Rose Kamili aizuia ndoa ya Dr. Slaa mahakamani

Rose Kamili aizuia ndoa ya Dr. Slaa mahakamani

Tuombe rehema za Mungu......Tuko busy humu kuchambua ndoa ya watu wakati za kwetu zina matege.
 
Kuna mtu hapa amehoji kuhusu CHADEMA kuwa na wabunge wa vitu maalum wenye uhusiano wa kindugu na viongozi wa CHADEMA, this person must be very stupid, am sorry but call a spade a spade not a big spoon.

Kwa chama kipya/kichanga kwa maana ya ambacho hakijawahi kuwa madarakani, hata kumliki viti vingi bungeni, ni hatua ya lazima sana. Ukweli ni kwamba wakati CHADEMA inaanza mtu wa kwanza Mzee mtei kumshauri aingie kwenye chama chake itakuwa familia yake, ndugu zake, jamaa na marafiki zake. Na kwa walioitikia suala la kujiunga unakuta familia nzima imejiunga, ikajitolea kwa hali na mali, tena mali nyingi kuimarisha chama. Pengine hata majengo kwa maana ya ofisi, harambee za kuimarisha chama sehemu ambako hakijafika, yote haya unakuta familia inafanya kwa pamoja, baba, mama watoto na wakwe wakiwa wanachama mstari wa mbele. huo wakati hakuna mtu anauhoji, kwanini familia ilee chama kama mali yake, itoe fedha nyingi pekee yake, wakati wa matunda kidogo tu mtu anauliza kwa nini baba na mama ni wabunge, hana akili huyo. Kwanini mtu na dada yake ni wabunge??? mvivu wa kufikiri huyo.

Narudia kwa chama changa ni hatua ya lazima ndugu kuwa ktk uongozi na ktk bunge; walikuwepo mwanzo na wamawekeza sana, kama walikuwa wanachama wa mwanzo kwa nini wasiwe wafaidi matunda wa mwanzo???

Aibu ni kwa chama kikongwe kuongozwa na kaka na dada, baba na mwana, mme na mke. CHADEMA sio kikongwe. Ukweli ni Aibu kwa CCM kuwa bungeni kwa Kawawa wawili, ni aibu kwa CCM baba rais na mwanae, ni aibu kwa CCM Mwinyi kuwa Waziri huku baba yake alipewa fursa kuwa rais, ni aibu kwa CCM majina yale yale ya koo zile zile wakati wanachama eti 5m wako wanasota wao hawafikii ukubwa ndani ya chama na serikali kisa tu baba zao walikuwa plain members, shame kwa chama kongwe kama CCM majina kujirudia rudia huku members wenzao hawana hata chakula. Aibu ni kwa CCM na serikali yake mbunge kuwa DC au RC wakati members ni kibao.

Lakini sio aibi kabisa kwa chama changa kuwe na ndugu wengi nafasi za uongozi; je ccm nayo ni changa sana??? mbona majina yaleyale Nauye Jr huku Sr alikuwepo; Kina Malima, Karume, Msuya na Mathayo, Abdalla, Husein na Mwinyi, Makongoro na Nyerere, wengine hawapo jamani???
 
Hebu angalia:
-Mzee Ndesa ana binti yake kwenye viti hivi;
-Tundu Lissu ana dada yake kwenye viti hivi;
-Dr Slaa ana Rose Kamili kwenye viti hivi;
-Zitto ana rafiki yake Muhonga Ruhwanya kwenye viti hivi;
-Mh Mbowe ana dada zake( sio wa damu) kadhaa kwenye viti hivi;
-etc., etc..
Lipo tatizo.
Sasa ulitaka amuingize nani? Waliokuwa wakwanza ktk kuwa wanachama na waliokuwa wapiganaji ndiyo waliopata hizo nafasi,au ulitaka wachukue wake na dada za wapinzani wao?
 
Kama ulaghai si kosa kwa Chadema kwa sisi watanzania ni kosa kubwa sana; hasa kwa mtu mzima anayepaswa kuwa mfano kwenye jamii hili la uzinzi ndio usiseme tena wa hadharani !

Chama
Gongo la mboto DSM
Nilishindwa kujadili uzinzi maana hainiumizi ni kwa wahusika!.
Lakini hapa kwenye ulaghai umenigusa, maana kuna mtu alinilaghai kura yangu!.
Aliniahidi mambo mengi kuwa atayatimiza endapo nitampa kura sasa miaka saba bado na sioni dalili.
Nishauri nimfanyeje huyu laghai, ingeliuwa mke ningemtimua nioe mwingine lakini haiwezekani!.
 
Hivi kwa TZ ndoa zilizo wahi pata misuko suko no hii tuu?Hebu tuingie upande wapi wa shilingi kama tumesitisha siasa na sera za vyama kwa muda,najua zipo ndoa nyingi tuu ambazo zimepata misuko suko.
 
