RwandAir imepata hasara kwa miaka minne mfululizo

RwandAir imepata hasara kwa miaka minne mfululizo

Umeandika mengi sana lakini umeignore kitu kimoja kwamba mashirika kama Qatar airline, fly Emirates haya yameanzishwa kwa motives za kuburst uchumi via logic and facts kuhusu hii business na kwa uchumi wao wale waarabu hata wapate hasara miaka 100 haiwezi kuyumbisha wala kufikisha uchumi wao.

Tofauti na sisi tumenunua ndege kwa political motives na sio economical reasons ndio maana hatujatumia facts wala logic katika kufikiria outcomes.. Na ndio sababu ndege imeandikwa "hapa kazi tu" huku ya Kenya ikiandikwa "Serengeti plain" its way more political and prestige motives than economical.

We are doomed to fail sir!

Mkuu mbona nimeelezea economic logic za kuwa na shirika la ndege la ATCL kwa kirefu sana? Napata hisia kuwa husomi majibu hoja zangu unajibu tu kusisitiza msimamo wako ule ule. Au kama unasoma vizuri hoja zangu huelewi au hutaki kuelewa. Yaani unaona waarabu ndio wanajua economic logic na sisi hatujui. Nimekuelewesha kwamba waarabu hawapati hasara sababu ungawa mashirika yao hayaingizi faida na yanatumia ruzuku, multiplier effect yake ni kubwa kwenye kukuza miji yao na sekta nyingine za maendeleo.

Kuhusu hoja yako ya mambo ya siasa haina mashiko. Sababu Dreamliner hiyo hiyo imeandikwa "The Land of Kilimanjaro". Kumbuka miundombinu yetu mikubwa ina majina ya hao hao wanasiasa (Nyerere Bridge, Jakaya Kikwete Heart Institute etc). Je, unashauri majina haya yasitumike? By the way, kauli ya "Hapa kazi tu" ingawa imeanzishwa na wanasiasa inabidi isisitizwe kila mahali sababu watanzania wengi wavivu, waoga (hawana big ambitions) na wana mawazo hasi sana (negativity).
 
Nyani mwenzangu.. Cousin wangu! [emoji23] Mimi sina lengo la kudidimiza juhudi za serikali kwenye hii biashara wala kusema negativity juu yake ninachotaka kusisitiza ni biashara tunayoingia sio lele mama kuna makampuni lukuki kila siku yanafilisika kabisa. Hivyo hii biashara iheshimiwe unless serikali italipa ruzuku shirika hadi kihama.

Mashirika yanayopata faida ni machache sana...can you imagine kwa kila kichwa wanapata faida ya dola $6 kwa kichwa na haya ni makampuni makubwa ya ulaya na arabuni yanayofanya safari za international long haul Ndio yanaweza kuweka kibindoni kiasi hicho..afrika kuna makampuni manne tu yanayopata faida kati ya Mashirika zaidi ya 50. Ethiopian airline, Egypt airline, Morocco airline, South African airline waliobaki hata faida ya laki moja hawapati ni hasara za mamilion kwa mamilion annually.

Hii biashara inataka discipline, professionalism, and world class administrators. Ndio dhumuni langu kutahadharisha kwamba aviation business is easy by saying and not done.

Kwanza mimi sio nyani? Siamini kama nime evolve from Nyanism to human... Maana mpaka leo manyani yapo tele tu na leo ni best time ya kuevovle maana wanamix sana humans lakini wanabaki kuwa nyani.

Ndugu yangu unapata tabu sana kuleta threads ambazo zina negativity. Hivi nikuulize, mtoto wako ambae umempeleka shule akasome, huwa unakaa na kumwambia "mwanangu, ona division zero hizi zinazopatikana, wanaofaulu ni wachache, heri nikueke nyumbani tu"?

Hakuna biashara isiokuwa na changamoto, kinachotakiwa ni kujifunza wapi wenzetu wamefeli na kujifunza waliofaulu wamefanya nini. Lakini wewe unaleta threads za waliofeli tu, tena sio kwamba tujifunze, ujumbe wako kwenye thread zako ni kwamba tumeingia choo cha kike kununua ndege.

