Nina uhahika 98% hawajui hili

Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
116,234
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
116,234 2,000
Habari wa JamiiForum.

Najua imezoeleka katika jamii zetu kwa rika zote (watoto,vijana,wazazi, na hata wazee) aidha wasomi au wasio wasomi kutumia neno Nimekumiss pale unapomaanisha kumkumbuka mtu hasa uwepo wake. Hata hivyo neno mbadala la kiswahili ni Kupeza hivyo basi unaweza ukwamwambia mpendwa wako kuwa Nimekupeza
Kiswahili kigumu sana... Japo tafsiri yake hapo ni KUKUHAMU
 
Amafita

Amafita

Member
Joined
Jul 22, 2019
Messages
48
Points
125
Amafita

Amafita

Member
Joined Jul 22, 2019
48 125
Kiswahili kigumu sana... Japo tafsiri yake hapo ni KUKUHAMU
Kupeza ndio neno linalotumika, na hata ukiangalia hizi tamthilia zinazofanyiwa tafsiri ya lugha ya kiswahili za Azam TV na Star Times Swahili hutumia neno hilo
 
Chachasteven

Chachasteven

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2014
Messages
1,074
Points
2,000
Chachasteven

Chachasteven

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2014
1,074 2,000
acha uongo mkuu,, NIMEKUMISS=NIMEKUKOSA
Nimekukosa?? Direct translation ni common mistake. I don't blame you!!

Kwa namna moja upo sawa - if you were a sniper, shooting to kill someone, and you missed the shot hapo ungesema "I missed you!" kwa tafsiri ya kuwa umemkosa ila kwenye kuonesha hisia za kumkumbuka mtu sababu ya absence yake ni "UMEMUPEZA."
 
Amafita

Amafita

Member
Joined
Jul 22, 2019
Messages
48
Points
125
Amafita

Amafita

Member
Joined Jul 22, 2019
48 125
Nimekukosa?? Direct translation ni common mistake. I don't blame you!!
Kwa namna moja upo sawa - if you were a sniper, shooting to kill someone, and you missed the shot hapo ungesema "I missed you!" kwa tafsiri ya kuwa umemkosa ila kwenye kuonesha hisia za kumkumbuka mtu sababu ya absence yake ni "UMEMUPEZA."
Shukrani mkuu. Yani hapo ulichofanya ni kumpatia maji mtu aliyekuwa na kiu kali sana. Mifano yako inajitosheleza vya kutosha maana watu walikuwa hawanielewi kabisa
 
Haifungiki

Haifungiki

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2018
Messages
952
Points
1,000
Haifungiki

Haifungiki

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2018
952 1,000
Kiswahili kitanimaliza mimi..
 
Chachasteven

Chachasteven

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2014
Messages
1,074
Points
2,000
Chachasteven

Chachasteven

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2014
1,074 2,000
Shukrani mkuu. Yani hapo ulichofanya ni kumpatia maji mtu aliyekuwa na kiu kali sana. Mifano yako inajitosheleza vya kutosha maana watu walikuwa hawanielewi kabisa
Tutafika tu.
 
Chachasteven

Chachasteven

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2014
Messages
1,074
Points
2,000
Chachasteven

Chachasteven

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2014
1,074 2,000
Nakumbuka pia nilishawahi kutoa uzi unaoeleza kuwa chips kwa kiswahili zinaitwa "VIBANZI" ila niliambiwa mi mwongo ninabunibuni maneno
Maneno mengi ya kiswahili yamepotea kwa sababu tulio wengi wa Tanzania hatuna utaratibu wa kusoma vitabu vya zamani kidogo au hata kamusi. Ndio, kiswahili ni lugha yetu ya taifa, lakini hatuijui.

Kiswahili kipo complicated kuliko hata tunavyoweza kuelezea.
 
Amafita

Amafita

Member
Joined
Jul 22, 2019
Messages
48
Points
125
Amafita

Amafita

Member
Joined Jul 22, 2019
48 125
Maneno mengi ya kiswahili yamepotea kwa sababu tulio wengi wa Tanzania hatuna utaratibu wa kusoma vitabu vya zamani kidogo au hata kamusi. Ndio, kiswahili ni lugha yetu ya taifa, lakini hatuijui.

Kiswahili kipo complicated kuliko hata tunavyoweza kuelezea.
Ila kama ulivyosema, tutafika tu.
 

Forum statistics

Threads 1,326,684
Members 509,566
Posts 32,230,952
Top