Nimechanganyikiwa na Simu ya mtarajiwa wangu

Nimechanganyikiwa na Simu ya mtarajiwa wangu

haziwezi kuwa sawa, kule kwa wasukuma mahari inapimwa kwa ng'ombe.

Ahsante kwa taarifa mkuu EMT,

Amefuata taratibu za kidini. Sikuwa najua mahari ni utaratibu wa kidini. Kwa mantiki hii je inaweza kuwa mahari ya binti mzaramo wa kiislamu ikawa sana na mahari ya binti mwislamu wa kisukuma?? Navyoelewa taratibu za kidini ni za utaratibu uliopangwa wakati taratibu za kimila, mahari hutegemea kabila na kabila
 
Last edited by a moderator:
Kweli kabisa mkuu hembu jaribu kufikiria muda ulioupoteza halafu mtu anakuja kurukia kwenye gear dakika za mwisho? Usikute umekaa nae miaka 3+
Kuna jamaa mmoja hivi namjua anafanya kazi mali asili kamsomesha MCHUMBA kuanzia mwaka wa kwanza chuo hadi karibia na mwaka wa mwisho Bi dada anarudi na MIMBA kapewa na m/funzi mwenzake huko mwanza na dem hataki kuolewa na jamaa anasema ana mtu wake. Jamaa alichanganyikiwa hata kazini huku mwaka wa 4 sasa hata wazo la kuoa hana.

Ngoja tuongee kiuanaume.

Umesema kuwa ulipompa ombi lako la kutaka kumwoa alikubali lakini ndugu zake waligoma huku wakidai ni lazima amalize kwanza masters. Hata kama mie ningekuwa kaka yake ningemshauri hivyo hivyo. Master yenyewe mwaka mmoja tuu. Kuna uzi tulishaongelea hili Heaven on Earth nisaidie. Hata baada binti kuwakomalia ndugu zake wakakubali kwa shingo upande.

Pia unadai binti kasema hayuko tayari kwenda Marekani lakini baba yake anataka aende. Kwa nini asikomae nao kama alivyokomaa mwanzo mpaka ndugu zake wakakubali kuwa mchumba wako, though kwa shingo upande?

Ukiyafikiria sana hayo mambo niliyo-quote hapo juu utaumiza kichwa. Ingekuwa ni mwanamke ningemwonea huruma kidogo kwa sababu most women think by their hearts.

Lakini wewe mwanaume mzima tumia kichwa chako kufikiri na kufanya maamuzi. Huna sababu ya kumng'ang'ania huyo mwanamke regardless umekaa naye muda gani au amekugharimu kiasi gani cha fedha hata kama umemshatolea mahari.

Kama ningekuwa mimi badala ya kuwa na wasiwasi kama atarudi, ningeitumia hiyo fursa kwa faida yangu kumpima kama kweli anataka kuoana na mimi. Kama anataka then atarudi na ndoa itafungwa.

Kama hataki then hatarudi na mie nitachukua ustaarabu mwingine. She is not the only woman on earth. Hata Husninyo nadhani bado anatafuta mtu.

Unasema unaogopa sura yako utaiweka wapi kama hatarudi. Really? Mie nilidhani binti na ndugu zake ndiyo watafute pa kuficha sura zao kwa kula mahari bila ku-release binti?

Kama amesena anaenda Marekani kwa mwezi mmoja kumsadia dada yake aliyejifungua then, tafadhali mwache aende. Na kama binti anasema hayuko tayari kwenda lakini baba yake ndo anataka aende, ukiwa kama mchumba wake mshauri aende na mwambie wazi kuwa akirudi atakukuta. Kuwa utamsubiri. Itokea hatarudi, then mshukuru Mungu kwa kukupa signs kabla jua halijachomoza.
 
Last edited by a moderator:
Ngoja tuongee kiuanaume.

Umesema kuwa ulipompa ombi lako la kutaka kumwoa alikubali lakini ndugu zake waligoma huku wakidai ni lazima amalize kwanza masters. Lakini baada binti kuwakomalia ndugu zake wakakubali kwa shingo upande.

Unadai binti kasema hayuko tayari kwenda lakini baba yake anataka aende.
Kwa nini asikomae kama alivyokomaa mwanzo mpaka ndugu zake wakakubali kuwa mchumba wako, though kwa shingo upande?
.
Hilo swali hapo kwa red akilijibu nadhani thread itapaswa kufungwa rasmi.
 
Ngoja tuongee kiuanaume.

