Rais Kikwete, mbegu uliyoipanda italitafuna taifa letu...

Rais Kikwete, mbegu uliyoipanda italitafuna taifa letu...

Mbinu zenu chafu dhidi ya Uislaam zitazidi kukiweka chama cha Chadema mahala pabaya zaid kuendea uchaguzi wa mwaka 2015..

Hili ndio kosa ambalo wapumbavu wengi sana humu wanalifanya bila kulijua, na CCM kwa kutumia upumbavu huu wataunga mkono. Hao wanaojidai wamesoma wanashindwa kulitambua hili kosa!! Hakika unapoleta swala la dini kuingia kwenye siasa ndivyo unavyochelewesha ukombozi wa nchi hii. Kutaka kuifanya CDM ionekane ni ya kikristo ni mbinu ya CCM, wajinga humu wanaiunga mkono bila kujua wafanyacho! Watalia wakistukia Lowassa rais na CCM iko madarakani miaka mingine 50.
 
Itakuwa ubaguzi gani? hana sifa za kumsimamisha maana nchi yetu hana dini na yeye kama anataka kugombea aache uchungaji. Mbona wakati wa Nyerere hawakusimama huyo Mtikila alikuwepo, Mama Rwakatale, Sheikh Hassan Amir na wengine wengi tu walikuwepo unafikiri hawa watu walipingana na Nyerere pembeni kwa sababu gani?..

Leo hii Ukiwasoma wakristu watasema Mtikila ndiye alikuwa mwanaharakati wa kweli aloleta Demokrasia na mpiganaji na Ukiwasoma Waislaam utawasikia wakimwagia sifa Sheikh Hassan bin Amir kuwa shujaa wao (bila sjhaka umemsoma Mohammed Said). Na kila siku mnabishana humu kwa sababu ya hawa watu..Hawa wote walikuwa banned na Nyerere kwa sababu walileta Ubaguzi wa kidini na hakika baada ya kuwaachia Huru sasa hivi wachungaji ndio wamezipanda mbegu za chuki.

Unaposema ni balance of Power una maana gani? ebu nambie nani aloingia bungeni kwa tiketi ya Uislaam au U Sheikh au Maalim? ukisema hivi ndio unapotosha zaidi na kuuweka utawala huu ktk nafsi mbaya zaidi. Alomchagua rwakatale ni nani? na kumbe ilikuwa ndio sababu.. Kwa hiyo unanidhihirishia kuna Udini ndani ya serikali yetu hivyo mfumo mzima unatazama maslahi ya dini hizi mbili au sio?

Nawalaumu wanaChadema ambao ndio wameuleta hapa pasipo kufanya uchunguzi, lengo lao lilikuwa nini?..Nimesema wazi waraka huu ni feki sasa mnanishambulia miye kwa nini ikiwa nanyi hamuamini nachokisema mnataka iwe kweli tu kwa sababu wanazungumzwa ni waislaam. Acheni chuki, jamani kila siku mnawachokoza Waislaam makusudi ili wafanye kweli halafu mseme wao ndio wabaya. kwani mkikaa kimywa kutatokea nini? why kila siku mnawa provoke wao ili wachukie halafu mnasubiri watafanya nini..

mkandara na wengineo hivi ni kweli jukwaa hili ni kwa ajili ya kupigania imani au kuelimishana zaidi?
nafikiri wengi wetu humu wakristu kwa waislamu hatuwezi kupigania imani zetu sababu hatuishi kulingana na imani zetu..ni ufedhuli zaidi...matendo yetu hayatafsiri imani zetu...wengi tunatambulishwa imani zetu kwa majina tu...
mimi nina rafiki kadha wa kadha wa dini tofauti na sijawahi pata tatizo lolote ktk masuala ya imani zao sababu ya kuheshimiana...tuweke heshima mbele...

ukizungumzia wachungaji au mashehe ktk siasa na kusema huyu ndiye aliyekuwa zaidi ktk upiganaji wa demokrasia ni vyema ukaangalia nyakati...zama za mtikila ni tofauti na sheikh hassan bin amir...ukiona jinsi mtikila alivyopigania ugombea binafsi/huru , huhitaji kuwa na imani sawa naye kuunga mkono hoja yake.


huu waraka ni vigumu kufikiri unatoka kwa waislamu...hivi kweli tujikumbushe wakati Said kubenea anatoa listi ya watuhumiwa waliomteka Dr Ulimboka aliangalia kwanza majina yao na kuona aah hawa wengi ni waislamu kwahiyo nisichapiche, sababu nitauabisha uislamu? Mbona waraka haujamtaja Saed Kubenea?