Nilishindwa kujadili uzinzi maana hainiumizi ni kwa wahusika!.
Lakini hapa kwenye ulaghai umenigusa, maana kuna mtu alinilaghai kura yangu!.
Aliniahidi mambo mengi kuwa atayatimiza endapo nitampa kura sasa miaka saba bado na sioni dalili.
Nishauri nimfanyeje huyu laghai, ingeliuwa mke ningemtimua nioe mwingine lakini haiwezekani!.

Ni kweli ikulu ni mahala patakatifu tusije tukapageuza danguro, unaogapa kujadili uzinzi kwasababu unaongozwa na kiongozi mzinifu? Huwezi kuona kinachofanywa na serikali kwa maendeleo ya taifa kwasababu akili yako imefundishwa kukanusha hata pale kwenye utajifanya huoni. Yapo mengi sana yenye tija kwa taifa yameshafanywa.

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Sasa ulitaka amuingize nani? Waliokuwa wakwanza ktk kuwa wanachama na waliokuwa wapiganaji ndiyo waliopata hizo nafasi,au ulitaka wachukue wake na dada za wapinzani wao?

Kwa mantiki hiyo unakubali kuwa Chama kinaendeshwa kifamilia? Hili tatizo la kulazimisha uongo mtalimaliza lini? Kama ni hoja ya wanachama wenye uwezo wa kuwa wabunge wa kuteuliwa wapo vijana wengi tu ambao wangeweza kuteuliwa na wana uwezo wa kuchanganua hoja, mfano yupo kijana Ng`hily yeye aligombea Temeke, yupo Aweda, yupo Mwita Maranya, hao wana uwezo ila tatizo kubwa ni ubinafsi na ukabila.

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Kwa mantiki hiyo unakubali kuwa Chama kinaendeshwa kifamilia? Hili tatizo la kulazimisha uongo mtalimaliza lini? Kama ni hoja ya wanachama wenye uwezo wa kuwa wabunge wa kuteuliwa wapo vijana wengi tu ambao wangeweza kuteuliwa na wana uwezo wa kuchanganua hoja, mfano yupo kijana Ng`hily yeye aligombea Temeke, yupo Aweda, yupo Mwita Maranya, hao wana uwezo ila tatizo kubwa ni ubinafsi na ukabila.

Chama
Gongo la mboto DSM
Mwita Maranya sikujuwa kwamba wewe ni demu kumbe, huyu mbumbumbu chama anakuombea ubunge wa viti maalum, labda CCM mpaka hawa kina chama huwa wanatoa tigo wakidhani vitu Maalum vinawahusu Wanaume.
 
Last edited by a moderator:
Siamini mtu kama Slaa ambae alishawahi kuwa PAdre, ANABANJUA AMRI YA SITA vile? USIZINI! na ile amri nyingine USIIBE ! siamini! hapa amevunja mbili "AMEZINI NA AMEIBA MKE WA MTU ! kweli huyu akipewa nchi si atatuibia mchana mchana huyu ! na watoto wa watu watapona kweli?! kweli PAdre Dk slaa ?!

Haamiki hata chembe kwanza inabidi tufanye uchunguzi wa kina kwa wale vijana waliokuwa watumishi makanisani na wanakwaya huyu Dr. Slaa ni mchafu sana .

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Mwita Maranya sikujuwa kwamba wewe ni demu kumbe, huyu mbumbumbu chama anakuombea ubunge wa viti maalum, labda CCM mpaka hawa kina chama huwa wanatoa tigo wakidhani vitu Maalum vinawahusu Wanaume.

No fear
Hapo juu niliandika nikiwa naharakisha kumaliza kazi yangu kwa ufafanuzi tu siku kuwa na maana ya wao kama wanaume wateuliwa nia ilikwa ni kuoannisha badala ya viongozi wa juu wa Chadema kuteuwa wake zao na dada zao kwenye viti maalum wangeangalia kwa watu wa karibu wa wanachama wengine, mdai alidai Chadema walichagua kwani wao ndio walikuwa wa kwanza, na hoja niliyotaka kuongezea hata nafasi za utendaji wa juu zingeweza kutolewa kwa vijana wenye uwezo na si kwa misingi ya udugu au ukabila. No Fear ulishakuwa altar boy wa Dr. Slaa? Naona unaongelea mchezo wako kwa kunitumia mimi hapa ni shoka tupu; kama umezoea hiyo michezo acha.
Maranya, Ngh`ily,Aweda samahanni sikumaanisha nyie muwe wa viti maalum

Chama
Gongo la mboto DSM
 
Mkuu wangu jmushi1, hakika unanionea kuniuliza mimi maswali hayo hayo.....anayepaswa kuulizwa hayo ni Bi. Rose na sio mimi na ndio maana ktk post yangu; nime-base kwa kusema "Kama ni kweli......!" "Kama ni kweli......!" Inavyoelezwa na watu including na huyo Bi. Rose, ni kwamba amelekezwa na ndio maana nikasema kama ni kweli hayo yasemwayo, basi ni serious social crime!!!