Watanzania wanatakiwa waongozwa na dikteta ambae hasikilizi wananchi, kwa sababu miaka ya nyuma, kelele zilikuwa nyingi kuwa shirika halina ndege, shirika linauliwa, leo kiongozi analifufua, mnakuja kupiga tena kelele, kipao mbele sijui kitu fulani, kwanini kanunua ndege wakati shuleni hakuna chaki.... watu hawajielewi nini wanataka, mmekalia kupinga kila kitu.
 
KAZI YA SERIKALI NI KUTOA HUDUMA NA SI KUFANYA BIASHARA

over. hESABU hAZISAIDI
 
KAZI YA SERIKALI NI KUTOA HUDUMA NA SI KUFANYA BIASHARA

over. hESABU hAZISAIDI

Serikali ya TZ imekabidhi ndege kwa ATCL ambayo serikali ni mmiliki. Ila kwa namna mashirika ya ndege yanavyoendeshwa si muda mrefu ATCL itaalika wawekezaji ili kuongeza mtaji, kama ilivyo Kenya Airways na Ethiopian Airlines.
Itaishia kuwa kama Serikali ilivyo na shares kwenye NMB etc. Great idea.
 
Zwazwa katika ubora wako, ungekuja na hoja ya msingi badala ya kuja na hivi viroja vyako ambavyo zaidi vinazidi kukuweka uchi ulivyo mweupe kichwani!
Nishakuambia kwa ugonjwa wako ulionao huponi, endelea kurorohoja kama beberu lililonusa tupu ya kondoo tu!
Magufuli ana kazi zana na wajinga kama ninyi ni bora muendelee kupotezwa tu na wasiojulikana ili mpungue. Ndo umejibu nini sasa kwenye hoja zangu. Kweli ujinga ni mzigo kwa taifa
 
Mkuu ilani za vyama vyote zinazungumzia kufufua atcl. Ilikuwaje wote wawe wajinga kiasi hiki?

Umeandika mengi sana lakini umeignore kitu kimoja kwamba mashirika kama Qatar airline, fly Emirates haya yameanzishwa kwa motives za kuburst uchumi via logic and facts kuhusu hii business na kwa uchumi wao wale waarabu hata wapate hasara miaka 100 haiwezi kuyumbisha wala kufikisha uchumi wao.

Tofauti na sisi tumenunua ndege kwa political motives na sio economical reasons ndio maana hatujatumia facts wala logic katika kufikiria outcomes.. Na ndio sababu ndege imeandikwa "hapa kazi tu" huku ya Kenya ikiandikwa "Serengeti plain" its way more political and prestige motives than economical.

We are doomed to fail sir!
 
Mwaka 2015 Rwandair ilipata hasara ya dola milion 53 na serikali kutoa msaada wa zaidi ya dola milion 56 kulioiga jeki tena shirika ilhali wanyarwanda wanakula mlo mmoja kwa siku na Maisha yao yanazidi kuwa magumu maradufu. Picha hiyo hapo inaonyesha list ya mwaka 2014 hasara na grant View attachment 809300
Mlo ni jukumu la individual mkuu. Fanyeni kazi mjipatie mkate wenu wa kila siku. Hakuna mtu atakuletea msosi home kwako. Ni juhudi binafsi. Serikali kazi yake ni kuhakikisha miundo mbinu ipo zikiwemo hizo ndege. Msipotoshe watu. Hakuna mkate wa bure. Hata enzi za mitume wavivu walipata tabu kama wewe hapo. Asiefanya kazi na asile.
 
watu hawajui wanataka nini? tulipokuwa hatuna ndege kama nchi kelele zilikuwa nyingi sana. Tumejitahidi tumeanza kupata equipments zetu wenyewe.Badala ya kushauri serikali kuhusu management ya hizo ndege watu wanaanza kuponda tena
 
  • Thanks
Reactions: NOD
Maisha haya! Kwa siasa za kiafrika politics its all about "influence" and not "facts" once ukijitokeza una facts, logics, and innovative idea unaonekana traitor and snitch asie mzalendo lakini nafahamu siasa na facts havikai sehemu moja na Daima siasa inapoingilia dirishani kwenye nyumba uhalisia unatokea mlangoni..hivi havijawai kukaa sehemu moja labda kwa wenzetu wa majuu ambao wamepevuka tangu zamani kiakili.

