Rais Magufuli, mambo unayoyafanya yatadumu?

Rais Magufuli, mambo unayoyafanya yatadumu?

James Martin

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2016
Posts
1,205
Reaction score
1,509
Sina uhakika kama hiki ninachokiandika kitamfikia rais lakini angalau Watanzania watajua kinachoweza kutokea huko mbeleni.

Binafsi naona Rais Magufuli anapambana na UZEMBE NA RUSHWA kuliko marais wote waliopata kuiongoza Tanzania. Sikubaliani naye kwa kila kitu lakini kwa hili namsifia.

Kitu kinachonipa shida ni baada ya Rais Magufuli kumaliza muda wake. Je, Rais atakayemfuatia atafuata nyayo zake? Hili swali linanipa wasiwasi. Hivi rais Magufuli utajisikiaje kama rais atakayefuata atayafutilia mbali yale mazuri uliyoyaanza? Kazi yote uliyoifanya itakuwa ni sifuri. Ni sawa na kupiga hatua mbili mbele halafu hatua tatu nyuma.

Kutatua jambo hili yafaa kuwe na succession plan. Inabidi waanze kuandaliwa watu waadilifu kuanzia sasa ili nchi isije kuangukia kwenye wrong hands.

Mungu ibariki Tanzania.
 
James Martin,

Tueleze utajiri wa Makonda na Mnyeti unatokana na nini ndani ya miaka 2 ni mabilionea kwa kazi hii ya uRC? Kutoka headmaster hana hata bajaji baada ya miaka 2 ni bilionea kajenga na uwanja wa mpira wa zaidi ya bilioni 1 Misungwi, mwingine anashusha maghorofa huko Mwanza na Dar, kama angekuwa anapambana na rushwa hawa wote wasingekuwa viongozi wa umma.
 
Kama alikuwa anafanya shughuli za utawala kwa mujibu wa katiba warithi wake watafuatia humo humo.Lakini ni ngumu kumpata mtu wa caliber ya Magufuli kufuatilia shughuli za serikali na taasisi zake kama yeye.Hata kama ata groom mrithi wake.
 
Anaebisha aseme, ili nimuite uchebe hapa uchezee mkono
 
Hivi ni Rushwa gani na Ufisadi upi ambao Rais anapambana nao? Au awamu hii kuna Rushwa na aina mpya ya Ufisadi ambao haukuwepk hapo nyuma na tunasema anapambana nao?

Tuwe wakweli, sasa hivi anayeweza kuongelea suala la Ufisadi na Rushwa ni mmoja tu na ndio huyo huyo anayesema anapambana nao, hapo awali hata vyombo vya habari vilikuwa vinaweza kuzungumzia kuhusu Rushwa na Ufisadi.

Sasa hivi ukiwa CCM au Mtu wa kanda ya Ziwa wewe sio mla wala mtoa Rushwa na Ufisadi au Mhujumu uchumi. Tunaaminishwa kuwa wala Rishwa au Ufisadi ni wale wote ambao hawako 'upande wa mpinga Rushwa na Ufisadi.'

Angekuwa ana nia njema na sio hii ya kutafuta sifa, angeimarisha Taasisi imara ila hiki anachokifanya ni anatengeneza mazingira ije kuonekana hakuna mtu anaweza kuyafanya ili...

Anawekeza kwenye MTU na sio TAASISI/SHERIA.
 
Kama unaona kwamba anayoyafanya hayatadumu kwa vile umeona kati ya watu milioni sitini yupo peke yake, jiunge na wale waliosema baada ya mkuu kuchaguliwa, wataleta wazo kwenye bunge la kubadiliswa katiba ili aendelee kutawala.
 
Kila Rais na kitabu chake sio lazima ayafuate mbona hakuna Rais baada ya Hayati baba wa Taifa aliyelufuata Azimio la Arusha?
 
Naona unapigia chapuo utawala wa kiimla au kifalme, kwamba aangaliwe! aandaliwe! then awekwe!
 
Ndio maana huwa tunasema kwamba kutengeneza mfumo imara ni faida zaidi kuliko kumtengeneza mtu mmoja imara. Na mfumo imara ni ule wa uwajibikaji unaoongozwa na katiba. Sasa huyu ndugu anafanya vizuri lakini haandai mfumo wa kikatiba wa kuyaendeleza haya. Nyerere alipoona kuwa lugha ni kiunganishi kikubwa cha watanzania aliamua kuifanya lugha ya kiswahili kuwa lugha ya kuitumia kwenye mikutano, vikao na shule zote za msingi, maana alijua kuwa shule za msingi ndiko watanzania wengi wa sasa na baadaye wanasoma. Sasa huyu ameamua kubaki na mazuri yake kichwani.
 
Naona unapigia chapuo utawala wa kiimla au kifalme, kwamba aangaliwe! aandaliwe! then awekwe!

Mimi sina tatizo hata rais akitokea chama kingine. Ninachomaanisha Rais awapendekeze watu waadilifu kupitia chama chake. Rais Magufuli hana mamlaka yoyote kwenye vyama vya upinzani kwahiyo ni juu ya wapinzani kuchagua watu wanaofaa.
 
Mimi sina tatizo hata rais akitokea chama kingine. Ninachomaanisha Rais awapendekeze watu waadilifu kupitia chama chake. Rais Magufuli hana mamlaka yoyote kwenye vyama vya upinzani kwahiyo ni juu ya wapinzani kuchagua watu wanaofaa.
Nilikuelewa sana hapo pa uadilifu.
Ila kwenye mchakato wa kumgundua huyu muadilifu kumuandaa na kuhakikisha amekabidhiwa ikulu inahitajika jitihada fulani ambayo lazima itaangukia kwenye utawala wa kiimla au kifalme.
 
Katika Inchi zilizoendeea SHERIA na kanuni KUU za mfumo wa uchumi wa Inchi unawekwa kwenye katiba ya Inchi.
Katika utekelezaji wake ni lazima kuwe na mfumo maalumu ambao unawashirikisha wengi ili wasiende kinyume na katiba ya Inchi.
Katika Dunia ya Tatu kila kiongozi mkuu wa Inchi anakuja na mfumo tofauti wa kanuni na SHERIA za uchumi wa Inchi.
Rais aliyeko madarakani anaweza kufanya jambo lolote hata kama linamadhara makubwa kwa Uchumi wa iNCHI na watu wakabaki wanalalamika tu bila kuwa na nguvu ya kumwadhibu au kumwondoa madarakani.
 
Na mimi mfanyakazi wa nchi hii na ambaye sijawahi kushuhudia nyongeza ya mshahara, wala kupandishwa daraja tangu mwaka 2015 ninaweza kweli kumsifia Magufuli! eti ana mazuri aliyonitendea tangu alipochaguliwa kuwa Rais !!

Labda kwa kunisaidia kumaliza deni langu la bodi mapema kuliko ilivyokua enzi za JK kwa kuniongezea asilimia za makato mpaka kufikia 15% kinyume kabisa na mkataba nilio ingia nao hapo awali!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom