Rais Magufuli, Kikwete na wafanyabiashara

Rais Magufuli, Kikwete na wafanyabiashara

Mzee Tupatupa,

Shida inaweza ikawa ni ileile ya Zaifu. Ni ukweli uliositirika kuwa fedha ya EPA ndiyo iliyotumika kumweka madarakani Zaifu. Hakuwa na ujasiri wa kuukata mkono uliomshikilia.

Halikadhalika kwa Mako-meo naye, si ajabu hizo kodi zilizoachiwa (hali tukijua serikali bado ni ya FISIEM) zilikuwa ndicho chanzo cha mapesa mengi yaliyotumika kwenye kampeni ya kumwingiza ikulu. Ingawa mwenyewe jana alidai kuwa hakuchukua mchango wowote kwa mfanyabiashara, lakini hiyo kauli inamhusu yeye kama Mako-meo. Kwa upande wa chama ambacho yeye alikuwa mgombea wake ni hadithi nyingine kabisa. Kwa mtaji huo jeuri ya kusimamia sheria ya kodi kwa wafanyabiashara ataipata wapi?

Sasa hivi amegusa upande mmoja tu wa shilingi. Waswahili wanasema "pesa matumizi". Kama ana uthubutu achungulie matumizi ya umma wakati wa kampeni. Akiwa mkweli, atapata kizunguzungu. Hiyo ndiyo fedha iliyompeleka ikulu. Iwe imetumika vizuri ama vinginevyo. Au alidhani kutamba kote kwa chama nchi nzima walikuwa wanatumia fedha kutoka wapi?

Ghafla atakuwa mpole!

Chagadema hawanaga jema,wenyewe kila jambo hulalama na mtabakia upinzani mpaka kiama cha chama chenu. Wananchi wameshtuka wanataka siasa za hoja/masuala na sio siasa za matukio na kupinga kila kitu.
 
Jamani makontena yako chini ya ulinzi na yatafunguliwa na kujulikana kilichomo na kutozwa kodi na adhabu. Hofu ya nini. Pia watumishi waliohusika watafukuzwa na kufunguliwa mashtaka ya jinai kama kuna ushahidi wa rushwa. Hivi sasa mali zao zinafuatiliwa na passport zimekamatwa. Uadilifu sasa utarudi kwa wafanyabiashara na watumishi wa umma. Tuwe na imani na Rais wetu.
 
Mfanyabiashara sio wa kucheka nae kabisa vinginevyo lazima uvune mabua.nilimsikia JPM jana lakini tusipenda kuendekeza ushabiki palipo na ukweli jana kachemka,kukwepa kodi ni kosa kubwa tu sio tu kuwaambia eti walipe ndani ya siku 7 ilitakiwa iwe pamoja na penati ili iwe fundisho,na akasema wala msihofu hakuna wa kuwapeleka mahakamani!!!yaleyale ya JK kwenye issue ya EPA rudisheni hela hamtashtakiwa.ifike mahali hii nchi iendeshwa kwa sheria na shida kubwa tuliyonayo ni katiba mbovu iliyopo wafanyabiashara jana walifurahi sana wakijua kumbe raisi anaingilika woga umewatoka.
 
Mao hakuwapa siku saba, alikusanya mafisadi wote, wakwepakodi na wajanjawajanja, akawaweka kwenye chumba kimoja, akawakausha wote. Sasa nyie eleweni kuwa tatizo ni chama chetu. karibu wote hawa ni ccm, sasa hujui nyumbani ni nyumbani. ila kwa siku hizikidogo amethubutu!
CCM ni ileile!
 
Binafsi Magufuli nimemuona angalau kumbe ana busara kwa hili
huwezi anzisha vita na kila mtu kila upande
kuchagua nani wa kupigana nae na saa ngapi upigane nae ni busara

Wafanyabiashara wanakwepa kodi sababu kodi nayo ni kubwa saana

ipunguzwe ilipike kwa urahisi......hari unanunua Japan milioni moja tu
hadi ulitoe unalipa milioni saba...jumla milioni nane

busara zitumike kuondoa tatizo........
Mbona watumishi anawasimamisha kazi kwa kosa hilo alafu wafanyabiashara anawabeba wakati nao wamefanya kosa kisheria?

