Nimechanganyikiwa na Simu ya mtarajiwa wangu

Nimechanganyikiwa na Simu ya mtarajiwa wangu

Ahsante sana mkuu EMT,

Kwangu mimi, hayo ndiyo makubwa kuliko gharama za pesa....

Unajua watu wengine tunapoamua kufanya kitu, tunafanya kweli na siyo kujaribu jaribu. Kwa hiyo inapotekea mtu akavunja ahadi basi damage inakuwa kubwa kiasi kwamba kuiweka au kuithaminisha (quantify in monetary terms) inakuwa ni vigumu.

Naamini hata sheria zetu zitakuwa na nafasi ya kumwangalia mwathirika katika mrengo huo!

Kweli kabisa mkuu hembu jaribu kufikiria muda ulioupoteza halafu mtu anakuja kurukia kwenye gear dakika za mwisho? Usikute umekaa nae miaka 3+
Kuna jamaa mmoja hivi namjua anafanya kazi mali asili kamsomesha MCHUMBA kuanzia mwaka wa kwanza chuo hadi karibia na mwaka wa mwisho Bi dada anarudi na MIMBA kapewa na m/funzi mwenzake huko mwanza na dem hataki kuolewa na jamaa anasema ana mtu wake. Jamaa alichanganyikiwa hata kazini huku mwaka wa 4 sasa hata wazo la kuoa hana.




Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Last edited by a moderator:
ha ha ha nioe mimi jaman. nakutania bwana kaka yangu ni kama hautakiwi na wazazi wa huyo binti maana walishamkatalia kuolewa. cha msingi waeleze wazazi wako ukwel kinachoendelea, utaficha had lini ndugu yangu? baada ya hapo tulia usikilizie kitachoendelea yakikushinda tafuta size yako pia umuombe sana Mungu labda anakuepusha na matatizo ya maisha yako yote. kama ni mpango wa Mungu atakuwa mkeo na kama sio hata ufanyeje unajisumbua tu.
 
Sikusoma sana mada yako..nimesoma mwanzo tu..Tunakuomba urekebishe introduction ya ujumbe wako...Waislamu hatuhitaji kupewa pole kuhusu suala kufunga...hii sio adhabu kwetu...Na Binasfi tunasikia Raha kufunga...Na tayari tumeshaanza kupatwa na Majonzi kwa namna mwezi unavyokaribia Kwisha...

Nisamehe mkuu mi mwenyewe ni Muislam, nimeghafilika au kutokujua.
Kama ni kweli una majonzi mwezi unaisha M/Mungu akulipe na WALLAHU YA AALAM kwa hilo!!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Mtie mimba mkuu, kisha mruhusu aende hata miezi sita, Hayo ndo maamuzi ya kiume

Acha kulia lia


I'm an astronaut and my next mission is to explore Uranus.
 
ha ha ha nioe mimi jaman. nakutania bwana kaka yangu ni kama hautakiwi na wazazi wa huyo binti maana walishamkatalia kuolewa. cha msingi waeleze wazazi wako ukwel kinachoendelea, utaficha had lini ndugu yangu? baada ya hapo tulia usikilizie kitachoendelea yakikushinda tafuta size yako pia umuombe sana Mungu labda anakuepusha na matatizo ya maisha yako yote. kama ni mpango wa Mungu atakuwa mkeo na kama sio hata ufanyeje unajisumbua tu.

Bado una na nafasi maana tumeruhusiwa mwisho wa 4. teh teh teh...(joke bana)
Hayo yote tumeshajadili mkuu nasubiri siku ya Alhamisi mzee wake atasema nini!!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Kama kuna conflict kati taratibu za kimila na dini ipi ina-prevail?

Maana upande mmoja unaweza ku-rely kwenye mila na mwingine kwenye dini.

Mkuu EMT umenikumbusha kesi ya somebody ngonyani I think ilikuwa inazungumza masuala.. The man died intestate..pakawa na mvutano wa mke na wazazi wa deceased..
 
  • Thanks
Reactions: EMT
The strongest person in the world is he who stands on his own so unaweza kujikuta unamlilia kumbe ni msumali baafae,unapopenda weka mipaka ili uwe huru kama angekuwa yuko serious anhekubali alaumiwe ila atunze penzi lako.wako wengi usijibane.
 
Apo mkuu EMT inategemea na imani ya mtu imelalia wapi..kama kwwenye mila kama mimi na Asprin basi mila na iheshmiwe na watu wote. Lakini nilivomsoma apo juu naona mila inaelekea kushinda maanaa washenga wameitwa

Well, kwa mujibu wa mleta mada sioni mila ikishinda hapa.

Nimefuata utaratibu wa kiIslam mkuu mwanzo mwisho..
Siku ya posa alienda Mjomba, Imamu na mzee mmoja wa Makamo.
Baada ya muda kidogo siku ya kupeleka mahari niliambiwa na mimi niende!

cc Asprin kwa taarifa.
 
Mara nyingi huwa napata tabu kidogo kuwaelewa waanzisha mada hapa MMU.

21 Julai 2014


Lakini ukirudi nyuma kidogo unakutana na maandishi kinzani, mwanzoni nilidhani kuwa huyu binti anayeelezewa hapa chini ndio huyo aliyetoswa na wazazi hapo juu lakini sidhani.

TIme frame ya kila tukio haishahabiani hata kidogo, sababu ya kutosana na huyu binti hapa chini bila shaka ni wasiwasi wa kufanywa kidumu, muda walidate ni miaka mitatu.

24 Desemba 2013

https://www.jamiiforums.com/mahusiano-mapenzi-urafiki/574605-niko-dilemma-wana-mmu.html




Ukiachana na hilo, hapo juu naona mleta mada anajieleza kama katika maisha yake kashawahi kuwa na mahusiano mara mbili tu kwa vipindi tofauti, lakini mbona kama kuna mahusiano mengine yameshawahi kufanywa na mleta mada?

18 Januari 2013
https://www.jamiiforums.com/mahusiano-mapenzi-urafiki/386417-nashindwa-kumuelewa.html

Mimi simuelewi mtoa post mimi naona kama anatuletea tamthilia aiseee
 
Mimi simuelewi mtoa post mimi naona kama anatuletea tamthilia aiseee

Anzia mwanzo wa Uzi na nilivyo kuwa namjibu maana hapa tutarudia Jambo hilo hilo!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Mtie mimba mkuu, kisha mruhusu aende hata miezi sita, Hayo ndo maamuzi ya kiume

Acha kulia lia


I'm an astronaut and my next mission is to explore Uranus.

duh polu mkuu huo kweli mtihani

Ahsanteni kwa ushauri wenu wakuu ila sasa hivi niko poa tofauti na jana!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Ahsante sana mkuu EMT,

Kwangu mimi, hayo ndiyo makubwa kuliko gharama za pesa....

Unajua watu wengine tunapoamua kufanya kitu, tunafanya kweli na siyo kujaribu jaribu. Kwa hiyo inapotekea mtu akavunja ahadi basi damage inakuwa kubwa kiasi kwamba kuiweka au kuithaminisha (quantify in monetary terms) inakuwa ni vigumu.

Naamini hata sheria zetu zitakuwa na nafasi ya kumwangalia mwathirika katika mrengo huo!

Nakubaliana na wewe. Kwa upande moja engagements nyingi sana zinavunjika kila mwaka. Nyingine zinakuwa very expensive kwa kweli. Kwa upande mwingine, wengine wanakandia sheria za kudai fidia kwa kuvunja uchumba kwa sababu mbalimbali.

Mfano wanadai kuwa mtu awe huru kuvunja uchumba bila kuogopa kuwa anaweza kushtakiwa. Wengine wanadai hizi sheria ziko bias kwa faida ya mwanamke. Pia wanadai hizi sheria zimepitwa na wakati kwa sababu fidia inaangaliwa kama vile ndoa ni biashara inayohusisha mali.

Lakini zipo circumstances ambazo naona ni haki kwa mlalamikaji kudai fidia. Kwa mfano kuna kesi moja ambapo mahakama iliamua kuwa ilikuwa haki kwa mlalamikaji kupewa fidia, baada ya mlalamikiwa kum-promise mlalamikaji kuwa angemwoa kama angehamia (yaani mlalamikaji) nchi nyingine aliyokuwa anaishi mlalamikiwa. Hapo imagine kama mwanamke alihama akaacha kazi, n.k, then hapo anaweza kuwa na haki ya kudai fidia.

Hapo kinachoangaliwa ni matendo ya wahusika. Imagine mmeshapanga tarehe ya ndoa, nguo za harusi zimenunuliwa, ukumbi na sehemu ya honeymoon imeshaandaliwa, wageni wameshaalikwa, halafu siku ya siku mwanaume hatokezei bila sababu za msingi. Surely, this jilted woman should be entitled to some sort of compensation.

Hata hivyo, inadaiwa kuwa moja ya sababu ya nchi nyingi kuamua kuifuta hii sheria ni kutokama na wanawake wa kima cha chini kuitumia kama njia ya kujitafutia pesa. Kumbuka wakati huo wanawake walikuwa hawafanyi kazi. Halafu fidia ilikuwa kubwa kweli kweli. Mfano mwaka 1881 kuna mwanamke alipewa fidia ya £500 ambayo ni karibu £51,500 kwa sasa. Fidia ilikuwa zaidi ya kipato cha mwaka cha mwanaume husika.

