Rais Kikwete, mbegu uliyoipanda italitafuna taifa letu...

Rais Kikwete, mbegu uliyoipanda italitafuna taifa letu...

Najua wachangiaji wa JF ni wasomi na wenye busara.Ukiangalia vizuri waraka huu umeandikwa na mtu ambaye hajaenda shule.Anachanganya sukari na chumvi.Inamaana CHADEMA yuko Dr. Slaa peke yake?,na pia,Huko CCM Muislam ni JK peke yake?.Hizi ni chokochoko ya Shehe Ponda na radio Imani.Jamani tuwe makini na mambo kama haya kwasababu hayana tija kwa taifa.Tunapotaka mabadiliko,tunataka mabadiliko ya kiuchumi na sio ya kidini.Nafiki kuna haja ya kutoa elimu kwa ndugu zetu Waislamu kuepukana na wachochezi kama hawa,hawa watu wanafadhiliwa na watu fulani ili kuleta mfarakano wa kidini.Serikali ichukue hatua kwa watu kama hawa.
 
Hapana, bado wako wanamfanyia kitu kinaitwa albadili ili ageuke haraka na awe onyo kwa yeyote atakayefanya kama alivyofanya yeye.

Nilifikiri ni automatic. Sasa kama kuna wapumbavu watakaoamua kukinunua hicho kitabu na kukikojolea mafichoni kubadirika kwao si ndo haitowezekana tena?
 
Kama hayo masinagogi ni matakatifu mbona hamuwakatazi wale mabinti kuvaa vimini na kuweka nywele fake za kumkejeli muumba,na kuingia wakiwa wamelewa kwenye nyumba za ibada??
Somtimes hua naingia ingia church siku moja moja kuangalia mfumo wa ibada na shangaa kumbe watu wanafanya ni areas of appointments na kuwekeana miadi ya kwenda kupeana viburudisho...!!
Utakatifu wa sehemu hausemwi kwa kinywa bali huoneshwa kwa vitendo najua hili nalosema liko waz na linafahamika,,tumuogope mungu
 
Nimesoma waraka ila je ni nani kauandika waraka wenyewe? Mambo yaliyoandikwa humu lazima mwenye kuandika na wale wanaokubaliana wawe wote wana fikra kama za nzige au funza.
 
Ndugu yangu hii ni post ya tatu leo humu jamvini ikiwekwa na watu ambao naweza kuwaita hawafikirii vizuri. Hakika nakuhakikishia kufikia 2015 lazima kuwe na machafuko ya kidini hapa Tanzania. Na hili litaratibiwa vizuri na TISS CCM kwa kuwqatumia wajinga kama hawa. Jitu from nowhere linaleta dharau kwa dini nyingine, ni mafundisho ya dini gani hayo yanayofundisha hivyo?
yaani mkuu mimi wala si elewi wakristu kwa waislam ccm wametuchanganya tukakubali kuchanganyika tukaanza kutokwa na mapovu ovyo tulieni hili washindwe hata humu tuchunge maandiko yetu yasituvuruge hii nchi ya kwetu kwa staili hii tunayahakikishia mapanya kuendelea kutafuna rasilimali zetu tulieni tuchukue hatua!
 
nafurahishwa sana na step iliyopigwa na cdm mpaka sasa kiasi kwamba mpaka makada wa ccm baada ya kushindwa kwenye malumbano ya majukwaani na cdm wameamua kuja under cover ya udini na kujidai vita vya cdm ni dhidi ya uislam. jaman kwa mujibu wa maelezo yaliyomo ndani ya huo unaoitwa waraka wa waislam ambao mimi naita ni fitina za makada wa ccm waliovaa sura ya uislam na kuwapotosha waislam.
kwa maelezo ya waraka huo, kimsingi waislam wengi wameonekana kuhodhi nafasi nyingi ktk jamhuri na idara zake zote hasahasa nafasi za ukuu, sasa kwa picha hiyo wakristo ndio wangekua ni wa kwanza kuclaim kuhusu distribution ya hiz nafas lakini wamekaa kimya siyo kwamba hawajaliona hili hapana , kikubwa wakristo wanaamini katika utawala bora na si dini bora ktk kuongoza dola bila kujali huyu kiongoz ni mkristo au muiislam.
nashindwa kufaham kwanini makada hawa wakimbilie kuuvaa uislam na kuufanya uonekane ni dini nyonge sana ktk nchi hii ki2 ambacho hata kipofu hawez sadiki habari hii coz nao wanawasikia watendaj wengi tu waserikali kwa majina yao ya kiislam bt stil wa2 wapo cool coz dini haingoz nchi bali m2 kwa ubara wake ,utashi na commitment yake ktk kuijenga nchi yake na si dini yake.
wametajwa viongoz wengi 2 wakikristo km sendoro, malususa, pengo na maparoko wengi + slah ktk kuonyesha au kujaribu kujustify tungo zao ktk waraka wao kwa kuonyesha connection ya viongoz hawa ktk jitihada za ku enssure viongoz wakiislam wanatolewa, haya ni madai tu ya masakala wachache wa ccm wakijitahidi kupambana na cdm kwa njia hii ya udini baada ya vita vya majukwaaani kushindwa kuwa productive kwa ccm na strategi zao za kusupress maandamano na mikutano ya cdm kuwa km ndio stimulus ya chuki dhid ya ccm so nw wanajitahidi kuja kwa style hii.
waislam makini wote najua hawawezi kusadiki hoja na madai yaliyowasilishwa ndani ya waraka huu wa haw makada wa ccm coz kila ki2 kimeonyesha wazi kua ni vita ya ccm na cdm. mwisho niseme tu kwamba pamoja na yote yanayofanyika au kusemwa kila m2 abaki palepale kwenye msemo usemao
kichwa chako ndiyo serikali yako, tink big alwayz
 
