Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Nilifanya ujinga kumsomesha mdogo wangu wa kike

Mkuu mlipie nauli arudi nyumbani uishi naye kwa amani tu, ila mwambie awe mvumilivu na changamoto za mimba na hata kulea mtoto, maake kitendo tu cha kuwa single mother huenda ikawa adhabu tosha kwake.
 
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikua anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikua naondoka mkoani kuja dar kutafuta Maisha..

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikua nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa sim na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na Ada nimelipa miaka yote mi nne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika,,hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisinge hangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani , nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee Tumbo kurudi nyumbani kwao
mkuu bora ungewambia aende kwa aliyempa mimba
 
Pole watoto wa kike tamaa na mikumbo zinawatafuna.msamehe ,mtafute ba kijacho alee mimba
 
Hapa pia ndiyo sehemu ya wanaume wenzangu kuona umuhimu wa kuacha kutembea na hawa mabinti wa teens sababu level ya maturity na kimaadili ni ndogo sana

Yaani unamtongoza na anakukubali lakini ukifikiri kwa undani zaidi ni kama umemrubuni tu, si vizuri kabisa
mkuu asante sana kwa kusema haya, lakini wanaume ni wale wale tu, binti ambae ako na hata 19 years bado mchanga sana kimawazo, na ukifikiria binadamu sio mwili binadamu ni akili na jinsi anavyoitumia utakuja jua ya kuwa wanaume wengi wanakosea kabisa, binti wa shule hata ukimtongoza akubali hata huwe hajielewi , wala hana fikira za kutafakari THE CONSQUENSES za kufanya ile tendo na wewe kaa wanaume,so kwangu kaa ni mimi nakasamehe tu hako kabinti, nangoja kanazaa, kakapa onyo kali, na ninakarudisa shule, nakasomesa hadi chuo kikuu, thanks a lot for writting what you wroe sir, blessings
 
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikua anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikua naondoka mkoani kuja dar kutafuta Maisha..

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikua nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa sim na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na Ada nimelipa miaka yote mi nne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika,,hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisinge hangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani , nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee Tumbo kurudi nyumbani kwao
Hongera sana mkuu kwa kuleta hii taarifa hapa, nakushukuru kwa hilo, Lakini sasa tuingie kwa mada moja kwa moja,Sijui wewe ni mkristo au muislam, mimi ni mkristo , na katika maisha yangu yaliojaa mafanikio kile kimenisaidi ni neno la mungu toka kwa bibilia,Na kati ya mambo mengi ambayo bibilia imeongea kuhusu maisha, ningetaka usoma maneno yalioadika na the wisest man who ever lived, huyu ni mfalme suleiman, proverbs 4,verse 7. soma tena na tena hata kaa wewe sio mkiristo na hio neno la mungu litakusaidi sana kwa hili unayolipitia sasa,nikupe ushauri kidogo, usitume nauli, wewe enda shuleni, kwa upendo mkuu muchukue mdogo wako, enda nae nyumbani, usimupyese ukali licha ya ile uchungu uko nae kaa binadamu, kaa nae chini muulize nini ilijiri? wambie ukupe yote A-Z , mpaka akapa uja uzito, si ajabu utasikia baba ya mtoto ni kavulana wanasoma wote au wedesaji wa boda boda hata pengine walimu wake, ukisajua hayo, sasa uamuzi utachukua kuambatana na vile dogo atasema. lakini mpe upendo wote, mpaka ajifungue, keti chini nae wambie umeona hata baba mtoto hakutaki, murudise shule, wambie hio iwe ni funzo kwake na akirudia tena utamupotelea kabisa, na si ajabu huyu dogo wako atasoma atafaulu ataendelea mpaka chuo kikuu,jambo la wisho ndugu yangu hao mabinti huwa hawako MATURE IN MIND, yaani akili haijakomaa, bado wachanga sana kimawazo, anaweza kuwa mwili ana mkubwa lakini akili bado changa, na ukumbuke binadamu yeyote ni AKILI SIO MWILI AU HATA MIAKA . so pls cool down, take it easy, do as i have told you and see what GOD WILL DO FOR THIS YOUR YOUNG CUTE SISTER, be lessed, shalom.and remmeber forgivness is not a request from GOD no no no its a COMMADMENT, have a blessed day sir,
 
Mimi nilishaacha kuwasomesha mkuu! Watu wanaongea ushabiki badala ya kuangalia hali halisi 7m/- siyo mchezo!
 
Maisha ya mtu yanapangwa na mungu hujui la kesho ishi kwa imani
 
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikua anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikua naondoka mkoani kuja dar kutafuta Maisha..

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikua nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa sim na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na Ada nimelipa miaka yote mi nne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika,,hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisinge hangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani , nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee Tumbo kurudi nyumbani kwao
as long as amesajiliwa,anaweza kufanya mtihani na mimba yake,wala sio shida
 
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikua anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikua naondoka mkoani kuja dar kutafuta Maisha..
Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikua nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni
Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa sim na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4
Na Ada nimelipa miaka yote mi nne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika,,hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisinge hangaika nalo..
Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani , nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee Tumbo kurudi nyumbani kwao
Hapo hakuna tatizo mwache azae atarudi kufanya mtihani
 
Nilimuacha akiwa mdogo sana na alikua anasoma shule ya msingi wakati ule Mimi nilikua naondoka mkoani kuja dar kutafuta Maisha..

