Risk Assessment and Management: CHADEMA nayo Imuondoe Dr. W. Slaa!

Risk Assessment and Management: CHADEMA nayo Imuondoe Dr. W. Slaa!

Kumbe unaleta mzahamzaha mbele ya ishu serious!!!. hivi kweli kuna mtu makini ataendelea kukuchukulia wewe serious ?.
Kweli kuna watu wakishindwa hoja huleta Vioja. na hiki ni kihoja at best.


Mbona nimeishasema nimeshindwa hoja?? au haujaona mkuu? kuchukuliwa serious au la ni uamuzi wa mtu na wewe una uhuru huo.
 
Hiyo hoja yako ina matatizo. Kwa maoni yako ni kwanini CCM imevunja uongozi kabla ya Muda kitu ambacho hakijawahi kutokea ktk historia yake? Je, Slaa amesababisha hilo litokee au amechelewesha? Au nini mchango wa Slaa ktk hilo?
 
Mkuu nimesoma yoote but hii ndo umeharibu!
KAMA ULIJUA UMEWEKA KWA AJILI YA FUNNY KWA NINI UKATUMBUKIZA HUMU SI UNGEPELEKA KULE KWENYE UTANI HAPA WATU TUPO MAKINI BWANA ACHA UTANI WAKO PELEKA HUKO KWA CCM WENZIO!

Duh! sijasema nimeweka kwa ajili ya funny, nimesema mtu anapotoa hoja na kuanza ku-recall Henge amesoma wapi, mke wake yukoje, na ana tabia gani na kuacha hoja mezani ni dalili ya chuki!

Elewa neno funny mkuu, kama wote ni ndugu nikatoa hoja na tuko kijiweni tunajadili, huwezi kusema hivyo...ndiyo maana huwa situkani na sikasiriki kwa sababu nachukulia JF hivyo , hata wewe nakupenda ndugu yangu kwa kutoelewa

Ukichukulia JF ni family utanielewa! ukichukulia ni sehemu ya kuonyesha chuki zetu, utajadili na nani?
 
Waberoya kwa maelezo zaidi soma maelezo yangu haya hapa ambayo yako kwenye thread nyingine.


Kwa mtu yo yote mwenye ufahamu wa kawaida anajua kuwa, Nyoka akijivua gamba hawi Chura au Mjusi, kama anasuma wala sumu yake haipungui makali. Sana sana anajipanga kutenda yale yale ya siku zote kwa kasi zaidi.Habadili chakula, wala habidili tabia, umri wa kuishi au kitu chochote. Ni yule yule Nyoka hata jina lake halibadiliki. Kilichobadilika ni ngozi tu imekuwa nzuri zaidi, mpya zaidi inayovutia.

CCM wamebadilisha sura za secretariet, wamebadili pia baadhi ya wajumbe wa kamati kuu. Hivi kumweka mkama nafasi ya makamba kunaleta nafuu gani kwa watazania? Hawa wote walikuwa ni viongozi wa CCM na Serikali yake kabla ya uteuzi wa jana. Mkama alikuwa katibu wa wizara ya afya miaka kadhaa akikumbwa na tuhuma kibao zilizohusu dawa ya ukimwi. Magazeti yaliandika sana tu. Chiligati alikuwa waziri wa ardhi. Hakufanya lolote zaidi ya kuharibu na kurudisha nyuma kazi nzuri aliyoanzisha magufuli katika wizara ile. Je, kubadili secretariet inawafaidije watanzania? Au itawasaidiaje CCM? Ina punguzaje mikataba ya feki kama IPTL. Je, itaibuka na kauli ya kutokulipa Downs? Itatoa tamko la kuridhia mabadiliko makubwa ktk mswada wa mabadiliko ya katiba yanayopigiwa kelele kila kona wakati mkiti wake ni Rais JK aliyeuleta mswada huo? Au kumtosa Fisadi mkubwa kuliko wote RA kwenye CC wakati mfanyakazi wake wa zamani/Swahiba wake ni waziri wa Nishati na Madini (Ngeleja) kwa kupigiwa debe na RA mwenyewe kunaleta jipya gani?
HII ni danganya toto, tatizo la CCM ni la kimfumo, halibadiliswi kwa kubadili sura za watedaji.
My take,
Maisha bora hayawezi kuletwa na Chama kile kile, chenye sera zile zile kikiongozwa na Kikwete yule yule aliyeleta ombwe la uongozi ktk nchi yetu, eti kwa kubadili nafasi za baadhi ya viongozi na kuwa hadaa wananchi kuwa kimejivua gamba CCM kingali na sumu ile ile ya Ufisadi
 
