GE2025 Rais Samia amuondolea hadhi ya Ubalozi Ndg Humphrey Polepole

GE2025 Rais Samia amuondolea hadhi ya Ubalozi Ndg Humphrey Polepole

Matukio, Taarifa, Habari na Mijadala ya Wananchi WAKATI wa Mchakato wa Uchaguzi Mkuu 2025
Akili zingine bwana!!

Lengo ionekane yeye ndiye alitangulia kutengua hiyo July 16!!

Ilhali hivi majuzi waziri wa mambo ya nje alidai kuna mambo ya kisheria wanafuatilia kabla ya kuchukua hatua.
 
1. Upatikanaji wa huduma za kipekee kwenye viwanja vya ndege (kama chumba cha VIP)

2. Uwezo wa kuhudhuria hafla za kimataifa bila vizuizi

3. Uungwaji mkono wa kisheria na ulinzi wa kimataifa

4. Fursa za mitandao ya kijamii na kitaaluma na viongozi wengine

5. Uwezo wa kuwakilisha maslahi ya taifa au taasisi kimataifa

6. Upatikanaji wa taarifa za siri au za kipekee (kulingana na makubaliano)

7. Uzoefu wa kujadili na kusuluhisha migogoro ya kimataifa

8. Kuimarisha uhusiano wa kibinafsi na kitaaluma na wawakilishi wa nchi zingine

9. Kinga ya kidiplomasia

10. Msamaha wa kodi na ushuru

11. Ustawi wa kifedha

12. Uwezo wa kushawishi kimataifa

13. Fursa za ushauri na kazi za kujitegemea

14. Heshima na hadhi ya kijamii

15. Uwezo wa kufanya kazi katika mazingira ya kimataifa

16. Uzoefu wa kuongoza na kushirikiana na mataifa
Nadhani unachanganya kati ya mtu kuwa balozi na mtu kuwa balozi. Hadhi ya balozi haitoi sifa nyingi kati ya hizo ulizoandika.
 
Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, kupitia kwa Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, Balozi Dk Samwel Shelukindo imeeleza kwamba, imepokea barua kutoka kwa Katibu Mkuu, Kiongozi Balozi Dk Moses Kusiluka ikitaarifu kwamba Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan kwa mamlaka aliyo nayo chini ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ametengua uteuzi wa Hamphrey Polepole, aliyekuwa Balozi wa Tanzania nchini Cuba na kumuondolea hadhi ya ubalozi.

Aidha, Rais Samia, kwa mamlaka aliyonayo chini ya sheria ya utumishi wa umma amemuachisha kazi Polepole kwa manufaa ya umma.

Kwa mujibu wa barua hiyo, uamuzi huo umeanza tangu Julai 16, 2025.
Polepole alijua nini kingefuata na hakuna cha kushangaza kwake
 
Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, kupitia kwa Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, Balozi Dk Samwel Shelukindo imeeleza kwamba, imepokea barua kutoka kwa Katibu Mkuu, Kiongozi Balozi Dk Moses Kusiluka ikitaarifu kwamba Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan kwa mamlaka aliyo nayo chini ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ametengua uteuzi wa Hamphrey Polepole, aliyekuwa Balozi wa Tanzania nchini Cuba na kumuondolea hadhi ya ubalozi.

Aidha, Rais Samia, kwa mamlaka aliyonayo chini ya sheria ya utumishi wa umma amemuachisha kazi Polepole kwa manufaa ya umma.

Kwa mujibu wa barua hiyo, uamuzi huo umeanza tangu Julai 16, 2025.
Mtu alijiuzulu unatenguaje wangesema amekubali ombi la kujiuzulu.
 
Tangu jamaa aanze kuwachapa upper cuts za uso, Chura Kiziwi na genge lake, wamekaa weeee, wakafikiri namna ya kutoka kwenye mess walioitengeneza wenyewe, eti leo ndo wamekuja na plan ya kijinga na kipumbavu hii kama mlango wao wa kutokea...

Lakini bahati mbaya kwao ni kuwa, hata huo mlango walioupata wakidhani umewatoa nje, wamejikuta wametokea kwenye ua uliozungushiwa ngome ya ukuta wa Yeriko na hivyo wataendelea kutangatanga humo unless Mungu awasaidie kutoka....!

Ili Mungu awasaidie, lazima waipende na kuitenda HAKI maana Mungu wanayemtaka awasaidie si Mungu wa muhuni na mpenda dhuluma bali ni Mungu wa HAKI....

Hebu jaribu kufikiri....

Inawezekanaje barua ya tarehe 16/7/2025 ya "uamuzi" eti ndo inatolewa leo baada ya karibu mwezi mzima kupita..!!!???

Ni wazi Polepole aliwafanyia timing ya kufa mtu, akawapiga chenga hatari ya mwili na kuwapiga goli 5 bila za fast fast na kuwaacha wamechanganyikiwa...

Na ndiyo maana tunasema huyu Chura Kiziwi na genge lake la utekaji na mauaji hawana akili wala ufahamu na kwa hiyo hafai kukalia kiti cha u - Rais hata kwa sekunde moja tu ijayo...!!
 
Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, kupitia kwa Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, Balozi Dk Samwel Shelukindo imeeleza kwamba, imepokea barua kutoka kwa Katibu Mkuu, Kiongozi Balozi Dk Moses Kusiluka ikitaarifu kwamba Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan kwa mamlaka aliyo nayo chini ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ametengua uteuzi wa Hamphrey Polepole, aliyekuwa Balozi wa Tanzania nchini Cuba na kumuondolea hadhi ya ubalozi.

Aidha, Rais Samia, kwa mamlaka aliyonayo chini ya sheria ya utumishi wa umma amemuachisha kazi Polepole kwa manufaa ya umma.

Kwa mujibu wa barua hiyo, uamuzi huo umeanza tangu Julai 16, 2025.
Sisi bado tunamtambua ni balozi mstaafu
 
Faida ni nyingi SANA za ubalozi ikwemo. Kulindwa, connection ya mataifa MENGNE, KUTO kutozwa Kodi kwa bidha Fulani zinazo enda KWAKE. HAPO fursa ya michongo kiulaini pia huwa wanaishi kifahari SANA.



Kwishaaa
 
Back
Top Bottom