GE2025 Rais Samia amuondolea hadhi ya Ubalozi Ndg Humphrey Polepole

GE2025 Rais Samia amuondolea hadhi ya Ubalozi Ndg Humphrey Polepole

Matukio, Taarifa, Habari na Mijadala ya Wananchi WAKATI wa Mchakato wa Uchaguzi Mkuu 2025
1. Upatikanaji wa huduma za kipekee kwenye viwanja vya ndege (kama chumba cha VIP)

2. Uwezo wa kuhudhuria hafla za kimataifa bila vizuizi

3. Uungwaji mkono wa kisheria na ulinzi wa kimataifa

4. Fursa za mitandao ya kijamii na kitaaluma na viongozi wengine

5. Uwezo wa kuwakilisha maslahi ya taifa au taasisi kimataifa

6. Upatikanaji wa taarifa za siri au za kipekee (kulingana na makubaliano)

7. Uzoefu wa kujadili na kusuluhisha migogoro ya kimataifa

8. Kuimarisha uhusiano wa kibinafsi na kitaaluma na wawakilishi wa nchi zingine

9. Kinga ya kidiplomasia

10. Msamaha wa kodi na ushuru

11. Ustawi wa kifedha

12. Uwezo wa kushawishi kimataifa

13. Fursa za ushauri na kazi za kujitegemea

14. Heshima na hadhi ya kijamii

15. Uwezo wa kufanya kazi katika mazingira ya kimataifa

16. Uzoefu wa kuongoza na kushirikiana na mataifa
All of these are rubbish.
 
Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, kupitia kwa Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, Balozi Dk Samwel Shelukindo imeeleza kwamba, imepokea barua kutoka kwa Katibu Mkuu, Kiongozi Balozi Dk Moses Kusiluka ikitaarifu kwamba Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan kwa mamlaka aliyo nayo chini ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ametengua uteuzi wa Hamphrey Polepole, aliyekuwa Balozi wa Tanzania nchini Cuba na kumuondolea hadhi ya ubalozi.

Aidha, Rais Samia, kwa mamlaka aliyonayo chini ya sheria ya utumishi wa umma amemuachisha kazi Polepole kwa manufaa ya umma.

Kwa mujibu wa barua hiyo, uamuzi huo umeanza tangu Julai 16, 2025.
Hana Akili.
 
Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, kupitia kwa Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, Balozi Dk Samwel Shelukindo imeeleza kwamba, imepokea barua kutoka kwa Katibu Mkuu, Kiongozi Balozi Dk Moses Kusiluka ikitaarifu kwamba Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan kwa mamlaka aliyo nayo chini ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ametengua uteuzi wa Hamphrey Polepole, aliyekuwa Balozi wa Tanzania nchini Cuba na kumuondolea hadhi ya ubalozi.

Aidha, Rais Samia, kwa mamlaka aliyonayo chini ya sheria ya utumishi wa umma amemuachisha kazi Polepole kwa manufaa ya umma.

Kwa mujibu wa barua hiyo, uamuzi huo umeanza tangu Julai 16, 2025.
Kwakweli tutaona mengi
 
Mama sometimes angekua anakausha tu.
Kuna vitu vingine ni vidogo alafu kama vya kujianika wazi watu wakujue wewe ni mtu wa aina gani. Uvumilivu na kuwa kimya ni sehemu ya busara na hekima ya hali ya juu.
 
Hiyo hadhi ya ubalozi ukiwa nayo unapata faida gani na ukiikosa unapata faida gani ?


Au na mabolozi hulipwa marupurupu mpaka wanakufa ?

