hadi mwaka. Je, hiyo ni busara, au kubana matumizi?

..Tanzania ilishaweza kuongeza idadi ya Watalii bila kuwa na shirika letu la ndege. Tunapata watalii wengi kuliko Kenya yenye shirika la ndege.

..Tulichotakiwa kufanya ni kusumbua bongo zetu tuongeze idadi ya watalii bila kujiingiza kwenye mradi wa hasara kama umiliki wa shirika la ndege.

..Binafsi siamini kama maeneo yote ya utalii yameboreshwa kuweza kupokea watalii. Vivutio vilivyoko kusini bado havina miundombinu ya kuweza kupokea watalii wengi. Zaidi, vivutio hivyo havijatangazwa vya kutosha.

..Again, binafsi naangalia OPPORTUNITY COST ya kununua hayo madege. Naamini mabilioni hayo yalipaswa kuwekezwa kwa waTz wenyewe ktk sekta ambazo zinagusa watu wengi na kuleta faida ya moja kwa moja.
Advantage ya aviation business sio kuleta watalii peke yake ndio maana nimesema inasaidia kukuza sekta nyingine nyingi

(ajira,teknolojia,mapato,biashara,hoteli)

Mfano aviation sector inachangia 37% ya GDP ya Dubai na inaendelea kukua

1.Kenya walikuwa wanapata faida kubwa kwenye aviation business EA sababu ya ku-dominate route zote TZ,UG,RW & KE now nchi zote zimeamka kufufua mashirika yao baada ya kugundua Kenya walivyotumia hiyo fursa

2.Jiulize kwa nini KQ,WB,SA licha ya kupata hasara miaka mingi lakini serikali zao hawajafikiria kuyavunja hayo mashirika bado wanaendelea kuya-suport ?
 
Kwahiyo ukipats hasara unaacha biashara?

Inawezekana shirika linapata hasara lakini watalii wameongezeka kwa hiyo inafidia ndio maana serikali inatoa ruzuku.

Vitu vingine ukichukulia juujuu unaweza usielewe.
Well said. Thanks
 
Mleta mada takwimu kapika mbona hazionyeshi tax Rwandaair walilipa shilingi ngapi? Weka takwimu za tax walizolipa rwandaair
 
Advantage ya aviation business sio kuleta watalii peke yake ndio maana nimesema inasaidia kukuza sekta nyingine nyingi

(ajira,teknolojia,mapato,biashara,hoteli)

1.Kenya walikuwa wanapata faida kubwa kwenye aviation business EA sababu ya ku-dominate route zote TZ,UG,RW & KE now nchi zote zimeamka kufufua mashirika yao baada ya kugundua Kenya walivyotumia hiyo fursa

2.Jiulize kwa nini KQ,WB,SA licha ya kupata hasara miaka mingi lakini serikali zao hawajafikiria kuyavunja hayo mashirika bado wanaendelea kuya-suport ?

..ATCL inaajiri watu wachache sana.

..hakuna tranfer yoyote ya Teknolojia ktk ununuzi wa ndege.

..ATCL haitaongeza MAPATO badala yake itapokea RUZUKU.

..Tanzania na Rwanda kufufua mashirika ya ndege tumeingia ktk mradi wa kugawana HASARA na Kenya.

..Again, nimeeleza kwamba Kenya wana shirika la ndege lakini bado Tanzania inapokea watalii wengi na kupata mapato makubwa kuwazidi majirani zetu wa kaskazini.

..We were on the right track. Tuliongeza idadi ya watalii bila kujiingiza ktk biashara kichaa ya shirika la ndege. Kwa kweli hakukuwa na ulazima wa kufanya manunuzi ya ndege.

NB:

..hata Kenya wako wanaoshauri KQ uizwe. Wamechoka kutoa ruzuku kwa shirika hilo.
 
Kwahiyo ukipats hasara unaacha biashara?

Inawezekana shirika linapata hasara lakini watalii wameongezeka kwa hiyo inafidia ndio maana serikali inatoa ruzuku.

Vitu vingine ukichukulia juujuu unaweza usielewe.
Watalii walikuja na ngamia.
 
Kwa hiyo Wapanda ndege ni watalii tu? Kichwa chako unakijua mwenyewe

..niliyekuwa namjibu alidai atcl itasaidia kukuza utalii.

..na hoja yake nyingine ilikuwa atcl itapewa ruzuku kutokana na mapato ya sekta ya utalii.

..ndiyo maana majibu yangu yalijikita zaidi ktk utalii.
 
