Privacy Law: Mwanaasha J. Kikwete kuwashitaki NECTA?

Privacy Law: Mwanaasha J. Kikwete kuwashitaki NECTA?

basi na yule aliyeandika bongo fleva kwenye majibu nae aende maakamani na yule aliyekuwa wa kwanza nae aende mahakamani maana nao wameandikwa na kutajwa sana kwenye mitandao na magazeti kama uyu kilaza wa feza girls. mpeni pole yake na amechelewa kwenda

Huyo wa Bongo flava hawezi kwenda mahakani kwa sababu hakuna sehemu ambayo wame-reveal identity yake!!

Kitu ambacho Watanzania tunachanganya...ni tofauti kati ya data na processed information....

Data huwezi kuziweka kavu kavu kwenye public ila ukishaziprocess na kupata information, basi kuna information ambayo unaweza kuiweka kwenye public bila kuingia privacy ya mtu...Mfano average score, idadi ya wanafunzi waliopata sifuri, waliopata daraja la kwanza n.k

Inapobidi kutangaza details za mtu binafsi basi inabidi tuwe makini sana. Unaweza kumtangaza best student Tz wa form 4 halafu huyo huyo mwanafunzi akaja kupata Div 4 A-level au ku-Disco chuo. Taarifa kama hizo zikifuatilia zinaweza kumletea madhara makubwa huyo mwanafunzi..

Kuna mfano mzuri tu wa Bethuel Mbugua...

https://www.jamiiforums.com/celebri...gua-watanzania-walipigwa-changa-la-macho.html

Babu DC!!
 
  • Thanks
Reactions: EMT
Huyu mwanafunzi anasulubiwa kwa makosa ambayo siyo yake mpaka inakera. Hii ni sawa na kumtukana mtoto mdogo kwa sababu ya ulevi wa babake. Nina uhakika NECTA watabadilisha mara moja utaratibu wa sasa wa kutoa namba pamoja na jina kamili la mwanafunzi. Kama walikuwa wamejisahau hili suala la mtoto wa Mzee Kikwete liwazindue kutoka usingizini. Kwenye internet matokeo yatoke kwa kutumia namba za watahiniwa kama ilivyo kwa wenzao NBAA na wengineo.

Hata hizo namba siyo "Unique identifiers"...Itabidi wakune vichwa kuja na mfumo ambao unayafanya matokeo ya mwanafunzi kuwa siri. Siyo kama sasa yanavyozagaa hadi kwenye magazeti ya udaku!!
 
Pengine mtoa mada alimaanisha kuwa badala ya kuanika majina, wangeweka namba tu za mitihani ya watahiniwa! S/he might have a point here tusimpuuze. Unless tuseme sheria hiyo aloiweka hapo haiwahusu wanafunzi wa shule (ambao kama watoto, consent yao ingepaswa kutolewa na wazazi/walezi wao)
Yeah.., hata mimi nimeipokea mada hii kwa mtazamo tofauti na wachangiaji wengine.
Naungana na mtoa mada kwa matiki hii:- unapozungumzia neno "Privacy" bila kujali tunamzungumzia mtu gani; hasa hasa katika vifungu vya katiba alivyo nukuu mtoa mada, ni wazi kwamba NECTA imekosea katika kuandaa taratibu za kutangaza matokeo. Mimi naona kuna makosa kwa sababu hii:- wakati wanafunzi wanapofanya mitihani utambulisho wa mtahiniwa ni namba. Utaratibu huu unaendana na hiyo Privacy Law aliyoizungumzia mtoa mada. Hapa kosa linalofanywa na NECTA ni hili;- kama NECTA waliona haja ya kutumia Privacy Law wakati wa mitihani kisha wakati wa kutoa majibu waka-violate matumizi ya sheria hii, ni wazi kwamba udhalilishwaji unaomkuta Mwanaasha umesababishwa na NECTA, hivyo bibie ana haki ya kisheria ya kuishaki NECTA.
 
Hivi nimeyasema hayo au ndiyo nilivyosomeka??

Kama ni hivyo basi nazeeka vibaya!!

Babu DC!!
Dah mkuu wangu nimejichanganya nimejichanganya mwenyewe. Uzee ninao miye, maana nilidhani namjibu Wildcard!
- Samahani mkuu wangu.. kuomba samahani ni wajibu na ndio uuungwana au sio?
 