ametajwa Dr Haji Mponda(aliyekuwa waziri wa afya) ktk waraka kama ameonewa...wakati madaktari wanapigania viongozi wanne wa juu wa wizara waondolewe...top on list alikuwa ni Blandina Nyoni mwenye jina la kikristo na si haji, wengine walifuata akina LUCY NKYA( aliyekuwa naibu waziri) NA DEOGRATIAS MTASIWA ( aliyekuwa chief medical officer). kwahiyo kulingana na waraka tafsiri inayotakiwa kupatikana ni kuwa madaktari wengi ni waislamu ndiyo maana wakataka kuwaondoa wakristo watatu ktk nyadhifa za juu wizarani. je ni kweli hiyo?

wakati Dr Slaa anatoa list of shames aliaangalia huyu ni mkristo mwenzangu kabla ya kuwataja? au CDM wakati inaandaa listi ile kama kweli CDM ni chama cha kidini ..si ingeweka idadi ndogo ya mafisadi walio na majina ya kikristo( maana sina hakika kama ni wakristo au wanafuata imani hiyo) na kuweka wengi wenye majina ya kiislamu.

kama CDM ni chama cha kidini ingesubiri ktk listi mpaka jina la saba ndiyo wataje muislamu?

au mmesahau ile listi?

1. Daudi BALALI
2.ANDEW CHENGE
3.BASIL P. MRAMBA
4. GRAY MGONJA
5. PATRICK RUTABANZIBWA
6. Super six NIMROD MKONO
7. NAZIR KARAMAGI
8. ROSTAM AZIZI
9 . EDWARD LOWASSA
10. BENJAMIN MKAPA
11. JAKAYA MRISHO KIKWETE

ktk hao wote waliotajwa kuna mtu anaweza simama akatetea kuwa matendo ya hao yanaendana na ukristu au uislamu wake?

ushauri; tukemee masuala ya uchochezi wa kidini lakini tukemee kwa namna ambayo itawafanya wanaokemewa wakatafakari badala ya kuchochea utambi.

 
itafahamika tuh
muda ukifika pumba na mchele zitajitenga
wakristo na waislam wote bin adam
tofauti yao waislam tuna amin qur an na kuheshim iman ya wenzetu ila wenzetu wanadharau iman yetu na had kufikia hatua ya kukojolea na kuvichana vitabu vyetu kana kwamba vyao hawavion
ila tutafika tuh,twenden..


Kwani aliyekojolea hicho kitabu chenu si ni ndugu yenu (muislam), ama? Je alitumwa na wakristo au?
 
nani alikwambia unaweza kupigana badala ya mungu? nakupa challenge kama mungu angelimwadhibu kila anayemkosea hata weye usingekuwepo....mungu ni nwingi wa rehema ndo maana wema na wabaya huwapa mema sembuse ninyi binadamu waovu? kama mungu huvumilia waovu iweje atake katika maandishi yake watu wafanye fujo? put logic on that utajua koran na mungu inayemtangaza kwamba mwenye rehema ni vitu viwili tofauti. mkijua mungu ni mvumilivu na anayependa amani na asiyelipa visasi baaaasi ukristo unatangaza vema sifa za mungu kuliko uislam

Waislamu walinajisi madhahabu takatifu pale Mbagala kwenye makanisa kama saba hivi, je wakristo tuwachekee tu? Au mnafikiria tunawaogopa? Au nyie mnafikiria utakatifu ni yale makaratasi tu yaliyokojolewqa? Wakati aliyenajisi koran ni mtoto, walionajisi madhahabu pamoja na bibilia zake ni watu wazima. Upo ushaidi bibilia zilikojolewa pia pale makanisani na watu wazima tena ni viongozi wa waislam. Hilo weye uoni ni tatizo? Ama kweli waliosema nyani haoni ...... lake wako sahihi.
 
waislam kwa wakristo hii ndio njia ya mwisho waliyonayo ccm kukwamisha maendeleo ya kweli tulizeni akili zenu mimi naamini mwiislam wa kweli na nia ya kuona nchi hii inabadilika awezi kutilia maanani walaka huu wa kipuuzi nawaomba tushikamane kipindi hiki kigumu cha mpito tuachane na imani zetu tuangalie nchi yetu

Ndugu yangu hii ni post ya tatu leo humu jamvini ikiwekwa na watu ambao naweza kuwaita hawafikirii vizuri. Hakika nakuhakikishia kufikia 2015 lazima kuwe na machafuko ya kidini hapa Tanzania. Na hili litaratibiwa vizuri na TISS CCM kwa kuwqatumia wajinga kama hawa. Jitu from nowhere linaleta dharau kwa dini nyingine, ni mafundisho ya dini gani hayo yanayofundisha hivyo?
 
