Rais Kikwete ateua wabunge wapya wawili

Rais Kikwete ateua wabunge wapya wawili

Uteuzi huu wa nini hasa kwa kipindi hichi cha bunge kwenda kuvunjwa?
 
Hao kawajuaje? ni lini atateua moja kwa moja kutoka vijijini?

Hivi huwa ni lazima hiyo idadi itimie? kwani Katiba inamlazimisha kuwa "Sharti idadi hiyo itimie"?
 
Rais Kikwete amemteua Dr Grace Pujah na Bw Innocent Seba kuwa wabunge wapya katika bunge la Muungano kuanzia tar 20 Machi.

Kufuatia uteuzi huo, sasa JK amemaliza orodha wa wabunge wote kumi wa kuteuliwa kwa mujibu wa mamlaka aliyopewa na Katiba.

===========

Kuna vitu vingine JK anafanya hadi mtu unajiuliza hivi JK anapopewa ugali na mboga, anaanza ugali au anaanza mboga ?
 
Watoto shule zinafungwa Tabora huko kwa kukosekana chakula yeye bado anatafutia watu ulaji tu wakati ndo kwanza mibunge sasa hv inawaza kutetea majimbo tu,viti viko wazi kabisa.
 
Wanaenda kuchangia nini saa hizi hawa?! Au posho na kiinua mgongo tu?
 
haya ni mawazo ya first lady kabisa... sidhan kama mheshimiwa ndio alitaka hivi!!!
 
Tembelea katiba pendekezwa ya chenge mwone inasemaje juu ya hili. Kama tutaenda hivi miaka mingine 5 ijayo tusilaumiane tena.
 
Kulikuwa na haja gani kuwateua hawa wabunge wawili kipindi hiki ambapo bunge limebakiza muda mfupi sana kumaliza muda wake. Japo ni haki ya kikatiba lakini hili sioni umuhimu wake
 
Rais Kikwete amemteua Dr Grace Pujah na Bw Innocent Seba kuwa wabunge wapya katika bunge la Muungano kuanzia tar 20 Machi.

Kufuatia uteuzi huo, sasa JK amemaliza orodha wa wabunge wote kumi wa kuteuliwa kwa mujibu wa mamlaka aliyopewa na Katiba.

===========


March-Oct-2015 miezi nane watu wawili wanaondoka na Mafao ya 46,000,000x2= 92,000,000/= kwa kazi ipi hasa.
Ukiongeza na Mshahara na marupurupu 7,000,000x8= 56,000,000/=

Jumla kwa hiyo miezi nane watakuwa wamekwapua 148,000,000tsh.

Maisha Bora kwa Kila Mtanzania!
 
Kabisa Mkuu! Anateua Wabunge wapya huku Bunge likiwa limebakisha miezi 3 au minne kabla ya kuvunjwa! Ni kuwaongezea mzigo walipa kodi.

Huku ni kutumia madaraka vibaya.
 
Hivi hawa walioteuliwa Leo nao watapata full kiinua mgongo au watapewa kulingana na muda waliokaa bungeni?
Kwa kweli ukisikia matumizi mabaya ya hela ya Serikali ndo huu. Kwa nini hakuwateua muda wote walau tukajua wafanya kitu bungeni?
 
Kawateua ili tu walipwe kiinua mgongo!

Jk hafai kuwa hata balozi wa nyumba 10.
 
Back
Top Bottom