Privacy Law: Mwanaasha J. Kikwete kuwashitaki NECTA?

Privacy Law: Mwanaasha J. Kikwete kuwashitaki NECTA?

Nafikiri kuna wachache wanaoielewa hii mada

1. Wanachofanya NECTA kwa wanafunzi wote (hata sie tuliofanyiwa huko nyuma) siyo sahihi. Matokeo yangu ni siri yangu na yanatakiwa kujilikana kwangu na wale ambao nimeamua kuwajulisha mie mwenyewe. Mamlaka zinaweza kuona matokeo yangu lakini hawana haki ya kuyatangaza hadharani!

2. Ndiyo.,....... inawezekana kwa mujibu wa sheria zetu za sasa NECTA hawawezi kushitakiwa na kupatikana na hatia. Hata hivyo, haina maana kwamba hawajafanya makosa...Basi na huu uwe mwanzo wa kuangalia nini kifanyike huko mbele. Maadamu wamegusa kwa mfalme...naamini mwakani au huko mbele ya safari tutaona maajabu.

3. Huu mjadala ni mzuri kwani utasaidia kuwafumbua macho wote waliozea kufanya mambo kwa mazoea tu (bussiness as usual). Sasa wamemvua nguo mfalme...Something has to be done!!


Babu DC!!
 
1. Wanachofanya NECTA kwa wanafunzi wote (hata sie tuliofanyiwa huko nyuma) siyo sahihi. Matokeo yangu ni siri yangu na yanatakiwa kujilikana kwangu na wale ambao nimeamua kuwajulisha mie mwenyewe. Mamlaka zinaweza kuona matokeo yangu lakini hawana haki ya kuyatangaza hadharani!

2. Ndiyo.,....... inawezekana kwa mujibu wa sheria zetu za sasa NECTA hawawezi kushitakiwa na kupatikana na hatia. Hata hivyo, haina maana kwamba hawajafanya makosa...Basi na huu uwe mwanzo wa kuangalia nini kifanyike huko mbele. Maadamu wamegusa kwa mfalme...naamini mwakani au huko mbele ya safari tutaona maajabu.

3. Huu mjadala ni mzuri kwani utasaidia kuwafumbua macho wote waliozea kufanya mambo kwa mazoea tu (bussiness as usual). Sasa wamemvua nguo mfalme...Something has to be done!!


Babu DC!!
Umenichekesha sana.. dah wee mhuni kweli japokuwa kuna ukweli mkubwa...
 
Kwa sheria za Bongo labda mkuu wangu. Huku matokeo ya mtoto ni private matter hayawekwi ubaoni na hata yakiwekwa ni kwa namba zao. Na hata wanapofanya mitihani ni namba zao zinazotumika huko wizarani au board ya mitihani maana hawa wenzetu walisha ona mbali kabla yetu ktk maswala haya.. Matatizo yote tunayoyapata nchini yanatokana na hizi fikra za kutotambua umuhimu wa haki hii.

Hakuna kitu hapa ambacho ni Public affair kinachomhusu mwanafunzi ktk jambo la kheri, yeye sii jambazi ambalo utasema ni swala la public awareness...Inaweza kabisa kusema asilimia 70 ya wanafunzi wa darasa la saba wameshindwa mitihani na ikaeleweka bila kuweka majina yao. hawa mnawapa adhabu kama vile wamevunja sheria ya nchi ni Ushenzi mkubwa unaofanyika. Na ndio maana elimu yetu imezidi kuwa duni lakini tunapenda sana kutetea Uozo wa kimfumo na sheria.

Sema jambo moja tu ambalo pia tumetumia ujinga ni kufikiria kwamba mtoto wa JK hawezi kuwa kilaza, kabuntas. Na kushangaa imekuwaje kashindwa! hii pia inaonyesha ufinyu wetu ktk kuelewa kwamba mtoto wa JK hana tofauti kabisa na mtoto wa mtu mwingine na anaweza kushindwa mtihani hivyo kumtumia yeye kudai haki ya msingi kwa watoto zetu. Tatizo haswa la kisheria ni kuweka wazi majina ya watoto ktk matangazo ambayo sii lazima isipokuwa ku invade privacy zao kwa sheria za Kutawaliwa..
Mkuu Mkandara, ulaya ni ulaya na bongo ni bongo!. Ingawa sisi Tanzania tumeridhi mfumo wetu wa sheria toka comon law ambako Canada, India, na nchi zote zilizotawaliwa na Muingereza ndio zinatumia, the right to privacy iko well defined!. Kama mahakamani hairuhusiwi kuingiza camera kuwapiga picha/video watuhumiwa, kila siku tunashuhudia tena sio tuu picha/video za mahakamani, pali polisi wana wa parade watuhumiwa mbele ya waandishi wa habari!, ndio itakuwa majina ya matokeo?!.

