Rais Kikwete, mbegu uliyoipanda italitafuna taifa letu...

Rais Kikwete, mbegu uliyoipanda italitafuna taifa letu...

Maalim Seif Shariff Hamad. Ni Shekh na ni mwanasiasa. sijawahi kumsikia hata siku moja akishadadia udini, ni mwadilifu japo uwezo wake kiuongozi ni wa wastan!
Maalim Seif kwanza sio mchungaji haifanyi kazi ya kueneza dini wala kufundisha. Ni mwanasiasa na kazi yake ni moja tu SIASA. Kumbuka hawa wachungaji wameapa kumtumikia Mungu, na hivyo inapofikia maswala ya kisera yanayopingana na Imani zao lazima wataleta Utata mkubwa sana ktk majukwaa..Na inakuwa ngumu zaidi wameapa kumtumikia Mungu halafu unawapeleka Bungeni kutunga sheria. Hii akili kweli kama unaamini nchi yetu haina dini.

Pamoja na yote hayo, nambie ukweli wako moyoni wewe unaweza kumchagua Maalim Seif kuwa mbunge wako? Je akiwa chama chako ni jimbo gani unafikiri anaweza kugombea huku bara na akapitishwa na CCM au Chadema kama sii mazingaombwe ya demokrasia! Mengine tuyasema kutoka rohoni na sii kusema ilimradi mjadala uende..In fact binafsi yangu miye hata mgombea ambaye haishi jimbo analogombea sikubaliani nalo. Utayajuaje matatizo ya wananchi ikiwa huishi nao unakuja tu kuomba kura zao kesho huonekani hadi kwa likizo.

Narudia kusema hivi kama wewe ni mchungaji au Sheikh kiongozi wa msikiti au mwalimu wa dini hutakiwi kugombea uongozi serikalini hadi pale utakapo tangaza kuacha kazi hiyo ya utumishi wa Mungu na hivyo kuapishwa na katiba ya nchi yetu uitumikie. Mfano mzuri tunao ni Dr.Slaa aliyeacha uchungaji na kujikita ktk siasa.
 
mimi ni muislam.nimaupitia waraka huu kwa makini.ifahamike kuwa kwa kila msafara wa mamba kenge huwa hawakosekani.walioandika waraka huu ni wapuuzi wachache ambao wakati wenzao wanafikiri wao wanaongozwa na emotion tu.waislaam waliostaarabika na wanaotumia akili ni watu ambao ni verry critical and rational.hawawezi kuandika upuzi huu au kufanya ule upuuzi wa mbagala.


mdharau mwiba humchoma. kisha akakosa pa kukimbilia. tuangalie tulipojikwaa kisha tuanzie hapo. je, si kweli wakristo walimchagua Slaa mzinifu? na tukamtakasa kuwa maisha yake kifamilia sio tatizo katika siasa? nani anapinga hilo? je, halikuwa agizo la maaskofu? nani aliwapinga?

tunaangamia kwa kukosa hekima! hata kama inauma tumeze huku tunatafakari. mtu mzima hasemi upuuzi. wala haiwi eti kwa kuwa kasema muislam basi hana akili. jua kuwa nyuma yake kuna kundi linamtii. na lipo tayari kutekeleza muda wowote. tusiwe wajinga sana. chanzo ni viongozi vipofu Wachungaji na mapadri. nchi ni yeto sote.
 
mdharau mwiba humchoma. kisha akakosa pa kukimbilia. tuangalie tulipojikwaa kisha tuanzie hapo. je, si kweli wakristo walimchagua Slaa mzinifu? na tukamtakasa kuwa maisha yake kifamilia sio tatizo katika siasa? nani anapinga hilo? je, halikuwa agizo la maaskofu? nani aliwapinga?