Hii ni doublestandard na kutoana kafara tu ili kujijenga kisiasa!
 
Msije mkanilisha maneno baadaye. Nasema hapa hapa mwanzoni, si Rais Magufuli wala Kikwete ambaye anawaogopa au aliwaogopa wafanyabiashara. Wafanyabiashara ni watu muhimu kwa uchumi wa kitaifa. Lakini, natumai wote mnajua kama nijuavyo mimi, Rais Magufuli naye ameshajifananisha na Kikwete katika mambo yawahusuyo wafanyabishara.

Ulipotokea wizi wa mabilioni ya shilingi za kitanzania, yaliyochotwa isivyo halali BOT, Rais Mstaafu Kikwete aliwaamuru wafanyabiashara waliohusika 'kurudisha' fedha hizo. Ni kama Rais mstaafu aliwaambia wezi warudishe pesa walizoiba. Wananchi wakasema na kuhema hadi wakalala. Mambo yakapita. Hadi sasa, haijulikani kama zilirudishwa au la na kwa kiwango gani. Maisha yanasonga.

Jana, Rais Magufuli amewapa siku saba wafanyabiashara, waliohusika na kupitisha makontena yao Bandarini bila kulipa kodi, walipe kodi waliyokwepa. Wengi wetu tunajua kuwa kukwepa kodi ni kosa la jinai.

Adhabu ya kukwepa kulipa kodi stahiki ni kubwa tu mhusika anapokutwa na hatia Mahakamani. Ni Rais Magufuli na Serikali yake ndiyo waliogundua ukwepaji kodi wa makontena pale Bandarini. Uchunguzi na kusimamishwa kazi watumishi ukafuata. Rais yuko serious juu ya kadhia hii.

Wakati watumishi wamepoteza na wengine kusimamishwa kazi, wafanyabiashara wahusika wametakiwa kulipa kodi walizokwepa ndani ya siku saba. Is it fair? Wafanyabiashara, jana, walimpigia makofi sana Rais Magufuli wakati akisema hivyo.

Wafanyabiashara hao wakubwa nchini walishusha pumzi na kushukuru kuepukwa na dhahama ya kisheria. Lakini, makontena husika yatajulikana yalikuwa na nini na hata kujua usahihi wa kodi ambayo wafanyabishara walikwepa?

Hakika, katika hili la wafanyabishara watenda jinai, Rais Magufuli amefanana na Rais Mstaafu Kikwete!

Mzee Tupatupa wa Lumumba, Dar es Salaam

Hoja yako ni nzito na ni nzuri...nakupongeza kwa hilo.Lakini personally naona kuwa magufuli alivyowafukuza wafanyakazi waliosababisha kwa njia moja au nyingine wafanyabiashara kukwepa kodi hakukosea kabisa..Wafanyakazi wa umma ndio tegemeo la serikali,sasa wao wanapoonekana kufanya hila ya kuhujumu uchumi wa nchi haitakiwi kuwavumilia kabisa kwasababu serikali ndiyo imewaajiri na hiyo kodi wanayotakiwa kukusanya ndio itayotumika kulipa mishahara yao..Nikija upande wa wafanyabiashara ambao walikwepa kodi kimsingi nao wamefanya makosa kisheria..ila tukiangalia ukwepaji kodi wao umesababishwa na nini tutaona kuwa ni kutokana na utendaji mbovu wa mamlaka za kukusanya kodi...kama hizo mamlaka na watendaji wake wangefanya kazi kama inavyobidi kusingekuwa na mfanyabiashara ambaye angekwepa kodi.Kwa kumalizia niseme tu kitendo cha Rais magufuli kuwapa hao wafanyabiashara siku 7 za kulipa kodi zilizokwepwa ni maaumuzi ya busara kabisa ili kuweza kuijenga nchi kwa pamoja...Kwa kifupi alikuwa kama anawaambia we are starting over again...lipeni kodi mlizokwepa ili tuijenge nchi kwasababu anahitaji ushirikiano wao ktk kuijenga nchi hii...nafikiri naweza nikawa nimeeleweka kidogo mkuu
 
Msije mkanilisha maneno baadaye. Nasema hapa hapa mwanzoni, si Rais Magufuli wala Kikwete ambaye anawaogopa au aliwaogopa wafanyabiashara. Wafanyabiashara ni watu muhimu kwa uchumi wa kitaifa. Lakini, natumai wote mnajua kama nijuavyo mimi, Rais Magufuli naye ameshajifananisha na Kikwete katika mambo yawahusuyo wafanyabishara.

