Risk Assessment and Management: CHADEMA nayo Imuondoe Dr. W. Slaa!

Risk Assessment and Management: CHADEMA nayo Imuondoe Dr. W. Slaa!

Wakuu zangu,

Nilitaka sana kuandika makala yangu inayohusu NIDHAMU YA WOGA lakini kwa muda mrefu sana nilikuwa nimetingwa na mitikasi ya Bongo ambako ni pori la mwenye meno ndio hula nyama..Hata hivyo hii hoja ya ndugu yetu ni nzito sana na haitakiwi kuchukuliwa mzaha hata kidogo pamoja na kwamba haina mantiki...Kama alivyokubali yeye mwenyewe hapo juu.

Nadhani mwandishi kufikia kusema hivi katazama WATU na MAZINGIRA tulitopo na pengine kufikiria kwamba tatizo la Chadema ni Dr.Slaa badala ya kutazama chanzo cha mzizi huu wa fitna umetokana na nini na una malengo gani?..

Mimi nimetoka Bongo juzi tu na hakika swala la Dr.Slaa limewafunga akili kabisa waislaam wengi kwa tuhuma ambazo zimepandwa makusudi kumwengua Dr.Slaa kati ya Watanzania wazalendo wenye kutaka kulitumikia taifa bali kulitumikia kanisa. Mbegu za chuki na fitna zimeisha pandwa na sii rahisi kabisa kuziondoa fikra hizi kwa Wadanganyika ambao kwa miaka yote tumekuwa nyuma kufikiria nje ya kabati kwani makuzi yetu wengi yametokana na tamaduni za kikabila na kidini.. Kifupi, hii ndio identity ya kila Mtanzania na kinachotuunganisha sisi ni imani tu ya kufikirika kwamba sisi sote ni ndugu..

Mimi nilikuwa mmoja kati ya watu kwa kwanza kufikiria kwamba Dr.Slaa ni mtu pekee anayeweza kumshinda Kikwete mbali na Dr Salim A Salim kwa sababu nchi yetu bado kabisa inaongozwa na dhana ya MTU na sii CHAMA anayeweza kuongoza nchi hii vizuri, hivyo mapenzi ya mtu huyo yanatokana na kuaminiwa kwa mtu huyo ktk jamii mbali mbali kama ni Mwenzetu..na hakika Dr.Slaa amethibitisha imani yangu kwa kuweka ushindani mkubwa sana ambao CCM hata siku moja hawakutegemea...Kifupi, I was right on the that!

Sasa tunapozungumzia MWENZETU hapo ndipo utata mkubwa unapojitokeza kwa viongozi wengi kwani ni utamaduni, mila na desturi ya Mtanzania kutegemea mafanikio na neema pindi mtu au ndugu yake anapofanikiwa au kushika madaraka..ukweli huu haukwepeki na sote ktk makundi yetu tumejipanga kujijenga toka familia tegemezi hadi Taifa tegemezi..In Reality sisi ni WATEGEMEZI ambao kiimani tunaamini tukiwezeshwa tutaweza!... Mmmhhh - TUKIWEZESHWA!

Kilio cha Waislaam na Dr.Slaa kipo wazi kabisa.. na itakuwa ujinga sana kufikiria kwamba Waislaam watampokea Dr.Slaa kwa mikono miwili pasipo kuhofia dini yake hasa anapotambulika kama ni Padre ambaye tayari inamweka ktk kundi fulani... hivyo kifikra kuzua tumaini kwa wenzake na kupoteza imani ya Waislaam kwani wao watamwona sii mwenzao.. Ukweli huu haukwepeki hata kidogo na Waislaam wataendelea kumhofia Dr.Slaa kwani ndio msingi wa maisha mapya ya Mtanzania toka tumeingia ktk Ubepari na kubomoa misingi ya Ujamaa na Kujitegemea..

Ujamaa na Kujitegemea kama Ideology ilikuwa na mazuri yake hasa ktk upande wa siasa na Uongozi ingawa ulipwaya sana kiuchumi. Binafsi nilitegema sana kwamba ktk transition ya kutoka ktk siasa za Ujamaa na Kuitegemea tungefikiria mazuri yake kisiasa na kuyatumia ktk mfumo mpya wa Kibepari badala yake tulichukua yote ya Kibepari na kubwaga mazuri ya Ujamaa ambayo yalijengwa kwa lengo la kuondoa tofauti hizi za kimakundi iwe ya koo, makabila, dini na hata rangi za wananchi wake...

Sasa kwa mwenye kufikiria juu juu hataona umuhimu wa kuondoa tofauti hizi kwani uzawa wa mtu yeyote hauwezi kupotea ndani ya mfumo wowote wa kisiasa na Afrika kwa ujumla bado tupo miaka 200 nyuma ya mataifa yaliyoendelea hivyo kifikra bado kabisa tumegawanyika ktk makabila na dini na kikomo cha kufikiria kwetu kitaihia ktk mazingira haya kwani ndio tunayoyaona.

Leo hii siwezi kukubaliana na sheria au siasa zozote zinazonikataza mimi kujitambulisha kama Mkerewe na Muislaam kwa sababu ndio ID yangu pekee iliyobakia ktk uzalendo wa Mtanzania. Ubepari umeondoa kabisa lengo la kuundwa taifa hili na kupoteza kabisa ya Mtanzania, kiasi kwamba Wazanzibar kwa mara ya kwanza wanajisikia wao ni tofauti na Wabara, Waunguja tofauti na Wapemba, hivyo hivyo na tofauti za utengano zipo ktk makabila yao na kadhalika kama ilivyo bara na mikoa yake..

Utengano huu unaendelea hadi ktk dini zetu, Muislaam kujiona ni ndugu na Muislaam mwenzake japokuwa wote ni waislaam wa kuzaliwa kiimani. Mkristu, Budha, Baniani vile vile atajiona tofauti na mtu mwenye imani tofauti na yake...Na utengano huu unazidi kujitikita hadi ktk rangi zetu na matokeo yake ni fursa ya Ubepari kuweza kushika hatamu kama msingi wa Maisha na maendeleo ya binadamu ktk makundi. yake na kwa bahati mbaya sisi bado hatujajenga kundi moja la Utaifa linalotakiwa ndani ya Ubepari ili ushamiri.

Ubepari siku zote kazi yake kubwa ni kutenganisha jamii ktk makundi ili iweze kutawalika na kwa bahati nzuri wenzetu Ulaya walikwisha vunja Makabila yao, walikwisha jitambulisha ndani ya imani moja ya dini na wapo ktk hatua za mwisho kuvunja matatizo ya rangi, na wanajitambulisha Kitaifa zaidi ya makundi ya kikabila au dini, hivyo Ubepari na dhana ya - Kila mmoja wetu atakula kwa jasho lake, inamweka kila raia kuwajibika kwa malengo ya kuboresha maisha yake ndani ya Taifa moja lisilo na kabla, dini au rangi..Kwa mtaji wetu sisi tunaelekea kujenga Nigeria ya kesho, nchi yenye kujigawa makundi makundi ndani na hatari kwa usalama wa Taifa zima..