tunaangamia kwa kukosa hekima! hata kama inauma tumeze huku tunatafakari. mtu mzima hasemi upuuzi. wala haiwi eti kwa kuwa kasema muislam basi hana akili. jua kuwa nyuma yake kuna kundi linamtii. na lipo tayari kutekeleza muda wowote. tusiwe wajinga sana. chanzo ni viongozi vipofu Wachungaji na mapadri. nchi ni yeto sote.
Mkuuu wangu ktk hili nakukatalia sana tu maana kama tutasema alochaguliwa na kanisa basi JK alipitishwa na kupewa chaguo la Mungu. Dr.Slaa alipendekezwa na wanachama wa Chadema nami nikiwa mmoja wapo na sababu tulikuwa nazo. Dr.Slaa ndiye alituongoza sote kupiga vita UFISADI na akawataja wahusika ambao kazi yetu ilikuwa kuwaondoa madarakani. Dr.Slaa hakuweka mikataba feki ikiwa ni pamoja na MoU ila ktk usimamizi wa Alhaji Mwinyi.

Kama unakumbuka mwaka 1995 kabla ya Uchaguzi alitokea Sheikh mmoja akidai kwamba Sheikh Kassim Bin Jumaa na Kigoma Malima walikutana Hotel sijui Serena mwaka huo na kupanga mipango ya kuipundua nchi. Mimi nilisema hapa wazi janvini kwamba haiwezekani maana Sheikh Kassim Bin Jumaa alifariki mwaka 1993 iweje alkuwa ktk kutano huo...Huyo Sheikh zijamsikia hadi leo na CCM inaendelea kuwatumia viongozi wa Bakwata kuwajaza Ujinga waislaam. Na wakati huo Chadema ilisimama na CUF ktk uchaguzi mkuu tukiwapitisha viongozi wa CUF kugombea Urais na makamu wake..Dr.Slaa aligombea Ubunge na haikuwa issue kabisa.

Binafsi yangu nampongeza sana Sheikh Ponda ambaye anazungumzia maswala ya Kiimani na watu wanamchukia kwa sababu ya SIASA. Sheikh Ponda anapinga mgomo wa Madaktari kama mchungaji mwenye imani ya roho za watu lakini kisiasa ni kosa. Hivi kweli tulitegemea mcvchungaji asikemee mgomo wakati anaona watu wanakufa?..Anapinga Bakwata na matumizi ya serikali kuwakandamiza waislaam na MoU na NECTA. Nakubaliana naye sana kwa mtazamo wake. Ni jukumu letu kutazama undani wa vyombo hivi badala ya kumlaumu Ponda ambaye anaichukia CCM wazi wazi..
 
Haya mambo yalipandwa na wanasiasa uchwara wetu! Wakasahau kuwa kuna jamii ya watu wanaolishwa huu ***** wana matatizo na uelewa wa issues!!

Kwa akili zao wakajua, uchaguzi ukiisha tu, na haya yataisha, wakayafananisha na upepo tu, kuwa unavuma na kupita!! Look into what they have turned to!!!

Hakika, ni wakati sasa wa watu wenye busara na hekima, kumaliza hiki kiama, sivyo tunageuka Nigeria instantly!!

God have mercy on us!!
 
Mkuuu wangu ktk hili nakukatalia sana tu maana kama tutasema alochaguliwa na kanisa basi JK alipitishwa na kupewa chaguo la Mungu. Dr.Slaa alipendekezwa na wanachama wa Chadema nami nikiwa mmoja wapo na sababu tulikuwa nazo. Dr.Slaa ndiye alituongoza sote kupiga vita UFISADI na akawataja wahusika ambao kazi yetu ilikuwa kuwaondoa madarakani. Dr.Slaa hakuweka mikataba feki ikiwa ni pamoja na MoU ila ktk usimamizi wa Alhaji Mwinyi.

Kama unakumbuka mwaka 1995 kabla ya Uchaguzi alitokea Sheikh mmoja akidai kwamba Sheikh Kassim Bin Jumaa na Kigoma Malima walikutana Hotel sijui Serena mwaka huo na kupanga mipango ya kuipundua nchi. Mimi nilisema hapa wazi janvini kwamba haiwezekani maana Sheikh Kassim Bin Jumaa alifariki mwaka 1993 iweje alkuwa ktk kutano huo...Huyo Sheikh zijamsikia hadi leo na CCM inaendelea kuwatumia viongozi wa Bakwata kuwajaza Ujinga waislaam. Na wakati huo Chadema ilisimama na CUF ktk uchaguzi mkuu tukiwapitisha viongozi wa CUF kugombea Urais na makamu wake..Dr.Slaa aligombea Ubunge na haikuwa issue kabisa.

