Privacy Law: Mwanaasha J. Kikwete kuwashitaki NECTA?

Privacy Law: Mwanaasha J. Kikwete kuwashitaki NECTA?

owwwkkkeyyyyy!!!

then majina ya wadaiwa wa bodi ya mikopo, posting za vituo vya kazi magazetini, majina ya waliopata tuzo na nishani, posting za vyuo, skolashipu maalum

i dont mind, my only question ni inakuaje hizi haki za privacy zinakuja baada ya mwanaasha??... if shea had scored div 1 point 7, then everyone would usher her and noe would remember anything about privacy

kweli tuna watu na binadamu

Walau hao wadaiwa unaweza kusema ni adhabu ya kuwa wadaiwa sugu japo si halali

Kama kosa linafanywa kila mahali, haifuti wala kuondoa uzito wa kosa hilo.

Si haki kutangazwa kwa watu wote eneo langu la kazi licha ya kuwa nina option ya kuendelea na kazi hiyo au la.

Matokeo ni final, na hata huyo aliyepata A zote, ana haki ya privacy pia maana si kila aliyepasi vyema anataka kujitangaza na kujitapa, na kuwa center of attention kama wengi wanavyofikiria

Kama unadhani ni halali kwa matokeo kutangazwa hivi, unaonaje kuweka wazi wote wenye VVU? Maana hili linaweza likawa lina faida zaidi kwa jamii
 
Walau hao wadaiwa unaweza kusema ni adhabu ya kuwa wadaiwa sugu japo si halali

Kama kosa linafanywa kila mahali, haifuti wala kuondoa uzito wa kosa hilo.

Si haki kutangazwa kwa watu wote eneo langu la kazi licha ya kuwa nina option ya kuendelea na kazi hiyo au la.

Matokeo ni final, na hata huyo aliyepata A zote, ana haki ya privacy pia maana si kila aliyepasi vyema anataka kujitangaza na kujitapa, na kuwa center of attention kama wengi wanavyofikiria

Kama unadhani ni halali kwa matokeo kutangazwa hivi, unaonaje kuweka wazi wote wenye VVU? Maana hili linaweza likawa lina faida zaidi kwa jamii

hapo kwenye red, i once messed nikasema (baada ya lecturer wangu mmoja kuua wanawake kama wanne hivi) tutangaze status, nikaambiwa hiyo haiwezekani

i dont mind kabisa sero-status za watu zinakawekwa wazi kupunguza maambukizi
 
hapo kwenye red, i once messed nikasema (baada ya lecturer wangu mmoja kuua wanawake kama wanne hivi) tutangaze status, nikaambiwa hiyo haiwezekani

i dont mind kabisa sero-status za watu zinakawekwa wazi kupunguza maambukizi

Ulivyoambiwa haiwezikani ulijiuliza kwa nini?
 
Ulivyoambiwa haiwezikani ulijiuliza kwa nini?

wewe unadhani nilijiuliza?

cant answer that unless ujibu my first question, why now hiyo privacy inkua issue??? is it because Mwanaasha kawa wa mwisho darasani tena shule iliyotoa wa kwanza kitaifa?? tena kapata four nil?
 
wewe unadhani nilijiuliza?

cant answer that unless ujibu my first question, why now hiyo privacy inkua issue??? is it because Mwanaasha kawa wa mwisho darasani tena shule iliyotoa wa kwanza kitaifa?? tena kapata four nil?

Watu walishajadili hili sana wakati wa ZeUtamu. Na hata kama sote tulikuwa wazembe na kutojadili hili kabla ya leo hakuondoi uhalali wa kujadiliwa suala hili leo

Kama tusingezinduka leo baada ya kebehi na kejeli kwa a minor tungetakiwa tupimwe akili sote
 
Watu walishajadili hili sana wakati wa ZeUtamu. Na hata kama sote tulikuwa wazembe na kutojadili hili kabla ya leo hakuondoi uhalali wa kujadiliwa suala hili leo

Kama tusingezinduka leo baada ya kebehi na kejeli kwa a minor tungetakiwa tupimwe akili sote
with all due respect G' with or without this matter, watanzanitunatakiwa tupimwe akili........ tunasoma weee, tunachambua wee but we cant even solve simple problems in a our poor country except a few najua sana and a few "you know what i mean"

we all need to attend some kind of mental clinics
 
tunasoms weee, tunachambua wee but we cant even solve simple problems in a our poor country except a few najua sana and a few "you know what i mean"

I don't know what you mean

Wataje hao a few tuwajue
 
I don't know what you mean

Wataje hao a few tuwajue
i dont think at any point here any one is going personal... unless i am missing something