Tanzania tuna tatizo kubwa sana la kutii sheria, tuna kiburi na tunajifanya tunajua sana pasipo kuelewa athari ya kuiga vitu vya wazungu ili mradi tu nasi tufanane nao..Tumeuvamia Ubepari kisiasa pasipo kuelewa kwamba Tanzania ilikuwa ktk harakati za kuondoa Ukabila, Udini na tofauti za rangi kiasi kwamba tumeunda taifa moja la Watanzania..Katiba ilijieleza wazi kwamba nchi yetu haina dini isipokuwa watu wake ndio wana dini kwa maana njema kabisa ya kwamba nchi itaheshimu imani za watu wake na kuwapa fusra ya kufanya ibada zao maadam imani hizo haziwalazimishi wananchi wote kutii au kufuata ibada hizo..

Lakini badalk yake imeingia imani ya kwamba serikali lazima iwe na sheria moja kwa watu wote na inashadadiwa na wasomi wakubwa wa sheria na Utawala ambao wameshindwa kuelewa kwamba unaporuhusu wananchi kufanya ibada za dini zao huwezi kuweka sheria moja kwa watu hao ndani ya ibada hizo hizo unazowaruhusu kuzifanya, kiasi kwamba leo Mkristu anafikiria umuhimu wa Mahakama ya Kadhi kwa Waislaam hali yeye sii Muislaam..Na hapo kuifanya serikali iwe na dini maadam haikubali ibada ya dini moja ina maana inakubali imani nyingine pinzani na Uislaam...

Kwa hiyo ndugu zangu nimeandika mengi sana na bado kichwa kimejaa mavituz toka Bongo, labda nimalizie tu kwa kusema kwamba Dr.Slaa ataweza tu kukubalika ktk jamii ya Waislaam ikiwa yeye atawahakikishia kwamba yupo nao na Chadema itawakilisha mawazo yao ktk fursa zao za kuabudu na serikali yake haitawakwaza kufanya ibada zao kama wanavyoagizwa na dini yao, isipokuwa tu pale ibada hizo zitavunja haki za waumini wake..

Dr.Slaa must come clean juu ya msimamo wake kuhusiana na Mahakama ya Kadhi, OIC, Mkataba wa MoU na maswala ya ruzuku, misamaha ya kodi na kadhalika..Haya yote yanatakiwa utafiiti ufanyike na kuelewa kwa undani ukweli unaohusiana na vitu hivi pamoja na kwamba mimi binafsi ningependa kujua ni fursa gani Waislaam wamepewa kuwezeshwa toka kuundwa kwa Bakwata. Je, Bakwata hupewa kiasi gani cha fedha toka serikalini ikiwa kweli Nyerere ndiye aliyekiunda chombo hiki.

Siku zote nawasikia wanaharakati wa Kiisilaam wakilalamika juu ya Wakristu na kanisa Katoliki lakini sijamsikia Mufti au kiongozi wa Bakwata akilaani vitendo vya JK na serikali ya CCM kuwapa Kanisa billioni 60 hali Bakwata imepokea kiasi kadhaa au hawakupewa kabisa na kwani nini kumekuwepo na tofauti hizi. Nimechoka kusikia kilio cha wanaharakati wa kiislaam wakati Mufti na viongozi wetu Masheikh wanazungumzia vitu hivi misikitini, navichochoroni badala ya kutoka hadharani kujisafisha wao wenyewe jinsi gani wanatumia mali za Waislaam na Bakwata kama chombo cha Waislaam wamepewa ruzuku na misaada gani na serikali zote zilizopita..

CCM na viongozi wake wanatafuta mchawi na kwa bahati mbaya Dr.Slaa ni kizee ambaye sii wa kabila wala dini ya kundi kubwa la Waislaam ambao wanafahamu fika kwamba maendeleo ya kundi lao yataletwa na Muislaam mwenzano ingawa sii kweli lakini wanasema ni bora Zimwi likujualo kuliko...Cha kuchehesha ni kwamba hata Wakristu na watu wa imani tofauti wote kwa pamoja wanafikiri hivyo hivyo!

Hapo ndipo tulipofikia..
 
Kwakweli cjakuelewa wabe !! Chadema inakua kwa kasi j'mosi wamevuna zaidi ya wanaudom 8000 na hayo ni matunda ya dr slaa..na kama unasubiri cdm ife utangoja utachoka mark my word.

Huwezi kumuelewa huyo hadi usome maandiko yake mengine huyo! Yeye kwake CDM ni Zitto Kabwe! Hivi kweli na akili yake hajui kwa nini watu wanajivua magamba?
 
CCM wanafanya hivyo kama kujikosha lakini ukweli unabali pale pale kuwa wanafanya hivyo kama vile kujibu mapigo ya CHADEMA na wasingefanya hivyo kama ni Dr. Slaa hivyo usiwe na siasa za maji taka.. Takasika kwanza
 
Ni mpenda watu, mkweli, ana uchungu na Taifa na katika watu watakaokumbukwa katika kizazi cha sasa Dr. Slaa hatasahaulika. Kikwete anaweza kusahauliwa tena haraka na jina la Slaa likachukua muda. Kwani yuko mioyoni mwa watu wengi.

Lakini katika hulka za binadamu au tabia tulizonazo kuna wakati mtu muhimu huwa tunampinga, tunampiga na hatuoni thamani yake mpaka pale anapokufa! Kuna wakati watu walio na upendo na mawazo mazuri , mawazo na nia zao nzuri zikachukuliwa au kupokelewa tofauti na baadhi ya makundi ya wat.

Chadema walipaswa kujua kuwa kuna position na situation za kisiasa ..ambazo mara nyingi hazina logic zinaweza kuinua chama au kukiua, Ni vile tukaona Salim A. Salim hatakiwi kuwa rais wa Tanzania na Kikwete akawekwa! Tumeona mpenda vidosho Jacob Zuma akipendwa ....bila sababu

Chadema ilifanya kosa kumteua Slaa kuwa mgombea urais, makosa haya kisiasa ni ya kawaida, kwani haujui adui yako anasema nini, japo swala la kupakwa uchafu wa udini kutokana na background ya Slaa lilikuwa wazi na hapa risk management ilitakiwa

Leo hii wote tunajua position na mchango wa Slaa katika taifa bila kujali dini wala kabila..

Lakini kwa bahati mbaya kwa sababu zilezile nilizozisema 'no logic' existence ya Slaa ndani ya chadema inaonekana kukiua chadema zaidi kuliko kukipaisha na hali hii inaendelea na ikitokea makundi ya wale wanaoipinga chadema yakafikia kuwa na umoja, basi mwisho wa chadema ndio utakuwa umefika..historia inaonyesha huwa hivyo

Chadema; wakati CCM inajivua gamba , na nyie ni wakati wa Slaa kuondoka na kukisafisha chama chenye tuhuma za udini na wanaowachukia hawafichi kabisa.Situation is worse and if you will not do something , I am afraid!

Huu ni ushauri tu, kuna technic nyingi zinaweza kufanyika,.....ila zenu hatujaziona bado

Just Imagine maandamo mliyoyatangaza tayari yamegubikwa na udini! tunaposema hivi ni kwa upendo tu.

Najua wengi wanaweza wakatukana kama kawaida yao, wengine tumejifunza kupambana kuwaondoa watu tongotongo na kusimamia ukweli--mapambano ya fikra hayako kuipinga CCM bali na blind followers, ukweli mara nyingi ambao kama ungefanyiwa kazi tusingekuwa hapa tulipo

Mkitaka kusubiri subirini tu, will recall this post one day

I wish you good Luck!

Wabe.

