RSM Dominik
Senior Member
- Apr 3, 2026
- 193
- 454
Ndio hivyo wazee kutokana na umri wangu wa miaka thelathini(30) kunigongea nikiwa sina mfumo mzuri(sijafanikiwa kupata kazi rasmi ya uhakika iwe kuajiriwa/kujiajiri,sjafanikiwa kuoa, nimeamua nijilipue niende DOM.
Nimefanikiwa kuishi Mbeya, Sumbawanga, Katavi, Mafinga-Iringa, yaani huku nyanda za juu kusini ambako ndio kwetu nimepambana kama miaka 7 sasa tangu nigraduate ila ni mwendo wa pesa ya kula na pengine ndiyo yale ya nabii na kwao.
Kama ni CHUNYA huko machimboni nako mambo sio poa siku hizi tu tofauti na zamani, machimboni wanafaidi wale wadosi wenye mashimo au makarasha yao,mchimbaji na mtumia nguvu kitengo chochote sometimes unaishia kula ugali maharage dagaa wa bure huku ukipigwa na jua tu,
Nimechagua DOm na sio ARUSHA au DSM kwa kuwa nimefanya utafiti mdogo kwamba hiyo miji ilikuaga ina fursa zamani, sio leo, na nna ndugu kibao wapo huko miaka na miaka sometime mimi niliepo mkoani huwa nawasevu wanapotingwa, hiyo miji maisha magumu sana siku hizi ila DOm ndio mji unaochipukia japo sijawahi kuishi nna imani life lake kidogo ntatoboa tofauti na dsm au A-town.
AU mnasemaje wazee, wale mliopo DODOMA mje mnishauri basi kijana wenu. Nije Dom pengine ntaotea hata mrangi wa kujenga nae maisha, huku kusini nimepambana a lot.huko ntaanzisha kabizness kokote nione upepo
Nimefanikiwa kuishi Mbeya, Sumbawanga, Katavi, Mafinga-Iringa, yaani huku nyanda za juu kusini ambako ndio kwetu nimepambana kama miaka 7 sasa tangu nigraduate ila ni mwendo wa pesa ya kula na pengine ndiyo yale ya nabii na kwao.
Kama ni CHUNYA huko machimboni nako mambo sio poa siku hizi tu tofauti na zamani, machimboni wanafaidi wale wadosi wenye mashimo au makarasha yao,mchimbaji na mtumia nguvu kitengo chochote sometimes unaishia kula ugali maharage dagaa wa bure huku ukipigwa na jua tu,
Nimechagua DOm na sio ARUSHA au DSM kwa kuwa nimefanya utafiti mdogo kwamba hiyo miji ilikuaga ina fursa zamani, sio leo, na nna ndugu kibao wapo huko miaka na miaka sometime mimi niliepo mkoani huwa nawasevu wanapotingwa, hiyo miji maisha magumu sana siku hizi ila DOm ndio mji unaochipukia japo sijawahi kuishi nna imani life lake kidogo ntatoboa tofauti na dsm au A-town.
AU mnasemaje wazee, wale mliopo DODOMA mje mnishauri basi kijana wenu. Nije Dom pengine ntaotea hata mrangi wa kujenga nae maisha, huku kusini nimepambana a lot.huko ntaanzisha kabizness kokote nione upepo