Ulipotokea wizi wa mabilioni ya shilingi za kitanzania, yaliyochotwa isivyo halali BOT, Rais Mstaafu Kikwete aliwaamuru wafanyabiashara waliohusika 'kurudisha' fedha hizo. Ni kama Rais mstaafu aliwaambia wezi warudishe pesa walizoiba. Wananchi wakasema na kuhema hadi wakalala. Mambo yakapita. Hadi sasa, haijulikani kama zilirudishwa au la na kwa kiwango gani. Maisha yanasonga.

Jana, Rais Magufuli amewapa siku saba wafanyabiashara, waliohusika na kupitisha makontena yao Bandarini bila kulipa kodi, walipe kodi waliyokwepa. Wengi wetu tunajua kuwa kukwepa kodi ni kosa la jinai.

Adhabu ya kukwepa kulipa kodi stahiki ni kubwa tu mhusika anapokutwa na hatia Mahakamani. Ni Rais Magufuli na Serikali yake ndiyo waliogundua ukwepaji kodi wa makontena pale Bandarini. Uchunguzi na kusimamishwa kazi watumishi ukafuata. Rais yuko serious juu ya kadhia hii.

Wakati watumishi wamepoteza na wengine kusimamishwa kazi, wafanyabiashara wahusika wametakiwa kulipa kodi walizokwepa ndani ya siku saba. Is it fair? Wafanyabiashara, jana, walimpigia makofi sana Rais Magufuli wakati akisema hivyo.

Wafanyabiashara hao wakubwa nchini walishusha pumzi na kushukuru kuepukwa na dhahama ya kisheria. Lakini, makontena husika yatajulikana yalikuwa na nini na hata kujua usahihi wa kodi ambayo wafanyabishara walikwepa?

Hakika, katika hili la wafanyabishara watenda jinai, Rais Magufuli amefanana na Rais Mstaafu Kikwete!

Mzee Tupatupa wa Lumumba, Dar es Salaam

Kiongozi, kama nisemavyo tokea walipomtangaza huyu bwana...nasisitiza tena...CCM ni ILEILE...Magufuli ni CCM...Nothing will change...hii anachokifanya ni kama Kikwete alipomfunga Zombe...tukasema Raisi ni huyu
Mkapa alimwambia kila mtu atangaze mali..tukasema Raisi ni huyu.
Kipimo ni baada ya miaka Mitano...CCM kamwe haita badilika..mpaka siku ikipasuka na kuondoka madarakani
 
Lazima uangalie nyakati, sikumbuki kwa JK ni muda gani alitoa agizo baada ya kuingia madarakani, JPM ndo kwanza ana mwezi, wafanyabiashara wakubwa ni watu wa muhimu sana, karata yake ya kwanza lazima aicheze vizuri na hawa watu. Kawapa grace period, na tuwe fair, JPM anachosema anamaanisha! Tusubiri hizo siku sita zilizobaki!

Sijui kama unaelewa kwamba kukwepa kulipa kodi ni kosa kisheria, na kwa maana hiyo hao ni wahalifu tu kama wahalifu wengine. .....sasa ukisema eti ni wafanya biashara wakubwa waachwe tu walipe kodi waliyokuwa wameikwepa. ....huo ni upofu uliopitiliza. ..

Ukweli ni kwamba hiyo ni sanaa tu. ....hana ubavu wa kuwagusa wengine ambao ndio wafadhili wa chama tawala
 
Hivi unapoweka mtu wa kulinda ili mtu asipite halafu ukakuta amepita utamwajibisha mlinzi au aliyepita????????

Tuweni na hekima maana sheria ikifuatwa bila kutumia hekima na busara wengi sana tutakamatwa humu maana hatuiheshimu sheria ya mtandao.