hata mimi namshangaa sana huyu.............ni mtu anaeuma nakupuliza...............toka atoe ile thread yake dhidi ya zitto akamshutumu vikali then baadae akaja akiwa uoande mwingine anamsifia zitto anafikiri sisi humu tunasahau.......leo anakuja na agenda ya ajabu kabisa....... amejaa chuki, dhihaka, kiburi na dharau sana huyu ......chadema sio ccm na kamwe chadema hawana magamba kama yaliyoko ccm.......na hata hivyo chadema wana utaratibu wao........weberoya ametawaliwa na myopic kind of thinking...he cannot think beyond the next meal


Wow! lovely! how I got the first meal?
 
I consider the thread more of an opportunistic than of an opinion.

I further consider the naive conclusions more of paranoia than practical. Wabe was probably stirr with adrenalin to spill something.. in the end that is it.

Kama Chadema watamtoa Dr. Slaa eti kwa hoja au hofu ya dini yake basi hatia yao (Chadema) ni kubwa kuliko hao adui za Chadema.
Kama ulivyosema siasa ina "illogical trend", lakini kama tupime matokeo ya hizo trend sio blindly kukubali.

Nitaendelea zaidi baadaye
 
Waberoya kwa maelezo zaidi soma maelezo yangu haya hapa ambayo yako kwenye thread nyingine.


Kwa mtu yo yote mwenye ufahamu wa kawaida anajua kuwa, Nyoka akijivua gamba hawi Chura au Mjusi, kama anasuma wala sumu yake haipungui makali. Sana sana anajipanga kutenda yale yale ya siku zote kwa kasi zaidi.Habadili chakula, wala habidili tabia, umri wa kuishi au kitu chochote. Ni yule yule Nyoka hata jina lake halibadiliki. Kilichobadilika ni ngozi tu imekuwa nzuri zaidi, mpya zaidi inayovutia.

CCM wamebadilisha sura za secretariet, wamebadili pia baadhi ya wajumbe wa kamati kuu. Hivi kumweka mkama nafasi ya makamba kunaleta nafuu gani kwa watazania? Hawa wote walikuwa ni viongozi wa CCM na Serikali yake kabla ya uteuzi wa jana. Mkama alikuwa katibu wa wizara ya afya miaka kadhaa akikumbwa na tuhuma kibao zilizohusu dawa ya ukimwi. Magazeti yaliandika sana tu. Chiligati alikuwa waziri wa ardhi. Hakufanya lolote zaidi ya kuharibu na kurudisha nyuma kazi nzuri aliyoanzisha magufuli katika wizara ile. Je, kubadili secretariet inawafaidije watanzania? Au itawasaidiaje CCM? Ina punguzaje mikataba ya feki kama IPTL. Je, itaibuka na kauli ya kutokulipa Downs? Itatoa tamko la kuridhia mabadiliko makubwa ktk mswada wa mabadiliko ya katiba yanayopigiwa kelele kila kona wakati mkiti wake ni Rais JK aliyeuleta mswada huo? Au kumtosa Fisadi mkubwa kuliko wote RA kwenye CC wakati mfanyakazi wake wa zamani/Swahiba wake ni waziri wa Nishati na Madini (Ngeleja) kwa kupigiwa debe na RA mwenyewe kunaleta jipya gani?
HII ni danganya toto, tatizo la CCM ni la kimfumo, halibadiliswi kwa kubadili sura za watedaji.
My take,
Maisha bora hayawezi kuletwa na Chama kile kile, chenye sera zile zile kikiongozwa na Kikwete yule yule aliyeleta ombwe la uongozi ktk nchi yetu, eti kwa kubadili nafasi za baadhi ya viongozi na kuwa hadaa wananchi kuwa kimejivua gamba CCM kingali na sumu ile ile ya Ufisadi

Rudia post yangu mpenzi, some elewa.