Binafsi yangu nampongeza sana Sheikh Ponda ambaye anazungumzia maswala ya Kiimani na watu wanamchukia kwa sababu ya SIASA. Sheikh Ponda anapinga mgomo wa Madaktari kama mchungaji mwenye imani ya roho za watu lakini kisiasa ni kosa. Hivi kweli tulitegemea mcvchungaji asikemee mgomo wakati anaona watu wanakufa?..Anapinga Bakwata na matumizi ya serikali kuwakandamiza waislaam na MoU na NECTA. Nakubaliana naye sana kwa mtazamo wake. Ni jukumu letu kutazama undani wa vyombo hivi badala ya kumlaumu Ponda ambaye anaichukia CCM wazi wazi..

mkuu mkandara, big up sana. Unatoa point sana na hakika unaelimisha.
ALLAH akuzidishie kheri, endelea kuelimisha na kuonyesha ukweli.

Kweli inapo dhihiri, uongo hujitenga.
 
Leo nimethibitisha kwa vitendo ule waraka wa waislamu ni fake,ni wa uzushi mtupu. Nimemshuhudia IGP Said Mwema akiwa katika sare zake za polisi akiwa amesimama katika madhabahu kanisani Ukonga RC, hii inaonyesha wazi kuwa hawa waisilamu walioandika huu waraka ni wazushi tu. Kama kweli wanachosema eti wakristo wana mpango wa kumuondoa IGP kwa chuki kweli angeenda kusimama madhabahuni? IGP Saidi Mwema imefika wakati wa kuwakemea hawa wazushi wanaojiita waisilamu wakereketwa nimegundua kuwa hauko pamoja nao.
 
Maalim Seif kwanza sio mchungaji haifanyi kazi ya kueneza dini wala kufundisha. Ni mwanasiasa na kazi yake ni moja tu SIASA. Kumbuka hawa wachungaji wameapa kumtumikia Mungu, na hivyo inapofikia maswala ya kisera yanayopingana na Imani zao lazima wataleta Utata mkubwa sana ktk majukwaa..Na inakuwa ngumu zaidi wameapa kumtumikia Mungu halafu unawapeleka Bungeni kutunga sheria. Hii akili kweli kama unaamini nchi yetu haina dini.

Pamoja na yote hayo, nambie ukweli wako moyoni wewe unaweza kumchagua Maalim Seif kuwa mbunge wako? Je akiwa chama chako ni jimbo gani unafikiri anaweza kugombea huku bara na akapitishwa na CCM au Chadema kama sii mazingaombwe ya demokrasia! Mengine tuyasema kutoka rohoni na sii kusema ilimradi mjadala uende..In fact binafsi yangu miye hata mgombea ambaye haishi jimbo analogombea sikubaliani nalo. Utayajuaje matatizo ya wananchi ikiwa huishi nao unakuja tu kuomba kura zao kesho huonekani hadi kwa likizo.

Narudia kusema hivi kama wewe ni mchungaji au Sheikh kiongozi wa msikiti au mwalimu wa dini hutakiwi kugombea uongozi serikalini hadi pale utakapo tangaza kuacha kazi hiyo ya utumishi wa Mungu na hivyo kuapishwa na katiba ya nchi yetu uitumikie. Mfano mzuri tunao ni Dr.Slaa aliyeacha uchungaji na kujikita ktk siasa.