Hili suala la kununuliwa kwa Dreamliner limemebwa zaidi kisiasa kuliko uhalisia na hata mkuu wa kaya alisema dhumuni lingine pia mbali na mingine yote ilikuwa ni kuondoa aibu..! Loh! Siasa ilitawala then uhalisia ukaruka dirisha ukaondoka zake maana hawa wawili ni Nuru na Giza kamwe akiwepo mmoja sharti mwingine aondoke. Baada ya kununuliwa Dreamliner siasa aliingilia dirishani na uhalisia utakuwa ushatutoroka na ndio maana hata mtandaoni tunabishana kwa siasa bila uhalisia wa mambo.

Nimebahatika kufahamu mechanism ya haya mawili ndio maana nakuletea uhalisia huu toka Rwandair ili tujue kwamba kuanzisha successful airline ni rahisi sana kusema ili utekelezaji wake ni Pasua kichwa...kwa hizi rekodi fupi zilizovuja zinathibitisha Rwandair ilipata hasara kwa miaka minne mfululizo kuanzia 2013.

Kwenye hii picha hapa chini inaonyesha statement of comprehensive income ya Rwandair kwa mwaka 2013-2014 ambapo kwa mwaka 2013 ilipata hasara ya dola milion 48 na serikali ikatoa dola milion 54 ili kuipiga jeki shirika liendelee kufanya kazi na waendelee kupata national prestige wakati kihualisia wanagugumia machungu. Nasisitiza juhudi zetu sisi wakosoaji wa hili suala sio kudidimimiza juhudi za serikali bali kutoa angalizo kwamba vita tulivyochagua kuvipigana ni vita vigumu na wanaoshinda ni wale walio na huge capital, innovative idea, resourceful, strong determined ambao ni wachache sana hapa afrika na Dunia.

Ila kwa vile hatukujiandaa vya kutosha kwenye hili...sio siri I can't see at the end of the tunnel.

Picha zingine za statement of comprehensive income nazileta kwenye comments hapa chini.

Stick around!View attachment 809296
Sasa sisi unataka tufanyeje?
 
Maisha haya! Kwa siasa za kiafrika politics its all about "influence" and not "facts" once ukijitokeza una facts, logics, and innovative idea unaonekana traitor and snitch asie mzalendo lakini nafahamu siasa na facts havikai sehemu moja na Daima siasa inapoingilia dirishani kwenye nyumba uhalisia unatokea mlangoni..hivi havijawai kukaa sehemu moja labda kwa wenzetu wa majuu ambao wamepevuka tangu zamani kiakili.

Hili suala la kununuliwa kwa Dreamliner limemebwa zaidi kisiasa kuliko uhalisia na hata mkuu wa kaya alisema dhumuni lingine pia mbali na mingine yote ilikuwa ni kuondoa aibu..! Loh! Siasa ilitawala then uhalisia ukaruka dirisha ukaondoka zake maana hawa wawili ni Nuru na Giza kamwe akiwepo mmoja sharti mwingine aondoke. Baada ya kununuliwa Dreamliner siasa aliingilia dirishani na uhalisia utakuwa ushatutoroka na ndio maana hata mtandaoni tunabishana kwa siasa bila uhalisia wa mambo.

Nimebahatika kufahamu mechanism ya haya mawili ndio maana nakuletea uhalisia huu toka Rwandair ili tujue kwamba kuanzisha successful airline ni rahisi sana kusema ili utekelezaji wake ni Pasua kichwa...kwa hizi rekodi fupi zilizovuja zinathibitisha Rwandair ilipata hasara kwa miaka minne mfululizo kuanzia 2013.