CDM haijafanya kosa lolote , nimesema political wind may force them to do some changes.

Sina haja ya kujua nani katibu wa CCM au Mkama kafanya nini, infact sijui hata historia yake!! siyo mwana CCM mimi!!!
 
I consider the thread more of an opportunistic than of an opinion.

I further consider the naive conclusions more of paranoia than practical. Wabe was probably stirr with adrenalin to spill something.. in the end that is it.

Kama Chadema watamtoa Dr. Slaa eti kwa hoja au hofu ya dini yake basi hatia yao (Chadema) ni kubwa kuliko hao adui za Chadema.
Kama ulivyosema siasa ina "illogical trend", lakini kama tupime matokeo ya hizo trend sio blindly kukubali.

Nitaendelea zaidi baadaye

Is not fair unakatisha utamu mkuu!!! asante ngau umeona illogical trend!


Nakumbuka Ronald Reagan baada ya kupigwa shaba wakati anataka kufanyiwa operation aliwauliza are you all republican...joke!

Nasubiri
 
Waberoya,

Umesema waislamu hawaipendi CDM...

Je wanaipenda CCM kwa lipi?? Rais muislamu??

we mchina mswali yako ya mtego mtego!

Kumbuka sumu ya udini ni mbaya na mara nyingi ni uongo

Analysis iliyofanyika....kama unapenda kuona, inaonekana hata CUF sehemu nyingi walishindwa kwa sababu baadhi ya 'waislamu' walijigawa wengine CCM wengine CUF

Nina mfano ambao ni pure Mtatiro alikataa kugombea jimbo fulani DSM kwa sababu anayegombe huko ni muislamu

Kumbuka hoja ya mufti juzi, haijasahaulika, sikiliza wanaotaka kupinga maandamano ya CDM

Kumbuka ndio uaanza kushika kasi na if we dont do something ,siogopi matusi uongo ukisemwa sana huwa unaonekana ni kweli na HAPA ndio ninaposimamia kuwa CDM wanafanya nini??

Asante though for your good questions and maturity
 
Rudia post yangu mpenzi, some elewa.

CDM haijafanya kosa lolote , nimesema political wind may force them to do some changes.

Sina haja ya kujua nani katibu wa CCM au Mkama kafanya nini, infact sijui hata historia yake!! siyo mwana CCM mimi!!!

Changes sio za kumwondoa Dr. Slaa kwenye nafasi yake ya ukatibu mkuu kwa sababu yeye ndio aimefikisha Chadema hapo ilipo kwa sasa. Cha msingi ni kuwa na strategy ya kuwashinda wapinzani wao kwa hoja na sii vinginevyo.
 
Yaani mtu aliyewafanya wakubalike zaidi na kupata kura zaidi na kuwa chama cha kitaifa zaidi ndio aondolewe? Well.. itakuwa ni kufanya mambo kinyume nyume. Wenzenu wameondoa watu waliokiletea chama matatizo siyo waliokijenga. Sasa pendekezo kuwa Dr. Slaa aondoke kwa sababu ni tatizo - ni gumu kuliwekea msingi kwa sababu itabidi uangalie namba na kulinganisha namba uweze kusema kuwa Dr. Slaa ni tatizo.

Kama Chadema inataka ife kwa haraka na ikose hata nafasi ya pili 2015 basi ifanye hili unalopendekeza. Ukiniuliza mimi Dr. Slaa anahitaji kuwa mwenyekiti kabisa wa Chadema tena mtendaji. Na I have to admit it kwa sababu nilimuunga mkono na ninaamini kabisa kuwa Tanzania inahitaji mtu kama yeye kulipeleka taifa kunakotakiwa.
Kama ungekuwa hukuandika hii hapo juu mie nilifikiri ati inabidi tupimwe IQ zetu; labda sisi sisi wa TZ tunafikiria vingine, asante MKJJ/ really pathetic, i went through those WEbrya lines, I didn't get it what he wanted from this INNOCENT MAN; really people crete their own sins; insane!!
 
Waberoya,

Mimi bado niona hoja yako bado ni dhaifu kwamba kumnyanganya DR. Slaa ukatibu mkuu wa CHADEMA ndiyo kutokomeza udini ndani ya chama? hii hoja bado haijajitoshereza kwa kweli.

Na ungejaribu kufafanua ushiriki wa moja kwa moja wa DR. Slaa katika udini ndani ya CHAMA. Najua fika kama DR Slaa asingekuwa anakubalika na wananchi hakuna hata mmoja wetu angelivalia njuga hili jambo la udini.

Ni kweli CHADEMA lazima walifanyie kazi hili jambo lililopikwa la udini, viongozi wanalijua hilo na kizuri zaidi wananchi pia wameshalijua hilo kwamba ni propaganda za wapinzani wa kisiasa hasa CCM.

Je Maaskofu wangesema DR. Slaa ni chaguo la mungu kabla ya uchaguzi mkuu yangekuwa yapi? waliposema kikwete CCM meno yote yalikuwa nje.

Simtetei DR. Slaa nachotaka mimi ni hoja iliyokamilika inayomuhusisha yeye kuwa mdini na anapandikiza udini ndani ya chama chake kwa kutumia kofia yake ya ukatibu Mkuu

Tafadahali...
 
Changes sio za kumwondoa Dr. Slaa kwenye nafasi yake ya ukatibu mkuu kwa sababu yeye ndio aimefikisha Chadema hapo ilipo kwa sasa. Cha msingi ni kuwa na strategy ya kuwashinda wapinzani wao kwa hoja na sii vinginevyo.

Asante kaka. Sijaona hizo strategy...
 
we mchina mswali yako ya mtego mtego!

Kumbuka sumu ya udini ni mbaya na mara nyingi ni uongo

Analysis iliyofanyika....kama unapenda kuona, inaonekana hata CUF sehemu nyingi walishindwa kwa sababu baadhi ya 'waislamu' walijigawa wengine CCM wengine CUF

Nina mfano ambao ni pure Mtatiro alikataa kugombea jimbo fulani DSM kwa sababu anayegombe huko ni muislamu

Kumbuka hoja ya mufti juzi, haijasahaulika, sikiliza wanaotaka kupinga maandamano ya CDM

Kumbuka ndio uaanza kushika kasi na if we dont do something ,siogopi matusi uongo ukisemwa sana huwa unaonekana ni kweli na HAPA ndio ninaposimamia kuwa CDM wanafanya nini??

Asante though for your good questions and maturity

Kwanza asante kwa compliment japo mimi si mchina!:smile-big:

Solution unayoitoa (Kumuondoa Slaa simply because ni mkristo aliyewahi kusomea upadri ndio ina matatizo)...hii imekaa ki-woga woga sana! Yaani hatutaweza kuwa na mgombea bora milele!

Lazima tufike mahali tuwafumbue macho watanzania wamtizame mtu anayewafaa beyond dini na kabila lake!!! Na hiki ndio CDM wanajitahidi kukifanya pamoja na vikwazo vya CCM na vibaraka wao (BAKWATA n.k.)
 
Waberoya,

Mimi bado niona hoja yako bado ni dhaifu kwamba kumnyanganya DR. Slaa ukatibu mkuu wa CHADEMA ndiyo kutokomeza udini ndani ya chama? hii hoja bado haijajitoshereza kwa kweli.

Na ungejaribu kufafanua ushiriki wa moja kwa moja wa DR. Slaa katika udini ndani ya CHAMA. Najua fika kama DR Slaa asingekuwa anakubalika na wananchi hakuna hata mmoja wetu angelivalia njuga hili jambo la udini.

Ni kweli CHADEMA lazima walifanyie kazi hili jambo lililopikwa la udini, viongozi wanalijua hilo na kizuri zaidi wananchi pia wameshalijua hilo kwamba ni propaganda za wapinzani wa kisiasa hasa CCM.

Je Maaskofu wangesema DR. Slaa ni chaguo la mungu kabla ya uchaguzi mkuu yangekuwa yapi? waliposema kikwete CCM meno yote yalikuwa nje.