Kwani ulaya unaona majina ya waliiomba kazi?. Nimewahi kuomba kazi ofisi fulani ya ulaya, wanakuuliza, if you don't mind your current employer akijua, hapa ukiomba kazi, ukiwa short listed tuu, jina gazetini, akipita interview, jina gazetini, kazi inatangazwa sio tuu na ngazi ya mshahara, mpaka figures!.

Kama jina linatangazwa publically kwenye gazeti siku unachaguliwa, why not matokeo yasitangazwe siku yanatoka?.

Nikiwa UDSM niliwahi kupata Disco 2nd year, hata kabla majibu hayabandikwa, darasa zima walishajua kina nani wamedisco, kupitia hizo hizo number, majirani zako alphetically wanajua nikitoka mimi nani anafuatia, hivyo within no time darasa zima linajua nimedisco, kubandikwa kwa matokeo ndio salama yangu kwa vile watu wataoana` nimediscoje!.

Kilichotokea kwa huyu binti wa mkuu ni kimoja tuu, kwa vile hizo Fedha schools hazikubali kuadmit vilaza, ili kumaitain positions zao kwenye top schools, inaonekana binti alipata addmission kwa jina la baba, na Fedha huwa hawanaga Div iv, that means huyu binti ni kilaza mpaka basi, hapo ndio walimu/wazazi wametumia all efforts they could possibly can na hapo ndipo ame endup, matokeo hayo ni plus kwa JK, kwanza kusomesha watoto wake nchini, pili kuonyesha watoto wa rais ni watu wa kawaida tuu nothing special kuhusu wao. Na tatu imeonyesha NECTA ni watu wa ukweli, kama wamekutana na jina kubwa, limebunda, lina bunda tuu bila kujali ni mtoto wa nani.

Nikiwa UK kwenye kijikozi fulani, tukafanya study tour Oxford na Cambridge, pale Cambridge, aliyetutembeza ni kibibi cha over 60!, kikatuambia zamani the royals walikuwa lazima wasome hapo, akashusha sauti kama kunong'ona, "they are always not bright,"but they have to pass, apart from lectures, walipatiwa special tutorials lazima wapasi wasiaibishe familia!. Kwa matokeo ya binti yao, JK na mama Salma wamejionyesha wako miongoni mwetu, kwa sababu wangeweza kumpepea hadi kumbembesha, lakini wamemuacha apate anachoweza!. Its a big plus to them!.
 
Mkuu Mkandara, ulaya ni ulaya na bongo ni bongo!. Ingawa sisi Tanzania tumeridhi mfumo wetu wa sheria toka comon law ambako Canada, India, na nchi zote zilizotawaliwa na Muingereza ndio zinatumia, the right to privacy iko well defined!. Kama mahakamani hairuhusiwi kuingiza camera kuwapiga picha/video watuhumiwa, kila siku tunashuhudia tena sio tuu picha/video za mahakamani, pali polisi wana wa parade watuhumiwa mbele ya waandishi wa habari!, ndio itakuwa majina ya matokeo?!.

Kwani ulaya unaona majina ya waliiomba kazi?. Nimewahi kuomba kazi ofisi fulani ya ulaya, wanakuuliza, if you don't mind your current employer akijua, hapa ukiomba kazi, ukiwa short listed tuu, jina gazetini, akipita interview, jina gazetini, kazi inatangazwa sio tuu na ngazi ya mshahara, mpaka figures!.

Kama jina linatangazwa publically kwenye gazeti siku unachaguliwa, why not matokeo yasitangazwe siku yanatoka?.