Mkandara,

Asante mkuu, hapa umetoa mada ya kuelimisha. Ndo maana mimi nasema, wanasiasa waloanzisha haya katika nyumba za dini wameleta shida! Kuna watu wana kofia za kuchunga kondoo wanaeneza ***** katika nyumba za dini. Ukiusoma huo waraka, unaweka mambo wazi kabisa. Hakika tuliporuhusu wanasiasa wakasemee mambo yao katika nyumba za dini, tuliua mipaka. Sasa ni yeyote tu anaweza nena lolote lile ari muradi lifurahishe imani yake!!!

Tulivunja miiko ya uongozi tukaona ni sawa, sasa hili nalo!! Tutageuka Nigeria!!
 
Kwa nini huu wakara unalenga zaidi kufananisha CHADEMA na mamabo mabaya?
Nani ambaye angependa CHADEMA kife kwa gharama yoyote?
nani anapandikiza mbegu ya chuki kwa CHADEMA?
Nani ni mpinzani mkubwa wa CHADEMA?
Kifo cha Mwandosya ni bahati mbaya?
Ni nani angependa watanzania waamini hivyo?
Na kwa maslai ya nani?
Ukipata jibu utajua huu waraka unatoka wapi???

wana JF, ndugu zangu waislamu wanatumiwa tu hapa....

Wadau....Tusiumize kichwa hapa kwa Waraka HUU MUFLIS...ni wa level ya watoto wa nursery huu!!

HUU NI WARAKA WA GENGE LA CCM kupitia 'udini' kwa woga wao dhidi ya CHADEMA...!!

Dr Slaa alishasema na kurudia sana kuwa FUJO HAPA TANZANIA iwe kidini au vita itasababishwa na Serikali ya CCM na magenge yake (kama linalosambaza Waraka huu-Muflis) kwa kuogopa kushindwa KIDEMOKRASIA na kuondoka madarakani...! MBONA DALILI WAZI, na kwa kuitumia Udini, CCM IMESHAKUFA....Dalili zipo wazi sasa, wjitetee mara Ukristo, maaskofu! Mapadre nk...! Hakuna LOLOTE LA MBOLEA! MAWAZO FINYU...

My Take: Huu Waraka ni wa CCM, Usambazwe kuihukumu CCM ktk kuelekea kufa! finish!
 
Maalim Seif kwanza sio mchungaji haifanyi kazi ya kueneza dini wala kufundisha. Ni mwanasiasa na kazi yake ni moja tu SIASA. Kumbuka hawa wachungaji wameapa kumtumikia Mungu, na hivyo inapofikia maswala ya kisera yanayopingana na Imani zao lazima wataleta Utata mkubwa sana ktk majukwaa..Na inakuwa ngumu zaidi wameapa kumtumikia Mungu halafu unawapeleka Bungeni kutunga sheria. Hii akili kweli kama unaamini nchi yetu haina dini.


Pamoja na yote hayo, nambie ukweli wako moyoni wewe unaweza kumchagua Maalim Seif kuwa mbunge wako? Je akiwa chama chako ni jimbo gani unafikiri anaweza kugombea huku bara na akapitishwa na CCM au Chadema kama sii mazingaombwe ya demokrasia! Mengine tuyasema kutoka rohoni na sii kusema ilimradi mjadala uende..In fact binafsi yangu miye hata mgombea ambaye haishi jimbo analogombea sikubaliani nalo. Utayajuaje matatizo ya wananchi ikiwa huishi nao unakuja tu kuomba kura zao kesho huonekani hadi kwa likizo.

Narudia kusema hivi kama wewe ni mchungaji au Sheikh kiongozi wa msikiti au mwalimu wa dini hutakiwi kugombea uongozi serikalini hadi pale utakapo tangaza kuacha kazi hiyo ya utumishi wa Mungu na hivyo kuapishwa na katiba ya nchi yetu uitumikie. Mfano mzuri tunao ni Dr.Slaa aliyeacha uchungaji na kujikita ktk siasa.[/QUOTE]

Kutoka moyoni naweza sema, kama ikitokea maalim seif akagombea jimboni kwangu, hatakama sitamchagua si kwa sababu ya dini yake!! By the way nimekuelewa vizuri sana hapo mwisho, sina la kuongeza!
 