Simtetei DR. Slaa nachotaka mimi ni hoja iliyokamilika inayomuhusisha yeye kuwa mdini na anapandikiza udini ndani ya chama chake kwa kutumia kofia yake ya ukatibu Mkuu

Tafadahali...


Asante ELNINO rudia post yangu ndio maana nimesema kwenye siasa kuna victims ambao ni very innocent

wengi najua wamejibu kwa hasira kutokana na kumpenda Slaa , SLAA IS INNOCENT hana element ya udini na sijasema hivyo mahali popote.Nilichosema ni kuwa background yake ndiyo imetumika kumuharibu , najua is not fair lakini kama imetokea solution ni nini?

Asante to keep this atmosphere cool
 
Kwanza asante kwa compliment japo mimi si mchina!:smile-big:

Solution unayoitoa (Kumuondoa Slaa simply because ni mkristo aliyewahi kusomea upadri ndio ina matatizo)...hii imekaa ki-woga woga sana! Yaani hatutaweza kuwa na mgombea bora milele!

Lazima tufike mahali tuwafumbue macho watanzania wamtizame mtu anayewafaa beyond dini na kabila lake!!! Na hiki ndio CDM wanajitahidi kukifanya pamoja na vikwazo vya CCM na vibaraka wao (BAKWATA n.k.)

Inawezekana kweli ni uoga wangu mkuu, nakiri hilo.

Nitajaribu kutokuishi kwa kuogopa hilo.
 
Sikutaka kurudi kwenye hii thread, however, your post made me to embrace as if nakuona

Nimefarijika kaka kwa kunielewa ASANTE and your post ninahifadhi moyoni na akilini kama ni memorable post ever!!

Asante sana natuma shukrani zangu na kwenye PM yako. At least umenipa nguvu ya kunywa chai

Waberoya, nakuheshimu sana. Natamani sana wachangiaji wote wa JF wangekua kama wewe,yaani hata wale ambao napingana nao ki-hoja basi wangekua wastaarabu,wenye kuacha hoja zipambane badala ya either kupaza sauti, kupiga mayowe, kutoa kashfa, kutumia mind games na provocations zisizo za msingi n.k.
Napenda kupingana nawe kwenye hili though;
M-Tz 1 ameeleza vyema, ikanifanya nirudi tena kwenye original post yako nione kama ndivyo ulivyomaanisha. Nachelea kusema,kama ndivyo basi kuna tatizo kubwa sana katika uwasilishaji wako wa mada ambalo unapaswa ulifanyie kazi.


Chadema ilifanya kosa kumteua Slaa kuwa mgombea urais, makosa haya kisiasa ni ya kawaida, kwani haujui adui yako anasema nini, japo swala la kupakwa uchafu wa udini kutokana na background ya Slaa lilikuwa wazi na hapa risk management ilitakiwa

Makosa? Sina uhakika. Tunajua sasa kama ANC kumfanya Zuma kuwa rais wa SA na CCM kutuletea JK badala ya Dr Salim maana yake nini. Hapo ndipo tunapoweza kusema CDM ilifanya makosa kumteua Dr Slaa au la.

Leo hii wote tunajua position na mchango wa Slaa katika taifa bila kujali dini wala kabila..

Lakini kwa bahati mbaya kwa sababu zilezile nilizozisema 'no logic' existence ya Slaa ndani ya chadema inaonekana kukiua chadema zaidi kuliko kukipaisha na hali hii inaendelea na ikitokea makundi ya wale wanaoipinga chadema yakafikia kuwa na umoja, basi mwisho wa chadema ndio utakuwa umefika..historia inaonyesha huwa hivyo
Hapa nina shaka: Hivi huo muonekano wa "kukiua chadema" unatilia maanani ongezeko la wanachama, ongezeko la kura za urais, ongezeko la wabunge na madiwani na ongezeko la ufuasi wa chadema lililopo sasa? Umetazama pia kukubali kuanzishwa kwa mchakato wa katiba mpya (potelea mbali kama kwa nia thabiti au la, mchakato umeanza!) .Muonekano huo unatazama kivumbi kinachoendelea kwenye kambi ya jirani (CCM) hivi sasa? Je unatazama kujibainisha mbele ya wananchi kwa aina ya "upinzani" ambao vyama vingine vya siasa vinao? Unatazama ukali wa vita, hasa vita chafu zinazoeengezeka kila uchao kuelekezwa kwa Chadema? Na kama muonekano huo umetazama haya kwa uchache, je unaona uhusiano wowote wa hayo na uteuzi wa Dr. Slaa kubeba bendera ya chadema kwenye uchaguzi uliopita?