It is sad to concede that in NECTA there is no comprehensive privacy legislation. To disclose the names and results of students NECTA go against the constitution of URT . It brings bad picture to see results of other students and a daughter of President of URT being disclosed without approval from a person concern.

Of course this does not mean that right to privacy is not recognized in Tanzania. The United Republic of Tanzania (URT) Constitution of 1977 as amended form time to times defines privacy as follows:

‘…Every person is entitled to respect and protection of his person, the privacy of his own person, his family and of his matrimonial life, and respect and protection of his residence and private communications…’

Article 16(2) goes further stipulating that:
‘…For the purpose of preserving the person’s right in accordance with this Article, the state authority shall lay down legal procedures regarding the circumstances, manner and extent to which the right to privacy, security of his person, his property and residence may be encroached upon without prejudice to the provisions of this Article…’

Article 16(1) and (2) of United Republic of Tanzania Constitution of 1977 as amended from time to time provides for right to privacy. Article 16(2) of URT constitution provides for possibility of other laws to encroach the right to privacy. The said article stipulates clearly that the law maker will enact law to stipulate how privacy right may be protected, pursued or encroached by government agents.

Mytake; Mwanaasha atashitaki Necta?
:nerd:
Nawakilisha


Miaka yote matokeo ya STD VII, Form IV na Form VI hutolewa kwa kuorodhesha Namba ya Kituo, Jina la Mtahiniwa, na Alama alizozipata kwa kila somo. Niliposoma mada yako nimekushangaa na ninajiuliza kama wewe shule umesomea hapa nchini, na labda kama umesomea hapa basi labda hujawahi kufuatilia matokeo yako ya STD VII, Form IV na Form VI kama umepitia viwango hivyo hapa nchini, maana uko disconnected kutoka kwenye reality. Tafakari, Amua na Chukua hatua!!!!
 
Yeah.., hata mimi nimeipokea mada hii kwa mtazamo tofauti na wachangiaji wengine.
Naungana na mtoa mada kwa matiki hii:- unapozungumzia neno "Privacy" bila kujali tunamzungumzia mtu gani; hasa hasa katika vifungu vya katiba alivyo nukuu mtoa mada, ni wazi kwamba NECTA imekosea katika kuandaa taratibu za kutangaza matokeo. Mimi naona kuna makosa kwa sababu hii:- wakati wanafunzi wanapofanya mitihani utambulisho wa mtahiniwa ni namba. Utaratibu huu unaendana na hiyo Privacy Law aliyoizungumzia mtoa mada. Hapa kosa linalofanywa na NECTA ni hili;- kama NECTA waliona haja ya kutumia Privacy Law wakati wa mitihani kisha wakati wa kutoa majibu waka-violate matumizi ya sheria hii, ni wazi kwamba udhalilishwaji unaomkuta Mwanaasha umesababishwa na NECTA, hivyo bibie ana haki ya kisheria ya kuishaki NECTA.

Siyo kwamba NECTA wamekosea mwaka huu tu...la hasha, huwa wanakosea miaka yote.

Bahati mbaya leo wameingia pasipoingilika....Big News!!
 
... Wakati wa uchaguzi 2010, simu za mkononi zilitumika kuwachafua watu-hasa Dr. Slaa. Kwakuwa alikuwa anagombea kupitia upinzani, hakuna hatua iliyochukuliwa, wala wazee wa privacy hawakujitokeza. Ila leo kwakuwa imekula kwa mtoto wa JK, watu wanakumbuka kwamba kuna privacy! Hii ndio tabia yetu. Zeutamu ilikuwa tamu hata kwa wasimamizi wa sheria. Zeutamu walipofanya lile ambalo halikutarajiwa na wengi wakawa wabaya na wasiofaa. My point is, privacy ni kitu cha muhimu, lakini kutokana na kasumba yetu ya kutekeleza sheria na kuamua kwa ubaguzi ndo sababu tupo hapa tulipo.
 
Dah mkuu wangu nimejichanganya nimejichanganya mwenyewe. Uzee ninao miye, maana nilidhani namjibu Wildcard!
- Samahani mkuu wangu.. kuomba samahani ni wajibu na ndio uuungwana au sio?