Haya mambo yalipandwa na wanasiasa uchwara wetu! Wakasahau kuwa kuna jamii ya watu wanaolishwa huu ***** wana matatizo na uelewa wa issues!!

Kwa akili zao wakajua, uchaguzi ukiisha tu, na haya yataisha, wakayafananisha na upepo tu, kuwa unavuma na kupita!! Look into what they have turned to!!!

Hakika, ni wakati sasa wa watu wenye busara na hekima, kumaliza hiki kiama, sivyo tunageuka Nigeria instantly!!

God have mercy on us!!

hatuna watawala wenye busara ambao wanaweza rekebisha hali hii,jiandae tu kama mambo yakiharibika utajiokoa vipi wewe na familia yako...! hiki kikombe lazima tukinywe.
 
Al shaabab nyingine inaibukia Tanzania...

Upeo mdogo wa vijana wengi na wazee wa kiislam hushawishika kwa upuuzi kama huu na kuona yaliyo ongelewa katika waraka huu ni kweli tupu. Hivi ninyi waislam dini zote hizi ni mapokeo kutoka kwa wageni yaani wazungu na waarabu. Kabla ya ukoloni na usultani waafrika tulikuwa na dini zetu za asili na Afrika ilikuwa moja. Walipo kuja hawa jamaa wakasema dini zetu ni za kishenzi zao ndio za kweli. Sasa ninapo ona waafrika wenzangu wanatukuza uislam na ukristo kiasi cha kuwa bagua wenzao napata shaka juu ya uwezo wao wa kupambanua mambo na uelewa wao. Au kwa sababu waislam wengi hawajasoma elimu dunia ndiyo maana munaona rahisi kutumia udhaifu wao katika hilo kuwashawishi kwenye upuuzi huu.

Nani ana uhakika(YAANI USHAHIDI DHAHIRI) kwamba yaliyo ongelewa kwenye vitabu vya dini yaani quoran na Biblia ni kweli? yote ni mapokeo na Imani tu. Je, siku ya kiama au hukumu kama ipo kweli Mohamed au Kristo akisema alikuwa ana watapeli mtasemaje? Tafadhali tusiruhusu mambo ya kusadikika yakatuondolea utu na uafrika wetu. Hao walio tuletea dini hizi nendeni makwao ulaya muone wanayo yafanya kama kweli wanatekeleza kile walichokuwa wakituhubiria ili kutugawa na kututawala. Nendeni uarabuni muone jinsi ugaidi na kuondoa maisha ya wasio na hatia ulivyo shamiri.

Kwa muktadha huu namsifu sana na kumuunga mkono Professor Mwesigwa Baregu ambaye wakati akiapishwa na Mh.Rais katika tume ya kukusanya maoni ya katiba mpya alikataa kushika kitabu chochote cha dini kwa kutokuwa mnafiki. Nadhani waislam wengi mngekuwa mmesoma basi mngejua nini kilicho jificha nyuma ya pazia la dini hizi. Wengi mumekuwa watu wa kulipuka tu kwa kushawishiwa na masheikh wenye imani kali. Msituletee ugaidi katika nchi yetu. Kama mnaona uislam bora basi ufuateni huko uarabuni.
 
Ndio kila tukio likitokea yeye anatafuta pa kwenda kubembea na kupanda vitolori.akirudi pamepoa.
 
Ukiuangalia kwa makini warakati huu utaona pale chini sehemu ya jina na sahihi pamekuwa "hidden". Hii haina shaka ni MBINU na NJAMA chafu za JK, na CCM yake ili kuwahalalisha kuendelea kuwa madarakani.

Huwezi Kutumia Mbinu Chafu Kama hii na Ukaendelea Kuwa Salama, labda Kama hakuna MUNGU.
 