So atakayeingia atakuwa hana dini? Je akiingia Muislam, hawapo watakaosema kwamba Chadema ni chama cha waislamu kama wanavyosema sasa kwamba CHADEMA ni chama cha wakristu? I am afraid ushauri wako ni wa kuchangamsha jamvi hauko practical. Maana, kama mtu akiamua kutumia kigezo cha dini hata akiingia msabato, moravian, mlokole, mbudhaa nk..watu wakiamua kusema watasema tuu.... Infact mimi naona mada yako ni ya kichochezi zaidi maana inaendekeza ile ile stereotype kwamba 'waislamu ni wadini' kwamba they are not happy unless 'one of their own' is in power. In otherwords, unasema kwamba CHADEMA wakiweka muislamu ndo itakubalika. This is a wrong way to build a nation and it should be condemned. Kila mtu ana haki ya kuwa na dini. Kwa hiyo huwezi ukamnyima mtu fursa ya kuwa kiongozi simply because ni muumini wa dini fulani. In anycase, it would be wrong for CHADEMA to get rid of Slaa simply because watu fulani wamesema kwamba Slaa ni muumini wa dini tofauti na ya kwao. Kama kuna muislamu capable..let him go for the top job in CHADEMA achukue nafasi ya Slaa. Lakini apewe madaraka kwa uwezo wake na siyo hizi sterotypes za kuwa-please watu kama nyinyi.

Na I really feel bad kuona mpaka leo watanzania tuna-pretend as if Tanzania kuna dini mbili tuu. Uislam na ukristo. This is wrong. Kuna dini nyingine na kuna hata watanzania wengine hawaamini katika huu mfumo wa dini za wakoloni ambazo zinawafanya mtake kutoana macho.... Please give them their space too! They are Tanzanians too!

NB: Watu kama Waberoya mna akili sana. Mnapenda kuwadanganya wenzenu wafanye maamuzi ambayo mnajua fika siyo mazuri. Gladly, kuna wengine humu walienda kwenye shule kama za kwenu na wana uwezo wa kupambanua pumba na mchele.
 
Makala nzuri kuisoma lakini imepoteza UHALISIA. Hivi unataka kuniambia wale walioandamana Arusha, Mwanza na Shinyanga kwenye mikutano ya Dk Slaa walikuwa ni Wakristo pekee? Hivi unataka kuniambia wale waliompa Kura za Urais Dk Slaa walikuwa ni Wakristo pekee? Hivi unataka kuniambia hii idadi ya Wabunge walioongezeka kutoka CDM kura zilizowaongeza zimetoka kwa Wakristo pekee. Bwana Mukandara, Watanzania wa leo si MABWEGE! Hicho kikundi unachokisema kinamjadili DK Slaa na Upadre wake hakiwakilishi Waislamu bali kundi dogo la 'wahuni' wanaotaka kutumia Uislamu kukidhi matakwa yao. Hizo ishu za kujadili 'watu' na sio 'ishu' misikitini hazijaanza leo. Na zimekuwa zinakuja na kupita na kuwaacha watanzania kama walivyo. Safari ya kuelekea kwenye UKOMBOZI wa kweli ni ndefu sana na hatujaambiwa popote pale kuwa ni DK Slaa ndiye atakayetufikisha huko. Yeye atafanya yale anayoyaweza akimaliza watakuja wengine, ila ole wao hao wanaoleta Udini kwa lengo la kukodhi matakwa yao, hakika ipo siku 'itakula kwao' Hao wanaosema CDM na Slaa ni chama na kiongozi wa Ukristo nina hakika pasipoti zao ziko mkono wa kulia wakti mkono wa kushoto una maji maji yanayofanana na rangi pia harufu ya damu wakiwa wamepanga foleni kwenye balozi wakiomba visa ila ole wao.

Kuna mtu aliuliza siku moja hivi ni lini CCM imeanza kujenga urafiki na Waislamu? Tangu Uhuru? Au tangu CDM walete Padri kugombea Urais?

Wakuu zangu,

Nilitaka sana kuandika makala yangu inayohusu NIDHAMU YA WOGA lakini kwa muda mrefu sana nilikuwa nimetingwa na mitikasi ya Bongo ambako ni pori la mwenye meno ndio hula nyama..Hata hivyo hii hoja ya ndugu yetu ni nzito sana na haitakiwi kuchukuliwa mzaha hata kidogo pamoja na kwamba haina mantiki...Kama alivyokubali yeye mwenyewe hapo juu.

Nadhani mwandishi kufikia kusema hivi katazama WATU na MAZINGIRA tulitopo na pengine kufikiria kwamba tatizo la Chadema ni Dr.Slaa badala ya kutazama chanzo cha mzizi huu wa fitna umetokana na nini na una malengo gani?..

Mimi nimetoka Bongo juzi tu na hakika swala la Dr.Slaa limewafunga akili kabisa waislaam wengi kwa tuhuma ambazo zimepandwa makusudi kumwengua Dr.Slaa kati ya Watanzania wazalendo wenye kutaka kulitumikia taifa bali kulitumikia kanisa. Mbegu za chuki na fitna zimeisha pandwa na sii rahisi kabisa kuziondoa fikra hizi kwa WAdanganyika ambao kwa miaka yote tumekuwa nyuma kufikiria nje ya kabati kwani makuzi yetu wengi yametokana na tamaduni za kikabila na kidini.. Kifupi, hii ndio identity ya kila Mtanzania na kinachotuunganisha sisi ni imani tu ya kufikirika kwamba sisi sote ni ndugu..

Mimi nilikuwa mmoja kati ya watu kwa kwanza kufikiria kwamba Dr.Slaa ni mtu pekee anayeweza kumshinda Kikwete mbali na Dr Salim A Salim kwa sababu nchi yetu bado kabisa inaongozwa na dhana ya MTU na sii CHAMA anayeweza kuongoza nchi hii vizuri, hivyo mapenzi ya mtu huyo yanatokana na kuaminishwa kwa mtu huyo tk jamii mbali mbali kama ni mwenzetu..

Sasa tunapozungumzia MWENZETU hapo ndipo utata mkubwa unapojitokeza kwa viongozi wengi kwani ni utamaduni, mila na desturi ya Mtanzania kutegemea mafanikio na neema pindi mtu au ndugu yake anapofanikiwa au kushika madaraka..ukweli huu haukwepeki na sote ktk makundi yetu tumejipanga kujijenga toka familia tegemezi hadi Taifa tegemezi..

Kilio cha Waislaam na Dr.Slaa kipo wazi kabisa.. na itakuwa ujinga sana kufikiria kwamba Waislaam watampokea Dr.Slaa kwa mikono miwili pasipo kuhofia dini yake hasa anapotambulika kama ni Padre ambaye tayari inamweka ktk kundi fulani... hivyo kifikra kuzua tumaini kwa wenzake na kupoteza imani ya Waislaam kwani wao watamwona sii mwenzao.. Ukweli huu haukwepeki hata kidogo na Waislaam wataendelea kumhofia Dr.Slaa kwani ndio msingi wa maisha mapya ya Mtanzania toka tumeingia ktk Ubepari na kubomoa misingi ya Ujamaa na Kujitegemea..