mkandara na wengineo hivi ni kweli jukwaa hili ni kwa ajili ya kupigania imani au kuelimishana zaidi?
nafikiri wengi wetu humu wakristu kwa waislamu hatuwezi kupigania imani zetu sababu hatuishi kulingana na imani zetu..ni ufedhuli zaidi...matendo yetu hayatafsiri imani zetu...wengi tunatambulishwa imani zetu kwa majina tu...
mimi nina rafiki kadha wa kadha wa dini tofauti na sijawahi pata tatizo lolote ktk masuala ya imani zao sababu ya kuheshimiana...tuweke heshima mbele...

ukizungumzia wachungaji au mashehe ktk siasa na kusema huyu ndiye aliyekuwa zaidi ktk upiganaji wa demokrasia ni vyema ukaangalia nyakati...zama za mtikila ni tofauti na sheikh hassan bin amir...ukiona jinsi mtikila alivyopigania ugombea binafsi/huru , huhitaji kuwa na imani sawa naye kuunga mkono hoja yake.


huu waraka ni vigumu kufikiri unatoka kwa waislamu...hivi kweli tujikumbushe wakati Said kubenea anatoa listi ya watuhumiwa waliomteka Dr Ulimboka aliangalia kwanza majina yao na kuona aah hawa wengi ni waislamu kwahiyo nisichapiche, sababu nitauabisha uislamu? Mbona waraka haujamtaja Saed Kubenea?

ametajwa Dr Haji Mponda(aliyekuwa waziri wa afya) ktk waraka kama ameonewa...wakati madaktari wanapigania viongozi wanne wa juu wa wizara waondolewe...top on list alikuwa ni Blandina Nyoni mwenye jina la kikristo na si haji, wengine walifuata akina LUCY NKYA( aliyekuwa naibu waziri) NA DEOGRATIAS MTASIWA ( aliyekuwa chief medical officer). kwahiyo kulingana na waraka tafsiri inayotakiwa kupatikana ni kuwa madaktari wengi ni waislamu ndiyo maana wakataka kuwaondoa wakristo watatu ktk nyadhifa za juu wizarani. je ni kweli hiyo?

wakati Dr Slaa anatoa list of shames aliaangalia huyu ni mkristo mwenzangu kabla ya kuwataja? au CDM wakati inaandaa listi ile kama kweli CDM ni chama cha kidini ..si ingeweka idadi ndogo ya mafisadi walio na majina ya kikristo( maana sina hakika kama ni wakristo au wanafuata imani hiyo) na kuweka wengi wenye majina ya kiislamu.

kama CDM ni chama cha kidini ingesubiri ktk listi mpaka jina la saba ndiyo wataje muislamu?

au mmesahau ile listi?

1. Daudi BALALI
2.ANDEW CHENGE
3.BASIL P. MRAMBA
4. GRAY MGONJA
5. PATRICK RUTABANZIBWA
6. Super six NIMROD MKONO
7. NAZIR KARAMAGI
8. ROSTAM AZIZI
9 . EDWARD LOWASSA
10. BENJAMIN MKAPA
11. JAKAYA MRISHO KIKWETE

ktk hao wote waliotajwa kuna mtu anaweza simama akatetea kuwa matendo ya hao yanaendana na ukristu au uislamu wake?

ushauri; tukemee masuala ya uchochezi wa kidini lakini tukemee kwa namna ambayo itawafanya wanaokemewa wakatafakari badala ya kuchochea utambi.

Mkuu wangu mimi najibu hoja za watu waloandika humu kuchochea udini, siwezi kwenda nje ya mada iliyopo. Nimesema wazi waraka huu ni feki na hivyo sii kazi yangu kutaja nani aloandika maana simjui hivyo sote kwa pamoja tunatakiwa kutafuta undani wa waraka huu. Siwezi kukaa kimya pale naona uongo utatumika kuikashifu dini au waumini wa Kiislaam ili kuonyesha tofauti za kiitikadi baina ya CCM na Chadema zinatokana na Imani za dini.

Na inauma zaidi napoona ishara zote zilizokiangusha chama cha CUF zinaanza kujitokeza ndani ya Chadema halafu kuna watu wanaona sifa kubwa sana kujisifia kwa imani zao za dini. Siku zote nitakuwa mkweli kwa kile nachoamini KISIASA maana imani yangu ya dini inabakia kuwa yangu na itaniokoa ama kuniponza mimi tu. Marafiki zangu wa karibu sana ni Wakristu pia na tumeweza kuboresha urafiki wetu kwa kuheshimiana pasipo kujali tofauti zetu za kiimani, hakuna mahusiano ya kisiasa. Hivyo kama Chadema inataka kweli kuleta mabadaliko basi ni muhimu na lazima kutofautiana na CCM kwa kila sera zake. Chadema haiwezi kuendelea kuitumia turufu ya mwalimu Nyerere kupinga Udini ikiwa tutashindwa kukemea UDINI ama kuhubiri vita dhidi yake kama alivyoweza kufanya mwalimu kuhakikisha Wachungaji na Masheikh hawapewi nafasi majukwaani ama ktk uongozi wa chama. Hawa ndio walikiangusha chama cha CUF na ndio waloeneza siasa za Chuki.

