Picha na stori za Loliondo- kwa Babu

Picha na stori za Loliondo- kwa Babu

Wakati wao wanakwenda kunywa dawa
waliweka ulinzi wa polisi sasa wamemaliza wanaona ni garama kuweka ulinzi
wa polisi kulinga wananchi wanaotaka tiba
 
Na aache kuchanganya na mambo ya kichawi ama sivyo dawa haitafanya kazi.

Kaka Jasusi, hata mimi hapo kwenye kuchangany'a mambo ndo kunanipa wasiwasi.

Si unajua tena huyu ndugu yetu ni mswahili? Kazaliwa Bagamoyo kwa hiyo yale mandege meupe ya Mlingotini na Kaole anayafahamu vizuri.

So pamoja ma kupokea dawa yenye uvuvio wa BWANA, sijui kama ataweza kuacha hayo mambo yake ya kiswahili.
 
Kwa kweli huu ni uhuni. Nimefuatilia habari kupitia Chanel Ten, ITV, na TBC wananchi wanaongea kwa jazba sana na hasira zisizomithilika.

Serikali imemzuia babu baada ya magari yenye DFP,STJ, STK,SM na SU kuwa yameisha Loliondo.

Haiwezekani JK anywe dawa halafu eti walalahoi kukatazwa kwa kisingizio cha kukosekana kwa huduma. Kwani JK alipokwenda hizo huduma zilikuwepo?

Haiwezekani mtu ametoka Mbeya hadi Arusha tena akiwa hoi mahututi, kwa kusindikizwa na ndugu zake tena kwa kulipa gharama kubwa za nauli halafu eti anaambiwa arudi kwao kwa kuwa eti serikali imesitisha huduma.

Huu ni utapiamlo wa fikra. Kivipi serikali wasitishe huduma ambayo hawakuianzisha? Kama wanataka, wakasitishe huduma Muhimbili sio kwa mtumishi wa Mungu mchungaji Ambilikile.

Mwenye uwezo wa kusimamisha huduma ya mchungaji ni Mungu pekee, maana ndiye aliyeianzisha.
Amekunya huyo!
 
Siyo mara zote Yesu wala manabii waliponya kwa kusema tu neno kwa mfano Yesu aliwahi mponya mtu kipofu kwa kumpaka tope machoni na kumwambia akanawe then akapona. Pia Nabii Eliya aliwahi mponya mtu anaitwa Naamani kwa kumwambia atumbukie mto yordani mara saba. Je angekuwepo Eliya leo wizara ya afya ingemwambia aache mpaka wakapime active ingredient iliyoko kwenye maji ya mto yordani? au wangemwambia Yesu aache wakapime tope kwanza?.

Dada tofautisha Imani na sayansi na kwa taarifa maabara hawataona hiyo active ingredients unazotaka kuchunguza ili mtengeneze dawa inayofanania muuze kwa bei ya kifisadi.

We subiri ikapimwe wakati watu wameshapona.

Uponyaji ndani ya Biblia ulipimwa na makuhani. Na Yesu aliruhusu watu wakajionyeshe kwa makuhani.
Luke 17:11-14: As he was going into a village, ten men who had leprosy met him. They stood at a distance 13 and called out in a loud voice, "Jesus, Master, have pity on us!" When he saw them, he said, "Go, show yourselves to the priests." And as they went, they were cleansed. NIV
 
Yeye kikwete kunywa daya siyo issue ila kwa nini anywe kwa kujificha halafu serikali yake ipige marufuku eti mpaka usajili ufanyike.
 
Hapa sasa kuna contradiction wakuu. Tiba inahusiana na imani au ndio mnatafuta lawama? Hivi zile dawa za kichocho, malaria na kifafa ni imani au scientific research? Sasa huyo babu wa loliondo si kama sheikh yahaya tu anaenda kutibu wagonjwa wake wa nguvu za giza!!!! Mweh ndugu zanguni nyie mna matatizo hamnaga msimamo akisema sheikh yahaya amepata dawa mtasema nguvu za giza ila dawa ya huyu isiyo na kichwa wala miguu ni imani!!! Sawa sawa serikali kuzuia this auspicious practices of witchcraft.
...unawezaje kujua mambo ya ndani ya nyumba ilihali uko nje..? OKOKA KWANZA, NDIO UTAIJUA KWELI!!!WALIO NA MUNGU NDIO WANAJUA UPONYAJI WA IMANI UNAKUWAJE, kasome habari ya Naaman kwenye Biblia utajua nguvu za Mungu zinavyotenda kazi, usilinganishe na ushirikina.
 
Annamaria,

fikra zako ni sahihi katika mstari wa sayansi tu. Imani zote huendana na matumizi ya symbols. Maji ya baraka, mavazi maalum, madhabahu/kibla, tasbii, misalaba, sanamu, na vifaa vingine kadha wa kadha.

Kama hoja yako ingekuwa sahihi kiimani basi hakuna imani ya dini duniani. Kwamba maji ya baraka lazima yakapimwe maabara, bakora ya askofu ikapimwe, pete ya shehe ikapimwe, n.k

pia, itakuwaje kama ukipeleka dawa ya babu maabara ukakosa chembechembe unazotarajia? Utawakataza watu wasiitumie wakati wao wakinywa wanasikia kupona? watu watakubaliana na sayansi yako au matokeo ya kutumia dawa?

dawa ya babu ni symbol ya imani yake.
 
Mkuu navyoiona hiyo post ya annamaria haikosowi udini bali anatofautisha sayansi na dini. Sasa wewe unamchomeka askofu Laiza humo kwamba ni mdini nadhani unapotosha haja ya annamaria

Mkuu wewe nikuulize unadhani Askofu Laizer yuko sahihi kudai serikali imuachie huyu babu atibu watu wakati dawa yake haina vithibitisho vya kisayansi? Dawa gani lazima atibu yeye wakati duniani tuko watu karibu Billioni 3-5 sasa atawatibu watu wangapi? Vile vile unapozuia dawa isifanyiwe utafiti una hakika gani hiyo dawa haina athari zenginezo (mfano kuna mwana JF anaitwa Zubeda alisema shangazi yake amefariki) nikuulize akiwa amekufa kutokana na hiyo dawa mnalo la kupinga? Hamuoni wakizuia watu sasa hivi wataweza kuzuia maafa.

I think it is about time watu waheshimu serikali na iachwe kufanya kazi yake. Mkemia mkuu yupo na maabara za serikali zipo uchunguzi ufanyike na majibu tupatiwe ndugu zetu wapate kutibiwa.
 
Sisi ni wana maombi na ktk moja ya kazi zetu nikuliombea taifa sasa hakuna kitu kibaya kama kuombea taifa ukijua mmoja wa viongozi wako bila kujali itikadi za vyama vyetu anaumwa na hujui anaumwa nini.
Babu wetu wa Loliondo alitufungulia mlango kwamba Dr. wetu wa ukweli alifika huko na tunambiwa wagonjwa wanakimbiliah uko kama njugu

ningeomba mtusaidie kwenye maombi ya leo kwa wanaojua Dr. wa ukweli anaumwa nini tuweze kumweka maombini mungu amnusuru na kaugonjwa hako..maana sukari,presha na nk yamekuwa hatari sana kwa umri kama wake huu wa uzee.