Ujamaa na Kujitegemea kama Ideology ilikuwa na mazuri yake hasa ktk upande wa siasa na Uongozi ingawa ulipwaya sana kiuchumi. Binafsi nilitegema sana kwamba ktk transition ya kutoka ktk siasa za Ujamaa na Kuitegemea tungefikiria mazuri yake kisiasa na kuyatumia ktk mfumo mpya wa Kibepari badala yake tulichukua yote ya Kibepari na kubwaga mazuri ya Ujamaa ambayo yalijengwa kwa lengo la kuondoa tofauti hizi za kimakundi iwe ya koo, makabila, dini na hata rangi za wananchi wake...

Sasa kwa mwenye kufikiria juu juu hataona umuhimu wa kuondoa tofauti hizi kwani uzawa wa mtu yeyote hauwezi kupotea ndani ya mfumo wowote wa kisiasa na Afrika kwa ujumla bado tupo miaka 200 nyuma ya mataifa yaliyoendelea hivyo kifikra bado kabisa tumegawanyika ktk makabila na dini na kikomo cha kufikiria kwetu kitaihia ktk mazingira haya kwani ndio tunayoyaona.

Leo hii siwezi kukubaliana na sheria au siasa zozote zinazonikataza mimi kujitambulisha kama Mkerewe na Muislaam kwa sababu ndio ID yangu pekee iliyobakia ktk uzalendo wa Mtanzania. Ubepari umeondoa kabisa Utanzania na maana ya Mtanzania kiasi kwamba Wazanzibar kwa mara ya kwanza wanajisikia wao ni tofauti na Wabara, Waunguja tofauti na Wapemba, hivyo hivyo na tofauti za utengano zipo ktk makabila yao na kadhalika kama ilivyo bara na mikoa yake..

Utengano huu unaendelea hadi ktk dini zetu, Muislaam kujiona ni ndugu na Muislaam mwenzake japokuwa wote ni waislaam wa kuzaliwa kiimani. Mkristu, Budha, Baniani vile vile atajiona tofauti na mtu mwenye imani tofauti na yake...Na utengano huu unazidi kujitikita hadi ktk rangi zetu na matokeo yake ni fursa ya Ubepari kuweza kushika hatamu kama msingi wa Maisha na maendeleo ya binadamu ktk makundi. yake na kwa bahati mbaya sisi bado hatujajenga makundi yanayotakiwa ndani ya Ubepari ili ushamiri.

Ubepari siku zote kazi yake kubwa ni kutenganisha jamii ktk makundi ili iweze kutawalika na kwa bahati nzuri wenzetu Ulaya walikwisha vunja Makabila yao, walikwisha jitambulisha ndani ya imani moja ya dini na wapo ktk hatua za mwisho kuvunja matatizo ya rangi, na wanajitambulisha Kitaifa zaidi ya makundi ya kikabila au dini, hivyo Ubepari na dhana ya - Kila mmoja wetu atakula kwa jasho lake, inamweka kila raia kuwajibika kwa malengo ya kuboresha maisha yake ndani ya Taifa moja lisilo na kabla, dini au rangi..Kwa mtaji wetu sisi tunaelekea kujenga Nigeria ya kesho, nchi yenye kujigawa makundi makundi ndani na hatari kwa usalama wa Taifa zima..

Tanzania tuna tatizo kubwa sana la kutii sheria, tuna kiburi na tunajifanya tunajua sana pasipo kuelewa athari ya kuiga vitu vya wazungu ili mradi tu nasi tufanane nao..Tumeuvamia Ubepari kisiasa pasipo kuelewa kwamba Tanzania ilikuwa ktk harakati za kuondoa Ukabila, Udini na tofauti za rangi kiasi kwamba tumeunda taifa moja la Watanzania..Katiba ilijieleza wazi kwamba nchi yetu haina dini isipokuwa watu wake ndio wana dini kwa maana njema kabisa ya kwamba nchi itaheshimu imani za watu wake na kuwapa fusra ya kufanya ibada zao maadam imani hizo haziwalazimishi wananchi wote kutii au kufuata ibada hizo..

Lakini badalk yake imeingia imani ya kwamba serikali lazima iwe na sheria moja kwa watu wote na inashadadiwa na wasomi wakubwa wa sheria na Utawala ambao wameshindwa kuelewa kwamba unaporuhusu wananchi kufanya ibada za dini zao huwezi kuweka sheria moja kwa watu hao ndani ya ibada hizo hizo unazowaruhusu kuzifanya, kiasi kwamba leo Mkristu anafikiria umuhimu wa Mahakama ya Kadhi kwa Waislaam hali yeye sii Muislaam..Na hapo kuifanya serikali iwe na dini maadam haikubali ibada ya dini moja ina maana inakubali imani nyingine pinzani na Uislaam...

Kwa hiyo ndugu zangu nimeandika mengi sana na bado kichwa kimejaa mavituz toka Bongo, labda nimalizie tu kwa kusema kwamba Dr.Slaa ataweza tu kukubalika ktk jamii ya Waislaam ikiwa yeye atawahakikishia kwamba yupo nao na Chadema itawakilisha mawazo yao ktk fursa zao za kuabudu na serikali yake haitawakwaza kufanya ibada zao kama wanavyoagizwa na dini yao, isipokuwa tu pale ibada hizo zitavunja haki za waumini wake..

Dr.Slaa must come clean juu ya msimamo wake kuhusiana na Mahakama ya Kadhi, OIC, Mkataba wa MoU na maswala ya ruzuku, misamaha ya kodi na kadhalika..Haya yote yanatakiwa utafiiti ufanyike na kuelewa kwa undani ukweli unaohusiana na vitu hivi pamoja na kwamba mimi binafsi ningependa kujua ni fursa gani Waislaam wamepewa kuwezeshwa toka kuundwa kwa Bakwata. Je, Bakwata hupewa kiasi gani cha fedha toka serikalini ikiwa kweli Nyerere ndiye aliyekiunda chombo hiki.

Siku zote nawasikia wanaharakati wa Kiisilaam wakilalamika juu ya Wakristu na kanisa Katoliki lakini sijamsikia Mufti au kiongozi wa Bakwata akilaani vitendo vya JK na serikali ya CCM kuwapa Kanisa billioni 60 hali Bakwata imepokea kiasi kadhaa au hawakupewa kabisa na kwani nini kumekuwepo na tofauti hizi. Nimechoka kusikia kilio cha wanaharakati wa kiislaam wakati Mufti na viongozi wetu Masheikh wanazungumzia vitu hivi misikitini, navichochoroni badala ya kutoka hadharani kujisafisha wao wenyewe jinsi gani wanatumia mali za Waislaam na Bakwata kama chombo cha Waislaam wamepewa ruzuku na misaada gani na serikali zote zilizopita..

CCM na viongozi wake wanatafuta mchawi na kwa bahati mbaya Dr.Slaa ni kizee ambaye sii wa kabila wala dini ya kundi kubwa la Waislaam ambao wanafahamu fika kwamba maendeleo ya kundi lao yataletwa na Muislaam mwenzano ingawa sii kweli lakini wanasema ni bora Zimwi likujualo kuliko...Cha kuchehesha ni kwamba hata Wakristu na watu wa imani tofauti wote kwa pamoja wanafikiri hivyo hivyo!

Hapo ndipo tulipofikia..
 