Na wamechuma walichokipanda, wameshindwa vibaya bara sasa wamekimbilia kona ya nchi huko Zanzibar na hakika mwisho wao utakuwa mwaka 2015. Sikujiunga na CUF kwa sababu niliziona siasa za Udini zikichukua nafasi baada ya CCM kuwazulia hilo nao wakaamini na wakageuka kuwa mawe. Sipendi kuiona Chadema ikifuata nyayo za CUF na nitaendelea kupingana na njama zozote zinazo sambazwa kuaminisha watu kwamba Chadema ni chama cha Kikristu kwa kuonyesha mifano bora na kutoa tahadhari.
 
1. Katiba inasema wazi nchi yetu haina dini wao wanaingia kugombea uongozi kwa sifa zipi?
2. wapo vyama vyote lakini Chadema sii lazima waige wengine wanatakiwa kuwa na mageuzi ya kweli.
3. Dr.Slaa ni mfano bora aliyeacha Uchungaji na kuwa mwanasiasa...
4. Anaongelewa kwa sababu anaweza kuwa rais wa Tanzania. wananchi wanataka kujua msimamo wake ktk maswala ya dini. Ni jukumu lake kujieleza wazi sio mimi na wewe kumtetea.
5. Chokochoko hizi zinaletwa na wana Chadema kuna mada nne za kuhusu Uislaam nani kaziandika?
6. Nitasupport vipi waraka feki?..isipokuwa naamini kuna mfumo wa CCM unaowakandamiza Waislaam na maajabu wana Chadema wanauunga mkono..Kama wajinga wengine waislaam wanao ilalamikia serikali ya CCM kuwakwaza lakini wanamuunga mkono JK ambaye ndiye mwenyekiti wa CCM.

Mkuu wangu Udini tumeutengeneza wenyewe kutokana na tofauti za hawa watu wawili JK na Dr.Slaa na ndio maana wachungaji wametafuta upenyo na wakapenyeza ktk siasa za nchi yetu. Hakuna sababu ya Mkristu kumuunga mkono Dr.Slaa kwa sababu ni Mkristu isipokuwa unakiunga mkono chama cha Chadema kwa sera zake hata kama akisimama Zitto au Mbowe, dini yake haiwezi kuwa kigezo. Tusiwe wajinga kama wao wanaoipenda CCM leo kwa sababu rais wao ni Muislaam. Nchi ya wajinga huongozwa na Wajinga wenzao..

My brother sikuelewi msimamo wako kuhusu viongozi wa dini kuingia kwenye siasa. Je ni sawa au si sawa?? katiba inawaruhusu au haiwaruhusu? kwa jinsi ulivyojibu swali langu la kwanza ni kana kwamba hausupport viongozi wa dini kuingia kwenye siasa. lakini swali la 2 unaonyesha unasupport waingie ila kwa sababu wameingia zaidi CHADEMA kwako ni issue, zaidi umewaita wanaigana.
Lakini yakupasa kutambua, kwa mtu yeyote makini, ambae hakuwepo kabisa kwenye nyanja za siasa ni nadra sana kujiunga chama kingine hasa CCM. Hii ni kutokana na performance ya CHADEMA kwa siasa za hapa kwetu Tanzania. huu ndio ukweli!!

Imani yako juu ya waraka huu inafanana kabisa na yangu, kwamba waraka huu ni FEKI!! Zaidi ya hapo naamini kabisa waraka huu unaandaliwa na CCM ili kuivuruga CHADEMA ama vikundi vinavyosaka uraisi 2015 kwa ajili ya kupunguza nguvu ya Dr. Slaa kama ataamua kugombea uraisi 2015. nisichokuelewa hapa ni kwa nn unaamini chokochoko hizi zinaletwa na CHADEMA?

Mkuu Mkandara, Si dhani kwamba wakristo walimsupport Dr. Slaa kwa ukristo wake. Wala Dr. Slaa hana support ya wakristo peke yake, bali pia kwa waislam na wasiokuwa waislam wapenda mabadiliko ya kweli. Kwani ni nani asiyeujua uwezo na uadilifu wa Dr. Slaa? Nani asiyejua kwamba alimzidi kwa kila kitu mpinzani wake Dr. Kikwete 2015 (kama uwezo ingekuwa kigezo pekee kuchagua mtu)?