hellow, jf members kwa nini mwandishi wa makala hiyo tusimuone kama juha tu, naekaa chumbani mwake na kubuni hisia zake na kuwaaminisha watu kitu ambacho, hata dini yake imekataa, mwandishi huyo hakika si muislamu kwa maana ya kushika nguzo 5 za uislam na mafundisho ya mtume S.W.A [mimi si muislamu ila napenda saana kusoma na kusikiliza mafundisho ya dini mbalimbali] nimeisoma makala yote ya huyo mwandishi ni juha jamani anakula kutokana na ujuha wake serikali ya awamu ya nne imepitia vikwazo vingi kama zilivyopitia serikali zilizotangulia, awamu hii kaanza kuhujumiwa Edward Lowassa si kwa ukristo wake, Ezekiel maige si kwa ukristo wake,William ngeleja si kwa ukristo wake iweje juha awaaminishe watu uwajibikaji wa mh,Mponda na Mustafa Mkulo ni hujuma kwa uislam . juha acha kabisa kuudhalilisha uislam leo hii nakukumbusha hadithi moja ya mtume niliyomsikia marehemu sheikh niliyekuwa nampenda kwa mafundisho yake; kuna watu wawili walishikiana mapanga kwa nia ya kuuana mmoja akafanikiwa kumuua mwenzake mtume akawauliza nani mwenye makosa watu wakajibu yule aliyemuua mwenzie mtume akajibu hapana wote wanamakosa kwa kuwa tayari walikuwa na nia moja; jiulize huyo juha atalipenda fundisho linalopatikana hapa? vile vile juha afahamu kuwa maswahiba wa mtume walipokuwa wanauwawa mtume aliwashauri wakimbilie Ethiopia kwa kuwa kule kuna mtawala mwadilifu [ mkristo] walikimbilia kule na wakakaribishwa , maadui waliwafuatilia na kusema maneno ya uongo kwa yule mtawala kuwa wale walikuwa ni watumwa waliotoroka wakatoa na zawadi mbalimbali zikiwemo ngozi za ngamia [na wakati ule kumbuka mtumwa kutoroka ni kosa kubwa] lakini mtawala yule kwa uadilifu wake[ukristo] akawaambia sawa nimewasikia lakini siwatoi kwenu mpaka niwasikilize na wao, ndipo walipojieleza juu ya dini yao ya kiislam naa jinsi ambavyo wale maadui wasivyo itaka, mtawala akafurahi na kusema siwatoi maana dini yenu inafanaa na ya kwangu. sasa jiulize juha atapenda mafundisho hayo na baado kijana mmoja kwa uchokozi tu alienda na kukojoa msikitini waumini wakataka kumuadhibu mtume akawakataza na yeye mwenyewe kusafisha ule mkojo je ? juha anaweza kupenda fundisho hilo au atawahamasisha watu wakaibe na kuvunja makanisa nasisitiza wasiuaibishe uislam kwani uislamu ni upole na unyenyekevu jamii ione na ivutike nao nasi pia tusipende kutumia neno tuvumiliane tutumie neno TUHESHIMIANE KTK KUABUDU DINI TOFAUTI
 