Yaani mtu aliyewafanya wakubalike zaidi na kupata kura zaidi na kuwa chama cha kitaifa zaidi ndio aondolewe? Well.. itakuwa ni kufanya mambo kinyume nyume. Wenzenu wameondoa watu waliokiletea chama matatizo siyo waliokijenga. Sasa pendekezo kuwa Dr. Slaa aondoke kwa sababu ni tatizo - ni gumu kuliwekea msingi kwa sababu itabidi uangalie namba na kulinganisha namba uweze kusema kuwa Dr. Slaa ni tatizo.

Kama Chadema inataka ife kwa haraka na ikose hata nafasi ya pili 2015 basi ifanye hili unalopendekeza. Ukiniuliza mimi Dr. Slaa anahitaji kuwa mwenyekiti kabisa wa Chadema tena mtendaji. Na I have to admit it kwa sababu nilimuunga mkono na ninaamini kabisa kuwa Tanzania inahitaji mtu kama yeye kulipeleka taifa kunakotakiwa.
Mmmh!.....mwanakijiji hapa umemaliza kabisa!....yaani zat'zy tunakupenda na kukuheshimu!....umejaa maono kama D.W.Slaa
 
Wakuu zangu,

Nilitaka sana kuandika makala yangu inayohusu NIDHAMU YA WOGA lakini kwa muda mrefu sana nilikuwa nimetingwa na mitikasi ya Bongo ambako ni pori la mwenye meno ndio hula nyama..Hata hivyo hii hoja ya ndugu yetu ni nzito sana na haitakiwi kuchukuliwa mzaha hata kidogo pamoja na kwamba haina mantiki...Kama alivyokubali yeye mwenyewe hapo juu.

Nadhani mwandishi kufikia kusema hivi katazama WATU na MAZINGIRA tulitopo na pengine kufikiria kwamba tatizo la Chadema ni Dr.Slaa badala ya kutazama chanzo cha mzizi huu wa fitna umetokana na nini na una malengo gani?..

Mimi nimetoka Bongo juzi tu na hakika swala la Dr.Slaa limewafunga akili kabisa waislaam wengi kwa tuhuma ambazo zimepandwa makusudi kumwengua Dr.Slaa kati ya Watanzania wazalendo wenye kutaka kulitumikia taifa bali kulitumikia kanisa. Mbegu za chuki na fitna zimeisha pandwa na sii rahisi kabisa kuziondoa fikra hizi kwa Wadanganyika ambao kwa miaka yote tumekuwa nyuma kufikiria nje ya kabati kwani makuzi yetu wengi yametokana na tamaduni za kikabila na kidini.. Kifupi, hii ndio identity ya kila Mtanzania na kinachotuunganisha sisi ni imani tu ya kufikirika kwamba sisi sote ni ndugu..

Mimi nilikuwa mmoja kati ya watu kwa kwanza kufikiria kwamba Dr.Slaa ni mtu pekee anayeweza kumshinda Kikwete mbali na Dr Salim A Salim kwa sababu nchi yetu bado kabisa inaongozwa na dhana ya MTU na sii CHAMA anayeweza kuongoza nchi hii vizuri, hivyo mapenzi ya mtu huyo yanatokana na kuaminiwa kwa mtu huyo ktk jamii mbali mbali kama ni Mwenzetu..na hakika Dr.Slaa amethibitisha imani yangu kwa kuweka ushindani mkubwa sana ambao CCM hata siku moja hawakutegemea...Kifupi, I was right on the that!

Sasa tunapozungumzia MWENZETU hapo ndipo utata mkubwa unapojitokeza kwa viongozi wengi kwani ni utamaduni, mila na desturi ya Mtanzania kutegemea mafanikio na neema pindi mtu au ndugu yake anapofanikiwa au kushika madaraka..ukweli huu haukwepeki na sote ktk makundi yetu tumejipanga kujijenga toka familia tegemezi hadi Taifa tegemezi..In Reality sisi ni WATEGEMEZI ambao kiimani tunaamini tukiwezeshwa tutaweza!... Mmmhhh - TUKIWEZESHWA!

Kilio cha Waislaam na Dr.Slaa kipo wazi kabisa.. na itakuwa ujinga sana kufikiria kwamba Waislaam watampokea Dr.Slaa kwa mikono miwili pasipo kuhofia dini yake hasa anapotambulika kama ni Padre ambaye tayari inamweka ktk kundi fulani... hivyo kifikra kuzua tumaini kwa wenzake na kupoteza imani ya Waislaam kwani wao watamwona sii mwenzao.. Ukweli huu haukwepeki hata kidogo na Waislaam wataendelea kumhofia Dr.Slaa kwani ndio msingi wa maisha mapya ya Mtanzania toka tumeingia ktk Ubepari na kubomoa misingi ya Ujamaa na Kujitegemea..

Ujamaa na Kujitegemea kama Ideology ilikuwa na mazuri yake hasa ktk upande wa siasa na Uongozi ingawa ulipwaya sana kiuchumi. Binafsi nilitegema sana kwamba ktk transition ya kutoka ktk siasa za Ujamaa na Kuitegemea tungefikiria mazuri yake kisiasa na kuyatumia ktk mfumo mpya wa Kibepari badala yake tulichukua yote ya Kibepari na kubwaga mazuri ya Ujamaa ambayo yalijengwa kwa lengo la kuondoa tofauti hizi za kimakundi iwe ya koo, makabila, dini na hata rangi za wananchi wake...

Sasa kwa mwenye kufikiria juu juu hataona umuhimu wa kuondoa tofauti hizi kwani uzawa wa mtu yeyote hauwezi kupotea ndani ya mfumo wowote wa kisiasa na Afrika kwa ujumla bado tupo miaka 200 nyuma ya mataifa yaliyoendelea hivyo kifikra bado kabisa tumegawanyika ktk makabila na dini na kikomo cha kufikiria kwetu kitaihia ktk mazingira haya kwani ndio tunayoyaona.

Leo hii siwezi kukubaliana na sheria au siasa zozote zinazonikataza mimi kujitambulisha kama Mkerewe na Muislaam kwa sababu ndio ID yangu pekee iliyobakia ktk uzalendo wa Mtanzania. Ubepari umeondoa kabisa Utanzania na maana ya Mtanzania kiasi kwamba Wazanzibar kwa mara ya kwanza wanajisikia wao ni tofauti na Wabara, Waunguja tofauti na Wapemba, hivyo hivyo na tofauti za utengano zipo ktk makabila yao na kadhalika kama ilivyo bara na mikoa yake..

Utengano huu unaendelea hadi ktk dini zetu, Muislaam kujiona ni ndugu na Muislaam mwenzake japokuwa wote ni waislaam wa kuzaliwa kiimani. Mkristu, Budha, Baniani vile vile atajiona tofauti na mtu mwenye imani tofauti na yake...Na utengano huu unazidi kujitikita hadi ktk rangi zetu na matokeo yake ni fursa ya Ubepari kuweza kushika hatamu kama msingi wa Maisha na maendeleo ya binadamu ktk makundi. yake na kwa bahati mbaya sisi bado hatujajenga makundi yanayotakiwa ndani ya Ubepari ili ushamiri.

Ubepari siku zote kazi yake kubwa ni kutenganisha jamii ktk makundi ili iweze kutawalika na kwa bahati nzuri wenzetu Ulaya walikwisha vunja Makabila yao, walikwisha jitambulisha ndani ya imani moja ya dini na wapo ktk hatua za mwisho kuvunja matatizo ya rangi, na wanajitambulisha Kitaifa zaidi ya makundi ya kikabila au dini, hivyo Ubepari na dhana ya - Kila mmoja wetu atakula kwa jasho lake, inamweka kila raia kuwajibika kwa malengo ya kuboresha maisha yake ndani ya Taifa moja lisilo na kabla, dini au rangi..Kwa mtaji wetu sisi tunaelekea kujenga Nigeria ya kesho, nchi yenye kujigawa makundi makundi ndani na hatari kwa usalama wa Taifa zima..