Unapokuwa na hadhi ya ubalozi (Ambassadorial Status):​

  1. Heshima na hadhi ya kidiplomasia:
    • Unaendelea kuheshimiwa kama senior diplomat hata kama hujatumwa nje ya nchi.
    • Unaweza kuhudumiwa kama mjumbe maalum wa taifa kwa baadhi ya shughuli.
  2. Marupurupu ya ki-diplomasia:
    • Katika baadhi ya nchi, mabalozi wa zamani waliotunukiwa hadhi ya ubalozi hupata marupurupu maalum ya uzeeni (ambassadorial pension benefits).
    • Wengine hupewa usafiri, walinzi, au posho maalum endapo wanashiriki katika shughuli za taifa.
  3. Nafasi za kimkakati:
    • Unaweza kuteuliwa kuwa mjumbe katika taasisi za kimataifa au majukumu ya kitaifa kwa sababu ya hadhi hiyo.
    • Hadhi hiyo hufungua milango ya ushawishi na mawasiliano ya juu (networking).
❌ Ukikosa au ukitenguliwa hadhi ya ubalozi:
  1. Kupoteza heshima ya kidiplomasia rasmi:
    • Huwezi tena kujiwasilisha kama “Balozi wa zamani” kwa heshima ya kitaifa.
    • Huwezi kushiriki tena kama mwakilishi wa taifa bila kuteuliwa upya.
  2. Kupoteza marupurupu:
    • Kama marupurupu ya ki-diplomasia yalikuwa yameambatana na hadhi hiyo, unaweza kuyapoteza (kulingana na sera ya nchi).
    • Unabaki tu na mafao ya kawaida ya kustaafu kama mtumishi wa umma.
  3. Athari za kisiasa na kijamii:
    • Kwa baadhi, kutenguliwa hadhi hiyo ni ishara ya kukosa tena imani ya kisiasa au kiutawala.
    • Inaweza kuathiri nafasi ya mtu kualikwa kwenye shughuli rasmi au kushiriki katika mijadala ya kitaifa.

🔍 “Je, mabalozi hulipwa marupurupu mpaka wanakufa?”​

  • Si wote. Inategemea sera ya nchi:
    • Nchi zingine hulipa pension na marupurupu ya heshima hadi uzee kwa mabalozi waliotumikia kwa uadilifu.
    • Nyingine hulipa mafao ya kawaida tu kama kwa watumishi wengine wa umma.
    • Baadhi ya mabalozi hupewa hadhi ya Balozi wa heshima maisha yote (Ambassador-at-large au Ambassador Emeritus), lakini si wote.
C&P
 

Unapokuwa na hadhi ya ubalozi (Ambassadorial Status):​

  1. Heshima na hadhi ya kidiplomasia:
    • Unaendelea kuheshimiwa kama senior diplomat hata kama hujatumwa nje ya nchi.
    • Unaweza kuhudumiwa kama mjumbe maalum wa taifa kwa baadhi ya shughuli.
  2. Marupurupu ya ki-diplomasia:
    • Katika baadhi ya nchi, mabalozi wa zamani waliotunukiwa hadhi ya ubalozi hupata marupurupu maalum ya uzeeni (ambassadorial pension benefits).
    • Wengine hupewa usafiri, walinzi, au posho maalum endapo wanashiriki katika shughuli za taifa.
  3. Nafasi za kimkakati:
    • Unaweza kuteuliwa kuwa mjumbe katika taasisi za kimataifa au majukumu ya kitaifa kwa sababu ya hadhi hiyo.
    • Hadhi hiyo hufungua milango ya ushawishi na mawasiliano ya juu (networking).
❌ Ukikosa au ukitenguliwa hadhi ya ubalozi:
  1. Kupoteza heshima ya kidiplomasia rasmi:
    • Huwezi tena kujiwasilisha kama “Balozi wa zamani” kwa heshima ya kitaifa.
    • Huwezi kushiriki tena kama mwakilishi wa taifa bila kuteuliwa upya.
  2. Kupoteza marupurupu:
    • Kama marupurupu ya ki-diplomasia yalikuwa yameambatana na hadhi hiyo, unaweza kuyapoteza (kulingana na sera ya nchi).
    • Unabaki tu na mafao ya kawaida ya kustaafu kama mtumishi wa umma.
  3. Athari za kisiasa na kijamii:
    • Kwa baadhi, kutenguliwa hadhi hiyo ni ishara ya kukosa tena imani ya kisiasa au kiutawala.
    • Inaweza kuathiri nafasi ya mtu kualikwa kwenye shughuli rasmi au kushiriki katika mijadala ya kitaifa.

🔍 “Je, mabalozi hulipwa marupurupu mpaka wanakufa?”​

  • Si wote.Inategemea sera ya nchi:
    • Nchi zingine hulipa pension na marupurupu ya heshima hadi uzee kwa mabalozi waliotumikia kwa uadilifu.
    • Nyingine hulipa mafao ya kawaida tu kama kwa watumishi wengine wa umma.
    • Baadhi ya mabalozi hupewa hadhi ya Balozi wa heshima maisha yote (Ambassador-at-large au Ambassador Emeritus), lakini si wote.
C&P
✊🏿✊🏿✊🏿
 
Back
Top Bottom