nafurahishwa sana na step iliyopigwa na cdm mpaka sasa kiasi kwamba mpaka makada wa ccm baada ya kushindwa kwenye malumbano ya majukwaani na cdm wameamua kuja under cover ya udini na kujidai vita vya cdm ni dhidi ya uislam. jaman kwa mujibu wa maelezo yaliyomo ndani ya huo unaoitwa waraka wa waislam ambao mimi naita ni fitina za makada wa ccm waliovaa sura ya uislam na kuwapotosha waislam.
kwa maelezo ya waraka huo, kimsingi waislam wengi wameonekana kuhodhi nafasi nyingi ktk jamhuri na idara zake zote hasahasa nafasi za ukuu, sasa kwa picha hiyo wakristo ndio wangekua ni wa kwanza kuclaim kuhusu distribution ya hiz nafas lakini wamekaa kimya siyo kwamba hawajaliona hili hapana , kikubwa wakristo wanaamini katika utawala bora na si dini bora ktk kuongoza dola bila kujali huyu kiongoz ni mkristo au muiislam.
nashindwa kufaham kwanini makada hawa wakimbilie kuuvaa uislam na kuufanya uonekane ni dini nyonge sana ktk nchi hii ki2 ambacho hata kipofu hawez sadiki habari hii coz nao wanawasikia watendaj wengi tu waserikali kwa majina yao ya kiislam bt stil wa2 wapo cool coz dini haingoz nchi bali m2 kwa ubara wake ,utashi na commitment yake ktk kuijenga nchi yake na si dini yake.
wametajwa viongoz wengi 2 wakikristo km sendoro, malususa, pengo na maparoko wengi + slah ktk kuonyesha au kujaribu kujustify tungo zao ktk waraka wao kwa kuonyesha connection ya viongoz hawa ktk jitihada za ku enssure viongoz wakiislam wanatolewa, haya ni madai tu ya masakala wachache wa ccm wakijitahidi kupambana na cdm kwa njia hii ya udini baada ya vita vya majukwaaani kushindwa kuwa productive kwa ccm na strategi zao za kusupress maandamano na mikutano ya cdm kuwa km ndio stimulus ya chuki dhid ya ccm so nw wanajitahidi kuja kwa style hii.
waislam makini wote najua hawawezi kusadiki hoja na madai yaliyowasilishwa ndani ya waraka huu wa haw makada wa ccm coz kila ki2 kimeonyesha wazi kua ni vita ya ccm na cdm. mwisho niseme tu kwamba pamoja na yote yanayofanyika au kusemwa kila m2 abaki palepale kwenye msemo usemao
kichwa chako ndiyo serikali yako, tink big alwayz
This is how we should be thinking! analytical minds can sensor rubbish from sense! Moslems are my brothers and I do not think or imagine that some one with sanity could come up with evil plans against his/her own brother/sister.
Part of my uncles are moslems and really we respect each other.
Using or getting used is a function of the ability to analyze issues.
So if they are partly my moslem brothers are getting used! we should not blame the moslems we should blame the system that is using them!! There is clearly a vicious cycle between getting marginalized and getting used!! The system if it wants to use you especially in the implementation of evil plans, firstly you will get marginalised. And if one should address these issues one should consider of overhauling the systems!!
The devils here are TISS am more than 100% sure!!. So let us join hands to remove the systems entertaining these devils!! ie. CCMABEPANDE!!
 
Viongozi wa Kiislamu ni rahisi sana kununuliwa,bei chee as hakuna kisomo hapa
 
Wataingia kwa mlango mmoja (1) na watatawanyika katika milango saba (7)!!!!!!!!!!
 
Maalim Seif Shariff Hamad. Ni Shekh na ni mwanasiasa. sijawahi kumsikia hata siku moja akishadadia udini, ni mwadilifu japo uwezo wake kiuongozi ni wa wastan!
Hivi hata Ali Hassan Mwinyi si alikuwa Sheikh! tena Alhaj. Alikuwa Rais mwema na hata waislamu wajinga walipoleta shida aliwakemea. Na ndiye kiongozi pekee aliyetoa ushauri wa waislamu wasome "tafuteni Ilimu hadi Uchina" He knew the root cause of the challenges! the problem is when you have a leader who would take weakness as an opportunity for using them for political ambitions!! This is the present!!
Tulimpokea akawa Rais, sasa Mkandara anataka nini hasa!
 