Just read the whole post without picking on a few "favorite lines"

if you know what i mean
 
Hata kama disclosure ya majina isingekuwa wazi, huyo mtoto alikuwa anasoma pekee darasani? Hapana!! Basi hao wanafunzi wenzie wangeyajua matokeo yake, na kwa sababu ni mtoto wa MKULU, habari ya UFAULU wake ingesambaa kama moto wa nyika. Jamani tuwe wakweli, mimi mwenyewe mwanangu kapata Div IV ya pt.31 sasa niende mahakamani kwa sababu matokeo yake yamebandikwa mtandaoni?? Hapana. KILA MTU ATAVUNA ALICHOPANDA!! Awe mtoto wa Mkulu ama wangu mimi, awe kasoma FEDHA (Sorry FEZA) ama Nsyasya (kama huyu wa kwangu). Tafakari, Chukua Hatua!!
Sidhani kama wangejua.

Kama utaratibu wa privacy ungekuwepo na baraza la mitihani likatunza siri kwa upande wao, basi the only way hao classmates wake au the rest of the world tungejua ingekuwa thru Mwanaasha mwenyewe.

Kuhusu pointi yako ya "kila mtu atavuna alichopanda" unajua wewe kama mzazi nilitegemea uelewe kwamba kuna factors nyingi nyingi mno zinazo dictate matokeo ya mtoto, juhudi ni factor ya msingi kabisa lakini ni mojawapo tu. Mwanaasha Kikwete kwa juu juu unaweza kusema alikuwa ana privileges zote za kupata msaada katika mafunzo yake, lakini still huwezi jua, inaweza kuwa aliugua siku ya mtihani, "ya Mungu mengi."

Tukiacha Mwanaasha for a second (maana hapa nadhani lengo letu kwa ujumla ni elimu ya watoto wa Tanzania kwa ujumla, sio?) hivi mtoto wa shule ya kata, kwa mfano, nae utasema anavuna alichopanda? Mimi nilipata bahati ya kusomea mjini, ambapo nilikuwa na kila aina ya access to help, tools, tuition, ukaribu na shule, ada, mazingira mazuri ya kujisomea, chakula n.k. Lakini siku nilipokwenda kijijini kwetu nikaona mazingira ya watoto wenzangu wanavyosoma kwa kweli nilitaka kulia, nikajiambia kwa kweli hawa watoto hawatakiwi kufanyishwa mtihani mmoja na mimi. Nimesoma darasa la kwanza mpaka sekondari na hata siku moja sikuwahi kuambiwa leo kachote maji kisimani ndio uelekee shule, au leo take a day off school ukachunge ng'ombe, ua leo hakuna kuwasha kibatari cha kujisomea maana mafuta hakuna, au leo hatuli nyumbani baada ya kutoka shule. Kwa wengine haya yapo! Nakumbuka shule za mjini tulikuwa tunaazimana litabu la Nelkon na Abbot wanafunzi 5 mna share kitabu cha physics kimoja, je kijijini? Nikifikiri hayo yote nahitimisha kwamba sio watahiniwa wote wanafanya mitihani katika mazingira sawa, kuvuna ulichopand doesn't tell the whole story. Sitetei kutofanya vizuri lakini Mwanaasha na wenzie deserve their privacy.
 
Nadhani wengi hamsomi na kuelewa kile mtoa mada anachosema. Kuna sheria za kulinda haki za information za watu.

Kinachofanyika sasa na Baraza la mitihani cha kutoa majina ya watu na vile walivyofanya kwenye mitihani yao sio kitendo halali.

Mwanzilishi ametumia Jina la mtoto wa Kikwete hili kuipa nguvu hoja. Lakini ukweli ni kuwa matokeo ya mitihani yanatakiwa kubakia kuwa ni information ya mtu binafasi.

Mnamsema mtoto wa Kikwete, lakini huyo wazazi wake wana nafasi. Kuna watoto wengi wanapata matokeo kama hayo na hawana nafasi za kusaidiwa. Na jinsi tunavyochukulia kuwa matokeo ya shule ni mwanzo au mwisho wa maisha, tunawakatisha tamaa watanzania wasiofaulu mitihani.


Katika watu wote wewe ndo umeelewa hapa Tanzania Necta inabidi wajirekebisha Kuna sheria za kulinda taarifa za watu
Necta wanachofanya sio kizuzi hata kidogo ICT in this world iko juu sana someone can use this information available kukuaribia

I hope Necta watajirekebisha kwa miaka inayokuja


This thread is Garbage.