Miaka ilienda baadae akakua na akawa anaanza elimu ya sekondari , wakati huo Mimi nilikua nimeanza kupata vijihela kidogo nikaona ni bora dogo akasome private ili muda wake mwingi uwe ni shuleni

Ada kwa mwaka ni mil 1.6 amesoma miaka 4 mwaka huu alitakiwa amalize kidato cha 4 ,lakini napigiwa sim na mwalimu wake eti ana mimba tena ya miezi 4

Na Ada nimelipa miaka yote mi nne ,ni zaidi ya milion 7 imetumika,,hapa nawaza naona bora ningeliacha mapema nisinge hangaika nalo..

Mwalimu wake ananiambia tuma nauli mtoto arudi nyumbani , nimemwambia kama hawezi kutembea kwa miguu basi atembelee Tumbo kurudi nyumbani kwao

Acha tu atembelee tumbo, lakin mtoto akizaliwa bado atakuita mjomba, na bado akirudi akizidiwa ndani kwako utampeleka hospital vile vile
 
Ni tatizo kwa kweli..
Ila si kila mtoto anawez kujiongoza yeye mwenyewe. Kuna wengine wanaitaji kufuatiliwa, Kuadhibiwa kusemwa sana ili waweze kufikia malengo fulani..
Hata Mimi Laiti kama nisingekuwa Nachapwa sana Na wazazi wangu leo hii ningekuwa hata Jambazi maana wakati nina Miaka 6 nipo Vidudu, nilikuwa mtukutu sana na nilikuwa na kundi la wenzangu 4 hivi Mimi nikiwa kama Kiongozi wao.
Nilienda hivyo na ufaulu wangu darasani ulikuwa mbovu sana, Hesabu napata si zaid ya 30, English napo si zaidi 30, na masomo mengine nayo ufaulu ni hivyohivyo tu.
Nikiwa Darasa 7 nikaamishiwa nikaamishwa darasa na Nikawa nakaa karibu na watu wanaopenda kusoma/kujisomea Mostly walikuwa wanasaidia na kupeana mbinu za Kushinda maswali. Nikawa sipo karibu tena na wale watukutu wenzangu hata Hvy mda wa kuonana ulikuwa finyu sana, Maana Asbh mpaka saa 8 mchana masomo ya kawaida, 8-11 jioni masomo ya Ziada. Wakati huohuo nina nusu saa tu ya kuwa teyari nimeshafika nyumbani, Kwahy mda wa kucheza na kufanya Ujinga haukuwepo.
Ili niuma sana kuona nafeli mimi tu katika lile darasa mara Nyingi nachapwa, Nilichezeaga sana viboko aisee kipindi kile, Ila baadae Nikajiunga na wenzangu kujisomea. Taratibu nikaanza kupenda kujisomea/ kusoma/ kuelewa zaidi tabia yangu ikaanza nayo kubadilika nikaanza kuwa msafi, nidhamu, Lugha nzuri, Bidii, Kujali mda nk. Ikafikia hatua nikawa napata 90's, Nikifeli sana mwisho 70's. Nakumbuka nilikuwa nafaulu sana na kupenda somo La social study( maarifa ya jamii), na Kiswahili.. Kuna mtihani wa majaribio tulifanya Nikajua nitakuwa wakwanza Ila nikawa wa pili nililia sanasana..
Kwahiyo umeona kiufupi tu kwa kujifunza kutoka kwangu.. Tokea hapo mpaka leo Nimekuwa mpole sana utukutu wote Uliisha, Mwerevu ujinga/upumbavu wote ulipotea.
Mwanafunzi ukimchukulia kama Mtu mzima unamuangamiza. Ni heri ukaonekana katili kwake kwa sasa, Ila baadae atakuja Kukushukuru. Mapigo hayahuwi ila yanaponya na Kumjenga mtu.

Kumbuka: Si wote wanabadilika kwa Njia hii, mwingine ukimsema ni zaidi ya Kumuchapa. ii. Mwnigine adhabu ni bora kwake.. kwahy Utaangalia namna ambavyo unaweza kumjenga Mtu na Hasipotee...
 
...msaidie tu bro,mana huwezi jua kesho yko huenda hcho kiumbe kilichopo tumboni kitakuja kukuhudumia wewe uzeeni tena anaweza akaspend pesa nying kwa ajili yko kuliko ww ulivyospend pesa yko kwa ajili ya mama yke...haya ni maisha tu utu ni muhimu kuliko pesa.
 
Mtoto atayezaliwa atakwita ww mjomba! Huyo mtoto atakupenda bila mawaa na ni ndugu yako wa karibu kuliko na wa uhakika kuliko hata wanao! Maana dada kamzaa!
 
Back
Top Bottom