Mkuuu wangu ktk hili nakukatalia sana tu maana kama tutasema alochaguliwa na kanisa basi JK alipitishwa na kupewa chaguo la Mungu. Dr.Slaa alipendekezwa na wanachama wa Chadema nami nikiwa mmoja wapo na sababu tulikuwa nazo. Dr.Slaa ndiye alituongoza sote kupiga vita UFISADI na akawataja wahusika ambao kazi yetu ilikuwa kuwaondoa madarakani. Dr.Slaa hakuweka mikataba feki ikiwa ni pamoja na MoU ila ktk usimamizi wa Alhaji Mwinyi.

Kama unakumbuka mwaka 1995 kabla ya Uchaguzi alitokea Sheikh mmoja akidai kwamba Sheikh Kassim Bin Jumaa na Kigoma Malima walikutana Hotel sijui Serena mwaka huo na kupanga mipango ya kuipundua nchi. Mimi nilisema hapa wazi janvini kwamba haiwezekani maana Sheikh Kassim Bin Jumaa alifariki mwaka 1993 iweje alkuwa ktk kutano huo...Huyo Sheikh zijamsikia hadi leo na CCM inaendelea kuwatumia viongozi wa Bakwata kuwajaza Ujinga waislaam. Na wakati huo Chadema ilisimama na CUF ktk uchaguzi mkuu tukiwapitisha viongozi wa CUF kugombea Urais na makamu wake..Dr.Slaa aligombea Ubunge na haikuwa issue kabisa.

Binafsi yangu nampongeza sana Sheikh Ponda ambaye anazungumzia maswala ya Kiimani na watu wanamchukia kwa sababu ya SIASA. Sheikh Ponda anapinga mgomo wa Madaktari kama mchungaji mwenye imani ya roho za watu lakini kisiasa ni kosa. Hivi kweli tulitegemea mcvchungaji asikemee mgomo wakati anaona watu wanakufa?..Anapinga Bakwata na matumizi ya serikali kuwakandamiza waislaam na MoU na NECTA. Nakubaliana naye sana kwa mtazamo wake. Ni jukumu letu kutazama undani wa vyombo hivi badala ya kumlaumu Ponda ambaye anaichukia CCM wazi wazi..
Achana na huyo mpuuzi ndiye mwandishi anayetumika au shetani wa TISS!!
 
Maalim Seif kwanza sio mchungaji haifanyi kazi ya kueneza dini wala kufundisha. Ni mwanasiasa na kazi yake ni moja tu SIASA. Kumbuka hawa wachungaji wameapa kumtumikia Mungu, na hivyo inapofikia maswala ya kisera yanayopingana na Imani zao lazima wataleta Utata mkubwa sana ktk majukwaa..Na inakuwa ngumu zaidi wameapa kumtumikia Mungu halafu unawapeleka Bungeni kutunga sheria. Hii akili kweli kama unaamini nchi yetu haina dini.

Pamoja na yote hayo, nambie ukweli wako moyoni wewe unaweza kumchagua Maalim Seif kuwa mbunge wako? Je akiwa chama chako ni jimbo gani unafikiri anaweza kugombea huku bara na akapitishwa na CCM au Chadema kama sii mazingaombwe ya demokrasia! Mengine tuyasema kutoka rohoni na sii kusema ilimradi mjadala uende..In fact binafsi yangu miye hata mgombea ambaye haishi jimbo analogombea sikubaliani nalo. Utayajuaje matatizo ya wananchi ikiwa huishi nao unakuja tu kuomba kura zao kesho huonekani hadi kwa likizo.

Narudia kusema hivi kama wewe ni mchungaji au Sheikh kiongozi wa msikiti au mwalimu wa dini hutakiwi kugombea uongozi serikalini hadi pale utakapo tangaza kuacha kazi hiyo ya utumishi wa Mungu na hivyo kuapishwa na katiba ya nchi yetu uitumikie. Mfano mzuri tunao ni Dr.Slaa aliyeacha uchungaji na kujikita ktk siasa.
Viongozi wa Wakikatoliki wana majukumu matatu: 1. Unabii. 2. Uchungaji. 3. Ufalme. mawili ya mwanzo ni ya kidini. la mwisho ni la kidunia na siasa ni mojawapo. Watafute wakuchambulie siasa/uchumi utawapenda!! Hili unasemaje?
 
