Nimechanganyikiwa na Simu ya mtarajiwa wangu

Nimechanganyikiwa na Simu ya mtarajiwa wangu

Kwa huyu mchumba siko nae shaka hata kidogo kwakweli.


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app

Siku hazigandi na moyo wa mtu kiza. Siku moja inamtosha mwanamke kufanya yasiyowezekana! UNACHEZA NA SUPRIZE ZA WANAWAKE.
Fikiria upya wakwe hawakutaki
 
Ushapigwa changa hapo akienda harudi wazee wake ndiyo mpango mzima.
 
Patashika nguo kuchanika. Sheria ya ndoa ya TZ inapasua kichwa sana.

Hamna jibu la moja kwa moja kama pai.

Kama kuna conflict kati taratibu za kimila na dini ipi ina-prevail?

Maana upande mmoja unaweza ku-rely kwenye mila na mwingine kwenye dini.
 
  • Thanks
Reactions: EMT
Weee! Mwenzio anaing'ang'ania fursa hiyo.... chezea watoto wa kishua wewe.......!!


Natania tu, kaka onesha urijali kwa kutoa kauli, saa nyingine kuwa aggressive kunaonyesha we ni mwanaume wa kweli ! ukiwa legelege wa maamuzi watakuja kukucontrol hata huko baadae..


WATINGISHE KIDOGO....

Sidhani kama anaweza
 
Hizi sheria ni za zamani sana na nchi nyingi zimeamua kuzifutilia mbali lakini bado zipo kwenye vitabu vya sheria za Tanzania.


Ahsante sana ndugu EMT

Hapo juu, ..Mkuu unamaanisha kuwa mtu ambaye kaumizwa kwa kuvunjwa kwa promise hana haki ya kudai fidia kama ulivyosema kwenye maelezo yako ya msingi?
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: EMT
Kwenye thread hii hapa chini bila shaka ulitabanaisha kuwa huyu binti si Muislam...

Umeeleza kwa wazi kuwa ulikuwa na nafasi kubwa ya kumuoa huyu binti kwa kigezo kuwa jamaa anayedate naye ni Muislam (kwa sababu hii moja kwa moja wewe si Muislam ndio maana una advantage)...

https://www.jamiiforums.com/mahusiano-mapenzi-urafiki/574605-niko-dilemma-wana-mmu.html

24 Desemba 2013

Mimi ni kijana around 30yrs kuna Binti mmoja naDate nae for 3ys now tokea ye yupo chuo mwaka wa kwanza hadi anamaliza,sasa imefikia kipindi nahitaji kumuoa kwa kweli ukizingatia tupo dini moja na nampenda na ananipenda pia.

Sasa ishu inakuja hivi,,jinsi nilivyompata huyo Binti ni Left foot kwamba nilimkuta na mtu wake wapo kwenye mahusiano na yeye aliniambia ukweli wote kuwa ana mtu wametoka mbali na kamsaidia mambo mengi tokea anasoma chuo(jamaa alikuwa anafanya kazi kipindi hicho anasoma) kama ujuavyo tena Wanaume hatukubali kushindwa nikaomba walau urafiki tu, tukaanza outing za hapa na pale mwisho wa siku Automatic tukajikuta wapenzi na kulila lile tunda. Binti akawa anatuchanganya mi na jamaa ila mimi najua mchezo mzima ye jamaa hajui lolote lile hadi sasa hivi kwa muda wa miaka mi3. Na Binti anataka nimuoe maana jamaa hajawahi kumgusia hilo neno hata siku moja pia wapo tofauti dini zao jamaa ye ni Muislam.


Lakini siku ya leo unaeleza bayana ya kwamba familia zenu ni wa imani ya Uislam...

Kwa mantiki hiyo ndoa yenu inaweza kuharakishwa pasipo mizengwe yoyote ya kusubiri muda mrefu...

Sasa mkuu mbona kama unatuchanganya????

Siku ya leo 22 Julai 2014 Post No. 375

MAAZIMIO YA KIKAO NI:-
Tulivyoafikiana swala la kughairisha ndoa halipo na haliwezi kukubalika (kwasababu sisi waoaji ndio tuliopanga siku ya ndoa na kama kughairisha ni sisi) kama swala la kwenda na kurudi ni kuwa tufunge ndoa kuhusu mambo mengine Sherehe sijui na nini huko yaje baadae,,ya huo mwezi atakao rudi. After all sisi ni Waislam wote hakuna haja ya kufanya Jambo liwe kuuubwa hadi lini sijui kwani kuna inawezekana hata siku ile tuliyopeleka mahari nikafungishwa ndoa kabisa kwa mujibu wa dini inavyosema!!
Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app

CC: dikembe na Babu ODM Asprin
 
Last edited by a moderator:
Patashika nguo kuchanika. Sheria ya ndoa ya TZ inapasua kichwa sana.