Nikiwa UDSM niliwahi kupata Disco 2nd year, hata kabla majibu hayabandikwa, darasa zima walishajua kina nani wamedisco, kupitia hizo hizo number, majirani zako alphetically wanajua nikitoka mimi nani anafuatia, hivyo within no time darasa zima linajua nimedisco, kubandikwa kwa matokeo ndio salama yangu kwa vile watu wataoana` nimediscoje!.

Kilichotokea kwa huyu binti wa mkuu ni kimoja tuu, kwa vile hizo Fedha schools hazikubali kuadmit vilaza, ili kumaitain positions zao kwenye top schools, inaonekana binti alipata addmission kwa jina la baba, na Fedha huwa hawanaga Div iv, that means huyu binti ni kilaza mpaka basi, hapo ndio walimu/wazazi wametumia all efforts they could possibly can na hapo ndipo ame endup, matokeo hayo ni plus kwa JK, kwanza kusomesha watoto wake nchini, pili kuonyesha watoto wa rais ni watu wa kawaida tuu nothing special kuhusu wao. Na tatu imeonyesha NECTA ni watu wa ukweli, kama wamekutana na jina kubwa, limebunda, lina bunda tuu bila kujali ni mtoto wa nani.

Nikiwa UK kwenye kijikozi fulani, tukafanya study tour Oxford na Cambridge, pale Cambridge, aliyetutembeza ni kibibi cha over 60!, kikatuambia zamani the royals walikuwa lazima wasome hapo, akashusha sauti kama kunong'ona, "they are always not bright,"but they have to pass, apart from lectures, walipatiwa special tutorials lazima wapasi wasiaibishe familia!. Kwa matokeo ya binti yao, JK na mama Salma wamejionyesha wako miongoni mwetu, kwa sababu wangeweza kumpepea hadi kumbembesha, lakini wamemuacha apate anachoweza!. Its a big plus to them!.
Mkuu wangu hapa ndipo mnapokosea. Haki na Bnadamu haina Canada wala Tanzania ni haki ile ile inayoliliwa dunaia nzima na tunapopinga udhalilishaji haina maana huu ni wa Canada na huu ni wa Tanzania unless swala hilo linavyonjwa pia katiba au ethic za Utaifa wa wahusika.

Kwa hiyo tafsiri ya Privacy haina Tanzania wala USA, ni haki ya kila binadamu na hakuna sababu za kuendekeza uongozi mbaya kwa kutafuta wachawi. Je, unataka kunambia huu mfumo umekuwa hivi kwa sababu ya kuonyesha kwamba hata mtoto wa JK anaweza kushindwa? hili kweli ndio lengo la kuyaweka majina ya watoto wazi basi NECTA wameweza kuzibeba roho zenu maana huyo mtoto wa JK hata kama kashindwa bado maisha yake hayatakuwa sawa na mtoto wa mkulima miye..wamefanya kile ambacho walitegemea watu wangi watapenda kuona hata mtoto wa JK kashindwa wakati ni asilimia 15 haifiki hata 20 waliofaulu mtihani..Hili mnakosa kuliona kwa sababu wamewawekea mtoto wa JK...

Nijuavyo mimi, mfumo bora wa elimu unatazama jinsi ya kuboresha kuelimika kwa watoto nchini bila kupoteza haki ya wananchi waliokuwa huru.. Kwa nini tunatazama vitu visivyohusiana kabisa na elimu ktk kuiboresha kwa kuweka sheria ambazo zinawafanya watoto wetu wanapoteza haki zao. Hata huku Ulaya kazi zinatangazwa ktk magazeti lakini unapoitwa ktk Interview unatumiwa wewe barua na kwenda na hata unapoajiriwa huambiwi nani kashinda au kashindwa... Hupati hata CV za washindani wako, privacy yao inalindwa.

Kama wangetaka kumpitisha mtoto wa JK wangempitisha iwe kwa kuandika jina ama kutoandika na kama kweli ka fail kutobandika jina lake isingepounguza kitu. Shuleni kwa ke wangejua vile vile ka fail, halafu hiyo mifano yote ulonipa bado inaonyesha kwamba kimfumo wbado kabisa tunatakiwa kufanya marekebisho makubwa na sii kukubali kuwa tulipofika ndipo haswa tunatakiwa kuwa. Ni sawa na kukubali Umaskini wetu na kuridhika nao tukisema JK kafanya mengi mazuri wakati nchi inazidi kudidimia kiuchumi..
 