Ndugunzanguni haya mambo ya udini hayana msingi wowote,tuna mambo mengi ya msingi yakutuunganisha,cc wote niwatanzania dini yako itakufikisha wapi kama amani itatoweka,nchi inamatizo mengi tuungane tuone nikwajinsi gani tuta solve matatizo yetu,kaeni nadini zenu kwa amani,kwani dini huleta upendo,huruma na mshikamano,kuna mwimbo wa Lucky Dube usemao 'how do you feel when u see another men suffering' mungu ibariki Tz
 
Kwa nini huu wakara unalenga zaidi kufananisha CHADEMA na mamabo mabaya?
Nani ambaye angependa CHADEMA kife kwa gharama yoyote?
nani anapandikiza mbegu ya chuki kwa CHADEMA?
Nani ni mpinzani mkubwa wa CHADEMA?
Kifo cha Mwandosya ni bahati mbaya?
Ni nani angependa watanzania waamini hivyo?
Na kwa maslai ya nani?
Ukipata jibu utajua huu waraka unatoka wapi???
wana JF, ndugu zangu waislamu wanatumiwa tu hapa....
Sumba-Wanga, unamzungumzia Mwandoys yupi? hebu nijuze, alifariki lini? au uliota kafa?
 
Hali ya minong'ono ya udini imefikia pabaya kama watu wa imani fulani wanachukua sheria mkononi na kuharibu sehemu za kuabudia za watu wa imani tofauti.TUJUE NCHI YETU INA NATURAL RESOURCE NYINGI ambazo wageni hawaoni shida kutumia watu wachache kuharibu umoja na amani iliyopo ili tutakapo meguka(DIVIDE AND RULE) hakika gharama kubwa kurejea NAANZA KUAMINI KUWA HATA TAASISI ZA SERKALI HUENDA KUNA UDINI(Kuna Chuo kikuu kimoja nilisikia katika ajiri interview kwa watu wa imani fulani lugha inayotumiwa ni KISWAHILI na anapoingia muumini wa imani fulani ni English ili lengo lifikiwe la udini.
 
Well stated dudu wamelifuga wenyewe ndo mavuno yao
 
Kwa kipindi cha miaka ya hivi karibuni na hata sasa tunazidi kujionea matukio ya ajabu na yakusikitisha kutoka kwa serikali na pia kwa raia yanayosabisha uuaji wa binadamu na uharibifu wa mali za raia.

Amani yetu ambayo ilikuwa imetupa heshima kimataifa kama taifa lililo na amani duniani hvi sasa sifa hiyo inaelekea kuzama mchan kweupe na tumekuwa taifa lahasara ambalo watu wake wanachukiana kwa misingi ya siasa za udini.

Chuki imepandwa na siasa za udini ambazo zimeibuka miaka ya hivi karibuni kwa watu wachache ili kufanikisha matakwa ya roho na miili yao kwa faida zao wenyewe.Watanzania lazima tuelewe kwamba mahali popote palipo na chuki hakuna maendeleo na hakuna ustawai wa ushirikiano.

Chuki hukaa kifuani mwa watu wapumbavu ambao mchana na usiku wanapanga kufanya wizi,kuua, kuharibu mali za watu na pia za serikali.Na haya yote yanasababishwa na maisha ya siasa za kidini kuendelea kukua kuliko wakati wowote wa utawala.

Mungu atuhurumie na atufumbue macho kama taifa tuamke na watu waache siasa za udini, watu wawe na hofu na Mungu, watu wajishughulishe na kazi halali, watu wawe na upendo bila kujali dini, kabila, itikadi ya vyama vya siasa na tuishi kwa kushirikiana kama miaka ya nyuma kabla ya kupandwa mbegu hii mbaya ya udini inayoota mizizi kwa kasi ya ajabu.

MUNGU IBARIKI TANZANIA NA WATU WAKE

MUNGU ONDOA NA HARIBU KILA ROHO ZA UUAJI, UADUI NA MACHAFUKO ZILIZOPANDWA NDANI YA MIOYO YA WATU ULIOWAUMBA WEWE

HAKUNA KAMA WEWE BWANA ULIYE MFALME WA AMANI.AMANI YA TAIFA LETU UILINDE NA KUISTAWISHA NA HUKU UKIONDOA MIZIZI YOTE YA SIAZA ZA UDINI
 
Mh. Pinda alishawahi kulia juu ya mauaji ya Albino

Pia alishawahi kusema kuwa kuna watu wakigusa nchi itavurugika

Pia alishindwa kumwajibisha Jairo

na mengine.

Hapa inaonyesha kuwa Mh. Pinda haruhusiwi kufanya maamuzi yoyote kama katiba inavyomruhusu Waziri Mkuu.

Lowasa alithubutu ila Jamaa yake akamchinjia baharini.

Sokoine alijaribu .... bahati mbaya Mungu akampenda zaidi
 
Back
Top Bottom