Usijali kaka,

Hata mie ilibidi nirudie mara 100 100!!

Babu DC!!
 
Great thinkers, msiwe watu wa majungu na mnaofikiria kwa kutumia masaburi. Mnamnyanyapaa mtoto wa watu kwa sababu gani? mie nilipata div 4 point 26 lakini I am now having a good job na watoto wanapishana chooni. I congratulate Mwanaasha as she archived what she got, alikua in the position hata ya kupewa mitihani in advance. Thank you Mr. Kikwete kama unasoma humu, kumbe sio fisadi. Kwenye jamvi humu mpo mnaodai mlipata marks za kueleweka ilihali mlitumia zana, mafake n.k. Matokeo ya mtihani haya reflect your destination in life kama unabisha kamuulize uni dropped out William Henry Gates III . Shame on you na kama you still have guts in you weka na wewe matokeo yako kabla ya kuanza kuponda kumbaf!
 
Inaonyesha wewe ni moja ya wale Watanzania ambao hawajui kabisa haki zao. Ulivyosema ni sawa na daktari amwue ndugu yako kwa kumpa dawa ambayo siyo, halafu useme hakuna haja ya kumshtaki huyo daktari au hosipitali husika kwa sababu ndugu yako tayari ameshakufa.

Inasikitisha. Tena sana. Lakini sikulaumu maana nimekutana na issues nyingi sana kama hizo


NI MTAZAMO TU? Ni ndugu yako nini? Kwa sababu umelishikia bango kweli kweli. Mifano yako mingine wala haishabihiani na hali halisi.
 
Hilo la kuficha majina naliunga mkono maana hata chuo, Udsm, wanaweka namba pekee bila majina, walau inastiri. Jamani tumuache binti rais hebu tujiweke kwenye nafasi yake kama ungekuwa wewe ungejisikiaje? Yatosha jamani tuache hukumu na kejeli. Si mnaona prof maji marefu life poa ingawa ni std 7 sembuse div 4!
 
Great thinkers, msiwe watu wa majungu na mnaofikiria kwa kutumia masaburi. Mnamnyanyapaa mtoto wa watu kwa sababu gani? mie nilipata div 4 point 26 lakini I am now having a good job na watoto wanapishana chooni. I congratulate Mwanaasha as she archived what she got, alikua in the position hata ya kupewa mitihani in advance. Thank you Mr. Kikwete kama unasoma humu, kumbe sio fisadi. Kwenye jamvi humu mpo mnaodai mlipata marks za kueleweka ilihali mlitumia zana, mafake n.k. Matokeo ya mtihani haya reflect your destination in life kama unabisha kamuulize uni dropped out William Henry Gates III . Shame on you na kama you still have guts in you weka na wewe matokeo yako kabla ya kuanza kuponda kumbaf!
Wanaombeza mtoto wa JK ni malimbukeni tu wala sio hoja yetu sisi tunaotaka majina ya matokeo ya mitihani yahifadhiwe kama privacy ya mtoto mhusika. Hao NECTA sijui wizara nzima ya elimu inaendesha mfumo mbaya sana wa elimu nchini na nina hakika kama taarifa yako ya shule ingechukuliwa kama kigezo cha wewe kufaulu mitihani ungeweza kabisa kupata elimu bora zaidi ya hiyo ulokuwa nayo. Mafanikio ya maisha ni kudra zake Mwenyezi Mungu na nguvu yako ya kuitafuta rizikia alizoweka, na vile vile huyu mtoto wanayembeza leo, kesho wao watatafuta ajira kwake.
 
Siyo kwamba NECTA wamekosea mwaka huu tu...la hasha, huwa wanakosea miaka yote.

Bahati mbaya leo wameingia pasipoingilika....Big News!!
Kwa hiyo kama NECTA walikuwa wanakosea miaka yote basi ndio tuwaache bila kuyajadili makosa yao ili waendelee kukosea? Tatizo mtazamo wako unaonyesha kwamba uzito wa mada hii unatokana na kuhusishwa kwa mtoto wa Kikwete. Unachotakiwa kuelewa ni logic ya mtoa mada. Point ya msingi ya mtoa mada inahusu Protection of Personal Privacy. Hapa msisitizo unaowekwa ni kwamba NECTA wanaenda kinyume na sheria hii. Hivyo hata kama sio Mwanaasha, mtu yeyote ambaye kwa namna moja au nyingine amekumbana na udhalilishwaji uliosababishwa na makosa haya ya NECTA basi ana haki ya kisheria ya kuishitaki NECTA.
Mkuu maji hutafuta mpenyo kidogo tu kisha mwisho wa siku huangusha nyumba. Jifunze kwa makosa ya wenzako usingoje mpaka ukosee wewe..!
 