Umesema kuwa ulipompa ombi lako la kutaka kumwoa alikubali lakini ndugu zake waligoma huku wakidai ni lazima amalize kwanza masters. Lakini baada binti kuwakomalia ndugu zake wakakubali kwa shingo upande.

Unadai binti kasema hayuko tayari kwenda lakini baba yake anataka aende. Kwa nini asikomae kama alivyokomaa mwanzo mpaka ndugu zake wakakubali kuwa mchumba wako, though kwa shingo upande?

Ukiyafikiria sana haya mambo utaumiza kichwa. Ingekuwa ni mwanamke ningemwonea huruma kidogo kwa sababu most women think with their hearts.

Lakini wewe mwanaume mzima tumia kichwa chako kufikiri na kufanya maamuzi. Huna sababu ya kumng'ang'ania huyo mwanamke regardless umekaa naye muda gani au amekugharimu kiasi gani cha fedha hata kama umeshatolea mahari.

Kama ningekuwa mimi badala ya kuwa na wasiwasi kama atarudi, ningeitumia hiyo kwa faida yangu kumpima kama kweli anataka kuoana na mimi. Kama anataka then atarudi na ndoa itafungwa.

Kama hataki then, hatarudi ni mie nitachukua ustaarabu mwingine. She is not the only woman on earth.

Unasema unaogopa sura yako utaiweka wapi kama hatarudi. Really? Mie nilidhani binti na ndugu zake ndiyo watafute pa kuficha sura zao kwa kula mahari bila ku-release binti?

Kama amesena anaenda Marekani kwa mwezi mmoja kumsadia dada yake aliyejifungua then, tafadhali mwache aende. Na kama binti anasema hayuko tayari kwenda lakini baba yake ndo anataka aende, ukiwa kama mchumba wake mshauri aende na mwambie wazi kuwa akirudi atakukuta. Unamsubiri. Itokea hatarudi, then mshukuru Mungu kwa kukupa signs asubuhi na mapema.

Ni kweli alikomaa hadi wakamkubalia kuwa atasoma masters hapa hapa lakini akiwa ameolewa na mimi.
Kuhusu hilo la pili ni amekomaa hadi dakika za mwisho kuwa hatoenda na leo jioni hii nimeongea nae na kumuuliza amefikia wapi akasema msimamo wake uko palepale kutokwenda popote na hadi mzee wake anasafiri leo hakumuuliza tena lolote lile. Kwahilo bado ananipa matumaini kama mara ya kwanza alivyokomaa.
Hajanigharimu chochote kile mkuu labda kama ni mahari na things vidogo vidogo km vile unavyoona mchumba anavyotakiwa kupewa lakini siwezi kusema ni gharama.
Kuhusu hilo la tatu mkuu tumetofautiana kila mtu na hulka yake kwa jinsi Jambo anavyolichukulia.



Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Hilo swali hapo kwa red akilijibu nadhani thread itapaswa kufungwa rasmi.

Nimelishalijibu hilo mkuu.
Kwahiyo wakuu ifungwe nisiwajuze/tusijuzane hiyo Alhamisi kwenye hicho KIKAO kinachoendelea ni nini?


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Kwa huyu mchumba siko nae shaka hata kidogo kwakweli.


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app

Ungekuwa huna shaka.usingekuja JF kuuliza maswali uliyotakiwa kumuuliza huyo mchumba.

Na kwa vile umekuja JF kuuliza maswali uliyotakiwa kumuuliza huyo mchumba, una shaka juu yake.

Acha kujudanganya.

Hatua ya kwanza ya kutatua tatizo ni kukubali kwamba tatizo lipo.

Kabla ya yote, uhusiano wenu umekosa kuaminiana.
 
Hahahahaah Inspekta Jenerali wa MMU, kanyaga twende baba. MMU kweli kiboko wallah.

Tatizo unachelewa kufika unakuta watu tushabonyeza sana keyboard tukitiririka na maushauri kumbe jamaa anatuchora tu.

Hatari sana shehe....

Aisee na tumetumia nguvu kweli kutoa ushauri muwe mnawahi
 
Ni kweli alikomaa hadi wakamkubalia kuwa atasoma masters hapa hapa lakini akiwa ameolewa na mimi.
Kuhusu hilo la pili ni amekomaa hadi dakika za mwisho kuwa hatoenda na leo jioni hii nimeongea nae na kumuuliza amefikia wapi akasema msimamo wake uko palepale kutokwenda popote na hadi mzee wake anasafiri leo hakumuuliza tena lolote lile. Kwahilo bado ananipa matumaini kama mara ya kwanza alivyokomaa.
Hajanigharimu chochote kile mkuu labda kama ni mahari na things vidogo vidogo km vile unavyoona mchumba anavyotakiwa kupewa lakini siwezi kusema ni gharama.
Kuhusu hilo la tatu mkuu tumetofautiana kila mtu na hulka yake kwa jinsi Jambo anavyolichukulia.



Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app

Hapo blue hapo........... kama hali ndio hiyo sasa tatizo ni nini mpaka uchanganyikiwe???????????????????????????
 
Pole sana statamzuka, kwa kusoma maelezo yako kuna vitu nimeving'amua japo vinaweza visiwe na ukweli. 1. Naona upande wa wazazi wa binti wana kiburi/dharau, maana haiwezekani umebakia mwezi 1 bi arusi mtarajiwa akapangiwa safari ya kwenda kumuhudumia mzazi kana kwamba kwenye familia yao ndiye yeye pekee. Utaratibu uliotumika kukupa taarifa hauonyeshi heshima, maana ilitakiwa aitwe mshenga wajo apewe taarifa uso kwa uso siyo simu, mshukuru huyo binti japo amekujuza hilo hata kwa simu. 2. Inaonekana kuna tofauti ya Kiuchumi au Kielimu au vyote 2 baina ya familia zenu, ndiyo maana familia ya binti inaleta dharau. Vipi ulikwisha wahi kujiuliza na kupata jibu kwanini iliwachukua miezi 6 kufanya maamuzi ya mahari? Mwisho: Utapata ushauri mwingi kutoka kwa wadau lakini mwenye maamuzi ya mwisho niwewe kisha familia yako, kumbuka kufanya mahamuzi ambayo hautayajutia huko mbele. Mwisho wa mapenzi ndiyo mwanzo wa mapenzi.
 
Last edited by a moderator:
Ahsante kwa taarifa mkuu EMT,

Amefuata taratibu za kidini. Sikuwa najua mahari ni utaratibu wa kidini. Kwa mantiki hii je inaweza kuwa mahari ya binti mzaramo wa kiislamu ikawa sana na mahari ya binti mwislamu wa kisukuma?? Navyoelewa taratibu za kidini ni za utaratibu uliopangwa wakati taratibu za kimila, mahari hutegemea kabila na kabila

Haziwezi kuwa sawa. Nadhani kinacho-matter siyo idadi ya kilicho ndani ya mahari husika, bali tendo lenyewe la kutoa mahari.

Why? Kwa sabababu inadaiwa kuwa Kiislamu, mahari ni hadiya aka zawadi. Na zawadi hazilingani.

"Wapeni wanawake mahari yao, hali yakuwa ni hadiya…" (Suratul Nisa 4:4).

In fact, kuna ambao wametafsiri aya hii kwa maana kuwa mahari ni haki na zawadi kwa mwanamke anayeolewa. Kwamba mahari inalipwa kwa mwanamke anayeolewa na siyo kwa wazazi wake.

Wanasisitiza kuwa wazazi wa mwanamke hawatakiwi kudai chochote kwenye mahari hiyo. Hii ni kwa sababu Kiislamu, mahari siyo fidia inayotolewa kwa wazazi wa binti kwa kumlea mpaka kufikia muda wa kuolewa. I support this interpretation.

Hata hivyo, kwa sheria za Kiislamu, mwanaume hawezi kumwoa mwanamke bila idhini ya walii aka wazazi wake. Vinginevyo ndoa hiyo itakuwa batili kwa kupungua moja ya nguzo kuu za ndoa ya Kiislamu.
 
Aisee na tumetumia nguvu kweli kutoa ushauri muwe mnawahi

Nimelishafafanua hilo ndio maana wenzio wamenyamaza kwa kuelewa,,,rudia post za nyuma tutajaza server kwa Jambo hilo hilo mkuu!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Hapo blue hapo........... kama hali ndio hiyo sasa tatizo ni nini mpaka uchanganyikiwe???????????????????????????

Babu Asprin kwa jana hali ilikuwa tofauti kidogo kutokana na mshtuko wa hiyo Simu nilivyoipokea, baada ya kuongea nae leo zaid ya mara mbili na jioni hii kanihakikishia nisiwe na wasi wasi wowote atasimama kama mwanzo!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Last edited by a moderator:
Hilo swali hapo kwa red akilijibu nadhani thread itapaswa kufungwa rasmi.

Hata kama binti amekomaa kuwa haendi ningekuwa mie ningemshauri aende tuu. Si anaenda mwezi mmoja tuu?