Tanzania tuna tatizo kubwa sana la kutii sheria, tuna kiburi na tunajifanya tunajua sana pasipo kuelewa athari ya kuiga vitu vya wazungu ili mradi tu nasi tufanane nao..Tumeuvamia Ubepari kisiasa pasipo kuelewa kwamba Tanzania ilikuwa ktk harakati za kuondoa Ukabila, Udini na tofauti za rangi kiasi kwamba tumeunda taifa moja la Watanzania..Katiba ilijieleza wazi kwamba nchi yetu haina dini isipokuwa watu wake ndio wana dini kwa maana njema kabisa ya kwamba nchi itaheshimu imani za watu wake na kuwapa fusra ya kufanya ibada zao maadam imani hizo haziwalazimishi wananchi wote kutii au kufuata ibada hizo..

Lakini badalk yake imeingia imani ya kwamba serikali lazima iwe na sheria moja kwa watu wote na inashadadiwa na wasomi wakubwa wa sheria na Utawala ambao wameshindwa kuelewa kwamba unaporuhusu wananchi kufanya ibada za dini zao huwezi kuweka sheria moja kwa watu hao ndani ya ibada hizo hizo unazowaruhusu kuzifanya, kiasi kwamba leo Mkristu anafikiria umuhimu wa Mahakama ya Kadhi kwa Waislaam hali yeye sii Muislaam..Na hapo kuifanya serikali iwe na dini maadam haikubali ibada ya dini moja ina maana inakubali imani nyingine pinzani na Uislaam...

Kwa hiyo ndugu zangu nimeandika mengi sana na bado kichwa kimejaa mavituz toka Bongo, labda nimalizie tu kwa kusema kwamba Dr.Slaa ataweza tu kukubalika ktk jamii ya Waislaam ikiwa yeye atawahakikishia kwamba yupo nao na Chadema itawakilisha mawazo yao ktk fursa zao za kuabudu na serikali yake haitawakwaza kufanya ibada zao kama wanavyoagizwa na dini yao, isipokuwa tu pale ibada hizo zitavunja haki za waumini wake..

Dr.Slaa must come clean juu ya msimamo wake kuhusiana na Mahakama ya Kadhi, OIC, Mkataba wa MoU na maswala ya ruzuku, misamaha ya kodi na kadhalika..Haya yote yanatakiwa utafiiti ufanyike na kuelewa kwa undani ukweli unaohusiana na vitu hivi pamoja na kwamba mimi binafsi ningependa kujua ni fursa gani Waislaam wamepewa kuwezeshwa toka kuundwa kwa Bakwata. Je, Bakwata hupewa kiasi gani cha fedha toka serikalini ikiwa kweli Nyerere ndiye aliyekiunda chombo hiki.

Siku zote nawasikia wanaharakati wa Kiisilaam wakilalamika juu ya Wakristu na kanisa Katoliki lakini sijamsikia Mufti au kiongozi wa Bakwata akilaani vitendo vya JK na serikali ya CCM kuwapa Kanisa billioni 60 hali Bakwata imepokea kiasi kadhaa au hawakupewa kabisa na kwani nini kumekuwepo na tofauti hizi. Nimechoka kusikia kilio cha wanaharakati wa kiislaam wakati Mufti na viongozi wetu Masheikh wanazungumzia vitu hivi misikitini, navichochoroni badala ya kutoka hadharani kujisafisha wao wenyewe jinsi gani wanatumia mali za Waislaam na Bakwata kama chombo cha Waislaam wamepewa ruzuku na misaada gani na serikali zote zilizopita..

CCM na viongozi wake wanatafuta mchawi na kwa bahati mbaya Dr.Slaa ni kizee ambaye sii wa kabila wala dini ya kundi kubwa la Waislaam ambao wanafahamu fika kwamba maendeleo ya kundi lao yataletwa na Muislaam mwenzano ingawa sii kweli lakini wanasema ni bora Zimwi likujualo kuliko...Cha kuchehesha ni kwamba hata Wakristu na watu wa imani tofauti wote kwa pamoja wanafikiri hivyo hivyo!

Hapo ndipo tulipofikia..

Ndugu Mkandara
Tunashukuru sana kwa analysis hii ambayo imeenda shule ya kutosha. Binafsi nilikuwa sijaelewa na sikuweza kuchangia chochote kwa sababu naamini mtu ukiona mtu anapingana na wengi ni vema ukamsikiliza kwanza kabla ya kumshambulia. Bahati mbaya nadhani ndugu Waberoya amewasilisha maada kwenye kundi la watu wenye mtizamo wa aina moja.
Ni ukweli usiopingika kabisa kuwa mfumo tulio nao sasa mtu ukiwa radical na More clean ni vigumu kukubalika kijamii. Dr. Slaa anatoka katika kabila dogo lakini kapitia na kufanya kazi katika historia ya jamii ya ambayo wamekuwa wahisimu kwa muda sasa. Kutokana na tathimi yako napenda kuamini kuwa kwa mfumo wa sasa bado watanzania hawajawa tayari kuchagua mtu msafi kwa sababu mtu huyo kuna uwezekano anaweza kuziba mianya mingi ambayo mfumo umejiwekea. Kwa sababu walioko kwenye mfumo ndo wanaosikika na makundi makubwa yenye ushawishi yanafaidika na walioko kwenye mfumo dhalimu, inahitajika kazi ya ziada kuwahakikishia watu kuwa huyu mtu anaweza kuyatekeleza yale wanayoyataka.

Lakini hata hivyo pamoja na mawazo yako bado naamini kuwa hata ndani ya Chadema kunaweza kuwa na tatizo. Naamini Chadema wenyewe watakuwa wanafanyia kazi lakini kwa hali inayoendelea sasa inahitajika nguvu ya ziada kubadili mitizamo ya watu. Hata hivyo hili lawezekana tu kama wale viongozi wakuu wa chadema watakaa pamoja. Siasa ni mchezo mzuri na mchafu vilevile na unapokuwa na Chama ambacho kina watu ambao wako tayari kutoa roho ya mtu ili wabaki madarakani lazima uwe mwangalifu sana. Tuna kazi kubwa ya kufanya mabadiliko!
 
SIJASEMA SEHEMU CDM INA GAMBA!! CDM haina tatizo lolote ila lisiasa kuna wakati huwa haueleweki unavyotaka ueleweke! nimetoa mifani ya salim na zuma, still you guys purposely mna -digress hoja!!

nawaonea huruma sijaona hoja , waislamu hawawaki BADALA YA KUWAAMBIA VIONGOZI WENU WAPIGANE NA HIYO HALI, MNABAKI KUTUMATUMA VIPOST VYA KISHABIKI..UJINGA HUO

HOJA ni kuwa CDM ifanye nini kujikwamua na hali hii kama mnaona is ok tuendelee!
Mkuu Wabe. Ni vema wakiambiwa wakaambilika! Hawaambiliki kwa sababu wao hawana uchungu bali wanashabikia! Haiwatoshi kushabikia hawana pia muda wa kuchambua mambo!! ....na kibaya zaidi ni kuambiwa ukweli na watu wakaukataa!! MWISHO WA SIKU WATAUKUMBUKA NA KUUJUTIA!