Mkuu Mkandara, ulaya ni ulaya na bongo ni bongo!. Ingawa sisi Tanzania tumeridhi mfumo wetu wa sheria toka comon law ambako Canada, India, na nchi zote zilizotawaliwa na Muingereza ndio zinatumia, the right to privacy iko well defined!. Kama mahakamani hairuhusiwi kuingiza camera kuwapiga picha/video watuhumiwa, kila siku tunashuhudia tena sio tuu picha/video za mahakamani, pali polisi wana wa parade watuhumiwa mbele ya waandishi wa habari!, ndio itakuwa majina ya matokeo?!.

Kwani ulaya unaona majina ya waliiomba kazi?. Nimewahi kuomba kazi ofisi fulani ya ulaya, wanakuuliza, if you don't mind your current employer akijua, hapa ukiomba kazi, ukiwa short listed tuu, jina gazetini, akipita interview, jina gazetini, kazi inatangazwa sio tuu na ngazi ya mshahara, mpaka figures!.

Kama jina linatangazwa publically kwenye gazeti siku unachaguliwa, why not matokeo yasitangazwe siku yanatoka?.

Nikiwa UDSM niliwahi kupata Disco 2nd year, hata kabla majibu hayabandikwa, darasa zima walishajua kina nani wamedisco, kupitia hizo hizo number, majirani zako alphetically wanajua nikitoka mimi nani anafuatia, hivyo within no time darasa zima linajua nimedisco, kubandikwa kwa matokeo ndio salama yangu kwa vile watu wataoana` nimediscoje!.

Kilichotokea kwa huyu binti wa mkuu ni kimoja tuu, kwa vile hizo Fedha schools hazikubali kuadmit vilaza, ili kumaitain positions zao kwenye top schools, inaonekana binti alipata addmission kwa jina la baba, na Fedha huwa hawanaga Div iv, that means huyu binti ni kilaza mpaka basi, hapo ndio walimu/wazazi wametumia all efforts they could possibly can na hapo ndipo ame endup, matokeo hayo ni plus kwa JK, kwanza kusomesha watoto wake nchini, pili kuonyesha watoto wa rais ni watu wa kawaida tuu nothing special kuhusu wao. Na tatu imeonyesha NECTA ni watu wa ukweli, kama wamekutana na jina kubwa, limebunda, lina bunda tuu bila kujali ni mtoto wa nani.

Nikiwa UK kwenye kijikozi fulani, tukafanya study tour Oxford na Cambridge, pale Cambridge, aliyetutembeza ni kibibi cha over 60!, kikatuambia zamani the royals walikuwa lazima wasome hapo, akashusha sauti kama kunong'ona, "they are always not bright,"but they have to pass, apart from lectures, walipatiwa special tutorials lazima wapasi wasiaibishe familia!. Kwa matokeo ya binti yao, JK na mama Salma wamejionyesha wako miongoni mwetu, kwa sababu wangeweza kumpepea hadi kumbembesha, lakini wamemuacha apate anachoweza!. Its a big plus to them!.

Hebu tufikirie na upande mwengine, hivi ni kosa la nani kama mtoto ni 'kilaza' kama ulivyomwita huyu bint?

Kwa kudisco kwa UD wewe ni kilaza wa kupindukia, utajisikiaje nikiweka signature 'PASCO KILAZA KUPINDUKIA, ALIDISCONTINUE UDSM'ASCO KILAZA KUPINDUKIA, ALIDISCONTINUE UDSM'
 
Tuingize kwenye katiba mpya, matokeo ya mitihani ya rais na familia yake ni siri kitaifa.
 
Umenichekesha sana.. dah wee mhuni kweli japokuwa kuna ukweli mkubwa...

Nahitaji quotation za page 6 kupata vifungu vitakavyoniwezesha kukuning'iniza kwa pillato??


Anyway,

Hawa NECTA wanataacha kutumia masaburi muda si mrefu!!

Babu DC!!
 
This is serious, kutumia kejeli kwa mtoto aliyefail mtihani si hekima hata kidogo. Sidhani kama hakufanya bidii kusoma, bali pengine alikuwa na matatizo au huo ndio uwezo wake aliojaaliwa kama ninyi mlivyojaaliwa u genius.

Jamani, tumsitiri huyu mtoto, hata kama hatumpendi baba yake, basi tusimuadhibu mtoto. Assumme ni mwanao anatukanwa na kukejeliwa kwa sababu ya kufail kwake, ungejisikiaje?

Tutafakari kuna division 4 ngapi Tanzania mwaka huu, div 0 je, kwa nini na zitaendelea hadi lini, Taifa limepata hasara kiasi gani kwa hii mass failure?
 
Watu bana hata mwanangu Fideline anaweza ninyima matokeo yake wkt yupo chekechea kwa muktadha huu nikianika tu kama mzazi basi toto linanishtaki.
 
Mkuu Mkandara, ulaya ni ulaya na bongo ni bongo!. Ingawa sisi Tanzania tumeridhi mfumo wetu wa sheria toka comon law ambako Canada, India, na nchi zote zilizotawaliwa na Muingereza ndio zinatumia, the right to privacy iko well defined!. Kama mahakamani hairuhusiwi kuingiza camera kuwapiga picha/video watuhumiwa, kila siku tunashuhudia tena sio tuu picha/video za mahakamani, pali polisi wana wa parade watuhumiwa mbele ya waandishi wa habari!, ndio itakuwa majina ya matokeo?!.

Kwani ulaya unaona majina ya waliiomba kazi?. Nimewahi kuomba kazi ofisi fulani ya ulaya, wanakuuliza, if you don't mind your current employer akijua, hapa ukiomba kazi, ukiwa short listed tuu, jina gazetini, akipita interview, jina gazetini, kazi inatangazwa sio tuu na ngazi ya mshahara, mpaka figures!.

Kama jina linatangazwa publically kwenye gazeti siku unachaguliwa, why not matokeo yasitangazwe siku yanatoka?.

Nikiwa UDSM niliwahi kupata Disco 2nd year, hata kabla majibu hayabandikwa, darasa zima walishajua kina nani wamedisco, kupitia hizo hizo number, majirani zako alphetically wanajua nikitoka mimi nani anafuatia, hivyo within no time darasa zima linajua nimedisco, kubandikwa kwa matokeo ndio salama yangu kwa vile watu wataoana` nimediscoje!.

Kilichotokea kwa huyu binti wa mkuu ni kimoja tuu, kwa vile hizo Fedha schools hazikubali kuadmit vilaza, ili kumaitain positions zao kwenye top schools, inaonekana binti alipata addmission kwa jina la baba, na Fedha huwa hawanaga Div iv, that means huyu binti ni kilaza mpaka basi, hapo ndio walimu/wazazi wametumia all efforts they could possibly can na hapo ndipo ame endup, matokeo hayo ni plus kwa JK, kwanza kusomesha watoto wake nchini, pili kuonyesha watoto wa rais ni watu wa kawaida tuu nothing special kuhusu wao. Na tatu imeonyesha NECTA ni watu wa ukweli, kama wamekutana na jina kubwa, limebunda, lina bunda tuu bila kujali ni mtoto wa nani.

Nikiwa UK kwenye kijikozi fulani, tukafanya study tour Oxford na Cambridge, pale Cambridge, aliyetutembeza ni kibibi cha over 60!, kikatuambia zamani the royals walikuwa lazima wasome hapo, akashusha sauti kama kunong'ona, "they are always not bright,"but they have to pass, apart from lectures, walipatiwa special tutorials lazima wapasi wasiaibishe familia!. Kwa matokeo ya binti yao, JK na mama Salma wamejionyesha wako miongoni mwetu, kwa sababu wangeweza kumpepea hadi kumbembesha, lakini wamemuacha apate anachoweza!. Its a big plus to them!.