Vijana hawa wote wawili walitaka kuthibisha ukweli. Huyu aliambia tangu madrassa ukitenda jambo hili unakuwa nyoka, naye alipomsimulia mwenzake wakapatana wafanye jaribio. Sasa kama Emmanuel kesha kuwa nyoka au chizi basi adhabu hiyo inamtosha Mnyazi Mungu kesha mhukumu!!!
Mungu anatoa adhabu kupitia kwa wanadamu wenzie na viumbe vingine na mazingira yaliyopo kukuadhibu kama bado uko hai, ukifa ndo utakutana na adhabu zake live. na hiyo kubadilika kuwa nyoka ni kimatendo na siyo kimtizamo kama mnavyofikiria, wewe hujawahi kusikia binadamu anaitwa mnyama na wanadamu wenzie, maana yake ni matendo yanakuwa kama ya mnyama, kwa sababu mnyama kapewa matamanio tu bali akili hana, ila mwanadam anaakili na matamanio, tofauti na mnyama, kile kitendo alichofanya yule mtoto ni cha matamanio tu na sio chenye akili, kwani hata angekutana na mama yake angamkojolea sehemu alikotokea kwa sababu tayari akili haitumiki bali matamanio tu.
 
Binafsi nashangazwa sana na watu si watanzania tu ila watu wote wanaondekeza dini hususan hapa Afrika. Dini is there for the taking na hakuna dini iliyo bora zaidi ya nyingine. Hindu atajiona yeye bora shinda muislam na ndiyo maana walishindana kule India mpaka waislam wakajitenga na kuunda Pakistan. Ukiwa budha utajiona wewe ni bora shinda yeyote asiyeamini dini yako. Wayahudi same thing....kwa kifupi kila mmoja anajiona dini yake ndiyo bora zaidi ya nyigine wakati Mungu ni yule yule. Kwa huku kwetu Afrika (watumwa wa dini), tunauana kwa ajili ya hizi dini mbili Waarab (waislam) na wakristo (wazungu) wakati hizi dini hazituhusu tuliletewa tu kwa njia ya kurubuniwa ili wakoloni waibe mali zetu na kuchukua mababu zetu kuwafanya watumwa hapa na huko kwao. Eti leo hii sisi ndo tumekuwa waumini zaidi shinda ya wenyewe walioturubuni, jamani inakuja kichwani kweli hii? Practice whatever pleases YOU kwani Mungu ni yule yule. Simama chini ya mwembe au piga magoti chini ya mbuyu....I swear to YOU GOD listens. Kwenda kanisani ama msikitini kupeleka unafiki ni dhambi kwani Mungu alisema pendaneni kama mnavyojipenda wenyewe na muwe na amani. Sasa hapa amani na upendo ambao Mungu alitangaza kupitia kwa Yesu na Mohammad pamoja na dini zingine zote duniani viko wapi? Kuendekeza dini ni ujinga na inaonyesha kuishiwa kwa mawazo kwani dini ain't nothing but faith na faith hailazimishwi. Unaamini kile unachoona kinakufaa wewe binafsi na si the mass! Kwanza ni unafki na kosa kwa yeyote anajitolea kuhubiria watu hadharani kuwa Yesu kasema hivi ama Mohammad anataka hivi, tuna makanisa na misikiti for this. Kwani misikiti na makanisa yamejengwa si ili watu wahubiri au? Imani yako ni personal belief keep it to yourself. Wewe kama unaona Mohammad ama Yesu anakufaa hiyo ni shida yako kwani at the end of the day ni Mungu ndiye anayekuhukumu si Yesu wala Mohammad. Binafsi, ni mkristo ambaye nina damu zote uislam na ukristo lakini sishabikii kwenda kanisani kila Jumapili ama siku kuu. Ninakwenda kanisani tu pale ninapojisikia kwani nikijisikia ndipo ninasali kwa imani yangu yote. Utashangaa watu wanakwenda kanisani kila Jumapili kuangalia fulani kavaa nini ama kuambiana mke wa fulani anatembea na nani...this is stupid na ni dhambi kubwa sana ya kuhukumu watu wakati wewe mwenyewe ni mchafu rohoni. Msikitini ni vile vile, tena siku hizi wanaendekeza unafiki na kupandikiza chuki bila sababu, tena ukichukulia vijana wengi wa kiislam hawajajikomboa kwa kusoma kisha utilie unafki juu yake basi ndo kabisaaaaa, balaa. Maana illiteracy ukichanganya na ujinga pamoja na unafki unavuna ya Mbagala watu kuandamana na kuleta vurugu bila ya kujuwa sababu za msingi, ukiuliza oh si wakristo wamefanya hivi wakati hawana uhakika wanahisi tu. Cha kushangaza wenyewe wazungu na waarab wametulia sie tulioletewa hizi dini balaa tunauana kwa kupigania dini za watu. Waachieni wenyewe dini zao sie tujirudie kwenye imani zetu za mababu. Mbona waliishi kwa amani tu kabla ya Abou Bakari na Johnson kuja?