Magufuli Yuko Sahihi hasa katika uchumi wa soko huria/mixed economy
 
Kuongoza ni hekima, mbona Wafungwa wakisamehewa na Raisi hamshangai?

Sheria zipo, lakini kuongoza kunahitaji mambo yote yaani busara, hekima na sheria.

Wanaotaka Magufuli awashitaki watu hao ili " Waridhike", basi watu hao nao pia wawe tayari kuchunguzwa nyumba na mali zao wamezipataje, wachunguzwe kama wamezilipia kodi etc etc

Hopeless
 
Nadhani hapa Magufuli ameonyesha kwamba anaweza pia kutumia diplomasia Sio kwamba yeye ni Nyundo tu basi kila tatizo ni msumari...

Hawa wafanyabiashara ndio nguzo ya Taifa / ni kama mkono wako ambao ukichafuka sio kwamba unaukata, bali ni vema kupiga mstari na kuanza sasa na kuonyesha kwamba uwezo wa kuwabana pia unao ili waogope wasifanye tena makosa
 
Cost benefit analysis, mimi nadhani wamegundua huu ukwepaji kodi umefanywa na wafanyabiashara wengi sana kiasi kwamba ukiwafunga jela wote lazima uchumi uyumbe sana, kikubwa walipe ushuru na baada ya hizo siku saba iwekwe wazi ni kiasi gani kimelipwa na ni wafanyabiashara kiasi gani wameendelea kukiuka na watachukuliwa hatua gani. Mabadiriko lazima yawe na mahala pa kuanzia. From there on ward sheria iendelee kua msumeno

Kwa sasa sheria iko likizo. ......
 
Kwa hali ya sasa ya ulimwengu, Wafanyabiashara ndiyo nguzo ya uchumi. Ukiwashughulikia vibaya basi uchumi utayumba..
Kwa wale wanaokumbuka vita ya Wahujumu Uchumi na Walanguzi miaka ya 1983-84.. Nchi iliyumba.. Uchumi ukayumba.. Ilibidi Rais Nyerere aingilie kati kupunguza kasi ya Marehemu Sokoine na kutoa agizo kuwa wenye 'mali za magendo wazisalimishe Polisi na Polisi waangalie mbali'..
Hivyo JPM hajakosea kufanya anayofanya, anakuwa mwerevu ('using carrot-and-stick'). Anajua huwezi kukusanya kodi yote iliyokwepwa sasa hivi kwa kutumia sheria pekee bila kuyumbisha uchumi. hata hivyo hajaanza vibaya kama ataendelea na kasi hiyo na kujenga Taasisi imara.

Uchumi uyumbe mara ngapi?
 
Kama sikosei wakati tu Rais alipoingia ofisini aligundua kuwa itamuwia vigumu kuendesha nchi isiyokuwa na akiba hata kidogo. Kitu ambacho kilisababishwa na mtangulizi wake ambaye wala habari hana ya kinachoendelea. Wakati wafanyabiasha wengine walifika mpaka New York kwenda kusifiwa sifa zisizowastahili mbona hapakuwa na mtu wakati huo aliyegundua kwamba wamekwepa kodi? Hapo rais anashindwa aanzie wapi kuanza kunyoosha mambo yaliyokwisha haribika. Na sisi tukiacha kugandisha picha ya uitikadi mawazoni mwetu na kuibadilisha na Taifa letu na imani kwa pamoja tutarekebisha mambo mengi sana na kuijenga nchi yetu upya.
 
Usiwalaumu wafanya biashara - ni mfumo wa kifisadi serikalini ndio chanzo. hata mfanya biashara anaelipa 100% ushuru unavyo takika bado atatoa tu rushwa ya kupnguziwa usumbufu
 
Hivi unapoweka mtu wa kulinda ili mtu asipite halafu ukakuta amepita utamwajibisha mlinzi au aliyepita????????

Tuweni na hekima maana sheria ikifuatwa bila kutumia hekima na busara wengi sana tutakamatwa humu maana hatuiheshimu sheria ya mtandao.

Magufuli Yuko Sahihi hasa katika uchumi wa soko huria/mixed economy



Exactly my point
lazima ung'ate na kupuliza
dunia nzima viongozi wana compromise
 
Back
Top Bottom