Mwaka 1900, kuna mwanamke mjane alimtrick mwanaume mmoja na kuwa mchepuko wake. Mwanaume alimdanganya mwanaume kuwa hajawahi kuolewa. Baada ya njia kuu kufariki, mwanaume akawa anamwambia mchepuko kuwa atamwoa lakini akawa anahairisha kila mara. Baada ya kuzaa nae, mwanaume akageuka na kudai kuwa mpango wake ulikuwa ni kuoa mwanamke tajiri. Mchepuko akamshtaki mahakamani kwa kuvunja ahadi ya kumwoa na kufanikiwa kupata fidia ya £4,000 ambayo kwa sasa ni karibu £417,000!- Chanzo: Breach of Promise to Marry: A History of How Jilted Brides Settled Scores by Denise Bates

Of course, wapo baadhi ambao kweli walikuwa wanataka kulipwa fidia kwa kupoteza fedha na muda, with others for broken hearts. Pia kulikuwa na belief kuwa hakuna anayeweza kumwoa mwanamke aliyeachwa.

Lakini kwa karne hii ambayo elimu na ajira imeongezeka kwa wanawake, sidhani kama bado wanawake wanahitaji kutegemea maisha yao kwa mwanaume, though kwa hapa kwetu utegemezi bado upo sana. Pia wanaume wa siku hizi wanaoa au kutembea na wanawake waliochwa bila wasiwasi, though kwa maeneo ya vijijini bado ni shida.

Hivyo hizi ni baadhi ya sababu ambazo zimechangia sheria hii kupigwa stop kwenye nchi mbalimbali. Mkoloni wetu alifuta sheria hii mwaka 1971. Coincidentally, huu ni mwaka ambao sheria yetu ya ndoa ilipitishwa na bunge letu tukufu na kuweka kifungu cha kudai fidia for breach of a promise of marriage.


 
Kwenye thread hii hapa chini bila shaka ulitabanaisha kuwa huyu binti si Muislam...

Umeeleza kwa wazi kuwa ulikuwa na nafasi kubwa ya kumuoa huyu binti kwa kigezo kuwa jamaa anayedate naye ni Muislam (kwa sababu hii moja kwa moja wewe si Muislam ndio maana una advantage)...

https://www.jamiiforums.com/mahusiano-mapenzi-urafiki/574605-niko-dilemma-wana-mmu.html

24 Desemba 2013




Lakini siku ya leo unaeleza bayana ya kwamba familia zenu ni wa imani ya Uislam...

Kwa mantiki hiyo ndoa yenu inaweza kuharakishwa pasipo mizengwe yoyote ya kusubiri muda mrefu...

Sasa mkuu mbona kama unatuchanganya????

Siku ya leo 22 Julai 2014 Post No. 375



CC: dikembe na Babu ODM Asprin

Hahahahaah Inspekta Jenerali wa MMU, kanyaga twende baba. MMU kweli kiboko wallah.

Tatizo unachelewa kufika unakuta watu tushabonyeza sana keyboard tukitiririka na maushauri kumbe jamaa anatuchora tu.

Hatari sana shehe....
 
Well, kwa mujibu wa mleta mada sioni mila ikishinda hapa.



cc Asprin kwa taarifa.
Ahsante kwa taarifa mkuu EMT,

Amefuata taratibu za kidini. Sikuwa najua mahari ni utaratibu wa kidini. Kwa mantiki hii je inaweza kuwa mahari ya binti mzaramo wa kiislamu ikawa sana na mahari ya binti mwislamu wa kisukuma?? Navyoelewa taratibu za kidini ni za utaratibu uliopangwa wakati taratibu za kimila, mahari hutegemea kabila na kabila
 
Last edited by a moderator:
Hahahahaah Inspekta Jenerali wa MMU, kanyaga twende baba. MMU kweli kiboko wallah.

Tatizo unachelewa kufika unakuta watu tushabonyeza sana keyboard tukitiririka na maushauri kumbe jamaa anatuchora tu.

Hatari sana shehe....

Babu Asprin hilo nimeshalifafanua sijamchora mtu ni Binti wawili tofauti wa kwanza ndio huyo nimemuandikia threads mbili ambaye mwisho wa siku sikuweza kumuoa kutokana na vikwazo vilivyokuwepo, na huyu niliyeomba ushauri ni mwingine kabisa ambaye sikuwahi kumuandikia Uzi before. Jaribu kuzipitia unaweza kuelewa nasema nini.
Nimebadilisha kitu kidogo sana Imani ya mtu na muda nilioDate nae huyo Binti wa kwanza ndio alichoweza kuona watu8 nae na hii kutokana na siwezi kumuandikia mtu Uzi humu halafu ni kaandika kila kitu kinachomuhusu labda kama ingekuwa story sawa na kitu kingine nimeshasema yeye sio member wa JF bali huwa anapitia pitia mara moja moja sana kama guest sasa how come nikaelezea kila kitu kuanzia umri wake, sehemu anayoishi, mtu wake, Imani yake and so on?
Kifupi siwezi na sijawahi kuleta cooked story hata siku moja.

Nafikiri Jambo hili ndio mara ya mwisho kulifafanua tena wakuu kama huwezi kuelewa unaweza kuzisoma hizo nyuzi utaelewa na maanisha nini. Period!!


Sent from my iPad Air using JamiiForums mobile app
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom