Nimeamini uchawi upo,na nina support kuua wachawi

Nimeamini uchawi upo,na nina support kuua wachawi

Dogo kaded lakin nite anaibuka home kwao na sanda,last time wanafamilia walikimbia wakapiga kufuri kumfungia ndani wakakusanya majiran wamuone kijana wao lakin walipofungua hawakumkuta tena
Kamateni huyo Baba yake, shangazi halafu Mtendaji.
Mchawi ni lazima auawe na anzeni na huyo Shangazi, kwani hukohuko kuna muuaji mmoja aliwachinja familia kwa ajili ya hela za kufyatua tofali (200,000/) akatoroka lakini POLISI walipompata wakampeleka akaoneshe silaha aliyoitumia, papo hapo Wananchi wakajichukulia hatua na kummaliza.
Huyo Shangazi mtu AUAWE hata km hajazeeka ikiwa kweli ndiye mchawi.
 
Kuna familia moja huku vijiji vyetu vya Shinyanga,Bukombe imepata tatizo.Alianza mama wa familia kuugua vitu visivyojulikana kila akifanya medical checkups hapatwi na kitu,akapewa rufaa tu Bugando,kule hali ikawa vilevile but mum is serious sick,amekaa Bugando kama mwezi hv,madaktari kupima tena wakamkuta na uvimbe tumboni,issue inakuja kuwa ngumu,kila wakitaka kufanya operation,vpmo vinaonesha hana damu na maji,saiv ni mwezi wa tatu yuko serious kitandan,Kuna ukweli pia huyu mama alikorofishana na kufokeana na dada wa mumewe yaani wifi ake.

Sasa kuna mtoto wa huyu mama mgonjwa ambae anasoma kidato cha nne aliumizwa sana na mateso anayopata mama ake akachukua uamuzi wa kuandika kama barua kwa wale amewataja kwenye hiyo barua kuwa ni wachawi na wamemroga mama ake, yaan anamshutumu shangazi ake sasa,aliandika pia kuwapa onyo kuwa mama ake apone la sivyo kibaya kitatokea,akabandika hyo barua sehemu kama nne hv humo kijijin,basi ikawa gumzo,zile barua zikatolewa na kupelekwa ofis ya mtendaj kwa sababu zilikua na vitisho.

Huyo dogo akakamatwa baada ya wale walioshutumiwa kumshtak ofis ya kata,lakin kwa vile hao watu ni kweli wanajulikana kuwa ni wachaw mtendaji aliendesha kesi kisela na kumwachia dogo.Baada ya kuachiwa wale watu pa1 na shangaz yake walmuibukia nyumban na kumuonya kuwa atakoma,yeye atatangulia kabla ya mama ake, kesho yake dogo anaenda shule alipokaribia xul akaanguka akafa.

Na baada ya mazishi dogo amekua akija kwao usiku akiwa amejifunika sanda aliyozikiwa,Jamani nimeamini uchawi upo,saiv imepita kama siku 5 toka azikwe na leo ilikua graduu yake na huku mama pia haongei leo siku ya pili,ndo alikua mvulana pekee home.

Hii stori inafanana na ya huku kilimanjaro Moshi vijijini tarafa ya kibosho kati, Mama mkwe aligombana na mwali wake ikafikia hatua mwali akaenda kwao, bahati nzuri mume wa huyo mwali akaja kumchukua kule kwao wakaenda kukaa Tabora, lakini yule mama mkwe aliposikia mtoto wake kaenda na mke wake tabora hakuridhika, Alipiga kelele kwa nguvu mpaka majirani wakaja, majirani wakiwa wanashangaa yule mama akachukua nguo na kuiruka huku akisema maneno haya(Hautarudi katika mji huu ukiwa mzima) kilichotekea yule mwali kaenda kubeba ujauzito alipoenda kujifungua mtoto akakaa kama dk 5 akafa muda mchache baadaye yule mwali naye kafariki, ninapotoa hii habari huyo mwali ndio anazikwa leo mtoto kazikwa jana, inasikitidha sana.
 
Kanda ya Ziwa mitaa ya Biharamulo ni balaa, jamaa alichukua demu kumbe mke wa mtu akaonywa lakini hakusikia - siku na siku wamekwenda gesti tena kuvunja amri ya sita; kufumba na kufumbua kalala na fisi.

Jamaa alitoka nduki kaacha vitu vyake vyote pamoja na kazi yake kurudi kwao moshi. akili yake haifanyi kazi, vifaa vya kufanyia mapenzi zimesinyaa- Kanda ya ziwa ni noma!!
 