Kwenye hii picha hapa chini inaonyesha statement of comprehensive income ya Rwandair kwa mwaka 2013-2014 ambapo kwa mwaka 2013 ilipata hasara ya dola milion 48 na serikali ikatoa dola milion 54 ili kuipiga jeki shirika liendelee kufanya kazi na waendelee kupata national prestige wakati kihualisia wanagugumia machungu. Nasisitiza juhudi zetu sisi wakosoaji wa hili suala sio kudidimimiza juhudi za serikali bali kutoa angalizo kwamba vita tulivyochagua kuvipigana ni vita vigumu na wanaoshinda ni wale walio na huge capital, innovative idea, resourceful, strong determined ambao ni wachache sana hapa afrika na Dunia.

Ila kwa vile hatukujiandaa vya kutosha kwenye hili...sio siri I can't see at the end of the tunnel.

Picha zingine za statement of comprehensive income nazileta kwenye comments hapa chini.

Stick around!View attachment 809296
Duh

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Maisha haya! Kwa siasa za kiafrika politics its all about "influence" and not "facts" once ukijitokeza una facts, logics, and innovative idea unaonekana traitor and snitch asie mzalendo lakini nafahamu siasa na facts havikai sehemu moja na Daima siasa inapoingilia dirishani kwenye nyumba uhalisia unatokea mlangoni..hivi havijawai kukaa sehemu moja labda kwa wenzetu wa majuu ambao wamepevuka tangu zamani kiakili.

Hili suala la kununuliwa kwa Dreamliner limemebwa zaidi kisiasa kuliko uhalisia na hata mkuu wa kaya alisema dhumuni lingine pia mbali na mingine yote ilikuwa ni kuondoa aibu..! Loh! Siasa ilitawala then uhalisia ukaruka dirisha ukaondoka zake maana hawa wawili ni Nuru na Giza kamwe akiwepo mmoja sharti mwingine aondoke. Baada ya kununuliwa Dreamliner siasa aliingilia dirishani na uhalisia utakuwa ushatutoroka na ndio maana hata mtandaoni tunabishana kwa siasa bila uhalisia wa mambo.

Nimebahatika kufahamu mechanism ya haya mawili ndio maana nakuletea uhalisia huu toka Rwandair ili tujue kwamba kuanzisha successful airline ni rahisi sana kusema ili utekelezaji wake ni Pasua kichwa...kwa hizi rekodi fupi zilizovuja zinathibitisha Rwandair ilipata hasara kwa miaka minne mfululizo kuanzia 2013.

Kwenye hii picha hapa chini inaonyesha statement of comprehensive income ya Rwandair kwa mwaka 2013-2014 ambapo kwa mwaka 2013 ilipata hasara ya dola milion 48 na serikali ikatoa dola milion 54 ili kuipiga jeki shirika liendelee kufanya kazi na waendelee kupata national prestige wakati kihualisia wanagugumia machungu. Nasisitiza juhudi zetu sisi wakosoaji wa hili suala sio kudidimimiza juhudi za serikali bali kutoa angalizo kwamba vita tulivyochagua kuvipigana ni vita vigumu na wanaoshinda ni wale walio na huge capital, innovative idea, resourceful, strong determined ambao ni wachache sana hapa afrika na Dunia.

Ila kwa vile hatukujiandaa vya kutosha kwenye hili...sio siri I can't see at the end of the tunnel.

Picha zingine za statement of comprehensive income nazileta kwenye comments hapa chini.

Stick around!View attachment 809296
Hivi ukiwa nchini Rwanda,( ndani ya nchi yenyewe) utapanda ndege wende wapi? Ka nchi ni kadogo sana!!! Je kwa Tanzania! Toka dar to Mnz, Tabr. Kigoma, Mby, Songea, n.k. hou ni ufafiri wa ndani to.
Wewe mwenyewe Uko na akili ya siasa na si uhalusia
 
Back
Top Bottom