Kama unauona basi, pengine tunatofautiana namna tunavyoyatazama mambo hayo machache niliyoyataja hapo:


  1. Ni wazi kuwa ongezeko la kura,wabunge,madiwani na wanachama ni jambo CHANYA
  2. Rais kukubali uanzishwaji wa mchakato wa katiba kinyume na matakwa ya CCM yenyewe na baraza lake la mawaziri, mie naona ni jambo CHANYA (nadhani hili nalo li wazi)
  3. Pangua pangua inayoendelea CCM hivi sasa, mimi ninaiona kama jambo CHANYA kwa chadema kwa maana kuwa inawapa ujasiri kuwa karata waliyoitupa (kumteua Dr Slaa) inalipa. How? Katika ndondi, ukiweza ku-expose weakness ya mpinzani wako ni hatua muhimu kuelekea ushindi. Itamchukua muda kuiongezea ulinzi na wakati inakufanya mashambulizi yako yawe focused zaidi. You capitalize in it, and look for a killer blow to finish him off.
  4. Wanaovipiga vita vichafu kwa silaha ya udini, yes wanaweza kuungana kama unavyosema, lakini mie bado naona hiyo ni alama CHANYA pia. How? Penya ukweli uongo hujitenga, na KWELI hu-survive siku zote. Siku kweli itakapo dhihirika, waongo tutawakuta wamejikusnaya pamoja na ni rahisi kuwa-identify. Hili ni gumu na litaeleweka tu na wale ambao wanaamini kuwa hakuna short-cut kuelekea kwenye ukombozi wa kweli wa nchi hii.

Hebu tujiulize kama waberoya wa kweli wa kwenye Acts of apostles,Je, "risk management" ya CDM itaishia kwenye kumtoa Dr Slaa pekee? Au itabidi na Mbowe atoke ili kuondoa lile la u-kaskazini? Halafu waahidi mahakama ya kadhi kama mrema na CCM ya 2005? Halafu watafute sasa mgombea mwenye dini nyingine mbali na ukristo. Halafu awe mwenye rekodi ya utakatifu, halafu awe mzalendo kama Dr Slaa, siyo? Sisemi kuwa haya hayawezekani,la hasha! Ila yeyote atakayeniahidi kuniletea haya kesho, He is simply too good to be true! Sina imani ya kiwango hicho! Hebu nikasome tena kuhusu RISK MGT shalafu pengine nitarejea. Asante
 
Duh! sijasema nimeweka kwa ajili ya funny, nimesema mtu anapotoa hoja na kuanza ku-recall Henge amesoma wapi, mke wake yukoje, na ana tabia gani na kuacha hoja mezani ni dalili ya chuki!

Elewa neno funny mkuu, kama wote ni ndugu nikatoa hoja na tuko kijiweni tunajadili, huwezi kusema hivyo...ndiyo maana huwa situkani na sikasiriki kwa sababu nachukulia JF hivyo , hata wewe nakupenda ndugu yangu kwa kutoelewa

Ukichukulia JF ni family utanielewa! ukichukulia ni sehemu ya kuonyesha chuki zetu, utajadili na nani?
Okey mkuu nimekuelewa sasa na Point yako nzuri sana but kwa Dr mkuu ndo mtu pekee alieweza kukitoa cdm toka kwenye sifuri kwenda kwenye chama kinachoheshimika, na sasa ccm hawalali sababu ya Dr. kama unakumbuka hata ccm wanajua Dr slaa ni kiongozi ambaye akisema anahamia ccm leo watafanya sherehe kubwa sana but makamba akihamia chadema hata mimi ntasikitika kweli!
 
Back
Top Bottom