Mimi naungana nawe kabisa imani yako iko moyoni mwako, haya mambo ya kujipambanua ili watu wakuone unamsimamo na dini yako ni unafki tu, ambao mungu ameukataza, mi ni mwislam ila imani yangu ipo nafsini mwangu siwezi kufanya jambo heti sababu fulani kafanya, halafu mambo mengine kwa mtu mwenye akili timamu yanafikilika tu, unajua kabisa kwamba hapa namkosea mungu na hapa napatia, ila sisi tunaenda kwa ushabiki, chonde chonde watz, tushirikishe akili zetu kabla ya kufanya mahamuzi.
 
kama inavyotumiwa CDM na kanisa kama udini alianza kuupanda nyerere mkapa akaupalilia ila kwa upande wenu inawauma

Kama nyerere alipanda udini mwinyi alikuwa wapi kuung'oa mawazo finyu haya!Kama nyerere alikuwa mdini asingeungwa mkono na akina mfaume rashid kawawa na waislam wengine kibao!Ukimlaumu nyerere kwa udini unaonyesha namna gani umefuzu kwa ujinga!Mtu aliyewataka waislamu wasome katika shule za elimu dunia wao wakang'ang'ania kupeleka watoto wao madrasa hawezi kulaumiwa kwa kuwa nyuma kwao!Mbona Mwinyi na kikwete walisoma,mbona kuna kina Prof. Shivji,Safari,Lipumba na wengine kibao waliokubali kusoma!Kosa kubwa alilolifanya mwalimu ni kuwaacha wa WAZANZIBARI wachanganye uislamu kwenye serikali yao hao ndo wamekuwa chanzo cha vuguvugu la waislamu kutaka serikali ya bara iwe ya kiislamu,ndio chanzo hata cha kutaka zanzibar iwe na chochoko za kujitenga!Chanzo cha kutaka makadhi waingie kwenye katiba ili walipwe mishahara na serikali!Hakuna dini inapendelewa kama ya kiislamu yaani nyaMA ZOTE tunazokula buchani wanachinja wao tena kwa kunuiza kwa Mungu wao!Hata wakristo tuna mungu wetu nadhani wakati umefika wa sie kuwa na bucha zetu ambamo nyama zitachinjwa na wakristo!Lazima tuheshimiane kwa hili hii ndo namna pekee ya kudumisha amani!Kiongozi hatachaguliwa kwa uislam wake au ukristo wake, Msitake kunafanya nione nilifanya kosa kumpigia kura kikwete mwaka 2005 eti tu kwa sababu ni muislamu!Kuna waislamu wana mawazo mapana wengi kuliko wajinga,wapeni nafasi hao wawawakilishe kuliko kukurupuka na kutaka kuondoa amani ya Tanzania kama misri,libya,Iraq,Nigeria na kwingineko!Wakristo hatuna mpango wakupigana na ndugu zetu wa damu kwa upuuzi mwepesi wa kidini!
 
Kwahiyo issue ni dini yake sio uongozi wake? Basi kumbe kuna ka-ukweli kwenye hiyo makala!

Mkuu we huja funguka tu. Hao jamaa ndio maana wanamkomalia zzk kutokana na dini yake tu wapunbavu kweli, wanadhani
Inchi hii ni mali ya nyerere.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
 
Back
Top Bottom