Wakuu naomba tusipoteze muda kujadilli hii mada yenye takwimu za uongo lukuki za kupikwa ambazo kapotosha Kwa makusudi anayojua yeye.Hizo takwimu zina mapungufu mengi mfano hazionyeshi maswala ya depreciation,imparement nk za ndege na hazionyeshi tax ambayo Rwandaair ililipa Kwa serikali.Hizo takwimu alizoweka humu kazipika
 
..ATCL inaajiri watu wachache sana.

..hakuna tranfer yoyote ya Teknolojia ktk ununuzi wa ndege.

..ATCL haitaongeza MAPATO badala yake itapokea RUZUKU.

..Tanzania na Rwanda kufufua mashirika ya ndege tumeingia ktk mradi wa kugawana HASARA na Kenya.

..Again, nimeeleza kwamba Kenya wana shirika la ndege lakini bado Tanzania inapokea watalii wengi na kupata mapato makubwa kuwazidi majirani zetu wa kaskazini.

..We were on the right track. Tuliongeza idadi ya watalii bila kujiingiza ktk biashara kichaa ya shirika la ndege. Kwa kweli hakukuwa na ulazima wa kufanya manunuzi ya ndege.

NB:

..hata Kenya wako wanaoshauri KQ uizwe. Wamechoka kutoa ruzuku kwa shirika hilo.
Unapokuwa na ndege nyingi unapaswa kuwa na hangar kwa ajili ya maintenance & services ya ndege zako (engineers +other staff) zitafanyika kwako lazima u-train watu wa kufanya hizo kazi instead ya kuipeleka nje (hii sio transfer of technology?)

Again nimekwambia other sector zitaimarika indirectly na zipo ajira zilizoongezeka kwa kufufuliwa ATCL
 
Unapokuwa na ndege nyingi unapaswa kuwa na hangar kwa ajili ya maintenance & services ya ndege zako (engineers +other staff) zitafanyika kwako lazima u-train watu wa kufanya hizo kazi instead ya kuipeleka nje (hii sio transfer of technology?)

Again nimekwambia other sector zitaimarika indirectly na zipo ajira zilizoongezeka kwa kufufuliwa ATCL

..that is a transfer of knowledge siyo transfer of technology.

..transfer of technology ni pale boeing watakapotupa michoro ya ndege zao ili kutuwezesha waTz kuunda ndege zetu wenyewe.

NB:

..katika hoja yako nyingine ulisema ATCL itakuza BIASHARA.

..Sasa napenda kukueleza kwamba Tz iliongoza ktk kuvutia mitaji toka nje ktk ukanda wa Afrika Mashariki bila kuwa na shirika lake la ndege.

..Mabilioni yaliyonunua ndege yalipaswa kuwekezwa ktk maeneo yanayogusa watu wengi zaidi, na sekta zenye kuleta faida ya moja kwa moja.

..
 
.

..Mabilioni yaliyonunua ndege yalipaswa kuwekezwa ktk maeneo yanayogusa watu wengi zaidi, na sekta zenye kuleta faida ya moja kwa moja.

..
Kwa hiyo hapo ndio unaona umetoa bonge La ushauri? hayo maeneo yanayogusa watu wengi kama maji, afya Na elimu yanaingiza shilingi ngapi? Huduma za jamii kuwa sustainable lazima uwe Na source of income sustainable Sababu hayo maeneo ni makaburi ya Kula hela tu!!!! Wasomi wengi Na hata upinzani wanachojua ni kutumia tu hata bajeti ya upinzani bungeni wakisoma Huwa hawaonyeshi mapato wamekubuhu kwenye matumizi ohhhh pesa iende afya ohhhh iende elimu ohhhh kwenye maji from which source hawana jibu wanatoa macho ka mjusi aliyefiwa Na mkwewe.Na humu kuna mabingwa wa kueleza matumizi ukiwemo wewe.Kutumia sio Kazi Kazi kutafuta.Ushauri wako koko nimeupokea nimeutupa kwenye dustibin
 
Kwa sababu Rwanda wamepata hasara basi na sisi tusifanye biashara nzima ya sekta ya anga!!. Hizi ndizo tunazoziita akili za kiswahili, very local mindset.

Unajua ATCL na TCAA wamejipanga vipi kuhusiana na hii biashara!!?. Unajua kwamba hao hao Rwanda walikuwa wanafaidika na anga letu kwa sababu ya ujinga wetu wenyewe!!.