Natanguliza shukran kumbuka maombi ni silaha hakuna aliyesimama na maombi akataabika
 
WanaJF tuache siasa kwenye jambo hili.Tuache wataalam wafanye kazi.Tunajua serikali yetu haina dini,haifungamani na imani za kidini na ni wajibu wake kulinda uhai wa watu wake.Serikali needs to take babu seriously kwasababu magonjwa ambayo babu anasema anayatibu ni magonjwa sugu,yana mateso sana,na hayatibiki mpaka sasa pamoja na maendeleo makubwa ya sayansi ya tiba duniani na yanaua sana duniani kote.Wengine yameshatupotezea ndugu zetu wengi wa karibu na kweli tunatamani sana,siku moja dawa ya kuyaponya ipatikane.Lakini hii dawa isiwe ya kubahatisha na labda kumuongezea matatizo zaidi au hata kumuua mgonjwa in a long run.Hivyo huyu Babu anaposema anatibu lazima tujue kwanza active ingredient(s) ya/za hiyo dawa yake ni nini?Lazima pia tujue targets za dawa mwilini na mechanism of action ya hiyo dawa na side effects zake.Kuna aina nyingi za kansa na huwa zinakuwa katika grades na stages tofauti at diagnosis hivyo kufanya na matibabu kuwa tofauti pia.Hawezi kuchemsha maji na majani fulani halafu akasema anatibu kansa,eti kaoteshwa na Mungu.Hata Kisukari nacho kipo tofauti na matibabu yake pia ni tofauti.HIV/AIDS ndiyo kabisaa
Askofu Laizer kwa maoni yangu anakosea anapopinga tiba ya babu kupelekwa maabara kwanza.Huyu babu hatibu kwa imani bali kwa miti shamba.Kutibu kwa imani ni kwa kuamuru/maombezi/kusali kama walivyofanya manabii wa kale kina Elisha,Elijah na hata Yesu mwenyewe na wanafunzi wake.Hawa walikuwa 'wanaongea' tu na wagonjwa wanapona.Hawakuwa wanachemsha maji na mizizi/majani kama babu wa loliondo.Angekuwa anatibu kwa imani,serikali isingetaka kufanya utafiti,kwavile hata hizo samples/specimens za kuchukua kwa ajili ya utafiti zisingekuwepo!
my 2 cents wakuu!

...Kasome habari za Naamani jinsi alivyopona ukoma wake,utajua misingi ya uponyaji.. si lazima kuombewa kwa kuwekewa mikono tu!usimfundishe Mungu! ungekuwepo wakati wa Naamani ungesema yale maji ya mto wayapime kitaalam vile yamekuwa dawa ya ukoma wa Naamani!
 
Jamani tiba ya maradhi inaponywa kwa maombi duh? Naona hapa zinaingizwa tu ajenda za kidini na udini
 
kwani akiinywa cha ajabu nini. Na je unadhani hicho ulichotype ndio ushahidi wa yeye kunywa? JK ni mwanadamu kama wanadamu wengine, au wewe unamchukulia ni mungu wako kiasi kwamba yeye asiugue? kama anamaradhi ya siri ni yake yeye.

Vipi Slaa hajanywa? maana uzee unamzingira sasa sijui ana isue gani. msitue akanywe fasta maana ccm wakigundua hajanywa itakula kwake

Pumba tupu, Dr Slaa kahusika vp tena! Uzee hata baba yako na mama yako umewazingira tena inawezekana hawapo.!
 
Uponyaji ndani ya Biblia ulipimwa na makuhani. Na Yesu aliruhusu watu wakajionyeshe kwa makuhani.
Luke 17:11-14: As he was going into a village, ten men who had leprosy met him. They stood at a distance 13 and called out in a loud voice, "Jesus, Master, have pity on us!" When he saw them, he said, "Go, show yourselves to the priests." And as they went, they were cleansed. NIV

Not always pia soma biblia hiyo hiyo. Issue hapa siyo outcome ya kunywa dawa bali procedure ya uponyaji.

Ukweli ni kwamba katika biblia Mungu aliepuka kutumia fomula fulani kuponya watu na alitumia njia nyingi mbalimbali ila kilichofanan ni kwamba imani ilitumika kuponya
 
Back
Top Bottom