Mwisho lazima tuwe wakweli, udini ni propaganda ya CCM kusambaratisha vyama pinzani. Propaganda hizi zilifanikisha kwa kiasi kikubwa kuidhoofisha CUF, na sasa unatumika kwa CHADEMA! Tusipokuwa makini Watanzania UPUMBAVU WETU utatumaliza!
 
Naomba niwatoe hofu wazalendo wenzangu. Walioandika waraka huu ni kikundi kidogo sana cha waislamu ambao wanatumiwa. Waislamu walio wengi hawaungi mkono ujinga huu na wanapenda mabadiliko ya kweli. Tatizo pekee ninaloliona ni udhaifu wa kiongozi wetu wa juu ambaye anaelekea kukiunga mkono kikundi hiki na kukilea (yawezekana pia ndiye mwasisi). Kama hahusiki basi tunasubiri kumsikia akiwakemea waislamu wenzake wanaohubiri chuki za kidini kupitia magazeti na radio za kiislamu kila siku. Yeye asidhani atakwepa athari zitakazotokana na huu ujinga aliouasisi.
 
My brother sikuelewi msimamo wako kuhusu viongozi wa dini kuingia kwenye siasa. Je ni sawa au si sawa?? katiba inawaruhusu au haiwaruhusu? kwa jinsi ulivyojibu swali langu la kwanza ni kana kwamba hausupport viongozi wa dini kuingia kwenye siasa. lakini swali la 2 unaonyesha unasupport waingie ila kwa sababu wameingia zaidi CHADEMA kwako ni issue, zaidi umewaita wanaigana.
Lakini yakupasa kutambua, kwa mtu yeyote makini, ambae hakuwepo kabisa kwenye nyanja za siasa ni nadra sana kujiunga chama kingine hasa CCM. Hii ni kutokana na performance ya CHADEMA kwa siasa za hapa kwetu Tanzania. huu ndio ukweli!!

Imani yako juu ya waraka huu inafanana kabisa na yangu, kwamba waraka huu ni FEKI!! Zaidi ya hapo naamini kabisa waraka huu unaandaliwa na CCM ili kuivuruga CHADEMA ama vikundi vinavyosaka uraisi 2015 kwa ajili ya kupunguza nguvu ya Dr. Slaa kama ataamua kugombea uraisi 2015. nisichokuelewa hapa ni kwa nn unaamini chokochoko hizi zinaletwa na CHADEMA?

Mkuu Mkandara, Si dhani kwamba wakristo walimsupport Dr. Slaa kwa ukristo wake. Wala Dr. Slaa hana support ya wakristo peke yake, bali pia kwa waislam na wasiokuwa waislam wapenda mabadiliko ya kweli. Kwani ni nani asiyeujua uwezo na uadilifu wa Dr. Slaa? Nani asiyejua kwamba alimzidi kwa kila kitu mpinzani wake Dr. Kikwete 2015 (kama uwezo ingekuwa kigezo pekee kuchagua mtu)?

Mwisho lazima tuwe wakweli, udini ni propaganda ya CCM kusambaratisha vyama pinzani. Propaganda hizi zilifanikisha kwa kiasi kikubwa kuidhoofisha CUF, na sasa unatumika kwa CHADEMA! Tusipokuwa makini Watanzania UPUMBAVU WETU utatumaliza!
Ni haki yao kuomba lakini chama kinaruhusiwa kuwachuja. Kwani wale wanaochujwa na kuachwa nje huwa hawana haki ya kugombea?..Inakuwaje majina kumi ya watu waliotaka kugombea, hutokea majina matatu au manne tu wakagombea..Nitarudia kusema sikubalini kabisa na mchungaji yeyote wa dini ya Kiislaam au Kikristu kugombea nafasi ya uongozi ktk serikali yetu kwa sababu katiba yetu inasema wazi nchi yetu haina dini na huwezi kuzuia Udini pasipo kudhibiti uwezekano wa hawa wachungaji kuhubiri dini ktk siasa zao. Ndivyo anavyofanya Mtikila, Rwakatale, Sheikh Hassan bin Amir na wengineo makanisani na misikitini mwao na hata Masheikh walioko ktk payroll ya CCM (Bakwata) wanatumia nafasi hizi kuendesha Udini. Ukitaka Ubunge acha Uchugaji na ingia ktk siasa na uwajibike kwa kazi watakayo kupa wananchi.

