Nina uhahika 98% hawajui hili

Amafita

Amafita

Member
Joined
Jul 22, 2019
Messages
48
Points
125
Amafita

Amafita

Member
Joined Jul 22, 2019
48 125
Habari wa JamiiForum.

Najua imezoeleka katika jamii zetu kwa rika zote (watoto,vijana,wazazi, na hata wazee) aidha wasomi au wasio wasomi kutumia neno Nimekumiss pale unapomaanisha kumkumbuka mtu hasa uwepo wake. Hata hivyo neno mbadala la kiswahili ni Kupeza hivyo basi unaweza ukwamwambia mpendwa wako kuwa Nimekupeza
 
Nywilla

Nywilla

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2016
Messages
310
Points
250
Nywilla

Nywilla

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2016
310 250
Habari wa JamiiForum.

Najua imezoeleka katika jamii zetu kwa rika zote (watoto,vijana,wazazi, na hata wazee) aidha wasomi au wasio wasomi kutumia neno Nimekumiss pale unapomaanisha kumkumbuka mtu hasa uwepo wake. Hata hivyo neno mbadala la kiswahili ni Kupeza hivyo basi unaweza ukwamwambia mpendwa wako kuwa Nimekupeza
Hii ndo mada sasa cz inafundisha na kukuza lugha yetu adim KISWAHILI nice
 
Amafita

Amafita

Member
Joined
Jul 22, 2019
Messages
48
Points
125
Amafita

Amafita

Member
Joined Jul 22, 2019
48 125
Hii ndo mada sasa cz inafundisha na kukuza lugha yetu adim KISWAHILI nice
Asante mkuu, nikaona sio mbaya kukumbushana ili angalau tuanze kubadili baadhi ya maneno katika matumizi yetu ya lugha
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
33,482
Points
2,000
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
33,482 2,000
Habari wa JamiiForum.

Najua imezoeleka katika jamii zetu kwa rika zote (watoto,vijana,wazazi, na hata wazee) aidha wasomi au wasio wasomi kutumia neno Nimekumiss pale unapomaanisha kumkumbuka mtu hasa uwepo wake. Hata hivyo neno mbadala la kiswahili ni Kupeza hivyo basi unaweza ukwamwambia mpendwa wako kuwa Nimekupeza
Sikuwahi kulisikia, leo ndio mara ya kwanza
 
Samcezar

Samcezar

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
3,479
Points
2,000
Samcezar

Samcezar

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
3,479 2,000
Habari wa JamiiForum.

Najua imezoeleka katika jamii zetu kwa rika zote (watoto,vijana,wazazi, na hata wazee) aidha wasomi au wasio wasomi kutumia neno Nimekumiss pale unapomaanisha kumkumbuka mtu hasa uwepo wake. Hata hivyo neno mbadala la kiswahili ni Kupeza hivyo basi unaweza ukwamwambia mpendwa wako kuwa Nimekupeza
Naanza na mwandishi..... Nimekupeza....
 
amatolo

amatolo

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2017
Messages
657
Points
1,000
amatolo

amatolo

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2017
657 1,000
Habari wa JamiiForum.

Najua imezoeleka katika jamii zetu kwa rika zote (watoto,vijana,wazazi, na hata wazee) aidha wasomi au wasio wasomi kutumia neno Nimekumiss pale unapomaanisha kumkumbuka mtu hasa uwepo wake. Hata hivyo neno mbadala la kiswahili ni Kupeza hivyo basi unaweza ukwamwambia mpendwa wako kuwa Nimekupeza
Nimekupeza
 
Amafita

Amafita

Member
Joined
Jul 22, 2019
Messages
48
Points
125
Amafita

Amafita

Member
Joined Jul 22, 2019
48 125
Hapa napata mkanganyiko kidogo ipi ni sahihi " adim " au " adhimu " kwa anayefahamu
Yote ni maneno ila neno adim lilitakiwa liandikwe adimu. Kwa kifupi maneno yote ni ya kiswahili na yana maana mbili tofauti japo watu wengi hudhani yote yana maana moja ila sivyo
 
Amafita

Amafita

Member
Joined
Jul 22, 2019
Messages
48
Points
125
Amafita

Amafita

Member
Joined Jul 22, 2019
48 125
Sio uongo na usikimbilie kukosoa pasipo kujua. Naona umesimamia ile dhana ya Direct translation ila kwa neno hilo umechemsha. Ukisema "nimekukosa" unahamisha maana kabisa yani ni sawa na Waganda wanavyohangaika kila kukicha kufanya utafsiri wa moja kwa moja kwa maneno ya kiswahili wasioyajua. Mfano ni huu,kasikilize wimbo unaitwa "Na wewe" ulioimbwa na Cindy Sanyu wa Uganda ndio utaelewa ninachokwambia
acha uongo mkuu,, NIMEKUMISS=NIMEKUKOSA
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
45,402
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
45,402 2,000
Habari wa JamiiForum.

Najua imezoeleka katika jamii zetu kwa rika zote (watoto,vijana,wazazi, na hata wazee) aidha wasomi au wasio wasomi kutumia neno Nimekumiss pale unapomaanisha kumkumbuka mtu hasa uwepo wake. Hata hivyo neno mbadala la kiswahili ni Kupeza hivyo basi unaweza ukwamwambia mpendwa wako kuwa Nimekupeza
Nimekupeza Lovenear
 

Forum statistics

Threads 1,326,680
Members 509,566
Posts 32,230,803
Top