Sehemu ya anga waliyokuwa wanafaidika nayo imesharudi kwetu, hiyo peke yake ni maana kwamba mapato ya sekta nzima ya anga yataongezeka kuliko hali ilivyo sasa.

Sio kila mzungu unayekutana nae pale posta mpya ni padre au mtaalam wa masuala ya fedha, wengine ni matapeli na ni wauaji waliokimbia kesi kwao na kuja kujificha kwetu.
 
Kwa sababu Rwanda wamepata hasara basi na sisi tusifanye biashara nzima ya sekta ya anga!!. Hizi ndizo tunazoziita akili za kiswahili, very local mindset.

Unajua ATCL na TCAA wamejipanga vipi kuhusiana na hii biashara!!?. Unajua kwamba hao hao Rwanda walikuwa wanafaidika na anga letu kwa sababu ya ujinga wetu wenyewe!!.

Sehemu ya anga waliyokuwa wanafaidika nayo imesharudi kwetu, hiyo peke yake ni maana kwamba mapato ya sekta nzima ya anga yataongezeka kuliko hali ilivyo sasa.

Sio kila mzungu unayekutana nae pale posta mpya ni padre au mtaalam wa masuala ya fedha, wengine ni matapeli na ni wauaji waliokimbia kesi kwao na kuja kujificha kwetu.

..hoja yako ingekuwa na mashiko kama RwandaAir wangekuwa wanapata faida.

..umesema RwandaAir walikuwa wakitumia anga la Tz na anga la Rw.

..sasa pamoja na hayo wamekuwa wakipata HASARA tangu shirika hilo lianzishwe.

..Now, what makes you believe kuwa sisi tukitumia anga la Tz tu, tutapata faida?

..Tukubaliane tu kuwa tumewekeza ktk mradi ambao utahitaji RUZUKU toka serekalini kwa muda mrefu.
 
Kwa hiyo hapo ndio unaona umetoa bonge La ushauri? hayo maeneo yanayogusa watu wengi kama maji, afya Na elimu yanaingiza shilingi ngapi? Huduma za jamii kuwa sustainable lazima uwe Na source of income sustainable Sababu hayo maeneo ni makaburi ya Kula hela tu!!!! Wasomi wengi Na hata upinzani wanachojua ni kutumia tu hata bajeti ya upinzani bungeni wakisoma Huwa hawaonyeshi mapato wamekubuhu kwenye matumizi ohhhh pesa iende afya ohhhh iende elimu ohhhh kwenye maji from which source hawana jibu wanatoa macho ka mjusi aliyefiwa Na mkwewe.Na humu kuna mabingwa wa kueleza matumizi ukiwemo wewe.Kutumia sio Kazi Kazi kutafuta.Ushauri wako koko nimeupokea nimeutupa kwenye dustibin
Sasa mkuu wewe unadhani nini kifanyike hili tujitoe kwenye umaskini! Kwanini sisi ni maskini?
 
Sasa mkuu wewe unadhani nini kifanyike hili tujitoe kwenye umaskini! Kwanini sisi ni maskini?
Sema wewe maskini Tanzania usiseme sisi maskini.mbona wako wenye pesa kibao Mengi,bakhresa,Dewji,wahindi,waarabu,waswaswahili kibao Dar express,air nk bila kusahau wabunge Wana pesa hadi Basi ulofa wako sio Kazi yangu kukushauri utokaje utajijua pambana Na Hali yako Na usirudie tena kusema watanzania ni maskini wanakula kwako? Au walishawahi kuja kukuomba chakula au malazi? Au kukuomba hela za madaftari au ADA za watoto wao?
 
Sema wewe maskini Tanzania usiseme sisi maskini.mbona wako wenye pesa kibao Mengi,bakhresa,Dewji,wahindi,waarabu,waswaswahili kibao Dar express,air nk bila kusahau wabunge Wana pesa hadi Basi ulofa wako sio Kazi yangu kukushauri utokaje utajijua pambana Na Hali yako Na usirudie tena kusema watanzania ni maskini wanakula kwako? Au walishawahi kuja kukuomba chakula au malazi? Au kukuomba hela za madaftari au ADA za watoto wao?
Nimekuuliza kistaarabu sana ili tupate suluhu lakini umenijibu kipumbavu sana mkuu.

Na Jibu lako linaweza kuwa sababu kwanini sisi Watanzania ni maskini.
 
Maskini mwenyewe na familia yako usisukumie Na kuwanenea watanzania wengine mbaki nao huo umaskini wenyewe Kwa jina la Yesu
 
Back
Top Bottom