Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Daaahh, ada niliyosomea Degree Chuoni kiwanda kimeila na kuzalisha bidhaa moja adimu...

Pole sana mkuu, sio wewe tu yaliyokukuta wapo wengi walikumbwa na mambo kama haya tena makubwa zaidi.

Fanya namna arejee nyumbani akalee mimba, wewe endelea na mambo yako ulishatimiza wajibu wako, huna lawama tena
 
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikuwa anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikuwa naondoka mkoani kuja Dar kutafuta Maisha.

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikuwa nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa simu na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na ada nimelipa miaka yote minne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika.Hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisingehangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani, nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee tumbo kurudi nyumbani kwao.
Kama wanaume wangekuwa wanashika mimba sijui wangapi wangemaliza chekechea...
 
Hapa pia ndiyo sehemu ya wanaume wenzangu kuona umuhimu wa kuacha kutembea na hawa mabinti wa teens sababu level ya maturity na kimaadili ni ndogo sana

Yaani unamtongoza na anakukubali lakini ukifikiri kwa undani zaidi ni kama umemrubuni tu, si vizuri kabisa
Umenena vyema.
Ila waweza kuta kapewa na under age mwenzie.
 
Hapa pia ndiyo sehemu ya wanaume wenzangu kuona umuhimu wa kuacha kutembea na hawa mabinti wa teens sababu level ya maturity na kimaadili ni ndogo sana

Yaani unamtongoza na anakukubali lakini ukifikiri kwa undani zaidi ni kama umemrubuni tu, si vizuri kabisa
Uko sahihi mkuu, mara nyingine tusiendekeze matamanio yetu kwa watoto hawa tunawapotezea ndoto zao
 
Uanze kulea mtoto wa mdogo wako mkuu...
 
Biti tuu hilo, atahamia kwa binamu zake ambao nao watamla nyama ya hamu... Sio tuu mtamsahau ad a yenu bali mtakuwa na bifu kati ya ndugu na ndugu.

Mtoto wa kike hatishwi, anaelimishwa na kuandaliwa kisaikolojia, tena kama nyie wakiume Ndo wakubwa, mwambieni siri zote za kisengee za kiume ili Hata akitongozwa ajue Haya kaka zake walishamwambia. Na akiwa mschana torokeni nae muende nae disco mumuoneshe ujana nyie kaka zake ili asidanganyike na wavulana kumtorosha disco (iwapo anapebda mziki).

Akifika umri wa kuanza kutumia kilevi mtoeni out mfundisheni unywaji salama iwapo ataonesha kiu ya kupenda kunywa pombe)

Bado baadae ya kufanya yote Haya huna guarantee Kuwa hatodanganyika na kudondoka... She is your sister give her courage to challenge other men outer there but akifika umri wa kuolewa awe marketable to suitable husband.

As a brother play your role sio kutumia vitisho na ubabe.

# SAMBAZA UPENDO.
Kumbe ndio maana kaka zangu walikua wanapenda kwenda disco na Mimi!

Hapa nimeelewa sasa
 
Natamani ningekua na contact yako ningekushauri sana maana mm in mvivu was kuabdija
Ila nasena Mimi mwenyewe nilibeba mimba shule nikiwa kidato cha tatu
Ila mwanzo nilichukiwa na kila mtu na kuonekana Nina hatia kubwa sana kumbe kilichotokea mpaka Leo hua natamani Sikh zirudi nyuma kisinitokee ila baadae mama alikaa chini na mimi kuniuliza
Nilipomwambia alirudi nyuma na kunionea huruma na nilijifungua na kurudishwa shule nilisoma na kufaulu vizuri sana mpaka Leo. Nina mtoto wangu na elimu maana baba wa mtoto hata sijui ni nani na sijui aliko maana nilifanyiwa ukatili na MTU ambaye sikufanikiwa kuiona sura yake na ilikua ndio Sikh yangu ya kwanza kufanya kitendo kile.
Now. Mwanangu ana miaka 12 na miezi 6
Dah..pole sana mkuu na hongera kwa kuyashinda uliyoyapitia
 
Kupata mimba is one thing cha maana hapo ni maendeleo yake je ana akili ?, Kama anazo kuna sehemu nyingi za kumuendeleza kama VETA kujifunza kushona, Hotel Management n.k.

Kuhusu gharama kwani hakukuwa na shule za gharama ndogo kwa wakati huo ambazo ungeweza kutoa bila kuonyesha kwamba unahitaji return of investment ?

Investing in people ni jambo la maana sana.., hata kama kafanya kosa endelea kumuwezesha shukrani atakazokuja kukupa baadae huwezi kujua, akifanikiwa huenda hata watoto wako au wewe siku yakikuzidi utapata pa kukimbilia..., swali la maana ni elimu anaiweza ? (muwezeshe kulingana na yeye nini anaweza na anapenda).., Tenda Wema uende zako
Point
 
[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikuwa anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikuwa naondoka mkoani kuja Dar kutafuta Maisha.

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikuwa nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa simu na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na ada nimelipa miaka yote minne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika.Hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisingehangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani, nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee tumbo kurudi nyumbani kwao.
 
Akatafute pekwenda huyo hakuna kumuonea huruma pumbafu kabisa ukimtumia nauli jiandae kulea watoto hapo ataongeza na mwingine mwakani hapo ndipo utaukumbuka ushauri wangu.
 
The same story in our family,msamehe mkuu,ijapokwa inauma.
 
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikuwa anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikuwa naondoka mkoani kuja Dar kutafuta Maisha.

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikuwa nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa simu na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na ada nimelipa miaka yote minne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika.Hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisingehangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani, nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee tumbo kurudi nyumbani kwao.
Piga moyo konde bro, kumbuka Mungu akijli atajakua na mtoto wa kike samehe just mtumie nauli akapumizke nyumbani nawe upate akili nyingine
 
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikuwa anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikuwa naondoka mkoani kuja Dar kutafuta Maisha.

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikuwa nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa simu na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na ada nimelipa miaka yote minne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika.Hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisingehangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani, nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee tumbo kurudi nyumbani kwao.
Msamehe mkuu,in our family kitu kama hichi kilitutokea,sisi tulimwacha akakaa nyumbani mpaka alivyojifungua maisha mengine yakaendelea na huduma zote za uzazi alizipata from home nakumbuka my bro alisimamia kila kitu kuanzia hospital mpaka alivyokwa stable huyu dada yetu.

Sina cha kukwambia,zaidi ya kusema msameheni,wanakutana na changamoto nyingi sana zinazowazidi umri.

Msameheni tu..nilishuhudia kifo cha mwanafunzi mwenzetu kilichosababishwa na kutoa mimba hii yote ilitokana na nyumbani kwao kutokuwa na uvumilivu baada ya binti yule kupata ujauzito..maana alichukua maamuzi ya kwenda kuitoa,mwsho wa siku akapoteza maisha..tokea kipindi hicho nilijifunza vingi sana kwenye changamoto kama hii ulioieleza mkuu.
Hapo muda huu hiyo mimba ina miezi minne,baada ya miezi mitano atajifungua tu mkuu,na akijifungua muhudumieni tu kama kawaida Mungu atakubariki sana.

Be strong.
 
Pole sana.
Mambo kama hayo hutokea sana kwa sababu watoto wa kike ni rahisi kudanganyika.
Msamehe na urudishe nyuma mawazo yako umsaidie mdogo wako. Trust me hakuna mwingine ambaye utamsaidia kwa moyo wote kama ndugu yako.
Pengine huyo mtoto atakuja kuwa mtu fulani huko mbele, ya Mungu ni mengi.
 
Back
Top Bottom