Si kwamba tunaposema hapa kwamba hivi au vile ni kuwachukia... hata tulipo tukicharazwa mboko shuleni ama na wazazi hawakutupenda bali WAKITUNYOOSHA!

Kumbukeni wanaowapenda WANAWALINDA! wasiowapenda WANAWAANGAMIZA BILA KUWAONESHA MASHIMO MNAYOTAKA AMA MLIYOYAINGIA!!

POLENI!
 
Kweli miafrika tumeishiwa..............mbona kama ni ushauri wa kidini basi thread yako ilitakiwa uwashauri cuf (ccm-b) kwa kuwa ni chama cha kidini?................yaani na wewe umeshalewa na propaganda za mafisadi?................mbona hata kabla hujataja cuf basi ilitakiwa uanze na ccm kwani ndiyo chama cha kidini kwa vitendo kwani mpaka kiliweka mambo ya waislamu kwenye ilani yao?........kwa kuwa akili ni nywele na wewe unazako ndiyo sababu...............na hiki kipengere cha uhuru wa maoni kingekuwa na exceptions kuwa hakuna uhuru wa kutoa maoni ya kipuuzi
yaani unakubali kirahisi tu kutumwa
 
Wengine humu tunachukulia kama funny, wengine mko serious na hatred, sasa hoja yangu ya hapa na uliyoyasema wapi na wapi!

For me JF is funny na wote ni washikaji tu, wengine mna mihasira kama kifutu!

haya sema yote sasa
Very interesting kama wewe JF ni funny sisi ni reliable source of information.

Umesema umesoma Sociology mimi pia course hiyo hiyo + Psychology ++, tatizo lako ni kujiona una akili kuliko wengine kwa kudhani unaweza ku spin jambo na likafanikiwa bila kujua receipients ni weledi kiasi gani.

CCM wanajivua gamba kwa sababu walifikiri spinning itawasaidia kukichafua CDM wakiongozwa na Makamba(rejea sakata la Slaa wakati wa uchaguzi) lakini wamegundua wali under estimate uelewa wa watu, hata wewe huwa una under estimate weledi wa wana JF kwa kudhani unaweza kuwa lobby kirahisi(rejea tuhuma yako ya kiwanda cha kokoto cha Zitto).

Mimi ni mwana Psychologist, nimekuwa nakuambia uko obsessed sana na mambo ya Chadema akili yako cannot be twisted hasa kwa viongozi wake, ingawa unasema umeniweka kwenye ignore list doen't matter ila ujumbe wangu ni huo huo, hapo awali ulijaribu spin yako kwa Mbowe sielewi uliposhindiwa sasa umegeuka kwa Slaa najua hata hapa hutafika popote, take it or not.
 
Wa kumlinganisha na Dr Slaa kwa wale walioondolewa CCM ni nani hasa! Kwa lipi? Hivi ukimwondoa Dr Slaa kwa kisingizio cha UDINI utakuwa umeondoa na visingizio vingine vya ukabila, ukanda, umiliki wa CHADEMA,.........Katika mapendekezo ya hovyo mwaka huu ni hili la kumwondoa Dr Slaa kwenye uongozi wa juu wa CHADEMA.
Subirini CCM waweke Rais Mkristo. Hili la UDINI CHADEMA litakufa lenyewe.
 
Inasikitisha sana kuona siasa zetu zimekuwa ni za hovyo hovyo namna hii.....

Hivi Dr Slaa amewahi kufanya au kusema jambo lolote dhidi ya waislamu mpaka ashambuliwe na kuchukiwa namna hii?
Hivi kweli kampeni chafu zooote hizi ni sababu ya yeye kusomea upadri tu au kuna mengine?
Hivi Wakristo nao wakiamua kuanza kuwachambua viongozi waislamu na kuwapiga vita kwa hoja za aina hii tutafika kweli???
 
Makala nzuri kuisoma lakini imepoteza UHALISIA. Hivi unataka kuniambia wale walioandamana Arusha, Mwanza na Shinyanga kwenye mikutano ya Dk Slaa walikuwa ni Wakristo pekee? Hivi unataka kuniambia wale waliompa Kura za Urais Dk Slaa walikuwa ni Wakristo pekee? Hivi unataka kuniambia hii idadi ya Wabunge walioongezeka kutoka CDM kura zilizowaongeza zimetoka kwa Wakristo pekee. Bwana Mukandara, Watanzania wa leo si MABWEGE! Hicho kikundi unachokisema kinamjadili DK Slaa na Upadre wake hakiwakilishi Waislamu bali kundi dogo la 'wahuni' wanaotaka kutumia Uislamu kukidhi matakwa yao. Hizo ishu za kujadili 'watu' na sio 'ishu' misikitini hazijaanza leo. Na zimekuwa zinakuja na kupita na kuwaacha watanzania kama walivyo. Safari ya kuelekea kwenye UKOMBOZI wa kweli ni ndefu sana na hatujaambiwa popote pale kuwa ni DK Slaa ndiye atakayetufikisha huko. Yeye atafanya yale anayoyaweza akimaliza watakuja wengine, ila ole wao hao wanaoleta Udini kwa lengo la kukodhi matakwa yao, hakika ipo siku 'itakula kwao' Hao wanaosema CDM na Slaa ni chama na kiongozi wa Ukristo nina hakika pasipoti zao ziko mkono wa kulia wakti mkono wa kushoto una maji maji yanayofanana na rangi pia harufu ya damu wakiwa wamepanga foleni kwenye balozi wakiomba visa ila ole wao.

Kuna mtu aliuliza siku moja hivi ni lini CCM imeanza kujenga urafiki na Waislamu? Tangu Uhuru? Au tangu CDM walete Padri kugombea Urais?
Mkuu wangu nakuomba unisome tena kupata kunielewa...

tatizo la Dr.Slaa sii kuwa katibu mkuu wa chama CDM hata kidogo ila ni nafasi ya Urais aliyogombea na ifahamike kwamba hili kundi dogo unalolisema ndilo linalotupa shida wote hapa kwani Uongo ukizungumzwa sana hufikia kuaminika..

Sijui kama wewe unaandika Ukiwa kama Muislaam/Mkristu au unaandika tu kwa sababu wewe ni Mtanzania mzalendo wa nafsi yako, lakini nakuomba sana jaribu kukaa na Waislaam ukayasikia malalamiko yao baada ya Udini na tofauti hizi za kijamii kuwa ndio msingi wa ujenzi wa maendeleo ya Mtanzania..

Mimi nimekosana na marafiki zangu Waislaam kwa sababu ya CDM na wengine wamesema hata nikifa hawatanizika, sasa habari kama hizi siwezi kuzichukulia dharau pasipo kupima nini wa wanafikiria na jinsi gani wao wasivyomwamini Dr.Slaa ambaye binafsi naamini kabisa UWT umefanya kazi kubwa sana kumpaka tope ili kuondoa nguvu ya CDM..

Na yote niliyoyaandika hapo juu yametokana na utafiti wangu binafsi nilipokuwa Bongo, kupima na kutafuta kuona athari ya Ukabila na Udini imefikia wapi..Sasa kama wewe huamini mkuu wa ngu hilo juu yako lakini Udini upo Tanzania na hakika nchi yetu inaelekea ktk mgawanyiko mkubwa sana na hatma ya yote haya ni nchi kugawanyika na istawalike..