Utakuwa umekosa la kuchangia

Ukisikia Mazuzu, wewe ni mmojawapo!

Kwa kuwa tu ni mtoto wa Rais, basi, ndio matokeo yake yasionekane? Mbona hao wengine miaka nenda matokeo yao yamechapishwa hadharani HUKUSEMA?

Umetumwa au unatafuta sifa, upate U-DC au Ubalozi?

Wewe si Kupeng'e, wewe ni KUPE!

Katika kuchangia hoja usitoe mapovu

hili ni janga la kitaifa na nikinyume na haki za binadamu, wewe utajisikiaje ukija kupima hospitali nikatoa majibu yako kwenye Internet
kuwa wewe una UKIMWI? WEKA USHABIKI PEMBENI JADILI HOJA

Kipeng'e, hongera, kumbe na wewe you belong to the learned bothers and sisters!.

Very unfortunately "the right to privacy" doesnt apply in this scenario simply because the names, grades and exam results are not covered, they are public afairs and the right to privacy only covers her biometric datas and family afairs.

Kama wange disclose her registration details wangekuwa liable!. Not a bad start, first family have regognized you subiria tuu asante yako!.

Hapo kwa RED ni Kupeng'e
Back to the Topic

Necta inabidi wajirekebishe maana hii sio haki hata kidogo
 
i dont think at any point here any one is going personal... unless i am missing something

Just read the whole post without picking on a few "favorite lines"

if you know what i mean

Mkuu unatakaje?
Nimesoma hilo bandiko lako na sikuelewa ndio maana nikasema 'I don't know what you mean'
Au ni lazima kuwa nilielewe?

Personal kwenye nini?
 
Mkuu unatakaje?
Nimesoma hilo bandiko lako na sikuelewa ndio maana nikasema 'I don't know what you mean'
Au ni lazima kuwa nilielewe?

Personal kwenye nini?
Just ignore me then... would suit things
 
Privacy....?
What are the limits.....kuna vitu vingine sio vya privacy (na kwangu mimi hii ya matokeo ya sekondari sio)
 
Privacy....?
What are the limits.....kuna vitu vingine sio vya privacy (na kwangu mimi hii ya matokeo ya sekondari sio)

what if matokeo yako ya hospitali yakitolewa kwenye public utanyaje?
 
Privacy....?
What are the limits.....kuna vitu vingine sio vya privacy (na kwangu mimi hii ya matokeo ya sekondari sio)
Wenzetu waliotoka wanazijua kupita kiasi "privacy" hizi. Tunakoelekea hatutaishia hapa tu. Tulimshambulia David Cameron kinafiki tu. Yote hayo ni privacy zinazopaswa kulindwa kwa nguvu zote. Haya mambo ni sawa na kula nyama ya mtu. Ukishaanza na hili la matokeo ya mitihani kuwa siri na hayo mengine huna jinsi.
 
Feza Girls, nadhani walimbeba tu inawezekana hakuwa sifa za kusoma hapo, amechafua jina la shule, hivi kwani ni mtoto wa salma kweli?
 
Privacy....?
What are the limits.....kuna vitu vingine sio vya privacy (na kwangu mimi hii ya matokeo ya sekondari sio)
Mkuu, umegusia kitu cha muhimu katika mjadala huu. Hivi hii "privacy" ni universal concept? Maana dhana ya privacy ni lazima itangulie dhana ya "rights to privacy". Je ni kweli kitu watanzania wanachoona ni privacy/private na wajerumani, wachina, waarabu wataona vivyo hivyo? Katika hili la mitihani, kuna suala la minor linaingia pia...je privacy hii inaishia wapi hasa ukizingatia pia haki ya wazazi ("parental rights") juu ya mtoto wao.
 
Kupata alama za chini hakumaanishi hana akili wala hakumaanishi hajiwezi kimasomo.

Ni mambo mengi mno yanayoweza kupelekea mtu kupata alama za chini katika mtihani.

Kuna watu wana vifesti klasi vyao vya UDSM na hata kifutio hawajawahi kuvumbua! So go figure.

Hujanishawishi bado, mtoto wa Rais ana stress gani za maisha!!??
 
Kwa hiyo wote waliofeli waishtaki NECTA? AU KWA KUWA NI MTOTO WA RAISI? Hivi kumbe kuna sheria Tanzania? We ulioleta hii thread ni Rizi nini?
 
Had she passed, with flying colors, would you still come here with this nonsense?
I like this! let me shine your words with a nice color!!You're brilliant person.:canada:
 
Back
Top Bottom