Hebu tufikirie na upande mwengine, hivi ni kosa la nani kama mtoto ni 'kilaza' kama ulivyomwita huyu bint?

Kwa kudisco kwa UD wewe ni kilaza wa kupindukia, utajisikiaje nikiweka signature 'PASCO KILAZA KUPINDUKIA, ALIDISCONTINUE UDSM'ASCO KILAZA KUPINDUKIA, ALIDISCONTINUE UDSM'
Freema, its an open secret, ni kweli nilidisco ud and that is a fact!. Na kama kipimo cha kilaza ni ku disco, then hakuna ubishi mimi pia ni kilaza mpaka basi!. Sisi binadamu hatupendi kuonyesha udhaifu wetu ila wengine kama mimi niko very open and frank ndio maana nime fanya disclosure!. Weka tuu hiyo signature kwako na siku ukiichoka na kuibadili, nitaihamishia kwangu!.
 
Freema, its an open secret, ni kweli nilidisco ud and that is a fact!. Na kama kipimo cha kilaza ni ku disco, then hakuna ubishi mimi pia ni kilaza mpaka basi!. Sisi binadamu hatupendi kuonyesha udhaifu wetu ila wengine kama mimi niko very open and frank ndio maana nime fanya disclosure!. Weka tuu hiyo signature kwako na siku ukiichoka na kuibadili, nitaihamishia kwangu!.

si unajidai kwa sababu tuko hapa jf,thank god kuna privacy hatujuani....imagine.....uonekane kama mwanaasha...kny gazeti na mtu akikugugo tu unaonekana ulidisco....????????
 
Hivi angekua mtu mwingine tungehoji maana ya kuandika majina??

Vipi wanaodaiwa na bodi si na wao majina yapo hapa??

naunga mkono majibu yaje kwa namba na majina
 
Hivi angekua mtu mwingine tungehoji maana ya kuandika majina??

Vipi wanaodaiwa na bodi si na wao majina yapo hapa??

naunga mkono majibu yaje kwa namba na majina

Tulikuwa tukijoji na tunaendelea kuhoji kuingia faragha za watu

Hakuna uhalali wala ulazima wa kila mtu kujua daraja la ufaulu wangu

Licha ya wengi kudhani kuwa privacy inapiganiwa ili kuwalinda waliofanya vibaya, lakini hata waliopasi vyema kuna wasiotaka kuanikwa dunia nzima.

Mkumbuke kuwa hili linaweza kuendeleza kunyanyapaliwa kwa baadhi ya wanafunzi na wenzao watakapoanza masomo ya juu zaidi.

Tunalea uwepo wa matabaka hata katika mambo yasiyokuwa na vichocheo vya kufanya hivyo
 
Tulikuwa tukijoji na tunaendelea kuhoji kuingia faragha za watu

Hakuna uhalali wala ulazima wa kila mtu kujua daraja la ufaulu wangu

Licha ya wengi kudhani kuwa privacy inapiganiwa ili kuwalinda waliofanya vibaya, lakini hata waliopasi vyema kuna wasiotaka kuanikwa dunia nzima.

Mkumbuke kuwa hili linaweza kuendeleza kunyanyapaliwa kwa baadhi ya wanafunzi na wenzao watakapoanza masomo ya juu zaidi.

Tunalea uwepo wa matabaka hata katika mambo yasiyokuwa na vichocheo vya kufanya hivyo

owwwkkkeyyyyy!!!

then majina ya wadaiwa wa bodi ya mikopo, posting za vituo vya kazi magazetini, majina ya waliopata tuzo na nishani, posting za vyuo, skolashipu maalum

i dont mind, my only question ni inakuaje hizi haki za privacy zinakuja baada ya mwanaasha??... if shea had scored div 1 point 7, then everyone would usher her and noe would remember anything about privacy

kweli tuna watu na binadamu
 
Back
Top Bottom