Rais Kikwete ateua wabunge wapya wawili

Rais Kikwete ateua wabunge wapya wawili

Huku ni kutumia madaraka vibaya.

Kana kwa ilikuwa ni lazima atimize idadi yote; mbona Mkapa hakumaliza idadi yote? Inaoneka Mkuu hataki kuweka akiba wakati wa njaa, sijui ikitokea dharura atafanyaje.

Any way, kupanga ni kuchagua.
 
By :
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete, amewateua
wabunge wawili (2) wapya wa Bunge la Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania.
Walioteuliwa ni Dkt. Grace Khwaya Puja na
Bwana Innocent Sebba.
Rais amefanya uteuzi huu kwa mamlaka
aliyopewa na Katiba ya Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, ibara ya 66 (I) (e) ambapo
amepewa mamlaka ya kuteua wabunge wasiozidi
10.
Uteuzi huu umekamilisha idadi ya wabunge
ambao Mheshimiwa Rais amepewa kwa mujibu
wa mamlaka aliyonayo Kikatiba.
Wabunge ambao wameshateuliwa ni:
Mhe. Profesa Makame Mnyaa Mbarawa
Mhe. Profesa Sospeter Mwijarubi Muhongo
Mhe. Dkt. Asha Rose Migiro
Mhe. Janet Zebedayo Mbene
Mhe. Saada Salum Mkuya
Mhe. Zakhia Hamdani Meghji
Mhe. Shamsi Vuai Nahodha
Mhe. James Fransis Mbatia
Uteuzi huu umeanza tarehe 20 Machi, 2015.
Imetolewa na:
Premi Kibanga,
Mwandishi wa Habari wa Rais, Msaidizi
Ikulu-Dar-Es-Salaam
 
Rais jk ameteua wabunge wawili huku ikiwa imebakia miez michache kabla ya bunge kumaliza muda wake mapema mwezi jina. Je hawa wanaenda kufanya nini mwezi hii mitatu iliyobaki? Je wametumwa kazi maalum huko? Au bunge limepwaya? Nawasilisha...
 
Sijui October inafika lini huyu msanii akapumzike ili tumsahau
 
He never been serious, au hana washauri au labda wanamuogopa.
Hizo hela zakugaramia Hawa wabunge kwa hiyo miezi 3 iliyo baki angechimba visima vingapi vya maji kwa watanzania wanaotaabika bila maji.

A very simple understanding! Sijui watanzania tulizaliwa na mwanamke gani tunakuwa namna hii.

Your are right!
 
Jk anaendeleza mipango yke ya kugawa shavu. ..
 
Sasa hao wateule watachangia nini katika bunge letu na maendeleo ya nchi yetu wakati umebaki mkutano mmoja bunge livunjwe kama kweli kuna dhamira safi ya kuwatumia wabunge wa kuteuliwa na Rais kwa nini hakuwateua hao mapema ili wawe na muda mrefu wa kutoa mchango wao kwa Bunge na nchi yetu
 
Kina nanii waliotoka CDM kwa mbwembwe kimyaa. CCM wapuuzi ukiwa mpinzani ukiamia hawakupi hata ujumbe wa nyumba kumi!
 
ama kwa hakika asemae TZ ni masikini hajielewi, yani watu wameteuliwa ubunge ili washiriki kikao ki 1 tu kisichozidi siku 30 kisha kiinua mgongo milion 160(160,000,000),,,,,,mie simo, narudi kwetu DRC.
 
Je hawa watakaa Bungeni kwa siku ngapi mpaka bunge kuvunjwa? Je wataweza pata muda wa kutosha wa kupata uzoefu wa bunge na kuweza kujenga hoja zenye mashiko?

Ok kwa kuwa ametimiza wajibu. Hongereni mliochaguliwa.
 
Kwa kweli hata kama mkuu anatumia mamlaka yake kwa mujibu wa katiba, timing yake inatia mashaka sana. Imebakia miezi mitatu+ kitu kidogo tu ili bunge livunjwe. Hivi kweli uteuzi huu ni wa lazima? Au kuna watu walikuwa hawajapewa zawadi na uteuzi huu ndo zawadi yao?
Kweli raisi rahisi tunaye!
Watu wameongeza CV
 
Watalipwa kutokana na muda watakao hudumu kwenye bunge,ila najiuliza wanin?au anataka kubadili baadhi ya mawaziri?

Una hakika hata kiinua mgongo watalipwa kutokana na muda watakaotumikia bunge?!

Kama una hakika hebu tupe ukokotoaji wa kinua mgongo watakacholipwa.
 
Back
Top Bottom