Please Pasco,

1. Kushindwa mtihani siyo kosa...hakuna anayestahili adhabu ya aina yoyote..physical or psychological.

2. Kwa kuwa matokeo yamekuwa yakitolewa hadharani, haina maana kwamba hayakuwa makosa!

3. Hizo namba zinazotumika sasa hivi na utaratibu wa system nzima haufai. Hakuna sababu ya kuweka matokeo kwenye mbao za matangazo au mtandaoni wakati watu wanalipia mtihani. Waongeze gharama ili waweze kutoa matokeo kwa kila mlengwa. Kama wanataka kutumia namba, zinatakiwa kuwekwa katika hali ambayo mtu asiyehusika haweza kumtambua mhusika kwa namna yoyote. The numbers must be de-linked!!

4. Hayo ya polisi na mahakamani pia ni makosa...

Issue hii ya mtoto wa JK inabidi itusaidie kupata suluhu...Ila kwa kuwa hata yeye JK na wakubwa wengine hawataki kusumbuka...Wanaweza wakafunika kombe!!


Babu DC!!
 
basi na yule aliyeandika bongo fleva kwenye majibu nae aende maakamani na yule aliyekuwa wa kwanza nae aende mahakamani maana nao wameandikwa na kutajwa sana kwenye mitandao na magazeti kama uyu kilaza wa feza girls. mpeni pole yake na amechelewa kwenda
 
Nahitaji quotation za page 6 kupata vifungu vitakavyoniwezesha kukuning'iniza kwa pillato??


Anyway,

Hawa NECTA wanataacha kutumia masaburi muda si mrefu!!

Babu DC!!
Hee mara unataka kunining'iniza miye? hapana mku wangu nimefurahi tu kukusoima kwamba baada ya mtoto wa pilato kushindwa sasa ndio sheria itafuatwa!..Hii inaonyesha wazi kabisa kwamba hatuwezi kufika tuendako bila bakora! inaonyesha jinsi tulivyo na nidhani ya woga!.

Kitu kimoja tu ambacho sikubaliani nawe ni kwamba unaamini kabisa kwamba nchi yetu bado sana kuwa na privacy na hakuna sababu zaidi ya UFISADI. Huu Ufisadi tunaufanya wenyewe ina maana tunaulea Ufisadi na tunaufanya ushamiri zaidi kwa kuuogopa. Wengi wanashindwa kuelewa kwamba tofauti baina yetu na Ulaya ni kwamba wao wanaweka KINGA mbele kuzuia madhara wakati sisi tunayaunda madhara ili yapatiwe matumizi ya tiba kesho...Hata Malaria inaongezeka nchini kwa sababu lengo ni kuponyesha malaria na kinga ya mbu sio malaria tukiamini malaria are here to stay..

Tazama vitu vyote tunavyopigana navyo leo inatokana na kupuuza kuweka kinga tunasubiri hadi imeshakuwa maradhi ndio tunapambana nayo.. Hata gari tunazoendesha hatuna utamaduni wa kuzifanyia ukarabati hadi ziharibike ndio unapeleka kwa fundi..Ni utamaduni mbaya sana..

Mila na desturi hizi haziwezi kutufikisha popote zaidi ya kutupoteza zaidi. Sheria zinalenga kuweka KINGA kwanza kabla ya kuhangaika na mgonjwa kutafuta dawa!
 
Kwenye Katiba mpya tuweke kipengele mtoto wa Rais akifeli mtihani baba yake aachie ngazi :lol::eyebrows::embarassed2:

Toa utumbo wako hapa, umesahau kuwa hii ni bongo? Unataka wafaulu kwa vi-memo eeh!
 
Tatizo la kuwa first year hilo.Ukifundishwa Constitutional law kidogo tu,nongwa.Ukiwa Lawyer kama mimi je? Mwanaasha hana wala hatakuwa na haki ya kumshtaki yeyote anayeyazungumzia matokeo yake. Kilaza ni kilaza tu....
 
Tatizo la kuwa first year hilo.Ukifundishwa Constitutional law kidogo tu,nongwa.Ukiwa Lawyer kama mimi je? Mwanaasha hana wala hatakuwa na haki ya kumshtaki yeyote anayeyazungumzia matokeo yake. Kilaza ni kilaza tu....
 