Kuna makundi ya Kidini, Kikabila kisasa na yapo makundi ya walionacho na wasionacho Kiuchumi na wote hawa wana hasira na maisha... Hizi tofauti kama tusipozibaini leo na kuzifanyia kazi ndani ya katiba mpya au mapema zaidi basi ITAKULA KWETU sote..

Ebu jiulize kwa nini issue ndogo kama ya Libya imetugawa ktk makundi ya kiimani hata ktk kushabikia, pamoja na kwamba hatujui ukweli na uhalisia wa vita yao. Kwa nini wakristu na wenye makabila tofauti na JK wanaona poa tu akitajwa kwa kabila lake na dini yake lakini sivyo wanaposikia Dr.Slaa akitajwa hivyo.. Waislaam wanambeza DR.Slaa kwa dini yake lakini inawauma wanaposikia maneno haya yakizungumziwa JK..Leo kateuliwa Mukama watu wanataka kujua ni kabila gani hali tayari wamekwisha ijua dini yake kuwa ndio mjumuiko wa CV yake kumwezesha uongoza..

Mkuu Udini upo na kwa bahati mbaya gap inazidi kukua kama ilivyo kiuchumi.. Mauaji ya Tegeta ni shara tosha ya kuonyesha kwamba vita vipo karibu sana iwe kwa kupitia Umaskini au dini na hakika tusiposimamisha sheria, basi kilichobakia tumwombe Mungu atunusuru..
UDUNI UPO Tanzania tena kwa sana mkuu wangu..
 
Mkuu Udini upo na kwa bahati mbaya gap inazidi kukua kama ilivyo kiuchumi.. Mauaji ya Tegeta ni shara tosha ya kuonyesha kwamba vita vipo karibu sana iwe kwa kupitia Umaskini au dini na hakika tusiposimamisha sheria, basi kilichobakia tumwombe Mungu atunusuru..
UDUNI UPO Tanzania tena kwa sana mkuu wangu..

Je tunapambana na huo udini kwa namna gani? Nadhani hilo ndio hoja kuu inayojadiliwa hapa...
 
When I was working with vodacom one of the main factors that were attracting customers is BLUE colour! it has some saikolojiko significant in human brain!

Tigo move one with blue colour it pays!

This brand is because vodacom is sold to vodafone

Jamani kwa post hii hapa juu ya Waberoya inaonekana ni mfuasi mzuri wa RA na EL ambao ni Vodacom share holders sasa msijisumbue sana naye. Huenda naye yuko kazini kuwatetea hao mafisadi.
 
hayo magamba wanayojikwangua ccm unafikiri imetoka hewani wabe? Peoples power kila kona ya nchi hakukaliki ndugu

Sina Hakika kama kweli CCM Wametibu kwani tatizo lao si magamba Ugonjwa upo kwenye Damu ni kansa ya damu hiyo hata ukitoa hao uliowatoa bado CC Inawajumbe kina Mkapa,Kigoda wanaingizwa watoto wa mafisadi na kupewa nafasi za juu,unapomuondoa Makamba na Kumuuingiza Januari unategemea nini?Wenye akili ushaiona hiy😵nly CDM WILL STAND FOR THE REAL REVOLUTION.
 
Mkuu Wabe. Ni vema wakiambiwa wakaambilika! Hawaambiliki kwa sababu wao hawana uchungu bali wanashabikia! Haiwatoshi kushabikia hawana pia muda wa kuchambua mambo!! ....na kibaya zaidi ni kuambiwa ukweli na watu wakaukataa!! MWISHO WA SIKU WATAUKUMBUKA NA KUUJUTIA!

Si kwamba tunaposema hapa kwamba hivi au vile ni kuwachukia... hata tulipo tukicharazwa mboko shuleni ama na wazazi hawakutupenda bali WAKITUNYOOSHA!

Kumbukeni wanaowapenda WANAWALINDA! wasiowapenda WANAWAANGAMIZA BILA KUWAONESHA MASHIMO MNAYOTAKA AMA MLIYOYAINGIA!!

POLENI!
Duh!!! mtoa hoja kaibukia huku, kwa taarifa yenu hili ndilo gamba lake la kujifichia anapotaka kuzungumzia udini.
 
huyu wabe bado ana hang'over ya jana hao wanaoishutumu CDM kwa UKABILA na UDINI NI WAKINA NANI TUWAJUE KWANZA si ni masheikh ubwabwa kama mufti ambaye aliuza mali y waislam ndani ya muda mchache tu baada ya kifo cha mufti Hemed bin Hemed kiwanja cha keko aliuza yeye ili apate fedha ya kampeni iliomuwezesha kuwa mufti , nasema mufti ni fisadi ndio maana analandana na mafisadi wenzie lazima apinge CDM kwani anajua mafisdi wakianza kushughulikiwa hata yeye hatapona naomba nikariri maneno ya Prof. Journey waislam hawaitaji ulazima wa kongozi kuwa muislam bali wanataka kiongozi muadilifu ndio maana jamii ya kislam ambayo ilikuwa inanyanyaswa makha kwa wailsam iliamua kuhamia Abisinia (Ethiopia) kwa wakristo (wakatoliki) na wakaishi huko kwa heshima na bila kubughudhiwa hata ikienda nchi zenye waislam wengi hakuna haya yanayozungumza na msheik unwabwa wa bongo
 
Mwalimu,
Udini utaondoka tu ikiwa serikali na vyama vya kisiasa vitakemea vitendo vya viongozi wa dini kuchochea vitu hivi.
Wakizungumza Maaskofu wakemewe hata kama wanachozungumza kina malengo mazuri kitaifa kwa sababu walengwa wa hoja zao ni kundi moja la waumini wa dini zao, vile vile Masheikh kwani Tanzania ina dini zaidi ya Uislaam na Ukristu mbona hatusikii viongozi wengine wakizungumza isipokuwa hawa hawa..

Tujiulize wanaponya hivyo huwa wanategemea kina nani kuwasikiliza? kama ni Watanzania wote iweje wao wakemee Ufisadi leo hali ulikuwepo toka Azimio la Zanzibar na wasikemee mfumo dume wa kiutawala kuwa ndilo chimbuko la maasi yote. Maneno yoote haya yamekuja baada ya makanisa kurudishiwa nguvu kubwa ya kuhudumia Taifa ktk elimu na Afya.. kurudishwa kwa shule na vituo vya afya kwa makanisa inaweza kuwa ndio chanzo cha Uadui huu, na Nyerere alitaifisha vitu hivi kuwa vya Kitaifa hakuwa mjinga ktk kutaka kuondoa Udini nchini. Tunayoyaona leo yalikuwepo wakati wa mkoloni na yalipotea tu baada ya Azimio la Arusha 1967..

Mimi nadhani ipo haja kubwa ya kurudisha miiko na maadili ya viongozi, pili kuendeleza mazuri ya Ujamaa na Kujitegemea ambayo yalilenga kujenga jamii moja ya WATANZANIA, hizi habari za viongozi wa dini kuachiwa kutamba na kuwaelekeza waumini wao chaguo la mtawala ni kuvunja haki waliyopewa kwani sii ibada ya dini bali wanaingia ktk siasa za nchi.
 
Back
Top Bottom