Polepole kasema nyuma yake wapo kina Mzee Warioba

Polepole kasema nyuma yake wapo kina Mzee Warioba

nenda mahakamani ukapate haki yako bwashee badala ya kunguruma ukiwa uvunguni mwa meza
Suala si kwenda mahakamani nipate haki yangu.

Inawezekana huko mahakamani hata vigezo vya kufika sina. Na mahakama zinatoa maamuzi kwa amri kutoka juu kama alivyosema Rostam Aziz.

Ila, mpaka sasa umeelewa hata tofauti ya Parliament na National Assembly?
 
Uko sahihi kwa hili, nakuunga mkono. Lakini ni kijana wa aina gani na kutoka chama gani?
Hakuna chama kitaleta mabadiliko mkuu, ni rahisi mno kudhibiti chama. Lakini vijana watakapo choka na kuona hawana matumaini tena, ile survive for the fittest ndio itafanya kazi vzr. Yaani mda ukifika hakuna atakae baki nyuma.
 
U

Ukweli ni Ukweli tu hauhusiani na Udini Udini !
Waovu wengi hutumia Dini kama kichaka chao cha kujifichia ili eti wasiumbuliwe 😳 !
Nchi hii haina Udini bali kuna watu wana Dini zao na wengine hujifichia huko na kuficha maovu yao 😳 !
Maovu ni maovu tu hayahusiani na Dini ya huyo mtenda maovu !
Kila mtu ataubeba msalaba wake 😳 !
Ni mpumbavu tu ambae hajui kwamba wakati wa JPM walitekwa na kuuliwa watu wengi sana. Hata tajiri mo dewji alitekwa, Lissu alitandikwa risasi, saanane, Azori, na wengine wengi sana ambao maiti zao kwenye mifuko hazikujulikana, lakini makanisa yote yalikuwa kimya, Mzee warioba alikaa kimya hata pale clouds Media ilipokuwa imevamiwa. Yule aliyempiga kibao Mzee warioba aliona mbali sana.
 
Hakuna chama kitaleta mabadiliko mkuu, ni rahisi mno kudhibiti chama. Lakini vijana watakapo choka na kuona hawana matumaini tena, ile survive for the fittest ndio itafanya kazi vzr. Yaani mda ukifika hakuna atakae baki nyuma.
Asikudanganye mtu viongozi wote wa Afrika sio wajinga wote kwa wakati mmoja mara zote. Yaani viongozi wote hakuna anaetaka nchi yake na watu wake wawe na hali nzuri kiuchumi. Lazima Iko factor ambayo Iko nje ya Afrika inayosababisha Africa yote udumae hata baada ya kuwaondoa wakoloni. Kila kiongozi akiingia Ikulu lazima anakutana na hiyo factor.
 
Humphrey PolePole ni kama vile alikuwa akiwahutubia vijana wa bodaboda ambao wengi wao hawakuwepo wakati wa Nyerere, Mzee Mwinyi, Mzee Mkapa na Mzee Kikwete na namna walifanikiwa kuwa Marais wa Tanzania.

Pia alifanikiwa kutuambia kuwa nyuma yake wako pia akina Mzee Warioba na wazee wenzake wa kanda ile.
Haaminiki
Day 1 alisema yuko peke yake
Lakini ndiye aliyemsaliti Warioba kwenye rasimu ya katiba mpya
 
Asikudanganye mtu viongozi wote wa Afrika sio wajinga wote kwa wakati mmoja mara zote. Yaani viongozi wote hakuna anaetaka nchi yake na watu wake wawe na hali nzuri kiuchumi. Lazima Iko factor ambayo Iko nje ya Afrika inayosababisha Africa yote udumae hata baada ya kuwaondoa wakoloni. Kila kiongozi akiingia Ikulu lazima anakutana na hiyo factor.
Factor hiyo ni viongozi kujilimbikizia mimali na kushindwa kuwadhibiti walio chini yao kwa hofu ya kuumbuliwa na hao walio chini. !
Magufuli alijaribu na kuonyesha nia ya kutaka kuwadhibiti hao mchwa wa Taifa lakini kama hivyo tena hakuchukua round 😳😳 !
What happened God knows !
 
Kwahiyo kujua kiingereza ni alama ya nini? Kazi ipo!!!
Muulize huyo jamaa. Nazungumza hivi anajadili vile! Hili ni jukwaa la watu makini, kama mtu hawezi kuhimili hoja anapita kushoto. Mara matusi mara kumshambulia mtu binafsi. Siyo ustaarabu. Mimi sijafundishwa kutukana.
 
