Rais Magufuli: Tumehamia Dodoma moja kwa moja

Rais Magufuli: Tumehamia Dodoma moja kwa moja

Rais Magufuli: Tumeamia Dodoma moja kwa moja
Anasema ata akifa leo makao makuu yatakuwa dodoma hayawezi kurudi dar maana ni kuvunja sheria anasema anaweza ondoka akaja mtu akataka makao makuu yarudishwe dar never haitatokea itakuwa ni uvunjifu wa katiba.
My take: kumbe yeye akivunja katiba nisawa ila hataki wengine wavunje kama yeye?

Kuamia ni kukaa shambani na kuzuia ndege au wanyama wasile au kuharibu mazao shambani humo
 
Hili suala la kuhamia Dodoma ni kama Jiwe alikurupuka.Nyerere alitaka kuhamia Dodoma kwa sababu za kiusalama.Miaka ya 70 na 80 ,Tanzania ilikuwa kwenye vita Vya ukombozi,kusini mwa Africa.Mji wa Dar es salaam ulikuwa ni rahisi kushambuliwa na maadui,makaburu wa Afrika kusini na vibaraka wao.Baada ya hilo vuguvugu kwisha miaka ya 90,hakukuwa na sababu tena ya kuhamia Dodoma.
 
Hili suala la kuhamia Dodoma ni kama Jiwe alikurupuka.Nyerere alitaka kuhamia Dodoma kwa sababu za kiusalama.Miaka ya 70 na 80 ,Tanzania ilikuwa kwenye vita Vya ukombozi,kusini mwa Africa.Mji wa Dar es salaam ulikuwa ni rahisi kushambuliwa na maadui,makaburu wa Afrika kusini na vibaraka wao.Baada ya hilo vuguvugu kwisha miaka ya 90,hakukuwa na sababu tena ya kuhamia Dodoma.
Dodoma panafikika na watu wa mikoa yote kirahisi kulinganisha na Dar.
 
Dar free from misafara ya kusubiria masaa mawili hadi matatu! Magu hongera kwa kuthubu na umeweza!! Magi oyee!! dar free from misafara na mazuio ya foleni!!!!! Ila karibu sana Bongo!! uwe unakuja mara nyingi maanamkondo wa pesa uko huku wapigaji wako huku!! ukihamia biola kuonekana huku wataanza yao!!
 
Maendeleo ya Dodoma ni yw muda mchache sana
 
JPM porojo na mikwara mingi mshauri wake mkuu ni Ndugai 🤣🤣🤣🤣
 
Kuhamishia makao makuu Dodoma hata kama kungefanyika mwaka 1972 maamuzi yalipoamuliwa yafanyike bado kungekuwa na gharama kubwa. Ukiangalia sana masuala ya gharama hutafanya lolote maishani.

Hujui bajeti!

Bajeti ilitolewa kwenye report ya akina Warioba miaka hiyo!

Hujaisoma,na hujui lolote!

Blah blah blah tu
 
Kwaiyo wewe unashauri vipi? Unataka nani aje aanzishe labda?

Vichwani mmejaa mitope tu...... Iyo miaka 100 unataka generation ipi ije kuanzisha? familia yako ya tumboni au? Acheni sifa kila kitu kukosoa.
Wakati yeye anaandika maoni yake humu jukwaani huko site watu wanaendelea kufungua miradi.

Akili za kitanzania kila kitu hakiwezekani.
 
Back
Top Bottom