Toa utumbo wako hapa, umesahau kuwa hii ni bongo? Unataka wafaulu kwa vi-memo eeh!
Mkuu haibadilishi kitu hata kidogo.. Yule aliyeshinda div1 atakwenda shule gani ambayo mtoto wa JK hawezi kwenda kama akitaka. Shule zote Private au makanisa zinakubali watoto walio fail maadam unaweza kukata kisu na ndio wanaofanya vizuri kwa mtazamo wa Kidanganyika, sasa haya matokeo huwa yana lengo gani?.. Walioshinda ni chini ya asilimia 20 lakini sekondari watakwenda pengine zaidi ya asilmia 70 wenye uwezo wao. Ni upuuzi mtupu kuficha ugonjwa, mauti yatakuja tuumbua - Tunajenga Taifa la kabuntasi!...
Narudia tena tatizo la malaria ni gonjwa sio kujua Nimie anaumwa malaria - tatizo ni elimu mbovu sio kujua mtoto wa JK kashindwa mtihani.
 
Huyu mwanafunzi anasulubiwa kwa makosa ambayo siyo yake mpaka inakera. Hii ni sawa na kumtukana mtoto mdogo kwa sababu ya ulevi wa babake. Nina uhakika NECTA watabadilisha mara moja utaratibu wa sasa wa kutoa namba pamoja na jina kamili la mwanafunzi. Kama walikuwa wamejisahau hili suala la mtoto wa Mzee Kikwete liwazindue kutoka usingizini. Kwenye internet matokeo yatoke kwa kutumia namba za watahiniwa kama ilivyo kwa wenzao NBAA na wengineo.
 
Huyu mwanafunzi anasulubiwa kwa makosa ambayo siyo yake mpaka inakera. Hii ni sawa na kumtukana mtoto mdogo kwa sababu ya ulevi wa babake. Nina uhakika NECTA watabadilisha mara moja utaratibu wa sasa wa kutoa namba pamoja na jina kamili la mwanafunzi. Kama walikuwa wamejisahau hili suala la mtoto wa Mzee Kikwete liwazindue kutoka usingizini. Kwenye internet matokeo yatoke kwa kutumia namba za watahiniwa kama ilivyo kwa wenzao NBAA na wengineo.

Legacies za mkoloni mbaya sana. Elimu yetu bado inafuata mfumo ule ule wa mkoloni katika mambo ya mitihani wakati wakoloni wenyewe hawafanyi mambo hayo.
 
Hee mara unataka kunining'iniza miye? hapana mku wangu nimefurahi tu kukusoima kwamba baada ya mtoto wa pilato kushindwa sasa ndio sheria itafuatwa!..Hii inaonyesha wazi kabisa kwamba hatuwezi kufika tuendako bila bakora! inaonyesha jinsi tulivyo na nidhani ya woga!.

Kitu kimoja tu ambacho sikubaliani nawe ni kwamba unaamini kabisa kwamba nchi yetu bado sana kuwa na privacy na hakuna sababu zaidi ya UFISADI. Huu Ufisadi tunaufanya wenyewe ina maana tunaulea Ufisadi na tunaufanya ushamiri zaidi kwa kuuogopa. Wengi wanashindwa kuelewa kwamba tofauti baina yetu na Ulaya ni kwamba wao wanaweka KINGA mbele kuzuia madhara wakati sisi tunayaunda madhara ili yapatiwe matumizi ya tiba kesho...Hata Malaria inaongezeka nchini kwa sababu lengo ni kuponyesha malaria na kinga ya mbu sio malaria tukiamini malaria are here to stay..

Tazama vitu vyote tunavyopigana navyo leo inatokana na kupuuza kuweka kinga tunasubiri hadi imeshakuwa maradhi ndio tunapambana nayo.. Hata gari tunazoendesha hatuna utamaduni wa kuzifanyia ukarabati hadi ziharibike ndio unapeleka kwa fundi..Ni utamaduni mbaya sana..

Mila na desturi hizi haziwezi kutufikisha popote zaidi ya kutupoteza zaidi. Sheria zinalenga kuweka KINGA kwanza kabla ya kuhangaika na mgonjwa kutafuta dawa!


Hivi nimeyasema hayo au ndiyo nilivyosomeka??

Kama ni hivyo basi nazeeka vibaya!!

Babu DC!!
 
Back
Top Bottom