Haaminiki
Day 1 alisema yuko peke yake
Lakini ndiye aliyemsaliti Warioba kwenye rasimu ya katiba mpya
Wanasimama na utamaduni wa chama kama kichaka chao cha kufichia udini na ukabila wao. CCM walikuwa na utamaduni wao wa muda mrefu wa kutoitambua Israel kibalozi kutokana na ukandamizaji wao kwa Palestina. Lakini utamduni huo ulivunjwa na JPM, yeye aliamua kuutupilia mbali utamaduni huo pamoja na ule wa Sahara Magharibi, sasa hivi Morocco na Israel ni damdam. Hawa wahuni hawakusema kitu wakati utamaduni huo unavunjwa.

Sasa ndio tunajua kuwa Mpina ndiye mgombea wao kumbe waliyetaka apewe fomu apambane na Samia kwenye uteuzi. Hawa ama hawaijui CCM au wamesahau tu kuwa akina Kingunge Ngombale Mwiru na Msindai (manguli ndani ya CCM kuliko kuliko hawa) walishindwa mchana kweupe pamoja na kuwa na mgombea mwenye nguvu kwelikweli, Lowassa. Kingunge alisema CCM imekata punzi lakini kumbe yeye ndiye alikuwa amekata punzi; sembuse Polepole na Mpina!
 
Kitu pekee naweza kukwambia umeshinda kwa matusi. Siwezi kujibu tusi. Sasa katufute wajinga wenzako mtukanane. Kwaheri.
Wewe si ndiyo ulianza ligi na kujikweza sana na kunitweza mimi ulitaka nikuchekee peleka kijambio chako mbele huko na ujivuni wako wa kishamba, ulianzisha mwenyewe huu ujinga , ***** mbovu wewe, usinizoee kabisa.
 
Kwahiyo kujua kiingereza ni alama ya nini? Kazi ipo!!!
Malawi hapo tu wanyasa wanaongea kingereza kilichonyooka ila hawajui kusoma wala kuandika..Kusema usomi ni kujua kingereza sio sahihi
 
Wewe si ndiyo ulianza ligi na kujikweza sana na kunitweza mimi ulitaka nikuchekee peleka kijambio chako mbele huko na ujivuni wako wa kishamba, ulianzisha mwenyewe huu ujinga , ***** mbovu wewe, usinizoee kabisa.
Haaaah haaaha...Khadija Kopa anataka kukusajillli nikuunganishe? Siyo kwa maneno hayo ya taarbu. Mimi siyawezi ndugu. Tujadili hoja.
 
Factor hiyo ni viongozi kujilimbikizia mimali na kushindwa kuwadhibiti walio chini yao kwa hofu ya kuumbuliwa na hao walio chini. !
Magufuli alijaribu na kuonyesha nia ya kutaka kuwadhibiti hao mchwa wa Taifa lakini kama hivyo tena hakuchukua round 😳😳 !
What happened God knows !
Kakalakukulu za JPM ilikuwa nguvu ya soda tu, gesi iliisha soda ikawa flat. Huwezi kuendesha nchi ambayo watumishi wa umma wote na majeshi yote unawalaza na njaa, wanapiga miayo nchi nzima kwa miaka 06 mfululizo. Kuongoza mshahara mtumishi ni kigezo kikubwa cha mtumishi kupata mafao makubwa ya kustafu na pension; hakufanya hivyo. Alikusanya madeni kwa nguvu mwishowe wanaodaiwa hakuna tena, ikambidi apore fedha za mifuko ya hifadhi za watumishi, nazo zikaisha na watumishi wanastaafu hawapati mafao yao. Alipoona hali ya kiuchumi inazidi kumwelemea akaanza kuteka matajiri wenye fedha, hata hizo pia zikaisha na hali inazidi kuwa mbaya; hivyo akaaza kunyang'anya watu fedha zao kwa nguvu waliohifadhi fedha zao kwenye mabenki na wafanyabiashara wakalazimishwa kutoa fedhabna akina Sabaya na wenzake. Wakati huohuo bei za Tanzanite ikaanza kushuka huko zinakonunuliwa na wafanyabiashara wakaanza kutuhama. Hii ilikuwa ngumu sana kwake kiasi kwamba kama ulikuwa na mafua yanawezakugeuka ugonjwa mkubwa.

Ukweli ni kwamba kama uchumi wenu ukifungamana na nchi za Magharibi lazima utadumaa tu. Tatizo mama la nchi za Afrika ni kufungamanisha chumi zao na wakoloni wao wa zamani ambao waliondoka kwa shingo upande. Hata kama utapata Rais kijana namna gani, lakini kama atajiengemeza Brussels (EU na Marekani) yatakuwa yaleyale tu ya mtawala mzee.
 
Malawi hapo tu wanyasa wanaongea kingereza kilichonyooka ila hawajui kusoma wala kuandika..Kusema usomi ni kujua kingereza sio sahihi
Kuna watu wanadhani Kiingereza ni kizuri kuliko Kichina, Kifaransa wala Kirusi. Jamaa zetu wametuweza na kutushuhulikia kwelikweli!!
 
Back
Top Bottom