Ametelekezwa kiunyumba ama kimatunzo?kwa namna nilivyoona majibya yako,niwazi kuwa issue ni mtunzo.Sasaa ndo maana nikakuuliza kama unajuwa maana ya kutelekwa kwa jinsi miposho yote ya ubunge anavyochikichia,kama si tamaa basi katumwa huyo,sipendi watu wanafiki.
 
hiki kitu mnaongea tu lakini ninaimani kuna kitu kilicho katikati ya hawa watu cha ndani ya familia ni vigumu kwa sisi kujua nini kilichomo ndani.
 
Kwa mantiki hiyo unakubali kuwa Chama kinaendeshwa kifamilia? Hili tatizo la kulazimisha uongo mtalimaliza lini? Kama ni hoja ya wanachama wenye uwezo wa kuwa wabunge wa kuteuliwa wapo vijana wengi tu ambao wangeweza kuteuliwa na wana uwezo wa kuchanganua hoja, mfano yupo kijana Ng`hily yeye aligombea Temeke, yupo Aweda, yupo Mwita Maranya, hao wana uwezo ila tatizo kubwa ni ubinafsi na ukabila.

Chama
Gongo la mboto DSM
Toa kwanza boriti ndani ya jicho lako then uje tulijadili kwa undani zaidi
 
Josephine ndiye aliyeharibu yote..mzee Slaa hadi uliisahau kabisa familia, Rose alichanganyikiwa sana na watoto wenu Muchuu (Emiliana) & Amsi (Linus)..
Hebu zingatia hayo madai basi..
 
Ametelekezwa kiunumba ama kimatunzo?kwa namna nilivyoona majibya yako,niwa wazi kuwa issue ni mtunzo.Sasaa ndo maana nikakuuliza kama unajuwa maana ya kutelekwa kwa jinsi miposho yote ya ubinge anavyochikichia,kama si tamaa basi katumwa bhuyo,sipendi watu wanafiki.

jmushi1 ndugu yangu sitaki kuamini hata chembe kwamba abadani hufahamu maana ya kulekezwa!! Kutelekezwa ni kutelekezwa tu mkuu wangu na haijalishi kama aliyetelekezwa ni bilionea au mlalahoi!! Tunavyosema fulani ametelekezwa si lazima awe analala njaa kutokana na kutelekezwa huko bali ni kukwepa majukumu kwa mtekelezaji!! Hata kama Rose awe anakusanya mabilioni ya dola kwa saa, bado dhambi ya kutelekezwa haiwezi kufutika! Wewe ukiondoka na gari yako nyumbani, kisha umefika baa ukaiacha hapo na wala usiwe na habari nayo; hapo umeitelekeza!! Wewe ukimchukua mwanao ukaenda nae kwa rafiki yako; kisha ukamwacha hapo na wala usiwe na habari nae tena; hapo ni kwamba umemtelekeza hata kama huko nako anakula na kusaza!! Wewe kama umeondoka na mkeo hadi kwa wazazi wake/wako, kisha ukamwacha hapo na wala usiwe na habari nae tena; hapo umemtekeleza bila kujali kwamba huko nako anakula na kusaza!! Kama wewe una familia yako ambayo awali ama mlikuwa mnaishi pamoja au kila wakati ulikuwa unaenda mkuwajulia hali halafu ukaachana kabisa na utamaduni huo; hapo ni kwamba umetelekeza....na wala haijalishi kama bado wanaishi maisha ya dhiki au faraja! Hivyo basi, hata kama Rose anakula bingo la haja pale mjengoni na kama ni kweli Dr Slaa amekata mawasiliano kabisa tofauti na ilivyokuwa hapo awali; basi huko nako ni kutelekeza na wala hakuhitaji justification yoyote ya kuhalalisha!! Lakini yote kwa yote mkuu wangu; mbona wanazi wa CHADEMA mnashikilia sana hili suala la Bi Rose kwamba anapata fedha za ubunge hivyo hajatelekezwa?! Mnanitia shaka kwamba kumbe Bi Rose alipewa ubunge wa viti maalumu ili aweze ku-cover kile alichopaswa kufanya Dr Slaa....yaani ni kama takrima vile. Just piece of advice, hiyo hoja msiwe mnaiongea ongea kwavile mnakidhalilisha chama!!! Inaonesha wazi kwamba Bi Rose alipewa ubunge kwa sababu maalumu!
 
NasDaz,katekelezwa vipi na kapewa kazi ya kumsaidia mumewe kujenga chama?Ndo maana nikakuuliza kama alitelekezwa "kinyumba",then hapo si kweli kwasababu hawana uhusiano wa namna hiyo tena.
Kama unavyodai kutelekezwa ni kuachwa kama gari ama kumwacha mtoto kwa jirani,hayo hayana mantiki kwasababu uwepo wa miss Kamili chademe haina maana Slaa kaiacha ama kuitelekeza chadema na huyo miss Kamili akiwemo.Mkuu ni wazi mnalazimishia ishu ya kutelekezwa kwa miss Kamili.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom