Nimekuwa nikifuatilia kwa makini mgongano ambao ulikuwa unaendelea huko Mororgoro kati ya Polisi na Chadema. Nikijua kwamba wengi wa viongozi wa jeshi la Polisi wana style ya kikoloni ya kutumia nguvu katika kukabiliana na wananchi, nilitarajia kuona mpambano mwingine kati ya Polisi na Chadema, kwa kuwa wafuasi wa Chadema wakiwa wamechoshwa na vitendo vya uonevu vya polisi katika sehemu nyingi nchini walikuwa wameshaamua liwe litakalokuwalo.Ukweli ni kwamba Chadema walikuwa wamefikia critical mass, na walikuwa tayari kwa lolote toka kwa yeyote.
Hata hivyo, inaonekana Kamanda wa Polisi Morogoro, Faustine Shilogile aliamua kutumia busara na ushawishi badala ya nguvu. Alikutana na viongozi wa Chadema, akawachukulia kama viongozi kama yeye wenye heshima na busara zao, wakaongea. Matokeo yake ni kwamba alifanikiwa kufanya makubaliano na viongozi juu ya mikutano itakavyofanyika.
Namfahamu Shilogile kama graduate wa sheria. Ni wakati mzuri kwamba jeshi la Polisi liwe na watu kama Shilogile, wasomi ambao wanajua jinsi ya kutatua migogoro badala ya kuizidisha kwa mentality ya "tuone nan zaidi kati yenu na Polisi". Inasikitisha kwamba bado tuna makamanda wengi wa polisi ambao walipanda vyeo kwa ajili ya "utumishi wa miaka mingi", lakini kufikiri kwao ni kwa kizamani sana, kwa namna ya kikoloni ya kutumia nguvu badala ya busara. Ni wakati muafaka kwa mkuu wa Polisi, katika mazingira ya kisiasa ya sasa, kuanza kuondoa makamanda wa polisi wa namna hii ya kikoloni ili jeshi letu la polisi liwe chombo ambacho wananchi wanaona kipo kwa ajili yao na si watawala wachache walioko madarakani.
Hongera sana Shilogile. Na pia nawapongeza viongozi wa Chadema Morogoro kwa kuonyesha busara katika uongozi wa kisiasa.