Kama hiyo stori ni ya kweli huyo dogo ni msukule tu.
Huamini unaacha!!
sasa yule paroko wa moshi mrudisha misukule akimrudisha huyu dogo ndiyo tutaamini utumishi wake umetukuka - tena awahi kabla dogo hajaharibiwa sana!! maana kule wakakatwa ndimi, hawanyoi nyewe wala kukata kucha!! na msosi wao maiti na damu za watu.
 
Jaman uchawi upo palepale, hata kma vpimo vya kisasa vtakuwepo.. Namuunga mkono mtoa hoja, hata mm nshawah kutoa hoja kma hii ambyn iltokea live kijijin kwetu mbogwe-geita ambpo kijana aliyehitumu kidato cha 6, kijana huyu aliugua mshpa wa ngiri na alifarik ghafla usku huo, wakat wanamzka alikuwa hana jcho m1 wakat alikuwa na macho yte, je mshpa wa ngri huwa unanyofoa macho? Baada ya mazshi cku mbil baada kijana huyo alikutwa bwawan ananyolewa nywele na wabibi wawili na baada ya kufanya jthada za kuwakamata watu hao waliingia ndan ya bwawa na kupotea, je hao wabib wawil ndo madaktar bngwa wenye vfaa vya kisasa?

Aisee braza hiyo ni very amazing,ni kijiji gan? Hii mimi imetokea hapa bukombe haijapita hata mwezi,dah wachawi noma
 
Wakati huo huo ratio ya doctors to population ni 1:30,000 see here --> Challenges in Transforming Medical Schools in Tanzania - Dr. Erick J. Mazyala - wavuti.com

Na hapo hapo tunakuwa mabingwa wa ku diagnose "uchawi" kwa vitu tusivyovielewa, wakati hata hiyo "New England Journal of Medicine" --> MMS: Error yenyewe imejaa papers ambazo watu wenye madaktari, vifaa na historia ya utabibu hawajayajua mpaka leo. Na kutoyajua maana yake si automatically uchawi. Kwani hata UKIMWI miaka ya 70 ulikuwa haujulikani.

Kwa hiyo wale waliokufa kwa UKIMWI miaka ya 70 na mwanzoni 80, ambapo hata tests zilikuwa bado kupatikana (kwa sababu ugonjwa ulikuwa haujaeleweka) wangesemwa wamekufa kwa "uchawi" ingekuwa sawa?

Tumezidi kutafuta majibu mepesi kwa maswali magumu.

Ali Hassan Mwinyi alijiuzulu kwa watu kuuawa kwa shutuma za uchawi Shinyanga miaka ya mwanzo ya sabini, hatujajifunza mpaka leo.

Watu wa Shinyanga mna nini? Nina jamaa wamestaarabika sana huko, mbona ustaarabu huu siuoni kwa baadhi wanaoendeleza mila hizi za kishenzi?

Watu hawana milo ya kueleweka huko wanajiangukia kwa njaa na minyoo na mental health problems na kuvuta moshi wa kuni kwa miaka na miaka, na Malaria sugu na typhoid etc halafu hospitali zisizo na vifaa wala wataalamu zikishindwa kujua sababu mnataka kuua zaidi kwa sababu ya "uchawi"?

We tulia tuondolee huo usayansi wako,sasa inakuaje mti afe afu usiku awe anarudi home? Ni ugonjwa gani huo?
 
Kuna familia moja huku vijiji vyetu vya Shinyanga,Bukombe imepata tatizo.Alianza mama wa familia kuugua vitu visivyojulikana kila akifanya medical checkups hapatwi na kitu,akapewa rufaa tu Bugando,kule hali ikawa vilevile but mum is serious sick,amekaa Bugando kama mwezi hv,madaktari kupima tena wakamkuta na uvimbe tumboni,issue inakuja kuwa ngumu,kila wakitaka kufanya operation,vpmo vinaonesha hana damu na maji,saiv ni mwezi wa tatu yuko serious kitandan,Kuna ukweli pia huyu mama alikorofishana na kufokeana na dada wa mumewe yaani wifi ake.

Sasa kuna mtoto wa huyu mama mgonjwa ambae anasoma kidato cha nne aliumizwa sana na mateso anayopata mama ake akachukua uamuzi wa kuandika kama barua kwa wale amewataja kwenye hiyo barua kuwa ni wachawi na wamemroga mama ake, yaan anamshutumu shangazi ake sasa,aliandika pia kuwapa onyo kuwa mama ake apone la sivyo kibaya kitatokea,akabandika hyo barua sehemu kama nne hv humo kijijin,basi ikawa gumzo,zile barua zikatolewa na kupelekwa ofis ya mtendaj kwa sababu zilikua na vitisho.