Mbona Marekani hawaruhusu Muislaam kugombea Urais kwani maajabu?..Hiyo ni nchi ya Kikristu na hata marais wanaulizwa maswali yanayohusu imani zao, wana haki ya kuweka kikwazo hicho nasi Tanzania maadam hatuna dini ktk serikali yetu tunaruhusiwa kuweka kikwazo hicho. Haya ndio mageuzi ya kweli wanayotakiwa Chadema kuyatangaza kama kweli wanaamini Nyerere alikuwa na dira ya Kitaifa. Popote utakapo kwenda ukakuta viongozi wa dini ndio watawala basi hata katiba ya nchi hiyo imeegemea upande wa dini ya viongozi. Hivi kweli unataka kunambia Sheikh Ponda anaweza kugombea Ubunge au Urais na wewe usione utata na utampa kura yako kwa kuamini kwamba hawezi kutugawa? nakuomba fikiria upande huo kisha jiulize kwa nini Waislaam na Wapagan wasifikirie kama wewe kuhusu wachungaji.
 
Binafsi nashangazwa sana na watu si watanzania tu ila watu wote wanaondekeza dini hususan hapa Afrika. Dini is there for the taking na hakuna dini iliyo bora zaidi ya nyingine. Hindu atajiona yeye bora shinda muislam na ndiyo maana walishindana kule India mpaka waislam wakajitenga na kuunda Pakistan. Ukiwa budha utajiona wewe ni bora shinda yeyote asiyeamini dini yako. Wayahudi same thing....kwa kifupi kila mmoja anajiona dini yake ndiyo bora zaidi ya nyigine wakati Mungu ni yule yule. Kwa huku kwetu Afrika (watumwa wa dini), tunauana kwa ajili ya hizi dini mbili Waarab (waislam) na wakristo (wazungu) wakati hizi dini hazituhusu tuliletewa tu kwa njia ya kurubuniwa ili wakoloni waibe mali zetu na kuchukua mababu zetu kuwafanya watumwa hapa na huko kwao. Eti leo hii sisi ndo tumekuwa waumini zaidi shinda ya wenyewe walioturubuni, jamani inakuja kichwani kweli hii? Practice whatever pleases YOU kwani Mungu ni yule yule. Simama chini ya mwembe au piga magoti chini ya mbuyu....I swear to YOU GOD listens. Kwenda kanisani ama msikitini kupeleka unafiki ni dhambi kwani Mungu alisema pendaneni kama mnavyojipenda wenyewe na muwe na amani. Sasa hapa amani na upendo ambao Mungu alitangaza kupitia kwa Yesu na Mohammad pamoja na dini zingine zote duniani viko wapi? Kuendekeza dini ni ujinga na inaonyesha kuishiwa kwa mawazo kwani dini ain't nothing but faith na faith hailazimishwi. Unaamini kile unachoona kinakufaa wewe binafsi na si the mass! Kwanza ni unafki na kosa kwa yeyote anajitolea kuhubiria watu hadharani kuwa Yesu kasema hivi ama Mohammad anataka hivi, tuna makanisa na misikiti for this. Kwani misikiti na makanisa yamejengwa si ili watu wahubiri au? Imani yako ni personal belief keep it to yourself. Wewe kama unaona Mohammad ama Yesu anakufaa hiyo ni shida yako kwani at the end of the day ni Mungu ndiye anayekuhukumu si Yesu wala Mohammad. Binafsi, ni mkristo ambaye nina damu zote uislam na ukristo lakini sishabikii kwenda kanisani kila Jumapili ama siku kuu. Ninakwenda kanisani tu pale ninapojisikia kwani nikijisikia ndipo ninasali kwa imani yangu yote. Utashangaa watu wanakwenda kanisani kila Jumapili kuangalia fulani kavaa nini ama kuambiana mke wa fulani anatembea na nani...this is stupid na ni dhambi kubwa sana ya kuhukumu watu wakati wewe mwenyewe ni mchafu rohoni. Msikitini ni vile vile, tena siku hizi wanaendekeza unafiki na kupandikiza chuki bila sababu, tena ukichukulia vijana wengi wa kiislam hawajajikomboa kwa kusoma kisha utilie unafki juu yake basi ndo kabisaaaaa, balaa. Maana illiteracy ukichanganya na ujinga pamoja na unafki unavuna ya Mbagala watu kuandamana na kuleta vurugu bila ya kujuwa sababu za msingi, ukiuliza oh si wakristo wamefanya hivi wakati hawana uhakika wanahisi tu. Cha kushangaza wenyewe wazungu na waarab wametulia sie tulioletewa hizi dini balaa tunauana kwa kupigania dini za watu. Waachieni wenyewe dini zao sie tujirudie kwenye imani zetu za mababu. Mbona waliishi kwa amani tu kabla ya Abou Bakari na Johnson kuja?
 