Hamna jibu la moja kwa moja kama pai.

Yea, mara nyingi kumekuwa na conflict kati ya Islamic Law and customary laws.

Ku-address hii conflict mahakama zimekuwa zikitumia test moja inaitwa a "mode of life".

Kwa mfano, kama issue imetokea kijijini, assumption ni kuwa customary law itatumika katika kuamua huo mgogoro unless otherwise proved.

Kwa upande wa Tanzania Bara kama kuna conflict, then customary law takes precedence over Islamic law. Kwa huko Visiwani inaweza kuwa the opposite, though sina uhakika.

Hata hivyo, customary law does not take precedence over Islamic law in every situation. Kwa mfano, kama suala ni jinsi ya kugawa mali za marehemu ambaye alikuwa ni Muislamu na kuna conflict kati ya Customary law and Islamic Law, mahakama itatumia the intention of the deceased test.

Kama marehemu alitaka mali zigawanywe kwa kutumia sheria za Kiislamu, then hizo sheria zita-prevail over customary law hata kama ni kijijini.

Kama marehemu ni Muislamu na alifariki intestate aka bila kuacha wosia, mali zitagawanywa kulingana na kilichokuwa kinadominate maisha yake aka dini au mila. Kama marehemu aliacha wosia, basia huyo wosia utafuatwa katika kugawa mali zake unless wafaidika wanapinga in which case the mode of life test will apply.

Kwa msaada wa Magdalena Kamugisha Rwebangira, The Legal Status of Women and Poverty in Tanzania

cc Kaizer kwa taarifa
 
Ahsante sana ndugu EMT

Hapo juu, ..Mkuu unamaanisha kuwa mtu ambaye kaumizwa kwa kuvunjwa kwa promise hana haki ya kudai fidia kama ulivyosema kwenye maelezo yako ya msingi?

Kwa kifupi ni kuwa mtu ambaye ameumizwa anaweza kudai fidia kutoka kwa aliyemuumiza lakini hiyo fidia haitazidi loss ambayo ame-suffer na inatokana moja kwa moja na promise ya kuoana.

Kama alitumia 5,000 kumnunulia pete ya uchumba, then atadai hiyo 5,000 tuu na siyo zaidi. Hata hivyo, pete ya uchumba inaweza kuwa ni conditional gift ambayo ni lazima isurudishwe kwa aliyeinunua kama aliyenunuliwa hataka tena kuolewa nae.

Kuna kuna gharama za maandalizi ya harusi ambazo zinaweza kudaiwa pia. Hizi sheria zinaweza kuonekana straightforward in theory lakini ni ngumu ku-apply in practice. Mfano, kurudisha pete ya chumba, sidhani kama mnunuaji anaweza kuirudisha alikoinunua na kurudishiwa fedha zake.

Kwenye nchi nyingine sheria zinaruhusu kudai fidia for emotional distress, kushushwa heshima/kudhalilishwa ndani ya jamii na hata kupoteza ubikira.
 
Mkuu watu8 tunarudi kulekule kama nilivyo kuambia hapo awali kuwa hawa ni watu wawili tofauti halafu pia nimebadilisha vitu vidogo ili asije akaelewa chochote kwenye huu Uzi kuwa namzungumzia yeye maana huwa alikuwa anaingia km guest nimeshakudokeza hapo awali.
Lakini kwasasa huyo wa kwanza siwezi kujali chochote maana ni muda na yalishapita.
Mi Imani yangu Muislam sijawahi popote pale kusema ni Mwikristo tokea najiunga na JF


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Last edited by a moderator:
Naogopa sana mwanaume anayeona wazazi ndio kila kitu, sijui mimi na wanangu hatma yetu katika hiyo ndoa

Kwahiyo wewe unataka mumeo kwako ndio awe kila kitu kuliko wazazi wake si ndio?
Aisee kweli tuko tofauti!!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Weee! Mwenzio anaing'ang'ania fursa hiyo.... chezea watoto wa kishua wewe.......!!


Natania tu, kaka onesha urijali kwa kutoa kauli, saa nyingine kuwa aggressive kunaonyesha we ni mwanaume wa kweli ! ukiwa legelege wa maamuzi watakuja kukucontrol hata huko baadae..


WATINGISHE KIDOGO....

Teh teh teh mkuu imebidi nicheke eti nang'ang'ania fursa,,mbona wa kawaida maisha yao yaani kwamba hawawezi kunibabaisha na familia yangu. Maana kama pia hiyo masters nilishabeba jukumu la kumsomesha na mzazi wake alitulia na akakubali nimchukue Binti yake.
Mkuu hawawezi kuniControl hata siku moja nakuhakikishia kitu kama hicho kwanza najiamini na sio Maskini hadi kusema wanipeleke peleke kama boya!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Na mahari ulitoa kwa taratibu za Kiislamu au kimila?

Nimefuata utaratibu wa kiIslam mkuu mwanzo mwisho..
Siku ya posa alienda Mjomba, Imamu na mzee mmoja wa Makamo.
Baada ya muda kidogo siku ya kupeleka mahari niliambiwa na mimi niende!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Kwa kifupi ni kuwa mtu ambaye ameumizwa anaweza kudai fidia kutoka kwa aliyemuumiza lakini hiyo fidia haitazidi loss ambayo ame-suffer na inatokana moja kwa moja na promise ya kuoana.

Kama alitumia 5,000 kumnunulia pete ya uchumba, then atadai hiyo 5,000 tuu na siyo zaidi. Hata hivyo, pete ya uchumba inaweza kuwa ni conditional gift ambayo ni lazima isurudishwe kwa aliyeinunua kama aliyenunuliwa hataka tena kuolewa nae.

Kuna kuna gharama za maandalizi ya harusi ambazo zinaweza kudaiwa pia. Hizi sheria zinaweza kuonekana straightforward in theory lakini ni ngumu ku-apply in practice. Mfano, kurudisha pete ya chumba, sidhani kama mnunuaji anaweza kuirudisha alikoinunua na kurudishiwa fedha zake.

Kwenye nchi nyingine sheria zinaruhusu kudai fidia for emotional distress, kushushwa heshima/kudhalilishwa ndani ya jamii na hata kupoteza ubikira.


Ahsante sana mkuu EMT,

Kwangu mimi, hayo ndiyo makubwa kuliko gharama za pesa....

Unajua watu wengine tunapoamua kufanya kitu, tunafanya kweli na siyo kujaribu jaribu. Kwa hiyo inapotekea mtu akavunja ahadi basi damage inakuwa kubwa kiasi kwamba kuiweka au kuithaminisha (quantify in monetary terms) inakuwa ni vigumu.

Naamini hata sheria zetu zitakuwa na nafasi ya kumwangalia mwathirika katika mrengo huo!
 
Last edited by a moderator:
Kwa kifupi ni kuwa mtu ambaye ameumizwa anaweza kudai fidia kutoka kwa aliyemuumiza lakini hiyo fidia haitazidi loss ambayo ame-suffer na inatokana moja kwa moja na promise ya kuoana.

Kama alitumia 5,000 kumnunulia pete ya uchumba, then atadai hiyo 5,000 tuu na siyo zaidi. Hata hivyo, pete ya uchumba inaweza kuwa ni conditional gift ambayo ni lazima isurudishwe kwa aliyeinunua kama aliyenunuliwa hataka tena kuolewa nae.

Kuna kuna gharama za maandalizi ya harusi ambazo zinaweza kudaiwa pia. Hizi sheria zinaweza kuonekana straightforward in theory lakini ni ngumu ku-apply in practice. Mfano, kurudisha pete ya chumba, sidhani kama mnunuaji anaweza kuirudisha alikoinunua na kurudishiwa fedha zake.

Kwenye nchi nyingine sheria zinaruhusu kudai fidia for emotional distress, kushushwa heshima/kudhalilishwa ndani ya jamii na hata kupoteza ubikira.

Mkuu kwa nchi yetu hii ya kusadikika sidhani kama hivi vitu vipo au vinaApply kwa namna moja ama nyingine.


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Sikusoma sana mada yako..nimesoma mwanzo tu..Tunakuomba urekebishe introduction ya ujumbe wako...Waislamu hatuhitaji kupewa pole kuhusu suala kufunga...hii sio adhabu kwetu...Na Binasfi tunasikia Raha kufunga...Na tayari tumeshaanza kupatwa na Majonzi kwa namna mwezi unavyokaribia Kwisha...
 
Back
Top Bottom