Huyo dogo akakamatwa baada ya wale walioshutumiwa kumshtak ofis ya kata,lakin kwa vile hao watu ni kweli wanajulikana kuwa ni wachaw mtendaji aliendesha kesi kisela na kumwachia dogo.Baada ya kuachiwa wale watu pa1 na shangaz yake walmuibukia nyumban na kumuonya kuwa atakoma,yeye atatangulia kabla ya mama ake, kesho yake dogo anaenda shule alipokaribia xul akaanguka akafa.

Na baada ya mazishi dogo amekua akija kwao usiku akiwa amejifunika sanda aliyozikiwa,Jamani nimeamini uchawi upo,saiv imepita kama siku 5 toka azikwe na leo ilikua graduu yake na huku mama pia haongei leo siku ya pili,ndo alikua mvulana pekee home.

Huyu aliyeandika thread hii naye atakuwa mchawi kwa sababu kuna maneno kama hayo niliyopigia rangi nyekundu kayajuaje
 
We tulia tuondolee huo usayansi wako,sasa inakuaje mti afe afu usiku awe anarudi home? Ni ugonjwa gani huo?

Kufa ni nini? Kuna kufa kwa aina ngapi? Kunathibitishwaje?

Inakuwaje mtu "afe" awekwe kwenye jeneza tayari kwa mazishi halafu aibuke na "kufufuka"?

Inakuwaje mtu "afe" apelekwe mortuary na "kufufuka" huko?
 
kudadeki wasikubali wamtie moto huyo shangazi mtu
 
Bado sana.
Ukiangalia medical mysteries documentaries utaamini hakuna uchawi. Manake magonjwa yanayosumbua vichwa yanatafutiwa ufumbuzi na yanatibiwa.
 
Huyu aliyeandika thread hii naye atakuwa mchawi kwa sababu kuna maneno kama hayo niliyopigia rangi nyekundu kayajuaje

Uchawi wangu uko wapi? Kama wanakijiji wote na majirani waliona shangazi mtu ameenda kwao mtoto akawa anafoka na kumtishia hayo,huo uchaw wangu uko wapi?
Pili huyo marehemu kurudi na sanda basically ni ile aliyozikiwa,au humo kaburini huwa wanabadili sanda?
kuwa makini mkuu sio unaropoka tu
 
Bado sana.
Ukiangalia medical mysteries documentaries utaamini hakuna uchawi. Manake magonjwa yanayosumbua vichwa yanatafutiwa ufumbuzi na yanatibiwa.

Tatizo watu wasipoelewa kitu kutafuta majibu rahisi utaambiwa mungu, shetani, malaika, majini, uchawi.

Arthur C. Clarke alisema any sufficiently advanced technology is indistinguishable from magic. I might add, to the lazy fool, any unexplainable thing is magic.

Kabla ya watu kuelewa bacterial infections nyingi zilikuwa zinachukuliwa kama uchawi.
 
sio kanda ya ziwa tu, hata wanyakyusa wa mbeya hasa wa kyela ni wachawi sana, tena wanalogana ndugu wa tumbo moja, mimi ni mhanga wa hayo matukio, kuna mama mdogo ni mshirikina sana, hapendi ndugu wengine waendelee kwa lolote, iwe watoto au wakubwa wenzake, ukiwa na akili darasani ni tatizo, na pia anakaribia kuacha kutumia waganga na kua mchawi ye mwenyewe aende front, ila mambo yanamtokea puani kwa sasa, ila ameyacost sana maisha yangu na ya ndugu zangu wengi, simpendi kusema kweli coz alianza kutuchezea wakati tuko wadogo hatujui lolote.
usiseme wanyakyusa wa Kyela ni wachawi,sema mama yako mdogo ni mchawi.
 
Dawa ni moja tu,soma zaburi ya 35 yote kila siku.
 
Hivi shy walishaacha kuua vibibi na vibabu kweli?
kwani binadamu ameacha kuzeeka?shy ukizeeka tuu ushakua mchawi,mimi nililima mpunga kwa misimu 3 maeneo ya Mwamalili,Bubale na Mwankinga,huko hawana tofautiti na Gamboshi,kuna uchawi balaa yaani kila kitu back up yake ni uchawi

kilichonipata nalijuta kuwa mkulima mkubwa???!!!
 
Back
Top Bottom