Ni haki yao kuomba lakini chama kinaruhusiwa kuwachuja. Kwani wale wanaochujwa na kuachwa nje huwa hawana haki ya kugombea?..Inakuwaje majina kumi ya watu waliotaka kugombea, hutokea majina matatu au manne tu wakagombea..Nitarudia kusema sikubalini kabisa na mchungaji yeyote wa dini ya Kiislaam au Kikristu kugombea nafasi ya uongozi ktk serikali yetu kwa sababu katiba yetu inasema wazi nchi yetu haina dini na huwezi kuzuia Udini pasipo kudhibiti uwezekano wa hawa wachungaji kuhubiri dini ktk siasa zao. Ndivyo anavyofanya Mtikila, Rwakatale, Sheikh Hassan bin Amir na wengineo makanisani na misikitini mwao na hata Masheikh walioko ktk payroll ya CCM (Bakwata) wanatumia nafasi hizi kuendesha Udini. Ukitaka Ubunge acha Uchugaji na ingia ktk siasa na uwajibike kwa kazi watakayo kupa wananchi.

Mbona Marekani hawaruhusu Muislaam kugombea Urais kwani maajabu?..Hiyo ni nchi ya Kikristu na hata marais wanaulizwa maswali yanayohusu imani zao, wana haki ya kuweka kikwazo hicho nasi Tanzania maadam hatuna dini ktk serikali yetu tunaruhusiwa kuweka kikwazo hicho. Haya ndio mageuzi ya kweli wanayotakiwa Chadema kuyatangaza kama kweli wanaamini Nyerere alikuwa na dira ya Kitaifa. Popote utakapo kwenda ukakuta viongozi wa dini ndio watawala basi hata katiba ya nchi hiyo imeegemea upande wa dini ya viongozi. Hivi kweli unataka kunambia Sheikh Ponda anaweza kugombea Ubunge au Urais na wewe usione utata na utampa kura yako kwa kuamini kwamba hawezi kutugawa? nakuomba fikiria upande huo kisha jiulize kwa nini Waislaam na Wapagan wasifikirie kama wewe kuhusu wachungaji.

kama kweli wewe 'Explorer of reality' kwa mfano huo huwezi kumweka Sheikh Ponda, kwa sababu misimamo yake iko wazi! ina najuwa wapo mashekh wanaoweza kuingia kwenye siasa na nikawaunga mkono kama navyomuunga mkono Dr. Slaa na Rev. P. Msigwa! sioni tatizo katika uchungaji wao, bali naona dhamira yao njema kwa taifa hili! Ninapowaona wakiwa katika siasa, naona utaifa zaidi kuliko ukristo wao!
 
kama kweli wewe 'Explorer of reality' kwa mfano huo huwezi kumweka Sheikh Ponda, kwa sababu misimamo yake iko wazi! ina najuwa wapo mashekh wanaoweza kuingia kwenye siasa na nikawaunga mkono kama navyomuunga mkono Dr. Slaa na Rev. P. Msigwa! sioni tatizo katika uchungaji wao, bali naona dhamira yao njema kwa taifa hili! Ninapowaona wakiwa katika siasa, naona utaifa zaidi kuliko ukristo wao!
Nitajie Sheikh mmoja unayemkubali wewe na kwa sababu gani?
 
Ni haki yao kuomba lakini chama kinaruhusiwa kuwachuja. Kwani wale wanaochujwa na kuachwa nje huwa hawana haki ya kugombea?..Inakuwaje majina kumi ya watu waliotaka kugombea, hutokea majina matatu au manne tu wakagombea..Nitarudia kusema sikubalini kabisa na mchungaji yeyote wa dini ya Kiislaam au Kikristu kugombea nafasi ya uongozi ktk serikali yetu kwa sababu katiba yetu inasema wazi nchi yetu haina dini na huwezi kuzuia Udini pasipo kudhibiti uwezekano wa hawa wachungaji kuhubiri dini ktk siasa zao. Ndivyo anavyofanya Mtikila, Rwakatale, Sheikh Hassan bin Amir na wengineo makanisani na misikitini mwao na hata Masheikh walioko ktk payroll ya CCM (Bakwata) wanatumia nafasi hizi kuendesha Udini. Ukitaka Ubunge acha Uchugaji na ingia ktk siasa na uwajibike kwa kazi watakayo kupa wananchi.

Mbona Marekani hawaruhusu Muislaam kugombea Urais kwani maajabu?..Hiyo ni nchi ya Kikristu na hata marais wanaulizwa maswali yanayohusu imani zao, wana haki ya kuweka kikwazo hicho nasi Tanzania maadam hatuna dini ktk serikali yetu tunaruhusiwa kuweka kikwazo hicho. Haya ndio mageuzi ya kweli wanayotakiwa Chadema kuyatangaza kama kweli wanaamini Nyerere alikuwa na dira ya Kitaifa. Popote utakapo kwenda ukakuta viongozi wa dini ndio watawala basi hata katiba ya nchi hiyo imeegemea upande wa dini ya viongozi. Hivi kweli unataka kunambia Sheikh Ponda anaweza kugombea Ubunge au Urais na wewe usione utata na utampa kura yako kwa kuamini kwamba hawezi kutugawa? nakuomba fikiria upande huo kisha jiulize kwa nini Waislaam na Wapagan wasifikirie kama wewe kuhusu wachungaji.


I love your assessment on this issue. Ni kweli kabisa popote duniani nchi yeyote inayoongozwa na kiongozi mdini lazima hiyo nchi itakuwa inandeshwa na katiba za kidini. Angalieni tu hapa Afrika na nchi za kiaarab zilizo adopt hii katiba, utakuta wananchi wake hawana raha na wengi wao wana minong'ono ya chini juu ya hizo nchi na hatua walizochukua. Kisa ni kwa sababu kila binaadam ana haki ya kuchagua kile akipendacho na kufanya akipendacho. Huwezi lazimisha mtu awe mse.nge ama aende msikitini kila ijumaa, asinywe pombe, asito.mbane, mwanamke asiendeshe gari, usiwe na furaha. Who are You? Ni Mungu pekee ndiye mwenye kutoa mamlaka, after all ni yeye ndiye aliyetuleta duniani tuje kumtukuza na tufurahi kwa jina lake. Sasa wewe mwanaadam kumnyima mwenzio furaha wewe Mungu? Hakuna nchi hapa duniani inayoendeshwa na sharia law iko kwenye amani kwani sheria zilizopo kwenye quaran tukufu zimepitwa na wakati, tunaishi karne ya 21 quran ilitungwa ama kuletwa na Gabriel kupitita kwa Mohammad karne ya 6. Nasema tena karne ya 6. Na huwezi ku base maisha yako kupitia sheria ya quaran. Siasa na dini ni vitu viwili tofauti ila viongozi wa nchi za kiaarab na afrika wanalazimisha tu matokeo yake ndo kama haya watu kuuana huko Nigeria, Sudan, Misri, Libya, Syria, Israel, Lebanon, Iraq, Iran, Mali, Mbagala, Zanzibar....hii yote ni kwa sababu ya ujinga wa kuendekeza dini. Kila mmoja wetu ana haki ya kuishi na kufanya vile atakavyo na si kulazimishwa kwa makusudi na viongozi wa dini ama serikali. Na ndiyo maana unakuta mwarab akibahatika kutoka kwao kwenda nchi za Ulaya ama marekani anawehuka kutokana na uhuru anaopewa huko.
 
Kwa kweli nimeshindwa kuendelea kusoma baada yakuona utumbo mtupu...

You could not say better than this.
It indicates the like of the people they are...
It is useless arguing with them..

The old say goes "never argue with a fool....people might not notice the ....
 
Kwa nini huu wakara unalenga zaidi kufananisha CHADEMA na mamabo mabaya?
Nani ambaye angependa CHADEMA kife kwa gharama yoyote?
nani anapandikiza mbegu ya chuki kwa CHADEMA?
Nani ni mpinzani mkubwa wa CHADEMA?
Kifo cha Mwandosya ni bahati mbaya?
Ni nani angependa watanzania waamini hivyo?
Na kwa maslai ya nani?
Ukipata jibu utajua huu waraka unatoka wapi???

wana JF, ndugu zangu waislamu wanatumiwa tu hapa....

kuna ukweli katika yote yaliyosemwa.
angalia michango ya wanaJF wapenzi wa CDM linapokuja suala la Waislamu.
 
nashindwa kuelewa hawa wana JF wenzangu.
Huvi uhusuiano wa maamuzi mabaya ya kiuongozi mfano kuuza ardhi kinyume cha sheria, au mmigodi, au kuingia mikataba mibovu, kuna uhusuano gani na dini ya kiislamu au kikristu?

Nikiambiwa nimejiuzia Kiwira, au Richmond, au Loliondo, kama ni kweli au uongo, Dini yangu inaingiaje hapo? Yani nimetumwa na imani yangu?
Ina maana inabidi nimuunge mkono mtanzania mwizi kwa kuwa tu ni wa dini yangu?
Hio ndio mnaita loyalty siku hizi?
Kama kweli ni loyal, kwanini usiside na wagonjwa wanaopewa ARV feki? unaside na mtu ambaye CTC yake anaenda india?
Kwanini usikae upande wa mtu ambaye vita ikitokea mtabaki wote hapa na kujengewa maheam pamoja? una kaa upande wa mtu ambaye vita ikitokea au hata kabla atakuwa ameshapata hifadhi nchi ngine?

Nashindwa kuelewa hii type ya loyalty ya siku hizi.

Ila mimi mwenzenu sina kabila, chama, sina dini, sina jinsia, nikiamini umechemsha kwangu umechemsha tu, na nikiona unanifaa basi kura yangu unayo, hata kama ni mwanaume
 
Back
Top Bottom