Halafu kama akiweza kumshawishi na akaenda halafu akamwambia dada yake kuwa alikuwa hataki kuja lakini yeye mchumba amemshauri mpaka akakubali kwenda, huyo dada yake atampendaje shemeji mtarajiwa. lol.

You never know. Wanaweza kuoana, wakazaa nao wakamwomba huyo dada au ndugu mwingine kuja kuwasaidia unafikiri watasemaje?

Amshauri aende. Mwezi mmoja siyo kitu bana, unless ndoa yenyewe inafungwa ndani ya huo mwezi moja.
 
Huyo binti anakupenda kweli?au unamforce ?wewe upo vizuri kifedha?coz wanaonekana hawakutaki wanatafuta sababu
 
Babu Asprin kwa jana hali ilikuwa tofauti kidogo kutokana na mshtuko wa hiyo Simu nilivyoipokea, baada ya kuongea nae leo zaid ya mara mbili na jioni hii kanihakikishia nisiwe na wasi wasi wowote atasimama kama mwanzo!

Mshauri aende.
 
Kabla ya yote, uhusiano wenu umekosa kuaminiana.

Kabisaaaaaa. Angekuwa confident wala asingemkataza kwenda Marekani kwa mwezi.

Sijui itakuwaje kama baada ya ndoa binti akamwambia kuwa anataka akapige Ph.D fasta hapo Sweden.
 
Pole sana statamzuka, kwa kusoma maelezo yako kuna vitu nimeving'amua japo vinaweza visiwe na ukweli. 1. Naona upande wa wazazi wa binti wana kiburi/dharau, maana haiwezekani umebakia mwezi 1 bi arusi mtarajiwa akapangiwa safari ya kwenda kumuhudumia mzazi kana kwamba kwenye familia yao ndiye yeye pekee. Utaratibu uliotumika kukupa taarifa hauonyeshi heshima, maana ilitakiwa aitwe mshenga wajo apewe taarifa uso kwa uso siyo simu, mshukuru huyo binti japo amekujuza hilo hata kwa simu. 2. Inaonekana kuna tofauti ya Kiuchumi au Kielimu au vyote 2 baina ya familia zenu, ndiyo maana familia ya binti inaleta dharau. Vipi ulikwisha wahi kujiuliza na kupata jibu kwanini iliwachukua miezi 6 kufanya maamuzi ya mahari? Mwisho: Utapata ushauri mwingi kutoka kwa wadau lakini mwenye maamuzi ya mwisho niwewe kisha familia yako, kumbuka kufanya mahamuzi ambayo hautayajutia huko mbele. Mwisho wa mapenzi ndiyo mwanzo wa mapenzi.

Nimeshapoa mkuu Kyenju
1. Kwahilo mkuu bado hajasema tunasubiria Alhamisi mzee wake atasemaje maana hata huyo sister wake juzi niliwasiliana nae hakunigusia chochote kile.
2. Kielimu nadhani tuko sawa wote ni degree labda utofauti ye kasoma abroad mi hapa hapa, kiuchumi ni kawaida tu mkuu wote wazazi wetu ni wafanyabiashara wa kati.
Inawezekana walichukua miezi yote hiyo kutokana hawanijui so, ilikuwa risk kumuozesha Binti yako kwa mtu ambaye hawamjui (navyodhani)
Maamuzi yameshawekwa mkuu, nashkuru lakini kwa maoni yako mkuu!!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Last edited by a moderator:
Huyo binti anakupenda kweli?au unamforce ?wewe upo vizuri kifedha?coz wanaonekana hawakutaki wanatafuta sababu

Ananinipenda naweza kusema hivyo, suala la kumForce sidhani maana ni mtu na Akili zake.
Hilo la kutonitaka wazazi wake siafikiani nalo maana ilikuwa ugomvi ni kuendelea na masomo kama yote hayo wangekataa na posa yenyewe mkuu.
Fedha ni za kawaida tu kikubwa naweza kumpa social services zote na kuishi kwa Amani bila tabu yeyote ile!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Kabisaaaaaa. Angekuwa confident wala asingemkataza kwenda Marekani kwa mwezi.

Sijui itakuwaje kama baada ya ndoa binti akamwambia kuwa anataka akapige Ph.D fasta hapo Sweden.

Suala zima la kuaminiana lipo ndani ya nafsi ya mtu kwahiyo lolote linaweza kutokea kikubwa tunaishi kwa dhana tu mkuu. Mtu unayemuamini ndio rahisi kukutenda nafkiri unalijua hilo mkuu!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom